Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka Washington DC. Hamjambo wapendwa wasikilizaji, popote pale mlipo, katika matangazo mengine ya mwishoni mwa wiki, tukikuleteeni marudio ya kipindi cha kwa undani. Hii ni Kwa Undani, kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji wetu popote pale unapotusikiliza, katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo katika kwa undani tutaangalia mashauri mawili, la kwanza likiwa ni kurejea kwa rais Joseph Kabila kwenye medani za siasa za taifa hilo, ikiwa ni uh, siku chache tu ama miezi michache kabla baada ya yeye kuondoka madarakani akiwa kama rais wa jamhuri ya kidemokrasia ya Congo. Lakini katika sehemu ya pili tutaangalia shauri ambalo eh, hivi sasa linatarajiwa kusikilizwa na mahakama ya Kenya eh, ambapo inataka kubatilisha sheria inayokataza mapenzi ya jinsia moja na kutangaza kuwa sheria hiyo inakinzana na katiba. Tutaangalia suala hili ndani ya Kwa Undani hii leo, lakini inayokaribisha katika matangazo haya, mimi ni Idi Ligongo. Nam, karibu katika kwa undani ambapo hii leo tutaanzia nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambapo tutaangalia yale yanayoendelea eh, katika taifa hilo, ambapo rais mstaafu wa nchi hiyo eh, ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Joseph Kabila amerejea kwenye siasa ikiwa ni siku chache tu baada ya kutoka madarakani, ambapo kwenye mkutano na viongozi wa vuguvugu aliloliunda kwa ajili ya uchaguzi Kabila ameanzisha mchakato wa uteuzi wa waziri mkuu ambaye kikatiba atatokea kwenye chama chenye wingi wa viti bungeni. Hayo yakiendelea inakuwa ni siku chache tu baada ya Kabila kuondoka madarakani katika uchaguzi ambao a, bado yule kiongozi mpinzani ambaye anaamini kabisa alishinda, Martin Fayulu akiendelea kusisitiza kwamba matokeo ya uchaguzi yalichakachuliwa. Kwa maana hiyo basi, ili anataka rais Felix Chisekedi itangazwe rasmi kuwa yeye siye rais halali wa taifa hilo la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kwenye laini ya simu tunaye mwanahabari wetu Saleh Mwana Milongo. Saleh, moja kwa moja, swali la msingi litakuwa Kabila anakuwaje kinara katika hili vuguvugu vugu, ilhali yeye ni raisi mstaafu, e, na pengine kuna uwezekano akawa na ushawishi mkubwa wa kutangazwa ama kuchaguliwa kwa yule ambaye atakuwa waziri mkuu wa taifa hilo uh, na, uh, hilo hawezi kuwa nalo kuona kwamba eh, chama ambacho ku kutoa jina uh, la waziri mkuu ama kuteua waziri mkuu ni chama ambacho kimekuwa na wengi wa viti bungeni, na miongoni mwa viti uh, mia tano bungeni, chama cha Felix Tshisekedi kina viti thelathini na mbili pekee, hafikie hata uh, asilimia tano ya, ya, ya, ya. Uh, tuseme kumi ya, ya, ya wabunge, na kwa hiyo ni swala ambalo kwa kweli itakuwa vigumu kwake kuwa na ushawishi kwa waziri mkuu, lakini wengi wamesema kwamba barani Afrika rais ni rais tu, na kwa hiyo tutasubiri kuona namna um, gani inaweza uteuzi huo unaweza kufanyika, lakini swali kubwa bado linaendelea kubaki uh, hili ni Uh, shauri ama dalili za kuona kwamba elfu mbili na ishirini na nne Rais Joseph Kabila anarejea tena madarakani? Maanake tunafahamu ana kiti eh, cha useneta ndani ya bunge. Hatuwezi kuashiria hilo, lakini waishi wengi wameamini kwamba rais Kabila, uh, bado angali na nia ya siasa ya, ya, ya, ya kujitokeza baada ya siku thelathini pekee kujitokeza kwenye masuala