Kutoka studio 15, hii ni voa express. Hujambo mpenzi msikilizaji wa Sauti ya Amerika, popote pale unapotusikiliza, matangazo ya express sasa yameingia ya hewani. Anayokaribisha hapa studio ni Patrick Ndwimana nikishirikiana na Harison Kamau. Safi sana, kama alivyosema mwenzangu Patrick Ndwimana hapa Washington tumejiandaa kweli kweli, japo baridi kali, lakini haitazuia kabisa tukuletee mambo kama yalivyo ya, ikizingatiwa kwamba ni jana tu ambapo shambulizi la kustukiza tu zime, la kigaidi limefanyika huko nchini Kenya. Tutaangalia kwa kina, tutazungumza na tujue hali kufikia sasa ikoje, hata baada ya viongozi nchini humo kuzungumza siku ya leo, na baadhi yao wanasema nini? Viongozi hao tunapopigwa na wagaidi huwa ni tukio ambalo linatuweka pamoja, wananchi wa Kenya. Kwa hivyo zote hapa tunaunga mkono taarifa aliyotoa Mheshimiwa Rais wa jamhuri kutoka Ikulu, na vile amejulisha kwamba hawa wagaidi wametulizwa. Kutulizwa ni kuambiwa, ni kama kusema kwamba they have been neutralized. Naam, kama ulivyosema, kama ni kwamba katika matangazo ya express leo zaidi tunaangazia yanayoendelea huko Kenya baada ya shambulizi la jana linalodhaniwa kuwa ni la kigaidi limeakishwa mali la kigaidi. Lakini pia tutakuwa huko DRC, tutaangalia yanayojiri baada ya mgombea wa upinzani kuwasilisha shtaka lake kwenye mahakama ya kikatiba. Lakini vilevile vile tutakuwa na maswala ya lifestyle au mitindo, bila kusahau yanayojiri mitandaoni. Kweli kabisa, na bila kupoteza wakati, moja kwa moja tunaelekea Nairobi kuungana naye eh, Kennedy Wandera, karibu sana kwenye VOA Express. Habari za leo, hebu tueleze, kuanzia jana tulipozungumza kuhusu mashambulizi, tuliachilia yakiwa yanaendelea, msako ulikuwa unaendelea. Basi hebu tueleze, kufikia sasa mambo yamefika vipi na ni lipi limejiri kufuatia shambulizi la jana? Uh, mpaka sasa Uh, Rais Kenyatta amezungumza na vyombo vya habari kutoka ikulu ya Nairobi na akatoa yale ambayo watu walikuwa wanatarajia kuyasikia. Akaeleza kwamba waliwashambulizi wa, wali kumi wali wali, wali wali na uh, walipigwa risasi na wa, Wakenya kumi na nne walipoteza maisha yao kwenye shambulizi hili na washambulizi wote waliokuwa katika jengo hilo la Dusit katika mtaa wa Riverside, hapa Nairobi waliuliwa wote, na akasisitiza kwamba ataendelea kwa serikali yake itaendelea kuongeza jitihada ya kuweza kufanikisha uh, uh, Kenya ina, iwe na uwezo wa kuweza kulinda mipaka yake, na uh, tumsikilize alivyoeleza rais Kenyatta: I can now confirm that as of about one hour ago, the security operation at Dusit complex is over and all the terrorists eliminated. Naam, hapo anasemaje? Na kufikiri kuna shida ya mitambo, lakini kama nilivyosikia mrais Uhuru Kenyatta amesema kwamba sasa tunapozungumza ni kwamba hali imedhibitiwa na kwamba wale magaidi wote wameisha wamekwisha malizwa ama wameuawa. Mm-hmm. na kwa hivyo hali imedhibitiwa katika eneo la shambulizi la hoteli iliyoshambuliwa hapo jana. Vilevile, mm, vile, uh, katika hotuba hiyo