Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Nam msikilizaji, moja kwa moja kutoka Washington DC, ndani ya VOA Express. Hapa saa mbili na nusu za asubuhi Washington DC, tisa na nusu Afrika ya Kati, kumi na nusu alasiri Afrika ya Mashariki. Msikilizaji tayari ndani ya studio, ukiwa kuna kibaridi, nimekushaja tele kama pishi la mchele. Ni Jumatatu nyingine, naitwa mimi ni Mkamiti Kibayasi. Msikilizaji, basi jumuika nasi mpaka pale tutakapokuaga tukikamilisha kipindi cha VOA Express leo siku ya Jumatatu, tukiwa na furaha kwelikweli Sunday, kwani tangu Ijumaa ambapo no. serikali kuu Marekani ilifunguliwa. Hivyo basi kila mmoja ana furaha no, kwelikweli, bila <laughs> shaka, bila shaka. Washington tayari jiji linarudi kwenye, maisha mali kwenye kama vile limezimika kiasi fulani ha, so, basi so, tuna kamisa. Mengi ndani ya dakika no. hizi thelathini za VOA Express tutakuletea maswala ya burudani yanayovuma katika mitandao ya kijamii, habari muhimu za dunia zinazoendelea, hali kadhalika kule nchini Kenya. Unafahamu uh, mwishoni mwa wiki lilitokea shambulizi jingine ambalo lilisababisha uharibifu, watu kadhaa kujeruhiwa na kutokana na hilo basi, msemaji wa serikali Erik Greithe ametoa onyo kuhusiana na tahadhari za kiusalama, kama mtu binafsi, kama familia yako, na kama jamii. Ndiposa uweze kulinda haki zako, ni lazima uangazie ni nini hasa jirani yako anachokifanya. Bila shaka vilevile taelekea huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kuangalia hali ilivyo sasa. Hatimaye uchaguzi umekamilika, bunge limekwisha fahamika, mambo yanaendelea kuwa ni mengi katika hali nzima ya serikali e, na uundaji wa serikali huko jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Tutapata habari kamili kutoka kwa Salehe wa Mwanamilongo. Vilevile tutakuwa na maswala ya hoja kwa hoja. Ikifika wakati huo, tutakueleza ni nini ambacho mwandishi wetu wa kule Mombasa ametuandalia leo katika kipengele cha hoja kwa hoja, lakini hivi sasa ni vyema tuelekee kule Mombasa nchini Kenya, ambapo tusikie taarifa ya mwenzetu. Yupo tayari naambiwa kwenye laini ya simu, Josephat wa Kioko mm -hmm. Ambaye anasema amepata nafasi ya kuzungumza na msemaji wa serikali ya Kenya, Eric Kiraithe, na akigusia masuala mengi tu ya usalama, lakini yale ya muhimu, hebu tueleze Josephat Kioko, ni yapi e, uliozungumza na msemaji wa serikali Te, Eric kiraithe, katika mazungumzo ya VOA eh, mazungumzo ya kipekee na VOA, eh. Eh, leo mchana am, amegusia kwamba serikali inajipata katika changamoto kubwa sana ya kujaribu kueleza wananchi eh, watazame wale wanaoishi miongoni mwao. Amesema bila kushirikisha wananchi katika mambo haya, bila wananchi kutaka kushirikiana na serikali, mambo ya kupigana na magaidi hayawezi akafaulu kwa kutegemea maafisa wa polisi peke yake, wanajeshi peke yake ama eh, wakuu wa serikali. Sasa am, am, ametoa wito kwamba Um, wamegundua kwamba mitandao mikubwa sana ya magaidi imo miongoni mwa raia wenyewe, na mambo yale wanaofanya kila siku, na wengine wanafahamika, lakini iko siri kubwa sana e, watu wataki kusema nani ana siri gani katika masuala ya usalama. Na hivi ndivyo amenieleza mwanzo, tunataka kuwatahadharisha wananchi ni kwamba pahali unapoishi ni kwako kama mtu binafsi, kama familia yako na kama jamii. Ndiposa uweze kulinda haki zako, ni lazima uangazie ni nini hasa jirani yako anachokifanya, kwa sababu ile