kutoka studio 15 hii ni voa express barabara kabisa voa express hewani leo ni februari 28 mwaka 2019 hapa studio ni patrick nduwimana mpenzi msikilizaji nakwambia kwamba yule atakayekuambia kwamba atakulipa deni lako tarehe thalathini za mwezi Februari, basi amekudanganya, sababu leo mwezi wa Februari unamalizika. <laughs> umekwisha kabisa Patrick, sio uongo, umekwisha na umemalizika. Mwezi wa Februari leo ndio mwisho wa mwezi, msikilizaji moja kwa moja, ikiwa ni saa tatu na nusu za asubuhi hapa Washington DC, saa mbili na nusu akumradhi, unaharakia <laughs> una unaharakia una katika mwezi wa kufuata, nafikiri nakimbizana <laughs> na kimizana, mwezi nam kumradhi msikilizaji, na saa tisa na nusu, Afrika ya kati, kumi na nusu jioni pale Afrika ya mashariki leo <laughs> kumi na nusu alasiri. Haya, inshallah yote heri. Nimekwisha jaa tele ndani ya studio msikilizaji, kama pishi la mchele. Niko tayari kabisa kuletia vitu moto moto katika VOA Express, tukianzia na habari za kule Korea Kaskazini, uh, mkutano wa Rais wa Marekani Donald Trump na Kim Jong Un ambao umemalizika ghafla bila ya kutiwa saini makubaliano yoyote. Tutaangalia hilo, hali kadhalika hasa tujue mm. Wachambuzi wanasema nini, kwa nini mkutano huo umekatishwa tu hafla bila makubaliano yoyote? Mada ya Marekani katika uh, mazungumzo yale haikujulikana waziwazi. Kimjong un upande wake walikuwa wamejipanga vizuri. Haya, mengi zaidi ni baadaye. Na huko Kenya, Sunday Kenya wanakuambia hivi sasa wanaangalia kuswala bidhaa, bidhaa hizi. Kuna bidhaa ambazo zimegushi, kuna bidhaa ambazo zimeisha tarehe Unatakiwa ufanye nini, wewe ambaye ni mnunuzi? Kuna ushauri mzuri sana huko nchini Kenya, tutaupata baadaye. Lakini kama unashuku kama kuna bidhaa furani ambao ni sio sio sio sahihi, ni jukumu lako kuhakikisha kwamba unatuma malalamishi yako kwa, amba, kwa idara ambayo inahusika nam. Vilevile katika Express tutakuwa na makala ya kama huna kazi, na kama kawaida tutakuwa na muziki. Na leo yotu, Alhamisi, muziki wa siku za nyuma zile zilizopendwa. <laughs> haya mengi kabisa ni baadaye tu, lakini moja kwa moja Sunday tuangalie yaliyojiri huko Hanoi, Vietnam. Bila shaka mkutano kati ya Rais Trump na kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un umemalizika hafla tu, mm -hmm, bila makubaliano yoyote na hasa uh, uh, vyombo vya habari au taarifa zinasema kwamba Trump hakukubaliana kabisa na ombi la kiongozi wa Korea Kaskazini kwamba kabla ya kuachana na mpango wake wa kutengeneza silaha za nyuklia, mm, kwanza Marekani iondolee Korea Kaskazini vikwazo vyote, mm, hivyo iwekea so. Kwa hiyo nilizungumza na uh, mchambuzi wa siasa za kimataifa ni profesa Fulbert Namwamba ambaye yuko hapa Marekani katika jimbo la Maryland na kumuuliza je, kwa nini mkutano huo umemalizika ghafla bila makubaliano yoyote? Kwa maoni yangu, nikiangalia vile wataalamu walivyoangalia, kama kulikuwa na matumaini hayo matumaini, Trump mwenyewe ndiye aliyafahamu, maanake mada ya Marekani katika mazungumzo yale haikujulikana waziwazi. Kim Jong Un upande wake walikuwa