Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Barabara kabisa, VOA Express kutoka idhaa Kisweli ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, kutoka studio nambari 15 hapa Washington DC. Anayokaribisha katika Express leo 25 Februari 2019 ni patrick Ndwimana. Patrik Nduimana yuko nami ndani ya nyumba msikilizaji. Leo saa nusu za asubuhi hapa Washington, i nusu alasiri pale Afrika ya kati na kumi na nusu Afrika ya Mashariki. Msikilizaji, ndani ya studio nimekusha jaa tele kama vile pishi la mchela, jaribu kwa karibu zaidi na Patrick. Naitwa Sunday Shomari na DC leo hii upepo, upepo mkali nimekuja, nimevaa kama ninja <laughs> hata ya kupumua kujihami na upepo, unaziba una, una pua yako unaziba midomo yako, unaziba kila kitu, unapumua una kwa maslahi. Ah, kabisa. Haya, Sunday. mm -hmm. Leo japokuwa kwamba mitambo imegoma kidogo lakini na, habari zinakwenda tu mm -hmm. Tukianzia huko DRC ni kwamba raia wa huko Butembo na Beni wanasema wako tayari kuelekea kwenye uchaguzi tutaungana naye mwandishi wetu wa huko Goma, Oster Malivika atupe mengi zaidi. Na huko Kenya kuna habari vilevile. Kenya vilevile tunasikia habari kuhusu serikali ya nchi hiyo, walikuwa na mradi wa kupeleka laptops kwa wanafunzi, lakini serikali inasema kwamba mambo hayo yamebadilika, badala yake maabara nini. Zaidi ya hilo, tutaongea zaidi na mwandishi wetu Kennedy Wandera kujua undani zaidi wa swala hilo. Lakini vilevile, msikilizaji, hapa Marekani usiku wa jana ulikuwa ni usiku mzito, usiku wa kihistoria katika zile tuzo maalum na kubwa kabisa za Oscar, ambapo ile filamu ya Black Panther imejinyakulia vitu kwelikweli. Kwa hiyo mambo hayo utayasikia zaidi hapo baadaye. Hali kadhalika, mwanamuziki mashuhuri, mfalme wa RnB R Kelly, bado yuko lupango. Nini kinachoendelea? Yote Masi, hayo ni katika Express mnamo dakika 25 zijazo. Haya, moja kwa moja, bila kuchelewa, Oster Malivika iko katika laini ya simu. Oster Malivika, habari za huko Goma, tuambie vipi watu wa Butembo na Beni wanajiandalia aje kushiriki uchaguzi uh, hivi karibuni. Kwa kweli asante sana Patrick, ni kwamba sasa hivi kiongozi wa tume huru ya uchaguzi Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Seni Corne Nanga, baada ya Goma, Butembo, sasa haya, wakati ambapo tunazungumza yuko Beni na mwenyewe ameelekea katika maeneo haya Mashariki mwa Kongo, hasa Beni na Butembo kuhamasisha wananchi kwamba watachagua, kwa sababu hawakuchagua wa Disemba 30 tarehe 30 elfu mbili kumi na nane wakati ambapo raia wa Kongo walichagua rais, wabunge wa mikoa na wabunge wa taifa, lakini kwa bahati mbaya wananchi hao hawakuchagua kutokana na ugonjwa wa Ebola pamoja na uwepo wa ukosefu wa usalama. Lakini safari hii ni kwamba mwenyewe amefika maeneo ya Butembo, anakutana na viongozi wa mashirika ya kiraia, watu wa kiusalama na viongozi wa mahali kuambia kwamba uchaguzi unafanyika sasa tarehe thelathini na moja Machi, yani ni karibu katika mwezi mmoja na siku chache, Uchaguzi utafanyika, alafu wananchi wengi wanasema, mbona ebola haijaisha na hata ukosefu wa usalama haujaisha Beni, sasa uchaguzi utafanyikaje? Ja, anasema yeye kweli uchaguzi utafanyika. Kwa hiyo kumekuwa maswali mbalimbali mbali, na hata hayo yanajiri wakati mwingine ambapo serikali ya Marekani imemwekea vikwazo huyo kiongozi wa tume huru ya uchaguzi kwamba