Hivi sasa ni saa tisa kamili kwa saa za hapa Washington DC, ikiwa ni saa mbili kamili usiku kwa saa za Afrika ya Mashariki, sawa na saa tatu kamili usiku kwa saa za Afrika ya Kati. Zifuatazo ni habari za dunia. Kampuni ya Airbus ambayo ni maarufu kwa utengenezaji wa ndege imesema hii leo kwamba itasitisha utengenezaji wa ndege ya abiria muundo wa Airbus A380 super jumbo, ambayo licha ya kusifiwa na abiria haikupata mashirika ya ndege ya kutosha kuinunua. Kampuni hiyo kubwa yenye makao yake nchini Ufaransa imechukua hatua hiyo baada ya kutengeneza ndege ya super jumbo kwa kipindi cha mwongo mmoja. Usitishwaji huo unafuatia hatua ya shirika la ndege la Emirates, ambaye ndiye mteja mkubwa zaidi wa ndege hiyo aina ya Airbus 380, kupunguza idadi ya ndege ilizoziagiza kwa kiasi kikubwa. Haya yanajiri wakati ambapo kulikuwa na matumaini makubwa ya kuimarisha usafiri wa ndege kwa mamilioni ya abiria katika siku za usoni, huku mashirika mbalimbali ya ndege yakielezea ugumu wa kujaza ndege ambazo zinabeba abiria kati ya watu 500 na 850. Habari kutoka nchini Kenya zinaelezwa kwamba kile kilichosababisha kifo cha mwanaharakati wa haki za binadamu Caroline Mwatha ni kitendo cha kutoa mimba, kwa mujibu wa taarifa ambazo zimetolewa na mtandao wa The Nation. Hapo awali kulikuwa na taarifa ambazo zilizokuwa zikikinzana juu ya kile ambacho kimesababisha kifo cha mwanamke huyo. Aung San Suu Kyi haonekani kushinda kwenye mabadiliko yoyote kwa rasimu ya katiba iliyoandaliwa na jeshi la Myanmar, licha ya kuanzisha changamoto yake kuhusu majukumu ya kisiasa. Wachambuzi wanasema chama chake cha kiraia National League for Democracy NLD, ambacho kinadhibiti bunge wiki iliyopita kilishinda kura ya kupanga kamati ya kufanya mabadiliko kwenye suala hilo, lakini waangalizi wanasema hiyo ilikuwa hatua rahisi ya chama kupata hati zenye ukurasa takribani 200 zinawahakikishia wanajeshi robo ya viti vyote katika bunge na kuwapa uwezo wa kupinga mabadiliko yoyote ya katiba ambayo yanahitaji asilimia 75 ya, ya kura ili kupita. Hii inamaanisha kwamba NLD ambao wengi kutoka ushindi wa kishindo wa mwaka elfu mbili kumi na tano kwa sasa hawana sauti pale linapokuja suala la kumzuia Ansan Suchi kuwa rais, na kushukuru jeshi kuruhusu jeshi kudhibiti wizara muhimu. Mradi wa takribani mwaka mmoja uliolenga kuisaidia Somaliland kukuza uhusiano wake wa biashara na Ethiopia unamalizika. Viongozi wa juu wana matumaini kwamba msaada zaidi utanyanyua uchumi wa nchi hiyo na kuimarisha nguvu yake katika pembe ya Afrika. Mwisho wa habari hizi za dunia kutoka Washington. Muda mfupi ujao, tutakuletea kipindi cha kwa undani undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji wetu popote pale unapotusikiliza katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo katika kwa undani tunaangalia, e, tunaangalia kutangazwa kwa kifo cha Caroline Mwatha ambaye ni mwanaharakati nchini Kenya, kifo chake ambacho kimekuwa siku za hivi karibuni kikizua utata mkubwa wa sababu ya nini hasa kilichosababisha kifo hicho. Katika sehemu ya pili hii leo tutaangalia uh, hatua ya kampuni ya Airbus ambayo ni maarufu kwa utengenezaji