Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi na 107.8 Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC, na 104.3 Kigali, Rwanda. Ninayewakaribisha hi leo ni mimi Patrick Ndwimana. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. Msomaji wako ni mimi Mkamiti Kibayasi. Jumuiya ya maendeleo kusini mwa Afrika, SADC, imesema leo Jumaapili kwamba Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, DRC, inatakiwa kurudia kuhesabu kura katika uchaguzi wa rais, ambapo mgombea mmoja anasema aliibiwa kura. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, uchaguzi wa Disemba 30 mwaka jana ungeleta makabidhiano ya kwanza ya madaraka nchini Kongo kwa njia ya kidemokrasia tangu nchi hiyo ipate uhuru miaka 59 na mwanzo wa enzi mpya kufuatia miaka kumi na minane ya utawala wa Rais Joseph Kabila. Lakini mgombea Martin Fayulu anadai kwamba alipata ushindi mkubwa na kwamba mshindi rasmi, kiongozi wa upinzani, Felix Shisekedi alikula njama na Kabila ili Shisekedi atangazwe mshindi, madai ambayo Shisekedi na Kabila wanakanusha. Kanisa Katoliki Kongo linasema kwamba kura zilizokusanywa na timu yake yenye waangalizi elfu arobaini inaonyesha mshindi tofauti kutoka yule aliyetangazwa na tume ya uchaguzi bila ya kusema ni nani. Mabishano ya baada ya uchaguzi kwenye nchi hiyo kubwa yenye utajiri wa madini na watu milioni 80 yamewafanya wengi kuhofia kurudi kwa ghasia za vita vya wenyewe kwa wenyewe ambazo zimeua mamilioni ya watu tangu miaka 1990. Polisi wa Sudan walifyatua gesi ya kutoa machozi leo Jumaapili kwa waandamanaji wanaoipinga serikali mjini Khartum na eneo lenye vita la Darfur baada ya waandamanaji kutoa wito wa maandamano nchi nzima dhidi ya rais Omar al Bashir. Maandamano huko Darfur yalikuwa ya kwanza ya aina yake tangu ghasia zilipozuka mwezi uliopita kufuatia uamuzi wa serikali wa kuongeza bei ya mkate mara tatu. Maandamano tangu wakati huo yanaongezeka na kuwa maandamano ya nchi nzima, yakionekana kama kitisho kikubwa sana kwa utawala wa Bashir katika miongo mitatu ya kuwepo kwake madarakani. Waandamanaji ambao waliingia mitaani katika mji mkuu wa wilaya ya Bahari walitamka maneno amani na mapinduzi ni chaguo la watu, walikabiliwa haraka na polisi wa kutuliza ghasia, mashahidi waliliambia shirika la habari la AFP. Maafisa wanasema maandamano yamesababisha vifo vya watu 24, wakati Human Rights Watch inaeleza idadi ya vifo ni 40, wakiwemo watoto na wafanyakazi wa huduma za madawa. Kufungwa muda mrefu kwa baadhi ya huduma za serikali kuu Marekani na kuweka historia kumeingia siku ya ishirini na tatu leo Jumaapili. Jana Jumamosi, rais wa Marekani Donald Trump alituma ujumbe kwenye Twitter kuhusu wademokrat na viongozi wao bungeni, akimwelezea spika wa bunge Nancy Pelosi na kiongozi wa Demokrat katika baraza la Senate Chuck Schumer. Trump aliandika Jumamosi jioni, nipo White House ninasubiri kualilia Chuck na Nancy ili tuweze kuanza kuisaidia nchi yetu kote kwenye mpaka na kutoka ndani kwetu wenyewe. Mapema jana rais alituma ujumbe mwingine wa Twitter uliosomeka: tuna matatizo makubwa ya kibinadamu kwenye mpaka wa Marekani na Mexico. Tutafunga serikali kwa muda mrefu hadi wademokrati warudi kutoka kwenye likizo yao na kuanza kufanya kazi. Nipo White House tayari kutia saini, wote bunge na baraza la Senate liliakhirishwa Ijumaa mchana na watarejea Washington kesho Jumatatu. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hapa mjini Washington DC. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo amesema leo Jumapili kwamba Marekani itamweleza mwanamfalme wa Saudi Arabia Muhamed bin Salman kuhakikisha watu ambao walimuua mwandishi wa habari Jamal Kashogi wanafikishwa kwenye vyombo vya sheria. tutaendelea kuwa na mazungumzo na mwana mfalme wa Saudi Arabia kuhusu hakikisho la uwajibikaji kamili na uliokamilika wenye heshima kwa mauaji yasiyokubalika ya Jamal Kashogi, Pompeo alisema baada ya mkutano na waziri wa mambo ya nje wa Qatar Shekh Mohammed bin Abdurahman al Thani. Kashogi aliuawa wakati alipotembelea ubalozi mdogo wa Saudi Arabia mjini Istanbul huko Uturuki mwezi Oktoba mwaka jana. Awali Saudi Arabia ilisema aliondoka ubalozini hapo mwenyewe akiwa salama, lakini baadaye ubalozi ulikiri aliuawa humo katika kile maafisa wa Saudi Arabia walichokiita operesheni isiyo wa salama. Uturuki ilisema agizo la kumuua Kashogi lilikuja kutoka ngazi za juu za serikali ya Saudi Arabia, lakini maafisa wa Saudi Arabia wanaendelea kusema alikuwa agizo kutoka kwa mwana mfalme wa Saudi Arabia. Pompeo hivi sasa yupo Qatar, mji mkuu wa Doha, kisha ataelekea Jordan, Iran, Misri, Bahrain na Umoja wa Falme za Kiarabu. Wakati wa ziara yake ya wiki moja Mashariki ya Kati, anatarajiwa pia kusafiri kwenda Saudi Arabia na jeshi la Israel linasema limegundua na kuharibu njia ya sita ya chini ya ardhi iliyo kubwa sana ya wanamgambo wa Hezbolah huko Lebanon, ili kufanya mashambulizi ya kuvuka mpaka. Msemaji wa jeshi Jonathan Conricus alisema leo kwamba ugunduaji wa hivi karibuni ulionekana chini ya nyumba moja ya raia wa Lebanon, na alikimbia ndani zaidi kuingia eneo la Israel. Mwisho wa habari za dunia kwa sasa. Naam, karibu mpenzi mchezaji kwenye kipindi chako cha salamu na muziki, ikiwa ni siku nyingine Jumapili nimekusha jaa tele kama pishi la kitumbua ndani ya nyumba. Jina langu ni Sunday Shomari, moja kwa moja niko tayari kabisa, stand by kwa kuporomoshea salamu na muziki. Karibu tusafiri pamoja <tap> na moja kwa moja bila kupotezea wakati, msikilizaji mwenye bahati ya kufunga kipindi hiki ni wewe, Franki Matei. Franki Matei ukiwa Arusha, Tanzania, njia barua, barua pepe unasema kupitia, unawakilisha vyema Power Family Group kule Arusha. Salamu zako unapeneza kwake mjomba wako Kashinje, mjomba wa watu, unasema huyu bila kumkumbuka Peter Masawe, huku msahau Eric Victus Masawe, Ali Tindo, Jeff Idi na pia unawaambia wote hawa ujumbe unawapenda sana. Zamuni yako Joffrey Njereka, Joffrey Njereka, pia kupitia barua pepe unapenda zako salamu ziende kwake bingwa wa salamu wa kimataifa, unasema wewe unajiita ukiwa kule Mbea, unamkumbuka Priska Njereka huku msahau Victor Njereka akiwa Dodoma, Edna Jereka wa Njombe, Feston Njereka akiwa Mbinga Ruvuma, pia huku msahau Jacob Gan wa Livingstone kule Dodoma, Ruben Mahobe Karoli Matias akiwa Kigoma, Robert Otinga Andeka na Helena Yoma Andeka wakiwa Timboroa kule Kenya. Kote hao wanawambia ujumbe, kula na kulipa ndio mtindo wa kisasa. Kwa njia ya barua pepe, Jofrey Njereka unapenda saa zako salamu, ukijiita wewe ni bingwa wa salamu kimataifa, ukiwa kule Mbeya, Tanzania, unawakumbuka Basil Njereka kumsahau Isaac Njereka, Flavian Tweve akiwa Mkwa Juni Songwe Filbert Njereka, Fadhili Njereka, Frolian Sanga, unasema chidi chidi, jitenda Benson Nziku, Nziku wote ukiwa Dar es Salaam, huku msahau Joseph Mirolo, Rebeka Komboka akiwa Kenya, na ujumbe unawaambia, jamani, mdharau mwiba guu huota tende. Sawa kabisa, msikilizaji, kipindi ni salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. <muchos> naanza naye mwingi erani zamuni yako mwandu John, unapenda salamu zako mwandu ziende kwake j mwa, unasema huyu ni CEO wa always media team kule Mbeya, Tanzania. Salamu zako napeneza kwake jame tano kumsaa urutahiwa Busisi, pia amemkumbuka Muhamedi Kachuru nota notabane mwaka mal Samueli Kasembo rj shumbi sandu Tara, pia amemkumbuka Cloman Abel Puka na Joakim Chua. Bila kumsahau, unasema Salim