Hii ni Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Karibu sana kwenye marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Jina langu Harrison Kamao. Hii ni Kwa Undani kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji wetu popote pale ulipo, na leo katika Kwa Undani tunaangalia siku ya redio duniani na katika sehemu ya pili tutaungana na wenzetu ambao wapo katika studio zetu za Mombasa, Kenya kwa ajili ya kutuletea kipindi cha kwa undani, ambapo hii leo wanaangalia juu ya mgomo wa wauguzi nchini humo katika majimbo e, ulioingia wiki ya pili hivi sasa nchini Kenya. Mimi jina langu ni Idi Ligongo, na kukaribisha uanami mpaka mwisho wa kipindi hiki cha kwa undani. Nam katika kwa undani hii leo, basi tunaanzia kuangalia siku ya redio duniani, ambapo katika eneo la Afrika Mashariki ripoti zinaonyesha kwamba redio imepiga hatua hasa kwa wananchi wake kuwa na fursa ya kusikiliza vituo mbalimbali mbali, uh, vya redio. Inaelezwa kwamba redio za kijamii na zile redio za taifa za kibinafsi zimekuwa zikifanya kazi kutoa habari na kuweka uwanja mpana wa kufanikisha redio kuwasilisha ujumbe pamoja na habari. Lakini hayo yakiendelea, bado kuna hofu ya uhuru wa vyombo vya habari katika baadhi ya mataifa ya Afrika ya Mashariki eh, kubwa likielezwa baadhi ya redio hizo zimekuwa zikitoa ujumbe ambao unatakiwa, uh, tu na serikali ama watawala wa mataifa hayo. Kuliangalia hili kwa undani zaidi, tunaye Rosi mwalimu ambaye ni mwanahabari vilevile mdau wa redio eh, nchini Tanzania. Rosi, moja kwa moja tukianza uh, kwa hivi sasa labda katika hali ya vituo vya redio katika kupata leseni eh, kuanza kufanya kazi katika eneo la Afrika mashariki eh, najua japokuwa unafanya sana kazi Tanzania, naamini kabisa una uelewa wa maeneo mengine ya Afrika naam, lakini kikubwa zaidi ni kwamba tulikuwa tunaangazia uh, hii leo katika kipindi hiki cha kwa undani siku ya redio ambapo uh, dunia huazimisha na kuangalia sehemu mbalimbali hayo yakitokea. Kwa mfano kwa nchi ya Burundi, mpaka hivi sasa inaelezwa vituo vya kimataifa, e, kituo cha idhaa ya Kiswahili, idhaa yetu hii, hali kadhalika na a, shirika la utangazaji la BBC leseni zao ama naweza nikasema matangazo yao yamefungiwa nchini Burundi e, na ni takribani mwaka sasa unaelekea ikidaiwa kwamba vituo hivi vimekiuka baadhi ya sheria za mataifa hayo. Hayo yakiendelea, hali hiyo inaonyesha na kutia dosari taifa la Burundi, ikiwa e, ni kwamba namna ya upataji habari hasa kupitia redio inaonekana kwamba imebanwa pamoja na a, serikali ya taifa hilo. Turejee kwake Rosi uh, mwalimu kuona nini ambacho ana, uh, tueleza Rosi, kama wananisikia moja kwa moja, labda ungetueleza katika eneo la ukanda wa Afrika Mashariki, uh, hali ya redio ikoje? Naam, naona kuna matatizo ya kiufundi basi. Mi nafikiri moja kwa moja sasa hivi tuelekee eh, katika studio zetu za Mombasa. E, alafu tutakaporejea tutaendelea kuangalia mambo yakoje na kuendelea na sehemu hiyo ya kipindi hiki cha kwa undani katika studio zetu za leo katika mji wa Mombasa, e, wenzangu Collins, uh, Libert Adede pamoja na Amina Chombo wenyewe wanaangalia kwa undani mgomo wa wauguzi nchini humo katika majimbo ulioingia wiki ya pili sasa, wakigusia migomo iliyotangulia pamoja na mikataba yao na serikali. Basi tusikilize kile ambacho