wa ndege kusimamisha utengenezaji wa ndege yake kubwa, ndege kubwa kabisa ya abiria ya A180 Super Jumbo, e, jambo ambalo linatikisa E, ulimwengu wa usafiri wa anga ninayokaribisha katika kipindi hiki, mimi jina langu ni Idi Ligongo. Naam, karibu katika kipindi cha Kwa Undani, ambapo hii leo tunaangalia kifo cha Caroline Matha ambaye ni mwanaharakati mashuhuri E, wa nchini Kenya ambaye ametangazwa kwamba amefariki dunia na kifo chake kinaelezwa kilitokana na kitendo cha kutoa ujauzito aliyokuwa nao hapo awali. Kulikuwa na taarifa ambazo zinakinzana, baadhi ya wanafamilia wakieleza kwamba mwanamama huyo hakuwa na ujauzito wowote, lakini taarifa za polisi ambazo zilionyesha kwamba mwili wake ulikutwa katika chumba cha kuhifadhia maiti ilionyesha kwamba alikuwa amefanya kitendo cha e, kutoa mimba tukio ambalo lilikwenda vibaya. Ni naye mwenzangu hapa BMJ Muridhi kuliangalia hili kwa undani zaidi na kutaka kujua hizi taarifa mpya na kile ambacho kinaendelea kina endelea hivi sasa, BMJ. E, hata sisi wenyewe hapa tulikuwa tunajaribu kutafakari kuona ni nini hasa kinaendelea juu ya tukio hili, maanake kuna taarifa ambazo zilikuwa zikionyesha kwamba kuna namna fulani ambayo Uh, inaweza kutia mashaka ya sababu ya kifo chake, na wanaharakati mbalimbali mbali, watu wengine nchini Kenya walikuwa tayari wameshaanza kuinyoshea kidole polisi uh, ya Kenya. Lakini taarifa ambazo zimetoka hivi sasa kidogo zinaonekana kwamba watu inabidi watulie nyuma na kusubiri kusikia kile uh, ambacho kinaeleza ukweli wa tukio hili. Hebu tueleze nini ambacho kipo hivi sasa. Nam shukran Idi Ligongo, ni kwamba kama ulivyoeleza, wameshatoa uh, taarifa na kwa vyombo vya habari amezungumza huyu mpasuaji eh, ama wanamwita kwa Kiingereza pathologist, ambaye huyo ni wafamilia, walikuwa wanashirikiana na afisa mmoja pia kutoka kwa serikali ambaye ni mpasuaji mkuu yule wanaita chief eh, pathologist, na wote wanakubaliana kwa kauli moja, E kwamba huyu mwanamke amekufa kutokana na kuvuja damu. Damu nyingi sana ilivuja. Unajua wale, kwa sababu wale sio wachunguzi kama vile tunavyosema makachero ama polisi. Wale wanatoa tu kulingana na jinsi wanavyoona, kwa hivyo katika kauli yao walikuwa uh, wanaangalia sana wasije wakasema kwamba alikuwa anatoa au ana afya mimba yeye mwenyewe, kwamba amekufa kutokana na uvujaji wa damu, na inaonekana kwamba alikuwa kidogo sio yeye mwenyewe alikuwa anajifanyia hiyo hapo. Amethibitisha kwa sababu ameonekana ana matatizo, sio matatizo, amekuwa amedungwa, ni kama ana shimo kubwa eh, kwa upande mmoja wa mwili na vile vile, yule mtoto uh, yule mtoto mdogo, manake tayari alikuwa ashaanza kujiunda yule mtoto ana umri eh, wa takriban miezi mitano kufiki, hadi sita hivi kulingana na huyo Dkt. Peter Ndego akizungumza, lakini idi, nimeelewa jinsi ulivyoniuliza. Uh, nirejelee sasa hilo swali uh, kwanza tuangalie ni kwa nini uh, kisa hiki uh, kimeleta tafurani kimeleta msisimko mkubwa. Ikawa kwamba ni kisa, mziwa, sio tu kitaifa, ni kisa kinachozungumziwa sio tu kitaifa, ni kimataifa. Hususan ni kwa sababu yeye, bila shaka, ni binadamu kama mtu mwingine, lakini pia alikuwa