Kutoka studio 15. Hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC, ikiwa Jumatatu tarehe ni nne mwezi ni wa Februari mwaka wa 2019, jina langu wananiita Harrison Kamau na langu jina anaitwa Sunday Shomari msikilizaji, nikiwa nimekusha jaa tele kama pishi la mchele ndani ya studio, ikiwa leo ni Jumatatu Februari 4 mwaka naoni elfu mbili na kumi na tisa, tayari mambo ni mengi, mambo ni moto moto hapa katika VOA Express. Tutaanzia moja kwa moja kuelekea kule nchini Kenya kuangalia ule mgomo wa wauguzi, hali iko vipi, na tu kutoka huko tutaangalia huko nchini Tanzania ambapo kweli kabisa, ambapo mauaji yamekuwa yakiendelea katika mkoa wa Njombe. Lakini uh, kwa kweli nini hasa hasa kiini ama nini kinachosababisha mauaji haya? Hapo awali tulisema ni imani za kishirikina, lakini kadiri tunavyoendelea kuhoji, nadhani tutatoa kiini kamili, baada ya kumaliza hao watu wote tuliowakamata. Na je, leo ikiwa siku ya saratani duniani, je, ni changamoto zipi? Baadhi ya changamoto zinazowakabili wanaougua saratani, bado gharama ni juu sana, ingawa kwa sasa NHIF imekuja kutusaidia, lakini inasaidia kwa kiwango tu, na bado madawa hizo za chemotherapy gharama yake ni juu sana. Hivyo ni vidokezo tu. Tuna mengi tuliyokuandalia pamoja na yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii vilevile, vile mziki ndani ya VOA Express, na tukiangalia pia maswala ya burudani na vilevile ushauri. Lakini kabla ya yote hayo, tuelekee moja kwa moja hadi nchini Kenya, ambapo naelezewa mgomo wa uguzi unaendelea ikiwa leo Jumatatu, na tunaungana moja kwa moja na Jamaa, Mze Mze Mze tu Kennedy, Kennedy Wandera. Wandera. Hebu tueleze hapa matatizo yako vipi, hali ikoje? Kwa sababu tayari wagonjwa kwa hospitali za umma inaonekana kwamba kuna athari zinaonekana zina, zinaanza kujitokeza kutokana na huu e, mgomo tueleze zaidi hapa. nam jamaa zangu nawafata vyema, kutoka Nairobi jinsi alivyoeleza Harrison. Uh, la, lakini ni kweli kwamba ulivyosema Shomari, mgomo umeanza rasmi Nairobi na majimbo mengine hapa nchini Kenya na hiki kinatokana na kwamba wauguzi wanaeleza kwamba hawajalipwa marupurupu ya mishahara yao jinsi walivyowafikiana katika mkataba wa kurejea kazini mwaka elfu mbili na kumi na saba Novemba mbili, na sasa wanaeleza kwamba hawatorejea kazini hadi wakati ule serikali kuu kupitia kupitia wizara uh, ya afya pamoja na serikali za majimbo kuweza kutekeleza hivyo. Na hebu tumsikilize leo huyu uh, waziri wa leba Ukuri Yatani ambaye amebuni jopo kazi la kuweza kuleta maridhiano kati ya serikali hizi na wauguzi anavyoeleza. Naam, huyo ni waziri Ukur Yatani, ambaye leo akizungumza na vyombo vya habari ameeleza kwamba ameunda jopo kazi ambalo ni la watu maafisa watatu walio na jukumu la kuweza kuwaleta kuleta pande zote zinazozozana katika mzozo huu wa utoaji wa, wa huduma za kiafya hapa nchini Kenya, na lakini anaeleza kwamba iwapo hizi pande mbili zote hazitoweza kujihusisha na mazungumzo haya, basi huenda pakawa na