wametuandalia Libert Adede na Amina Chombo. Shukran, mimi ni Collins Libert Adede na mwenzangu Amina Chombo, kwa undani kutoka studio 15 Afrika. Tunaangazia mgomo wa manesi ama ukipenda wauguzi umefikia sasa wiki mbili, lakini amri iliyotolewa leo asubuhi na Rais Uhuru Kenyatta umezima mambo. Kulikoni? Hivi leo akihutubia taifa kutoka ikulu ya rais jijini Nairobi, Rais Uhuru Kenyatta amefutilia mbali mgomo wa manesi ambao ulikuwa umefanyika sasa kwa wiki mbili, ambapo takriban manesi kutoka majimbo kumi na moja nchini Kenya walikuwa wanashiriki mgomo huo wakilalamikia kwamba serikali za majimbo zimekosa kuheshimu e, mikataba ya makubaliano kuhusiana na mishahara yao. Wangependa kupata nyongeza ya mishahara haswa sana ikiwa ni marupurupu ambayo wanadai. Kwenye amri ya rais, akiwa ameandamana pamoja na mwenyekiti wa baraza la magavana nchini Kenya Bwana Wycliffe Oparanya, ambaye pia ni gavana wa jimbo la Kakamega, na mwenzake Mwangi wa Iria, rais Uhuru Kenyatta amewaamrisha manesi hao kurejea kazini kufikia Ijumaa saa mbili asubuhi. Amewataka maafisa wa polisi kutoa ulinzi kwa wale manesi ambao watafika kufanya kazi na kuchukua hatua kwa yeyote yule ama manesi wale ambao watakwenda barabarani kwenda kuandamana. Amesema kwamba hata kama kuna haki ya manesi hao kufanya maandamano na kuweza kugoma, mahakama ilikuwa imefutilia mbali mgomo huo na kuwataka waweze kufanya mazungumzo na wahusika ili wapate maafikiano. Rais ameitaka wizara husika kuchukua hatua za kisheria hata za kuwafuta kazi manesi ambao hawatafika kazi kufikia siku hiyo, na kuwataka wale wahusika pia wafanye mazungumzo katika njia zinazofaa ili kuondosha tatizo hili la mgomo. Si mara ya kwanza mgomo kama huu kutokea, ni imekuwepo pale nyuma, lakini kwanza, kabla tuingie kwenye taarifa hiyo, wacha tumsikie katibu mkuu wa chama cha manesi nchini Kenya, anasemaje kuhusiana na migomo? Huu mgomo bado unaendelea mpaka hela zetu zote zilipwe. Hii hela sio mingi, ni kidogo sana, ni chini ya shilingi elfu mia nne kwa Kenya mzima. Kama hapa Kakamega is only 46 million in the whole year, not one month. 46 million in the whole year. Na hawa watu kila siku wanaiba mabilioni, alafu wanatuambia hamna pesa kwa serikali, na wao wenyewe, hata serikali yenyewe, safari ambazo serikali inafanya Kenya hii inatosha kulipa mshahara wa ukuzi wote Kenya hii kama alivyotangulia ni kwamba migomo ama mgomo wa manesi hapa Kenya si wa kwanza. Kumbuka mwaka 2016 Disemba 5, uh, wauguzi waliitisha mgomo ambapo ulikuwa umeenda sambamba na ule ulikuwa wa madaktari, na baada ya wao kukaa chini na serikali wakazungumza, wakakubaliana kwamba matakwa ambayo umeyazungumza yalikuwa yatatuliwa maanani, ikiwemo marupurupu ya sare zao za kazi pamoja na marupurupu ya kazi za kihata hatari. Kumbuka manesi wanapatwa na mikasa mingi wakiwa kazini uh, katika masuala ya maambukizi na vitu kama hivyo. Kwa hivyo uh, ile Disemba elfu mbili kumi na sita walipokubaliana wao hawakukaa muda mrefu katika ule mgomo, walirudi na wakawa wamekubaliana kwamba kufikia mwaka wa fedha unaofuata yangekuwa yale maswala yameshughulikiwa. Kufikia Juni elfu uh, mbili kumi na saba ikapatikana kwamba yale makubaliano yalikuwa hayajatekelezwa. nakumbuka elfu mbili kumi na saba ulikuwa mwaka wa uchaguzi, kwa hivyo waka