wamejipanga vizuri na walikuwa wanataka vikwazo vitolewe kile Marekani ilikuwa inaenda kuomba haikujulikana waziwazi, na haikuyumkinika, na haikuonekana. Je, yeah, vipi baadaye, unaona kwamba wataendelea kuzungumza? Kuna matumaini kwamba mazungumzo yataendelea mpaka wafikie makubaliano? Sioni vile, sababu Rais Trump wakati huu uh, anachoangalia kinachomsumbua wakati huu siye uh, Kim Jong Un wala mambo ya nchi za kigeni. Wakati huu kuna shida huku nyumbani uh, nyumba yake inachomeka, yaani nikisema tu uh, kwa semi ni kuwa kuna shida kubwa hapa kwa uh, alichosema bwana Cohen huku kwenye bunge la Congress, inamsumbua akili, kwa hivyo hakuweza ku angalia kinachoendelea pale, na akili ilikuwa inamsumbua, kwa hivyo aliachana. Hata mkutano wenyewe ulikatishwa kabla ya kuisha, haukumalizika. Kwa hiyo nafikiri huyu wakili wake wa zamani Michael Cohen kuwasili mbele ya kamati ya la baraza la wawakilishi na kutoa ushuhuda kuhusu yale mengi ambayo walifanya kazi pamoja, ambayo sio mazuri, inaweza kuwa amemfanya Trump asiwe anakuwa na anafikiria zaidi kupata makubaliano na Kim Jong Un, kama alikuwa anafikiria kupata makubaliano yale yaliyotukia huku. Marekani ilikuwa kuwa walitakuwa waje pamoja wakutane mkutano wa mwisho halafu wakuje waeleze waandishi wa habari walichokubaliana. Chakula cha mchana kilifutiliwa mbali, mkutano uliisha masaa mawili kabla ya vile na akaanza safari yake ya kurudi. Kwa hivyo inaonekana kuwa haya mambo ya Korea Kaskazini yatangoja kwanza, yatangoja kwanza wamalize shida za nyumbani. Profesa Fulbert Namwamba, huyu ni mchambuzi wa, wa siasa za kimataifa ambaye ameongea na idhaa ya Kiswahili muda mfupi uliopita uh, Sunday uh, kabla ya kuelekea huko Kenya kuungana na Kennedy Wandera. Jirani uh, wa Korea Kaskazini ambaye mm -hmm. ni Korea Kusini amesikitishwa sana na kuona kwamba makubaliano ya kupatikana mm -hmm. lakini anasema lazima nchi hizi ziendelee na mazungumzo mpaka upatikane mkataba. Vilevile mkutano huu ulikuwa unategemewa zaidi sana na Korea Kusini. mm -hmm. Kutokana na kwamba hakuna makubaliano ilikuwa na athari upande wa uchumi wa Korea Kusini, Kusini. Sarafu yake imeporomoka kidogo mm. na so, China ambaye mm. ni mshirika mkuu wa Korea Kaskazini mm -hmm. amezitaka pande zote kuendelea na mazungumzo, na China anasema iko tayari kuweza kutoa mchango wake mengi zaidi kuhusu mkutano huo wa uh, huko uh, Hanoi, kati ya Trump na Kim Jong Un ni katika matangazo yetu ya jioni. Bila shaka, tutaendelea kufuatilia taarifa hizo. Basi moja kwa moja, kama ulivyosema, kutoka huko tuelekea hadi huko nchini Kenya. Na nchini Kenya, nini ambacho kinazungumzwa? Kuna hizi shutuma au taarifa e, ambazo naibu rais William Ruto anakanusha kuhusu ubadhirifu wa fedha au matumizi ya fedha Dola eh, shilingi bilioni 21, zinasemekana zimepotea. Haya, kwenye miradi mbalimbali mbali ya ujenzi, hebu tuungane naye Kennedy Wandera tueleze zaidi kuhusu swala linaloendelea hapo nchini Kenya. Kennedy Wandera, unanipata? Tuna shida ya, ya mawasiliano na mwandishi wetu wa, sumbuo, wa, wa, wa huko Nairobi. Mara