ripoti ambayo tunayo hapa ni kwamba rais Kenyatta amezungumzia kwamba kuna raia wengine mia saba waliokolewa mm -hmm. kutoka jengo, hile, jo, jengo hilo lililoshambuliwa lile la Dusit, Dusit dutu huko Ditu, uh, yes. Westland Uh, lakini kuna ripoti pia, kuna vyombo vya habari ambavyo vinanukulu uh, shirika la msalaba mwekundu likisema kwamba katika shambulio hilo uh, kuna watu ishirini na nne waliouawa uh, uh, vilevile pia uh, miongoni mwa waliouawa kuna raia wa Marekani na raia huyo wa Marekani ambaye ni, ni raia alikuwa alinusurika katika shambulizi la kigaidi la Septemba Septemba kumi na moja hapa Marekani, mjini New York, akawa tena amesafiri nchini Kenya, amenusurika katika shambulizi la, la New York, anakwenda kuangamia vilevile. Kuna raia wengine wa kigeni, mwengine wa kigeni ambaye li, alifariki katika shambulizi hilo uh -huh. Ni raia wa kutoka Uingereza, wakati wa mazungumzo ya leo ama viongozi walipozungumza pia vilevile vile. Kiongozi, kiongozi wa upinzani Raila Odinga pia alizungumza na alikuwa na haya ya kusema. Aha. Vile vile tukirejelea hotuba ya, ya, ya, ya rais Kenyatta uh, Harrison, ni kwamba alis, alisema kwamba anataka kuwahakikishia Wakenya wote kwamba tutawasaka wote waliohusika katika kufadhili mm-hmm, uh, shambulizi hilo la kigaidi. Basi turudi kwake Kennedy Wandera. Wandera, ulikuwa unatuelezea na kidogo tu tumesikia tu kwamba alivyosema, uh, kiongozi wa nchi, kiongozi wa taifa Uhuru Kenyatta, tumesikiza sauti yake na tukasikia akisema kwamba hali imedhibitiwa sasa. Je, kiongozi wa upinzani Raila Odinga naye amesema chochote? Naam, kiongozi wa upinzani Raila Odinga alizungumza pia na vyombo vya habari akiwa hapa katika maeneo haya ambako tukio limetukia, na kando na kueleza kwamba aliingia ndani akaweza kujua hali ilivyo, ameeleza kwamba huu ni wakati wa Wakenya kuja pamoja na kuendelea kulijenga taifa lao they have secured the scene because they're telling us that uh, there may be still some grenades which are there. They have detonated some and there are still some bodies which are still there. Uh, there are some terrorists. Na mwanaeleza kwamba amezuru eneo la tukio hilo, na anaeleza kwamba bado miili ya wa, baadhi ya watu ambao walipoteza maisha yao ingali katika eneo hilo, na vile vile kusisitiza kwamba magaidi wote ambao waliuliwa bado wako katika eneo la mkasa na vilevile kusisitiza kwamba sasa vyombo vya usalama vitaendelea na kuhakikisha kwamba kuna kuna kuna, kuna, kuna uchunguzi unaoendelea kufanywa hapo. Lakini pia awali, huyu um, um, kiongozi mwingine wa chama cha NASA ambaye ni Kalonzo Musyoka alitoa ali, ali hotuba na akasisitiza kwamba Wakenya wanafaa kuja pamoja ku- uh, tangu jana Wakenya wamehuzunika mno, kitendo hiki cha ugaidi kimeadhiri mioyo wa Kenya wote bila kujali misingi yao ya kidini ama ya kikabila na hata msimamo wa kisiasa. Tunapopigwa na wagaidi, huwa ni tukio ambalo linatuweka pamoja, wananchi wa Kenya. Kwa hivyo zote hapa tunaunga mkono taarifa iliyotoa