kutoka studio kumi na tano hii ni VOA Express. Karibu mpenzi msikilizaji, katika matangazo ya VOA Express ya leo Februari 14, mwaka 2019, anayokaribisha hapa studio, jina langu ni Patrick Ndwimana. Na msikilizaji, ikiwa ni saa mbili na nusu za asubuhi hapa Washington DC, saa 9 na nusu alasiri kule Afrika ya Kati, kumi na nusu jioni Afrika Mashariki, ndani ya nyumba ikiwa leo Februari 14, kama alivyosema Patriki, siku ya wapenda nao duniani, Valentines Day. Jina langu ni Sunday Shomari, nimekwisha jaa tele Patriki, kama pishi la mchele. Naam, umezungumza kwamba leo ni siku ya wapenda nao. Bila shaka, siku hii kuna watu wengi wanaisherekea, lakini vilevile vile kuna mkanganyiko wa hisia kuhusu maana ya siku hii kabisa. tutapata mengi katika Express leo, lakini vilevile vile tutakuwa huko Rwanda kujua kina kinachoendelea kuna mkutano wa mawaziri wanaohusika na maji eh, nini tena tutakuwa nayo katika Express leo. Uh, Sunday vilevile tutaangalia kule nchini Nigeria. Unajua zimebaki siku ngapi? Siku moja, ijumaa, jumamosi wanapiga kura kumchagua rais ajaye wa nchi hiyo. Tayari kivuguvugu linazidi kupata moto, wananchi mm -hmm. wanasema nini? Hali iko vipi? Tutaongea na mwandishi wetu kule Collins Nosa kutueleza zaidi, lakini bila kuchelewa tusikilize Wakenya wanazungumza nini kuhusu Valentine Day. Uh, mimi growing up nimeona Valentine ikiwa ni na nimeona watu wakinuliana maua, nimeona so nilitamani sana growing up kwamba nakuja nunua maua at least pia mimi. Super, haya basi mengi sawa, zaidi ni katika ayo, hoja kwa hoja hoja nini shaka, watu wanazungumza tafsiri ipi wanatoa kuhusu siku hii nao ya wapendanao. Sawa. Haya basi Sunday. Eh, basi uwanja e, moja ni wako moja, tusipoteze wakati leka hadi huko Nigeria kwa Collins Nosa, atueleze hali ilivyo kuhusiana na maandalizi ya uchaguzi mkuu nchini Nigeria siku ya Jumamosi. Collins, tueleze hali ikoje kwa sasa hivi huko Nigeria Collins, kabla ya kufika mwisho wa mambo jana ilikuwa mapatano, mpango wa kusahihisha mkataba wa amani baina ya wagombea urais wa patao sabini na tatu. Alikuwepo katibu mkuu wa Jumuia ya Madola, rais marais jamani, Nigeria ma Tanzania uh, pamoja na wawili kutoka Nigeria Nijeria, uh, Abdusalam Abubakar na General Geneal Yakubu Gowon. Hatua hiyo ni kwa kila mgombea urais kuweza kuthibitisha au kutoa uhakikisho wa kuwepo wa amani Uh, wakati wa uchaguzi kuendelea. Uh, hii inatokana na hali kama wiki mbili iliyopita hadi uh, jinzi ambaye watu walikuwa wanasemasema na ilichochea ili uh, kutotendana. Kwa hiyo eh, unavyoona Collins, baada ya mkataba huu kusainiwa kulikuwa na wasiwasi kwamba pengine kungekuwa na mtafaruku au ghasia baada ya uchaguzi. Ndio maana ilionekana ni muhimu sana kuwepo mkataba. Au ni kwa nini hasa kulikuwa na umuhimu wa huu mkataba kuweza kusainiwa mkataba huo? Ni kwa sababu ya kuwepo wa hali mbaya sana ya vurugu kunaweza kutokea, lakini hakuna shida Ijapokuwa uh, kuna matokeo hadharani uh, ya watu uh, kuwa na hofu okay, ya uwezo wa uchaguzi kuahirishwa, lakini sasa hivi kuna uh, ahadi kutoka timu ya uchaguzi uh, Profeso Mahmud kusema uchaguzi uh, ukaendelea kama ilivyopangwa na Rais mwenyewe Muhammadu Buhari ametoa uhakikisho ya kwamba hakuna yeyote iwezayo kusumbua uchaguzi na