kutoka studio 15 hii ni voa express barabara kabisa msikilizaji ni saa 2 na nusu za asubuhi ndani ya nyumba ya studio hapa washington dc saa 9 na nusu alasiri ya afrika ya kati 10 na nusu afrika ya mashariki ndani ya nyumba limekwisha jaa tele kama vile pishi la mchele ikiwa leo ni ijumaa naitwa sunday shomari mchele ungekuwa hapa mimi ningekuwa nishaanza kutumia kwa haraka haraka tu na okay. kuweka kinywaji, lakini ni binadamu anasema mejaa kama pishi la mchele, tuachane naye. Baadhi ya yale tutakayokuletea kwenye express ni pamoja na burudani, masuala ya mziki, jicho letu, habari uh, uchaguzi wa Nigeria na cheche za siasa kutoka nchini Kenya. Bila shaka bila shaka, msikilizaji, leo Ijumaa Bwire wanakwambia furahi hmm. dei. na utafurahi yeah. kwa maana nimebeba mwanamziki ambaye jina analo, sifa nazo, vyombo anavyo eh. Magwiji wa kudensa nao, mm -hmm. Kazi tu, tutakuharifu ni nani baadaye. Frahide anachapa vizuri kabisa <laughs> sawa kabisa. Alasi ni Februari 22. Uh, moja kwa moja tunaangalia eneo jiri kama alivyotaja mwenzangu hapa Kenes Bwire aka wanamwita kudongo ndani ya nyumba, msikilizaji namwita moja. <laughs> <toa, you> know. <laughs> moja kwa moja, moja kwa moja tunaelekea kule nchini Kenya. Nchini Kenya mambo yakoje leo? Wanasema kule Kenya kumetokea maneno kweli kweli, vyombo vya habari vimelipuka. mm. kweli kweli <laughs> na wananchi na wanasiasa, kila mtu anasema lake, kisa na maana. Kenadi Wandera yupo kwenye laini ya simu. Kenadi Wandera, tueleze Wandera, e, na, na sana mmejaajaa kama piki la mkele kweli. <laughs> Sanda ananiambia kwamba huko nao cheche za siasa siku zote hazikose, ananitisha hapa kwamba kuna lipuka watu wanarushiana maneno kweli. Hizi cheche ni za nini ndugu? Sasa hizi cheche zinafungamana na mkutano ambao Rais Kenyatta amekuwa nao katika jimbo la Kisii, magharibi ya nchi ambako alienda kuzindua miradi ya maendeleo lakini alivyoenda rais Kenyatta aliandamana na jaji mkuu wa Kenya, David Maraga. Haija kuwa hivyo tangu nchi ijinyakulia uhuru wake, hamna jaji yeyote anayeenda mikutano ya kisiasa kama hii, lakini jaji mkuu David Maraga alijikuta kule, na sasa nchi inaeleza kwamba huenda matamshi aliyotoa rais Kenyatta wakati mmoja kwamba atamuunda ata mu, ata jaji mkuu sasa huenda, labda anatokea na anamtaka awe katika mikutano yake na sasa maseneta wame- wameshtushwa wa wa sana na huu uh, uh, uh, uh, mwito wa rais Kenyatta kuandamana na jaji mkuu wa nchi. Hebu tusikilize maseneta wanavyoeleza. Huyu ni James Orengo ambaye ni mseneta wa Siaya, anasemaje? Huyo ni seneta wa Siaya akieleza kwamba ameshtushwa sana na ameudhika sana kumwona jaji mkuu kujiunga na yule msafara wa rais Kenyatta kuenda kule katika jimbo la Kisii. Wakati rais Kenyatta anazungumza naye, jaji mkuu naye anasikiliza tu. Kwa hivyo ameudhika sana, kama wakili na seneta ambaye amekuwa aki akipigania uh, sana haki za kisheria nchini Kenya. Lakini vilevile vile ki huyo peke yake, huyu seneta wa Bungoma Moses Wetangula naye pia anaeleza kwamba ameshtushwa sana. Hebu tumsikilize ama anaeleza kwamba kauli ya jaji mkuu kueleza kwamba amefurahia sana