wakawa wataanzisha mgomo pale, wakiona kwamba huenda ikawa itakuwa suluhu, kutokana na kwamba kulikuwa na rais ambaye, rais wa sasa, rais Uhuru Kenyatta alikuwa anapigania kurudi tena uongozini. Kwa hivyo wakajua wakizungumzwa wakati ule watasikizwa, na pia kwamba wao ni wapiga kura, mambo huenda yakawa sawa. Lakini mgomo ule ulikuwa mrefu zaidi ya migomo mingine nchini, ambapo ulikuwa mgomo wa miezi mitano e, eh, kuanzia mwezi ule wa Juni mpaka mwezi wa kumi na moja tarehe tatu ni walirudi kazini baada ya wao kushikana na baraza hilo hilo la magavana eh, kukubali kwamba mikataba yao itashughulikiwa na kwamba ilikuwa ingeanza katika mwaka wa fedha wa elfu mbili kumi na nane na ukakumbuka, mwaka elfu mbili kumi na nane ndio uli, uli, ulikuisha na tukaingia Januari na sasa tuko Februari. Sasa zaidi ya hawa wauguzi elfu ishirini ambao likuwa wameambiwa huenda wakaanza kupata ale marupurupu ya sare ya elfu kumi na tano ambapo ilikuwa ile yapaswa ongezwe kwa shilingi elfu tano kila mwaka wa fedha kuanzia mwezi Julai mwaka jana wa elfu mbili kumi na nane. Maswala kama hayo hayajashughulikiwa. Pia walikuwa wameaidiwa kwamba uh, um, marupurupu yao yale ya kazi, kazi za hatari ama kupata hatari za kikazi elfu ishirini hadi elfu ishirini na tano, kulingana na daraja lake katika kazi pia nayo hawakuyaone yakizingatiwa, japo walikuwa wameambiwa kufikia mwaka elfu mbili ishirini elfu mbili ishirini na moja yatakuwa wamepata marupurupu ya kufikia elfu thelathini. Sasa ndio mgomo huu ambao tunauzungumzia, ambao rais Uhuru Kenyatta amewataka ame kwamba warudi kazini, kutokana na kwamba kuna mahakama waliweza kutoa amri ya siku sitini ya kutaka kwamba wazungumze. Lakini tukiangalia ni juzi tu mazungumzo yalitena yalizungumzwa, wakawa hawakukubali. Si wauguzi kutoka majimbo yote walishiriki ama wanashiriki mgomo huu. Kuna majimbo kama vile Machakos, hapa Mombasa, Migori na Kwale, ambapo eh, serikali za majimbo hayo ilikuwa amepata maafikiano na zimeanza kutekeleza kuongeza marupurupu kama alivyodokeza mwenzangu, dola hamsini eh, kwa eh, marupurupu ya magwanda ama zile sare zao za kazi dola mia tatu za, kwa sababu wanataka za, za, za hatari ya kazi. Kukawa kuna marupurupu ya usafiri, marupurupu ya kufanya kazi ya ziada, yani overtime, e, marupurupu ya majukumu yani responsibility, alafu majuku, marupurupu ya nyumba kama vile e, house allowance na kwa kadri muuguzi nchini Kenya anapata mshahara wa shilingi elfu thelathini na mbili mia tano hiyo ikiwa ni sawa na dola mia tatu na ishirini na tano ikiongezewa haya marupurupu inafikia elfu themanini na saba hiyo ikiwa ni dola mia nane na sabini. Hapo ndipo sasa kuna mgogoro wakisisitiza kutekelezwa kwa, au, uh, kwa marupurupu haya ya sare na marupurupu ya hatari ya kufanya kazi na pia vile vilevile wamekuwa wakilalamikia sana uh, uhaba wa wafanyakazi uh, idadi ya Kenya, tukiangalia kulingana na takwimu za uh, humu nchini ni kwamba kufikia Januari 2016 ilikuwa inakadiriwa milioni 47,681 na ukiangalia shirika la, uh, la afya ulimwenguni limetaja kwamba bado kuna uchache na uhaba wa manesi katika taifa hili la Kenya. Nikinukuu gazeti la The Star uh, la mwaka jana mwezi Mei mwaka elfu mbili kumi na nane ni kwamba wauguzi mia sita husafiri kwenda mataifa ughaibuni kila mwaka na