anafanya kazi ambayo ni katika harakati, ni kama mwanaharakati. Alikuwa pia anafanya kazi na hawa wanajulikana kama haki Afrika, ambao wanaangalia ni nini ambacho a, kinafanyika katika kulinda haki za binadamu kwa hivyo ikawa kwamba yeye inaaminika huenda kuna mengi ambayo alijua ambayo labda hayakuwa Uh, mambo ambayo yalitakiwa ama wengine wakupendezwa na mambo ambayo yaliyajua na aidi uh, kidogo tu ili tu, tupate tathmini kamili. Nataka tumsikilize huyu daktari wa patholojia ambaye anawakilisha familia akizungumza na waandishi wa habari eh, muda mfupi uliopita mjini Nairobi. Huyu Dr. Peter Ndegwa akizungumza kwa lugha ya Kiingereza. Uh, the cause of death to the late uh, Caroline is bleeding or hemorrhage or exsanguination due to a ruptured uterus and this is from uh, some, uh, surgical interference which was not. Naam, hapo anaeleza jinsi tu ambavyo tumeeleza hapo awali kwamba ni kutokana na kuvuja damu nyingi sana ambapo amekufa uh, na pia ameendelea hapo kueleza kwamba eh, kama alivyoeleza mimba hiyo ilikuwa miezi tano hadi sita na kwamba nyumba ya uzazi ilikuwa imeharibika kabisa, imeharibiwa kabisa, na ubongo wa yule mtoto pia ulikuwa umetolewa, kwamba hakuwa na ubongo uh, na vilevile vile, eh, kwa upande wa mwili wa mwanamke huyu kulikuwa na kidonda kimoja kikubwa, kikubwa sana, na vilevile na vile walikuwa wameandamana kama walivyosema, na daktari huyu wa serikali ambaye uh, vilevile hakutoa kauli rasmi lakini inakubalika kwamba inaonekana eh, kwamba ni kweli eh, eh, kifo chake kilitokana na hali hiyo. Sasa idi ni kwamba uchunguzi bado unaendelea, na wale ambao walikuwa jana, walikuwa wanazungumza vyombo vya habari, ikiwa ni pamoja na bwana yake ambaye inaaminika kwamba alikuwa anaishi kule Dubai. Kulingana na taarifa tulizozipata kutoka vyombo vya habari, ni kwamba bado wanasema kwamba licha ya kwamba anaonekana kwamba alikuwa uh, alikufa kwa jinsi hiyo, eh, wanataka uchunguzi ufanyike, ionekane hasa ni nini kilipelekea kifo chake kiwe na uchungu sampli hiyo. Sasa uh, BMJ, pengine tungependa kufahamu uh, jambo moja ambalo kwa namna moja ama nyingine eh, tungeona nini ambacho kinaendelea. Je, taarifa za awali za mwenza wake mumeo ambaye anaishi nje ya Kenya ni uh, nini juu ya ujauzito huu alikuwa ana uh, ufahamu na je, huu ujauzito eh, kwa nini kwa namna moja ama nyingine mwanadada huyu atake kuutoa? Kwa sababu kama kuna wanandoa na uh, ujauzito unakubalika, sidhani kama unaweza ukawa uh, ukatoka katika mazingira haya. Sasa ile itakuwa labda tunafanya kitu wanaita Kiingereza uh, speculation, lakini nikueleze tu kulingana na uhalisia wa mambo, kulingana na taarifa zilizotolewa hasa na, uh, uh, na chumba cha habari cha uh, Citizen hapo Nairobi, ni kwamba huyu bwana alikuwa haishi hapa walikuwa hawajaonana kwa miezi yote hii mitano sita, inavyosemekana kwamba yule mtoto mdogo alikuwa na umri huo. Pili, inaaminika kwamba alikuwa na mchumba a, a, ambaye katika zile jumbe ambazo zilikuwa zinatumwa kwenye simu, kulingana na polisi, polisi wenyewe wameeleza kwamba kulikuwa na jumbe nyingi sana ambazo walikuwa wanawasiliana kueleza kwamba angependa uh, kuitoa ile