Hii ni Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka Washington DC. Hamjambo, wapendwa wasikilizaji, popote pale mlipo, katika matangazo mengine ya mwishoni mwa wiki, tukikuleteni marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Hii ni Kwa Undani kutoka Idhaa ki ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji wetu popote pale unapotusikiliza, katika muda mwingine ambapo tunakuletea habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo katika Kwa Undani tunaangalia masuala ya wafanyabiashara katika eneo la Jumuiya ya Afrika Mashariki na changamoto wanazokutana nazo wanapofanya biashara E, katika nchi ambazo siko asili yake asili yao. Na katika sehemu ya pili tutaangalia hatua ya mwanasiasa, hali kadhalika mfanya biashara ambaye yuko uhamishoni nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Moise Katumbi alipokubali e, kukubali urais wa e, rais Felix Tshisekedi wa DRC. Ninayokaribisha mimi ni Idi Ligongo. na moja kwa moja tunaelekea katika studio zetu za Mombasa ambapo wanaangalia suala ambalo limekuwa likijadiliwa katika kipindi kirefu na baadhi ya wafanyabiashara wanaofanya biashara zao katika nchi mbalimbali mbali ndani ya Jumuiya ya Afrika Mashariki, kwamba licha ya nchi hizo kukubaliana kufanya biashara na kuwepo na soko huria kwa watu wake kufanya biashara popote pale wanapokwenda ndani ya jumuiya hiyo, lakini changamoto zimekuwa zikiendelea. Hapa tunaungana na Libert Adede pamoja na Amina Chombo kwa ajili ya kukuletea sehemu hii ya kwanza ya kipindi hiki cha Kwa Undani kutoka katika studio zetu za Mombasa, nchini Kenya. Asante sana, hapa ni Studio 15 Afrika. Mimi ni Collins Libert Adede nikiwa na mwenzangu Amina Chombo. Kwa Undani kutoka Studio 15 Afrika, leo tunaangazia biashara ya bidhaa ghushi. Kenya inafanya nini kuweza kukabiliana na tatizo, tatizo hili na ni vipi limeweza kuwa na matatizo katika uchumi wa Kenya? Na bidhaa hizi ni kama bidhaa gani zinazopatikana katika eh, maduka na hata sehemu mbalimbali za taifa la Kenya? Labda moja moja, kwa moja, tu tuangazie uh, biashara hii. Inahusu biashara ya magendo, biashara ya bidhaa ambazo hazifikii viwango vinavyohitajika nchini, biashara ambazo zimeingizwa nchini katika njia isiyo ya halali, na inadokezwa kwamba ni mabilioni ya pesa serikali ya Kenya inapoteza kupitia ushuru kupitia bidhaa ambazo zimeingizwa nchini zinaharibu soko na hata matatizo ya kiuchumi kwa taifa zima. Sijui Amina, kwa upande wako, labda nini unaweza angazia? Tunapoangazia biashara hii ya bidhaa gushi nchini, ni bidhaa nyingi tu ambazo ni zile za vyakula ikiwemo elektroniki, ndio upande ambao umeathirika zaidi. Uh, kumbuka kwamba katika moja ya magazeti humu nchini, ni Sunday Nation iliweza kunukuliwa mwaka jana wakisema kwamba Kenya huenda ikaingia katika dimbwi la uuzaji ama utumizi wa bidhaa nyingi ambazo ni gushi na kuna sasa hivi tuko na ile halmashauri ambayo iliundwa inajulikana kama Anti-Counterfeit Authority, ambayo zamani ilikuwa ikijulikana tu kama Anti-Counterfeit Agency, lakini kuanzia mwaka jana, mwaka 2018 mwezi Mei, ambapo kuna ile sheria ambayo