Hii ni Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kifuatacho ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji wetu popote pale unapotusikiliza, katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo katika Kwa Undani tunaangalia eh, kuapishwa kwa rais mpya wa taifa la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, Felix Tshisekedi, ambaye anakuwa rais aliandika historia kwa kuingia madarakani kwa kubadilishana uraisi kwa njia ya amani. Katika sehemu ya pili ya kipindi hiki cha kwa undani eh, tutaelekea nchini Kenya kuangalia majukumu aliyopewa waziri eh, Fred Matiang'i, ambapo hivi sasa jambo hilo limezua mjadala mkubwa nchini humo na nje ya Kenya. Ninayekualika mimi ni Idi Ligongo. Namkaribu katika kwa undani hii leo ambapo tunaangalia kuapishwa kwa Felix Tshisekedi, rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, anayechukua nafasi ya rais mstaafu Joseph Kabila, ambapo hii leo e, tukio hili limefanyi, limefanyika na kuadhimisha mabadilishano ya kwanza kabisa ya madaraka kwa njia ya amani katika historia ya nchi hiyo. Chisekedi amesema kwamba aliugua ghafla na kuondoka kwa muda kwenye jukwaa wakati akitoa hotuba yake, lakini alirudi muda mfupi baadaye na kuelezea kuwa alikuwa na uchovu na kutokana na ile bashasha basi ya kuwa rais wa taifa hilo jipya, taifa hilo eh, kwa njia ya amani kabisa. Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inaingia katika hii hatua mpya ya kubadilishana uongozi eh, kwa njia ya amani kabisa. Kwenye laini ya simu tunaye mwanahabari wetu Salehe Mwana Milongo. E, Salehe Mwanamilongo, moja kwa moja tufahamishe kwanza, a, tukio lenyewe la uhapishwaji liliokuwaje, namna ambapo watu wamelipokea, hali kadhalika kama kuna viongozi e, kutoka mataifa jirani e, ni kina nani na hali ilikuwaje kiujumla? Ah, kwa kweli idi ni sherehe ya kipekee nchini Kongo ambako leo raia wote milioni themanini wa Kongo walikuwa na mecho na masikio hapa mjini Kinshasa, huko kwenye ikulu maarufu Palais de la Nation, ambako waliweza hivi kushuhudia eh, kuapishwa huko kwa rais mpya Felix Tshisekedi na ambaye, eh, amechukua madaraka kutoka kwa rais Joseph Kabila mwenye alimkabidhi vifaa hivyo vya madaraka Uh, ambavyo ni alama za kitaifa na vile vile vifaa uh, uh, katiba ambayo aliweza kupewa kopi uh, ya katiba ya Kongo kwa hiyo ilikuwa ni sherehe ambayo ilijazwa na vilevile uh, hali ya uh, mchochemko na vilevile kuweko na matumaini. Majonzi ilikuwa ikiwatoka wengine, kutokana na kile ambacho ameshuhudia kwamba ni hatua ya kihistoria. Na Salehi, unaweza kutueleza viongozi wa mataifa ya nje ni kina nani ambao walihudhuria hii leo, ama kama ni wawakilishi ni wa mataifa gani yalionyesha uwepo wake? Uh, uh, wa kwanza aliokuwepo ni rais wa Kenya, ni rais pekee ambaye aliweza hivi kuhudhuria uh, kuapishwa huko, ambaye ni Rais Uhuru Kenyatta, na mwenyewe alikuwa tayari siku mbili zilizopita kutuma risala uh, zake za pongezi kwa rais mpya na kusema ataendelea uh, kufanya uh, kushirikiana naye kama jinsi nchi yake na Kongo vimekuwa na uhusiano. Mwingine nchi nyingine ambazo ziliweza kuwakilishwa ni Burundi ambayo ilimtuma makamu wake wa pili wa rais. Tanzania ilimtuma makamu wa rais wake na Uh, uh, nchi Zimbabwe pia ilimtuma makamu wa rais, na