kwa kila mgombea viti kukumbuka kwamba ijapokuwa wanawakilishi vyama vyao mbalimbali mbali, chama kikuu pekee ni Nigeria yenyewe. Na mpaka hivi sasa wapiga kura, wananchi kwa ujumla, pengine kuna changamoto zote ambazo unaziona au hali iko vipi kwa wapiga kura wenyewe ambao wana wagombea wengi kama unavyosema, sabini na tatu vyama na wananchi wenyewe wanasemaje? Hakuna matatizo. Um, sasa mambo yako safi. Uh, mambo poa, naweza kusema hivi kwa sababu kufuata uh, hmm. na um, viongozi wa taifa katika daraja mbalimbali, marais zamani, viongozi wa kijadi na wakuu katika mashirika ya usalama ambayo wameshasafishwa uh, wamejitolea kuonya kwamba iko lazima kwa uchaguzi huu kufanyika katika hali pasipo pa ukatili na uh, kuwezekana kuwa hakikisho wa kwamba watu wakishatoa wa kura uh, kutakuwa pia, eh, nafasi ya kuamini kuwa na uaminifu wa kura yao itahesabiwa, na matokeo ya kura eh, lazima ifuate mahitaji ya watu. Asante sana Collins, Nosa, eh, na kushukuru kwa muda wako kutoka huko nchini Nigeria. Hali ndio hivyo, uchaguzi ukiwa unaelekea kufanyika eh, hapo siku ya Jumamosi. Haya basi, moja kwa moja tunaelekea wapi, mze Patrick? Tunaelekea mjini Kigali huko Rwanda. Katika laini ya simu tunaye Silvanus Karemera. Silvanus Karemera, karibu Express. Um, Kigali kuna mkutano unafanyika, tumeambiwa ni mkutano wa mawaziri wa maji kutoka nchi kadhaa za bara la Afrika. Hebu tupe mengi kuhusu mkutano na nini hasa um, makusudio ya mkutano wenyewe. Naam, asante Patrick, asante uh, asante sande Shomali, na asante msikilizaji wa VOA Express. Moja kwa moja kutoka Kigali ni kwamba uh, mkutano huu umekuwa ukiendelea kwa takribani siku mbili na bado unaendelea, na kinachojiri hapa ni kwamba uh, mawaziri hawa wanakuna vichwa kuangalia, je, tatizo liko wapi, kuhakikisha kwamba tatizo la maji linakomeshwa kabisa katika miji ya Kiafrika, lakini Afrika kwa ujumla. Na kilichojiri ni kwamba wamegundua kwamba kumbe pamoja na kwamba kuna kiasi kidogo cha maji katika ulimwengu huu, lakini hata hicho kiasi kidogo cha maji kinachopatikana bado watumiaji wake wanakutumia vibaya, kwa sababu si siri tena kwamba katika miji mikuu ya uh, nchi za Kiafrika, maana ni hata katika hii miji yetu, kanda yetu ya Afrika mashariki na kati, kuna tatizo hili la mgao wa maji, kwamba mgao labda maji labda anatoka labda, labda, labda, labda usiku wa manane, saa ngapi usiku, uh, labda mara moja kwa wiki, lakini hata hayo kidogo yanayetoka ni kwamba watu hawayatunzi vizuri, kwa sababu wanayaharibuharibu bulebure, lakini vilevile tatizo la pili ni kwamba hata maji yenyewe yanayotoka hayo hayajawa na usafi wa kutosha, kwa kiasi kwamba yasiwe na tatizo kwa watumiaji. Maana yake kuna, kuna, kuna, kuna mifano iliyotolewa kwamba, uh, vyanzo vya magonjwa ya hapa na pale vimekuwa vikitokana na maji yasiyo salama. Kwa hivyo kinachoendelea hapa ni je, nini kifanyike? Uh, serikali zinaeika ugani cha pesa kuhakikisha kwamba hata hayo maji kidogo yanayopatikana ya basi yawe ni maji yenye kuleta manufaa na si maji ambayo yanaleta karaha kwa wananchi wa, wa, wa nchi hizi za Kiafrika. Eh, mkutano huu unafanyika mjini Kigali. Uh, hakika Rwanda inapata matatizo, changamoto kubwa ya kuweza kugawa maji ya kutosha kwa uh, wa, wananchi wake. Sijui