nyingi unakuwa inatokea hii, uh, uh, mawasiliano kati ya hmm, Marekani na, na huko Kenya inakuwa ni, ni usumbufu, lakini ni kwamba kuwajuza tu wasikilizaji wetu uh, kuna sakata au kashfa ya rushwa mm -hmm, ambayo inazungumzwa zaidi sana uh, huko Kenya ni uh, ufisadi ambao inasemekana uh, umefanyika katika mradi wa kujenga mabwawa huko Kenya. Sasa uh, wanasema zimevujishwa bilioni shilingi bilioni ishirini na moja za kenya no. lakini makamu rais William Ruto anasema hapana, sio bilioni ishirini na moja, ye anasema kuna bilioni saba tu ambazo zimevujishwa katika mradi huo, tumsikilize bi aya hapo. Alikuwa anazungumza makamu wa rais William Ruto kwamba katika mradi huo sio bilioni 21 zilizovujishwa, bali ni bilioni saba tu. Tuungane naye tena. Kennedy Wandera amepatikana. Kennedy, hebu endelea kueleza kuhusu sakata hili uh, la mradi wa mabwawa huko, huko nchini kweli Kenya imekuwa ikikumbwa na kadhia baada ya kadhia za ufisadi, na sasa kadhia ambayo imejitokeza sana ni hii inayohusu mabwawa kwamba mabwawa kadhaa yamejengwa nchini Kenya kutokana na makubaliano kati ya serikali ya Kenya na serikali ya Utalia, Italiano. Lakini sasa inaonekana kwamba, imeripotiwa kwamba takriban shilingi bilioni ishirini na moja zilifujwa katika utekelezwaji wa mradi huo mradi huo. Na sasa huyu naibu rais William Ruto amejitokeza leo akaeleza kwamba hizo ni porojo pesa ambazo zinatajwa tajwa ni shilingi bilioni saba tu ambazo yeye anaeleza kwamba ndizo bado zinaulizoulizwa zilienda wapi, lakini serikali anaeleza kwamba serikali haiwezi ku uh, haiwezi uh, ku, uh, kufuja fedha hizo, na anahisi kwamba serikali bado ina wajibu wa kuweza kuhakikisha kwamba fedha zozote zinazo uh, Ndiyo, miradi ya nchi lazima zielekezwe kwa manufaa ya wananchi, lakini ni suala ambalo pia limeibua sisa sana, maanake sasa idara ya upelelezi na idara nyingine za kupambana na ufisadi zimeongeza juhudi kuhakikisha kwamba wale wote wanaotajwa katika katika sakata hii wanahojiwa na wana kueleza yale ambayo wanayafahamu. Lakini hayo kando, leo ilikuwa zamu ya mahakama, uh, idara ya mahakama kuweka ripoti kuonyesha utendakazi wake, na bado jaji mkuu David Maraga anaeleza kwamba Hivyo ndivyo anavyoeleza kwamba iwapo serikali haina ha, italeta kesi ambayo haina uthabiti wowote basi ni mfumo wa kisheria utakaofuatwa na kutoka nje hiyo kesi. Lakini iwapo kesi ya serikali italetwa mahakamani na kesi hiyo iwe na uthabiti wa aina yake, kawepo na ushahidi wa kutosha, basi mahakama itakuwa na jukumu la kuhakikisha kwamba kesi hiyo inafaulu. Lakini alipozungumza Rais Kenyatta pia amelitajia, akaeleza kwamba bado japo uh, idara ya mahakama imepiga hatua muhimu sana, lakini anahisi kwamba kuna baadhi ya majaji baadhi ya mahakimu ambao bado wanalemaza juhudi za kupambana na ufisadi na visa zingine katika jamii, na akahisi kwamba iwapo mahakama basi haitaweza kuchukua jukumu la kuweza kudhibiti uh, hivyo huenda basi wananchi wakajichukulia amri mikononi. Lakini rais Kenyatta akasistiza kwamba hilo halitafika huko, lazima jaji mkuu na watu wake waweze kuhakikisha