pengine katika shughuli za uchaguzi alipokea rushwa, swala ambalo kwa kweli kiongozi huyu amekanusha na kusema kwamba ameshangazwa kuona kwamba Marekani inaingilia kati masuala ya Kongo, japokuwa pengine uchaguzi wa Kongo ingekuwa mfano kwa nchi nyingine, kwa sababu wao waliheshimu sheria za uchaguzi na vile wenyewe waliandaa uchaguzi wao bila msaada wote kutoka kwa nchi fulani. Nilizungumza na Omar Kavota ambaye ni mwanaharakati na vile ambaye ameingia kwenye siasa katika mji wa Beni, akasema swala hili na msimamo wa Marekani unashangaza watu. Wanasema kwamba Marekani ilitangaza kwamba inamuunga mkono rais mpya, halafu leo wanakuja tena wanasema wanamwekea vikwazo Corneille Nangaa. Hiyo ni ni kitu kibaya, na pengine inaweza kuacha Corneille Nangaa afanye kazi zake za maandalizo ya uchaguzi akiwa katika hali nzuri. Pengine hizi presha zikimfata anaweza uh, kazi zake asizifanye katika uh, hali ya kawaida. Na wananchi katika mji wa Beni wanasema basi wanakipokea hivi mm-hmm. sasa wa, wamekubali kwamba watafanya uchaguzi lakini mwenyewe aliomba kwanza huruma kwa wananchi wa Butembo na Beni kwamba wamue radhi kwa wa wa hizi hitilafu ambazo zilitokea kuwanyima uchaguzi, hasa kuchagua rais, kwa sababu sasa watachagua mara wabunge ma, wa, wa mikoa na wabunge wa taifa, lakini uchaguzi wa rais hawawezi shiriki tena, kwa sababu tayari rais ameshachaguliwa. Hebu tueleze kidogo uh, uh, Malivika, uh, uchaguzi huu unafanyika Beni na na Butembo, utakuwa na maana Uta gani, kwa sababu unasema hawatomchagua rais rais, lakini watawachagua mm, wabunge. Hebu e, e, e, tupe, utakuwa na maana gani? Utakuwa na uzito upi? Uh, uzito, yani hawa wananchi hawawezi kuwa na wawakilishi kama hawachague, kwa sababu tayari ni koa nyingine yote imeshachagua kila mkoa kila mji kila wilaya imekuwa na wabunge ambao wanawakilisha katika bunge la taifa na kwenye bunge la mikoa. Halafu hao wa Butembo na Beni na Yumbi, wao hawana mbunge hata mmoja, yaani ni maeneo ambayo hayana wawakilishi. Kwa hiyo huu uchaguzi ni kutafuta tu wale wawakilishi wa raia kwenye bunge. mm -hmm. Shukrani sana uh, hoster Malivika kwa ripoti yako hiyo, tukushukuru sana Sunday. Uh, moja kwa moja tuelekee huko Nairobi, Nairobi Kenya, Kenya, Kenya. Tunaungana naye mwandishi wetu Kennedy Wandera. Kennedy Wandera, hebu tueleze swala ambalo eh, linafuata na kuzungumzwa hapa nchini Kenya hivi sasa. Swala hilo hili swala nafikiri ni swala muhimu sana la wanafunzi kupata laptop. Nini ambacho Kennedy Wandera unasikia kimebadilika hapa au nini ambacho unakifahamu na mkilia ambacho shomari tunakisikiliza hapa Nairobi ni kwamba serikali imebadili mkondo na mkondo wa kuwapa wanafunzi vipakatalishi yani laptop, zile tablet na sasa serikali inaeleza kwamba badala yake itajenga itajenga maabara elfu ishirini na tano kwenye shule elfu ishirini na tano na haijajulikana kwa nini serikali imesema ime, ime hivi kwa sababu awali serikali ya Jubilii imekuwa ikisisitiza kwamba ina mpango mahususi wa kuweza kujenga nchi kuwa nchi ambayo inazingatia ina, ina, uh, ina sana mifumo ya, ya, ya teknolojia ICT na ilikuwa imeahidi kwamba kila mwanafunzi anayejiunga na, na darasa la kwanza atapewa kipakatalishi kumsaidia kuweza ku, uh, ku, uh, kuendeleza masomo yake, lakini sasa serikali imekuwa ikitapatapa kuhusu mfumo huu, na nitarajie tu kwamba