na, na, na athari kubwa zaidi kwa wananchi. Lakini alikuwa anazungumza wakati ambapo hapaja kuwepo na wawakilishi na kutoka ile eh, katika hii uh, sekta au huu uh, muungano wa wauguzi. Na hivyo basi yeah, kuonyesha kwamba hata anapoanza mazungumzo haya basi anaanza ana, mazungumzo ambayo hayajashiriki, ambayo wauguzi hawajashiriki na wameeleza kwamba hawata hawatashiriki mazungumzo kama hayo, lakini vile vile pia pamekuwepo na huyu mwakilishi wa wizara ya afya yaafya ambaye ni katibu mkuu, hebu tumsikilize anavyoeleza. we we we want industrial harmony that that is the the the only way we can assure the public that we are giving them what the president has promised. Na, uh, no. Peter tuma anaeleza kwamba sharti pa pawepo maridhiano na sharti pa pawepo na, na na umoja katika sekta ya afya iwapo serikali ya Kenya itaweza kuwafikia lile lengo la kuwa na huduma za afya kwa wote. Lakini huyu katibu mkuu wa chama cha wauguzi Seth Panyako amesisitiza kwamba hawatarejea kazini na hivyo basi hawatashiriki mazungumzo ya aina yoyote hadi wakati ule serikali na serikali za majimbo zitaweza kutekeleza mkataba uliotiwa sahihi mwaka elfu mbili na kumi na wa kurejea kazini ambao unawapa uwezo wa kuweza kupata marupupu ya fedha. Hebu tumsikilize anavyoeleza Panyako. Hii vile tumeanza, tunawaambia hii itakuwa pambano ya mwisho Dinyak anavyoeleza. Kwa, kwa, kwa hivyo mm, ni utata unaendelea kuigudika sekta ya afya, na nieleze kwamba mwaka elfu mbili na kumi na saba no, Kenya ilishuhudia mzozo wa aina yake, maanake miezi mitano wauguzi walisusia kazi na hiyo ikaleta athari kubwa katika sekta ya afya wa wagonjwa wakaumia sana, na sasa wanaeleza kwamba mpaka wapewe marupurupu ya kazi, na iwapo hilo halitofanyika, basi huenda huu ukawa mgomo ambao pia utakuwa na athari ya aina yake katika sekta ya afya nchini Kenya. Basi nafikiri Kennedy Wandera, itabidi swala hilo kulifuatilia kwa makini zaidi, kwa sababu kama ulivyosema tayari wauguzi e, hao wanataka kulipiza haya malimbikizi mali ya marupurupu e, ingawa kulikuwa na makubaliano yaliyofanyika e, Novemba ya elfu mbili na kumi na saba. Sasa inashangaza kuona maridhiano yale yalifikia wapi, mpaka kuja tena kurudi hapa tena walipofikia leo. Ni utata, ni utata ambao unaendelea kuigubika sekta hii. Maanake sasa wauguzi wanaeleza kwamba serikali haina nia, haina nia nzuri ya kuweza kujali maslahi yao, na wanasisitiza kwamba iwapo maslahi yetu basi hayatoweza ku, ku, kuwekwa katika mkondo tunaotarajia, basi sasa itabidi kwanza tutafute hayo masilahi, ndipo tutakaporejea kazini. Nakushukuru sana Kennedy Wandera kutoka hapo Nairobi, Kenya. Tutaendelea eh, kufuatilia suala hili. Sasa Harrison Kamau, niambie eh, baada ya kutoka nchini Kenya tuelekea wapi? Tunaelekea moja kwa moja hadi nchini Tanzania, tunapoendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na kumbuka yote yanapatikana pia kupitia www voa swahilicom. Basi, kutokana na mauaji ya watoto ambayo yamekuwa yakiendelea