Kutoka studio 15, hii ni VOA Express Moja kwa moja na barabara kabisa, kutoka jiji la Washington DC. Msikilizaji, tayari hapa ni saa mbili na nusu za asubuhi, na pale Afrika ya kati ni saa tisa na nusu za mchana, wakati kule Afrika mashariki ni saa kumi na nusu alasiri. Msikilizaji, ni siku nyingine ya studio tukiwa hapa na nyumba, siku ya Jumatano Februari 27, ndani ya nyumba nikiwa nimekusha jaa tele kama pishi la mchele. Jumatano hii yenye mengi, naitwa Sunday Shomari, na mimi jina langu ni Patrick Nduimana. Ni furaha kabisa kukutana nanyi tena kwa mara nyingine, ili tuweze kuwapa habari nyingi kutoka maeneo tofauti maziwa makuu kutoka pia huko Afrika mashariki Sunday bila kusahau huko Afrika magharibi hasa huko Nigeria. Naam. Nigeria kinachozungumziwa zaidi sana ni uchaguzi. Uh, rais aliye madarakani ameshinda uchaguzi na sasa ataongoza kwa muhula mwingine wa pili. Bila shaka bila shaka, na Wanigeria tayari wanazungumza na yule mgombea wa upande wa upinzani, mgombea mkuu wa upinzani naye ana yake ya kuzungumza akiwa hakubaliani kabisa na hayo matokeo ya uchaguzi, lakini nini ambacho kitaendelea, tukifuatilia hapo baadaye. Mm -hmm. Bila kusahau kule nchini Tanzania leo, nchi hiyo ipo kwenye simanzi kubwa na msiba mkubwa baada ya kumpoteza mmoja wa vijana mashuhuri, hali kadhalika, mkurugenzi wa vipindi na uzalishaji wa kampuni ya Clouds Media Group, ambaye huyu ni mtu ambaye amekuwa na usha ushawishi mkubwa kwa vijana nchini humo, hali kadhalika, katika nchi kwa ujumla. Viongozi, kila mtu katika nchi hiyo hivi sasa anazungumza, kila chombo cha habari kinazungumzia kuhusu Ruge Mutahaba. Nini ambacho baadhi ya wananchi nchini humo wanazungumza kwa sasa, ni mengi ambayo yamekuwa yakizungumzwa kuhusiana na Rugi Mutahaba. E, tutazungumza na baadhi ya watu hapo baadaye, na mwenzetu George Jogopa kwa Dar es Salaam ataungana nasi kutueleza zaidi yale yanayozungumzwa huko nchini Tanzania. Vilevile vile katika Express leo tutakuwa na makala ya kero hasa huko Kenya. Waki, wakati wanawake wanasema mwezi huu wa Februari mwezi wa mapenzi, lakini wanawake wanasema kuna kitu ambacho kinawakera hasa kutoka kwa waume zao. Tusikilize. Kero langu mimi kama bibi, mabwana wako na shida moja. U bibi yako asubuhi amevaa smart, anaenda kazini. Kitu cha kwanza tuna expect bwana kuambia uko smart. Haya, unatakiwa uambiwe nini? Kina mama wanazungumza Patrick. Kitu wana kero, wa kama hujamwambia kwamba yuko smart, amevaa vizuri <laughs> sijui amependeza basi shida kubwa. Haya, vile vile katika Express tutakuwa na uh, masuala ya teknolojia lakini Sunday bila kuchelewa naona moja kwa moja tuelekee huko Nigeria. Naam. Uh, kama tulivyodokeza kwa ni kwamba mpinzani mkuu mpinzani mkuu wa Rais Muhammadu Buhari wa Nigeria, Atiku Abubakar amesema atawasilisha hoja mahakamani ya kupinga tangazo la tume ya uchaguzi INEC kwamba mm -hmm. Rais huyo ameshinda katika uchaguzi uliofanyika Jumamosi. INEC imetangaza hii leo kwamba Buhari alipata kura nyingi kuliko wagombea wengine wote katika zoezi ambalo iligubikwa na madai ya vurugu, mauaji, udanganyifu na kuchelewa kufunguliwa kwa vituo katika maeneo mbalimbali mbali nchini kote nam, pamoja na hizo changamoto nyingi ambazo zimekuwa zikizungumzwa