mwaka elfu mbili na kumi na sita serikali ilieleza kwamba itawapa wanafunzi laptop. Lakini badala yake ilikuja ikageuza udini na ikasema kwamba itawapa sasa uh, zile tablet. Na sasa serikali basi inaeleza kwamba hii haitofanikiwa kwa sababu huu ni mfumo mbadala ambao wanahisi kwamba utawasaidia wanafunzi. Sasa pawepo na msingi thabiti wa kuweza kuweka maabara katika shule ishirini elfu ishirini na tano. Sasa pengine wao wameona kwamba kuna mpango bora zaidi wa kufanya wa maabara hivi sasa, lakini nafahamu kwamba wanafunzi na walimu walikuwa wakitarajia hii ahadi kutimilika, na pengine walikuwa kushajiandaa kwa mipango fulani fulani. Pengine nini ambacho unasikia kutoka upande huo wa wadau walimu na wadau wengine wa elimu na wanafunzi? Umekuwepo na tatizo kidogo hapa, kwamba kuna walimu ambao wameeleza kwamba hawakuwa wamepewa mafunzo ya wa kutosha kuendeleza mfumo huu, na hata licha ya serikali ya Jubilii ilikuwa imesisitiza kwamba itawapa walimu mafunzo ya wa kutosha, hilo walimu wanaeleza kwamba haliku uh, halikufanikishwa na hivyo basi, huenda basi hii ikawa ni mojawapo wa kikwazo ambacho huenda basi kikaonekana, uh, uh, kusababisha haya haya ambayo serikali inaeleza, kwa sababu ni matamshi ya uh, katibu uh, katibu katibu wa kudumu wa wizara ya elimu, ki, uh, ki, Bege Kipsanga alipofika mbele ya kamati ya ya bunge ya elimu, akieleza kwamba sasa, uh, serikali itafanya hivi na, na haitoweza kuwapa wanafunzi hawa wanaojiunga na darasa la kwanza vipakatalishi. Lakini alipoulizwa ni kwa nini serikali na badili hivi, alieleza kwamba hii ilikuwa ni awamu nyingine ya kuweza kuendeleza ah, ile ahadi ya serikali ya Jubilii. Lakini sasa wadau wanaeleza kwamba serikali imeonekana kutapatapa na kuenda basi pasiwa na uwezo wa kuweza kuhitimisha hili. Sawa so, kabisa Kennedy Wandera, basi pengine tutafuatilia zaidi, utupe taarifa zaidi hapo baadaye e, jinsi hali itakavyoendelea. Ni kushukuru kutoka hapo Nairobi. Na hivi sasa basi moja kwa moja e, msikilizaji, tunaelekea katika habari za dunia. Karibu kwenye mapishi, mimi ni kumradhi msikilizaji, e, kwa hiyo taarifa hapo imeingilia na kidogo lakini hivi sasa e, tuko tayari kabisa kwa habari za dunia. Patrick katika habari za dunia makamu rais wa Marekani Mike Pence yuko njiani kuelekea Bogota nchini Colombia, ambako anatarajiwa kukutana na rais wa muda wa Venezuela Juan Guaido na kutoa hotuba kwa Lima Group juu ya matatizo yanayoongezeka nchini Venezuela. Pence na viongozi wa kieneo wanatarajiwa kujadili mkakati wa haraka wa kuondoka kwa rais wa Venezuela aliyekumbwa na matatizo, Nicolas Maduro, na namna ya kuingiza misaada ya kibinadamu ambayo hivi sasa imerundikana kwenye mpaka wa Brazil na Colombia ikisubiri kuingizwa Venezuela, ambako mahitaji ya chakula na madawa iko katika kiwango cha chini. Katika taarifa fupi kwa waandishi wa habari, ofisa mmoja mwandamizi wa utawala wa Trump alisema Marekani ina nia ya kutoa ujumbe mzito juu ya hatua za kamili za kiuchumi na kidiplomasia kwa ajili ya suala la Venezuela na hotuba itakayoonyesha mifano thabiti katika hilo. Maafisa wawili wa Somalia wanasema wanamgambo wa Al-Shabab wamefyatulia risasi na kuwaua raia tisa katika kiunga kimoja mjini Mogadishu hii leo. Maafisa wanasema wanamgambo walioshambulia raia 11 ambao walikuwa wakifanya usafi mitaani na walianza