mheshimiwa rais wa jamhuri kutoka Ikulu na vile amejulisha kwamba hawa wagaidi wametulizwa. Kutulizwa ni kuambiwa, ni kama kusema kwamba They have been neutralized. Naam, uh, Harrison, baada ya shambulizi hilo wanasiasa wametoa maoni yao na hisia ya zao, lakini vilevile vile, tukisalia huko Kenya tunaelekea huko Mombasa. Tunaungana naye mwandishi wetu wa Mombasa Josphat Kioko. Josphat Kioko, uh, kuna mambo yalifanyika au yanafanyika huko Mombasa baada ya shambulizi la kigaidi la jana, uh, mjini Nairobi haswa. Patrick, kuna mambo yanaendelea kwa sasa, maanake huu ni mkasa wa kitaifa umegubiza nchi nzima. Hapa nimeshuhudia mambo mawili. Kwanza, hali ya ukaguzi, upekuzi wa wageni wanaoingia katika hoteli tofauti, majumba makubwa yaliyo na ofisi za serikali na ofisi za watu binafsi, yameongeza hali ya usalama. Ukaguzi katika milango umezidisha kwa sababu vyombo eh, vya usalama vimetangaza kwamba wale wamehusika na shambulio la Nairobi wameishi mahali pamoja kwa muda mrefu zaidi ya miezi miwili wakipanga ndio maana serikali imetangaza kwamba msako uimarishwe na kama wale wameuzika katika kupanga wa, watakwe. Sasa wakati nikizunguka nikishuhudia hali hii, wamenieleza kwamba wamepata habari kwamba waonyeshe hali ya hali ya juu ya ukaguzi kwa watu wote wanaoingia katika majumba na hoteli. La pili ni kwamba vituo vya kutoa damu kusaidia wahanga wa shambulio vimefunguliwa miji mbalimbali Kenya. Mombasa imetikia wito na kuwa mji wa kwanza kufungua kituo nimezungumza na wale wanaosimamia wakiongozwa na maafisa kutoka shirika la Red Cross. Hebu tuwasikie vile wamejitokeza kutoa damu. Kwa majina, anaitwa Muhamed Rajab Said. Mimi ni kaunti coordinato Kenya Red Cross tawi la Mombasa. kutokana na mkasa uliotokea kule maeneo ya Nairobi jana, iliweza sisi kupata apil kutoka Nairobi kuwa kuna upungufu wa damu katika maeneo ya Nairobi hasahasa hasa wale majeruhi ambao walipatwa na huu mkasa walipelekwa hospitali, ikakuwa hakuna damu ya kutosha. Tukaimobilize watu wa Mombasa, tuna wengi wameweza kujitokeza kutoka asubuhi hadi sasa, tunakaribia painti mia moja ambao tumeweza kuzikusanya kwa siku ya leo. Kwa majina naitwa Nera Mwangi, akachukua hiyo initiative ya kutoa damu. Ukisikia nchi yako ama mwanadamu mwenzako malipopote akishambuliwa, kuna ile hisia ya ya kukasirika na pia huruma, wanaumia. Unashangaa huyu mtu anayemfanyia mwenzake kitendo hichi cha unyama, utu wake uko wapi? Aha, kweli kabisa. Naona kwamba Wakenya, baadhi ya wa Wakenya wamechukua hatua mwafaka inayofaa ya kuchangia damu wenzao waliojeruhiwa huko Nairobi. Lakini Kioko, kabla ya kuondoka, hebu tueleze, tumesikia Rais akihakikishia taifa kwamba usalama umeimarishwa. Mombasa ikiwa ni eneo, ama likiwa ni eneo la kitalii na shambulizi limetokea jana, kuna shughuli ama hatua ambazo zimechukuliwa maalum kuhakikisha kwamba usalama unaendelea vizuri hasa kwa watalii wageni na watu wanaokusudia kutembea? Sekta ya utalii hapa imezungumza kwamba watu wasitishike, na