na ghasia mbalimbali kutokea katika baadhi ya maeneo, tume ya uchaguzi ya nchi hiyo imemtangaza kwamba Muhamadu Buhari mwenye umri wa miaka 76 alipata jumla ya kura milioni 15.2 ambazo wanasema hizi ni asilimia 56 ya kura zote zilizopigwa nchini humo, huku mpinzani wake mkuu Atiku Abubakar akipata kura zipatazo milioni 11.3 ambayo ni asilimia 47 ya kura zote nchini humo. Na kwa mujibu wa katiba ya Nigeria, mgombea anayepata kura nyingi zaidi nchini kote na angalau asilimia 25 ya kura kwenye majimbo 36 ndiye anafaa kutangazwa mshindi na tume ya uchaguzi. Na kundi moja la uangalizi Sunday limeripoti kwamba kufikia sasa takriban watu 260 wamefariki tangu kampeni kuanza, huku 47 kati yao wakipoteza maisha yao mnamo siku ya uchaguzi. Na kama ulivyosikia ni kwamba uh, aliyeshindwa au mpinzani au mgombea mpinzani ambaye ndo mpinzani mkuu, maana walikuwa wagombea sabini na tatu pale karibu, sio yeye, tayari amesema atawasilisha shtaka kwenye mahakama inayohusika na maswala ya uchaguzi. Yeye anakiri ana kwamba au mm -hmm, anadai kwamba katika majimbo mengi ya Nigeria, Nigeria kulikuwepo mm -hmm, na vitendo vya udanganyifu au vya kupanga tangu mapema kupanga na uwizi wa kura. Kwa hiyo anasema hakubaliani na matokeo yaliyotangazwa kuhusu uchaguzi uliofanyika huko Nigeria. Sasa basi kuna kazi nyingine hapa, nafikiri nchini Nigeria, tutaendelea kufuatilia Eh, kujua yale atakayojiri mpaka hapo, eh, uchaguzi huu utakapokoa matokeo na kuapishwa na kila kitu lakini, na nafikiri kuna mengi ambayo yatakuwa yanaendelea. Kwa hiyo tutaendelea kulifuatilia kufuatilia mm, hali inayojiri bila shaka, katika matangazo yetu ya baadaye ya jioni, tukibahatika kuungana naye ripota wetu wa huko Abuja, mm, tutawaletea mengi wasikilizaji wetu. Bila shaka wakae chonjo, au wakae kusikiliza mengi yanayokuja, maana uchaguzi huu karibu kura milioni nne zimepigwa kote nchini humo kumchagua rais wa nchi hiyo, wakisema kwamba basi inakuwaje watu wote hawa lakini, tutaona jinsi matokeo yanavyoendelea, e, jinsi hali itakavyoendelea kuelezwa baada ya hii hukumu au wa hatua wa kwenda mahakamani, tutajua zaidi hapo baadaye. Basi moja kwa moja kutoka huko nchini Nigeria tuelekea hadi nchini Tanzania. Huko nchini Tanzania kama alivyozungumza hapo awali Eh, ni msiba mkubwa kwa nchi hiyo hivi sasa, eh, wakizungumzia kufariki kwa mkurugenzi wa vipindi na uzalishaji wa Clouds Media Group, ambao hawa ndio wamiliki Patrick wa televisheni na redio ya Clouds mm -hmm. ambao ni redio maarufu kule nchini Tanzania. Sasa basi huyu eh, mkurugenzi alikuwa akiugua kwa muda mrefu, alikuwa akitibiwa kule India, Tanzania, India, alafu Afrika Kusini, hatimaye mauti ulipomkuta na hapo jana rais wa Tanzania alitwiti na kutoa pole kwa msiba huu mzito uliofika nchi hiyo. Basi nilizungumza muda fupi uliopita na mwenzetu alioko Tanzania, George Njogopa, kutaka kujua hali na jinsi anavyofahamu kuhusu e, aliyefariki na jinsi yanayoendelea huko nchini Tanzania. Nasande. Ama hakika Tanzania na eneo hili la Afrika Mashariki limegubikwa na simanzi kutokana na kifo cha Ruge Mutahaba mtu ambaye anatajwa kwa kila aina ya sifa na wale waliobahatika kufanya naye kazi wamekuwa wakimwelezea katika maeneo mbalimbali. Binafsi nimefanya