kwenye mkoa wa Njombe nchini Tanzania, watu takriban 28 tayari wamekamatwa kwenye msako unaoendelea kufanywa na maafisa wa usalama. Basi, muda mfupi uliopita, nimebahatika kuzungumza naye Renata Mzinga ambaye ni kamanda wa polisi mkoani Jombe ambaye nimeanza kabisa kwa kumuuliza iwapo wamebainisha kiini na madhumuni ya mauaji hayo. Hebu tumsikilize. Kiini cha mauaji mpaka sasa bado, kwa sababu ndio tunaendelea na mahojiano. Hapo awali tulisema ni imani za kishirikina, lakini kadiri tunavyoendelea kuhoji nadhani tutatoa kiini kamili baada ya kumaliza hao watu wote tulio wakamata. Ukiangalia mauaji ya watoto wote saba, kuna kuna vini mbalimbali, na wengine kugombana sina katika familia wameamua kuelimineti watoto, na kuna wengine bado unaendelea kuangalia gani kwa sababu wazazi bado hawatoi taarifa kamili kabla ya kifo, na baadaye tukishaokota watoto ndio wazazi wanajitokeza. Kuna umri fulani, yani wale watoto wote ama waathiriki labda ni wa miaka fulani hapo ambao wanauawa? Watoto wote waliouawa ni kati ya miaka mitatu mpaka kumi na mbili. Kando na waganga ambao ni miongoni mwa washukiwa wa... hebu tueleze washukiwa wengine hawa, ni wafanyabiashara ni viongozi ama ni washukiwa aina gani? hilo bado hatujabainisha, lakini tumeendelea kujikita kwenye waganga hasa wale wanaopiga ramli chonganishi na wale ambao wanafanya shughuli za kusema wanatoa wachawi huko ndio tulizikojikita kuwakamata, na wale wengine wasio washukiwa, watuhumiwa kamili kabisa, ambao tumepata taarifa kuwa wametenda makosa hayo. Na kuna maeneo fulani labda kwa majina, miji fulani ambayo imeathirika zaidi? Matukio yote haya yako wilaya ya Njombe na halmashauri ya Makambako. Hakuna hizo wilaya zingine zote, hakuna matukio kama haya. Kuna uhamasisho ambao unatolewa na vyombo vya usalama kwa wananchi, ili kutoa taarifa zaidi na labda kuleta usalama katika eneo hilo kuna uhamasisho na tunaendelea kutoa wito kwa wananchi wote wa Njombe ili watupe taarifa zozote ambazo zitaweza kusaidia kumaliza tatizo hili, na tunahamasisha kupitia vyombo vyetu vya habari vilivyopo hapa Tanzania, pamoja na redio zetu ambazo ni local radios za mkoa wa Njombe, ambazo zinamfikia kila mwananchi, hata yule aliyeko kile kijijini, ambaye hawezi kuona taarifa hata za kwenye tv na vinginevyo. Basi ni huyo ni Renata Mzinga um, ambaye ni kamanda wa polisi mkoani Njombe akizungumza na mm -hmm, VOA Express muda mfupi uliopita. Basi tuelekee kwenye habari za dunia. Vijana 17 miongoni mwao wanawake wawili waliokuwa wamekamatwa kwa madai ya kuwa washukiwa wa kundi la kigaidi la Al-Shabab wameachiliwa uhuru na mahakama ya Kwale nchini Kenya. Washukiwa hao wakati ya umri wa miaka 18 na 28 walikamatwa Januari 28 na mwaka huu na kufikishwa mahakamani ambapo maafisa wa polisi waliomba wapewe muda zaidi ili kukamilisha uchunguzi wao, lakini akitoa uamuzi hivi leo, hakimu wa mahakama ya Kwale Dominika Nyambu amesema polisi hawakutoa ushahidi wa kutosha kuhusisha vijana hao na