leo hali ikoje uh, uh, wakati huu uh, niseme tu kwamba kwa kweli ukiangalia kinadharia, Rwanda ina maji, kwa sababu kwa mfano ukiangalia mkoa wa, wa, wa, wa, wa mashariki unaotokana na Tanzania, jimbo la mashariki lina maziwa tisa, na hicho ndicho kinacho wakanganisha wananchi wa wa kwamba, kwa, ukichukua mkoa mmoja nakuwa na maziwa si mito, maziwa, maziwa tisa, inakuwaje watu wakose maji? Na hayo maji yanayopatikana, inakuwaje yasiwafikie yasi uh, walengwa wa, wa katika muda ambao unaotakiwa? lakini Uh, shirika la ugavi wa maji hapa limekuwa likidai kwamba miundo mbinu ambayo imekuwa ime, ime, ime ikitumiwa ilijengwa zamani zama kabla ya Kigali kuwa na wakazi wanaokaribia kufikia sasa milioni moja na nukta sita hivi, na wanachokisema ki, wanacho sasa kwamba ni kwamba hivi wanatakiwa kuwekeza katika miundo mbinu ambayo ni ya kisasa na kuhakikisha kwamba yale mabomba ya maji na vyanzo vingine vya maji maji yanapatikana kwa wingi, lakini bado hilo limekuwa ni wimbo katika vinywa vya viongozi, bado halijapatikana. Na ukiangalia kwa mfano katika mitandao ya Twitter na hii mitandao ya, ya ya Facebook na mitandao ya kijamii wananchi wamekuwa wakijaribu wa Uh, kutoa ma matamshi hapa na pale, wakiliomba shirika hili la ugavi kuhakikisha kwamba changamoto zao zinajibiwa, lakini serikali kama serikali inasema kwamba miaka mia tatu, lakini kinacho, kinacho, kinacho kitu ambacho bado ni changamoto ni je miaka hiyo imetekelezwa ama la. Kwa hivyo ni swala ambalo nalenyewe limekuwa ni sehemu ya majadiliano ya mkutano huu wa mawaziri kutoka mataifa ya Kiafrika, na hatujui labda katika mkutano huu labda kutapatikana suluhu gani, lakini niseme kitu kwamba mpaka tunavyozungumza sasa hivi wanaendelea kulizungumzia swala hilo. Basi Karemera, endelea kufuatilia mkutano huo na uh, utatupa mengi zaidi hasa maadhimio yaliyochukuliwa katika mkutano wenyewe. tunakushukuru sana. Na sasa basi tuelekee kwenye habari za dunia. Baraza la Uwakilishi Marekani linalodhibitiwa na Wademokrat limemkemea rais Donald Trump jana Jumatano na kupiga kura kusitisha msaada wa jeshi la Marekani kwa ushirika wa Saudi Arabia wanaopigana nchini Yemen. Kura ilikuwa 248 kwa 177. Ni mara ya kwanza kuwahi kutokea kwa bunge kutumia sheria ya War Powers Act. Hatua hiyo sasa inakwenda kwenye baraza la Seneti ambalo lilipitisha hatua kama hiyo mwishoni mwa mwaka jana na kubainisha uwezekano wa mvutano wa White House. Marekani imekuwa ikitoa msaada wa kipelelezi na kiufundi kwa ushirika unaoongozwa na Saudi Arabia, unaopinga unaopigana na waasi wa kiudhi wanaoungwa mkono na Iran nchini Yemen. Mradi wa takriban mwaka mmoja uliolenga kusaidia Somaliland kukuza uhusiano wake wa kibiashara na Ethiopia unamalizika. Viongozi wa juu wanatumaini kwamba msaada zaidi utanyanyua uchumi wa nchi hiyo na kuimarisha nguvu yake katika Pembe ya Afrika, eneo ambalo limeshuhudia mabadiliko ya haraka mwaka 2018. Taasisi yenye makao yake London inayohusika na juhudi hizo ilisema Jumanne kwamba warsha na ushauri kwa viongozi wa kiuchumi wa Somaliland Utamalizika hivi karibuni. The Trade and Investment Advocacy Fund inasaidia nchi masikini sana duniani kuendeleza uhusiano wa kibiashara tangu mwanzoni mwa mwaka 2018. Wamefanya kazi na