hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya Kati, na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi na 107.8 Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC, na 104.3 Kigali Rwanda. Ninayowakaribisha hii leo ni mimi Patrick Ndwimana. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza, tunakusomea habari za dunia. Msomaji wako ni mimi BMJ Murithi. Aliyekuwa mgombea wa urais nchini DRC Martin Fayulu ametangaza kwamba yeye ndiye rais aliyechaguliwa kihalali na raia wa nchi hiyo. Aidha, Fayulu ambaye alikuwa mmoja wa wagombea wa vyama vya upinzani katika uchaguzi uliofanyika tarehe thelathini mwezi Desemba mwaka jana amewataka mamilioni ya wa wafuasi wake kufanya maandamano ya amani kupinga uamuzi wa mahakama ya katiba nchini humo kuhusu ni nani alishinda uchaguzi huo. Tunajiunga moja kwa moja na mwenzetu mjini um, Kinshasa, katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Salehe Mwanamilongo, kwanza kabisa atueleze baada ya yale ambayo yalitangazwa jana na ma, uh, ni, yalitangazwa mapema leo na mahakama ya kikatiba hapo DRC, ni nini muhimu tujue kwa sasa? Kwa ujumla ni kwamba kwenye mji wa Kinshasa na nimezungumza na watu huko Kikwiti kwenye ngome ya Fayulu, huko Mbandaka kwenye ngome ya Bemba, Lubumbashi ngome ya, ya Katumbi na maeneo mengine tumearihiwa kwamba hali ni tulivu na hakuna tukio lolote baada ya kutangazwa kwa matokeo hayo ya kudumu na koti ya katiba. Na taarifa tulizonazo ni kwamba Martin Fayulu mwenyewe ametangaza kwamba hakubaliani na yale yaliyosemwa na mahakama ya kikatiba, na kwanza amewaomba e, amewataka wafuasi wake watokee kwa mamilioni katika e, maandamano ambayo amesema yatakuwa ni ya amani kupinga matokeo hayo. Hakuna lolote ambalo uh, limeshuhudiwa kuhusiana na kauli hiyo kufikia sasa. Ni vigumu kuelezea ikiwa wafuasi wameitikia mwito huo, kwa sababu toka atoe tangazo hilo hadi kufikia sasa hakujaripotiwa na Uh, maandamano yoyote hapa mjini Kinshasa, kwenye ngome yake ya uh, huko Bandundu kwenye mji wa Kwilu, huko Mbandaka pia, uh, ripoti zimetufikia zimesema kwamba hali ni utulivu. Yani uh, nafikiri kwa ujumla watu wamekuwa wakitizama nini kitakachoendelea ili kuweza kugeuza ukarasa huu wa uongozi wa Rais Joseph Kabila, lakini ni eh, hatua ambayo ita omba kuweko na muda ili kufahamu kitakachoendelea kabisa. Na tukimalizia kuna risala za pongezi ambazo zimeendelea kupokelewa hapo uh, DRC na moja ambayo nimeona ni kutoka kwa Sadek ambayo uh, inafahamika kwamba walikuwa na tashwishi. Hebu zungumzia hilo na nani mwingine ametuma risala za pongezi? msimamo huo wa SADC unamaanisha kwamba maraisi, ijapokuwa walikutana huko Addis Ababa kwa ajili ya kuweza hivi kuzungumzia suala la Kongo, kulikuwa na tofauti nyingi, lakini kwa kauli moja wamepongeza. Inaonyesha kwamba kumekuwa na hatua ya kutaka kuweko na ukarasa mpya kwenye siasa ya Kongo na baada ya marais hao, rais wa kwanza ambaye alimpongeza Felix Tshisekedi kama vile rais mteule ni rais wa Burundi, Pierre Nkurunziza. Baada ya rais wa Burundi ni rais wa Tanzania pia John Pombe Magufuli, na rais wa Afrika ya Kusini, rais