ya kisiasa inamaanisha kwamba kwa kweli hayayapa kisogo, wakati ambapo wengine walidhani kwamba ataenda kupumzika kusahau kwanza masuala hayo ya siasa. Ilifahamishwa kwamba Jumapili aliweza hivi kukutana kwa zaidi ya masaa mane na rais Eriki Kisekedi ambao walizungumza wakala pamoja na Yaani uh, alikuja na na na magari ya kifahari ya aina ya Mercedes na vilevile na, na, kuondoka katika hali ambayo watu wengi kwa kweli waliamini kwamba ilikuwa ni katika hali ya mazingira bora na ya utulivu baina ya viongozi wawili hao. Lakini haijulikani nia na mtizamo ambao rais Kabila mwenyewe rais wa zamani Joseph Kabila alikuwa ame ameapa maisha yake baada ya kuondoka madarakani. Lakini sasa katika uh, swala hili la vuguvugu vugu ambalo lipo e, ambapo inaonekana vilevile Rais Kabila bado ana ushawishi wake, uh, kile ambacho kinatabiriwa uh, ama kinachoonekana ni kwamba Kabila uh, Kabila uh, anaweza kawa kwa namna fulani eh, uh, miongoni mwa watu ambao watapendekeza majina ya Uh, waziri mkuu, hili lina ukweli wowote Salehemu na Milongo? Kwa mtu ambaye hafahamu uh, siasa za Kongo, jinsi mfumo wa vyama vya siasa hapo, a vuguvugu hili ambalo limekuwa likiongoza uh, uh, kwa kweli ndio uh, kisheria, yaani uh, kwa mujibu wa, wa, wa katiba ya Kongo ni kwamba uh, chama ama vuguvugu vugu la vyama vyenye vina wingi wa viti bungeni ndio cho ambacho kinaweza kuweza hivi kuteua waziri mkuu. Na toka uhuru wa Kongo hadi kufikia sasa hakujakuwa na chama kimoja ambacho kimepata ushindi wa viti kwenye bunge, yaani kwa zaidi ya miaka sitini sasa hakujakuwa na chama kimoja ambacho kimenyakua ushindi huo, bali inaomba kuwa na vuguvugu uh, uh, kuunda mifungamano ya vyama na hapo ndio wanapata ushindi, kama kile alivyofanya Rais Kabila mwaka elfu mbili na tisa na mwaka elfu mbili na kumi na moja Kwa hiyo kwa kufikia hivi sasa ni kuona kwamba vuguvugu uh, Ninu alilounda Kabila mwenyewe mkesha wa uchaguzi inaitwa FCC ndilo ilipata ushindi wa hivi sasa vuguvugu hilo limedai kwamba lina viti mia tatu na arobaini miongoni mwa viti mia tano Kwa hiyo ni ushindi mkubwa, na waziri mkuu bila shaka anatakiwa kutokea kwenye vuguvugu hilo. Kwa hiyo Rais Kabila ndio ambayo kwa sasa ameonekana kwamba yeye ndio anaweza kuteua waziri mkuu huyo, lakini kwa mashauriano na viongozi wengine wa vuguvugu hilo. Lakini bila shaka ni Rais Kabila ambaye ameaminika kwamba ndiyo atateua wa waziri mkuu na ukiangalia kwa jinsi hivi vyama vilivyo na hili vuguvugu lilivyo, rais Kabila ana nafasi gani kwa uh, namna wa muundo wa hili vuguvugu vugu ama vyama vya siasa? Je, yeye ni mwenyekiti, katibu, ama ni mjumbe ambaye ana ushawishi mkubwa? ni nani hasa yeye? Unajua, katiba ya Kongo imesema kwamba mtu anapokuwa rais hawezi kuendesha shughuli za kisiasa yani, tuseme kusimamia chama cha kisiasa. Kwa hiyo uh, mwenyekiti wa chama uh, kama ikiwa anakuwa raisi, hawezi kuwa tena kuongoza chama hicho, ni lazima aachie wenyekiti mtu mwingine. Na hapo yeye Kabila mpaka sasa amekuwa ameaminika kama vile uh, uh, kiongozi wa nadharia yani, uh, moral authority ambaye amekuwa na simamia basina kutenda kazi yaani, kutoa mwelekeo ama e, e, kuendesha shughuli za kawaida. Kwa hiyo kwa wakati huu rais Kabila sasa ameshimikwa e, kama vile mwenyekiti wa chama ama vuguvugu hilo, na hapo jana viongozi hao wa vyama wamesahizi so, mkataba mpya wa kuweza kumpa