viongozi mbalimbali kutoka Somaliland kupatikana mikataba na maendeleo ya kiuchumi na Ethiopia. na mamia ya waandamanaji waliandamana kwenda National Palace katika mji mkuu wa Haiti Port-au-Prince, jana Jumatano, kuwasilisha ujumbe kwa Rais Jovenel Moise kwamba muda wake wa kuondoka madarakani umefika hasira na kuchanganyikiwa zilizoonyeshwa na zimeungwa mkono na maelfu ya watu ambao wameandamana nchi nzima kuelezea masikitiko yao pamoja na hasira kwa rais na serikali yake tangu februari 7 watu wanaelekea national palace ili rais aweze kuona kwamba watu wanampinga watu wanamwondoa madarakani na tutakaa mbele ya makazi yake kumwonyesha kwamba majukumu yake ya kuongoza nchi yamekwisha Aung San Suu Kyi haonekani kushinda kwenye mabadiliko yoyote kwa rasimu ya katiba iliyoandaliwa na jeshi la Myanmar licha ya kuanzisha changamoto yake kuhusu majukumu ya kisiasa, wachambuzi wanaeleza chama chake cha kiraia cha National League for Democracy NLD, ambacho kinadhibiti bunge, wiki iliyopita kilishinda kura ya kupanga kamati ya kufanya mabadiliko kwenye suala hilo, lakini waangalizi wanasema hiyo ilikuwa ni hatua rahisi ya chama kupata hati zenye kurasa takriban mia mbili zinahakikishiwa na wanajeshi robo ya viti vyote katika bunge na kuwapa uwezo wa kupinga mabadiliko yoyote ya katiba ambayo yanahitaji asilimia 75 ya kura ili kuweza kupata. Hii inamaanisha NLD ambao wapo wengi kutoka kwenye ushindi wa kishindo wa 2015 kwa sasa hawana sauti pale inapokuja swala la kumzuia Suchii kuwa rais na kuruhusu jeshi kudhibiti wizara muhimu. Hii ni VOA Express ukipata moja kwa moja kutoka studio ya Sauti ya Amerika hapa wa Washington DC. Vilevile vile, popote pale ulipo unaweza kuifuata ukiwa na simu ya mkononi, ukiwa ndani ya gari, ukiwa ndani ya ofisi. Lakini unaweza pia kwenda kwenye mtandao wetu wa voa swahili.com na wasa ukaelekea kwenye ukurasa wetu wa Facebook, utatupata mubashara bila matatizo kabisa. Patrick, utapata <laughs> vitu vizuri kweli kweli. Haya, <laughs> wewe una historia sasa ya siku ya leo Februari 14, siku ya leo yeah, siku ya wapenda nao siku yeah, ya Valentine. Lakini imetoka wapi hii? wengi wanazungumza mm, hii siku lakini historia yake tu kwa kifupi ni kwamba sherehe hii ilikuwa zamani, wakati wa utawala wa Roma ilikuwa ikisherehekewa na wale watu ambao wanatafutiana watu wa kuona nao. Utawala huu ulikuwa chini ya e, wanasema kwenye karne mda mrefu kidogo mm -hmm. e, ambapo katika karne ya tano ilibadilishwa na kuwa sherehe ya kidini mm -hmm. ikipewa jina la mtakatifu Valentine mm -hmm. huyu aliyetangaza anaitwa papa wa kwanza Gelasias mm -hmm. Ambaye alibadili sherehe hii kumwenzi huyo Valentine. Saint Valentine's Day lakini kwa huko nyuma wale waliokuwa, wale ni kwamba wale wanaishi kwenye utawala wa Roma ilikuwa ni sherehe ya kuandaa na kusherekea kupokea kipindi cha machipuko, maana Februari katikati ndio mnamalizamaliza baridi mnaanza kukaribia kwenye machipuko. Sasa so, wakifanya hiyo sherehe wanawakutanisha watu wanawake na wanaume, jamanie hapa ndio unampata mwenza wako mpenzi wako, maisha yaendelee kutoka pale. Unaona mambo yakabadilika kidini isiokua ya kidini isiokuwa ya kidini. Eh, kwa sababu kipindi kile walutawala Roma walikuwa hawana dini wale