Sauti Amerika kutoka Washington DC. Hamjambo wapendwa wasikilizaji popote pale mlipo, katika matangazo mengine ya mwishoni mwa wiki, tukikuleteni marudio ya kipindi cha kwa undani Hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji wetu popote pale unapotusikiliza katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo katika Kwa Undani tunaangalia, e, tunaangalia kutangazwa kwa kifo cha Caroline Mwatha ambaye ni mwanaharakati nchini Kenya, kifo chake ambacho kimekuwa siku za hivi karibuni kikizua utata mkubwa wa sababu ya nini hasa kilichosababisha kifo hicho. Katika sehemu ya pili hii leo tutaangalia uh, hatua ya kampuni ya Airbus ambayo ni maarufu kwa utengenezaji wa ndege kusimamisha utengenezaji wa ndege yake kubwa, ndege kubwa kabisa ya abiria ya a 180 super jumbo, e, jambo ambalo linatikisa e, ulimwengu wa usafiri wa anga. Ninayokaribisha katika kipindi hiki mimi, jina langu ni Idi Ligongo. Naam, karibu katika kipindi cha kwa Undani ambapo hii leo tunaangalia kifo cha Caroline Mwatha ambaye ni mwanaharakati mashuhuri e, wa nchini Kenya ambaye ametangazwa kwamba amefariki dunia, na kifo chake kinaelezwa kilitokana na kitendo cha kutoa ujauzito aliyokuwa nao hapo awali. Kulikuwa na taarifa ambazo zinakinzana, baadhi ya wanafamilia wakieleza kwamba mwanamama huyo hakuwa na ujauzito wowote, lakini taarifa za polisi ambazo zilionyesha kwamba mwili wake ulikutwa katika chumba cha kuhifadhia maiti, ilionyesha kwamba alikuwa amefanya kitendo cha kutoa mimba tukio ambalo lilikwenda vibaya. Ninaye mwenzangu hapa BMJ Muridhi kuliangalia hili kwa undani zaidi na kutaka kujua hizi taarifa mpya na kile ambacho kinaendelea hivi sasa. BMJ. Eh, hata sisi wenyewe hapa tulikuwa tunajaribu kutafakari kuona ni nini hasa kinaendelea juu ya tukio hili, maanake kuna taarifa ambazo zilikuwa zikionyesha kwamba kuna namna fulani ambayo Uh, inaweza kutia mashaka ya sababu ya kifo chake, na wanaharakati mbalimbali mbali, watu wengine nchini Kenya walikuwa tayari wameshaanza anza kuinyoshea kidole polisi uh, ya Kenya, lakini taarifa ambazo zimetoka hivi sasa kidogo zinaonekana kwamba watu inabidi watulie nyuma na kusubiri kusikia kile uh, ambacho kinaeleza ukweli wa tukio hili. Hebu tueleze nini ambacho kipo hivi sasa. Nam, shukran Idi Ligongo, ni kwamba kama ulivyoeleza, wameshatoa uh, taarifa na kwa vyombo vya habari amezungumza huyu mpasuaji eh, ama wanamwita kwa Kiingereza pathologist, ambaye huyo ni wa familia, walikuwa wanashirikiana na afisa mmoja pia kutoka kwa serikali ambaye ni mpasuaji mkuu, yule waita chief eh, pathologist, na wote wanakubaliana kwa kauli moja, E, kwamba huyu mwanamke amekufa kutokana na kuvuja damu. Damu nyingi sana ilivuja. Unajua wale kwa sababu wale sio wachunguzi we, e, kama vile tunavyosema makachero ama, a, polisi e, wale wanav, wanatoa tu kulingana na jinsi wanavyoona. Kwa hivyo katika e, kauli yao walikuwa a, wanaangalia sana, wasije wakasema kwamba alikuwa anatoa au ana afya mimba yeye mwenyewe, kwamba amekufa kutokana na uvujaji wa damu, na inaonekana kwamba alikuwa a, kidogo sio yeye mwenyewe alikuwa anajifanyia hiyo. Hapo amethibitisha kwa sababu ameonekana ana matatizo sio matatizo amekuwa amedungwa, ni kama ana shimo kubwa eh, kwa upande mmoja wa mwili na vilevile vile, yule mtoto uh, yule mtoto mdogo, maanake tayari alikuwa ashaanza