ilianzishwa, kama inajulikana kama Miscellaneous Amendment Act ya 2018, ilikuwa ni halmashauri, na ukiangalia baadhi ya takwimu ambazo zipo katika uh, majarida yao ama vile vile katika mtandao unapata kwamba wanasema kufikia wakati huu wamewatia mbaroni watu alfu moja mia tano ambao ni wafanyi biashara wale ambao wanafanya biashara bandia katika maeneo mba mbalimbali kote nchini, na bidhaa nyingi tu ambazo kama ulivyosema, zaidi ya bilioni mbili nukta tano za humu nchini zimeweza kutaafishwa na nyingine nyingi zikachomwa, ikiwa na takriban milioni mia nane za Kenya. Kwenye gazeti hilo ilidokezwa kwamba takriban asilimia sitini ya bidhaa ambazo Wakenya wanatumia huenda si halali, kwamba ni bidhaa ambazo ni za gushi, bidhaa ambazo ni za viwango vya chini sana sana. Bidhaa ambazo zinahusishwa ni pombe, bidhaa za elektroniki kama alivyosema mwenzangu, viatu, vyakula kama vile mchele na pia magurudumu ya magari na vitu vingi tu ambavyo vinatumiwa hivi nchini. Labda tukianza kudokeza ni kwamba mwaka elfu mbili na kumi na nane mwezi wa saba Bwana Wanyama Msiambo ambao ni mkuu wa idara ya utumishi kwa umma alisema kwamba zaidi ya bidhaa za dola milioni mia saba na hamsini zilikuwa zimenaswa zikiwa zinaangaziwa kwamba ni bidhaa ambazo ni gushi, bidhaa ambazo hazijatimiza viwango vinavyohitajika nchini Kenya. Wakawa wanasema kwamba wahusika, kuna bidhaa ambazo zinazuliwa na serikali kwa sababu ya kesi zinazokuendelea mahakamani na huku ikidokezwa kwamba zaidi ya bidhaa ambazo ni za takriban dola laki mbili na hamsini eh, ikiwa zimeharibiwa. Kwenye gazeti la The Standard mwaka elfu mbili na kumi na nane ilidokezwa kwamba eh, sukari ya kiwango cha tani mia nne iliweza kuharibiwa katika bandari ya Kenya, shughuli hiyo ikiongozwa na waziri wa maswala ya utalii bwana Najib Balala, ikiharibiwa katika bandari ya Kenya. Sukari hiyo ilikuwa ya thamani milioni ishirini na nane ambayo ikiwa haingekuwa iligunduliwa basi ingekuwa iliingia katika maduka mbalimbali na Wakenya wakaitumia. Vile vile Januari mwaka huu wa elfu mbili na kumi na tisa kama ilivyotangulia pale awali, kwamba baadhi ya bidhaa ambazo ziko ndani ya nyumba za Wakenya wengi ni TV ama runinga. Hizi runinga nyingi zinaambia kwamba huenda zikawa ni hushi, na katika maeneo yale ya Embakasi kule Nairobi kulikuwa na bidhaa ambazo ni TV na zilikuwa za thamani ya milioni ishirini na nane na hapo walitoa tahadhari kwa wananchi kuhakikisha kwamba wanatambua ama wananunua hizi bidhaa kutokana na maduka yale ambayo yameweza kuafikiwa ama kupasishwa kuuza bidhaa hizi ikiwemo uh, spika na vile vile redio za magari eh, hizo zote wanasema kwamba ni baadhi ya bidhaa ambazo zinaletwa humu nchini kwa njia ya magendo. Na zinapatikana wapi? Mara nyingi unapata ni katika bandari uh, ambazo zinapakua mizigo na masehemu nyingine ni katika viwanja vya ndege, na ukiangalia Uh, gazeti la Sunday Nation vile vile mwaka jana lilikuwa katika ile takwimu ilikuwa wanatoa wanasema kwamba kuna mashirika matatu ambayo yanaangaliwa katika masuala haya. Kwanza kabisa ni shirika la utozaji ushuru nchini Kenya, KRA, na