ugaidi. Tangu shambulizi la kigaidi la Dusit jijini Nairobi lililoua watu 21 na, na wengine kujeruhiwa, serikali ya Kenya imekuwa ikifanya msako wa kuwakamata washukiwa wa kundi haramu la Al-Shababu. Mtu mmoja mwenye silaha amempiga risasi na kumua meneja wa bandari inayomilikiwa na Dubai katika eneo linalojitawala la Puntland nchini Somalia. Mohamed Dahir, afisa wa usalama katika eneo, ameliambia shirika la habari la Ufaransa AFP kwamba mtu mwenye silaha amempiga risasi na kumuua Paul Anthony Formosa ambaye alikuwa meneja wa mradi wa ujenzi wa DP World. Aliwawa ndani ya bandari na majeshi ya usalama pia yalimuua muuaji huyo hapo hapo. Kundi lenye msimamo mkali wa Kiislamu la Al-Shababu linadai kuhusika na shambulizi la leo Jumatatu huko Bosaso, msemaji wa operesheni za jeshi za Al-Shabab Abdesiasi abu Musabu aliambia shirika la Reuters kwamba tunahusika na operesheni hiyo. Uingereza pamoja na Spain, Ufaransa, Sweden na Denmark leo wametambua kiongozi wa upinzani wa Venezuela Juan Guaido kama rais wa muda wa taifa hilo la Amerika Kusini. Nchi za Ulaya zinaitaka Venezuela kuitisha uchaguzi wa rais haraka iwezekanavyo ili kumaliza matatizo yake ya kisiasa na mzozo wa kibinadamu. Waziri wa mambo ya nje wa Uingereza Jeremy Hunt ameandika ujumbe kwenye Twitter unaosema Nicolas Maduro hajaitisha uchaguzi wa rais ndani ya siku nane tulizoweka, hivyo basi Uingereza pamoja na washirika wa Ulaya hivi sasa wanamtambua Guaido kama rais wa muda wa kikatiba hadi uchaguzi kamili utakapofanyika huko Venezuela. Jeshi la Ufaransa lilisema kwamba limesaidia kuzuia msururu wa magari makubwa 40 yaliyokuwa yanaingia kaskazini mwa Chad yakitokea Libya. Wizara ya ulinzi ya Ufaransa ilisema hii leo ilitumia ndege za kivita aina Mirage 2000 kufanya mashambulizi ya anga kwenye kundi lenye silaha katika malori hayo. Jana Jumapili, jeshi lilisema uingiliaji huo ni kujibu ombi kutoka kwa maafisa wa Chad. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, ambapo naona Sunday, naona umejiandaa kabisa kutuelezea ushauri leo kama leo, leo, ni... kama unavyojua Februari 4 ni siku ya kimataifa ya duniani ya kuadhimisha siku ya ugonjwa wa kansa. Sasa hii leo ikiwa ni siku hiyo ya kimataifa duniani ya Februari 4 mengi yanazungumza kuhusu kupambana na ugonjwa huu, na ugonjwa huu na juhudi za kuzuia pia ugonjwa huu kuweza kusambaa. Sasa baadhi ya ripoti mbalimbali zinazungumza na, na mwenzetu kule Mombasa, Amina Chombo alipata nafasi ya kuzungumza na Dr Ris Kasumani katika ushauri muhimu kabisa kuhusiana na ugonjwa huu, tumsikilize. kitu kimoja ni kuwa saratani zetu zinagunduliwa wakati hiyo saratani huwa inaenea Eh, kwa stage ambayo iko ya juu, na hii ni kwa sababu watu wetu wa Kenya hawana ujuzi bado kuhusu hizo saratani na hawaendi kwa hospitali wakati inatakikana. Kwa hivyo by the time wanaenda huwa inachelewa sana. Kitu kingine ni hata wakifika hospitali, tumeona kuwa hospitali hizo ndogo ndogo, the health workers pale hawana ujuzi