radicalization. Kwa njia hiyo, tutaweza kuwasimamisha magaidi, tutaweza kuhakikisha kusimamisha terorism kabla hawajatudhuru. Je, yeah, Kioko katika mazungumzo hayo uh, ameeleza kwamba hili wameligundua lini na juhudi hizi zinaanza kufanyika hivi sasa ama ndio zipo katika mkakati wa kujadiliwa ni namna gani wanaweza wakasonga uh, waka mbele ili kuweza kusitisha matukio ya ugaidi kutokea mara kwa mara nchini humo. Josephat Kioko, unatupata? ni vile kwamba mambo haya yamekuwa yakipuzwa e, katika utekelezaji. Na akasema vyombo vya usalama na mikakati walioweka juzi, waliua maswala ya nyumba kumi ianze kutekelezwa moja kwa moja. Na akasikitiza kwamba wakati wa nyuma tahadhari za kiusalama zilikuwa zikiwekwa na serikali za Marekani, Uingereza na kuingineka Ulaya. Sasa e, uchumi wa nchi umekuwa ukipata matatizo makubwa sana kutokana na hilo tahadhari eh, za kiusalama. Na amesema magaidi wao pia wanalenga zaidi kuharibu uchumi wa nchi, na wananchi watakuwa katika matezeo makubwa uchumi ukiharibika, kwa sababu ya njia za uhalifu kama huu kizuzikie kwa mara ya pili, industries are running away kwa sababu ya vitu kama ugaidi na kuharibu economy. Kwa hivyo unapohakikisha kwamba hakuna mga, magaidi kati yako, hakuna wanaosafirisha mihadarati kati yako. Tusipochukua tahadhari sasa, wale watu wachache ambao hawana dhamani na right to life wataweza kuharibu mipango ya kuboresha maisha ya kila Mkenya. Ni sauti ya msemaji wa serikali ya Kenya, Eric Kiraithe, akizungumza na mwandishi wetu Josephat Kioko kutoka kule Mombasa, nchini Kenya. Na hivi sasa basi, sande Shomari, tunaelekea mpaka kule Jamhuri ya Kidemokrasia Kongo, DRC, ambapo hivi tunavyozungumza kikao cha kwanza cha bunge kimefanyika leo, ambapo kinazungumzia mustakabali wa nchi hivi sasa, rais mpya Felix Tshisekedi tayari ameshachukua usukani kuendesha nchi abisha. Lakini nini ambacho wabunge hao wanajadili na kinachoendelea katika suala zima uh, la jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo, tunaye Salehe Mwanamilongo, ambaye atatupasha kikao hicho kinapanga ki kufanya mikakati gani ili kuweza kuipeleka nchi mbele na kuhakikisha amani ya kudumu inaendelea katika taifa hilo. Salehe, karibu sana. Asante Mkamiti, sasa umezungumzia kwamba kikao kipya cha bunge kimeanza hivi leo kuzungumzia mustakabali wa nchi. Je, uh, katika kikao hicho, uh, yapi makuu yanayojadiliwa? Je, kuna suala lolote kuhusiana na nafasi pengine la baraza la mawaziri waziri mkuu na vitu kama hivyo? Umejua, ni kikao cha kwanza na kuona kwamba kumekuwa na tofauti nyingi kabisa. Uh, kumekuwa na hali kwanza ya kufahamu ni nani ndiyo mbunge na kuidhinisha mihula ya wabunge au wote mia tano. Na baada ya hatua hiyo, iliku itakuwa ni hatua ya kutunga uh, utaratibu ama kanuni za bunge. Kwa hiyo hadi kufikia sasa ni swala la uweko na kufahamu wabunge hao na kuweza kujua kama uchaguzi wao ulikuwa katika uh, hali ama njia kamili, na hapo ndio hatua nyingine itafuatia. Lakini kabla ya uteuzi wa waziri mkuu, ni lazima kwanza kuweko na kikao cha aina hiyo, ambacho kitaweza hivi kufahamu ni wanani wabunge wa chama tawala, ni wanani wabunge wa upinzani, na ni wanani ambao wabunge watakuwa hawafungamani na upande wowote. Tunavyofahamu mpaka hivi sasa uh, chama ambacho kilikuwa kina ushirika wa Rais Kabila aliyeondoka madarakani hivi majuzi kina asilimia sabini ya wabunge. Kwa upande wa Rais Shisekedi, je, ye, yeye