kujiunda. Yule mtoto ana umri eh, wa takriban miezi mitano kufikia hadi sita hivi, kulingana na huyo dkt Peter Ndego akizungumza, lakini Idi nimeelewa jinsi ulivyoniuliza. Uh, nirejelee sasa hilo swali uh, kwanza tuangalie ni kwa nini uh, kisa hiki uh, kimeleta uh, tafurani kimeleta msisimko um, mkubwa, ikawa kwamba ni kisa kinachozungumziwa sio tu kitaifa, uh, ni kimataifa hususan ni, ni kwa sababu uh, yeye bila shaka ni binadamu kama mtu mwingine, lakini pia alikuwa anafanya kazi ambayo ni katika uh, uh, harakati, ni kama mwanaharakati, alikuwa pia anafanya kazi na hawa wanajulikana kama Haki Afrika, ambao wanaangalia ni nini ambacho uh, kinafanyika uh, katika kulinda haki za binadamu. Kwa hivyo ikawa kwamba yeye inaaminika, huenda uh, kuna mengi ambayo alijua ambayo uh, labda Uh, hayakuwa uh, mambo ambayo yalitakiwa, ama wengine hawakupendezwa na mambo ambayo yaliyajua. Na uh, aidi kidogo tu, ili tu, tupate tathmini kamili, nataka tumsikilize huyu daktari wa patholojia ambaye anawakilisha familia akizungumza na waandishi wa habari eh, muda mfupi uliopita mjini Nairobi. Huyu Dr. Peter Ndegwa akizungumza kwa lugha ya Kiingereza. Uh, the cause of death to the late uh, Caroline is bleeding or hemorrhage or hemorrhage exsanguination due to a ruptured uterus. And this is from some surgical intervention which was not successful. Nam hapo, uh, uh, anaeleza jinsi tu ambavyo tumeeleza hapo awali kwamba ni kutokana na kuvuja damu nyingi sana ambapo amekufa uh, na pia ameendelea hapo kueleza kwamba E, kama alivyoeleza, mimba hiyo ilikuwa miezi tano hadi sita, na kwamba nyumba ya uzazi ilikuwa imeharibika kabisa, imeharibiwa kabisa, na ubongo wa yule mtoto pia ulikuwa umetolewa, kwamba hakuwa na ubongo, na vilevile vile, e, kwa upande wa mwili wa mwanamke huyu Kulikuwa na kidonda kikubwa kimoja kikubwa sana, na, na vilevile vile walikuwa wameandamana kama nilivyosema na daktari huyu wa serikali ambaye vilevile uh, vile, vile hakutoa kauli rasmi, lakini inakubalika kwamba inaonekana uh, kwamba ni kweli uh, uh, kifo chake kilitokana na hali hiyo. Sasa idi ni kwamba uchunguzi bado unaendelea, na wale ambao walikuwa jana walikuwa wanazungumza vyombo vya habari, ikiwa ni pamoja na bwana yake ambaye inaaminika kwamba alikuwa anaishi kule Dubai. Kulingana na taarifa tulizozipata kutoka vyombo vya habari, ni kwamba bado wanasema kwamba licha ya kwamba anaonekana kwamba alikuwa uh, alikufa kwa jinsi hiyo wanataka uchunguzi ufanyike, ionekane hasa ni nini kilipelekea kifo chake kiwe na uchungu sampli hiyo. Sasa uh, BMJ pengine tungependa kufahamu uh, jambo moja ambalo kwa namna moja ama nyingine eh, tungeona nini ambacho kinaendelea. Je, taarifa za awali za mwenza wake mumeo ambaye anaishi nje ya Kenya ni uh, nini juu ya ujauzito huu? Alikuwa ana ufahamu na je, huu ujauzito eh, kwa nini kwa namna moja ama nyingine mwanadada huyu atake kutoa? Kwa sababu kama kuna wanandoa na uh, ujauzito unakubalika, sidhani kama unaweza ukawa uh, ukatoka katika mazingira haya. Uh, sasa ile itakuwa uh, labda tunafanya kitu wanaita Kiingereza uh, speculation, lakini nikueleze tu kulingana na uhalisia wa mambo, kulingana na taarifa zilizotolewa hasa na, uh, uh, na chumba cha habari cha uh, Citizen hapo Nairobi, ni kwamba huyu bwana alikuwa haishi hapa walikuwa hawajaonana kwa miezi yote hii mitano sita, inavyosemekana