wa Kenya uh, Uhuru Kenyatta ambaye amesema kwamba ametarajia uhusiano baina ya Kongo na nchi yake ambao ni, ni, ni wa karibu na wa kirafiki utaendelea na utaweza hivi kudumishwa. Imekuwa na hali ya kipekee na huenda mnamo masaa yajayo kutakuwa na eh, pongezi zingine kutoka kwa marais wengine kwa rais mteule Felix Tshisekedi. Ni mwandishi wetu wa Kinshasa kule DRC, Salehe Mwana Milongo akizungumza nasi moja kwa moja kuhusiana na matukio ya kisiasa katika nchi hiyo. Kwingineko ni kwamba afisa mmoja wa Umoja wa Mataifa nchini Mali amesema kwamba wanamgambo walio na uhusiano na kundi la kigaidi la Al Qaeda wamewaua maafisa sita wa ujumbe wa kulinda amani na kujeruhi wengine kumi na tisa katika shambulizi lililotekelezwa kwenye kambi ya walinda amani ya Aguelhok katika e jimbo la kaskazini mwa nchi hiyo la Kidal. Walioshuhudia shambulizi hilo mapema leo Jumapili wamesema kwamba washambuliaji hao walikuwa wamebebwa na pikipiki piki na magari. Afisa wa Umoja wa Mataifa ambaye amezungumza na shirika la habari la AFP kwa misingi ya kutotajwa jina amesema kwamba kambi hiyo ya Aquel Hock ndiko wanakokaa walinda amani wa kutoka nchi jirani ya Chad. Dakika 21 hivi msikilizaji, ambazo zinajaa salamu za kwako, na mimi upande wangu naweka tu mziki na kuwa tu kiunganishi wa salamu zako, kuwataja wale unawaenzi, kuwatumia salamu za kwako popote pale walipo, nakuwa ni rahisi sana kupitia idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Kiunganishi hii leo Kenneth Bwire, mziki mimi nawachilia hivi. La, la, la, la, la. Shombe, shombe mtoto laini laini anawaka, waka ah wanga wape vidonge nimebaini baini, baini wanatapata pa ah, mm, mimi nawepaka kiama tuombe uzima Waroke kwa kuchutama na wasimame wima, kamwe watopata mwanya habisi fitina, wafike mabilinganya, situtoke dina. Nalegea ukintazama, yako macho, yako macho, uh, nalegea ikigusana yangu na yako yangumna yako katoto hodari jamani, hodari wa mapenzi, hodari wa mapenzi kwa michezo ya chumbani, hodari tundo, hodari kitandani, oda hodari. ni kiranga kinaishaga komo kirungi ni sakata makirikiri kuniwashaka piripiri fundi haswa amekifiri kunipanilewe kwasa kwasa ndani pingiri za kukata saga kachiri nani haswa unafikiri, kama sio wewe nichezeshe kidaru sosi kwa manane fanga Nikande kipanda uso tufunikane, kanga nipitishe boda la uko tukakutane tanga siepini waoputo wasijichangane, watapasuka nalegea. Ajua wasani wetu hawa wamejaza maneno kweli, yani anaketi chini anaandika maswala mawili matatu, ujumbe wanawasilisha naweka pale beats kodi inapotoka imepikwa kweli, imekaangwa wewe mwenyewe upande wako, unakuwa tu kucheza na kusikia mandhari yake, ustaarabu wa <mulia> Nazareti mwa Kipembe wa Kiuuya, Tukuyu, Mbeya ya salamu unasema ziwaendee Jafa Idi, Mwandu John Jafari, Kopo Rutahira, Busisi Reina, Shani Joshua, Rubenge Magembise, Mesha Kamwamwala, William Kitengai, Nail Shobela, DJ Vumi Latala, Aisa Aisaka, Petro Hango, Nawa Kapindo na Notabene Mwakamala. Ujumbe wako unasema tuzidi kukumbukana narejea kwenye laini ya simu moja kwa moja basi msikilizaji karibu kwenye salamu na mziki kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika tuambie wewe ni nani upo wapi kwa majina anaitwa Mkebezi Mtoka, natokea Mara Mpaka Maswa Sini, Tanzania. Eh, salamu na mziki leo hii, napenda kwanza kumsalimia baba yangu mzee Francis Mtoka akiwa Mara Mpaka Maswa Sini, Tanzania. Salamu za pili zimfikie leo na Dsilvesta Ndelembi akiwa pale Nyasho Msoma, Tanzania. Salamu za tatu zimfikie Juma Shimba akiwa Mwanza Igoma, Tanzania, na salamu za nne zimfikie Jonathan Kenshambi akiwa Mlebangala, Tanzania, na salamu zangu za mwisho zimfikie dada yangu Coleta Francis akiwa Morogoro, Tanzania. Nawapenda, kuwatakieni siku njema ya leo Jumapili. Nashukuru sana ndugu yangu mwaki, unaitwa nani jina lenyewe ndugu yangu? Mkebe zimtoka kutoka Malampaka, Maswa, Simiyu, Tanzania. majina yako wenyewe ama majina yayo ya kujitania ma? Ni hapana, ni jina langu kabisa la kuzaliwa. Heri basi ya mwaka mpya bwana. Naambiwa kama mwaka hujafika katikati, huchoki kumwambia mwenzako heri ya mwaka mpya na kumtakia ufanisi katika maisha yake, sio? k Okay, na nyinyi niwatakie heri ya mwaka mpya hapo Voice of America, tuko pamoja na hili sio Bela wa Life Unity ili bilo Kiwira, Tukuyu, Mbeya, Tanzania. Salamu zako unataka zianzie kwako hapo studio mtangazaji, na kwa heshima na taadhima yote nasema asante sana. Salamu basi unataka zimfikie Boazi Karanje, Joshe Moshe, Zunguboy, Debora Danford, Nazaret Mwakipembe, Losajo Mwankola, Sanda Tara Saya, Pascal Lasoei, Salome Daniel Lusekelo, Baton Bukuku, Noa Kapindo, Hapi Alfons, Riziki Minde, Fikiri Dalio, Gakara Jafari Kopo, DJ Vumi, Lalala Mage Mbise, Hawa wa Omar, Neema Kimario, Emmanuel Ntobi, Shuku Mwatulo na unasema ujumbe, tafuteni kwanza ufalme wa mbinguni, hayo mengine basi mtaweza kuzidishiwa. Anasema Nael sio bela. Hebu niambie, leo umekula nini? hapa tena zivile, kama unajua tena, huku hali yenyewe ni mahindi tu moja kwa moja. Mwaka mwenyewe ni mzuri tu, tunapata mahindi huku, ndugu yangu. Kwa hivyo umebugia mahindi chungu nzima, umekula mpaka ukateremsha na maji? Tumbo lipo sawa tu, tumbo lipo sawa tu, kwa ajili ya mwaka mpya na mambo mapya, na mahindi menyewe ndio hivyo, hakuna njaa sasa hivi. Eh, bwana Mpelwa seleka Nyanda, sawa sawa, ndugu yangu, tuma salamu kwanza kabisa nianzie kwa Lichadi Galila, anapatikana hapa Lulembea, anawambia tuko pamoja. Za pili nizipeleke kwa Egera Sekela na Fulimoto Sekela, hawa wanapatikana Malipo Segese, Kahama, nawambia tuko pamoja nazipelekwa kwa Bonifas Babasela, pia akiwa pale Katolo. Naziingia kwa Paulo Msalaba, anapatikana pale na Manyewe, Rukwa. Nazipeleka kwa Tomas Makanyaga, mwambia tuko pamoja. Nazipeleka kwa Juba ya Asini, anapatikana Busowakala, Mboge, Tanzania, namwambia tuko pamoja. Na zikindiza kwa Yasini, Mbogue, Tanzania, na na sahani Buzine, anapatikana Iogewa, Lulembela, namwambia asikize radio Vioi. Nazikimbiza kwa Mwalimu Kennedy Mpemba anapatikana pale Kagongwa, Kahama. Nazipeleka na kwa Simba Kagaruki anapatikana pale Kahama. Na zikimbiza kwa Watanzania wote wanaosikiliza VOA, nawaambia kwamba VOA iko imara imara daima. Nazimalizia kabisa