pia wamepata hakikisho la serikali kwamba magaidi hawakufaulu. Kwa msimamo ni kwamba hawakufaulu na kusio na tisho kabisa katika wageni wanaozuru hapa nimepita hata karibu na uwanja wa ndege, nimeona shughuli zinaendelea kawaida. Watu hawajapata mshtuko wowote na shughuli zinaendelea kweli katika eneo la pwani ambalo miaka mingi imekuwa ikilengwa, pia na tahadhari kutolewa watu kutozuru hata kusambia, mbaki, mbaki anda, Kiyoko, kwa sababu ya tahadhari za kiusalama. Asante sana Josephat Kioko kwa ripoti yako hiyo. Harison, Uh, kumbushe tu wasikilizaji wetu kwamba kundi la wanamgambo la Al-Shabab lilidai kuhusika na shambulizi no. la jana mjini mm -hmm. Nairobi. Haya, moja kwa moja tuelekee katika habari za dunia. Rais wa Marekani Donald Trump anatarajia kutia saini hivi leo mswada utakaowezesha wafanyakazi wa serikali kulipwa katika kipindi ambacho kusimamishwa kwa shughuli za serikali kutaendelea, lakini bado haijafahamika kwamba malipo hayo yatawafikia lini wafanyakazi hao, wakati mvutano ukiwa unaendelea baina yake na Wademokrat. Baadhi ya wafanyakazi wa serikali elfu mia nane wamekuwa wakifanya kazi bila kulipwa ama kuambiwa wabakie majumbani toka Disemba 22. Marekani imeikosoa Iran kwa jaribio lake lililoshindikana na kuanzisha sateliti yake. Maafisa wa Iran wanasema majaribio hayo yalishindikana wakati roketi iliyobeba satelit kushindwa kufikia mwendo kasi kamili utakaowezesha kuifikisha katika orbit. Iran inasema jaribio lake hilo na programu zake za satelit hazihusiani na masuala ya kijeshi na litaendelea. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo Amesema jaribio hilo la Iran linakiuka azimio la Umoja wa Mataifa la mwaka 2015 linaloitaka Iran kutojihusisha na teknolojia ya makombora ya mbali kwa miaka minane. Waziri mkuu wa Uingereza Theresa May anakabiliwa na kura ya kutokuwa na imani naye hivi leo Jumatano, baada ya wabunge kupiga kura kwa wingi kupinga mpango wake wa kuiondoa Uingereza katika jumuiya ya Ulaya. Jeremy Corbyn kiongozi wa chama kikuu cha upinzani cha Labour alitangaza kwamba amewasilisha shauri la kupiga kura ya kutokuwa na imani na serikali mara baada tu ya kumalizika kwa upigaji kura wa jana. Kama May atashindwa, Uingereza itafanya uchaguzi mkuu, lakini wachambuzi wengi wanasema waziri mkuu May anaweza akanusurika katika kura hiyo, na chama cha walio wachache cha Ireland cha kaskazini anachokitegemea kuinusuru serikali yake ya walio wachache kimesema kwamba kitaunga mkono serikali. Na vikosi vya usalama vya Zimbabwe vimemkamata mchungaji na mwanaharakati wa kisiasa Evan Mawarire nyumbani kwake katika mji mkuu wa Harare hii leo, wakati ambapo maandamano ya ya nchi nzima ya kupinga ongezeko la bei ya mafuta ya gari yanafanyika na kuingia siku ya tatu na ya mwisho. Beatrice Mtetwa ambaye ni mwanasheria wa Mawarire amewaambia wanahabari kwamba polisi wanashutumu mteja wake kwamba amechochea ghasia kupitia mtandao wa Twitter na mitandao mingine ya kijamii. Mawahire aliandika