ambalo linatakana kuhakikisha kwamba kuna ushuru umekusanywa katika zile bidhaa zinazoingia Kenya. Pili, kuna shirika ambalo linajulikana la kuangalia ubora wa bidhaa, KEBS, ambalo linaangalia kuhakikisha kwamba ile bidhaa inaingia ina ubora ambao unamfaa mwananchi anaitumia na tatu ni hili shirika ama mamlaka ambayo inaangalia inadhibiti uingizaji wa bidhaa hushi, yani Anticounterfeit Authority, ambayo inatakikana ihakikishe kwamba bidhaa zinazoingia ziko sawa. Lakini ukiangalia pia vilevile vile nuku hiyo inanukuu kwamba kuna mainspekta ishirini na nne kote nchini Kenya, ambao mainspekta hawa kwa kumtizamo ni wachache, na kuna wawili tu ambao wako katika poti ya Mombasa ama bandari ya Mombasa na msikilizaji pale nje Uh, ukiangalia katika jinsi ambavyo bandari inafanya kazi masaa ishirini na nne kuna kontena elfu mbili ambazo zinaingia kila siku kwa masaa ishirini na nne na zote zinapaswa kuangaliwa. Sasa hawa mainspekta huenda wakawa ni wachache katika kutathmini kazi hii ya kuangalia Haya, hizi bidhaa gushi, ndiposa katika gazeti hilo la Sunday Nation wakasema huende kachukua miaka kwa Kenya kudhibiti uingiaji wa bidhaa gushi. Labda msikilizaji, utajiuliza ni kwa nini tunazungumzia hii hii. Ni baada ya katibu katika wizara ya maswala ya biashara nchini Kenya kuongoza shughuli ya kuharibu bidhaa mbalimbali, ikiwemo elektroniki, e, vyakula kama vile mchele, mahindi yaliyonaswa, bidhaa ambazo zilikuwa ni gushi, vya thamani ya dola elfu kumi na ni shughuli ambayo iliongozwa na katibu huyo, na hapa tunapata uh, afisa kutoka idara hii ya kuangazia uzito wa uh, ama kuangalia uh, ubora wa bidhaa na pia kuhakikisha inafuatiwa ule uzito unaofaa. Wacha atuelezee ni, ni vipi ama ni nini kilichokuwa kinaendelea katika shughuli hiyo nzima. Kati ya hizi bidhaa ni vile mmeona pale nje ni viatu, ni electronics. Ni bidhaa ya aina tofauti tofauti. Mara nyingi bidhaa ile ambayo um, hawa walagai wana wanajaribu ku counterfeit ama bidhaa gushi, ni bidhaa ile ambayo inatumika kwa mara nyingi, e, you know, katika masoko yetu, fast moving consumable goods, those are the kind of goods which are targeted, na kwa hivyo sisi tuko hapa kutoa ilani kwa mtu yoyote ambaye anahusika ama anafanya biashara ya hii bidhaa gushi, ya kwamba hawana nafasi katika soko ya nchi hii, na ya kwamba serikali imeweka nguvu nyingi kupitia idara ya Anti-Counterfeit Authority, kama ni mambo ya kuhusu eh, idadi ya inspectors, kama ni mambo ya kuhusu udhibiti ya, ya, ya, ya, ya sheria juzi mwaka jana sheria mpya tumepata ile inaitwa Miscellaneous Amendment Anti-Counterfeit Act ya 2018 ambayo imetupatia nguvu zaidi, so kwa hivyo e, mtaweza kuona e, shughuli kama hii nyingi hapa Nairobi na kila sehemu, na tumeweza kuhakikisha kwamba tumekaza border points ya kwamba vitu kama hivi haviingii tena. Wakati huo huo, Bwana Chris Kiptoo ambaye ni katibu katika wizara ya biashara anasema kwamba kuna tatizo kubwa ambalo linamulika uingizaji wa bidhaa hizi gushi, akitaja upande ule wa Rift Valley ama bonde la Ufa ambapo ukulima unaendelezwa. Anasema wengi wamepata athari ya kununua bidhaa gushi