kwamba yule mtoto mdogo alikuwa na umri huo. Pili, inaaminika kwamba alikuwa na mchumba ambaye katika zile uh, uh, jumbe ambazo zilikuwa zinatumwa kwenye simu kulingana na polisi, polisi wenyewe wameeleza uh, kwamba kulikuwa na jumbe nyingi sana ambazo walikuwa wanawasiliana kueleza kwamba angependa uh, kuitoa ile mimba na kwamba ataenda kwa daktari, lakini haya yote hayajathibitishwa haya, maanake ushahidi uh, uh, ama uchunguzi bado unaendelea na kurejelea tena kauli yako hiyo, Idi Ligongo, ni kwamba uh, huyu bwana amesharejea Nairobi jana. Alikuwa anazungumza na vyombo vya habari, niliwahi ku, kuangalia. Nikiangalia runinga za Kenya niliona akizungumza pale, na yeye anakataa, anasema katakata kata, uh, huyo mwanamke hakuwa na mimba lakini pia akauliza, hata kama angekuwa nayo, je, ingekuwaje? Ilikuwaje kwamba akaonekana kwamba alikuwa na, na vidonda kama kama yeye a, alikuwa tu anatoa ile mimba? Kwa sababu njia za kutoa mimba, watu hutoa mimba kila wakati, baadhi ya watu na, na wengi wanafanikiwa. Kwa hivyo bado maswali yapo, Idi Ligongo. Sasa uh, kwa namna ambavyo mambo yanakwenda hivi sasa, polisi wameshazungumza nini mara baada ya huyu daktari kueleza? Uh, maanake ameweka bayana kwamba uh, sababu ya kifo ni kutokwa kwa damu nyingi kutokana na aina ya upasuaji ambao unaonekana ulishindikana. Eh, sasa polisi wanasemaje? Mpaka hivi sasa e, polisi hawajatoa kauli mpya kwa vyovyote vile, manake kama nilivyokueleza huyu e, bwana ametoka tu kuzungumza sio muda mrefu uliopita, e, lakini, e, tukizungumzia polisi ni kwamba e, polisi tayari wamewakamata watu nane kufikia jana walikuwa wamewakamata watu sita, ikiwa ni pamoja na mwenye eh, ile zahanati ile kliniki ambako alikwenda ku e, inaaminika kwamba alienda e, kufanyiwa upasuaji huu. Na vilevile vile hivi leo e, wamemkamata wamewakamata madereva wanawaita madereva wawili, sijui kama e, lakini gari lilikuwa ni moja, lakini wanasema ni madereva wawili ambao walihusika, sijui kama labda e, mmoja aliendesha hadi kwa kiwango fulani na mwingine akachukua, lakini Watu wawili wametiwa mbaroni hivi leo na wa, sita walikuwa tayari, sita walikuwa tayari wamefikishwa mahakamani kufikia jana uh, na mmoja wao Idi Ligongo, kama nilivyotaja, ni huyo ambaye anasemekana kwamba ni mchumba ni mchumba wa, uh, alikuwa mchumba wa huyu Caroline Mwadha, na nataka pia ili tusikilize kwa kifupi tu uh, huyu ni rafiki yake uh, huyu Caroline Mwadha akieleza ni nini ambacho ni nini ambacho huyu uh, uh, uh, uh, uh, Carol Mwadha huenda uh, kilipelekea kifo chake, kwa sababu wengi bado wanasema kwamba hawaamini hawaamini kwamba huyu Carol Mwadha alikufa kutokana na, ku, uh, na, na, na upasuaji huu ambao ulinini ulikuwa uh, umeleta matatizo. Hebu tusikie rafiki yake huyu eh, Carol mwadha rafiki yake jina lake Lidia Wambui, hapa akizungumza na kituo uh, cha televisheni cha uh, Citizen. Karo amekuwa kwa mstari wa mbele kwa kupigania haki za extrajudicial and police brutality na amekuwa akidocument kesi tofauti, kuna the 5 ya dasite na kuna ingine ya 6 ya dasite na ndio huyo sasa, Lidia Wamboi huyo, uh, ni rafiki yake na uh, kisa na maana, kitu ambacho kimefanya hili ni pende kwamba wasikilizaji wasikie akizungumza uh, hii ni njia moja ambayo inakuwa ikifuatwa na baadhi ya watu ambao wanaamini kwamba licha ya yeye kwamba alikuwa na mimba uh, bado