madaraka kama hayo, na kusema kwamba wataendelea kumwamini kama yeye ni kiongozi wao na kwa hiyo ndio uh, nafasi ambayo amepata hiyo fursa kwamba anaweza kuteua uh, uh, uh, waziri mkuu kwa mashauriano na rais, kwa sababu mtu anayeteua waziri mkuu ni rais wa jamhuri, japokuwa amependekezewa jina. Kwa hiyo nitaomba pia kuwekwa na mashauriano baina ya rais Kisekeli na Joseph Kabila kujua eh, kama jina hilo linaaminika na bwana Kisekeli ama hapana. Kwa hiyo ndio na mazingira yaliyopo hapo, uh, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo uh, wachunguzi wa mambo, nyinyi wanahabari, wachambuzi mbalimbali, uh, wataalamu wa masuala ya siasa za hapo wanaonaje, kuna uwezekano wa rais Joseph Kabila kurejea tena katika ulingo uh, wa siasa, hasa kama mgombea urais kwa uchaguzi ujao, kwa mazingira yaliyopo, najua umeligusia hili eh, lakini kwa mazingira yaliyopo, je, wataalam wanasema nini hawa a, ama kundi hili la watu wanaoangazia maswala ya siasa? Maanake rais Kabila hajaweka bayana kwamba ndiyo kweli atagombea au hatogombea ama hana mpango tena wa kurejea kuwa a, madarakani kama rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kwa kweli mwenyewe wa aliweka wazi swala hilo. Uh, mkesha wa uchaguzi rais Kabila alisema kwamba uh, uh, karata haziwezi kuwekwa kando zote, yaani kuna uwezekano haijulikani, bila kufafanua kama ni elfu mbili na ishirini na tatu ama elfu mbili na ishirini na nane anaweza kurejea, lakini cha kufahamu ni kwamba bado ana hamu ya siasa. Mwenyewe alifahamisha hilo kwamba ataendelea kukua uh, mshauri wa mbali ama wa karibu kwenye masuala ya siasa na hata ya kijeshi, kwa sababu bado ni, alikuwa mwanajeshi aliyostaafu kutokana na kwamba alikuwa rais wa jamhuri. Kwa hiyo kumekuwa na vitu ambavyo vinaweza kutizamwa mnamo miezi ama miaka ijayo, kwa kuona utaratibu gani ambayo anaweza kufuatilia, lakini cha ku, kuambia ni kwamba ama kuambia wasikilizaji ni kwamba rais Kabila amekuwa katika hali ngumu kabisa kuona kwamba wanasiasa wa Kongo walimuweka, ijapokuwa wale wa upande wake walimuweka katika njia ya panda, eh, kutokana na kuhubuniwa. Kuna utamaduni hapa Kongo ambao wa wanasiasa wamekuwa wana wakiruguniwa sana sasa. <laughs> Kwa hiyo haifahamiki ikiwa hapo kuwa tena na mamlaka ama madaraka hisi eh, ushawishi wake kwa viongozi hao wenye kuwa na utu sana wa madaraka ambao huenda wanaweza kuruguniwa, kwa hiyo hayo yote itasubiri yata ku, ku, yatatakiwa kusubiri na kuona kitakachoendelea namna miaka ijayo. Salehe, kwa kumalizia, je, mazingira haya ambayo umezungumza, umeshagusia kwamba Rais Kabila ameweka wazi kwamba karata yoyote ile, e, haiwezi kuondolewa moja kwa moja yeye kurejea au kutorejea, na haya mazingira ambayo ya yeye kuwa bado na ushawishi, e, kuwa kama kiongozi wa vuguvugu vugu, hata ule uteuzi pengine wa waziri mkuu Uh, anaweza kawa na ushawishi kwa namna moja ama nyingine, watu wanapokeaje hili hapo DRC? Hasa wananchi wa kawaida kabisa, maoni yao ni nini? Hasa umejua Rais Kabila itaomba muda sana kwa watu kuweza kusahau utawala wake miaka kumi na tisa ambayo, ama kumi na nane ambayo ameongoza nchi hii, lakini uchaguzi huu uliopita ulimaanisha wazi kwamba Wakongomani walimchoka na walitaka kuweko na kiongozi mwingine wa kutaka hivi kuiongoza taifa hili, kuona kwamba kwenye uchaguzi wa rais, e, mgombea wa chama tawala amechukua nafa, nafasi