ana wabunge wa asilimia ngapi? Uh, wa mujibu wa taarifa zilizotolewa ama takwimu zilizotolewa na tume huru ya uchaguzi E, ni kwamba chama tawala kinaweza kuwa na wabunge mia e, tatu na hamsini sawa na asilimia sabini hivi na e, wabunge ambao ni wa chama cha UDPS na wale wa UNC wa, wa ambao wamekuwa kwenye mfungamano wa pamoja, kwa hiyo wanaita Cap pour le Changement cash wamekuwa na wabunge hamsini, yaani asilimia kumi ya jumla ya, ya wabunge na kwa hiyo inamaanisha kwamba Uh, Felix Chisekedi atatakiwa kuwa na na ushirikiano na vuguvugu hilo la Front Commun pour le Congo la Rais Kabila FCC, kabla ya kuunda serikali yake, kwa sababu waziri mkuu ni lazima atokee kwenye wingi wa viti bungeni. nasalehe vipi kuhusu spika wa bunge, unaweza ukachuoleza hapo? Utaratibu wa uteuzi wa spika wa bunge unatokana na uh, jinsi uh, wataweza hivi kuidhinisha migula ya wabunge hao na uchaguzi ama kuidhinisha ku, uh, taratibu ya, ya za bunge. Lakini kwa, kwa, kwa wakati wa huu ambayo umekuwa ni ofisi ya dharura Hame, amepewa uh, uspika mbunge ambaye amekuwa na umri mkubwa kuliko wabunge wengine wote, na imekuta kwamba ni chungu wa kumwanza mwanza ambaye ni mshirika wa karibu wa Moise Katumbi ambaye ana miaka themanini na moja na hivi sasa ndio atakuwa spika namo kipindi cha siku sitini ili kukamilisha majukumu hayo mawili ya kuhitimisha miule ya wa wabunge wengine na vilevile uh, kuweza kupitisha uh, kanuni za, za za bunge kwenye vikao vya bunge Sale. Wakati haya yakiendelea, je, uh, wanawake bungeni wana asilimia ngapi? Na inaonekana ni idadi ambayo ilitarajiwa kuwepo kulingana na katiba ya nchi au kuna tofauti na hapo? Kwa kweli, kwa jumla ni wanawake hamsini ambao wamechaguliwa kama vile wabunge, lakini ni wameongezeka ukilinganisha na bunge ya yn, yaani uchaguzi wa mwaka elfu mbili na kumi na moja na elfu mbili na kumi na sita. Elfu mbili na kumi na elfu mbili na sita ilikuwa ni ni, ni, ni wabunge thelathini eh, na wane wanawake miongoni mwa wabunge mia tano. Elfu mbili na kumi na moja wakafikia arobaini na tatu, hivi sasa wamefikia hamsini. Yani kumekuwa na na ongezeko, lakini katiba imeelezea kwamba ni lazima kuweza waweze ku, uh, kushiriki kwa asilimia thelathini kwenye vikao vya bunge na, na, na vilevile maeneo ya, ya kuchukua hatua kwa hiyo ni bado ni chini kabisa, uh, ni sawa vile na asilimia kumi hivi sasa, lakini uh, kwa mujibu wa tume huru ya uchaguzi ni kwamba wamepiga hatua, kwa sababu miaka iliyopita walikuwa wachache zaidi, hawakufikia hata asilimia kumi bungeni. Asante sana Shuru. Saleh Mwanamilongo, tutawasiliana na wewe katika matangazo yetu ya baadaye kujua zaidi nini kinachoendelea katika serikali mpya ya Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Msikilizaji wa VOA Express, popote pale unapotusikiliza hivi sasa, kaa tayari kusikiliza habari za dunia. na katika habari za dunia kiongozi wa upinzani wa Venezuela ambaye pia amejitangaza kuwa rais wa muda Juan Guaido ameitisha maandamano ya siku mbili wiki hii, ikiwa juhudi yake ya karibuni kabisa ya kuvutia wanajeshi upande wake, mbali na kiongozi Nicolas Maduro. Guaido ameomba raia wa Venezuela kufanya maandamano ya amani kwa saa mbili wakati wa mchana siku ya Jumatano ili kuwataka wanajeshi kushirikiana na raia. Kiongozi huyo pia ameomba watu kutoka kila pembe ya nchi na nje kushiriki kwenye maandamano ya Jumamosi ambayo yanaendana na siku