ujumbe wa kuweka video mbalimbali mbali katika mitandao ya kijamii kupinga utawala wa muda mrefu wa rais wa zamani Robert Mugabe. Matangazo ya VOA Express yanaendelea kufikia moja kwa moja kutoka studio nambari 15 ya sauti ya Amerika hapa Marekani, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Harrison, kweli kabisa, unaelekea wapi sasa? Aha. Mwishowe kabisa ama, tunapoendelea na VOA Express, tutaangalia hali ilivyo huko DRC. Kumbuka kwamba uchaguzi ulimalizika na kumekuwa na utata baina ya wale wapinzani, mpinzani um, Martin Fayulu anasema kwamba lazima awasilisha ama, amewasilisha malalamishi uh, kwenye mahakama, huku naye Felix Tshisekedi akingoja kuapishwa kama rais wa DRC. Lakini kabla ya kuangalia swala hilo na pendelea kumtafuta mwenzetu Saleh Kioko akiwa Saleh Mwana Milongo akiwa DRC. Tutatoa pole kwanza kwa wakenya na tukio lililotokea jana. Kwa hivyo leo tuna wimbo maalum, wimbo wake Omslow, Montana unasema poleni <laughs> kwa wale walioathiriwa na janga la mashambulizi yanayosemekana kuwa ya kigaidi huko nchini Kenya. Kwa hivyo poleni nyote kutoka pia VOA Na poleni kwa wote waliotangulia sisi pia tunawafuatilia. Wanasema kifo ni lazima kije tu kwa njia fulani au fulani, yule jamaa, na wakumbuka wengi waliondoka, na pia pole tunazitoa kwa walioathirika hapo jana wakati wa wow, mashambulizi bila shaka. Haya basi tuungane naye mwandishi wetu. Uh, tunaambiwa kwamba mwandishi wetu wauko Kinshasa, Salemu na Milongo. Kuna matatizo ya simu kidogo, lakini hakika, tutampata tu kabla ya kumaliza vile. Mm -hmm. Lakini tuelekee katika pwani ya Mombasa, tukutane naye Salma Mohamed. Salma Mohamed anazungumzia masuala ya miondoko ya maisha ama lifestyle, ambapo anasema hali ya burudani miongoni mwa vijana inaonekana kuwa imekuwa kama sehemu ya maisha yao ya kila siku, yani mtindo mpya wa vijana. Wale wanajivinjari kweli kweli, sijui wanaona ndio maisha ya kisasa au vipi? Hebu tusikie uh, ya kwenye lifestyle. Sa tukizungumzia mambo ya starehe, starehe inategemea wewe unataka kuifanya vipi, muda ambao unataka kuifanya ile starehe, watu ambao unataka ku, kuifanya nayo na pesa ambayo ipo kwa ule wakati. Aa, kwenye maisha mamangu, siku zote nasema maisha ni mafupi, jienjoi pale ambapo unataka kujienjoi. Ule muda ambao uwezi ukajienjoi nao, chukulia kama kawaida. Mi kibinafsi mi mwenyewe nkisema kwamba zari limeniangukia, unaona bahati tu imeanguka basi ndasema kwamba leo hii apigia washikaji wangu watatu wawili pale hivi. Basi leo mwana, lina umana, unaona kama nikuumana, kama nikuumana lina umana, kama nimezani pale vitu vi vitu viwe kama tukasema zali limeanguka. Mi na washikaji wangu wawili watatu hivi, kama mtu akiangukia kama mtu zali limemwangukia vizuri, unaona anavuta waya, unaona kimvutia waya mwenzako, nasema basi leo mwana, twende tu hata Kilifi kwajienjoi pale usiku mzima, ama wikendi nzima, afu turu, turudi sasa, kitu kama hicho, unaona. Ah, sisi ni vijana vile vile, lazima mwili nao uchangamke, kitendo