kwa sababu rais ameleta miradi ya maendeleo katika eneo lake, akisema kwamba yeye si jaji mkuu uh, wa jimbo la Kisii, ni jaji mkuu wa nchi ya Kenya, kwa hivyo hafai kuandamana na na na wanasiasa kuelekea huko. Lakini sasa kutokana na hili basi, mm -hmm. uh, ile kamati ya seneti ya kisheria ambayo inaongozwa na, wa na seneta wanandi Samson Cherargei sasa inaeleza kwamba huenda ikamu- uh, ikamwita jaji mkuu kufika mbele yake kueleza ni kwa nini alifanya hivyo. Tumsikilize anavyoeleza Samson Cherargei. Committee of Justice, Legal Affairs and Human Rights, we'll we'll see what to do, will deliberate that committee Mm -hmm. Anasemaje? Naam, anaeleza kwamba anaeleza kwamba kamati hiyo ya sheria huenda itamwita jaji ita, ita, ita, ita, ita, mkuu kufika mbele yake kueleza ni kwa nini amefika huko katika mikutano ya kisiasa hivyo, a huenda anaonekana kudunisha sana tasnia ya wanasheria nchini. Wandera, tunaelewa kwamba serikali ni sehemu tatu, kuna bunge, kuna baraza la mawaziri na kuna idara ya mahakama. Hizi tatu zinafanya kwa pamoja. Ni utamaduni kwamba jaji mkuu anastahili kutengwa kutoka kwa bunge na baraza la mawaziri, nafanya mambo yake kivyake. Ni utamaduni ama ni sheria? Wanasheria wa, wanaeleza kwamba ni swala la kisheria kwa sababu Kenya ina matawi matatu ya serikali, na serikali kuu, executive, inaongozwa na Rais Kenyatta na vilevile vile mahakama inaongozwa na Uh, huyu uh, David Maraga ambaye sasa ni jaji mkuu na ni rais wa, wa, wa kitembo hicho. Kwa hivyo hata kama wanafaa kufanya kazi kwa pamoja, jaji mkuu hafai kuelekea katika mikutano ya kisiasa kama hiyo na kuanza kueleza kwamba tunashukuru rais kwa kutuletea maendeleo. Yeye hafai kujiingiza katika hayo. Sina la ziada. Sawa, hata mi siwezi kuwa na la ziada. Tukushukuru sana kaka Kennedy Wandera. Asante, asante, asante. Sante ah, magumu bwana, mambo ni mazito kwelikweli huko nchini Kenya ama kwa hakika. E, hayo itabidi tuachie e, wananchi wenyewe wa Kenya waendelee kuchambua kwa sababu mm. wanaendelea kuchambua uh -huh. hadi kwenye mitandao ya kijamii ambayo pia tutaiangalia hiyo baadaye bila shaka. Sasa basi, kutoka nchini Kenya, e, kama unavyojua, uchaguzi mkuu wa Nigeria unazidi mm. kukaribia baada ya kusogezwa mbele. Sasa basi, naam kwa jeshi la nchi hiyo amezungumza mkuu wa jeshi ndio mkuu wa jeshi wa Nigeria amezungumza jenerali, yeah. <laughs> Tukuru Buratai na amezungumza akiahidi, kwamba sasa anaeleza hali ya jeshi kwamba mm. itatii utawala wa kiraia kama unavyohusika na uchaguzi mm. hiyo siku ya Jumamosi bila shaka kabisa, katika ametoa hotuba mm. akiwa na makamanda wa kijeshi eh, huko nchini Nigeria akieleza umuhimu wa jeshi katika shughuli nzima za mchakato wa huu uchaguzi. mm. Sasa basi tuungane na mwandishi wetu aliyoko kule Abuja, anaitwa Collins Atohengebe, anayo taarifa zaidi kuhusu suala hili. Iko dhahiri sasa kwamba jeshi la Nigeria litafuata shauri ya rais Muhammadu Buhari kumwadhibisha mtu yeyote atakayekuchwa na hatia ya kuvunja sheria ya uchaguzi na mkono zito sana wa sheria wakati wa kupiga kura. Ushika huo wa jeshi ulijulishwa na General Tukur Buratai, mkuu