ya mwisho iliyotolewa na Umoja wa Ulaya ya kutangaza uchaguzi mpya. Wedo ameahidi kutoa msamaha kwa wanajeshi watakaunga mkono wa demokrasia na kuipinga serikali ya Maduro. Rais wa Marekani Donald Trump amesema kuwa anaona fursa ya chini ya asilimia 50 kuwa wapatanishi katika bunge watafikia mkataba wa kufadhili ujenzi wa ukuta kusini mwa Marekani ambao atakubaliana nao. Trump Jumapili ameliambia gazeti la The Wall Street Journal kwamba kuna watu wazuri sana miongoni mwa wapatanishi, lakini ameongeza kusema kuwa huenda asikubali chini ya dola bilioni 5.7 anazohitaji kujenga ukuta. Rais pia ameongeza kusema kuwa huenda asikubali kutoa uraia kwa watoto walioingia hapa Marekani wakiwa watoto wakifuatana na wazazi ambao walikuwa hawana stakabadhi halali, ikiwa kama sehemu ya makubaliano. Amesema swala la watoto hao litazingatiwa wakati tofauti. Trump amesema kuwa iwapo atapewa fedha anazozihitaji kujenga ukuta kwenye mpaka wa na Meksiko, basi huenda asiwe na budi ila kufunga tena shughuli kwenye baadhi ya idara kuu za serikali. Rais wa Sudan Omar al-Bashir hii leo Jumatatu ameapa kurejesha amani katika jimbo la Kordofan Kusini ambako je, majeshi ya nchi hiyo yanapambana na, na waasi huku waandamanaji wakipanga maandamano dhidi ya serikali katika maeneo yenye mizozo. Maandamano yaliyosababisha vifo yalichochewa na uamuzi wa serikali kupandisha bei ya mkate na kusababisha vurugu katika taifa hilo la Afrika Mashariki. Kwa wiki kadhaa, maandamano yamesambaa kote nchini humo dhidi ya serikali ya rais al Bashir. Waziri wa mambo ya ndani wa Itali Matteo Salvini ametishia kuwasilisha mashtaka dhidi ya mabaharia wa meli ya, ya uokozi ambayo ilizuiliwa kutia nanga katika bandari ya Itali. Meli Sea Watch 3 imetia nanga kwenye pwani ya Sisili tangu Alhamis iliyopita, baada ya kuokoa wahamiaji 47 kwenye bahari ya Mediterranean siku kadhaa awali. Endelea kusafiri na VOA Express, matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa kutoka studio namba 15 za idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA inayotangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Vilevile tunapatikana kupitia mtandao wetu wa VOASwahili.com. Hali kadhalika tunasikika na kupatikana kwenye Facebook. Basi msikilizaji, hakikisha ukosi kufungulia redio yako na kusikiliza matangazo haya yanayoanza saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Sawa so, kabisa basi, sadakta moja kwa moja, msikilizaji, tuelekea katika masuala ya hoja kwa hoja. Leo hii kwenye hoja kwa hoja tunamulika e, mjadala mkali mkamiti ambao ni hoja hizi <laughs> zimetokea kumradi, hoja zinaitwa, naona Patricia anafurahi kwelikweli. <laughs> hoja kwa hoja. Kule upande mm -hmm. wa pili umeibuka nchini Kenya, mjadala kuhusu pendekezo la kuwapa bunduki walinzi binafsi. Hawa ni walinzi tu wale binafsi mm -hmm. ikiwa kwamba ndio njia moja wapo ya kusaidia taifa hilo katika masuala ya usalama. Sasa je, wakenya wenyewe nao wanasemaje? Ikiwa ka mezungumza na, na baadhi tusikize ambayo wanazungumza hapa. Mi naitwa Bernard Hawala, nazungumzia kwamba awa security guard wetu wapewe nafasi ya kuweza kuwa na ulinzi ya kutosha, ili polisi wetu wapate nafasi ya kuweza kusaidika, ili nafasi ya maisha yetu ipate kuweza kuimarika kama wakenya wote kwa maneno siyakubali, ukinaitwa Kelvin, sioni kama ni sawa. Maana hata security guard ukiangalia, pia maisha yao Ukiwapatia