mimba na kwamba ataenda kwa daktari, lakini haya yote hayajathibitishwa, maanake uh, ushahidi ama uchunguzi bado unaendelea, na kurejelea tena kauli yako hiyo Idi Ligongo ni kwamba uh, huyu bwana amesharejea Nairobi jana, alikuwa anazungumza na vyombo vya habari. Niliwahi ku, kuangalia, nikiangalia runinga za Kenya niliona akizungumza pale na eh, yeye anakataa, anasema katakata uh, huyo mwanamke hakuwa na mimba lakini pia akauliza, hata kama angekuwa nayo, je, ingekuwaje? Ilikuwaje kwamba akaonekana kwamba alikuwa na na vidonda kama, kama yeye a, alikuwa tu anatoa ile mimba, kwa sababu njia za kutoa mimba, watu hutoa mimba kila wakati, baadhi ya watu wana, na wengi wana, wanafanikiwa. Kwa hivyo bado maswali yapo, Idi Ligongo. Sasa uh, kwa namna ambavyo mambo yanakwenda hivi sasa, polisi wameshazungumza nini mara baada ya huyu daktari kueleza? Uh, maanake ameweka bayana kwamba uh, sababu ya kifo ni kutokwa kwa damu nyingi kutokana na aina ya upasuaji ambao unaonekana ulishindikana. Eh, sasa polisi wanasemaje mpaka hivi sasa? E, polisi hawajatoa kauli mpya kwa vyovyote vile, manake kama nilivyokueleza huyu e, bwana ametoka tu kuzungumza sio muda mrefu uliopita, e, lakini e, tukizungumzia polisi ni kwamba e, polisi tayari wamewakamata watu nane kufikia jana walikuwa wamewakamata watu sita, ikiwa ni pamoja na mwenye ile zaanati ile kliniki ambako alikwenda ku inaaminika kwamba alienda kufanyiwa upasuaji huu na vile vile hivi leo uh, wamemkamata wamewakamata madereva wanawaita madereva wawili, sijui kama uh, lakini gari lilikuwa ni moja, lakini wanasema ni madereva wawili ambao walihusika, sijui kama labda uh, mmoja aliendesha hadi ki, kwa kiwango fulani na mwingine akachukua, lakini kuna watu wawili wametiwa mbaroni hivi leo na wa, sita walikuwa tayari sita walikuwa tayari wamefikishwa mahakamani kufikia jana, na mmoja wao Idi Ligongo, kama nilivyotaja, ni huyo ambaye anasemekana kwamba ni mchumba ni mchumba wa uh, alikuwa mchumba wa huyu Caroline Mwadha, na nataka pia ili tusikilize kwa kifupi tu uh, huyu ni rafiki yake uh, huyu Caroline Mwadha akieleza ni nini ambacho uh, ni nini ambacho uh, uh, huyu Karo uh, um, Mwadha huenda uh, kilipelekea kifo chake, kwa sababu wengi bado wanasema kwamba hawaamini hawaamini kwamba huyu Carol Mwadha alikufa kutokana na, ku, uh, na, na, na upasuaji huu ambao ulinini ulikuwa uh, umeleta matatizo. Hebu tusikie rafiki yake huyu eh, Caroli Mwadha, rafiki yake eh, jina lake Lidia Wambui, hapa akizungumza na kituo uh, cha televisheni cha uh, Citizen. Karo amekuwa kwa mstari wa mbele kwa kupigania haki za extrajudicial and police brutality. Na amekuwa akidocument kesi tofauti. Kuna the 5 ya Damsite na kuna ingine ya 6 ya Damsite na ndio huyo sasa, Lidia Wamboi, huyo ni rafiki yake na a, kisa na maana kitu ambacho kimefanya idi nipende kwamba wasikilizaji wasikie akizungumza. Hii ni njia moja ambayo inakuwa ikifuatwa na baadhi ya watu ambao wanaamini kwamba licha ya yeye kwamba alikuwa na mimba a, bado kuna mambo ambayo huenda yalichochea ya, ya kifo chake. Sasa haya yote hayatojulikana hadi pale uchunguzi utakapofanyika na hatimaye