nchi nyingine kama vile uh, uh, uh, tuseme Misri uh, Moroko, na Afrika ya Kusini, Congo Brazzaville na Namibia ziliwakilishwa na uh, mawaziri wa mambo ya nchi ama mawaziri wa serikali. Kwa hiyo ni viongozi hao walioalikwa na kwa mujibu wa uh, ikulu ya Rais Kabila ni kwamba hawakutaka kuwaalika watu wengi uh, ama marais wengi kutokana na muda wenyewe wa kutuma mialiko ulikuwa ni muda mfupi kabisa, kwa sababu katiba imesema mnamo kipindi cha siku kumi ni lazima rais aweze kuapishwa. Salehe, ujumbe ambao umetolewa uh, leo na Rais Felix Chisekedi mara baada ya kuapishwa uh, kuwa rais wa tano uh, wa taifa hilo ni nini hasa? Ujumbe mkubwa ni mshikamano um, na maridhiano ya kitaifa. Amesema kwamba itakuwa ni kipaumbele kabisa kwenye muhula wake huu kwamba taifa hili limebaki lenye kuungana, na amewatolea mwito raia wa Kongo kwamba wabaki washikamane pamoja kwa ujenzi wa taifa hili. Amemtolea mwito wa kipekee mgombea um, mwenza ambaye ni Martin Fayulu ambaye alimuita kama vile mpiganaji um, wa demokrasia, na kwa hiyo amesema kwamba Uh, wabaki pamoja na wafungamane pamoja kwa ajili ya demokrasia. Aliweza pia kumtolea mwito rais uh, uh, kumpongeza pia rais anayeondoka Joseph Kabila kwamba, kwa, uh, kwa uzoefu wake wataweza kushirikiana pamoja kwa ajili ya ujenzi, kwa hiyo ni hali ya mwito kabisa kwa au, taifa zima liweze kuwa naye pamoja kwa ajili ya ujenzi nchini e, Congo. Nini ambacho kimeonekana kutoka kwa rais Joseph Kabila ambaye sasa hivi anakuwa mstaafu anaingia kwenye jopo la marais wa Afrika ambao e, ni kundi kubwa kwelikweli la wastaafu. Kwa kweli kilichoonekana cha kwanza ni kwamba Rais Kabila alikuwa ame, amenyoa nyele na kukata ndevu. Ni swala ambalo miaka mitatu Rais Kabila alikuwa anaonekana na sura hiyo ya mtu ambaye amechakaa, kuwa na na, na, na, na ndevu na nyele nyingi. Mwenyewe wiki moja kabla ya uchaguzi alielezea kwamba hali hiyo ni kuona kwamba alianzia uasi mwenyewe, mwenyewe alihisi kwamba amefanya uwazi kutokana na kile anachoamini kwamba Wakongomani hawakumwelewa, hawakumwelewa, na kumwona leo katika sura mpya, kwa kweli ni suala ambalo limeonyesha kwamba alikuwa na mzigo mkubwa ambao mwenyewe ameutua leo. Kuona amevaa ame, ame, vizuri na ku, ku, ku, ku, kunyoa nyele kukata ndevu na nini, alionekana ni raisi kabila mpya kuliko yule ambayo tulikuwa tunazoea kumwona miaka um, mitatu iliyopita, na kwa kweli alionekana mwenye kutabasamu wakati alipokuwa akimkabidhi eh, raisi eh, Felix Tshisekedi eh, vifaa hivyo vya madaraka na akaonekana kwa kweli anamlaki na kumkumbatia. Ni swala ambalo kwa kweli siku zilizopita walikuwa hawajakutana hadharani viongozi wawili ya hao kwa kweli ime, imeacha sura nzuri kabisa kwa wananchi wa Kongo. Hata wafuasi wa Chisekedi ambao kwa kweli leo wamemshangilia rais Kabila na kumpigia vigelegele, na kile ambacho kinaelezwa hivi sasa ni nini juu ya mustakabali wa rais Kabila, maanake nilikuuliza hili swali siku mbili tatu, uh, kabla ya kuapishwa kwa rais Chisekedi kwamba, uh, je, rais Kabila nafasi yake katika kutoa ushauri E, katika kufanya mambo yake uligusia tu kwamba yeye binafsi alizungumzia ataenda kufanya vitu e, kama vile ufugaji, kilimo na kadhalika. Je, nafasi ya ushauri a, kwa rais a, Chisekedi ni nini, hasa ambacho