wa jeshi, akifungua mkutano na makamanda wa jeshi, kurudia mambo yatakuwaje kwa ajili ya kulinda usalama wa taifa la Nigeria. Buratai kasema uhuru wa Nigeria ni muhimu kuliko, kwa hiyo wote wanaotiisha demokrasia yetu wataonyeshwa adabu kama ifavyo. Wajibu na kazi yetu imeelezwa katika katiba ya mwaka tisini na tisa. Ni lazima kujibu mwito wa mamlaka ya kiraia kusaidia. Kwa hiyo makamanda wanatarajiwa kushirikiana na wadau wote kupinga wale wanaoshughulika kusumbua mwendo safi wa mipango hii. This katika shauri yake kwa wananchi, mkuu zamani wa Nigeria ya Jenerali Yakubu Gowon alisema iko muhimu sana kuonyesha hadhari katika mambo yote, akitaka tupo tayari kuheshimu mwitu tuliokuwa nao tangu msingi, kama wajibu kwa nchi yetu. Kuwa bendera tukakawaachilia wanaofuata sisi ni ile isiye na mataka wala kupakwa rangi na damu ya wananchi, na shauri yetu kwa wote ni kutenda mambo na upole ufao kwa ajili ya usalama wa nchi. Akieleza a hatua mbalimbali za mpango wa kupiga kura, mwenyekiti wa tume huru la uchaguzi Profesa Mahamud Yakubu kasema tayari vifaa vimefika majimbo yote, na kwamba ili kurahisisha mwendo wa shughuli, idara ya uhamiaji imekubali nasi kuziongezea masiku visa za wasimamizi wa uchaguzi kutoka ng'ambo ili waweza kuwa nchini mpaka uchaguzi kukamilishwa bila kulipa fedha zingine. Sasa ambaye inaonekana uchaguzi hautakuwa na shida jinsi iliyesababisha INEC kuahirisha kura wiki iliyopita. Uchaguzi wa kesho Jumamosi utasaidia kuondoa wasiwasi kabisa. Kutoka Abuja, Nigeria, jina langu ni Collins Atohebi kwa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerikani. Sawa sawa kabisa, huyu ni Collins akitoka kule Nigeria maeneo ya Abuja, e, tayari kabisa kutupa habari za uchaguzi unavyoendelea. Tunaendelea kusikiliza matangazo yetu, e, upate yale mambo moto moto yanayoendelea kutokana na uchaguzi huko nchini Nigeria. Basi Kenneth buy, naona tuko tayari kabisa kuelekea sasa kwenye habari za dunia. Takriban raia milioni saba wa Sudani Kusini wanakabiliwa na janga kubwa la njaa huku mapigano yakiendelea licha ya kusainiwa kwa mkataba wa amani miezi sita iliyopita kwa lengo la kumaliza vita vya wenyewe kwa wenyewe, mashirika ya kimataifa ya misaada yameonya hivi leo. Mwenyekiti wa idara ya kitaifa ya takwimu is, Isaya Cholarwai amesema hali ya usalama wa chakula inaendelea kuzorota, wakati mashirika ya Umoja wa Mataifa yanasema iwapo wananchi wa Sudani Kusini hawatapewa msaada taifa hilo litajikuta katika janga kubwa la njaa kama ilivyokuwa mwaka wa 2017. Rais wa Venezuela anayekumbwa na matatizo ya kisiasa Nicolas Maduro amefunga mpaka wa Venezuela na Brazil na kuitisha kufanya hivyo hivyo kwa mpaka wake na Colombia ili kuzuia misaada ya kigeni kuingia nchini humo. Maduro ameapa kutopokea misaada ambayo anaiona ni njama ya Marekani kuivamia Venezuela kijeshi. Nicolas Maduro amesema anaimani kwamba rais wa Colombia Ivan Duque hatofuata mkondo wa rais wa Marekani Donald Trump, ambaye anataka kusababisha ghasia kwenye mpaka wa nchi hiyo. Baraza la kuhudumia wakimbizi la Norway linasema kwamba watu laki saba na elfu ishirini na tano katika eneo