ya kiasi nzuri ya saratani, na wanaanza kutibu kama infections ama kama magonjwa mengine, na kumbe ugonjwa inaendelea. Kitu cha tatu ni kwa hata wakifika hospitali uh, na wanaambiwa kuwa matibabu inahitaji kuanzishwa uh, bado gharama ni juu sana ingawa, kwa sasa NHIF imekuja kutusaidia, lakini uh, inasaidia kwa kiwango tu, na bado madawa hizo za chemotherapy gharama yake ni juu sana. Kwa hivyo, uh, itakuwa nzuri kama serikali ikiingia kwa uh, kufanya bei za hizo madawa kwa chini, shida. Okay, na vipi mtu anaweza uh, yule ambaye ana maradhi haya akaji manage kwa sababu umezungumzia kusiana na lifestyle na vyakula vitu kama hizo kitu cha kwanza ni of course ina inabidi ya kuja hospitali agunduliwe kuwa kuna saratani, alafu pia tugundue ni saratani ya aina gani na tuanze matibabu yake. Mm -hmm. lakini nyumbani lifestyle ni muhimu pia. Uh, kila mtu anatakiwa aishi uh, kwa healthy lifestyle. Uh, si kwa saratani tu, hata magonjwa mengine pia inasaidia kuwa na mazoezi ya kutosha uh, kula vyakula uh, nzuri kama zile ambazo ziko na mboga na uh, matunda nyingi uh, tusiwe tunatumia Uh, vyakula zenye mafuta nyingi na red meats nyingi, hizo ni mambo mazuri. Tusiwe tunavuta sigara, tusitumie pombe kwa uh, hali ya juu sana. Hizo zote zinasaidia. Asante uh, sana, ushauri maridhawa kabisa huo. Ikiwa leo ni siku ya kansa duniani, msikilizaji, kutoka hapa VOA Express Washington DC, kama unasikiliza matangazo hayo sahau kushare na mwenzako pale kwenye Facebook. Mambo pia yanaendelea hali kadhalika kwenye mtandao wetu www.voaswahili.com. Sasa basi, kama unajua wewe unapenda sana kucheza muziki na unakwambia Express bila muziki bado haijakwenda na Kamau bwana, napenda na sana mziki, najua kweli kabisa. Na unajua, mwaka unavyoendelea kuna ngoma motomoto moto, zingine za mwisho mwisho wa mwaka uliopita <gum> na sasa hivi tunavyozungumza, lakini tunaelekea nchini Uganda ambapo ngoma inayoanguka sasa hivi ni same way yake Lydia Jasmine akishirikiana uh, na Geosteady. Pata mambo mazito, vitu vizito kwelikweli. haya Nakwambia ni mambo mazito mazito kutoka hapa Washington DC, yani Uganda, vitu vinaanguka hivyo Sunday, mm. unasikia Jasmine anavyoanguka kitu anasema, yani ikiwa Jumatatu hakuna mambo ati kwamba ni Jumatatu, mambo yanaamka, mambo mazito mazito wanasema sehemu Lydia Jasmine na Geosteady kutoka UG, mambo ni mazito kweli kweli. Sasa basi inakoja, hebu niambia mambo yanayoendelea sasa hivi Sande, hebu uh, tuan kwanza, tueleze mwisho wa wiki umekuisha, kulikuwa na mengi yamefanyika kwenye fani ya spoti na vilevile vile burudani. Ni baadhi ya yapi tunayohitaji kuyajua? Ni mengi sana ambayo yameendelea kabao mwishoni mwa juma. Basi moja kwa moja tukiangalia yale yanayotamba, e, katika masuala ya burudani, hali kadhalika michezo. Rapa mmoja anaitwa Shaya bin Abraham au Joseph maarufu, wengi wanamjua kama 21 Savage. Unamsikia huyu rafa? Unamsikia mara nyingi, basi tunasema sababu hivi sasa anashikiliwa na mamlaka ya uhamiaji