ya tatu, yaani amepoteza uchaguzi huo. Lakini bungeni viongozi, e, ama vigogo wengi wa chama tawala wamerejea bungeni. Ilimaanisha kwamba ilikuwa ni kura ambayo walitaka hivi kumwonyesha Rais Kabila kwamba wanataka mabadiliko na mageuzi. Kwa hiyo ni uh, swala la kusubiri kuona, na, na wengi wamekuwa wameomba kwamba ni lazima rais wa sasa apewe nafasi na achiwe na mikono wazi, ili aweze kuendesha uh, shughuli za kisiasa na hasa zaidi masuala ya kijamii, ambao wengi wamekuwa wamesubiri kwa hamu. Salehi Mwana Milongo, shukran sana kwa kuwa nasi katika matangazo yetu ya haya ya Kwa Undani siku ya leo, eh, kutufahamisha kile ambacho kinaonekana rais mstaafu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Joseph Kabila kurejea kwenye siasa, ikiwa ni siku chache tu mara baada ya kondo kwa madarakani. Mimi nakuambia endelea kuwa nasi, tutakaporejea tutaingia katika sehemu ya pili ya Kwa Undani. naendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kutoka hapa Washington DC. Kipindi ni cha marudio cha Kwa Undani. Kibao kidogo cha burudani, kabla hatujaendelea tena na sehemu ya pili ya matangazo yetu. Naam, karibu katika sehemu ya pili ya kipindi hiki cha Kwa Undani, ambapo katika sehemu ya pili kama nilivyokugusia pale awali, ni kwamba tunazungumzia shauri ambalo lipo katika mahakama uh, ya Kenya ambapo litasikilizwa na kufanyiwa uamuzi hapo kesho, endapo pengine sheria inayo Uh, eleza kwamba vitendo vya mapenzi ya jinsia moja ni haramu ama ni kinyume cha sheria, ambapo hivi sasa kuna shauri hilo ambalo linataka kwamba uh, sheria hiyo ibatilishwe na itangazwe inaendana na kinyume cha katiba ya taifa la Kenya. Uh, mwenzangu BMJ Murithi yupo hapa ndani ya studio, tutaliangalia swala hili ambalo ni swala nyeti kwelikweli, eh, ambapo vilevile vile, Uh, ile tume ya haki za binadamu ya Kenya imeomba polisi wa Kenya eh, kuwapatia ulinzi wali wanaharakati ambao wanatetea vitendo vya mapenzi ya jinsia moja, kuwa na usalama wakati watakapokuwa katika maeneo ya mahakama kusikiliza eh, kile ambacho mahakama kuu ya Kenya itakachoamua, eh, kutangaza kama sherehe hiyo ni kinyume cha katiba ya Kenya, au la. BMJ Muridhi, hili swala limefikia wapi? Imekuwaje limefikia hapa e, mpaka kupelekwa mahakamani? Nini hasa ambacho kimesababisha e, haya e? Asante sana Idi Ligongo, tuanze kabisa na tume ambayo nafikiri umeitaja hapo kwanza, inaitwa e, tume ya kitaifa kuhusu haki za watu wa mapenzi ya jinsia moja. Hii ni moja ya tume ambazo zinatambulika sana pale nchini Kenya kwa maswala haya hasa ya haki za watu wa mapenzi ya jinsia moja, na, na sio mara ya kwanza kufika mahakamani. Wamewasilisha kesi kadhaa, zingine wanashinda, zingine wanashindwa, lakini hakuna kesi hata moja ambayo imefika kiwango cha hii ambayo umeitaja, Idi Ligongo. Kisa na maana ni kwamba inaangaziwa uh, sana sana hasa kwa sababu ya uzito ambao uh, iko nao, na kwanza inataka uh, mahakama hiyo ambayo ni mahakama kuu iangalie kama katiba ya Kenya iliyo ambayo ilifanywa eh, eh, ili uh, katiba ya mwaka wa elfu mbili na kumi ilizungumzia hili eh, kwa kina kuhusu mapenzi ya jinsia moja. Lakini tukiangalia Idi Ligongo, kama unavyoona mimi nimekuja hapa studio na nakala nzima ya katiba ya Kenya na tukiangalia hapa, inaeleza kwamba kwa hakika ilizungumzii kwa ndani kabisa suala hili ya katiba ya Kenya, lakini inazungumzia haki za