la Somaliland wako katika hatari ya kukumbwa na njaa kutokana na ukame unaoendelea huko. Mkurugenzi wa shirika hilo nchini Somalia Victor Moses amesema maelfu ya watu wataathirika, hasa wanawake na watoto ambayo tayari wanakabiliwa na uhaba wa chakula. Moses ametoa wito kwa jumuiya ya kimataifa kutoa msaada wa dola bilioni 1.8 kwa ajili ya kuendeleza operesheni za misaada ya kibinadamu. Somaliland ambao ni mkoa wa Somalia wenye utawala wa kiasi, umekuwa kikumbwa na ukame wa mara kwa mara na mizozo inayoendelea katika mkoa wa Suul. Na polisi wa Uturuki wamevamia nyumba ya mamia ya maafisa wa jeshi wanaoshukiwa kuhusika katika jaribio la mapinduzi lililofeli la Julai mwaka 2016. Ofisi ya mwendesha mashtaka imedai wanajeshi hao wanaohusiana na, na, na mtandao wa kiongozi wa Kiislamu anayeishi uhamishoni eh, hapa Marekani, Fethula Guleni. Guleni alikanusha mara kadhaa kuhusika katika jaribio la kuipindua serikali ya Rais Recep Tayyip Erdogan ambapo watu 250 waliuawa. Wiki hii serikali ya Uturuki imewakamata wanahabari kadhaa na wasomi kwa tuhuma za uhaini ambapo adhabu yake ni kifungo kwa maisha jela iwapo watakutwa na hatia. Afrika Mashariki zimesalia dakika 17 hivi itimia saa 11. Afrika kati dakika 17 itimia saa kumi. Hapa Marekani, Washington DC, ni hizo hizo dakika 17 lakini itimie saa tatu asubuhi. VOA Express ndio kipindi hewani kupitia kwenye mtandao www.voaswahili.com na kwenye redio. Kennes Bwire anashirikiana na Sandey Shomari moja kwa moja tukikupa vitu vizito vinavyoendelea katika ijumaa ya leo kwenye VOA Express. Sasa Kennes bwili unafahamu mm, kwamba maswala ya muziki, maswala ya burudani yana changamoto zake, haswa kwa wazazi wanapokuwa wanalea watoto wao. Sasa kwenye jicho letu hii leo, Rahab Fred amezungumza na mmoja wa watayarishaji wa muziki maarufu sana nchini Tanzania, anaitwa Joakim Kimario, lakini wengi wanamfahamu kama Master J, akieleza juu ya changamoto ya mzazi au mlezi kusimamia kipaji cha mtoto wake. Zamani mi nilivyoanza bwana, kulikuwa mna soko, wazazi wangu walikuwa hawajafurahia. Naomba niseme ukweli, walinisomesha mi mpaka university, mi nimemaliza na degree ya electronics engineering kutoka City University of London. Lakini nilivyorudi Tanzania, interest yangu ilikuwa mziki, ilikuwa ilipi mzee wangu kabisa kabisa kabisa kuniunga mkono, lakini mama ni mama always kwa shingo upande, lakini alinisapoti mpaka leo hii, ndo huyu mnamwona. Na nawashauri wazazi jamani, tuwasapoti uh, uh, vijana watoto wenu kama wanakipaji, kwa sababu mziki siku hizi umekuwa ni biashara, mfano upo na unaonekana, uh, wasanii wanajenga, wana nyumba zao, uh, wanamiliki maisha yao ya eh, familia zao. Kwa ufupi, naomba tuwasapoti, kwa sababu zamani kulikuwa mna sapoti, ambavyo unadhani kwa huyu mtoto mwenye kipaji mm. anatakiwa pia apewe support mm. na mzazi ama mlezi wake. Kuna um, waigizaji, hiyo ni sekta nyingine ambayo najua tu inafanya vizuri. Kuna michezo sports, ambayo najua inafanya vizuri sana kwa wale ambao nawafahamu mimi wenyewe binafsi ni mpira. Ma wewe ulipata bahati, naweza kusema hivyo mama akawa bega kwa bega na wewe pamoja