kwamba kuna, kuna kuwa na mkondo wa sheria unaofuatwa na kila mtu. Shukrani sana Kennedy Wandera kwa taarifa yako hiyo tutaendelea kuangalia kitakachofuatia uh, kuhusu sakata hilo. Si la kwanza Sunday Kenya, manaake kama ninavyopenda kusema hapa ni kwamba swala la, cash, la, la, la ufisadi na, na, na, na kupora nini hii mali za umma imekuwa ni sugu. Juhudi zina, zinagonga mwamba. Tuendelea kufuatilia habari hizi bila shaka, moja kwa moja kwenye habari za dunia. Mkutano wa pili wa rais wa Marekani Donald Trump na mwenzake kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong-un ulimalizika hafla bila na hafla ya kutia saini mikataba kutofanyika kama ilivyopangwa awali. Trump alisema lazima uwe umejiandaa wakati wowote kuondoka, akiongeza kusema kwamba angeweza kutia saini kitu hii leo na kuthibitisha kwamba tayari tulikuwa na nyaraka zinatungoja. Rais Trump kati ya mkutano wake na waandishi wa habari baada ya mazungumzo yao kuvunjika mjini Hanoi. Aliongeza kusema kwamba Kim alitaka vikwazo vyote viondolewe na hawakuweza kufanya hivyo. Walikuwa na nia ya kuondoa nyuklia katika maeneo mengi tuliyotaka, lakini hatukuweza kuondoa vikwazo vyote kwa jambo hilo. Na rais wa Marekani Donald Trump anasema haamini kama kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong un alifahamu alivyotendewa vibaya Marekani hayati Oto Wambia alipokuwa jela katika nchi hiyo kijana huyo wa miaka 22 raia wa marekani na mwanafunzi wa chuo kikuu cha virginia alikwenda korea kaskazini na kundi la wanafunzi ambapo alikamatwa na kuhukumiwa kifungo cha miaka 15 jela na kazi ngumu kwa kushukiwa kuiba bango la matangazo machi 2016 alifariki baada ya kurudishwa marekani akiwa kwenye koma katika mkutano wa waandishi wa habari mjini hanoi alhamisi rais trump aliulizwa kama aliongea na kim kuhusu swala hilo Umoja wa Ulaya umesema upo tayari kuongeza Uingereza muda wa kufikia mkataba kuji wa kujiondoa muungano huo hadi Machi 29. Katika kikao na mwandishi wa habari ambacho pia kilihudhuriwa na kansela wa Ujerumani Angela Merkel, rais wa Ufaransa Emmanuel Macron amesema kwamba kama Uingereza inahitaji muda zaidi, tutatathmini ombi la kuongezwa muda na kama nitakuwa imeridhiwa kwa maamuzi mapya kwa upande wa Uingereza. Macron hata hivyo, ameongeza kusema kwamba mkataba kuji wa kujiondoa hawezi kujadiliwa upya. Waziri mkuu wa Spain, Pedro Sanchez, amesema kwamba nchi yake haitapinga ombi la uwezekano wa kuongezwa muda, ili jambo lazima liwe na uhakika wa kupatiwa ufumbuzi. Na mamia ya raia wa Myanmar wamekusanyika katika mji wa Yangon katika maandamano yanayotaka mabadiliko ya katiba yenye ya utata yanayolipatia jeshi la nchi hiyo mamlaka makubwa sana, hatua ambayo serikali ya kiraia ya Aung San Suu Kyi itajadili kabla ya uchaguzi wa 2020. hatua hiyo imepelekea kuundwa kwa kamati wiki iliyopita kujadili kubadili katiba hiyo ya kijeshi. Hatua ya kipekee wakati majadiliano juu yake yamekuwa ni makali sana. na msikilizaji, kama ndio kwanza unafungua redio yako, unaungana nasi unaosikiliza matangazo ya VOA Express yakikujia