Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Barabara kabisa msikilizaji, karibu kwenye VOA Express. Ni saa mbili na nusu za asubuhi Washington, saa za hapa Washington DC, saa kumi na nusu alasiri Afrika Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati. Ndani ya studio nimekusha ja chere kama pishi la mchele. Jina langu ni Sunday Shomari na mimi ni Patrick Ndwimana. Naona na umekuwa mtaalamu wa eh, masaa kujua masaa yanayojiri Marekani na masaa yanayojiri Afrika Mashariki na Afrika ya Kati. Bila shaka, bila shaka. Haya basi, Sunday, leo tukoje? Patrick, tuko vizuri kabisa na tuko na furaha kusafiri na wasikilizaji wetu kama kawaida, lakini tukianzia huko DRC, kuna habari ambazo sio nzuri. Ni habari za mauaji yanayoendelea huko, huko Beni, na hapa tusikilize shahidi wa eneo kulikotokea mauaji anasema nini waasi wa ADF wameshambulia tena mara nyingine makambi ya uh, askari jeshi la Maisafi na Bunake. Kuna maiti ya watu tano ambayo ingali kwa sasa hapa eh, Maisafi. Naam. Na kutoka huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo utapata taarifa zaidi baadaye kujua hali iko vipi, lakini vile vile msikilizaji, wa sahau tutakuletea makala ya ushauri hii leo, tukimulika jinsi namna gani unavyoweza kushauriwa hasa kwa wale ambao wanakuwa katika maeneo ya vifungo ili kupata marekebisho. Kuna vituo maalum ambavyo vinafuatilia e, watu ambao wanapitia hali hiyo. Hebu tusikie nini ambavyo e, wanashauriwa. Jambo la kwanza ni kuwa ni muhimu sana kwa watu ambao wapo katika magereza kufahamu jinsi gani itikadi kali zinaenea katika jamii. Vilevile sasa ndio tutakuwa na teknolojia katika express bila kusahau habari zilizotanda kwenye mitandao ya kijamii eh, bila shaka bila shaka, basi mambo yatakuwa muru na mambo ni mengi mengi. Msikilizaji, usiondoke, kwa ndio radio yako, tuendelee kupa habari hizi moto moto. Lakini tayari, eh, moja kwa moja tunaanzia huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Haya, kabla ya kwenda Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, hebu tuangalie kwanza hapa Washington. Eh, ni kwamba kama tunaofahamu, rais wa Marekani Donald Trump kwa mara nyingine tena alizungumza mbele ya taifa na kutoka kwenye televisheni jana usiku akitaka, uh, bunge kuidhinisha dola bilioni 5.7, ili kuweza kujenga ukuta kwenye mpaka kati ya Marekani na Meksiko ili kuweza kudhibiti wahamiaji wanaoingia hapa nchini. Lakini wademokrat nao kwa upande wao wakishikilia kwamba hawatakubali kugharamia ujenzi huo, lakini wako tayari kuzungumzia kuimarisha usalama wa mpakani na matatizo ya uhamiaji. Na wachambuzi wamehoji ikiwa hotuba yake yanaweza kubadili mawazo ya wapinzani wake. Kama unavyosema sana ni kwamba rais Donald Trump amehutubia, ametumia hotuba yake ya kwanza kwa taifa kutoka ofisi yake ya White House moja kwa moja, na alifafanua hoja yake ya kujenga ukuta kwenye mpaka wa Marekani na Mexico, lakini hakutangaza hali ya dharura ya kitaifa ambayo itamruhusu kujenga ukuta bila idhini ya Bunge. Kiongozi huyo amelihimiza bunge kumpatia dola bilioni tano nukta saba kama alivyosema mwaka huu, kusaidia kujenga ukuta huo, ambao wanasema hautazuia uhamiaji pekee yake bali mambo chungu nzima mabaya. Serikali ya Marekani