watu. Sasa zile haki haijafafanua kama moja ya haki hizo ni za kuweza kufanya mapenzi ya jinsi ya moja, na kile ambacho sasa uh, hii tume imefanya ni kwenda mahakamani kuangalia uhalali wa sheria hiyo ambayo uh, imepitishwa katika penal code ya Kenya uh, kwamba ni haramu uh, ni si halali kwa mtu yeyote kufanya mapenzi ya jinsia moja. Sijui kama idi tu na muda, lakini ningekupeleka taratibu, ni kuonyesha kipengele cha mia moja sitini na mbili cha, cha sheria ambazo ni penal code, zile ambazo zina uh, husish, husika na mambo ya uh, sheria za Kenya katika uh, sehemu hiyo ya mia moja sitini na mbili, mtu yeyote ambaye atahusika ama atakamatwa ama atakupatikana kwamba amehusika, uh, katika vitendo ambavyo ni vya mapenzi ya jinsia moja, wengine watasema ushoga, uh, kuna maneno mengi tu mengine hata yakubaliki katika mazungumzo ya kawaida, atapata kifungo kisicho uh, zidi miaka kumi na minne, lakini pia iwapo utapatikana na hatia kwamba umefanya mapenzi ya jinsia moja kwa nguvu yaani unamlazimisha mtu basi, utaweza kupata kifungo cha hadi miaka ishirini na moja jela. Na vilevile vile kuna kipengele kingine pale sehemu ya mia moja na sitini na tano inasema kwamba iwapo utahusika na vitendo ambavyo labda hamukuonana kimwili hasa, lakini mmepatikana mkifanya mambo ambayo yanaonyesha kwamba kabisa ninyi ni wapenzi wa jinsia moja, utapata miaka mitano. Idi Ligongo na tukiangalia hapa hili swala ambapo takribani uh, Afrika yote, mataifa yote ya Afrika mm. yanaeleza kuwa kitendo hiki ni kinyume cha sheria, na kuna baadhi ya mataifa ambayo yanaeleza endapo utakutwa ama utatiwa hatiani na mm. makosa hayo, basi uh, adhabu yake inaweza ikawa mpaka hukumu ya kifo katika mataifa ya Mauritania Uh, nchi ya Sudan mm -hmm. Nigeria, katika upande wa kaskazini mm -hmm, na baadhi ya sehemu mm -hmm, za nchini Somalia. Sasa, okay. kwa mazingira yaliyopo uh, hapo kesho, uh, BMJ Muridhi no. kinachoelezwa ni nini hasa? Watu wanaweza wakatarajia kuwa na nini? Maanake kuna msukumo hivi sasa kama unaweza kuuona upo mm -hmm, kwa sehemu nyingi kudai hii hi haki uh, kuwa ni haki ya kila mtu, kama utakumbuka nchini Tanzania uh, mmoja kati ya mkuu wa mkoa aliwahi kutangaza hilo, na uliona namna ambavyo dunia ili uh, zungumzia suala hili. Je, kesho nini kitarajiwe? Sasa kesi hii uh, kwa hakika idi imesubiriwa kwa hamu sana na wengi, hasa kwa sababu Eh, unavyojua katika sheria wanatumia neno precedence, ambapo kama unatoa uamuzi ambao unaweza kuangaziwa katika siku za usoni, basi huwa unapewa umuhimu mkubwa. Na sio tu kwa sababu ya Kenya, ni kama ulivyotaja, ni kwa sababu pia nchi zingine katika bara la Afrika hususan zitakuwa zinaangalia kuona ni nini ambacho labda wanaweza kuomba kutoka pale, iwapo kutazuka kesi kama hizo katika nchi zao. Kwa hivyo ni kesi muhimu sana na kile ambacho kinatarajiwa sasa ni kwamba mahakama ita-, itaeleza kama uh, ka, katiba ina uh, uh, kama kuna umuhimu wa kubadilisha ile sheria iwe kwamba iwe ni tofauti na jinsi ambavyo uh, serikali ya Kenya imeuweka na vilevile vile kuna watu ambao wanaeleza zaidi kwamba hii ni ajenda ya mataifa ya magharibi. Utakumbuka kwamba wakati mmoja, wakati rais wa Marekani Barack Obama alipofanya ziara nchini Kenya, hili ni moja ya maswali ambayo yaligonga vichwa vya habari kwa sababu katika mkutano na waandishi wa habari Uh, uh, ken, Uhuru Kenyatta