kulingana na afisa mkuu wa baraza la wauguzi Edna Tala anasema kwamba wale ambao wanasafiri ni kati ya miaka 21 hadi miaka 35 ambao wako katika umri wa vijana, wale ambao wamemaliza eh, kusoma na wanaamua kutoka, na sababu ambazo wamezitoa hui, wengi ya wale wanaokwenda sababu zao ni kwamba wanasema hakuna hali nzuri za kufanya kazi, yani poor working conditions. Pia wanasema kwamba malipo ni duni, na swala lile la uhaba napata kwamba nesi mmoja anachoa wagonjwa wengi kwa wakati mmoja, na pia vile vile wanasema kwamba hakuna fursa ya kumwezesha huyu nesi kujiunga za kimasomo. Kwa hivyo akitoka shuleni na e, shahada yake basi anabakia na ile ile. Na wale ambao wengi wanachukuliwa anasema ni wale ambao wamefanya e, taalam katika vyumba vile vya wagonjwa mahututi na pia katika masuala ya uuguzi wa magonjwa ya figo. Kwa hivyo hata mtu akitoka hapa, mgonjwa akitoka hapa Kenya akienda Canada, akienda Australia, akienda Marekani bado anapata nesi ambaye ametoka Kenya kumhudumia. Namna inayo kwenye idadi hiyo wengi sana wameelekea katika mataifa hayo, Uingereza za Kanada na hata Marekani ni miongoni tu mwa mataifa ambapo wauguzi wengi wanaotoka nchini Kenya wanakwenda kutafuta ajira za ziada kule, na wanasema kwamba wanapata fursa ya kuendeleza elimu yao kando na kwamba wanakuwa wanafanya kazi zao, mishahara ikiwa ni bora zaidi na Ukitizama katika orodha hiyo, idadi ni, ni ndogo mno ikilinganishwa na idadi ambayo inahitajika takriban eh, manesi elfu arobaini na tano peke yake nchini Kenya, ambayo inatia ina, ina wasiwasi eh, ikiwa wanatosha kuweza kuwahudumia. Ni swala ambalo lilikuwa limewekwa pamoja na madaktari ambao pia wakati walipokuwa wakigoma wakuwa nas, wanasisitiza kwamba ikiwa basi baadhi ya matakwa haya yatatekelezwa, basi kuwe kuna sharti lingine ambalo itaishurutisha serikali kutoa ajira zaidi kwa ajili la ziada hupo. Na e, jambo jingine ni kwamba uh, vile vile nikiangalia gazeti la The Star wanasema kwamba uh, tarehe tisa mwezi huu tu wa pili mwaka huu e, kuna hawa wanayoitukana kama human resource managers, wanasema tatizo kubwa ambalo lina, lina Eh, linaifanya Kenya ama wafanyikazi wa umma wengi kutaka kuingia katika migomo ni tofauti za kimishahara. Unapata mfanyikazi ambaye ameajiriwa na serikali za majimbo anapoa mshahara mkubwa katika daraja lile lile la kazi ukilinganisha na yule ameandikwa aliyeajiriwa na serikali ya kitaifa. Kwa hivyo tunajua afya iligatuliwa, lakini katika ile kugatuliwa kwa afya kuna wale walikuwa tayari wameajiriwa kabla serikali za ugatuzi ziingie mamlakani mwaka elfu mbili kumi na tatu. Kwa hivyo wamekuwa na hayo matatizo ya kulalamikia na jambo jingine ni kwamba tu ya kusawazisha mishahara nchini, SRC bado haijatoa ile ripoti ya kusawazisha mishahara ya watu wote, jambo ambalo huenda linahofiwa, sio tu manesi wanagoma kulingana na, eh, na hawa Human Resource Managers. Wanasema huenda wafanyikazi wengine pia wakaitisha migomo, kwa hivyo ni wanaitisha SRC itoe ile ripoti ili kusudi kuwe na hii migogoro iweze kusawazishwa vizuri. Kufikia sasa hatujapata wazo lolote lile kutoka kwa kiongozi ama yule katibu mkuu bwana Seth Panyako, ambaye anasimamia chama cha wauguzi uh, kuhusiana na amri aliyotoa rais, na hapo tunatumai kwamba kufikia Ijumaa watakuwa wamerejea kazi. Kumekuwa