kinafahamika mpaka hivi sasa? Kwa kweli, itategemea na rais mpya mwenyewe anachokitaka kutoka kwa rais Kabila, lakini rais Kabila alisema yuko tayari kutoa ushauri wake wakati wote ule ambao watamhitaji. Kwa hiyo rais kabila pia ana nguvu kuona kwamba bungeni huko mnamo viti mia tano vuguvugu uh, vugu lake hilo lina zaidi ya viti mia tatu na hamsini kwa hiyo bila shaka spika wa bunge atakuwa ni kutoka vuguvugu uh, vugu hilo la rais kabila waziri mkuu kulingana na katiba ya kongo kwa sababu inasema kwamba waziri mkuu anateuliwa katika kundi la watu wa bunge wengi lenye viti vingi bungeni na hata kwenye baraza la seneti yani, eh, kwa kweli ataonekana bado ana nguvu. Lakini unajua ni tuko barani Afrika, unajua mikataba ama maelezo na nini mara huwa haziheshimi. Hakijulikani mkondo atakayochukua eh, Felix Tshisekedi mara atakapoanza kazi na kufanya kazi, eti ataheshimu mikataba kama kuna kuwepo mikataba baina yake na, na rais Kabila, ama itakuwaje mnamo siku za usoni? Kwa kweli ni swala ambalo tutasubiri tuone, kwa kwenye matendo na kile ambacho unaweza kutueleza. Maanake mara nyingi rais ambaye huwa anaondoka madarakani, sehemu nyingi unakuta anaanza kuingia uwanjani na anaondoka kabla ya rais uh, anachelewa kuondoka kabla ya rais ambaye ameingia, hata yale magari aliofika aliofika nayo uwanjani na vitu kama hivyo. Leo ilikuwaje uh, Salehe? Kwa mtu ambaye hakupata fursa ya kuona kwenye televisheni, kwa kweli ndio muda ambao uliwapa watu huzuni mwingi kumwona Rais Kabila ambaye alikuja mtu wa mwisho kabla ya sherehe kuanza na kupewa saluti ya jeshi kwenye gwaride na kadhalika, lakini alikuwa wa kwanza kuondoka na akaondoka kwenye njia nyingine ambayo hakupewa tena saluti na jeshi, yeye na mkewe kwa sababu alikuja hapo kwenye sherehe yeye na mke wake, kwa hiyo akatoka kwa njia nyingine ambayo siyo hiyo rasmi, na ikawa sasa mwishoni ni rais uh, anayeingia Felix Tshisekedi kupewa gwaride na heshima za kijeshi. Uh, kwa kweli ilikuwa ni muda mzito kuona kwamba ni kwa mara ya kwanza watu wameshuhudia hilo, ni kwa mara ya kwanza wamemwona rais Kabila amerudia mtu wa kawaida kama vile raia mkongomani wote. Kwa hiyo ni suala ambalo kwa kweli kwa mara lilichanganya furaha pamoja na huzuni kwa watu wakongomani leo hii. Salehe Mwana Milongo, mi ni kushukuru sana kwa kutueleza hayo juu ya kile ambacho kimetokea nchini humo, tukio hilo ambalo ya e, tukio hilo ambalo ni la kuapishwa kwa rais Felix Tshisekedi, e, ikiwa ni e, tukio la kwanza kabisa kuonekana kwa nchi hiyo ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa kupeana madaraka kwa njia ya amani katika historia ya taifa hilo, ambapo Tshisekedi katika hotuba yake amesema e, aliugua haf, uh, hafla, lakini ameunga mkono yale ambayo yanaendelea na kudumisha uh, ule mshikamano wa Kongo na kutaka kuona kwamba Kongo inaendelea kuwa na amani na Kongo inakuwa ni moja, mara baada ya kumalizika kwa uchaguzi mkuu. Tshisekedi ana umri wa miaka hamsini na mitano. Tunakamilisha uh, sehemu hii ya kwanza ya kipindi hiki cha Kwa Undani. Mara tu tutakaporejea, tutaingia katika sehemu ya pili. Naam, karibu katika sehemu ya pili ya kipindi hiki cha kwa undani ambapo hii leo e, tunaangalia hatua ya rais wa Kenya Uhuru Kenyatta, e, hatua iliyofanyika