kuwafyatulia risasi kwenye kiunga cha Lafole katika mkoa wa Lowashabel. Lafole ipo kiasi cha kilomita 20 magharibi mwa Mogadishu. Gavana wa kieneo Muhamed Ibrahim Bare aliambia Sauti ya Amerika kwamba wanawake sita na wanaume watatu waliuawa na wanamgambo, wafanyakazi wengine wawili waliojeruhiwa katika shambulizi hilo. Bari alisema wanamgambo hawataki watu wasafishe mitaa kwa sababu wanatumia mifuko ya kuhifadhia uchafu miti kuonyesha mwonekano tofauti wa kuimarisha vifaa vyao vya milipuko. Baadhi ya vituo vya kupigia kura nchini Nigeria viliendelea kuwa wazi jana Jumapili, huku kura zikianza kuhesabiwa katika uchaguzi wa urais unaoonekana kuwa ni vigumu kubashiri nani anaelekea kushinda, wakati idadi ya vifo katika ghasia zinazohusiana na uchaguzi ikiongezeka na kufikia watu 39. Tume huru ya uchaguzi nchini Nigeria, INEC, ilisema itapanga tena uchaguzi katika baadhi ya sehemu kwenye majimbo ya Lagos, Rivers na Anambra ambako upigaji kura ulivurugika siku ya Jumamosi. Haikufahamika mara moja ni wilaya zipi zilizoathiriwa. Mwandishi wa VOA mjini Abuja anaripoti kwamba INEC inatarajiwa kuanza kutangaza matokeo ya chaguzi leo Jumatatu. Wote rais aliyeko madarakani Muhamadu Buhari na mpinzani wake mkuu Atiku Abubakar wa wanatabiri ushindi. Polisi wa Algeria wamewakamata baadhi ya waandamanaji mjini Algiers katika maandamano ambayo nadra kufanyika nchini humo kupinga mipango ya kuongeza muda wa rais Abdulaziz aziz Buteflika kuhudumu kwa muhula wa tano. Kwa siku tatu mfululizo, raia wa Algeria walijitokeza mitaani katika mji mkuu wa Algiers na miji mingine mikubwa, wakiwataka maafisa wa serikali kufutilia mbali mipango ya kumtaka rais Buteflika mwenye umri wa miaka 81 kugombea tena urais baada ya miaka 20 madarakani. Uchaguzi wa Algeria umepangwa kufanyika Aprili 8. Rais Buteflika ambaye ametawala Algeria tangu 99 anaugua kiharusi tangu mwaka elfu mbili na kumi na tatu. Matangazo ya VOA Express ya kufikia, mpenzi msikilizaji, popote pale ulipo kutoka studio za sauti America hapa Washington DC, unaweza kutufuata katika redio zetu shirika maziwa makuu, na huko Afrika mashariki kwenye fm zetu za Nairobi na Mombasa, lakini vilevile unakwenda kwenye tovuti yetu tu pale voaswahili.com, alafu unajielekeza kwenye ukurasa wetu wa Facebook utatupata mubashara bila matatizo yoyote nam. Ni mubashara kabisa Patrick, bila matatizo yoyote mambo yeah. Ni mazito kwelikweli, msikilizaji. Basi moja kwa moja tukiendelea na view express, tuelekea kwenye habari za biashara. Na katika meza ya biashara leo tutaangalia Rwanda imetangazwa kama moja ya nchi bora kwa utalii Afrika na Rwanda pia imepokea tuzo katika maonyesho ya biashara yaliyofanyika huko China katika mji wa Gwanzu. Patrick Ndwimana amefuatilia taarifa hiyo Patrick. Naam, uh, habari zaidi kuhusu habari hiyo ya biashara inayohusu Rwanda ni kwamba, ni kwamba maonyesho hayo ya biashara kwenye ngazi ya kimataifa yalifanyika tarehe 21 hadi tarehe 23 za mwezi huu wa Februari, na yaliandaliwa na manispa ya mji wa Gwanzu kwa ushirikiano na idara ya utalii na redio na televisheni vya mji huo unaotambulika kimataifa kama mji wa shughuli za biashara. Kampuni 100 kutoka nchi 55 zilishiriki maonyesho hayo. Rwanda iliwakilishwa na ubalozi wake nchini China. Kwa mujibu wa ubalozi wa Rwanda nchini China, wafanyabiashara wa Rwanda