na kwamba kwa shingo upande kidogo mm. yuko huyu mtoto hapa ama kijana anatusikiliza, baba hataki, mama hataki, mimi mwenye sasa hivi ni mzazi, kwa hiyo <laughs> kwa sasa hivi naelewa kwa nini babangu alikuwa na fikra hizo. Ukishataja mwigizaji, mwimbaji, mchezaji mpira, hizi ni sekta ambazo kwa nchi yetu vinahusishwa sana na wahuni, wanatumia a, pombe na madawa ya kulevya. Unajua ni sekta ambazo kusema kweli kwa hapa Tanzania hazina jina zuri. Obviously kuna wale vijana ambao wanapata msifa, um, haraka na hela nyingi haraka. Ni kweli nisingedanganya, ni lakini, kama ni mwanao na unaweza kumuongoza, kwa sababu kweli ukimwacha hivi hivi, anaweza kapotea. Kwa maarufu bwana, ni kitu ambacho, kama, ni kama vile inakuchanganya. Nimeshaiona sana, kama bado mtu ni mdogo, hajafikisha miaka ishirini na moja, ni lazima awe na uongozo wa familia yake, iwe kama ni baba au ni mama au ni mjomba na kadhalika, lazima msaidie kumanage eh, finances zake na maisha yake. Kijana ana kipaji, anakusikiliza, anakipaji, anakuskiliza. Master J, hmm. unamwambiaje? Kama unataka kuwa mwigizaji utake kweli uwe serious. Aa, na kama unataka kuwa convince wazazi, lazima ufanye research, mleo usiende tu kusema mi nataka kuwa mwigizaji. Asante Master J kwa kuwa nasi kwenye jicho letu. Mimi ni Rahabu Fredi, sina la ziada kutoka VOA Express. Sante sana Rahabu Fredi, mambo mazito kweli kweli hayo. Umesikiliza vitu hivyo vile. Unajua, unapokuwa na kipaji na unapokuwa mtoto na mzazi, inabidi ufanye kazi kubwa ya kumsaidia mtoto na mimi wako. Huwa nasema mtoto, ukitaka mziki tafuta kitu ambacho kitakusaidia kupata riziki, kuanza kipaji chako cha mziki. Usiseme mziki utanipa pesa, lakini tunapozungumza maswala ya mziki, mm -hmm. nilivyokuarifu awali kwamba huyu jamaa vyombo navyo, mm -hmm. nimeandika hapa nimeandika nini ingine? ala za mziki anazo. <laughs> <Au besaw, au. laughs> mm -hmm. Magwiji wa kuterekenya vile vyombo hizo ala, ili zikatoe sauti ya kupendeza nazo. Na kipaji anacho, sauti anayo, wanenguaji anao, jina amejenga anaitwa Kofi Olomide au Kofi Antoine Olomide. Hiyo rekodi inakwendaje shushu? Mambo mazito hayo, msikilizaji. Wikend hii inakwenda namna hiyo kwa staili <laughs> ya peke yake. Unajua <laughs> Kofi mtu mzima sasa hivi akiwa na yale madevu yake meupe mm, lakini bado anapiga rumba na sakata vitu. Na unajua kuimba tu jina lako kutamka jina lako kwa wimbo wake ndole elfu kumi sio mchezo. Na hizo nyimbo hizo, nguo anazovaa <laughs> ni biashara, watu wanamvalisha tena wanamlipa. Ndio sasa, kwa hivyo muziki ni kazi, ni pesa, lakini ekeza kwanza. Twende twende kazi. nimekuambia huyu jamaa eh, ni mtu ambaye amejijengea jina na anaendelea kujenga ustadi na majina wengine, lakini sakata moja imemwandama, siku zote imekataa kumwondokea, amejaza mm. Sakata nchi nyingi zinamfurusha zina asiingie kila siku, unajua na asira asira za haraka, kisa ni kupiga mwanamke. Si hata mwanamke, amezoea kupiga watu mateke tu, na alafu anachukia waandishi wa habari kabisa. Sasa hiyo ni shida nyingine, sababu atafichua u yale mambo anayowafanya. Anaitwa Kofi Olomide. Rekodi tumeichapa, ni