kuna mambo ambayo huenda yalichochea ya, ya kifo chake. Sasa haya yote hayatojulikana hadi pale uchunguzi utakapofanyika na uh, hatimaye kupata kujua hasa kiini na ni nini kimepelekea uh, uh, mwanamke huyu uh, kufikia kifo chake. BMJ Muridhi, shukran sana kwa kuwa nami kueleza uh, kulieleza swali hili ambalo limekuwa na utata, na mpaka hivi sasa tayari tumeshapata uh, taarifa na mwendelezo wake. Na tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya kipindi hiki, tutakaporejea tutaingia katika sehemu ya pili ya kwa undani unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kutoka hapa washington dc kipindi ni cha marudio cha kwa undani kibao kidogo cha burudani kabla hatujaendelea tena na sehemu ya pili ya matangazo yetu Namkaribu katika kwa undani sehemu ya pili ambapo katika sehemu hii hivi sasa e, tunaangalia e, taarifa ambapo inaeleza kwamba kampuni ya Airbus ambayo ni maarufu kwa utengenezaji wa ndege imesema leo kwamba itasitisha utengenezaji wa ndege ya abiria muundo wa A380, ndege kubwa kabisa ya abiria hivi sasa ulimwenguni, ambayo licha kwamba wasafiri wamekuwa wakisifia ndege hiyo, lakini haikupata mashirika ya ndege ya kutosha kuinunua. Kampuni hiyo kubwa yenye makao yake nchini Ufaransa, ambayo vilevile inajumuisha mataifa mengi tu kutengeneza ndege hii, imechukua hatua hiyo baada ya kutengeneza ndege ya Super Jumbo kwa kipindi cha muongo mmoja. Usitishwaji huo unafuatia hatua ya shirika la ndege la Emirates ambaye ndiye mteja mkubwa zaidi wa ndege ya Airbus 380 kupunguza idadi ya ndege ilizoagiza kwa kiasi uh, kikubwa. Kwenye laini ya simu uh, tunaye Tuni Msuya ambaye yeye ni mhandisi wa ndege. Tuni, moja kwa moja tuanze kwa uh, swali ambalo watu wengi wamekuwa wakiuliza. Ndege hii wakati inazinduliwa mashirika mengi ya ndege yalidhaniwa kwamba yangetaka kuinunua na kuleta upinzani mkubwa kwa aina ya ndege ya shirika la hapa Marekani Boeing 747 lakini, hali imekuwa ni tofauti kidogo. 747 nayo haifanyi vizuri sana katika ulimwengu uh wa anga, hasa kwa swala la abiria. Badala yake imekuwa sana ikifanya safari za mizigo, lakini hii ndege tunaona kwamba nayo inaingia kwenye mkumbo huo huo sasa. Hatutegemei kuona tena Airbus uh, mia tatu themanini mpya ikitengenezwa. Tatizo ni nini? Nini ambacho kipo nyuma yake hapa? Hey, kwanza bwana, asante sana kwa kwa kunikaribisha kwenye kipindi chako say. Kitu kingine cha pili, ningependa kuchukua nafasi hii kwanza ku-, ku kutoa hongera nyingi kwa ndugu yetu George. Najua George anatuwakilisha vizuri sana uh, turudi kwenye swali lako kwa mimi nipo upande na, na, na, nipo upande wa Airbus. Ni, ni niko specialized kwenye Airbus na kazi naofanya hapa ni Airbus lakini nafanya Airbus eh, air ndogo ni, ni ni version ndogo yao ni A320. Hizi habari zilizozipata toka jana jana usiku juzi kwamba jamaa wanakatisha wana, wana hii A380 ni ni, ni, ni kwa kweli ilikuwa ni ndege kubwa ya abiria na wakati inakuja hii miaka mingi sana, nadhani kama miaka kumi na moja kumi na mbili sasa toka, toka waanze production yake, lakini hii imekuwa imekuwa ghafla wamekatisha production yake kwa sababu msingi, kwa sababu kubwa sana, ni mnunuzi mkubwa wa hizo ndege ni Emirate. Emirate amekata oda yao kubwa, lakini kwa swali lako ulikuwa unauliza kuhusu upande wa <clears throat> uh, competitor wao ambao walikuwa ni Boeing 747 Boeing 747 wao