na wasiwasi wasi katika hospitali kadhaa e, za sasa sana zile nyanjani za anati kwamba watakosa uguzi, lakini tumai kufikia e, siku ya Ijumaa watarejea kazi, rais akisema kwamba baadhi ya hii migomo ambayo inashuhudiwa nchini Kenya inalemaza ina, ina, ina hatua eh, za serikali kujiendeleza. Kufikia hapo, msikilizaji, tunahitimisha Kwa Undani kutoka studio 15. Mimi ni Collins Liberty Adede, nimekuwa na mwenzangu Amina Chombo, tukikurejesha studio 15 Washington. Shukrani kabisa uh, Liberty Adede pamoja na Amina Chombo kwa kutuletea sehemu hiyo ya kipindi hiki cha Kwa Undani kutoka katika studio zetu za Mombasa nchini Kenya. Tunakamilisha sehemu ya kwanza na tukirejea tutaingia katika sehemu ya pili ambayo tulianza kidogo, lakini kutokana na matatizo ya kiufundi tukaamua kuelekea katika studio zetu za Mombasa. Endelea kuwa nasi. Karibu katika sehemu ya pili ambapo tunarejea sehemu ya kwanza ambayo tulikuwa tumeanza uh, kuizungumza ni ya kuadhimisha siku ya redio hii leo, ambapo duniani redio inaangaliwa katika namna ambavyo imekuwa ikichangia uh, katika nyanja mbalimbali mbali za kimaendeleo, uh, katika jamii zetu, ambapo kwa mwaka huu wa elfu mbili kumi na tisa. Uh, ujumbe ambao unabeba siku hii ni mazungumzo, uh, ustahamilivu pamoja na amani, jambo ambalo kwa kweli, uh, katika sehemu nyingi inaonekana redio imekuwa ikitekeleza hayo. Licha ya hayo, bado kuna changamoto ambazo zinaikabili redio, hasa sheria mbalimbali zinazohusiana na masuala ya upataji, upatikanaji wa leseni, alikadhalika namna sheria zimekuwa zikizuia uhuru wa kujieleza. Uh, kama nilivyogusia, tunaye Rosi Mwalimu ambaye yeye ni mwanahabari, alkadhalika mdau Uh, wa karibu sana wa, wa redio nchini Tanzania, na tutataka kusikia yeye anaonaje, eh, nchi za Afrika Mashariki kwa hivi sasa zinafanyaje katika swala zima uh, la uh, redio. Uh, Rosi moja kwa moja. Na tunaomba radhi maanake awali tulikuwa tukusikii kutokana na matatizo ya kiufundi. Uh, hali ikoje katika eneo la Afrika Mashariki uh... Kusema ukweli, pamoja na tishio la kukua kwa teknolojia mitandaoni siku hadi siku, ni siri isiyofichika kwamba redio bado ina muhimu mkubwa katika maendeleo ya binadamu kwa sababu inawafikia wengi, hususan wale wanaoishi katika maeneo ya yasiyofikika kwa urahisi, kwa sababu redio inatoa ina, ina taarifa kwa haraka na kwa urahisi zaidi. Uh, redio inajenga, redio inabomoa. Tumeshuhudia nchi mbalimbali hususan nchi za jirani e, kama Rwanda, ambako jinsi gani redio ilisababisha mauaji ya kimbari. Na ndio maana kama ulivyozungumza, mwaka huu maadhimisho ya redio duniani yanasisitiza amani, ustamilivu na majadiliano. Kwa nini? Kwa sababu watu wanaoishi pamoja tunatofautiana kimawazo pia na matendo kwa hiyo tusipojenga utamaduni wa kuzungumza, wa kustamiliana na kujadiliana, tutagombana na amani itatoweka, na ya amani ikitoweka, kutakuwa na vita, watu tutaparaganyika. Hiyo ndio kazi kubwa ya redio. Sasa tukizungumzia sasa, uh, hali ya uh, uhuru wa kwake uh, ambao redio uh, inao na inakabiliana nao, hali iko vipi? Maanake kuna baadhi ya maeneo kwa ukanda huo wa Afrika Mashariki, inaelezwa kuna ma, maeneo ambapo redio ipo huru, maeneo mengine redio haipo huru. Nini hasa ambacho unakifahamu Rose? uh, redio kuwa huru na ku kutokuwa huru inategemea na jinsi