bunduki kaa, si watafikiria kwenda kuiba? Maanake sasa, wenye maisha yao tayari, mshahara ni duni e, mwenyewe tayari huko nyumbani mawazo kibao, hasa imajini mtu upatie bunduki kama huyo, si hapo ndo itakuwa ni kama ni kuongeza uhalifu kabisa. Hapana, mi naona kwamba itakuwa si hivyo, kwa sababu wanakuwa wanaangalia maswala ya maisha ya Wakenya pamoja na maisha yao wenyewe, na ukumbuke wana wazazi na wana watoto pia vilevile. Kweli hiyo, kweli ni kusema kweli nasema, lakini ukiangalia upande wengine, si wote wanavyofikiria kwa mambo ya usalama, wengine wanafikiria Uh, hii unaleta uhalifu zaidi. Ya yeah, kwa tukumbuke kwamba Kenya tuko na sheria na sheria ndio zinafanya kazi. So mtu kama yule akipatikana amefanya mambo kama hayo inamaanisha kuwa atakuwa amefanya uhalifu 40, 40. Na zikifika tare toka amekamatwa, kwa hivyo lazima sheria itafanya kazi, ndio hapo kusema kweli. Hmm, mimi nasema kwa upande wangu, okay, itasaidia, lakini kwa upande wengine si watu wote wako sawa, wengine watapatiwa bunduki wataharibu watatefanya vitu vyao vibaya. Sasa hiyo ndio mbaya. Sasa simeona kwamba wakati huo huo ukisema kwamba unakubali, lakini haukubali. Sasa unamaanisha kwamba tayari umekubali kwamba uhalifu unaweza kuzuiliwa na masekuriti wetu wakipewa bunduki, wasaidia walinzi wetu kama polisi, ili kazi ipate kuweza kuimarika na wakawa wengi. Kwa hivyo mi naona kwamba nafasi hiyo iwapewe, ili wapate nafasi ya kuweza kuendeleza hali na maisha ya Wakenya iwe sawa na salama. Na hiyo upande ya mshahara zao mshahara zao hiyo kampuni itaangalia kwa sababu watakuwa wameongezewa kazi, na ukiongezewa kazi inamaanisha kwamba watakuwa wanafanya kazi kwa wepesi na mshahara wao pia itapanda. Aao, ukiangalia katika ile ukweli, mm. mtu ambaye ana bunduki ukiangalia, mm. katika akaunti yake ni mtu ana pesa mm. a, ndio anakuwa anapatiwa ile bunduki na oh, leseni yake oh, oh, oh. aweze mm. kujikinga kwa pande yake mm. ni mtu akona pesa sasa, mm. hebu imagine okay, mapolisi wale pia wao na mshahara a kivy yake mm wanapatiwa mshahara yao, wanajua vile wanatosheka. Mafunzo wamepatiwa kule, wana ile yeah, sheria na ile kuwa wanaweza kukana. Lakini sasa katika hawa uchukue mtu mtaani, umchukue umpatie bunduki. Sawa kabisa basi, baada ya kusikiliza hizo hoja kutoka huko nchini Kenya, Mombasa, mm -hmm. Tupate nini mkamiti burudani ya muziki no. Kama unavyosema VOA Express e, bila muziki bado haija kwenda, gurudumu hili inasukumwa na muziki, vizuri kabisa, na tunaimani uwe msikilizaji popote uh -huh. pale unapotusikiliza pia nawe utafurahia kibao hiki tulicho kuandalia hivi sasa kinaitwa Samantha, kinatoka no, kwake Tile Brown huyo msikilizaji kijana machachari kabisa huyo Mombasa kule Kenya, naimba kwelikweli kijana. Mwsamandhawe, mambo hayo, msikilizaji. <laughs> <laughs> <coughs> ni mambo yake utile Brown Kijana ya chari kule Mombasa. <laughs> <laughs> Hey, mambo mazuri yanapatikana BOE uh, Express Express, peke yake kabisa kabisa, mm -hmm. mkabidi vitu vizito nafdai vizuri vizuri, uh -huh. uh, ni hapa BOE Express msikilizaji. <laughs> Basi baada ya kupata vitu hivyo vizito Mkamiti, tunaangalia mambo ya burudani. Mambo ya burudani kutoka kwenye muziki, tunakuunganisha na yale yanayoendelea katika. Hebu tuangalie basi burudani inasema nini? Mambo ya Hollywood huko, mambo ya hapa Marekani, mambo motomoto yanayotamba. Mkamiti anasema, anayachunguza