walipata fursa ya kutangaza bidhaa nyingi zinazotengenezwa nchini Rwanda na kuonyesha vivutio vingi vya utalii nchini Rwanda, zikiwemo ngoma za utamaduni, jambo ambalo lilivutia watu wengi walioshiriki maonyesho hayo. Ubalozi wa Rwanda nchini China Charles Kayonga aliviambia vyombo vya habari kwamba siku za usoni shirika la ndege la Rwanda Air litaanzisha safari zake katika mji huo wa Gwanzu. Takwimu zaonyesha kuwa mwaka wa 2018 zaidi ya watalii elfu nane kutoka China walizuru Rwanda. Idara ya sekta ya utalii Rwanda inakadiria kwamba idadi ya watalii kutoka China itaongezeka maradufu mwaka huu. Hayo tu kuhusu maswala ya biashara na Rwanda kutangazwa kama nchi mojawapo bora ya utalii barani Afrika. Yote hayo ilifanyika katika mji wa Gwanzu. Lakini nasikia kule wanachapa kazi kabisa. Kuna biashara uh, inafanyika moto moto. Na wafanyabiashara wengi kutoka tu uh, bara la Afrika wanakwenda kununua bidhaa nyingi huko Gwanzu na kuzileta katika nchi zetu za Afrika. Ya, sawa kabisa. Sasa Patrick kama unavyosema, kuna kitu kimoja tunasema kila wakati express bila muziki bado haija kwenda. Sasa la kushangaza mm -hmm, uh, sauti zingine zimegoma lakini muziki haukugoma, muziki upo <laughs> haya yote tunapata kutoka kwa mwelekezi wetu Aida Isa. Inakwenda kwa kijana na mashichari sana wa kule Uganda, anaitwa Edi Kenzo. Msikilizi wa Edi Kenzo alitamba kulikweli na vitu vyake vingi tu, akija na hicho sita losi, mambo hayo Sio mchezo bwana. Kijana wa Uganda huyu ametamba sana mwaka 2014 alipotoa hicho kibao chake Sita Lucy, kiliangaliwa zaidi ya mara laki moja. Halafu si hivyo tu. 2015 huyo kijana akawa ndio mwanamuziki bora wa kimataifa kwenye BET tuzo za rap Marekani, unaona, eh halafu, tena akatamba hiyo 2015 kwa msanii bora wa mwaka katika tuzo za kule kule nchini Nigeria. Ametamba sana huyo kijana Haya, baada ya kupata kibao hicho bado tunaendelea katika mambo ya burudani mm, na una mengi zaidi kuhusu tuzo za Oscar. Bila shaka bila shaka bila shaka, Patriki, mambo hapa mjini ni tuzo za Oscar, mambo yote yanazungumzwa ni Oscar, Oscar, kugeuka kule ni Oscar, kurudi huku ni Oscar. Basi tuzo za Oscar zilifanyika hapo jana huko Los Angeles California, na kama kawaida timu eh, kikosi cha waunaji na filamu ya Black Panther waliweka historia katika tuzo hizo kwa kuibuka washindi wa kwanza weusi katika vitengo ambavyo walishinda hasa mojawapo katika picha bora eh, na ubunifu kuna mtu anaitwa Ruth Carter yeye alijizolea kama mbunifu bora wa mavazi na shinda kupitia tuzo hiyo vilevile vile, vile mwingine ni Jay Hart hawa ndio waliotengeneza kama unafahamu ule ubunifu katika ile filamu ya Black Panther hawa ndio walifanya kazi kubwa sana sana na akipokea tuzo Carter akasema kwamba huenda Marvel hawa ndio waandishi wa kitabu cha katuni kilichotengeneza filamu ya Black Panther, akisema kwamba imeunda shujaa wa kwanza mtu mweusi, lakini kwa kutumia mavazi ya ubunifu tukamgeuza kuwa mfalme wa Afrika maana. mm -hmm. Hii ngoma imetamba kwelikweli, msikilizaji. Bila shaka mshindi mwenza naye wa hiyo tuzo Oscar Halle Berry naye alikwenda kwenye Twitter na kutupa ongere zake kwa huyu mwanamama Ruth Carter. AP nao wakaandika Ruth Carter ameweka historia kuwa mwanamke wa kwanza mweusi kuweza kushinda katika tuzo hiyo ya kudesin yale mavazi ya aina yake ya Kiafrika ya katika filamu