bado imeendelea kufungwa kwa sababu moja kuu, nayo ni Wademokrat hawataki kubali kupitisha utoaji fedha za usalama wa mpaka. Rais Trump ameendelea kusema kuwa kuna mzozo wa kibinadamu katika mpaka huo unaosababisha tatizo la usalama, akisema maafisa wa idara ya wa wahamiaji wamewakamata wahamiaji laki mbili elfu sita mnamo miaka miwili iliyopita wenye rekodi ya uhalifu. Hotuba hiyo ya kitaifa imefanyika siku 18 tangu baadhi ya shughuli za serikali kufungwa, lakini hakutangaza dharura ya usalama wa kitaifa kama alivyokuwa anadai mnamo siku za hivi karibuni. Vilevile viongozi wa chama cha Demokrat hawakubaki kimya na walipewa nafasi ya kuzungumza mbele ya taifa. Spika wa baraza la wawakilishi Nancy Pelosi na kiongozi wa wachache katika baraza la seneti Chuck Schumer wamemlaumu Rais Trump kwa kuwashika mateka wa marekani kwa kufunga serikali kwa ajili ya ukuta wake. for rais an uh, analazimisha ya matakwa yake, kwa kuwalazimisha walipa kodi wa Marekani kupoteza mabilioni ya dola kwenye ujenzi wa ukuta ulio na gharama kubwa na usio na maana, ukuta ambao siku zote aliahidi Mexico ndio atalipia naye seneta Schumer alichangia jibu lake kuhusu hotuba ya Trump hapa. Anasema hatuwezi kutawala should... kwa hasira. Hakuna rais anasema anayelazimisha kupata jambo analotaka au kufunga serikali na kuumiza mamilioni ya Wamarekani ambao wanafanya, wanafanywa kama chombo Rais Trump hata hivyo, anapanga kukutana na viongozi wa bunge hii leo katika mkutano wao wa pili katika juhudi za kutanzua mvutano huo wa kugharamia usalama wa mpaka na kuwezesha shughuli za serikali ya Marekani kufunguliwa tena. Nam, hayo ndiyo yanayojiri kuhusu mvutano kati ya Trump na Wademokrat juu ya kufunga au kufungua shughuli za serikali hapa Marekani. Moja kwa moja tuelekee huko DRC ambapo kama nilivyodokeza, mauaji yanaendelea huko Beni, na kwenye laini ya simu tunaye mwandishi wetu wa huko Goma, Oster Malivika. Oster Malivika, mauaji yametokea tena Beni, hebu tueleze mengi zaidi. Ah, asante sana. Kwa kweli ni kwamba ni tangu asubuhi ndio mapigano yametokea katika eneo la Maisafi ni kwenye barabara Eringeti Kainama, na kama ulivyosikiza ni kwamba watu kumi na moja sasa ndio wamefariki wakati wa mapigano, kwa sababu kunakuja watu ambao walikuja kushambulia kambi ya jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, lakini pembeni kulikuwa wananchi nao vile vile wakawa wahanga wa mapigano hayo ambayo yalianza saa kumi saa za asubuhi mpaka saa kumi na mbili lakini wakati ambapo tunazungumza ni kwamba jeshi linaendelea kutafuta hao watu waliohusika na mauaji hayo na nimezungumza naye bfa Baraka Bini Mwaka ambaye ni kiongozi wa mashirika kiraya, inama, ya kiraia kwa Kainama anasema hivi kwenye laini ya simu e, tangu okay, mapema leo na saa kumi ya alfajiri ndipo tulianza sikia milio ya risasi katika barabara ya Eringeti Kainama. Ni mbali kilometa kumi na mbili kutoka katika mji wa Eringeti. Niksema waasi wa ADF wameshambulia tena mara nyingine makambi ya askari jeshi la maisafi na bunake. Sikilize kidogo, uh, ni watu wangapi ambao hivi sasa wanaripotiwa kufariki dunia? Kuna maiti ya watu tano ambayo ingali kwa sasa hapa, eh, maisafi, watu tano ambao wamefariki dunia na unasema, ni