kabisa kabisa nazipeleka pale nyumbani kwetu Segese, Kahama, ni mkamate huyu huyu na Sali Bunzani Sali waziri wa shida la mpango ya ghafla, namwambia tuko pamoja. Nazimalizia kwa Kenezi Bwile aliyeshika pale usukani VOA, nawaambia tuko imara ndani ya ujumbe. Nawaambia kwamba Maria Sekela na huyu mume wake anaitwa Hamisi Tosha, wanapatikana kule Zanzibar, nawaambia wasikilize VOA, imara daima. Kaka, salamu nimezipokea, nimeshukuru, lakini nina swali kwako mkuu. Asante asante Kenezi Bwile, nina swali Nimesikia ukimtaja mtu kwamba waziri wa masuala sijui wa majanga na mipango. Hii nani kamteua? Huyu waziri wa shida na mipango ya ghafla, huyu stari buzari, ambaye anapatikana kasishi vulige, aliyemteua <laughs> <laughs> aliyemteua, najua najua, ni sisi wanasalamu wote. Maana yake yeye alikuwa anashughulikiza tu kila sehemu, kama kwamba anakuja kiugeni, inabidi ana, anaingia tu kwa ghafla, tukamwita kama kwamba ni waziri wa kushugrukiza huyu <laughs> Nani, nani anamlipa ya, uda, uda sema, nani anamlipa? Unajua januari hii labda mtu akilipo, inabidi naye kamgawie mwingine. Nataka kumjua nani huyo anamlipa hapa Telesibwile, ambaye tunamlipa ni sisi wanasalamu. Pale anaposhutukiza inabidi, kama pale tunamchangia pesa pale, tunamlipa sisi wanasalamu bwana ye <laughs> ni kutakia wakati mwema. Nashukuru kwa muda wako Bobby Wine huyu ametamba sana mwaka 2018 mwake. Hii rekodi imekwenda kwa jina chare. Kuna nyingine ametoa, lakini imemletea matatizo <laughs> Hataki chezo nchini mwake. Hiyo nyingine utaicheza siku nyingine, kwa leo nimechagua hii ya chare. Sasa huyu ndiye anaitwa nani? wanaitwa James tano sio, sita wala saba wala kumi, ni tano tu, basi ni tano tu, ndugu yangu. Jina la kwako la kuzingua la kujipachikia na kukataa mzazi, yani pa kabisa, yani kabisa, ni wazazi wangu kabisa wamenisha hivyo. Tano zinakwenda wapi hapa? Salamu zangu moja kwa moja, nianzie kwa hapa Jamalangu Mabele Malala yakiwa Mwaguli Nzega zangu za pili, kuna huyu hapa Sida Liyogakara akiwa Ngokoro, Chinyanga. Zangu za tatu, kuna huyu hapa Deusi Masunga akiwa Buhungukia Konge, Tabola. Zangu za nne azipelekwa huyu hapa ndugu zangu Rutaiwa Busiti akiwa Kagera. Za tano na za mwisho, kuna huyu hapa Jamarangu Sali Bunzali Sali, waziri wa shida ya mpango ya gafla, akiwa Burige Kashishi, Tanzania. Ujumbe na watakia Jumapili njema Jamaa, waziri wa mipango huyo anaonekana yupo maarufu sana. Uwaziri huu waziri huu haya, ni sawa tu. kwa majina ni Kariuki bes, niko hapa Nairobi. salamu zangu ningetaka sana simsikie mke wangu akiwa mwezi za na watoto wangu Ani Geri Sani Ndegwa na na aresi ya wangesi wote nawatakia wakati mzuri pia. Ningetaka kusalimia wale tunaofanya kazi na wao duo cosji, eh, Maicol Kioko cosji, uh, na are wote nawaambia tusikilize vioa, ndio kiboko yao hapo umesema vizuri sana, kiboko kina chapa. <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> Nashukuru mkuu, asante kwa muda wako eh. Asante sana, unaitwa nani, upo wapi, alafu kawaida yetu tutekeleze utamaduni A. Kwa jina anaitwa Bwana Juma Idi Isa, napatikana hapa Masawi, Kondoa, Tanzania. Napenda