naye kazi kwa zaidi ya miaka saba na kazi yangu ya utangazaji, nikianzia Clouds ambake yeye ndo alikuwa meneja, cheo chake cha kwanza. Alikuwa mtu ambaye mahakika akipenda kusikiliza, aliopenda kutoa ushirikiano, mtu ambaye alikuwa tayari kutoa msaada wa hali na mali kuona kwamba yule mtu ambaye yuko naye katika kazi anafanikiwa. Lakini kingine ambacho wengi kinawavutia, hata binafsi mimi na kinanivutia kwake ni uwezo wake wa kugundua kipaji cha mtu, uwezo wake wa kugundua uwezo wa mtu, uwezo wake wa kufahamu huyu mtu ni mtu wa mtizamo huu, nikimweka huko atafanya hivi. Sawa kabisa na pengine leo e, Watanzania kwa ujumla, serikali, wananchi E, kwa upande wao wamepokea na kutoa nini ambacho unazungumza? Tangu taarifa hizi za kifo chake zianze kuzagaa jana jioni, na mtu wa kwanza katika twiti yake alikuwa rais Magufuli, ambaye alieleza kwa kina jinsi alivyosikitishwa na kuguswa na msiba huo. Pia ikatokea tena twiti nyingine ya rais Jakaya Kikwete, ambaye alikuwa naye bega kwa bega wakati akiwa madarakani, naye alivezea kusikitishwa kwake na taarifa za kifo cha Ruge. Baada ya hapo kumekuwa kukimiminika taarifa kemkem kutoka kila kona ya nchi na hata maeneo mengine mbali ya nchi ya Tanzania. Na hii leo asubuhi, kuanzia asubuhi mpaka nyakati hizi kumekuwa na msururu wa viongozi, watu mashuhuri, wanasiasa, uh, wasanii, watu wa rika mbalimbali wanawasili katika eneo la Mikocheni ambako kuliko na msiba kwa ajili ya kutoa pole. Miongoni mwa waliowasili katika eneo hilo ni ikiwemo na waziri mkuu Kasim Majaliwa, ambaye amemwelezea kwa kina kama ni mtu aliyetoa nafasi fursa kwa vijana wengi. Na hata sasa bado nilivyozungumza na wewe mitaani, maoni ni mengi ya wananchi wanaoendelea kumwelezea uh, Ruge Mutaba kama mkazi huyu, ambaye miongoni mwa watu waliofuatilizia kwa karibu. Mimi naitwa Peter Elias. Kwa upande uh, so, wangu, mimi namfahamu Ruge kama uh, mmoja wa watu ambao wame leta mabadiliko makubwa sana katika tasnia ya habari, uh, kwa sababu alikuwa ni mtu ambaye ana uwezo mkubwa sana wa uh, set agenda, kutengeneza ajenda ambayo inakuwa na mashiko katika jamii na inakuwa na matokeo chanya kulingana na kile ambacho anataka kwa wakati huo, na amefanikiwa kwa namna kubwa, hasa kupitia kampeni yake ya uh, kupandikiza fikra za ujasiriamali, hasa kwa kwa vijana. Kwa hiyo ni mtu ambaye atakumbukwa sana kwa kwa, kwa, kwa namna hiyo, lakini pia ameweza kuinua uh, tasnia ya habari, nani tasnia ya muziki mpaka uh, hivi sasa tunaiona inafanya vizuri. Ni mmoja wa watu ambao wametengeneza wasanii ambao wamekuwa na uwezo na wakawa wanaonekana na kwamba wanafanya vizuri hasa sasa hivi, ni kupitia yeye fikra zake, kupitia kitu uh, ambacho alikianzisha kituo cha wasanii kinachojulikana kama THT na amefanikiwa kwa kiasi kikubwa wasanii kama Barnaba, kuna Mwasiti na wengine wengi ambao wana majina makubwa hivi sasa. Naam, Njogopa, basi kwa kukamilisha tu pengine yale ambayo unayafahamu yanafanyika hivi sasa unayafahamu yanafanyika, so ambazo zimepatikana vipunde ni kwamba tumedokezwa mwili wa marehemu Rugi utowasili kutoka Afrika Kusini siku ya Ijumaa na kwa mujibu wa maelezo yaliyopo ni kwamba siku ya Jumaa mosi kutakuwa na shughuli ile ya kuagwa mwili huu na kisha