hapa Marekani au ICE. Kisa na sababu. Kisa na sababu. Anasema kwamba huyu bwana si raia wa Marekani na ameishi kinyume cha sheria na kupoteza kibali chake, yani viza yake imeisha tangu mwaka elfu mbili na sita, wanakwambia. Wanasema aliingia Marekani elfu mbili na tano, kutoka mdogo tu, akiwa na miaka kumi na mbili akitoka Uingereza. Sasa hivi sasa wewe niambia, amekaa miaka kumi na mbili mpaka sana miaka ishirini na sita miaka kumi na nne anaambia mjomba. Ah, we ulikuja na visa, visa imeisha, ameshapata sifa. Mbona bado upo mjini hapa? <laughs> Lakini katika mitandao mingine kama seen wanasema meshawi kumhoji suza nyuma, akiwa ameongea kwenye mahojiano nao akijitambulisha kama hapo Jana wa Atlanta, Georgia kule, kulikokuwa na Super Bowl sasa yeah. <laughs> <laughs> sa. Ukizungumzia hiyo Atlanta, Georgia, tuje huko Atlanta, Georgia ndio ambako mambo jana, hapa Marekani, macho masikio, dunia yote ya Marekani ilikuwa Atlanta, Georgia kwenye fainali ya ule mpira wa Marekani super kila mtu alikuwa akisubiria mm hapo -hmm. Jana ile fainali wakutanisha hao New England Patriots na LA Los Angeles Rams Yee, ambapo sana. Basi vijana wa kutoka Boston ambako huyu bwana ndiye anakoishi kama o alikotokea huko New England Patriots, waliibuka washindi kwa mara ya sita na kubeba kombe la Super Bowl. Ama kwa hakika watu wa New England, watu huko kwao, kama wamefurahi sana uh -huh. Lakini kwa ujumla watazamaji wenyewe waliokuwa hapa Marekani wanasema hii ilikuwa boring, yani Super Bowl ambayo hawakuipenda kabisa. Wanasema haikuwafurahisha, maana wameshazoea Super Bowl kuna zile touchdown touchdown. Maanake ni kwamba ukiweka mpira ule kufunga goli, pop pointi saba zimeingia mara moja. Sasa Super Bowl hii magoli nakwambia machache kweli kweli, magoli 13 ya Patriots kwa matatu yao magoli ni machache mno, lakini Sawa, mmeweka historia mara ya sita, mnachukua kombe new England, alafu, mara, alafu kocha ni kocha mkubwa kuliko wote kwa umri miaka 66 kocha wao. Alafu kuna mchezaji mahiri kabisa Tom Brady ambaye anaongoza Patriots miaka 41 mchezaji kotabeki, mtu mzima, lakini ameweza kufanikisha timu yake kuchukua tena ubingwa wa Super Bowl. Mm -hmm. Kwa hakika hongereni watu wa new England kwa ushindi mzito, ingawa dunia hapa haijawapa sapoti kubwa, lakini tutafanyaje? kutoka huko sasa kwenye Super Bowl tunaangalia kwenye uwanja mwingine wa soka. Man United wamepiga ushindi mwishoni mwa juma goli moja kwa bila dhidi ya Leicester. Patriki pale naona mambo yake, alikuwa roho yake ilikuwa nyeupe kabisa, amefurahi sana. Na kocha wa timu hiyo basi wanakwambia amekwenda mpaka Lyon, Ufaransa, kuangalia game ya PSG dhidi ya Olympic Lyon, ambao PSG walipigwa mbili moja, lakini kocha huyo amesema amekwenda kule kuangalia kabisa vile vile kwamba wapinzani hawa PSG watakutana na Man United, unaona katika 16 bora ya UEFA Champions League hiyo tarehe kumi na mbili kwao, anaangalia vizuri, aone mambo yatakavyokuwa, jinsi timu yake