wa waliacha wali wali kutengeneza ndege za za abiria kwa sababu kuna kipindi uh, watu wa FAA walileta sheria ya walibadilisha sheria. Kuna kuna kitu kinaitwa ETOPS. Sasa kwenye kwenye hizo sheria ni kwamba ndege ndege nyingi sana ambazo zilikuwa uh, zina engine tatu, engine tatu ama zaidi zilikuwa zina ndio zilikuwa zinaruhusiwa ku, ku, kufanya safari zaidi ya masaa matatu juu ya maji. Unajua, kama unatoka hapa unakwenda Hawaii, unajua kwamba unakuwa una kwa na masaa matatu ya kuweza, kama kuna kuna case, kuna in case of emergency you you can, you can operate in three hours before you get to the um, uh, airport ya karibu ambayo unaweza kusaidia kama kuna emergency, unajua. Sasa watu wa Boing walikuwa wajanja sana, walivyoona kwamba hii hii swala kwa hiyo 747, kwamba awezi wakafanya awezi wakafanya wakashindana na ndege ndogo, kwa sababu sa walibadilisha hiyo sheria, wakasema kwamba hautakii kuwa na injini tatu au zaidi kufanya hizo safari, unaweza kuwa na injini mbili ukafanya safari hizo shajua sasa walivyofanya hivyo ina maana hizi ndege kubwa kama ndege ya eh, A380 A380, ambayo ina, ina engine nne na ile uh, Boeing 747 uh, 747, ambayo nazani kwa na engine tatu. Unajua, sasa wao competition ikawa kubwa kutoka ndege ndogo. Sasa 777, unajua, 787, wa wanakuja na engine engine mbili, ambazo unaweza kufanya safari hizo. Kwa hiyo Boeing wao walichofanya wakazigeuza hizo ndege sasa badala ya kufanya ziwe ndege za abiria wakafanya wakapata wa, waka wan, wanunuzi wakubwa kama UPS ambao wanazitumia mpaka sasa hivi kwa ajili ya mizigo. Uh, pia kumbuka kwamba ndege ya rais wa Marekani hapa hiyo, uh, Air Force One, hiyo ni 747, unajua kwao walikuwa wana hiyo wa, wa, wa na wa na nafasi ya kuweza kugeuza hiyo biashara kutoka ndege ya abiria kwenda kwenye ndege za mizigo ama matajiri, matajiri wengi sasa hivi wanatumia wameichukua, wame, wame hiyo ndege, ukokuwa ni kubwa, wameweza kuigeuza kama ni private, tunajua, private jet zao tofauti na yeye. Basi hawa, amna mtu wa Marekani wengi hawataki kutumia A, A, A380 kwenye kwenye shughuli za mizigo ama kufanya kitu kama hicho. Sasa eh, kwa eh, kile ambacho unakiona wewe kama mhandisi na upo hapo Uh, yeah. Unafanya kazi na air, uh, kampuni hii ya Airbus japokuwa unafanya kwenye ndege ya uh, umenembea 330 ama 320 na 320. Sasa kile ambacho unakiona kwenda mbele ni kwamba tutarajie kutoiona uh, hii ndege maanake Uh, tutegemee pengine baada ya muda fulani, mashirika haya na yenyewe yanaweza yakachana kabisa kuzitumia hizi ndege maanake, ukiangalia kwa mfano kampuni ya Boeing ambayo hivi sasa uh, mwaka huu inaanza rasmi kuzitoa ndege zake za uh, 777X ambayo, yes, inaonekana italeta uh, ushindani mkubwa, kwa sababu inatumia kiwango kidogo cha mafuta kwa namna yeah. ilivyotengenezwa mm -hmm. e, mabawa yake aina yeah. ya ndege inayotumia hata yale materio waliyotengeneza kwa ajili ya kutengeneza yeah. Yeah. Uh, ile fuselage ama lile umbo la mm -hmm. ndege kutumia materio yale ya uh, carbon fiber. Je, yeah. tutegemee kuona hii ndege ya Airbus mia tatu thalathini Uh, kwenye eneo pengine la mizigo ama kupotea kabisa, kama vile ndege nyingine zile ambazo zimepotea kama Concord ama MD 11, kwa I say ni kwa kwa, kwa, kwa hali na kwa, kwa kwa sisi upande wa wa to, kwa upande wetu wa aviation tuna tuna kuna, kuna kitu kuna, kuna kitu una, tunapenda kusema