watu wangapi wametekwa nyara na waasi hao? Kuna idadi ya watu nyingi ambao hawajaonekana hadi sasa na utafiti unaendelea na hadi hii alfajiri hadi uh, saa hii uh, niri ya miri ya risasi inaendelea kusikika. Jina langu ni Jensen Baraka, nikiwa mwongozi wa mashirika la raia la Kainama nam uh, Oster Malivika. Uh, raia wanaendelea kuzungumza kwamba mashambulizi haya yanaendeshwa na kundi la, la ADF lakini hakika ni kundi la ADF au kuna wengine wahalifu ambao bado hadi sasa serikali haijaweza kutambua ni akina nani ambao wanaendesha mashambulizi ya mara kwa mara dhidi ya, ya raia wa, wa huko Beni. Asante sana Nduhimana pamoja na asante Somari, hata kaamejaa kama ja, mcheleijoni. Lakini ni kwamba utafahamu, serikali ndio nasema ni waasi wa ADF, lakini ukiangalia kwa upande mwingine kuna mashirika yenye kuhusika na utafiti na inasema katika misitu ya Beni kuna makundi zaidi ya ishirini. Kuna makundi ambayo haijulikane ambayo hadi sasa uh, haijafahamika ni makundi gani, na watu hata wanajiuliza kama ni ADF. ADF ni wananchi wengi ni wa Uganda, kwa nini waje wamalize wananchi wa Kongo? Tatizo gani ilipo kati ya Uganda na nini? Halafu vilevile umoja wa Mataifa, nimejaribu kuuliza mara nyingi kamanda wa umoja wa Mataifa, je, ni ADF wana hawajawahi kusisitiza kwamba ni ADF. Wao wanasema wanaendelea na uchunguzi, lakini serikali tayari kwamba ni ADF, na inasema inasema ni wagaidi. Kwa hiyo kuna watu ambao wanaendelea na utafiti na kusema kwamba huenda siku moja watu watajulikana, kwa sababu haijulikani hata kama ni ADF, wananji wa Uganda ambao wameungana na wengine kutoka Somalia, Afrika ya Afrika Kusini na wengine wanasema sijui wametoka Zambia, mchanganyiko wa hizi kanda ya maziwa makuu lakini uhakika hadi sasa watu wanaendelea kutafuta ni nani anayehusika na mauaji, kwa sababu sasa watu wamekufa wengi na haijulikani ni kwa nini kuwa, mm. lengo lao uwe ni kuua watu. Asante sana Oster Malivika kwa ripoti yako hiyo. Sande, ni kweli, hii ni hali ya kutatanisha sababu. mm -hmm. Beni ni kama vile hawa watu wamekuwa na nguvu, wanafanya wanachotaka. no. na raia ndio wanaendelea kuumia, hali ya kusikitisha kabisa. Basi tufuatilie suala hilo naami. Wakati raia nchi hiyo akiendelea kusubiri matokeo ya uchaguzi wao hmm, moja, moja kwa moja nafikiri sasa tuelekee katika habari za dunia na katika habari za dunia kutoka chumba chetu cha habari. Rais wa Marekani Donald Trump na viongozi wa Demokrati katika bunge wameeleza bayana jana Jumanne katika matamshi yao kwa taifa kupitia televisheni. Wakati kila upande wakiunga mkono juhudi za usalama wa mpakani, bado hawajakaribia kuwa katika msimamo mmoja kuhusu kiwango na gharama kwa hatua ambazo inatakiwa zichukuliwe. Mivutano imesababisha kufungwa kwa robo ya idara za serikali kuu tangu Desemba 22. Trump amesema katika hotuba yake kwa taifa kutokea White House kuwa ni juu ya wademokrat kupitisha muswada wa matumizi ambao utalinda mipaka yetu na kufungua tena shughuli za serikali kuu. Amependekeza suala hili lisuluhishwe haraka sana kwa mkutano na kuwakaribisha viongozi hao wa bunge hii leo kwa mazungumzo zaidi. Katika taarifa ya pamoja, spika Nancy Pelosi na kiongozi wa wachache katika Senate Chuck Schumer wamejibu