kupata kujua hasa na nini kimepelekea, uh, uh, mwanamke huyu uh, kufikia kifo chake. BMJ Muridhi, shukran sana kwa kuwa nami ku, uh, kulieleza swali hili ambalo limekuwa na utata na mpaka hivi sasa, tayari tumeshapata uh, taarifa na mwendelezo wake, na tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya kipindi hiki. Tutakaporejea tutaingia katika sehemu ya pili ya kwa undani. Nam, karibu katika Kwa Undani sehemu ya pili, ambapo katika sehemu hii hivi sasa e, tunaangalia e, taarifa ambapo inaeleza kwamba kampuni ya Airbus ambayo ni maarufu kwa utengenezaji wa ndege imesema leo kwamba itasitisha utengenezaji wa ndege ya abiria muundo wa A380 ndege kubwa kabisa ya abiria hivi sasa ulimwenguni, ambayo licha ya kwamba wasafiri wamekuwa wakisifia ndege hiyo, lakini haikupata mashirika ya ndege ya kutosha kuinunua. Kampuni hiyo kubwa yenye makao yake nchini Ufaransa, ambayo vilevile inajumuisha mataifa mengi tu kutengeneza ndege hii, imechukua hatua hiyo baada ya kutengeneza ndege ya supa jumbo kwa kipindi cha mwongo mmoja. Usitishwaji huo unafuatia hatua ya shirika la ndege la Emirates ambaye ndiye mteja mkubwa zaidi wa ndege ya Airbus 380 kupunguza idadi ya ndege ilizoagiza kwa kiasi uh, kikubwa. Kwenye laini ya simu uh, tunaye Tuni Msuya ambaye yeye ni mhandisi wa ndege. Tuni, moja kwa moja tuanze kwa uh, swali ambalo watu wengi wamekuwa wakiuliza. Ndege hii wakati inazinduliwa mashirika mengi ya ndege yalidhaniwa kwamba yangetaka kuinunua na kuleta upinzani mkubwa kwa aina ya ndege ya shirika la hapa Marekani, Boeing 747 lakini hali imekuwa ni tofauti kidogo. 747, nayo haifanyi vizuri sana katika ulimwengu uh, wa anga, hasa kwa swala la abiria. Badala yake imekuwa sana ikifanya safari za mizigo, lakini hii ndege tunaona kwamba nayo inaingia kwenye mkumbo huo huo. Sasa hatutegemei kuona tena uh, Airbus mia tatu themanini mpya ikitengenezwa. Tatizo ni nini? Nini ambacho kipo nyuma yake hapa? Hey, kwanza idia, bana, asante sana kwa, kwa kunikaribisha kwenye kipindi chako se. Kitu kingine cha pili ningependa ku, kuchukua nafasi hii kwanza ku, ku, kutoa hongera nyingi kwa ndugu yetu George. Najua George anatuwakilisha vizuri sana uh, turudi kwenye swali lako kwa mimi nipo upande na, na, na, nipo upande wa Airbus. Ni, ni, niko specialized kwenye Airbus na kazi inaofanya hapa ni Airbus, lakini nafanya Airbus air ndogo, ni version ndogo yao, ni A320. Hizi habari zilizopata toka jana jana usiku juzi, kwamba jamaa wana, wanakatisha wana A380, ni, ni, ni, ni, kwa kweli ilikuwa ni ndege kubwa ya abiria na wakati inakuja hii miaka mingi sana nadhani kama miaka kumi na moja kumi na mbili sasa toka, toka waanze production yake, lakini hii imekuwa imekuwa ghafla wamekatisha production yake kwa sababu msingi, kwa sababu kubwa sana, ni mnunuzi mkubwa wa hizo ndege ni Emirate. Emirate amekata oda yao kubwa, lakini kwa swali lako ulikuwa nauliza kuhusu upande wa <coughs> uh, competitor wao ambao walikuwa ni Boeing 747. Wao Boeing, Boeing waliacha wa, waali, kutengeneza ndege za abiria kwa sababu kuna kipindi uh, watu wa FAA walileta sheria ya yeah, walibadilisha sheria. kuna