kwamba ndege nyingi ndege aina yoyote inaku, inakuwa na vifo viwili. Unajua, kifo cha kwanza ni pale ambapo viwanda vya ndege vinaacha kutengeneza hizo ndege, alafu kifo cha pili ni pale ambapo ndege ambazo tayari zimeshatengenezwa zinaacha safari. Unajua yani, kwa sababu yani kwa upande wa Airbus A380 hii ndege imeshaenda kifo cha kwanza hicho hicho, ni kifo cha kwanza. Ina inasikitisha kwa sababu sio muda mrefu toka wameanza kuzitengeneza hizi ndege. Unajua, sasa tatizo lao ni kwamba sizani, um, sizani kama kwamba wameacha wameacha kutengeneza, kwa sababu wataacha kutengeneza kabisa mwaka elfu mbili na ishirini na moja nadhani. Unajua, kwa sababu tayari wana wana oda zingine hapa, unajua, bado kuna oda wanazo, wanatakiwa kuzifulfil hizo oda. Zikishamalizika ndo wataacha kutengeneza ndege. Sasa hizo ndege ambazo tayari wanazitengeneza sasa hivi zitakuwa na muda wa kusafiri, zitakuwepo, zitaendelea kufanya safari, zitaendelea kufanya shughuli za za za za, za biashara wao, wataendelea kusafirisha abiria, lakini ndani ya labda miaka ishirini na tano miaka ishirini kuanzia sasa hivi itakuwa ngumu sana, zitakuwa yani, zitaanza ku zitaanza zitaanza taratibu taratibu taratibu, kama ilivyokuwa ilivyokuwa. Unajua sasa uh, kile ambacho hmm, unaweza kutueleza kingine maanake uh, mashirika mengi yamekuwa yakisuasua, yeah. Uh, kununua hii ndege eh, yeah. Swala ni, ni matumizi ya mafuta, swala ni vipuri vya kuifanyia Uh, vitu kama matengenezo ni nini hasa ambacho kimepelekea kime ma, mashirika ma, mengi kuogopa kuichukua hii ndege ma, ku, manunuzi ya hii ndege mashirika ma, ma mengi yanasuasua, ya, ya, ya hasa kama kama mnuzi, mnunuzi mkubwa eh, mkubwa wao Emirates ambaye alikuwa anaoda karibia ndege mia sitini na amekatwa kwenda kwenye ndege mia moja na ishirini unajua sasa ni kwamba uh, competition imekuwa kubwa kutoka kampuni kama Boeing unajua, Boeing wanakuja na ndege kama hizi 777 na 787 ya Dreamliner unajua, ni ni ndege ambazo ni ndege ambazo zina ziko zi, zi, zi katika hali ya kwa, kwa kwenye mambo ya mafuta ziko kwenye, kwenye nafasi nzuri kwenye kuwa op operation yake ni ni ni, ni very smooth unajua. Alafu ni pressurization ndani ya ndege ni nzuri, pia hiyo entertainment system nayo ni iko ni sawa. Alafu sa, Boeing wanaongeza on, on, kitu kingine ni kwamba sasa wao hizi ndege ambazo wanazifanya sasa hivi kuongeza kwa ushindani kwao, wameanza kutumia system ambayo wanasema ni fly by wire unajua ile ile cockpit yote na flight control zake zinakuwa computerized. Hiyo mambo ya manyo tena, unajua Airbus fiber wire uh, ipo kwenye uh, ndege ambazo inatengeneza mimi sasa A3 A320 A319. Hawana ndege zingine ambazo zinafanya. Naam, basi tu ni naona muda wetu umetuishia, lakini tunashukuru sana kwa kutupa uh, maelezo ya kina juu ya usitishwaji wa kutengeneza ndege hii ya A380. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya leo, mimi ni Idi Ligongo, shukran kwa kuwa nami. mefikia mwisho wa matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hii leo. Tukuwa tumekuleteni marudio ya kwa undani kutoka hapa Washington DC. Ni matumaini mmefaidika na mazungumzo yetu, na tutaonana tena katika jukwaa hili. Msikose kwa nasi katika kipindi cha Kumekucha hapo alfajiri saa 12 saa za Afrika Mashariki na VOA Express hapo saa kumi hadi hapo. mimi ni Abdushakur Abud, nasema kwaherini.