matamshi ya Trump na kuzungumzia miswada kadhaa ya matumizi iliyopitishwa na bunge ambayo ingeweza kufungua tena shughuli za serikali kuu na rais wa Afrika Kusini Siril Ramafosa na mwenzake wa Zambia Edgar Lungu hii leo Jumatano wameisihi tume ya uchaguzi ya serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo seni kuharakisha kutoa matokeo ya uchaguzi wa rais na kuendelea uthabiti katika taifa hilo. Kongo inasubiri matokeo yaliyocheleweshwa kutokana na upigaji kura wa Desemba 30 ambao ulikuwa ni wa kwanza kwa taifa hilo la Afrika ya kati kwa ajili ya makabidhiano ya amani ya madaraka wanachama wa upinzani wanaendelea kusema kuwa upigaji kura uligubikwa na ubadhirifu. polisi Sudanu, ya machozi, wa kutuliza ghasia nchini Sudan wametumia gesi ya kutoa machozi dhidi ya waandamanaji wanaopinga serikali katika mji wa Omduman hii leo Jumaatano, walioshuhudiwa wamesema baada ya mamia ya watu kuandamana katika mji mkuu wa Khartum kumuunga mkono Rais Omar Al Bashir kwa mujibu wa shirika la habari la Ufaransa. Kiasi cha waandamanaji mia tatu waliokuwa wakipiga kelele uhuru, amani na haki waliziba barabara kuu mjini Omdurman, lakini haraka walikabiliwa na gesi ya kutoa machozi wakati polisi wa kutuliza ghasia walipofika kuwatawanya. Awali, maandamano ya kwanza ya kuunga mkono serikali yalifanyika mjini Khartum tangu maandamano ya kuipinga yalipozuka kote nchini humo mwezi uliopita. na Paul Manaford ambaye aliongoza kampeni ya kuwania urais ya Donald Trump kwa miezi kadhaa katika mwaka 2016 alishirikiana data kuhusu ukusanyaji maoni kutoka kwenye timu ya kampeni na mshirika mmoja mwenye uhusiano na idara ya upelelezi ya Urusi kwa mujibu wa majibu waliowasilisha mahakamani Jumanne. Maelezo hayo yamebainisha kuongezeka kwa ushahidi kwamba kampeni ya Trump huenda ilijaribu kufanya uratibu na Warusi wakati wa kinyang'anyiro cha urais, ingawaje waendesha mashtaka bado hajasema kama watafungua kesi kwamba kulikuwa na njama zote zilizohusisha kampeni hiyo. Mwendesha mashtaka Robert Muller anasema Manafort aliwadanganya kuhusu mawasiliano yake. Manafort hata hivyo, amekanusha shutuma kuhusu mawasiliano yake na mshirika wa zamani wa biashara Konstantin Kimlik, raia wa Ukraine. Unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express moja kwa moja kutoka studio nambari 15 hapa Washington DC. Bado tunaendelea kuwaletea habari tofauti ambazo tumekuandalia, mpenzi msikilizaji, popote pale ulipo. Na sasa, Sande Shomari, sijui tunasafiri kuelekea eh, eneo gani? Mambo ni mazito kweli kweli. Kweli kweli, tunaelekea mpaka jiji lisilolala, jiji la maraha, jiji la starehe <laughs> <laughs> kule msikilizaji tunakutana na tunamkuta, tunamkuta nani huyu kijana mmoja hatari atari anaitwa Kenneth aka Kodongo Bwire akiwa ndani ya Las Vegas anatueleza kuhusu maonyesho ya teknolojia yaitwayo CES 2019 mkutano ambao unakutanisha wadau mbalimbali wa teknolojia wawekezaji watafiti una watu zaidi ya laki moja na themanini sio mchezo maonyesho ambayo mara hii yanahusu maswala ya afya. Hujuavyo afya, basi ndio hai, kama afya mbovu ah, yako kwisha. mm -hmm. Na katika maonyesho ya afya mwaka huu yamejitokeza mambo mengi ambayo yanatumika katika kusukuma gurudumu la utafiti <laughs> zaidi ya utafiti uliopo kwa sasa, kwa mfano Patrick kitamfaa sana. Kuna kiti ambacho unaposikia viungo vya mwili havipo sawa, unasikia kukandwa, si vile uende ukandwe na binadamu, hapana <laughs> kiti kimeundwa, unakalia kiti, una kiseti vizuri alafu kina kukanda kila sehemu ya mwili wako. Unapoamka pale, Patrick, unahisi kweli una kufanyia massage, upo, upo, upo salama sana, yaani unahisi kweli umefanyiwa mkando wa kutosha, umefanyiwa eh, masaji ambayo unahitaji Patrick. Ndio uzinduzi ambao umetoka Korea, umefika humu nchini, wameweza kutuonyesha na wanakuambia wewe na wengine duniani kwamba badala ya kumtembelea mtu kukanda mgongo, kukupa kukanda sijui wapi, kiti kinaweza fanya kazi ile. Basi nah, bila shaka nafikiri kiti hicho utaniletea Kenes, lakini pia <laughs> <laughs> na, kuna mashine ambayo nafikiri itamfaa sana Sande. Kuna <laughs> mashine nayo vilevile, unapohisi kwamba unaumu unahisi maumivu ya kiuno, mgongo na sehemu zingine, yawe ni mabega, mashavu, unapandia ile mashine alafu inakufanyisha mazoezi kabisa. Mna haja ya kukimbia, kukimbia kimbia kila asubuhi, baridi ikikupepeta unasimamia mashine, una seti inaku tikisa vya kutosha. Unapoondoka pale basi, mifupa inakuwa imeitikia, na hiyo mashine unaruhusiwa kwenda nayo ofisini, nyumbani, hata unaweza. Kwani unataka kuacha kazi kuanza kutikiswa na mashine ofisini? Patrick, na nilitaka umletee Aida <laughs> <laughs> mwisho kabisa <kwa> wale ambao wanapenda michezo <laughs> kuna ndondi, kuna mashine ambayo inaweza kukufunza ndondi, yani boxing. Kuna mashine ambayo unapoipandia ni kama unacheza na mtu yeah. Ah, ikulimi ngumi lakini, inakuonyesha jinsi unavyoweza kustahimili ngu ngumi za wazito, na wewe vilevile unawezaweza kuachilia ngumi zako masumbi ya kwako na kuweza kujifunza jinsi ya kucheza mchezo wa ndondi vizuri sana hiyo inamfaa sana sande. Nafikiri itanifaa kweli kweli hiyo na we... hiyo isiji sababu sababu Arsenal ikishindwa tutapigwa makonde hapa. <laughs> Haya basi, Kenes, shukran tukushukuru sana Kenes kuendeleza jiji la raha. Na mimi waa, basi nipate ya kwangu. Basi usikosi kucheza mchezo wa bahati nasibu, ulete dola nyingi huku alafu nikirudi mikono bure. Ukija mikono mitupu, usirudi hapa. kazi njema. Sante sana basi, kama unavyoambiwa msikilizaji, bila expressi, bila muziki mm? Patrick, bila muziki expressi, bado haijakwenda. Leo tunaangalia katika masuala ya muziki, tunakwenda naye Davido mm. Eh, kijana mashachari kabisa huyu kutoka kwa Nigeria ambaye anafanya vitu vizito kweli kweli, na kibao chake kimetulia mm. Laini akimsifia mwanamke. Huu ni wimbo maalum kabisa kwa sifa ya kina mama mm -hmm. Safi kabisa, sikiliza hicho kitu. Bana sio mchezo bana. David huyu akisifia mwanamke mwanamama kwa namna ya pekee kabisa, akimsifia mkewe, akisifia mama yake na wanawake wote kwa ujumla, basi wanapata sifa yao. Lakini akina mama wazazi, wetu dada zetu, mm -hmm. Really super kabisa. mm -hmm. Ukisema supa ni kweli, supa wako juu. Lakin, lakini kuna wangine kasheshe. Tunakwenda wapi baada ya hapo? Tuangalie kwenye maswala ya ushauri. mm -hmm. Kwenye ushauri leo tunaangalia huko nchini Kenya ambako wanasema vijana wengi wamefungwa jela wakihusishwa na vitendo vya ugaidi