siku ya Jumanne ambapo alimteua waziri wa mambo ya ndani wa Kenya Fred Matiangi, e, kuwa mwenyekiti wa kamati iliyopewa wajibu wa kusimamia shughuli zote za serikali na miradi yote ya serikali, e, ikijumuisha E, yale ambayo yanataka kufanywa na chama cha Jubilee katika kipindi hiki ambacho kinaongoza nchi hiyo e, ya zile ajenda kubwa nne. Basi waziri Mastiangi kwa mujibu wa habari ambazo zinaelezwa ni kwamba atakuwa akiongoza e, lile baraza la maendeleo la taifa la kutekeleza masuala ya kimaendeleo vilevile vile na masuala vilevile, kamati ya mawasiliano ambapo atakuwa akisaidiwa na waziri e, wa masuala ya fedha Henry Rotich, ambapo timu hiyo yenyewe itakuwa ikifanya uangalizi ya kile kinachofanyika na wale mawaziri wote ikimjumuisha e, vilevile w wa, mwanasheria uh, mkuu wa serikali Paul Kihara na mkuu ambaye anaongoza E, namna ambavyo serikali imekuwa ikitoa huduma zake katika jamii yaani ile idara ya huduma za jamii. E, huyu anayeongoza ni Joseph Kinyua vilevile vile, atakuwa akiongozwa e, na kusimamiwa na Waziri Matiangi lakini kile ambacho kimeonekana kimezua maswali mengi kweli kweli juu ya nafasi hii, ambapo mojawapo ni namna ambapo inaelezwa kwamba waziri Matiangi atakuwa akiripoti moja kwa moja kwa rais Uhuru Kenyatta. Swala hili limeleta maswali hasa nafasi ya makamu wa rais William Ruto, na kuona kwamba wengine wakifikia hatua ya kusema kwamba kile ambacho amepewa Waziri Matiangi inaweza ikawa ni nguvu ya juu kabisa kwa sababu yeye atakuwa akiangalia masuala yote ya serikali, na kuhakikisha kwamba kile ambacho kinataka kutekelezwa na serikali, wakati huu ambapo vuguvugu vugu la kuelekea uchaguzi mkuu wa elfu mbili na ishirini na mbili limetanda kweli kweli, eh, hasa mnaibu wa rais akihusishwa William Ruto huyu akihusishwa kwamba muda mwingi hivyo sasa amekuwa akitumia e, katika masuala hayo ya kuelekea uh, katika uo uchaguzi mkuu wa elfu mbili na ishirini na pengine inaweza akawa anataka kuwania katika nafasi ile ya urahisi sasa kutokana na maswali mengi ambayo yamezunguka swala hili na a, fununu za hapa na pale nimemtafuta profesa chacha nyaigoti chacha ambaye yeye amekuwa akifuatilia masuala ya kisiasa ya hapo kenya masuala ya kikatiba vilevile vile. nikataka kujua kile ambacho anakiona kama tafsiri ya kuwepo kwa wadhifa huu wa waziri Fred Matiangi ambaye hivi sasa amekuwa ni moja kati ya watu wenye nguvu kabisa katika serikali ya Kenya inayoongozwa na Rais Uhuru Kenyatta. Hapa nikaanza kumuuliza uh, Profesa Chacha Nyaigoti, je, tafsiri yake ni nini hasa juu ya kuteuliwa kwa waziri Matiangi? Tafsiri yake labda ni kwamba raisi angependa sana zile ajenda nne zake zizingatiwe zaidi kuliko kuzingatia mambo ya siasa, kwa sababu nafikiri ametazama namna mambo yanavyoenda katika hii nchi. Ameona viongozi wengi sana wanazungumza mambo ya siasa za mwaka elfu mbili na ishirini na mbili uh, zaidi kuliko wanavyozungumzia habari za ajenda zake nne, na labda anataka kutoa msisitizo kwamba sasa amemkabidhi Waziri Matiangi majukumu maalum ambayo itabidi awajibike nayo na awe anampatia taarifa za mara kwa mara, ni kwa jinsi gani ufanisi wa haya majukumu unaendelezwa sasa. Profesa Chacha Nyaigoti, kitu kingine ambacho tungependa kukifahamu, maanake ukiangalia uh, hii