Nasoro Sayungu, na mwisho kabisa J eh, wa Mama Kulwa, mtoto wa Mama Kulwa akiwa pale, unasema gold mine Chunya, Mbeya, zamuni yako wewe, Lucas Alberto Unapenda salamu zako ziende kwake. Unapenda kwanza kabisa salamu zako zifike hapa studio, eh, kwa mtangazaji wa salamu. Unasema natumaini hujambo? Sijambo kabisa buheri wa afya, namshukuru Mwenyezi Mungu bas. Unapenda salamu zako kwanza kabisa unasema ziende kwake: Eric Masawe, Isaac Petro Hango, Filbert Jonathan Nkien Shambi, huku msahau Mbaga Karim King Majuto, Reina Shani, Emmanuel Ntobi, Elias Shiguta. Pia unasema uja wasahau Fikiri Shiguta na pamoja na wazazi wako wapendwa, baba yako Albert Mseti na mama yako Mosi Lucas pamoja na wadogo zako nasema Hawa Mseti, Alberto Petro Alberto, Flora Alberto na mjumba wako Marwa Lucas Gorochonk, wote hawa nasema wapo kule kijijini Riamisanga, Butiama. Ujumbe unawaambia hakuna marefu yasiyokuwa na ncha. Safi kabisa, ujumbe maridhawa kabisa kuwa msikilizaji. Basi moja kwa moja tunao pia wasikilizaji wetu ambao wametuma salamu zao kwa njia ya simu. naitwa Isa Mto, nipo Dar es Salaam, ndiyo. Napenda kuwashukuru wa rafiki zangu wote na ndugu zangu wote wa Dar es Salaam. Vilevile napenda kumtumia salamu zangu za kumbukumbu zangu kwa rafiki yangu kutoka Kalinga yuko Ilinga sasa, na ndugu zangu wote ambao wanapatikana Tanga palein na. Naitwa Mohamedi Shabani, ni mwenyeji wa Urambo Tabora. Mansuri, Al Mansuri Jumaa kiongozi mgaya anapatikana Urambo Tabora vyve tamsalimia mzee wangu mzee Shabani Malingumu akiwa Mwanza Salamu zangu zimfikie baba na kaka yangu mpendwa Moshi Athumani akiwa Urambo Tabora, kijiji if, if, if, cha if, Ifuta na washauri waendelee kuitegea sikio Voice of America. Unaongea na mbange nyingine, napatikana mji mdogo wa Lalago Tanzania mkoa Simiyu. zangu za kwanza ziende kwa jamaa yangu anaitwa Gusa Mreba anapatikana Mtubeo Igunga Tanzania wa pili jiende kwa Sita Ndemela anapatikana Igunga, na za tatu jiende kwa Dokta Malembeja anapatikana ah uh. Kwa jina naitwa Doto Fimbo toka Gweko, toka Kimungi Gweko Tabora. Salamu ya kwanza nampatia rafiki yangu kipenzi Jafari Kofu akiwa pale Moshi. Ya pili nampatia mdogo wangu Maduru Tagumbe akiwa pale Ifakala pamoja na mama yangu Kipimba Fimbo akiwa pale Ifakala. Niao tu kwa leo. Okay, kwa majina anaitwa George Kariuki niko hapa mjini Nairobi, Kenya. Ningependa kutuma salamu zangu kwa mamangu mzazi Mary Wamboi, babangu Paul Kariuki, shangazi yangu ambaye anaenda kwa jina Shiro. Ningependa pia kumsalimia rafiki yangu wa dhati anaitwa Moses Pita na classmate wangu wote katika chuo cha mafunzo ya Technical University hapa mjini Nairobi. Asante sana VOA eh. Moja kwa moja basi, baada ya ujumbe huo, ni wasindikize naye na kibao maridhawa kabisa, kibao muruwa, kibao matata, kibao ambacho kinakupeleka siku zile ya zamani, zamani zile. Wale wanaokumbuka mitaa ya zamani na ngoma za zamani, niwakumbushe, anaitwa Bunny Mack, kibao kichotamba sana hiki miaka ya themanini. my sweetie, my sugar, let me love you <laughs> Sikiliza vitu hivyo moto moto <laughs> kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Vijana wa zamani, hebu twende na hii kitu basi, peleka nyuma, peleka mbele, twende moto. Moja, mbili, tatu, sare sana Bani mako ya msikilizaji na kitu chake my sweetie, my sugar, let me love you. Jumapili hii msikilizaji, endelea kumpenda mwenzako. Kipindi ni salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Basi mimi nakamata kadi yake au barua pepe yake. Huyu ni Chacha Mgaya Gituti yanasema, yuko sanduku la posta 532 Geita, Tanzania. Yeye anapenda salamu zake za leo ziende kwake baba yake mzazi mzee Mgaya Gituti akiwa akisangura Mugumu, Tanzania. Hakumsahau mama yake