au itikadi kali sasa kuna mashirika kama vile Kituo cha Sheria nchini humo yamekuwa akitoa mafunzo kwa wafungwa ili kuwasaidia kuwarekebisha. Hapa tunaye leo msomi, ni mwanahistoria anaitwa Hassan Mwakimako. Yeye amekuwa akifanya ushauri wa hali ya juu kwa wafungwa kama hao. Tumsikilize kwanza. Jambo la kwanza ni kuwa, ni muhimu sana kwa watu ambao wapo katika magereza kufahamu jinsi gani uh, itikadi kali zinaenea katika jamii na haswa haswa ni sababu gani ambazo zinawafanya watu ku, kuwa recruited manake katika itikadi hizi. Kama tunavyofahamu ni kuwa uh, mara nyingi uh, watu walioko katika magerezani wamo katika hatari kubwa sana ya, ya ku, kuenezewa uh, itikadi kali kama hizi. Kwa hivyo tunakuja kutembea magerezani kuwaeleza athari zake na pia kuwafahamisha ni jinsi gani wao wenyewe wanaweza kuhusishwa katika itikadi zile na kuwapa mbinu uh, na vigezo vya jinsi wanaweza kuepukana uh, na itikadi kali uh, haswa katika jamii yetu. Wengi ya uh, wananchi um, haswa vijana uh, bado hawajafahamu, hawa ni mbinu gani zinazotumika kuwashawishi wao kuingia katika itikadi hizi. Na katika utafiti tunaofanya Uh, inaonyesha kuwa wale wanaopata jukumu la kuwashawishi ni watu wajanja sana, ni watu ambao wana uzoefu mkubwa sana wa kuangalia ni mtu gani au ni mtu wa hali gani ambaye ni rahisi kumshawishi. Kwa hivyo nasi tunajaribu kuwaeleza kuwa ukimwona mtu anakufuatilia na jambo hili hujue, hapo kuna hatari ya wewe kukushawishi wewe we kukuingiza katika siasa hizi za, za uharibifu uh, na mambo ya, ya radicalization. Na wengi vijana kwa mfano wameshawishiwa kwa misingi ya kidini uh, ingawa mambo yanayoelezwa ya dini sio ya sawa, lakini kwa sababu wengi hawana uzoefu mzuri wa dini, basi wanashindwa ku, ku, kutofautisha baina masuala ya dini ya kisawa na masuala ya kidini ya kupotosha. Haya, ushauri huo mahiri kabisa, e, kama ulivyosikia Patriki na wasikilizaji wetu, e, juu ya hawa watu ambao hivi sasa wakifungoni, nafikiri ni ushauri mzuri sana, bila shaka o moja, moja, Patrick, moja kwa moja kabla tujaingia huko just hmm, uh, unaweza mkumbusha msikilizaji wetu kama anasikiliza matangazo haya asikose kuingia kwa mtandao wetu www.voaswahili.com mm -hmm. voaswahili.com pa atapata vitu, bila kusahau kwenye Facebook, mambo yote yanaendelea. Haya sio anaweza kutoa hisia zake, anaweza kufanya like, anaweza akashea ile habari ambayo mm -hmm. ah, imemfurahisha tu? Eh -hmm. ah. haya basi sasa tunaangalia nini? Tuzame habari zilizozungumzwa kwenye mitandao ya kijamii zinazotamba na kustikisha mitandao. Tunaanza na habari ya kusikitisha Sunday, kutoka huko Rwanda. mm -hmm. ni kwamba kuna mrembo na muigizaji wa filamu wa huko Rwanda ambaye anaitwa Alexia Mupende, mm -hmm. ana miaka 35, aliuawa jana usiku akiwa nyumbani kwa wazazi wake katika wilaya ya Kichukiro ni mjini Kigali kati hapo, no. Na habari hii ya kusikitisha ya kifo chake ilianza kuzungumziwa kwenye mitandao ya kijamii tangu majira ya saa tatu usiku saa za huko Kigali, na watu walikuwa wanatoa ujumbe wakiomba wanamemba hasa na wananchi kuchangia ili kumkamata mshukiwa au mtu ambaye kamuua msichana huyo. Na mtu huyo ni nani Sunday? mm -hmm. ni mfanyakazi wa nyumbani kwao na mmoja wa miaka 23 mm. Kamchoma