kuna kitu kinaitwa ETOPS. Sasa kwenye hizo sheria ni kwamba ndege ndege nyingi sana ambazo zilikuwa uh, zina engine tatu engine tatu ama zaidi Zilikuwa zina, ndio zilikuwa zinaruhusiwa ku, ku, kufanya safari zaidi ya masaa matatu juu ya maji. Unajua, kama unatoka hapa unakwenda Hawaii, unajua kwamba unakuwa una, una, una na masaa matatu ya kuweza kama kuna, kuna case, kuna, in case of an emergency, you can, you can operate in three hours before you get to the um, uh, airport ya karibu ambayo unaweza kusaidia kama kuna emergency. Unajua, sasa watu wa Boing walikuwa wajanja sana, walivyoona kwamba hii hii swala la kwa hiyo 747 uh, kwamba awezi wakafanya awezi wakafanya uh, wakashindana waka, waka, waka, waka na ndege ndogo kwa sababu sababusa, walibadilisha hiyo sheria wakasema kwamba hautakiwi kuwa na injini tatu au zaidi kufanya hizo safari, unaweza kuwa na injini mbili ukafanya safari hizo, ushajua. Sasa waliofanya hivyo, ina maana hizi ndege kubwa kama ndege ya eh, A380 A380 ambayo ina, ina engine nne na ile uh, Boeing 747 ambayo nazani kwa na engine tatu, unajua. Sasa wao competition ikawa kubwa kutoka ndege ndogo, sasa 777, unajua, 787, wao wanakuja na engine mbili, engine ambazo unaweza kufanya safari hizo. Kwa hiyo Boeing wao walichofanya, wakazigeuza hizo ndege sasa baadala ya kufanya ziwe ndege za abiria wakafanya wakapata waka wakapata wan, wanunuzi wakubwa kama UPS ambao wanazitumia mpaka sasa hivi kwa ajili ya mizigo. Uh, pia kumbuka kwamba ndege ya rais wa Marekani hapa hiyo hiyo hiyo hiyo, uh, ni unajua, kwao walikuwa wana hiyo wa, wa, wa na wa na nafasi ya kuweza kugeuza hiyo biashara kutoka ndege ya abiria kwenda kwenye ndege za mizigo ama matajiri matajiri wengi sasa hivi wanatumia wameichukua wame, wame hiyo ndege k ni kubwa wameweza kuigeuza ka kama ni unajua private jet zao tofauti na yee basi. Amna mtu Wamarekani wengi hawataki kutumia A, A, A380 kwenye kwenye shughuli za mizigo ama kufanya kitu kama hicho. Sasa eh, kwa eh, kile ambacho unakiona wewe kama mhandisi na upo hapo Uh, yeah. Unafanya kazi na air, uh, kampuni hii ya Airbus japokuwa unafanya kwenye ndege ya uh, umeniambia 330 ama 320, 319 na 320. Sasa sasa kile ambacho unakiona kwenda mbele ni kwamba tutarajie kutoiona uh, hii ndege manake Uh, tutegemee pengine baada ya muda fulani, mashirika haya na yenyewe yanaweza yakachana kabisa kuzitumia hizi ndege, maanake ukiangalia kwa mfano kampuni ya Boeing ambayo hivi sasa uh, mm -hmm. mwaka huu inaanza rasmi kuzitoa ndege zake za uh, 777X ambayo yes. inaonekana italeta uh, ushindani mkubwa kwa sababu inatumia kiwango kidogo cha mafuta kwa namna yeah. ilivyotengenezwa mm. e, mabawa yake aina yeah. ya ndege inayotumia hata yale matirio waliyotengeneza kwa ajili ya kutengeneza yeah. Yeah. Uh, ile fuselage, ama lile umbo la mm. ndege kutumia matirio yale ya uh, carbon fiber. Je, yeah. tutegemee kuona hii ndege ya Airbus 330 thalathini uh, kwenye eneo pengine la mizigo ama kupotea kabisa, kama vile ndege nyingine zi ambazo zimepotea kama Concord ama MD kumi na moja. um, um, kwa hali na kwa, kwa, kwa, kwa, kwa sisi upande wa wa tu, kwa