mzazi bi Agnes Mgaya akiwa Nkongore, Tarime, Tanzania. Amewakumbuka pia vilevile vile, anasema kaka yake Dikson Marwa Gituti, George Marwa Gituti, Benard Mgaya Gituti, Mwita Gituti na Marwa Gituti pamoja na familia zao, anasema wote wako kanda ya ziwa nchini Tanzania, pia anasema anapenda kuwakumbuka marafiki zake hawa Juma Chacha, Juma Sabure na Nyambabe Makonge wakiwa Mgumu Mara, Tanzania. Pia amewakumbuka Thomas Leonsi Magige na familia yake wako kule Tarime, Tanzania, na anasema mke wake mpenzi Joyce John na mwanaye mpendwa Ludovic Chacha, wote wako Geita, Tanzania. Na pia hakutusahau, anasema wanahabari wote wa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa hapa washington dc na kwa niaba ya wote namwambia asante sana nam kutoka huko basi tupata kibao cha muziki moja kwa moja hadi kule nchini nigeria kwake kijana machachari kabisa singa akishirikiana naye mwanamuziki wa kundi la p square huyu si mwingine ni peter wanakuja na kitu teyamo Mamasita te amo, wameimba katika lugha ya Kispanish. Msikilizaji wanaimba kwelikweli. Pita alipiga lile gitari moja kubwa la kispanish vizuri kwelikweli. Sikiliza kitu hicho. Asante sana msikilizaji, i kibao maridhawa kabisa hicho wake huyo, kijana Singa akishirikiana naye. yeah, Pita wa kundi la P Square ni kibao taiamo eh. Najiona hapa nazunguka kama vile Spanish hapa ndani ya studio. Msikilizaji, mambo ni moto kweli kweli, tunaendelea na salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, hapa Washington DC. Tazamuni yake huyu, leo Mamaso yuko kule Morogoro, Tanzania, wanakuambia huu ni mji kasoro bahari. Salamu zake anasema, kwanza kabisa ni watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika hapa Washington DC, kwa niaba wenzangu wote anakuambia asante sana. Pia amewakumbuka, anasema wabingwa wa salamu, salome Elias, Daniel Choma, choma wa Swedi, karuta Kenedi mpemba Omari Mbaraka au Baba Hasani, hakumsahau Rastiki Muratu. Pia amewakumbuka Baba Hanwal wa TRA Tanzania, Kennedy Wandela, Victor Nyagalima, anasema wawote wakiwa sehemu mbalimbali, na bila kabisa kumsahau anasema Mwalimu Sidney Mpangala akiwa Tukuzi, Mbinga, Tanzania zamuni yake wewe Choma wa Choma, unasema salamu zako Choma ukiwa Mpanda Tanzania, ziende kwake huku, msahau Swedi Kaluta, Amosi Msanga, Deusi Masunga, Fataki Bachinge, Eliakimu Dalukoba Chikundi. Pia umewakumbuka Nkondo wa Nkondo, Juma Michael na mwanaharakati, unasema Lenga Chapati huku, msahau Masanja Kuyanja, Mwalimu Kennedy Mpemba na Salome Daniel, bila kuwasahau Victor Nyangalima Koleta Makulwa na Butanga Masanja, wote hawa wakiwa Tanzania. Na pia umewakumbuka Paulina Madoshi, huku msahau Sofia Choma, e Kamba Lukuba, Riziki Minde, Uchumi Filbert Shukuru wa mama Sali Bunzali, na mwisho anasema kabisa kwa sao Monika Lichandi Msuka, Hekena Oyama, Meshak Ibrahimu Mwalwa na Zakaria Mapinda, wote hawa wako Tanzania basi moja kwa moja msikilizaji tupate kibao cha muziki anayetukamilishia simu ingine msikilizaji ni kijana machachari kabisa alioko hapa washington area simu ingine ni kijana mr tanzania huyo jumbe au mr tz anakuaga na kitu chake i am the man na kibao hichi kilikuwa kinakamilisha kipindi cha salamu kwa siku ya leo kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika jina langu ni sandey shomari na watekea wote jumapili njema na msikilizaji, ulikuwa ukisikiliza Salamu na Muziki, kipindi kilichoandaliwa na Sandey Shomari, na burudani ya muziki hiyo inatoka hapa, hapa, matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida, ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati, na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Patrick Ndwimana Nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.