ya Black Panther. Umeshaiona Black Panther? Nimeiona kaka. Nimeiona Black Panther. Nimefurahi sana. Wamefanya ubunifu wa hali ya juu kwa Afrika. Kwa sifa, mm. au... sijui ni pamoja na hayo, kwa sababu aha, ni kuiweka Afrika kwenye ramani tuseme, dio, ya ulimwengu, vitu ambavyo haijatokea miaka ya nyuma kwenye filamu kama hizi. Sijui mm -hmm. unaofahamu. Yeah. Kwa hiyo ni nafasi kubwa sana, sio tu kwa haya mavazi ya kutengeneza kwenye Black Panther, lakini nafikiri nafasi, nafasi kubwa kwa mavazi ya Kiafrika kama vitenge, kanzu, hapa ndio mahala pake. Mm -hmm. Hata ule Chad aliocheza mchezaji filamu mkuu alipiga kanzu nyeusi jana. Dio, kwa hiyo nafikiri amewakilisha vitu vingi eh, kutoka kwa upande huu wa Afrika. Bila shaka. Bila shaka. Vilevile vile huyu mcheza um, filamu anaitwa Beachler huyu, ni, ni, ni designer mwingine amewahi kushuhurika na filamu kama Moonlight Creed, na vilevile alitengeneza kwenye kibao cha Beyonce cha lemonade. Mkurugenzi wa Black Panther huyu anaitwa Ryan Coogler akasema, kwamba ninasimama thabiti kuliko nilivyokuwa jana, na kuambia watu jamani, hongereni sana sana, na kumpa Ryan hongera kubwa, na kusema kama nakupenda, kwa sababu menipa kazi na kunisaidia mi kufika hapa nilipofika. Huyu mkurugenzi alikuwa akishukuru, lakini vile vile nafikiri unamkumbuka Lady Gaga. Lady Gaga na Bradley Cooper walitoa staili ya aina yake kwenye Oscar za jana usiku wakiimba kwa pamoja kwenye tuzo hizi za 2019. Wameacha gumzo kweli kweli, wakiimba ule wimbo wa Loves Jackson katika filamu ya ale <laughs> Waliimba kwa yeah, pamoja pale kwenye Dolby Theatre, wakatembea kwenye kwenye kwa pamoja kuingia kwenye jukwaa. Kwa kweli ilikuwa ni shughuli moja nzito sana <laughs> na Lady Gaga ameacha gumzo jingine pia jana, labda kwenye tutazungumza utazungumza, mm -hmm, akipiga mkufu mzito kwenye mawe mpia, mazito mm -hmm. Sio mchezo. Amekuja na vitu vizito. Ameacha vitu vizito sana. Zahabu zinamiminika, zinameremeta na kung'ara. <laughs> Wakati huo mwanamuziki mfalme wa R&B, R. Kelly unafahamu, alikuwa amekamatwa tangu huyu Jumaa, kwa hiyo akakaa jela kwa sababu wanasema kwamba alitakiwa kutoa dhamana ya dola laki moja. Dhamana yake kuwekwa dola milioni moja. Lakini unapowekewa dhamana utakulipa asilimia kumi tu. Kwa hiyo alitakiwa atoe laki moja. Lakini ile fedha hakuwa nayo hiyo ilibidi aendelee kaa hmm, kizuizini hmm. Sasa wa, wa, mawakili wako wanazungumza, wanasema kwamba hakuweza kutoa fedha kwa sababu mwishoni mwa juma, benki zilikuwa zimefungwa, zimefungwa, kwa hiyo hakuwa na mahali pa kusema kwamba hela keshi imelala tu pale, <laughs> aende akaichukue. Hapana, ilibidi asubiri mpaka siku ya Jumatatu mpaka hmm? Jumatatu. Uh, wakimshtumu kwamba alitembea nao wakiwa bado wadogo na nini na yule, na yule wakili uh, Avenati mm -hmm. Yeah, Michael Venati ametoa mm -hmm. Tena tepu nyingine, alikuwa na video ya kwanza. Sasa ameongeza nyingine kusema kwamba ushahidi kwamba huyu bwana alifanya hivi vitendo na, na wasichana ambao bado wadogo. Lakini pia ushabiki vile vile anakuja katika kesi hii, si Avenatti, si Avenatti ndio ametoa Stormy Daniels? Nakumbuka sawa kabisa huyo jamaa anatoaga vitu vizito sivyo? anatoaga Wapi? Yani hizi kesi za mambo kama haya ndizo ndio kazi yake kubwa, eh, lakini pia washabiki wa Rakeli wanalalamika, kuna baadhi ya washabiki