utasafirishwa kuelekea Bukoba huko Kagera ambako mazishi yatafanyika siku ya Jumatatu, sehemu ambako imeandaliwa rasmi na familia ya Profesa Mutahaba. Hicho, hicho ndio kinachofahamika mpaka wakati huu tunapozungumza nawe tukiwa hewani. Asante ah, sana George Njogopa kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Basi tutaendelea kufuatilia taarifa hizo, na sisi tunajiunga na wanahabari wenzetu wa huko Tanzania, wananchi wote wa Tanzania na ndugu na familia ya marehemu kwa kutoa mkono wa pole. Tuelekee kwenye habari za dunia. Nam, katika habari kutoka chumba chetu cha habari. Saa kadhaa kuelekea mkutano wa pili baina ya rais wa Marekani Donald Trump na kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un, rais Trump akitumia neno rafiki anamsihi rais Kim Jong Un kuachana na mpango wa silaha zake za nyuklia ili kulifanya taifa lake kuwa jema. Kupitia ujumbe wa Twitter mapema leo mjini Hanoi, rais Trump amesema kwamba Kim anapaswa kutazama maendeleo ambayo Vietnam inajivunia ikiwa kama taifa lenye itikadi kama yao ya kikomunisti ambayo anasema yanatokea katika mataifa machache duniani. Katika ujumbe wa baadaye wa Twitter, rais wa Marekani amesema kwamba yeye na Kim watajitahidi sana kufanikisha jambo katika kuwezesha kuachana na mipango ya nyuklia na kufanya utawala wa Kim ambao ni wa ukandamizaji kwa taifa lenye uchumi imara. Rais wa Irani Hasani Rohani amekataa kujiuzulu kwa waziri wa mambo ya nje Mohamed Javar Zarif katika barua iliyotolewa leo kwa vyombo vya habari, Rohani anasema kuruhusu Zarif kujiuzulu kutakiuka maslahi ya taifa. Ameongeza kusema kwamba Zarif ni mtu muhimu katika kila rais Rohani amekiita kupinga msukumo wa Marekani. Zarif hakutoa sababu maalum kwa hatua yake ya Jumatatu ya kuwasilisha barua ya kujiuzulu. Leo hii alitoa ujumbe katika ukurasa wake wa Instagram juu ya bendera ya Iran akishukuru raia wa Iran kwa mshikamano wao na kusema kwamba kwa sasa anajikita katika kusogeza mbele kazi katika wizara ya mambo ya nje, licha ya kukosoa vikali juu ya hatua za Marekani. China inaonekana kufanyia kazi mabadiliko ya sera katika masuala ya biashara ambayo kwa miaka kadhaa imekuwa ikiyakataa. Katika miezi ya karibuni, China imepitisha sheria kadhaa za uwekezaji wa wa nje na udhibiti wa ubunifu na kuweka adhabu kwa makampuni ya ndani na kulazimisha washirika wake wa nje kuachana teknolojia zake. Serikali yake imejitahidi kuhakikisha kwamba kampuni za ndani za kichina kupata misaada ya kifedha. China inatarajia kupitisha mswada mpya wakati wa mkutano mkuu wa kila mwaka wa bunge ambao anatarajia kuanza wiki ijayo na China imeisihi Pakistani na India kujizuia na kufanya mazungumzo baada ya Islamabad kusema imezitungua ndege mbili za kivita za India katika anga yake juu ya eneo lenye mzozo la Kashmir. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya China, Lu Kang, amesema wana matumaini kwamba India na Pakistani zitajizuia na mashambulizi na kufanya juhudi ambazo ni mwafaka kwa ajili ya kuhamasisha majadiliano kwa ajili ya amani ya kudumu na uthabiti katika eneo la Asia Kusini. Uhusiano kati ya mahasimu hao wawili wenye nguvu za nyuklia umekuwa mbaya tangu Februari 14 baada ya shambulizi la bomu la kujitoa muhanga katika sehemu yenye mzozo ya Kashmir kuwa wanajeshi 40 wa India. kusafiri na VOA Express moja kwa moja kutoka jikuu la Marekani hapa Washington DC. Msikilizaji, kama ndio kwanza unafungua redio yako, unasikiliza matangazo haya ya VOA Express yanayokujia moja kwa moja kutoka hapa Washington DC, hali kadhalika kupitia mtandao wetu wa www voa swahili com. Pia usahau tunapatikana kwenye mtandao wetu wa VOA Swahili Facebook, upate mambo mbalimbali yanayoendelea katika eneo letu la Afrika Mashariki na duniani kwa ujumla. Haya basi, baada ya kuzifuata habari za dunia, tunaelekea kwenye maswala ya teknolojia. Kampuni ya taksi ya Little Cab ya Kenya imetangaza kwamba itapanua huduma zake na kuingia nchini Tanzania na Ghana. Little Cab inasema kuanzia wiki ijayo teksi zake zitaanza kuwabeba abiria mjini Dar es Salaam na kuingia nchini Ghana takriban miezi miwili kuanzia sasa. BMJ Mridhi anatuletea mengi zaidi kutoka meza ya teknolojia. Asante sana wenzangu wapo studio nambari 15 Patrick Nduimana na Sandi Shomari. Kampuni ya Little Cab ambayo inashindana na makampuni kama vile Uber na Taxify kutoa huduma za kuwabeba abiria imetangaza hatua ya kupanua wigo wake na kuingia katika nchi zingine za bara la Afrika. Afisa mkuu wa kampuni hiyo amesema kwamba wana matumaini ya kutengeneza hadi dola milioni hamsini katika kipindi cha miezi michache ijayo. of both... tunakutana na baadhi ya wawekezaji hapa barani Afrika na pia katika Silicon Valley Marekani. Nia ipo Tunajaribu tu kutathmini na tunatumai kwamba uwekezaji utakuwa umekamilika kufikia katikati ya mwaka huu. Kampuni hiyo ina dhamani ya takriban dola milioni 75, na licha ya kwamba haina fedha nyingi kama washindani wake katika eneo hilo, imekuwa ikijizatiti na kuwavuta madereva, ikiwatia moyo wa kuongeza utoaji wa huduma ili kuongeza pato lao. Drivers are agents. They can sell insurance for you. Madereva wetu bado ndio mawakala wanaweza kukuuzia hata bima wanaweza kuuzia kadi za kupigia simu wanaweza kulipa bili za simu na maji wanaweza kufanya yeyote hayo hiyo inaongeza pato lao kampuni hiyo ambayo imekuwepo kwa miaka miwili na nusu sasa ina madereva elfu kumi mjini Nairobi na zaidi ya wateja milioni moja Mwezi uliopita ilianzisha pia huduma ya basi. Uh, nadhani tunawalenga wateja wa kipato cha wastani the... na hapo ndipo tunalenga kwa sababu pia tuna huduma ya bodaboda boda, na hata basi inayowabeba abiria wengi. Kwa hiyo utaona kwamba tuna huduma mbalimbali kwa kila aina ya abiria katika nchi ya Kenya. Little Cab inatoa pia huduma za watu ambao hawana simu za kisasa za smartphone. Mteja tu anahitaji kutuma ujumbe mfupi na dereva anapata kujua pahali au eneo alipo. Basi kutoka hapa meza ya teknolojia, sina cha ziada ila kuwarejesha kwa wenzangu Patrick Nduimana na Sandi Shomari wakiwa studio nambari 15, waendelea na matangazo haya ya VOA Express. Mimi ni BMJ Murithi. Shukran sana BMJ Muridhi kwa ripoti yako hiyo kuhusu masuala ya teknolojia huko Kenya. Safi sana kabisa, msikilizaji. Basi kama Patrik tunavyosema hapa kwenye studio zetu Express, bila muziki bado gurudumu hili hujalipeleka vizuri. Tunataka kupata kibao cha muziki, na kibao cha muziki kipatikie atupeleke wapi leo? Kinatupeleka huko Tanzania. Uh, hakika uh, ni