shushu shushu. Hiyo bwana sio mchezo hiyo. Shushu VOA Express kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Kennes Bwire la kwangu hapa, na mimi ni Sunday Shomari. Moja kwa moja tuelekea hadi kule Mombasa, raha Mombasa, Kenya. Vipi mzee wa mm -hmm. Mombasa Josephat Kioko pale yuko standby kabisa kutupa mambo yanavyoendelea kule nchini Kenya. Anasema anajua kumtafuta nyambizi siku zote. uh -huh. Anasema anajua kutafuta nyambizi mkubwa sana, nakuja naye kutoka baharini <laughs> <Kiyoko>. <laughs> Haya, tuambie Kioko, ijumaa leo Kioko, leo, leo Ijumaa Kioko sisahau <laughs> najuajualni asena ilitandika mtu jana, mi sina wasiwasi Kioko, najua mambo uh, ee, ni safi tu. Tuambie kabisa, Kenya kuna mambo mengi ambayo anatajiwa. Kwanza keniatayari imeanza jumaa, kesho Jumamosi -huh. kubwa sana kwa mariada wa Kenya watakuwa wanajumuika katika mji wa kushiriki mbio za kitaifa zadioani. Hii ni mshindano unaofanyika kila mwaka mwezi kama huu waidu kuchagua timu ya kuwakilisha Kenya katika mashindano ya ulimwengu. Wale mabingwa wa dunia wanaowakilisha Kenya kila mwaka wako hapa, kama vile Jeffrey Kamororo wa Kenya Police, Hellen Obiri akiwa na timu ya jeshi ni miongoni mwa wale ambao wanatajiwa kuingia katika mbio za kitaifa za kesho katika mji wa Eldoret hili ni eneo ambalo wenyeji uh, ni wanariadha, kila mtu, mama, baba, mtoto. mm. So, na sasa washindi wa kesho watakuwa wanawakilisha Kenya katika nchi ya mezi wa kati alimwengu. Sawa kabisa na vilevile, ukiangalia kioko, ukiacha uh, michuano hiyo, ni michuano gani mengine inaendelea mwishoni mwa juma? well, zaidi katika mchezo ni hiyo lakini, unajua gumzo ha- haipotei kwa mashabiki wa kandanda, wengi wakizungumzia mechi ya Jumapili kati ya Manchester na Liverpool. Ukiangalia vile vibanda vinapambwa huku, unadani ndiyo England, lakini hii ni mechi kubwa intazamiwa. Unakumbuka kwamba mwaka jana mi nakunikiapa Manchester mara mbili nyumbani na ugenini. Sasa hii ni mechi ambayo na nawachenwa sana viza gumzo kuhuzi chese ni kuzuiwa na FIFA kwa sajili wanasoka bila shaka haya utasikiliza hiyo Jumapili, mambo yatakavyokuwa misizungumzi. <laughs> Yani Jumapili ndio mnataja tu. Burudani pia tuambie. uh-huh. okay. Burudani, burudani kabisa. Bila shaka bila shaka, mwanamziki mkenya kwa jina la Akothee ambaye amekwamba sana katika nyimbo zake, mtindo wake amekemewa sana katika mtandao wa mm-hmm. kijamii ikionekana wiki iliyopita alicheza akiwa nchi nchi, unajua, sasa kumekuwa na ugenzi kati yake na ile bod inaosimamia filamu nchini Kenya, wakuishana huku na huku mpaka wengine naambia kwaee. Ameacha gumzo kubwa sana kwenye mitandao, lakini kingine kikubwa zaidi kimetokea hapo katika mitandao ya kijamii hapa pwani ya Kenya leo, juzi kufikia jana, wasanii wanne wanamuziki Nyashinski, Juakali, Naiboy na Khaligraph Jones wamekuwa katika eneo hili la pwani. Eh, kuchukua video ambavyo wanaandaa wimbo mpya unajulikana kama eh, chukua selfie, kuhamasisha vijana juu ya kujipima katika virusi vya HIV na ukimi. Bila shaka asante sana Kenneth, hey, sasa huyo ni Kioko sio Kenneth. Asante sana Kioko Josephat, kwa