moja kwa moja kutoka jikuu la Marekani, Washington DC. Hali kadhalika tunapatikana kwenye mtandao wa www voa swahili com, bila kusahau pia kwenye mtandao wetu wa Facebook kupa mambo moto moto yanayoendelea. Tuko pale, tunapatikana bila shaka, tunapatikana kwa njia ambayo ni mubashara, kama wanavyopenda kusema wasikilizaji wetu, wanatupata mubashara <laughs> Aya, basi tuangalie yanayojiri katika makala ya ushauri eh. Kufuatia uuzaji wa bidhaa gushi au bidhaa feki zisizo halisi kutoka mataifa ya ughaibuni na hata bidhaa za nchini Kenya kimagendo, sasa mamlaka ya kudhibiti uuzaji wa bidhaa gushi inatoa tahadhari na kushauri raia kuhusu bidhaa hizo. Michael Onyancha ni mkurugenzi wa kitengo cha uzito na vipimo katika mamlaka ya kudhibiti bidhaa gusi Kenya. Tusikilize ushauri anautoa kulingana na sheria za Kenya. tunasema kwamba Trade Description Act ni kusema kwamba ukipatirisha eh, tarehe ambayo imewekwa ya ku expire, tarehe ya ku ama eh, tarehe yaota inastahili kuuzwa ni makosa. Acha nikuambia Wakenya eh, wa, eh, wa wenzangu yule mtu wa kwanza, nasema kwamba ni wewe. Kama unashuku kama kuna bidhaa fulani ambao ni sio sio sio sahihi, ni jukumu lako kuhakikisha kwamba una unatuma malalamishi yako kwa idara ambayo inahusika, kama ni Weights and Measures. Ukiona kuna bidhaa ambazo zinauzwa ambazo sionyesi kama bidhaa ya kula, hivi vya vya kula vya kula, kulingana na sheria lazima vya kula viwe na ile, the date of manufacture, the date of manufacture or the date of packaging na, na, na date of expiry. Hapo ukiangalia maji ili ili il, il, when it was water eh, packaged or when it was water bottled. So kama hakuna hiyo us, hiyo ni hiyo ni makosa. Kwa hivyo serikali hawezi, wajua watu wa serikali, watu ni, wa, wachache. Lakini sasa so, kama like, wananchi, kila mwananchi ukiona kwamba unashuku una, una mtu fulani natahiri hata kwa, kwa polisi unamwambia polisi. Polisi akiona hiyo kesi ni ya Wilson Meshas, anakuja kwa Wilson Meshas. Akiona kama ni anti counterfeit agency, anaenda huko na serikali. Kulingana kwa katibu wetu vile anasema, kwamba ametupatia target, lazima tupanye tufanye hiyo kazi na tutapika huko na tutawasaidia, tutawasaidia. Wewe mnunuzi, jiepushe na bidhaa gushi, na wewe eh, mwenye unafanya hiyo biashara, ujue serikali I, it, ina, inaangalia na hautakuwa na tutu, nafasi ya kufanya biashara kama hiyo. Haya, Michael Wanyancha, huyo ni mkurugenzi wa kitengo cha uzito na vipimo katika mamlaka ya kudhibiti bidhaa ghushi huko Kenya. Ushauri tumeandaliwa na mwenzetu Amina Chombo kutoka huko Mombasa. Bila shaka basi, msikilizaji, kama kawaida, Vu Express unakuambia bila muziki, gurudumu hili bado halijakwenda, lakini hasa leo Alhamisi, naam, anakuambia TBT leo tunarudi huko katika kumbukumbu za zile zilizopendwa, tunaelekea huko Afrika Kusini, tunaungana naye no. Chiko na kibao chake wenyewe pesa pesa pesa yako, I oh, need need need some some some money money money. Na na na Chiko vitu <laughs> you know, Sunday you know, you, sio hivyo kaka. Sasa leo amesema mwisho wa mwezi