kupeperusha zangu salamu kwa familia yangu Mama Hashim akiwa anapatikana pale Nyunguu Babati. Napenda kumtumia salamu baba yangu mzazi Mzee Idi Isa Kimolo alimaarufu Mzee Mkenya akiwa anapatikana hapa Masawi Kondoa. Wengine ni Mohamed Saidi Hatib Idi Hassan Lacha alimbisha Mzee Isa, nao hawa pia wanapatikana hapa Masawi Kondoa mchana je, mchana akiwa pale Morogoro, Tanzania. Mwalimu Kenedi Mpemba akiwa anapatikana pale Kagongwa, Kahama, Tanzania. Wengine ni Yahya Mohamed Shebe akiwa anapatikana pale Mombasa, Kenya. Na pia nipende kumsalimia Fikiri Dario na familia yake akiwa pale Shinyanga, Ngokolo, Tanzania. Na pia niwasalimie wasikilizaji wote mashabiki kwa kipindi cha salamu na muziki, pamoja na watangazaji wa, wa Sauti ya Amerika kwenye laini ya simu. Jina kwa majina, naitwa Bonifas Stiveni Nyoba baba Thelathia, anapatikana Katelo Geita nchini Tanzania. Ningependa yeah. kupeperusha salamu zangu kwanza kabisa kwa mwanangu mpendwa Thelathia Bonifas akiwa Usiombo, mkangu mpendwa ati nisikiti mama Thelathia akiwa Nyakato Mwanza, mwanangu mpendwa Lakmes Bonifas Joshua Rubenge wa Mulega, Kagera, salamu zako nataka ziwafikie James tano Sadik John mwaraharakati, Bonifar Stephen Babasarapia, Nazaret Mwakipembe wa Kiwira, Tukuyu, Mbeya, pamoja na Joshua Turuka wa Tanzania. Victor B Mselabuye wa Geita, Tanzania unasema asante sana mtangazaji kwa kukupa fursa ya kupeperusha salamu za kwako, na unataka basi ziwafikie Goligota Magabe, Mkono Fitina, Paul Wakatoro Geita, Bonfa Steven, Babas pia Kingi Majuto, Mariamu Lute Magula, Mashaka Subi Mkonole, Thomas Mayunga, Suke John wa Langasika, Masindi Mchumu, Saidi Mzaramo, Kulagwa, King Majuto wa Geita na Maimuna Mosigi wa Kingi, eh, King Sofia Nyegezi, Mwana Tanzania. Ujumbe unasema pokea salamu sana na uzirudishe hizo salamu kwake, anasema hakuna vya bure anapokutumia. Basi na wewe uzirudishe kwa hivyo aliyowatumia wote mna deni la kulipa. Lutahi wa Busisi kutoka chumba namba 11 Bukoba, Kagera, Tanzania, unasema salamu zako ziwafikie Mkamiti Kibayasi pamoja na watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA. Kwa niaba yao anasema sante, bwana Lutahi wa Busisi salamu unataka zimfikie Sombi Mtemi, Miraji Kibinda, Gaza Boy, Edus Msunga, Filbert Jonathan, Kenshambi Fikiri, Dario Kingi, Sofa Salim, Nasoro Sayungu, Eric Masawe, Mchana J, Mchana Uchumi, Filbert Mwandu, John Sadik, John James Tano, Victo Kangaho, eh, jina gumu hili, Victor Kahangwa, Nazareti Mwakipembe, Saenda Mwabula, Saidi Kilenja, Thomas Makanyaga na Tina Mtelula. Ujumbe unasema kupata sio tatizo, tatizo ni kumiliki unachopata. Amisi ya Suluku unasema naweza pia nikakuita mwalimu Amigo. Upo Pennsylvania hapa Marekani na unataka kuwasalimia baba na mamako wote wapo Nyarugusu, Kasulu, na msalimia pia baba mdogo Kapita Dominic akiwa Kakungu, Fizi, DRC. Unamsalimia baba mkubwa mzee Alex akiwa Kihonda, Morogoro. Pia unawasalimu wachezaji wote wa timu ya Leopard Chipukizi L3FC. Ujumbe anasema Mungu ndio kila kitu, hipo siku tutaonana. Joseph Miroro na Rebeka Kwamboka wa Ibacho, Kisii nchini Kenya, anasema salamu