kwa makini zaidi Tueleze, Mkamiti, unajua jana usiku na Imani no. na, na wewe ulikuwa mmoja kati ya watu waliokaa chini na kuangalia no. zile tuzo za 25 za Screen Actors Guild zinazofanyika kila mwaka mwezi wa Januari, ambapo mm -hmm. jana zilifanyika huko California. Mambo yalikuwa si mchezo, moto wa kuotea mbali kwani ile filamu ya Black Panther ilipata ushindi na kama ulivyoona, basi timu nzima ilipanda jukwani kumuunga mkono mwenzao Chadwick Boseman alipokuwa mm -hmm. akitoa hotuba ile ya kupokea au kukubali tuzo hiyo ambapo, uh, Boseman alizungumzia masuala ya utamaduni uliotumika kuandaa na kuendesha filamu hiyo ambayo imeleta mafanikio makubwa, huku pia akifananisha wimbo wa Nina Simone wa To Be Young, Gifted and Black. Timu nzima ilikuwa pale mbele, akiwepo Lupita Nyong'o, basi Angela Bassett, na Black Panther imeshinda katika uigizaji uliotukuka pamoja na Motion Picture. Uh, filamu nyingine ambazo zilipata ushindi katika tuzo hizi za Screen Actors Guild ni pamoja na ile ya Bohemian Rhapsody ya Rami Malek, Glenn Close katika The Wife, Maheshala Ali katika Green Book, Emily Blunt katika A Quiet Place. Ni baadhi tu ya filamu ambazo zilichukua tuzo katika usiku wa jana huko California. Tukiangalia masuala mengine ni kwamba Tessa Thompson, mwigizaji filamu huyo ambaye pia ni mwimbaji na mwandishi wa nyimbo akishirikiana na vuguvugu vugu la Times Up ama pia linaenda kwa hashtag Times Up, wameipa changamoto Hollywood ifanye juhudi zaidi za kuajiri na kufanya kazi na wakurugenzi wanawake katika kuandaa masuala ya filamu, jambo ambalo limepokelewa na mtazamo wa matumaini na wengi. Naweza kusema kwamba ni mtazamo chanya. Thompson alitoa wito huo akiwa kwenye tamasha lile la Sundance Film ambalo linafanyika Utah, katika mji wa Park City. Tamasha hili linafanyika kwa takriban siku kumi, limeanza Januari 24 na litaisha Februari 3 ambayo ni siku ya Jumapili. Tamasha hili linafanyika kila mwaka katika mwezi huu, washirikisha wazalishaji filamu watengenezaji filamu hapa Marekani na nje ya nchi kuona njia mbadala ya kusonga mbele na kuboresha tasnia hii ya, hi ya sanaa ikiwashirikisha pia waigizaji na kubadilishana mawazo yenye tija, pia huzichambua filamu na hatimaye kuzipatia ushi. Basi dada huyu akishirikiana na kina dada wengine katika kundi hili la Times Up wametoa changamoto yao hiyo. Sande ambayo imepokelewa vizuri. Ni hayo tu iikwayo hivi sasa katika maswala ya burudani, lakini ukitaka mengi zaidi, basi hakikisha unaangalia kipindi cha Zulia Jekundu kinachotoka mara moja kwa wiki. Tunachambua na kukueleza maswala yote yanayohusiana na tasnia ya sanaa kichanganya masuala ya michezo na mengineyo. Hakikisha usikose kuangalia zulia jekundu. Basi sande. Hivi sasa naona pia tuangalie yale yanayovuma katika mitandao ya kijamii, ambapo umechambua kuanzia mtandao wa Facebook, Twitter na mengineyo, au vipi? Sawa kabisa, bila shaka, bila shaka kabisa. Mengi yanatamba huko ndani kwenye mitandao mbalimbali na majarida mengi, yao hasa moja kama ulivyozungumza wewe kwenye hiyo Sega Awards show ya hizo ambazo zimetamba kwelikweli, kuna picha mkamiti kwenye Instagram ya wasanii hao eh, baadhi yao wakiwa wamepozi kwa pamoja eh, yuko pale Lupita Nyong'o, Angela Bassett na Danai Gurira wamepiga mm -hmm. ile pozi yao ya kuweka mikono miwili namnai, wanasema Wakanda. Wakanda forever. <laughs> Basi eh, picha hiyo imetamba