nanini na nini nani, nani, kitu kama hicho. Una bebi wako bibi wako anataka tu mtu, we stresi, naenda tu kuchukua boti, mwende kama Wasini. Unajua ugumu wa maisha, siku zote maisha ni wewe unavyoyaweka. Kuna mtu anapata like uh, mshahara wako unaweza ukawa elfu themanini unaona, hiyo elfu themanini ni pesa ndogo sana kwake yeye, lakini kuna mtu mshahara wake ni elfu ishirini akipiga kila kitu, mshahara wake ni elfu ishirini, lakini kwenye hii elfu ishirini atajibalance ye mwenyewe hadi apate raha ile anayoitaka. Yule mtu wa elfu themanini, anaona da, ni hata hapa bado siwezi. Lakini maisha siku zote ni kujipanga. Umejipanga vipi wewe mwenyewe? Uh, tuko na nguvu sisi kama vijana na kuna wakati tutazeeka. Sasa kwa huu muda ambao uko na ile nguvu kama kijana barobaro ya kutumia then, naona ni vyema ukuwe na wakati wa kuwa fun. Tunapozungumza kuhusu ku have fun, kwanza lazima ukue, ikuwe na maadili mazuri, maadili na kujia hapo. Na ku have fun si kuhusu kuwa na pesa, si lazima pesa. Kuna njia nyingi ambazo you can have fun bila kuwa na pesa, against the notion ya kuwa, watu wengi wanaona lazima ukuwe na pesa ndio u have fun, no kuhave fun kwangu mimi uh, ile hela ambayo niko nayo basi najipanga najua, basi nitatoka kama hapa niende mahali kama mahali ambapo uh, ambao gharama yake ni ya chini. Mahali kama mwingine waweza toka ukiwa na shilingi mia moja na mwingine utanunua kachiri, ukuwe na mziki wako, ukuwe na, na muda wako wa kupumzika tu, kufikiria. Unaweza toka uende matembezi na marafiki, unaweza toka muende nature park, kukuwa na fun si mambo na kwenda club. Kwanza hiyo inapotosha generation ya saizi. Ukiwa na idea nzuri ya ku have fun, basi umesaidika, manake hata ukapatiwa pesa kiasi gani awezi maliza raha kwa hii dunia. Haya vijana wa Mombasa ho mara to have fun, mara kujivinjari. Hili neno nimelijua leo eh, eh, wanasema ya kujivinjari, wanasema unajipanga na fedha ulizonazo kulingana na eneo ambalo pia utamudu, lakini hey. Ni mambo ya vijana wa kisasa. <laughs> Hebu turudi kwenye DRC uh, tupate kujua DRC mambo yamefika wapi? Sale Mwana Milongo, karibu sana kwenye VOA Express. Hebu tueleze, baada ya uchaguzi uh, kuwasilishwa kwa malalamishi ya mahakama na pia kungojewa kwa kuhapishwa kwa rais mpya, mambo yamesimamia wapi sasa? Asante Harison, ni kwamba, uh, hatua iliyoko hivi uh, sasa ni kuendelea kwa kesi uh, uh, ya map Fayulu ya malalamiko yake kwenye koti ya katiba na ambako koti iliweza kuwasikiliza mawakili wake waliokuwa wa, wa hapo, mawakili wa Felix Chisekedi ambaye mgombea ni eh, rais mteule hivi sasa na vilevile eh, wawakilishi wa tume huru ya uchaguzi. Kwa pamoja, eh, pande zote zinaelezea kuhusu mfumo wa uchaguzi jinsi ulivyoendeshwa, huku Martin Fayulu akiomba kwamba matokeo ya uchaguzi yahesabiwe ya, ya upya kutokana na kwamba yale ambayo yaliweza kutungikwa kwenye E, e, vituo vya kupigia kura ni tofauti na matokeo ambayo tumeruru ya uchaguzi imetangaza. Na e, kwa upande wake wa mawakili