jamaa. waljama mm -hmm. walikuwa tu wanafanya machipuko alafu mnasherekea machipuko, anakuja na mnapatia na wapenzi, lakini kuna sehemu wanamzungumsaz baiadaye uh, bishop mmoja <laughs> eh. Huyo bishop naye anahusishwa na hii shughuli. mm -hmm. kwa, kwa, kwa, kwa, kwa vitabu vya kihistoria vinavyozungumza huko nyuma kwamba huyu bishop naye kuna kipindi fulani alikuwa jela, na akawa wanasaidia watu wasiende vitani kwa kuwasaidia watu kupoana wanaoana ili wasiende wasi, vitani sababu eh, eh, historia anasema wakati huo, mm -hmm. kulikuwa na vita Naam. Sasa mfalme um, alikuwa analazimisha wanaume wote wajelekeze wa, wa, wa vitani. Naam. Sasa huyu bishop ambaye ni kaasisi wa, uh, wa, wa, wa, wa wa, wa, dini Katoliki akachukua na fursa hii kuwaoza kuwafungisha ndoa yeah, watu ili waume zao wa, waepuke waumezao, <laughs> <kwaepuke> vita. <laughs> Basi unasikia kwamba historia yeah, ya Saint Valentine yeah, lakini yeah, sasa yeah, leo ina maana nyingine kujik na kujik kwa sababu hiyo tunaelekea huko Kenya uh -huh, ambapo uh, japokuwa uh, wengi wana uh, wengi wana hisia tofauti kweli miongoni mwa vijana kuhusu siku hii maalum, baadhi wakihoji wapo ina muhimu wowote zaidi ya siku zingine. Mwandishi wetu wa huko Mombasa, Salma Muhamed, amezungumza na baadhi ya vijana ambao wametofautiana vikali kuhusu swala hili ndani ya hoja kwa hoja. Uh, mimi growing up nimeona Valentine ikiwa na nimeona watu wakinunuliana maua, nimeona so nilitamani sana growing up kwamba nakuja nunua maua at least pia mimi So love iko kila wakati but, ile ni siku special. Imagine out of 365 days only one day tuna recognize love. By the way, hii ndio valentine yangu uh, ya kwanza. Ningependa nipeleke, so nishajiandaa, mi niko tayari for valentines. Okay, valentines day kivyangu, mimi ninavyoichukulia ama ninavyoitambua I have things to do. Secondly, ct si kwamba uh, ya kuna ile kwenda out na nini na nini, but mostly I don't value it kwa sababu kama nkupendana kila siku utapendana. Why is it that leo basi na kuonesha mapenzi mengi teletele tele. Hapana, kama wanipenda leo nipende kesho na kila siku mpaka mwaka mzima, hakuna special. Okay, special, acha kwa siku yangu ya birthday and not just Valentine. Ngoja naweza kuingilia hapo, hiyo ni siku ya birthday ya mapenzi, afa uelewe na. Najua ile ni kama siku. Kwa nini, kwa nini kila siku uliishi mbona hukumbuke kila siku ulioishi? Sasa ngoja nami niulize swali. Birthday ya mapenzi kwani, ndo mimi na etu, let's say kama ni mimi na yeye tulianza kupendana siku ya Valentine's no. Sasa tukumbuke ile siku yenye tulianza kupendana na wewe, ndo tuifanye birthday ya, ya mapenzi yetu ama Valentine's yetu. Is it a must, tuifanye siku yenye watu wote wana celebrate? Ina inakuwa fun, imagine more than more than millions of people wameenda ku celebrate love. Wewe oh, umekaa nyumbani eti nangoja siku yangu special. let's celebrate love during Valentine's huni unafik, kwa nini siku zote hizo kama nakupenda, kwa hivyo siwezi kwambia mpaka eti ni ngoje Valentine. Mimi nampenda wewe msichana mwenye nitamtoa out. Lakini kwa sababu eh, ni siku ambayo mimi niko free, ni siku ambayo niko off, ndio nitamtoa nje lakini si kwa sababu ya Valentine. Ah, ah, skiza, skiza. Wajua hawa