muziki wa kuomboleza uh, kifo cha mwanahabari mwenzetu uh, Ruge, Ruge Mutahaba, Mutahaba. Ni wasanii wamejikusanya huko Tanzania na kutunga tu wimbo, wenyewe unaitwa Asante Baba kwa kuweza ku <laughs> Sasa basi, kwa wimbo wa Sante Baba umeunganisha wasanii mbali mbalimbali, mmojawapo ni Barnaba, mwingine Lina, mwingine Pipi, mwingine Dito Amini. Hawa ni kutoka kundi la THT, kundi hili ita Tanzania House of Talents, ambao alianzisha huyo Ruge Mutahaba katika kuwasaidia vipaji hawa wasanii wadogo, ambao baadhi yao wamekuwa wakubwa kama huyo Lina, kama Barnaba, ndio wanatokea ya huko, wako nitavivuka Natamani nikifumba macho yangu niangalie sura yako, nikitazama pembeni nione tena mkono wako ukinishika, ila sitokona tena Sandei, wasanii hawa ni watu wa kupongeza kabisa kwa sababu mm -hmm. uh, hawakuchelewa marehemu, baada tu ya kuaga dunia wameingia studio na kutunga wimbo huu wa kumwenzi na ku elezea wasifu wake na kumwombea mapumziko mema kwa Mungu, na nafikiri na ndio maana ya wimbo huu. Asante baba. Bila shaka fuzo lingine la ku, ambalo nimepata mm -hmm, kutoka kwa marehemu ni kwamba ukiwa hapa duniani tenda mema mm -hmm, uh, ukiwa na vipaji fulani wasaidie watu, kama hivi tunavyosikia amewasaidia sana wasanii, ili mm -hmm, waweze ku, kuwa na vipaji na kuimarisha sanaa yao. Na, na, kugundua, na kugundua vipaji vyao wa na kuwapa uwezo wa kwenda mbali. Wa, mbali hata kuwashauri vijana kwenye masuala mbalimbali ya uwekezaji, mm -hmm. Alikuwa namba moja kabisa na ukiangalia wasanii kama mwimbaji Lady JD ambao wengi wanamjua, alikuwa mtangazaji pia Sasa wanasema kwamba, <laughs> tuangalie leo wapenzi, au wapenda nao wanakerwa na kitu gani? Sasa kuna wanawake wamezungumza hapa. Wanawake wajua wanapenda kuzungumza na kutoa maelezo yao, kwa sababu hawana wasiwasi kujieleza, unaona eh? Sasa ni yakuwaje? Sikiliza vitu ambavyo vimefanywa hapa na hapana. E, mwandishi wetu wa Mombasa Salma anasema kwamba wanawake wengi wanakerwa kuhusu wanaume ambao hawawezi kuwapetipeti wake zao na kuwasifu Mwenzio kajiremba, we unakaka umuni vile mm -hmm. Vipi bana? Aida tunasema we huoni <laughs> <laughs> sasa mwone mwenzako eh? Sasa amehojiwa hapa bibi naitwa Jennifer Mbwimwe, mekahojiwa na mwenzetu Liberty Aderi, tumsikilize basi. Um, kwa majina anaitwa Jenifa Mbwimwe, kero langu mimi kama bibi nimeolewa niko na bwana, na sijasema hili kero linatoka kwangu personali kwa nyumba. Ni kero ambalo limelichunguza kwa muda na liko na watu wengi sana, na liko sana upande wa wanaume. Mabwana wako na shida moja bibi yako asubuhi amevaa smat anaenda, anaenda kazini, anaenda kanisani, anaenda harusini, popote pale anaenda amevaa smat kabisa. Kitu cha kwanza tuna expect bwana kuambia uko smat, hairstyle yako iko smat, umevaa hii dress imekupendeza. Unapata bwana hata notice? Kitu cha kwanza anakuambia kwa mbwana colleague huko ah, mazii leo umeng'ara, ama unaenda kwa mbwana namba wa matatu kule. Hey, mami, uko sawa, kaa hapa mbele. You know, inaniumiza sana maanake, hiyo ni kitu ambayo tuna expect tupawe na our other half. Unajua bwanako ndio namba 1 ndio your best friend, ndio ni roho yako nusu. Akikwambia yeye, unashinda siku nzima uko na raha. Na ndo wa kwanza hakuambii hiyo kitu wa