aliulizwa kama uh, atalishughulikia swala hili, kubadilisha hiyo sheria, lakini hakutaka kuzungumza. Lakini ikawa kwamba akasema haya ni maswala ya ndani ya nchi na ni mambo ambayo hapendi kuzungumza sana. Na hili nitakupa mfano, wakati Rais Kenyatta amekuja hapa Washington, uh, mwaka uliopita, sisi wenyewe tulienda kumfanyia mahojiano, na moja ya maswali ambayo hakupenda, hakutaka kabisa kujibu ni kuhusu swala hili. Kuonyesha kwamba ni swala ni na nitete kiasi fulani kwa sababu kuna watu hawataki wa kulizungumzia, lakini yale ambayo taamuriwa hapo kesho yatakuwa na umuhimu mkubwa eh, kuona kama watu kwa mfano wa, wa, wanaeleza kam, kama ulivyoeleza kwa utangulizi. Wengine wanasema kwamba wanabaguliwa kwa sababu ya jinsi walivyo, eh, katika maisha yao ya kawaida, wakati wakifanya shughuli hizo za mapenzi ya jinsi ya moja. Kuna watu hawapendi, wana, wanaona kwamba hilo halifai kabisa, wanawabagua, inakuwa kwamba sio kitendo ambacho kinakubalika eh, katika mila na desturi za, za Kiafrika. Kwa hivyo ni mengi tu ambayo tutakuja kuyajua hapo kesho, eh, ikiwa ni pamoja pia na kama ulivyotaja tu, tu, kufafanua tu zaidi kwamba nusu ya, ya nchi za bara la Afrika tayari ni kati ya uh, nchi sabini eh, katika dunia nzima ambazo Uh, ile mapenzi ya jinsia moja ni haramu si, si halali kutekeleza hayo katika nchi hizo, na vilevile vile ni, ni nchi moja tu katika bara la Afrika ambayo ni Afrika Kusini ambayo imepitisha sheria kwamba, um, watu wa jinsia moja wanaweza wakafunga ndoa lakini, kwa kuliangalia suala hili, tukiwa tunamalizia, maanake tuna dakika chache, Bmj Muridhi. mm -hmm. Uh, mapokezi ya watu wengine ambao si wanaharakati eh, wa swala hili maanake huyu ambaye ni uh, mwanzilishi mwenza wa hili baraza la kitaifa la Kenya linalotetea haki za wale wanaoshiriki katika uh, mapenzi jinsi ya jinsia moja eh, Eriki Gitari mm -hmm. ameona kwamba kuna haja ya kuwepo na utulivu E, pindi kesho hali itakapokuwa inaendelea, kwa watu wengine wanazungumzaje kwa dakika chache? Naam, watu wengine wana, wanasema kuna watu ambao kwa kawaida chochote kikitokea Kenya, uawao wanasema kwamba sheria katiba ifuatwe. Sasa kuna wale wanasema hao watu Uh, kama ulivyoeleza umesikia kwamba umeeleza kwamba tayari eh, kuna msukumo kwa polisi wa walinde wale watakao uh, kwenda pale eh, kuhakikisha kwamba uh, wamesikiliza ile kesi na uamuzi kutolewa. Kwa hivyo eh, kuna mawazo tofauti tofauti, hisia ni mseto, lakini kuna hali ya wasiwasi kwamba huenda kukawa na taharuki wakati kesho kesi hiyo ikisikilizwa. BMJ Muridhi, shukran sana kwa kuwa nasi uh, kwa kipindi eh, kuwa nasi katika sehemu hii ya kipindi cha kwa undani kwa siku hii ya leo eh, na vilevile nishukuru wale wote waliofanikisha matangazo ya leo kutoka hapa Washington DC. Mimi naitwa Idi Ligongo, kwa niaba ya wote waliofanikisha eh, matangazo ya leo. Upande wa pili alikuwa ni Fiona Wamai. Shukran kwa kuwa nasi kutoka Washington DC. Hadi hapo ndo tumefikia mwisho wa matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika hii leo, tukiwa tumekuleteni marudio ya kwa undani kutoka hapa Washington DC. Ni matumaini mmefaidika na mazungumzo yetu, na tutaonana tena katika jukwaa hili. Msikose kwa nasi katika kipindi cha Kumekucha hapo alfajiri saa 12, saa za Afrika Mashariki, na Vio Express hapo saa kumi. Hadi hapo mimi ni Abdu Shakur Abud nasema kwaherini.