kisu kamchoma kisu, uh, mrembo huyu bado uh, ba, polisi inaendelea na uchunguzi mm. Haijajulikana kwa nini mfanyakazi huyo ambaye na umri wa miaka 23 kafanya kitendo hiki cha uhalifu. Basi mupende ambaye alikuwa anajulikana sana huko Rwanda, sio tu Rwanda tu hata mm -hmm. kwenye ngazi ya kimataifa, sababu alikuwa mwanamitindo pia no. na mwigizaji wa filamu mm -hmm alikuwa meneja wa fitness ambayo inaitwa Waka, ile sehemu ambapo watu wanafanya mazoezi ya mm. kujenga mwili mm. Eh, hii Waka fitness inajulikana sana Kigali mm. eh, watu wengi walikuwa wakienda kwenye eh, eh, mazoezi wale, na ndi alikuwa meneja mkuu mm. wa, wa, wa, wa fitness hii basi uh, Uh, ripoti za mwanzo inasema kwamba Mupende uh, kafariki kutokana na majeraha mm. uh, hakuweza kunusurika japokuwa kulikuwa na juhudi za kumpeleka hospitali. na afu cha kusikitisha zaidi ni kwamba mm. alikuwa anajiandaa kufunga ndoa oh. na mpenzi wake mwezi ujao, na kadi za mwaliko kuhusu ndoa hii zilikuwa zimeshasambazwa. Watu walikuwa wanajiandaa kwa ngoja ya harusi kubwa ya itakayotamba. Matokeo yake yanakuwa hayo. Haya ni habari ya kusikitisha sana. Hmm. Tukiangalia upande mwingine, hii habari ya kupambazua zaidi ni ya uh, tuzo za Kafu za mwaka 2018 katika soka barani Afrika. Eh, wanasema kwamba zimeenda kwa mchezaji matata wa nchini Misri na Liverpool, Mohamed Salah au Mo amenyakua tuzo ya mchezaji bora wa Afrika kwa 2018. Alafu Pierre-Emerick Aubameyang pamoja na Sadio Mane wao wametajwa kama mafuadi hatari kwa Afrika kwa mwaka 2018 na mm -hmm. Wamekuja kwenye nafasi ya kiungo, amechukua Thomas Pate Nabi Keita ambaye yuko Liverpool, mfano wa jana na, na Riyad Mahrez kwa ndio viungo bora wa mwaka wa 2018 bara na la Afrika, Afrika. Ukija upande wa mabeki waliotajwa ni Eric Bailly, Serge Aurier, Mehdi Benatia, pamoja na Kalidu Kulibali, huyu ni kutoka Eric, Eric Belisu, defenda wa naye kama Senegal. Unamjua, ndio amepata tuzo, sasa tafanyaje? ne, ne, ne, ne, ne, ne, ne, ne, mpenzi wa Manu. Nam. Lakini bai siamini, basi amekula tuzo ndio. anyway, basi ndio hivyo. Eh, alafu pia kwa upande wa golikipa ametamba goli kipa wa Uganda Dennis Onyango ye yupo timu ya Mamelodi Sundowns ya kule Afrika Kusini. Haya, kwa kumalizia tu uh, ni habari ya huko Rwanda pia kwamba serikali ya Rwanda tangu mwezi Novemba imepiga mm, marufuku sandei, dawa za kuchubua ngozi ya mawili hizi mm, wanasema dawa za kujichubua zinauzwa zina zinaleta shida sana na mm, watu kabisa wame, wameweza kutoa hisia zao. Mfano nikianza naye huyu budi ili anasema, mm, hatua hii ni nzuri sana anasema, lazima wanawake tufurahie miwili yetu ya Kiafrika mm, uzuri wetu urembo wetu wa Kiafrika Haya, huyu anaitwa Good Destiny anasema, Good Destiny anasema, Rwanda umefanya kazi nzuri, anasema na huko kwa Ethiopia, yeah, anaomba hatua kama hii ichukuliwe. Tukimalizia na huyu uh, George Robin anasema, yeah, lazima upende mwili ambao au ngozi ya mwili ambao ulipewa na Mwenyezi Mungu. Sawa kabisa basi Patrick, na kuseba, na Shumai, Patrick. Ni kushukuru Patrick. Unaona muda nao ndio hizo unazidi kukimbia, mengi tuna ya kusema lakini muda hauturuhusu hapa. Studio naitwa Sunday Shomari, mwenzangu Patrick, tunawatakieni wote alasiri njema, kwa herini.