zafikie Daus Msunga Afikiri, Dario Olenga, Chapati Swedi, Karuta Mogire, Machuki Dura, Manani Mapema Ndula pamoja na Jason Onsarigo, watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Salamu kazifiki, kazifikisha Joseph Miroro na kwa niaba yao Bwana Joseph nasema sante huko Kisii. Basi kula ndizi zaidi, naambiwa ndizi ni muhimu sana kwa maisha bin Adam, ya binadamu, yana madini ambayo unastahili basi kuchangamsha fikra za kwako na kupa mifupa ambayo ina nguvu zaidi. Nashukuru sana salamu za kwako. Mi kwa majina naita saribunzarisari au maarufu wa waziri wa shida mpango ya gafla. Maskani yangu ni hapa Kashishi, maeneo ya Kahama, mkoa wa Shinyanga, nchini Tanzania azaa e. salamu zangu leo za Jumapili nataka kwanza nianze na mdao mkongwe pale Kenya, kuna Rebeka kwa mboka, alafu nikirudi hapo maeneo ya rulembera hapo kuna miaperekea. Huyu ni mwanaharakati yuko pale Rulembera. Alafu kingine niende kwa mzee Joseph sindano kule dareda ingine kuna mzee Lawena Asonda kule Makongorosi, chini ya Mbeya. Bado kuna Kudula Marilo, kuna kuna Uchimi Filbet maeneo ya Kahama, kuna Mariam Rutemagula pale Geita wote hao nilikuwa napenda sana salamu za jumapili niweze kuwafikia wote. Vile vile na watangazaji wote walioko hapo VOA America, niwatakie na wenyewe jumapili njema. Asante sana, asante sana kwa hivyo hu, huyu ndio waziri wa mipango na shida ambayo nimekuwa nikitafuta, sio eh bana, huyu ndio sari saiuarisali wa shida ya mpango ya ghafla mda mkogo wa salamu wa siku nyingi hapa. Oh, kumbe huyo ndiye waziri wa mambo sijui na shida na wapi. Jamaa anatatua hizi vitu sana shida zikitu. <laughs> Niwatambulie Joseph Mayanja wa Chameleone, yule mtoto toka mbali. Wana madhara mengi hao, kumbukizi siku tunanya uji bila sukari. Asanti sana Kennes Bwire kwa kutuendeshea mpango huo wa salamu na muziki alasiri ya leo hapa Washington. Pia sisi tumefurahia na pia nimefurahi kujua kwamba kuna waziri wa mipango ambaye anatatua shida na mambo kama hayo. Haya basi, na kwa kumaliza ama kukamilisha matangazo haya, mimi BMJ Mrithi na kusomea muktasari wa habari. Viongozi wa mrengo wa demokratic hapa Marekani wapuzilia mbali mapendekezo ya rais Donald Trump kuhusu sera za uhamiaji na kufunguliwa kwa shughuli za serikali na kusema kwamba mapendekezo hayo ni ya kupoteza wakati. Aliyekuwa mgombea wa urais nchini DRC Martin Fayulu ametangaza kwamba yeye ndiye aliyechaguliwa kihalali na raia wa nchi hiyo. Mahakama ya Katiba jana Jumamosi mapema leo a Jumapili ilimwidhinisha rasmi Felix Tshisekedi kama rais aliyechaguliwa kwenye uchaguzi huo. Afisa mmoja wa ujumbe wa Umoja wa Mataifa nchini Mali amesema kwamba wanamgambo walio na uhusiano na kundi la kigaidi la Al Qaida wamewaua maafisa sita wa ujumbe wa kulinda amani na kujeruhi wengine 19 katika shambulizi lililotekelezwa katika kambi ya walinda amani ya Aquel Hawk katika jimbo la kaskazini mwa nchi hiyo la Kidal. Na hapo ndiyo tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida ifikapo saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Patrick Ndwimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.