vijana hawaelewi. Kila mmoja amejipanga na Valentine. Hata huyu dada anayekataa amejipanga na Valentine. Kwa sababu hana mtu okay, okay, wa kumtoa Valentine. Kama ana shida mimi niweza kumtoa na mwenzake wa sieti nakosa mtu wa kunipeleka Valentines, first thing. Secondly, let say mii mwenyewe nikataka, yani kwa sekunde natolewa, it doesn't mean that osina mtu sijui na nini na nini. naweza tumiwa hela nikajipeleka, ama naweza tumia hela yangu, maanake i believe being independent eh? natumia hela yangu mimi, hata naweza kutoa kaka by the way ah. yes Aahpo no, yul no, yeah. Kama vyenye wewe ungejaribu kunifanyia na nikulipia taxi wende nyumbani huku oh. Sasa oh. Nikuibishana, huyu mdada atanitaka vipi kunitoa mimi out, anilipie bill zangu? Wait, ngoja kwanza. Oh. kwanza. Oh. kwanza. kwanza. kwanza. Ngoja niseme kitu. Ah, ngoja, ngoja, ngoja. Ah, mimi siingii box. Kuna watu wanakatia. Feel free express your feelings, and then ukisha express, akikubali haya, akikataa kaa huko. Acha watu, acha watu wajinjoy Valentines. Watu wanahisia tofauti kwelisia mseto kama unavyosema, nimeona uh, kwenye, kwenye, kwenye WhatsApp kuna ujumbe ambao unapitapita uh, na unakuwa shea kabisa, watu wanagawa ujumbe huo mm. Uh, wanasema aseme Valentine ni ya wasichana au wanawake wa miaka ishirini na tano au walio chini ya umri wa miaka ishirini na tano zaidi ya have... hapo uh, siku yako leo Asubiri hmm. Siku ya kinamama tarehe, tarehe nane mwezi Mechi. <laughs> <Sasa yukache. laughs> Basi sijui kwamba <laughs> lakini ni siku ya watu wotewau, wote hey, ni kwa vile tu, tafsiri kila mtu anaipa tafsiri yake no. Lakini hapa no. Tumeona historia anayezungumza nini hasa, uh, wapi ilitokea siku hii mm. na wanazungumza kwa nini ilitajwa jina la Saint Valentine Day? Umechagua rumba mziki kutoka huko DRC, Jipe Mpiana wa ile. Leo wanasema ni siku ya wapendanao, tunazungumza mambo ya bolingo, wimbo unaitwa Il mou il mou de lamoura uchacha anasema mapenzi mm. mm. ni kama vile kizunguzungu kabisa. Oh. Yanaweza pia kukuchanganya kidogo, mm. so sababu mapenzi hayaangalii kwamba wewe siji Uh, ni tajiri mm -hmm. Au sijui una uh, uh, cheti cha uh, cha masters mm -hmm. Sijui ni msomi wa ajabu maanake, mm -hmm. Ha? Hapa unaweza kuchanganyika tu no. Sababu ya mapenzi mm -hmm. Ha? Na kama huna mapenzi au kukiwa na hitilafu katika mapenzi, basi hujue kwamba utapata shida. Ndio Mpiana hapa na tunamkumbuka, anapiga vitu vyake kweli kweli, na unajua alikuwa katika uh, mm. bendi moja na uh, Werason lakini baadaye wakaachana, kila mmoja akaenda kivyake mm. lakini wote bado wanaendelea kufanya vizuri huko DRC. Safi sana. Haya basi, tunaangalia nini sasa? Bado tuko katika mambo ya burudani mm -hmm. Mm -hmm. na burudani tunaangalia vile vile kuhusu mambo ya siku ya wapenda nao na mkamiti kibayasi anakuja na mengi zaidi. Na leo ni siku ya wapendanao, yani Valentine Day. Baadhi ya wapenzi kote duniani wanaofuatilia siku hii hupeana zawadi mbalimbali mbali kama ishara ya upendo. Madukani bidhaa zinazohusiana na siku hii huwekwa sehemu maalum, zikiwa zimepambwa kwa rangi nyekundu na maneno mazuri ya kuvutia. Jengo la filamu la taifa huko Somalia, ambalo liliwahi kufahamika nchini humo kama kituo cha busara limekarabatiwa upya