timu ambayo Waziri Fred Matiangi atakuwa akifanya kazi pamoja na yule waziri wa fedha Henry Rotich. Moja kati ya vitu ama mambo ambayo wanapaswa kuyaangalia ni namna a, wizara karibu zote zinavyofanya kazi, ikijumuisha vilevile mwanasheria mkuu Paul Kihara pamoja na mkuu wa huduma za serikali Joseph a, Kinyua. Ukiangalia hii nafasi iliyokuwa imeundwa watu wengine wanasema kama vile ni waziri mkuu huyu. Je, kwako kwa kuangalia haya yaliyopo unapata tafsiri hiyo pia? Ah, mi tafsiri yangu ni tofauti. Sidhani kwamba ni waziri mkuu, kwa sababu ili nafasi au wadhifa wa waziri mkuu uwepo, lazima labda kuwe na katiba uh, imedhihirisha kwamba kuna kazi kama hiyo au kuna nafasi kama hiyo katika mpangilio wa serikali eh, kazi ambayo waziri Matiang'i amekabidhiwa ni kazi ambayo kwa sasa hivi rahisi anaweza kumkabidhi pasipo kufanya referendum au pasipo kubadilisha katiba au kuleta sheria maalum inayopita kwa wabunge, na ili tuzingatie haya mambo ambayo yanaendelea zaidi, ni lazima tuyaondoe katika mtafaruku ambao sasa hivi unasomeka hapa Kenya, kwamba labda ku pewa wasifa huu wa, kwa Bwana Matiang'i ni kama pigo kwa uh, naibu wa rais. Nafikiri siasa za Kenya zimeundwa kwa namna ambavyo kila mara mambo yanatazamwa kwa misingi ya ni nani amepata na ni nani amepoteza, na kwa sasa hivi ni kama watu wengine wanadai kwamba kwa, kwa kufanywa hivi hii mipangilio ya rais ni kama inamnyonyofoa manyoya na nguvu eh, makamu wake wa rais na kwa namna moja ni kama inampandikiza au kumpatia waziri Matiang'i nguvu zaidi za kawaida ya waziri, lakini ikumbuka kwamba rais ana madaraka na Ma ana uwezo wa kuamua ni jinsi gani angependa kutekeleza majukumu ya serikali yake, na hii ni mojawapo ya uamuzi aliyofanya ya, na kwa upande wangu mimi naona ameufanya huu uamuzi kwa sababu eh, kwa kawaida nafasi uh, kubwa sana ambayo imekuwa ikitumiwa na makamu wake wa raisi au naibu wake wa raisi imekuwa ni mazungumzo na malumbano uh, kuhusu siasa uh, za mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. Sasa, Profesa, umezungumzia suala la katiba hapo. Je, katiba inatoa mwanya kwa kuwepo uh, wadhifa ama nafasi kama hii? Maanake ukiangalia sasa hivi amekuwa kama vile yeye ndio kiongozi wa mawaziri katika baraza la mawaziri la serikali ya Kenya hivi sasa. Nafikiri ili tuweze kutafakari ni kitu gani kinaendelea, ni lazima tuzingatie nguvu gani rais anapewa na katiba na ni nguvu gani kazi ya rais inatekelezwa na katika hali hii, rais anaweza kuamua kumpatia mtu yeyote wadhifa wowote ambao angependa utekelezwe. Na kwa hali hii ninaona yale majukumu ambayo eh, waziri Matiang'i amepewa na msaidizi wake Rotichi ni kwamba wazingatie kwa kindani na kwa mtazamo mkubwa zaidi utekelezaji wa ajenda zake nne. Na Rotichi, kwa sababu anaangalia mambo ya uh, fedha, nafikiri amewekwa ili aweze kuhakikisha kwamba fedha zitapatikana ili kuhakikisha kwamba yale ambayo yanazingatiwa na wizara mbalimbali yanatekelezwa na fedha zipo zitakayonawezesha kutekelezwa. Ma na nafikiri Matiang'i, kazi yake itakuwa ni kuhakikisha kwamba mawaziri wote, kwa namna moja au nyingine, wamezingatia ajenda nne na zaidi kuliko kuzingatia. Pia moja kati ya tangazo ambalo uh, limeendana na uteuzi huu ni kwamba Uh, Waziri Matiang'i yeye atakuwa ana ripoti