wa Felix wa, wa Tshisekedi waliokuwa thelathini na nane hapo jana wamesema kwamba a, a, kura iliendelea vizuri, na Fayulu ambaye mwenyewe alikuwa akitoa mwito kwa wapigaji kura wasipige kura wamekuwa na mshangao kuona kwa, kwamba amekuwa kwenye mstari wa mbele kudai kwamba ni kura zake na na tume huru ya uchaguzi imesema kwamba zoezi la kuhesabu kura litachukua muda mrefu kabisa, kwa sababu uh, katiba inaelezea kwamba makoti ya katiba ina siku saba pekee kwa kuweza kutoa uamzi wake. Kwa hiyo uh, hapo Ijumaa ndo e, imetarajiwa kuwekwa na uamzi wa koti hiyo mm -hmm. na haijulikani utakuwa ni uamzi wa aina gani, kufutia mbali uchaguzi ama kuomba kuweko na kuhesabu kura ama kutupilia mbali pe, e, e, malalamiko ya Fayulu. Kwa hiyo ni pendekezo tatu ambazo zimesubiriwa kwa hamu kabisa na raia ra ra wa Kongo, lakini juhudi za kuweza hivi ku, kuweko na kuapishwa kwa rais mpya zimekuwa zikiendelea na matayarisho yamekuwa yamekua yamefanyika pia. Mwanamilongo, labda kwa haraka haraka tu, ombi la Fayulu la kuhesabu tena kura, uh, seni uh, wanazungumza nini? Je, wanao uwezo wa kiufundi uh, kuweza kuhisa kuhesabu tena kura? hapo ndio wamesema kwamba hakuna uwezo wowote wa kiufundi kwa kuhesabu kwa ku kura hizo kituo kimoja baada ya kingine. Ni kura milioni kumi na nane ambazo zinatakiwa kuhesabiwa, na kipindi cha kisheria kwa koti ya katiba ni, ni, ni siku saba kwa kutoa uamuzi wa wake. Kwa hiyo uh, ikiwa wataanza kuhesabu kura hizo mnamo siku mbili zinazo, siku tatu zinazosalia, yaani hadi Jumamosi, koti inatakiwa kutoa uamuzi kuhusu uh, uh, hatua hiyo uh -huh. Na itakuwa ni vigumu uh -huh. kiufundi kuelezea kwamba wame- wameomba kuhesabu upya kura hizo. Kwa hiyo ndio uh -huh. swala ambalo kwa kweli limekuwa limegonga vyombo vya habari hapa nchini kwa sasa. Asante sana Salem, mwana milongo. Milongo nikijua kwamba leo ni sikukuu huko DRC ya kumkumbuka hmm. Rais uh, Laurent Desire Kabila aliyefariki dunia kwa hivyo, kwa kwaheri kabisa uh, kabla ya kuungana naye bmj Mridhi katika mambo ya maswala yanayotia uh, fora kwenye mitandao ya kijamii kidogo tuangalie swala tuliluuli, swali tulilouliza jana tukauliza: kwa nini mashambulizi ya kigaidi Kenya yanafanikiwa? Huyu anaitwa Moria. Moria anasema Wakenya wasafishe nchi. Okay, Vincent Jafeth anasema hao wanalipizana visas, visasi, lakini Kenya kwa nini siondoe wanajeshi wake kule Somalia? Haya, huyu anaitwa Olesere David anasema kwa, kwa maoni yangu, ninadhani kuna mambo matatu ambayo hufanya hao magaidi kufanikiwa kwa kutekele, kutekeleza mashambulizi yao. Anasema lazima kuna wenyeji ambao ni wasaliti; pili, kuna rushwa; tatu, kunaonekana vyombo vya usalama hulegea kwa haraka pale tu ugaidi unapotulia kidogo. Mwisho ni siasa ambayo pia huchangia, sababu huenda ikawa kuna wale wanasiasa ambao wanaunga mkono hao magaidi. Kweli, naona majibu ni mengi, lakini labda niwashukuru tu wengi waliojibu. Namwona Bernard Amugo, Nicholas Kiponda, Vincent Jafeth, Ukasha Majaliwa, Moria