gani redio yenyewe imejipanga au inatekeleza ma, ma, malengo yake. Lakini kwa ujumla wake, kusema ukweli, redio zote zinatoa taarifa na zinafanya kazi yake kwa uhuru zaidi na zinatekeleza maazimio yake kulingana na leseni zilizopata, na vile vile zinaandaa zina, zina, zina, zina, zina vipindi ambavyo vina lenga kuiendeleza jamii na kusaidia kutatua matatizo yao. Kwa hiyo kama kuna sehemu ambazo kuna kuna matatizo, ni kwamba pengine ni kisera au sheria, maana kuna sheria bado zina, zina, kandamizi zinazo uh, sababisha watu ku, ku, kuogopa, na ukweli ni kwamba watu sasa hivi au watangazaji sasa hivi wanaogopa kutoa taarifa kwa sababu kunajenga uh, mahusiano ma, ma, mabaya kati ya halmashauri na watangazaji. Kwa hiyo kunakuwa na vitisho kwa kwa, kwa, kwa kwa watangazaji. Kwa hiyo kama kuna matatizo makubwa ambayo yanatishia amani wa waandishi wa habari, kwa kweli wamekuwa wakirudi waki, waki nyuma au wakisinyaa kuzungumza ukweli kutokana na, ta, ta, na, na sababu hizo lakini katika maadhimisho ya leo mgeni rasmi alikuwa eh, waziri wa habari um, waziri wa habari sanaa, utamaduni na na na na michezo uh, asante na michezo, michezo, michezo uh, bibi uh, Juliana Shonza yeye kusema ukweli amewahakikishia wa watangazaji wa, wa amevihakikishia vyombo vya habari kwamba vitakuwa bega kwa bega kuvisaidia na kuhakikisha kwamba vinajisimamia, ila tu amevitaka na vyenyewe e, vitumie taaluma yao vizuri, vijiendeleze kwa kujisomea na wakis, wakisemea mambo mazuri eh, sidhani kama kutakuwa na tatizo lolote, kwa hiyo ametoa wigo mzuri amezipa changamoto eh, redio katika upande huo, kwa, ku, kwa kuzingatia kwamba eh, uhuru wa kutoa habari na na na, na mahusiano ya serikali yanaweza yakafikia yaka, yaka mwafaka kutokana na jinsi gani redio zenyewe zinazo zikajisimamia kwa kutoa taarifa ambazo zina mashiko zitazingatia maadili na zitapunguza um, lugha inayoendeleza chuki katika taifa. Haya ndio mambo makubwa ambayo ameyazungumza naibu waziri Shonza leo. Labda tuangalie uh, swala hili lingine, ijapokuwa muda unakimbia kwelikweli, na mi tutalijibu kwa muda mfupi uh, kuna swala ambalo redio za kimataifa kama sisi hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika na mashirika mengine uh, yamekuwa yakikabiliana na changamoto mbalimbali. Kwa mfano hivi sasa uh, sisi hatusikiki nchini Burundi. Nafasi ambayo unaiona unapoziangalia mashirika makubwa ya nje kwa mataifa kama hayo ya Afrika Mashariki, mchango wake unauonaje? Uh, kama kutakuwa na na tatizo kama hilo, nafikiri mchango wa redio utakuwa umekiukwa ule uhuru wake, kwa sababu ninaamini kwamba wa, wananchi wote wana haki kabisa ya kupata taarifa za kimataifa, wana haki kabisa ya kupata taarifa za, za nchi zao, wana haki kabisa ya kupata taarifa kutoka nchi mbalimbali mbali. Kwa hiyo kukataliwa au kufungiwa kutoa matangazo katika nchi kama Burundi kwa kweli, huo ni ukiukwaji wa haki ya uhuru wa habari. Asante sana Bi Rose Mwalimu, kwa kuwa nasi leo katika kuangalia siku ya redio. Na hapa tunakamilisha kipindi hiki cha Kwa Undani. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya leo, mimi naitwa Idi Ligongo. Shukran kwa kuwa nami heri kwa muda ulionipa wakati tukisikiliza kwa undani kutoka hapa Washington DC, hadi wakati mwingine. Jina langu Harrison Kamau. Kwa heri.