no, eh? uh, uh, hmm? Uh, basi Chiko na I need some money. Haya, Sunday, haya tunaelekea wapi sasa? Uh, moja kwa moja tunaangalia katika makala ya kama huna kazi. Mm -hmm. Hapo anakutana na Bi Rabia Salim yuko kule nchini Kenya. Yeye ni mama wa mtoto mmoja, na anaeleza vio leo hii kuhusu kazi anazofanya kupata riziki yake kila siku, na hii ndio baada ya kukosa nafasi ya kuweza kujiendeleza kimasomo, lakini akaona ajitafutie kitu cha kuweza kumwingizia kipato tumsikilize. Na register watu line, actually mimi ni agent. Mimi nimesoma class one mpaka eight. Nimeshaolewa. Mm -hmm. Nina mtoto mmoja chenye nafanya, namwambia mtu nampatie line yangu for free yeah. Iketoka pia 50 bob, atapata offers ndani zenye ziko kwenye hiyo line. Kila siku asubuhi naanza kuingia field asubuhi mapema paka jioni. Ukishamaliza line zako, ndo unarudi nyumbani. Maana yake sina kazi nyingine apart from here. Hii ndo nikitoka nikiuza line, labda ama nikishapeana kama hivyo. Kuna pesa yenye toa pawa yaitwa SSO hizo huwa mwalipo kwa wiki kama si hivyo mtapo, kuna hizi karatasi zenye watu wana tuarejestia nazo tuandika, wahesabiwa pepa zako zenye umefanya mwisho mwezi hiyo, ndo payment utapata. Sasa ni mpaka huo utapata, watu wengi wachukue, ndo venye wewe utapata ile payment. Ni wewe mwenyewe, ile bidi yako yenye utafanya. Kuna wenye waona haya kufuata watu, na kuna watu wengine wenye waweza kuwafuata wakaanza kukushautia mbele za watu barabarani. Huwa si rahisi kweli, si rahisi upate kazi labda na makaratasi na sana, hata naona wenye madigiri wengine pia bado wafanya na sisi kazi kama hizi, na ni watu watu wengi sana. Mwenye utamsikia atakwambia nishasomea mpaka Shanzu College, nishasomea university, ama mimi nimemaliza mpaka form four na mtoto na wangu na Manake nikitoka asubuhi nimpeleke ye skuli, akirudi ni jioni, mi nikirudi mara nyingine kiasi animalize line zangu washalala. Ndo nikitoka mpaka nifanye bidii haraka haraka, line zangu ziende mapema, ndo nipate kurudi nyumbani mapema, nitapata kuonana na watu wa nyumbani. Kazi sio mpaka uandikwe kwenye makampuni makubwa makubwa, we mwenyewe ukijituma, Mungu atakusaidia. Mungu yasema wejisaidie, ndo naye atakusaidia. Kama sisi tushazunguka sana mpaka saa hii, na bado twaendelea kutembea mpaka tufikishe kule ofisini kwa day wa power 15 lines hasa kiasi ya umaliza hizo 15, huo ushapitia challenges nyingi sana. Yategemea na ile bidii yenye weo utaeka. Sisemi ati ni nzuri haikimu mahitaji yako yote, lakini vile ile bidii wewe utafanya ndo venye itakulipa. Hai. Fanya bidii kama una kazi fanya bidii, jiajiri, jitume, bila shaka utaendeleza maisha yako. bila shaka, bila shaka kabisa. Patrik Sande, jana tuliuliza swali uh, swali lenyewe ilikuwa utamkumbukaje Ruge Mutahaba nam Ruge Mutahaba ambaye alifariki nchini Afrika ya Kusini, ambaye pia ni mkurugenzi na mmoja wa mmiliki wa kampuni ya Clouds Media Group wenye Clouds Radio na Clouds Television. Mengi sana yamezungumzwa, kinaweza tukatafuta machache yaliyoko hapa, tukianza naye Mkemia anasema, mkuu Ruge kuanzisha kipindi cha njia panda