wao kujitokeza kushikana nao kusema kwamba Rakeli anaonewa, hii yote imekuja, Rakeli anaonewa. Basi tutasubiri kuona kesi inavyoendelea. Haya, haya moja kwa moja nafikiri tuende katika swali ambalo tuliuliza siku ya Ijumaa. Uh-huh. tulikuwa na swali lenyewe ilikuwa ni hivi. Uh-huh. Ni sawa majaji wakuu kuhudhuria mikutano ya kisiasa? Haya, Fred Captain Benjamin anasema kwa Tanzania wala sio shida kwani nao ni makada wa chama tawala. <laughs> Justin Masam kutoka huko huko Tanzania anasema pekee ndiyo yenyewe maajabu saba. Sababu, sababu, sababu saba kisiasa ya, ki saba ya kisiasa, huwezi pata kwingine. Haya, Priscus Anaeli sambaya kutoka Nzega, Tabora anasema hapana, kinachotokea siku jaji akimpenda mwanasiasa fulani na akashtakiwa akapelewa kwenye haki, haki haitaweza kutendeka. Thomas Musigu anasema kwa bongo haina shida, mbona hapa bongo hata shehe askofu wote poa tu CCM. Haya, David Davis Kanumba anasema si sawa, maana ni kinyume na kanuni na kazi za kazi zao ila kwa uongozi huu wanahudhuria wana maana ni lazima tumalizie naye. Felix Ochieng anasema sawa na refa kushiriki mazoezi na wachezaji, au hiyo kasheshe. Haya, ilitokana jinsi watu <laughs> yeah. wengi wamejibu sana na tunawashukuru biashara kutupa vitu haya. Tuangalie kwenye mitandao vuma, mitandaoni ni mengi ni mengi. Patrick kule Tanzania, mwishoni mwa juma, unakumbuka kumekuwa tuzo za sinema zetu film festival SZIFF 2019 zilifanyika huko Tanzania, lakini mgeni rasmi wanasema alizungumza hapo, ambaye ni naibu spika wa bunge akiambatana uh, na waziri wa utamaduni wa nchi hiyo. Sasa basi, kilichotokea ni kwamba kuna watoto wadogo walipata tuzo. Hawa watoto wadogo ndio wameleta gumzo, unaona eh? wanasema kwamba imekuwaje mtoto wa kike anaitwa uh, baada ya ukwenda kwa mtoto anaitwa Flora Patience Kihombo, muvi yake anaitwa Kesho. Alimwagiwa zawadi na kuwashinda waigizaji wa kongwe kwenye tasnia ya filamu kama vile na Ivon Sheri, Mona Lisa, Wema Sepetu, alijikuta wote wamepigwa chini na huyu mtoto. Na mwigizaji bora wa kiume kwenda kwa mtoto mwingine Rashidi Msigala kupitia hiyo hiyo movie basi, hilo ndugu yangu limekuwa likizungumza kwelikweli, kwa, kwa nini hawa watoto wakachukua tuzo? Labda nikupe na habari ya hapa Marekani ambayo inavuma mitandaoni ni habari ya bwana mmoja wa katika jimbo la California ambaye amepewa fidia ya kitita cha dola milioni 21, hmm. baada ya kuonekana kwamba alikaa jela miaka 39 lakini shtaka la kumuua mpenzi wake wa zamani na mwanawe wa miaka minne. Hmm, walikuta kumbe jamaa ana hatia. Oh, sa kwa hiyo ukawa na makubaliano kati ya miaka yote. Hmm, sasa leo na miaka sabini na moja, anaitwa, hmm, Greg Cole eh? alikuwa jela tangu miaka 39 iliyopita. Kwa hiyo mm. Uh, mji wa jimbo la California no. Uh, waliona ni vizuri jamaa wampe fidia ya dola milioni 21. Na huyu na huyu mzee mm. ameanzisha kampeni mm. ya kuambia waendesha mashtaka, jameni, kabla ya kuwahukumu au majaji kabla ya kuwahukumu watu mm. lazima muwe na vidhibitisho vya kutosha mm. si hukumu tu. Si hukumu hukumu hukumu tu. Okay, kabla tuna muda na unazidi kuisha, basi tukamilishe express asubuhi leo kutoka hapa kula Marekani, Washington DC. langu jina ni Sandey Shomari na mimi ni Patrick Ndwimana. Usikose vipindi vingine vya VOA uh, jioni, mchana um, hali kadhalika kwenye kwa undani. Tukutane baadaye.