itakavyoweza ya kupambana. Kwa hiyo Manchester imekaa sehemu nzuri sana. Ukija Tanzania, upande wa Tanzania ni majonzi kwa mabingwa nchi hiyo, Simba ya Tanzania ilikuwa imeenda Masri kule Alexandria ya kupambana ya Alawi. Kule simba ilipigwa goli tano. Oh, sasa washabiki wa simba wamekuwa <laughs> wakishaniwa mwishoni mwa juma, wakizungumzwa hamsa hamsa hamsa hamsa. Lakini sasa basi kocha wao wakahojiwa wakasema wa jamani, e tumefungwa kweli, lakini mi nafikiri huu si mwisho. Makocha na baadhi ya washabiki wa timu hiyo wamekuwa wakizungumza kwenye mitandao ya kijamii kwamba watarudi tu, kwa sababu kule sio mwisho wa mchezo kupiga goli tano. Wakati huo Kenya, Gor Mahia wamefanya vitu vizito, wamempiga Zamalek ya Misri bao nne kwa mbili pale nchini Kenya. Kwa hiyo Wakenya oh, kule wanasema inawezekana, bwana Wamisri awafungiki vipi? Sio mchezo, si mchezo, si mchezo na kabisa kwelikweli na vilevile mm, vile mwisho kwenye maswala ya filamu nikiangalia, kuna filamu moja inaitwa Juliana kutoka Tanzania so, kwamba si filamu hiyo inaoza maswala ya ukimwi, imepata ushindi au tuzo ya prestigious African Awards kwa mwaka elfu mbili na kumi na nane kule Hollywood, kwa hiyo nafikiri mambo yanakuwa yakienda eh, uh, hivi hivyo yakitazamua basi. Nirudi kwa wakamao, baada ya kuangalia maswala ya Bundesliga na michezo. Asante sana Sunday, Shomari, nafurahi sana kwanza uliposema mambo ya Patriots na vile vile ukasema mambo ya Gor Mahia ndivyo mambo ile na mambo ya Man U. Yaani inaonekana weekend yenyewe ilikuwa nzuri, ilikuwa ni weekend safi sana. Tukitumai mambo yataendelea. Unajua hata hali ya joto hapa pia imebadilika. Mm. Kuna joto kidogo. Lakini kuna swali tulilokuuliza wewe msikilizaji wetu tukauliza ni kipindi gani cha VOA unachokipenda zaidi? Naona majibu ni mengi sana. Naanza naye Eric Agande anasema maswali na majibu ndio kipindi anachopenda, na maswali na majibu imesajwa kwelikweli, hapa sio kidogo. Nama nachipia Jivraselasuluango anasema kipindi cha maswali na majibu nakitumia, nakipenda sana kipindi hiki. Kuna jamaa anaitwa Ntakirutimana Ismaili anasema taarifa ya habari anapenda sana. Huyu Goldson Timoth anasema maswali na majibu, bwana tatizo, anasema mna bana muda wake, ongezeni muda. nafikia Abdul Shakur, itabidi aangalie haya mambo. Rashid Jafari anasema vipindi vyote safi sana. Daniel anasema mimi napenda sana kipindi cha matukio ya Afrika siku ya Alhamisi na kipindi cha maswali na majibu na kipenda mno. Haya, kuna Nabir na anasema uwepo wenu tu, napenda sana uhabarishaji wenu na watangazaji mahiri. Rashid Jafa anasema mimi vipindi vyote navyona ni vizuri sana vina tatizo lolote. Vilevile Emanuel Noe naye anasema vivi, hakuna kipindi kibaya, vyote <laughs> ni vizuri na ndio maana tunaisikiliza VOA. Hawa Rashid na na Emanuel wanafanana. Sami wa Masebu anasema anatokea Kwale, Kenya, anasema anakipenda sana kipindi cha Live Talk kila Ijuma, bila kusahau huyu na mwingine. Ni Frank Shuko Shakshiku akiwa