inanikera sana. Mwezi huu wa mapenzi, sa yingine unajipata hata wendo unamkumbusha una kwamba ni mwezi wa mapenzi, unamwambia ah, by the way kesho ni 14. Bila kusema hivyo inanikera sana. Huyu mama ameeleza kwamba hii ni kero akina mama wengi, sio kama ni yee <laughs> hasa nyumbani kwake binafsi, la hasha <laughs> lakini wakina mama wengi inawakera <laughs> bwana, mtu kapendeza, mtu kajitengeneza, katumia muda wake chungu mzima, karibu masaa matatu, alafu weka umwoni vile yuko lazima lazima mwambie. Sasa shida yake, watu wengine ukiwaambia hawaelewi, kama alivyozungumza Aida. Sasa anasema wewe ukipendeza, mwingine anakuuliza umempendezea nani? Baada ya kumsifia, unaanza kumuuliza wewe, wewe unaenda kazini, umempendezea nani huko kazini? Ah ah, msifie mtu jamani, eh. Haya basi, tuende katika swala ambalo tuliuliza jana. Swali lenyewe ilikuwa ni M23 kurudi nyumbani ni ishara ya amani DRC. Sawa kabisa, tunaanza na nani? Anza na Bahati Molel anasema hapa, kuna amani wanarudi kusoma, mwelekeo wa rais mpya, hivyo ingia kwa busara, pia kwa viongozi wao kurudi, lakini ila hilo sijalisikia. Huyu Kelvin Piuskone anasema, ah, wapi ni mtego tu. Hasani muhubiri anasema dunia ya leo hatuhitaji vita jamani, vya marisasi na vitu vingina, ila Kubadilisha mambo watu ni lazima waungane kupitia maongezi, sio vita jamani. Tukimalizia naye meladi baligumia anasema kurudi kwa amani DRC, wafieke vichaka kwanza. Haya, ana imani, anaona yeye hana kabisa. Lakini maoni yako msikilizaji, endelea kutoa maoni yako kwa mtandao wetu na kwenye Facebook pale na Instagram. Yote haya unaweza kuyatoa basi tukamilishe kwa kuangalia anayotanda kwenye mitandao na magazeti mbalimbali na vyombo vya habari, niambie nini ambacho unakiona, Patrick. Naam, uh, kutokana na kifo cha uh, marehemu Ruge Mutahaba uh, basi uh, viongozi wa Tanzania wametoa salamu zao za rambirambi na wamejielekeza uh, ili kutoa mkono wa pole. Alikuwepo pale uh, waziri mkuu uh, akiwa ni miongoni mwa viongozi mbalimbali wa serikali ambao wamefika katika msiba wa aliyekuwa mkurugenzi wa vipindi na uzalishaji wa Clouds Media, Ruge Mutahaba aliyefariki dunia jana nchini Afrika ya Kusini. Uh, waziri mkuu amesema na hapa namna kuu uh, amesema marehemu ndani ya serikali amefanya kazi kubwa sana kwa, kwa kutafsiri filosofia ya viongozi wetu hiyo ni moja ya mambo ambayo yanaangaliwa sana, kama unavyosema huko nchini Tanzania, watu wengi wakizungumzia kuhusu huu msiba. Lakini vilevile huko, huko nchini Tanzania, msanii wa bongo flava anaitwa Dudu Baya, huyo naye ametanda kwenye mitandao kwelikweli hivi sasa, akiwa amemsema vibaya marehemu. Sasa kwa kumsema vibaya, waziri amemwita kwamba huyu bwana anatakiwa kamatwa na jeshi la polisi. Yeye naye akamjibu waziri akitoa kwenye video yake kwenye mtandao wake wa Instagram akisema kwamba waziri Mwakembe asipate shida bali awaambie polisi kituo gani, yeye yupo tayari kwenda kukutana nao, yaani angoji ukamatwa. Hiyo kitu imetokea leo. Basi ha, muda hauturuhusu. Ni baadhi ya yaliyovuma ya, ya mitandaoni. Naona tukomeshe hapa. Mlikuwa nami hapa studio Patrick Ndwimana, bila shaka nami inaitwa Sunday Shomari, moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Usikose vipindi vingine vya VOA.