kwelikweli kwenye Instagram huko, watu wakitupia tupia maeno mengi ya kuwasifu na kuwapongeza, manake hawa nikidada wampiga kwa pamoja watatu. mm. Eh? na wengine wanasema wangependa kumwona Angela Bassett anazungumza mawili matatu usiku huo eh, eh, wangependa sana kumsikia akizungumza eh, eh. bila shaka bila shaka, sawa kabisa. Basi pili, kwingineko mkamiti ni huku Marekani, familia moja hapa Marekani mm -hmm. ilikuwa inasafiri kutoka Chicago Eh, ikaingia kwenye ndege shirika la Amerika sasa. Walipoingia tu mm. wakaamba jamani, kuna dharura, mm -hmm. kuna dharura, tokeni kwenye ndege mm -hmm. kisa na maana, hawajui, baadaye wakaamba jamani, mm. harufu, harufu imeleta balaa ya <laughs> kwamba wametoa harufu ambayo si nzuri. Huyu jamaa anaitwa Yehuda mm. alikuwa na mke wake na mtoto, wakaambiwa watoe kwenye ndege na wa, kwa sababu abiria wengine wamelalamika kwamba wanasikia harufu isiyokuwa nzuri na vilevile wakasema kwamba sio tu abiria, wafanyakazi wa kwenye ndege mpaka na rubani pia amesema kwamba amesikia hiyo harufu si sawa hata kidogo. Je, baadaye pengine, katika pekua yako, ilifahamika ni harufu ya nini? Hawajui, ni kwamba tumekuwa harufu mbaya wanasema. Sasa basi, wakaambia hebu tokeni kwenye ndege, mrudi hotelini, hii ndege hamtapanda. Mm -hmm. Lakini yeye huyu bwana amelalamika sana mm -hmm. Akasema yeye ametolewa kwenye ndege ile, si tu kwa sababu ya harufu, lakini kwa sababu yeye Myahudi, kabaguliwa. Ndivyo analalamika huyu bwana mm -hmm. Lakini shirika la ndege ya Amerika limelalamika kusema kwamba hapana walimtoa kwa sababu moja tu mm. Waabiria waliokuwa karibu yake wamelalamika kwamba yeye na mkewe na watoto walikuwa wanatoa harufu ambayo haikuwa mzuri kwa wakazi wote kwenye ndege walikuwa wamekaa karibu nao. mm. kwa hiyo basi amepatiwa ndege siku ya pili ya kuweza kumrudisha nyumbani kwake baada ya kupewa hoteli ya lale. mm. ili siku alotolewa kwenye kiti cha ndege inasambaa hiyo habari kwengineo. Kwa mkamiti unamjua Davido? Ndiyo. Davido amepiga vitu vizito akiwa pale O2 Arena na kule Uingereza, anakwambia ukumbi huu ameweka rekodi ya kuwa mwana msanii wa umri mdogo kutoka Afrika kuweza kujaza ule ukumbi ukiwa umejaa watu lukuki. Davido anasemekana aliweza kuuza tiketi elfu ishirini mkamiti mm. ambazo ndio idadi ya watu wanaweza kujaza kwenye ule ukumbi wa O2 Arena nchini Uingereza. Kwa hiyo Davido huko kutoka Afrika anakuwa ndio msanii wa pili kujaza ule ukumbi baada ya Wizkid mwaka jana kutoka mm. Nigeria Lakini kwa umri mdogo ameongoza na kuweka rekodi kwamba kwa kwa kwa kwa kwa ni yeye peke yake alijaza ule ukumbi. Bwana, sio mchezo mkamiti. picha za Instagram zimejaa watu basi, unajua akiwaimbisha mle ndani tusemeje? mm. Kudos Davido, kwa Davido. Bila shaka Tanzania, kumesamba habari za huzuni, picha za msanii ambaye amefariki, Salome Nonge maarufu kama Maabdul. Kuna picha zinasambaa akiwa na agwa rasmi kwenye kanisa la Mtakatifu Thomas Mburahati mjini Dares Salam, wako wasanii wengi maarufu wako pale, wamejazana Jot Monalisa, Steve Nyerere na wengine wengi wakionekana huko. Basi Mkamiti, mda unakimbia. Timu ya Kariobangi pia kule Kenya na tamba baada ya kuchukua ubingwa wa Spoti Pesa mchini Tanzania, wamekuwa ndio mabingwa wa Spoti Pesa na ndio tunakamilisha yale yanayotamba kwa baadhi kwenye mitandao ya leo. <laughs> mimi naitwa Mkamitiki Bayasi na, na mimi ni Sandey Shomari Kwarii.