kutupa vitu vizito vizito vinavyoendelea huko nchini Kenya tukutakie weekend njema bwana mzee. Nimemsikia akitaja huyu mama ametoa ujumbe kwenye Facebook video, akasema, na hata watoto wangu wasikangane kujua nachofanya kingerezaaaingereza mm. hataki kuwa mfano kwa mtu yoyote. Itakuaje na ita mtu yoyote na mtu yoyote asiwazi kumwangalia kama mfano wa mtu yoyote. Anafanya mambo yake, na kama hangefanya hivyo hamnge mjua. Aya kasi basi, swali, tuje kwenye swali mm. swali ambalo tumeliweka kwenye mtandao wetu wa Facebook hali kadhalika Instagram. Nini swali ambalo tunasema inauliza, kuhusu Joseph Kabila arejee arejee katika siasa katika uongozi sio? Watu wameandika sana huko. Kumekuwa na minong'ono kwamba anatembelea Ikulu huenda, mm, ana nia ya kurudi, na mahojiano aliyofanya awali kwamba anaweza tena akarudi akawania, sheria inamruhusu mm. Kwa hivyo swali linakuja arejee mwaka 2024. Haya, nianze na Alex Frederick. Alex anasema huyu ni kiongozi makini na anazifahamu vyema medani za siasa kwao huko Kongo kwa hiyo uwepo wake bado una mantiki kwa ustawi wa Kongo yote. Mimi naamini atarudi tena tu na napenda iwe hivyo. Johnson Wilson anasema yeye yupo Tarime, mstaafu meja. Amesahau nini huko Ikulu ya DRC? Muda aliyokaa hakuleta maendeleo yote, anakuja kutafuta nini? E, Kitungano Elias Ansi anasema inawezekana kabisa kurudi kwake madarakani kwa njia za hila na kibabe. Tuliona jinsi alivyofanya kibabe katika uchaguzi uliopita na raisi aliyemteua Felix ndiye kwa sasa, na ulimwengu ulinyamaza kimya. Lakini ndio sababu nasema inawezekana akarudi tena. Huyu yuko Misisi Fizi, jamhuri ya, ya kidemokrasia ya Kongo. Fredi Nyangaka Ruvunangiza anasema hapana, hakuna kitu kipya. Sisi kama wakongomani tutapokea kwake shukran Uh, tutapokea kwake tu shukrani sana, VOA kwa kuendelea kutupasha mengi. Anasema yupo Goma, DRC. Asante sana, basi ni mengi, endelea kutiririka kwenye mtandao wetu wa Facebook na Instagram. Tuangalie haraka haraka yanayotamba kwenye mitandao ya kijamii mm. Moja kwa moja, Kennes Bwire, unafahamu wasanii waliokuwa wamemwagana katika muda mfupi penzi jipya, lakini limedumu kwa muda mfupi, limezungumzwa sana, ni kati ya rapa Soulja Boy na mwanamitindo Black China. Muda mfupi, vipi hilo, itaingia kwenye rekodi? Maana hawa watu walikaa ndani ya wiki hizi mbili, halafu mambo yakawa yamekwisha. Ilikuwa nini? Ondoa e, ma, mapenzi tu, uhusiano wa mapenzi na kwenye valentine day wanaonekana wako kwenye mapenzi mazito, lakini TMZ inasema watu hawa tayari kila mtu ameshafanya nini? Ameshachukua kona yake mwenyewe na kuachana <laughs> na nasemekana, wanasema kwenye mitandao Solja Boy alimlipa Black China dola elfu ishirini ili atoke naye hiyo siku ya Valentine akatwiti kabisa. So Jaboya alitaka tu kunichezea lakini hakuwa na mapenzi na mimi. Brown anasema tuondoke anataka kucheza shushu ya Kofi Olomide na anaitwa Kenneth Sibwe. Na bila shaka basi na mimi naitwa Sunday Shomali kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Usikose matangazo mengine yanayokujia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ni Jumaa Friday. Nakutakia wiki njema.