kwa dola milioni tatu kutoka kwa serikali pamoja na wafanyabiashara nchini humo. Maafisa nchini humo wana matumaini wataendelea kulilinda jengo hilo lenye viti elfu moja na mia mbili ambapo juhudi za awali za kulifufua zilikwamishwa kutokana na mabomu ya kujitoa mhanga. Ulimwengu wa muziki bado unasubiri kujua hatima ya msanii maarufu wa miondoko ya rap 21 Savage ambaye sasa ametolewa kizuizini kwa dhamana baada ya kukamatwa na maafisa wa uhamiaji hapa Marekani kwa mashtaka kuishi hapa nchini kinyume cha sheria. Maafisa wa uhamiaji pamoja na wawakilishi wa 21 Savage hawakuweza kupatikana mara moja kuzungumzia hatua inayofuata kuhusiana na mashtaka yake. Mwanamitindo Tyra Banks ametangaza kupitia Twitter pamoja na vyanzo vingine vya habari vya kuaminika wiki hii kwamba anafungua bustani ya burudani ya kisasa itakayoitwa Madling yenye mita za mraba 21 huko Santa Monica, California. Bustani hiyo inatarajiwa kuwa mahala ambako wanamitindo duniani watakutana, kukiwepo na burudani, teknolojia za hali ya juu na vivutio mbalimbali vinavyoendana na maisha ya kisasa. Asante sana Mkamiti Kibayasi, moja kwa moja. Mkamiti huyu akileta vitu vilivyoendelea, basi kwenye mambo ya burudani, Patrick, mambo ni mengi. Lakini usahau kwamba tunauliza swali letu lile, eh, kila siku. Kwamba je, mm -hmm. Eh, kwa ulimwengu wa sasa redio ni muhimu. Watu wametiririka kweli kweli hapa Patrick. Haya, niangalie mtu wa kwanza ni Alfa anasema, ukafika redio hazina mantiki yoyote zaidi ya kuwa vituo vya matangazo ya biashara kunadi wanasiasa wenye mirengo na dola na kutumika, eh, kuaminisha watu mafanikio ya kiuchumi kwa nchi husika. Kwa hiyo huku watu wanakufa na njaa na huduma mbao za hospitali. Mwingine huyu Edward Mayanda anasema ni muhimu sana, isipokuwa watawala hawawataki waandishi wa habari wanaosema ukweli, ikiwemo kueleza hali halisi ilivyo. Patrik Monyi yuko Congo DRC anasema redio ni ya maana sana kwa familia yetu, yatufikisha habari za nchi mbalimbali zenye uhakika. Kariukindeshi anasema kabisa anajivunia sana kusikiliza VOA. Do, huyu ameingia kwenye VOA, anasema naelimisha na kujua taarifa kutoka kila mahali. Nawapenda sana. Kenneth Bwire, Kennedy Wandera, Patrick Nduimana, Meri Mugawe, JJ Mrithi na wengine wote. <laughs> <murithi>. Lakini BMJ <laughs> wengi kabisa <wa> <laughs> yuko tukianzia hapo hapo kwa mapenzi. Unajua, kuna wale ambao wameletewa maua, kuna baadhi ya meza zenu nimeona maua yalikotoka, sijui, sitaki kuwaingiza katika matatizo, lakini <laughs> ma, ni mapenzi. Lakini kuna moja ambayo ina trend zaidi, kuna kampuni ambayo imeandika kwamba shikia mpenzi wako ploti, maua achia nyuki kwamba hayo ndio mapenzi. Maua baada ya masaa mawili matatu yatakuwa yamenyanga, yamenyauka. Lakini chukua, toa pesa, nunua ploti, mwambie tunajenga hapa maisha ya kudumu, mapenzi ya, ya kudumu ya ya hayo <laughs> unasikia, hayo ndio kabisa Uganda. uh-huh. Kuna tajiri anamiliki majumba kumi na saba ya biashara. mm -hmm. Ameamua kuyafunga leo, akasema hamtafanya biashara hadi mzozo na serikali kuhusu kodi ulipwe. Kwa hivyo biashara zikafungwa. Muda umekwisha, Bwira, asante sana. Tunakamilisha Express kwa niaba ya wote, salangu jina Sunday Shomari, na washukuru wote na Patrick. Kwa herini.