Kahama, anasema mi napenda maswali na majibu. Eh, Jofrey ongera na sama maswali na majibu. Mwingine huyu Isa Pelia anasema anapenda kipindi cha duniani leo kwenye televisheni bila kumsa condition, anasema anapenda salamu na muziki, hasa ikaletwa na Kenneth Bwire. Haya mambo ndivyo alivyo, ni majibu mengi sana kutokana na, na wewe msikilizaji, tunashukuru sana kutoka hapa VOA Washington DC, karibu sana Patrick Ndwimana. amejaa tele kama vizito kuangusha vitu, la vitu, vitu, vitu. vitu. vizito sana patriunavyo. yeah, mtandaoni, mitanda kwenye mitandao kuna nini Patrick? Nashukuru na sana ndugu zangu kunikaribisha. uh, mitandaoni kweli, habari nyingi ni habari za michezo hmm. na uh, mwenzangu Shomari kagusia uh, manu kagusia Super Bowl. Mi nimejitahidi kuangalia Super Bowl jana, lakini sikuelewa kinachoendelea mm -hmm. na hakika kweli niona kwamba mchezo ulikuwa haukufurahisha. mm -hmm. umegusia suala la kocha ambaye ana umri mkubwa, lakini na huu kocha wa Los Angeles Rams ana umri mdogo anaitwa nah. Sean McVay. mm -hmm. ana miaka thelathini na tatu. Haya, tukienda kwenye fani ya michezo. mm -hmm. Simba <laughs> hamsa, hamsa. <laughs> ukijumuisha na kuwa ashara <laughs> Kuna mzee mmoja ambaye anaitwa Akili Mali. Huyu ni mzee kutoka Yanga, timu ya, uh, timu wapinzani, ya, wa wapinzani wa Simba, timu ya diligongo. Yanasema Yanga wamekwenda huko Masri kufanya utalii, wala sio kucheza, na akushtushwa na kipigo <laughs> akushtushwa <laughs> na kipigo kabisa. Yanasema hawakwenda kucheza, wamekwenda kufanya utalii. hmm. Haya, upande wa ligi ya Uingereza hmm. mambo sio mazuri kwa Ma, ma, ma, wapenzi wa Arsenal, mashabiki wa Arsenal maki meona kwenye mtandao mm, jamaa wanafanya mchezo wa kuigiza jamaa, na anajifanya naumwa, anakwenda hospitali, amevaa jezi la Arsenal, alafu anakuja jamaa kama vile ni muuguzi mm -hmm, anamuuliza "What's wrong? What's happened?" mm -hmm, jamaa ameumia kwenda na majeraha anasema, mm -hmm. oh, ndio, ndio kawachapa mabao matatu mwenyewe sasa. <laughs> Video jamaa. Sasa huyu muuguzi anasema hey, anamwambia mwenzake hey, <laughs> Mashabiki wa, wa, wa Arsenal wanauma ugonjwa wa Aguero. Haya, tukienda huko Tanzania ni kwamba Wema Sepetu mm, amepoteza uh, uh, wait, amepoteza kilo sana, amekonda sasa mm, watu wanajiuliza nini kimetokea. Ye anasema sio kukatwa utumbu kama watu wanavyofikiria, mm, ni msongo wa mawazo, yani stresi imekuwa nyingi mpaka mm, akapoteza kilo, amepoteza na amekonda sana kutokana na ile sakata lilofikia picha zake zikatamba mtandaoni, mm, sa kwa hiyo ukitaka kukonda uwe na msongo wa mawazo. Haya, na leo tunasherekea miaka 15 ya Facebook, Facebook, yeah. Yani, ni kwa watu wa Facebook Facebook wote wanaotakia happy 15th anniversary ya Facebook. Bila shaka, bila shaka shukran sana Ken Patrick Duimana, tunakushukuru, tunakamilisha express langu, jina ni Sunday Shomari langu horizon, kama hao hadi kesho sana, wakati kama huu, kwa heri na we, na jioni njema popote ulipo.