upande wetu wa, wa aviation tuna, tuna kuna kuna kitu kuna, kuna kitu tunapenda kusema kwamba ndege nyingi ndege haina yoyote inakuwa na yote, inaku, vifo viwili. Unajua, kifo cha kwanza ni pale ambapo viwanda vya ndege vinaacha kutengeneza hizo ndege alafu, kifo cha pili ni pale ambapo ndege ambazo tayari zimeshatengenezwa zinaacha safari. Unajua, kwa sababu yani kwa kwa upande wa Airbus A380, hii ndege imeshaenda kifo cha kwanza, hicho hicho ni kifo cha kwanza. Ina- inasikitisha kwa sababu sio muda mrefu toka wameanza kuzitengeneza hizi ndege. Unajua, sasa tatizo lao ni kwamba um, si zani, si zani kama kwamba wame, wame wame kutengene- kwa sababu wataacha kutengeneza kabisa mwaka elfu mbili na ishirini na moja, nazani shajua kwa sababu tayari wana wana oda zingine hapa, unajua, bado kuna oda wanazo wanatakiwa kuzifulfil. Huzo oda zikishamalizika, ndo wataacha kutengeneza ndege. Sasa hizo ndege ambazo tayari wanazitengeneza sasa hivi na, zitakuwa na muda wa kusafiri, zitakuwepo, zitaendelea kufanya safari, zitaendelea kufanya shughuli za za za za, za biashara wa wow, ataendelea tende, kusafirisha abiria, lakini ndani ya labda miaka ishirini na tano miaka ishirini kuanzia sasa hivi itakuwa ngumu sana, yaani zitakuwa zitaanza kufaid, zitaanza itaanza kufeid taratibu taratibu kama ilivyokuwa ilivyokuwama, unajua sasa uh, kile ambacho hmm, unaweza kutueleza kingine maanake uh, mashirika mengi yamekuwa yakisuasua yeah, uh, kununua hii ndege yeah. E, swala ni ni matumizi ya mafuta, swala ni vipuri vya kuifanyia uh, vitu kama matengenezo. Ni nini hasa ambacho eh, kime, kimepelekea ma, mashirika ma, mengi kuogopa kuichukua hii ndege ma, eh, ku, manunuzi ya hii ndege? ma-ma- mashirika ma mengi yanasuasua ya, ya, ya hasa kama, kama mnuuzi mnunuzi mkubwa eh, wao Emirates ambaye alikuwa na oda karibia ndege mia sitini na amekatwa kwenda kwenye ndege mia moja na ishirini Unajua sasa ni kwamba uh, competition imekuwa kubwa kutoka kampuni kama Boeing unajua Boeing wanakuja na ndege kama hizi triple seven na seven eight seven ya Dreamliner, unajua, ni ni ndege ambazo ni ndege ambazo zina zi, zi, zi, ziko katika hali ya ka, kwa, kwa kwenye mambo ya mafuta ziko kwenye, kwenye nafasi nzuri, kwenye kuwa op operation yake ni ni ni, ni, ni very smooth unajua, alafu ni pressurization ndani ya ndege ni nzuri pia hiyo entertainment system nayo ni iko sawa. Alafu sasa Boeing wanaongeza um, um, um, kitu kingine ni kwamba sasa wao hizi ndege ambazo wanazifanya sasa hivi kuongeza ushindani kwao, wameanza wow, kutumia system ambayo wanasema ni fly by wire. ile ile ile, unajua cockpit yote na is, is, is fly control zake zinakuwa computerized hayachie mambo ya manyo tena. Unajua, Airbus wao fiber wire ipo kwenye uh, ndege ambazo zinatengeneza mimi sasa, A3 A320 A319, hawa na ndege zingine ambazo zinafanya fiber wire. Naam, basi Shwa..., tu ni mm, naona muda wetu yeah, umetuishia, lakini tunashukuru sana kwa kutupa uh, maelezo ya kina juu ya usitishwaji wa kutengeneza ndege hii ya A380. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya leo, mimi ni Idi Ligongo, shukrani kwa kuwa nami.