moja kwa moja kwa rais. Hii inatoa tafsiri gani? Pengine uh, nguvu ya makamu wa rais iko wapi hapa, uh, katika kuulizia kile ambacho Matiang'i atakuwa akikifanya. Ni lazima ieleweke wazi kwamba waziri yeyote ambaye amefanya kazi chini ya serikali ya ya, ya, ya, ya rais eh, anapatikana kuwa na uwezo wa kumtia rais na kwa namna moja au nyingine pasipo afishi. Na inapozingatiwa kwamba majukumu haya ambayo, uh, kamati hii uh, uh, ya waziri Matiang'i, zimekabidhiwa ni ya muhimu sana, kwa sababu ya kuhakikisha kwamba wadhifa na sifa na wasifu wa rais baada ya yeye kuondoka, kwa sababu hiki ndicho kipindi chake cha mwisho umetekeleza yale ambayo amewaambia Wakenya angependa kutekeleza kuhusu kwa mfano mambo ya manufacturing, kuhusu kwa mfano mambo ya nyumba na makazi, kuhusu kwa mfano mambo ya afya, na kuhusu kwa mfano mambo ya ya ya viwanda. Na nafikiri ni muhimu tuelewe kwamba raisi ana nguvu za kuamua ni nani atakayezungumza naye na ni nani atakayempatia taarifa anazohitaji. Na kwa hii au kwa hili ameamua kwamba kuwepo na kamati ya mawaziri, na kuna kamati pia ya wale wakuu wa mikoa, na kuna kamati pia ya wakuu wa kaunti, ambao kutokana wa na yale watakayokuwa na yajadili yatahitajika kupitishwa msasa katika kamati ya Matiangi, na ndipo baadaye rais apokee utekelezaji unavyoendelea. Uteuzi huu sasa unatoa nafasi gani ya kume g Waziri Matiangi kuelekea elfu mbili na ishirini na mbili japo kuwa kwamba hivi sasa anaonekana ni mtu aliyeteuliwa na rais kushughulikia miradi mbalimbali ya serikali na kuachilia mbali siasa zinazoendelea hivi sasa kuelekea uchaguzi mkuu wa elfu mbili na ishirini na mbili Manake anaonekana kwamba ndiye mtu ambaye mara nyingi anatumika na rais Uhuru Kenyatta kuweka mambo kuwa sawa. Ni imani kwamba raisi anafurahia mchapakazi wa waziri wake eh, Matani, na kama hilo litazaa mambo mengine ya miaka hiyo ijayo ni jambo ambayo sasa hivi haliwezi kutabiriwa kwa sababu waziri Matiang'i ni waziri na si mwanasiasa, na wakati mwingine wanasiasa watakuwa usukani wa mwaka elfu mbili na ishirini na mbili, na hatujui kama waziri Matiang'i atakuwa ameamua kuwa mwanasiasa. Na kama atakuwa ameamua kuwa mwanasiasa, basi tunaweza kusema kwamba nyasifa hizi ambazo anazitekeleza na, na Wakenya wanashuhudia zitaweza kusaidia watu kumwajibikia na kumpendelea zaidi kwa kumpatia kura zao, kama atakuwa anaomba nafasi ambayo anapigia kura ili aishikilie. Lakini kwa kweli haiko wazi kama kwamba yeye ana tamaa ya kuwa mwanasiasa kwa sasa hivi. Nafikiri kitu anachotekeleza ni wajibu wake wa uwaziri na anatekeleza kwa niaba ya wakenya na kwa niaba ya katiba ya Kenya, na nafikiri kwa vile mawaziri wote ni wafanyakazi au watendakazi kwa niaba ya rais, labda rais anafurahia namna anavyotenda kazi yake. Ni Profesa Chacha Nyaigoti tukizungumza naye juu ya uteuzi wa waziri Matiangi kusimamia kamati ambayo itakuwa ikiangalia shughuli za serikali ya Kenya ya sasa inayoongozwa na Rais Uhuru Kenyatta. Mimi ni Idi Ligongo, shukrani za dhati kabisa kwa kutusikiliza. Ni kutakie kila la heri na ni kusihi uwe nasi kesho katika sehemu nyingine ya kipindi hiki cha Kwa Undani. Umekuwa ukisikiliza marudio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, na sasa na kuacha na burudani ya mziki.