Moria, kuna Mathias Nchimbi, John Powell na vile Sumait, Gasto Kariuki, Ndesh. Uh, unasema wako karibu na Somalia, mahali pachafu sana, lakini sijui kwa nini kwa magaidi wanatuliza. Tuombeni sisi wana Kenya. Peter Gitau pia tunakushukuru, Tony Madola, miongoni mwa wengine, lakini moja kwa moja tuende kwake BMJ Murray. Karibu sana, karibu Marekani, karibu voe Express. Hebu tuletee mambo yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii shukran sana Harrison Kamau na mwenzangu Patrick Nduima. Na ni kweli kabisa, nimeingia niko na mambo mazito mazito, nikiwa nimetoka likizoni tu juzi, na yale ambayo yanavuma sasa hivi ni kama mnavyoeleza. Sasa kulingana na swali ambalo liliulizwa kwenye mitandao ni hilo hilo ambalo linaendelea kuzungumziwa sana kwenye mitandao, kuhusu shambulizi hilo ambalo mmelizungumzia kwa kina hapa, na hasa wengi wakisifu vyombo vya usalama kusema kwamba walifanya haraka sana kuingia kwenye jengo lile la Dusit D2 katika jiji la Nairobi, na kuweza kuwafurusha au kuwakamata na wengine kuwaua wale ambao walihusika katika shambulio hilo. Lakini muhimu zaidi ambalo linavuma kabisa ni kuhusu gazeti la New York Times. Wajua kisha na maana ni nini? Ni kwamba wamejana, wamechapisha wame, picha za watu wakiwa wamekufa, uh, na wakaweka kwenye mitandao yao no. Sasa suala hilo limezungumziwa sana, wakenya wengi sana kwenye mitandao wakiwakosoa New York Times. Uh, najua hili ni gazeti kubwa sana, na ambalo wengi, na sio Marekani tu, linaheshimiwa duniani kote mm. Mm. na wengi wanaliangalia kama mfano no. wa uh, vyombo vya habari ambao wangependa kuiga, lakini katika picha hizi Wakenya wanalalamika kwamba hawakufaa kuweka picha za wafu mm -hmm. Eh, kwenye mitandao kwenye, eh, kwenye gazeti hilo. Lakini wenyewe wamejibu na kusema kwamba wameona kwamba kuna umuhimu wa wa kuweka picha zile ili kuelezea uhalisi wa mambo mambo jinsi mambo yalivyokuwa hasa kwenye mgahawa huo ambapo mm -hmm. eh, magaidi hawa waliwapiga risasi. Kwa hivyo hili ni swala ambalo linaendelea eh, kuzua kila aina ya mtafaruku eh, gazeti la New York Times likisema halitaondoa picha zile wakenya na wakisema kwamba hii si tabia ambayo sisi mm, tunaipenda hapa nchini Kenya. Na kwingineko, ni swala hili la Theresa May. Mnakumbuka kwamba jana, eh, walipiga kura katika bunge la eh, kule Uingereza eh, watu au wabunge mia nne thelathini na wawili na eh, wakiunga mkono eh, kuondolewa au mpango ambao eh, wakiunga mkono wakimpinga Theresa May mpango wake wa kuondoka uh, kwenye uh, Brexit na mia mbili na, wa, na wawili wakipinga. Sasa Theresa May kumepigwa kura, sasa hivi wako karibu kupiga kura yeah, na kuona kama wana imani na yeye. Shukran sana BMJ Muridhi. uh, ni muda tu hau turuhusu muda unarepa, lakini tuwashukuru wote ambao wanaweza yeah, kufata VOA Express leo washukuru wote waliofanikisha matangazo ya leo hapa studio, Patrick Duimana na mwenzangu, jina langu Harizon Kamau, nikikutakia jioni njema yenye usalama na udhabiti popote ulipo.