huwaga kina nitoaga machozi kusikia watu matatizo yao, sijui lakini kwa kuwa yeye ni mzalishaji wa vipindi na hakika hata kile kipindi alihusika. Poleni sana Clouds Group. Huyu Elia Mashauri anasema, alikuwa ni mtu makini sana katika maamuzi, mbunifu sana, na aliyependa vijana wafanikiwe kwa kutokata tamaa. Pumzika kwa amani, injini ya Clouds Media Group na Tanzania kwa ujumla. Silvest anasema rut, ru, Ruge kiukweli alikuwa kijana wa waku, kuigiwa, katuachia funzo kama vijana. Naye huyu Bason Nelly Joshua kimsingi anasema kwamba yupo hai ndani ya mioyo ya Tanzania. Ruge ana mengi sana akumbukwa kwa mtu yoyote, mtoto au mtu mzima mwenye akili timamu. Tumalizie naye Patricia Laiza anasema sana mchango wake bado ulihitajika sana, kifo chake kimeniumiza sana, Mungu ampe pumziko la milele. Haya basi, hayo ni baadhi tu ya maoni yaliyo kwenye mtandao. Endelea y kutuma maoni yako, na nimpe nafasi nikimwona Kenes Wabwire. Huyu kijana Wabwire yuko tayari, amekusha jaa, lakini unapenda sana kuharibu jina langu. Yani, unajua ni lingine, Wabwire ni mtu mwingine. Sasa ni ule Bwire wa Tabora. <laughs> <laughs> Labda tumuulize Bwile, anajua yeye. Siku zote unapokula na kipofu hakikisha usimguze mkono, na unapomgusa mkono ujue mambo yapo mbaya, na ukimgusa mkono jitetee, lakini huenda akagundua kwamba umekula zaidi. Sasa huyu ana misemo mingi, hayo sana ndio anayopata serikali ya Kenya kwamba wa Kenya wameweka kila habari kuhusu ufisadi ambayo imechapishwa na gazeti wamekusanya zile habari zote na kuziweka pamoja. Sasa ndio inakuwa inayotamba zaidi kwamba jamaa, mumekula na hamjakula milioni, mumekula mabilioni <laughs> kila mwaka, mpaka wengine wameunda zile mabango yani billboard, kwenye mitandao na kuisambaza kwamba haya jamaa, mm. Ah, ah, kipofu eh, amegundua kwamba mmekula vya kutosha mm. Sasa hilo ndio linalotamba zaidi na linaendelea kutamba kwamba jamaa umekula mabilioni mpaka nchi ni tajiri kweli, lakini anaonekana kufilisika zaidi, na hasa hii ni kutokana na hii, ilizungumzwa leo kwenye Hiyo ni moja tu, hiyo ni moja, yaani kila wiki gazeti linaandika bilioni zimekwenda, kila, kila wiki kuna lipuka habari mpya ya ufisadi. Namalizia. Kuna jamaa akamwalika mrembo kuja kumtembelea huko Meru, mrembo miaka 19, wamekuwa wakizungumza kwenye mitandao ya kijamii miaka 14, ana watoto wawili. Alipofika jamaa akampeleka chumba, mrembo akamwambia, "Hey, sikiliza hii game tunacheza baada ya kupima vipimo vya HIV. Jamaa akasema He, <laughs> hapo hatutakubaliana hatuta <laughs> <laughs> jamaa alitimka jamaa baada ya kumpa nauli na kila kitu jamaa amesema haiwezekani. Wazima. Wanamtafuta waka wakampata, akaambia, sikiliza, umeleta mm. Huyu mtu fanya anavyotaka jamaa, amesema haiwezekani, basi mpe nauli arudi, sina pesa, tunauza pikipiki pikipiki, imepakwa, imechapwa mnada, mpe nauli arudi. Amekamatika kabisa. Naona naye Alikiba natamba kwenye mitandao huku ya Snapchat akitangaza mpata mtoto wa kiume eh, Rockstar Alikiba anasema haya Mwisho wa Express leo kwa pamoja, tuna wageni tukiwatakia jioni njema, asante sana.