ikiwemo mbegu zinazopandwa, madawa ya wadudu katika mashamba na vilevile vile mbolea ambao huenda akaathiri afya na kutofikia ile malengo ya serikali ya ajenda nne. Jana jijini Nairobi uh, kulikuwa na msako ambao ulitekelezwa na shirika hili la kudhibiti bidhaa gushi nchini Kenya kwa ushirikiano na kampuni ya Samsung ambapo eh, kuna mtaalamu wa masuala haya kuangalia ikiwa eh, bidhaa ni, ni hushi kutoka katika kampuni ya Samsung. Bwana Peter Mutula anasema kwamba waliweza kutaafisha eh, simu za rununu zilizo na thamani ya milioni moja ya eh, Kenya na simu hizi nyingi wanasema kwamba ule utengezaji kule, zinakotoka zinakotengezwa, wale maduka ya jumla, mpaka pale inapouzwa, ni katel ndefu sana, ambayo inafanya mambo haya na kuzichukua, a, simu zile na kuwa, toa, na kutoa tahadhari kwa wananchi kuhusiana na bidhaa hizi wanapozinunua hasa katika barabarani mijini. Ni tatizo ambalo serikali ya Kenya inahitaji kuweka mikakati mirefu ama mikakati ya upana zaidi kuhakikisha wamekabiliana nalo kwa sababu bidhaa hizi zinakusudiwa mengine yanasemekana kwamba yanatoka mataifa ya Uchina na mataifa mengine ya Bara Uropa ambapo kunauzwa bidhaa gushi hizi na kuingizwa nchini Kenya na mwaka 2018 mwezi Septemba Rais Uhuru Kenyatta alihudhuria shughuli moja ambayo ilikuwa inaharibu bidhaa zilizokuwa zimeharibiwa katika jiji kuu Nairobi, ambapo zaidi ya bidhaa dola milioni mia moja hamsini ziliharibiwa ikiwemo magari mia moja arobaini na tisa ambayo yalikuwa ameingizwa humu nchini ambayo alikuwa amezidisha miaka ambayo inahitajika yaliyoweza kuharibiwa. Na katika mkutano huo ama katika shughuli hiyo, Rais Uhuru Kenyatta aliwataka idara husika na pia magavana wa majimbo mbalimbali kuweza kuchukua hatua ya kufuatilia tatizo hili na kuliondoa kabisa nchini Kenya, akiwa anasema kwamba itakuwa ni makosa sana wa Kenya ikiwa watatumia bidhaa ambazo ni gushi, bidhaa ambazo si za kiwango kinachohitajika na itakuwa ni hatari katika afya zao. Tutapata kwamba wataalam wa maswala ya biashara wanasema kwamba huenda hili likachangia hasara kubwa ya kiuchumi kwa sababu na pia uh, hili soko huru la Afrika Mashariki uh, Kipto vilevile, ambaye ni katibu, siku nne zilizopita, alizungumzia swala hili akisema kwamba japo wanaruhusu Kenya aa, kupokea bidhaa kutoka mataifa ya nje aa, hasa haya ya Afrika Mashariki ili kuuza bidhaa nchini Kenya. Akaonya kwamba ni sharti bidhaa ziwe za sawa. Utakumbukwa kwamba Januari mwaka 2018 maafisa katika Uh, boda ile ya Busia pale ambayo inajulikana kama Busia one stop boda kutoka Uganda, walichoma bidhaa haushi kutoka nchi ile ya Uganda ambayo ni Afrika Mashariki. Uh, bidhaa zile zilikuwa za milioni kumi na tatu uh, za Kenya, na katika ile bidhaa Uh, inasikitisha kuona kwamba mlikuwa na misokoto ya bangi ambayo ilipatikana pale ndani, na vile vile zaidi ambacho uh, kilitatiza ni kwamba kulikuwa na vipodozi uh, zile za ku, ambazo siku hizi wanaita kwamba watu wanajibadilisha kwa rangi ya pesa, rangi ya tao. Uh, na vile vile kulipatikana kilo kumi na tano wanaziita sex toys, yani vifaa vya watoto kuchezea, lakini vimefanywa kwamba ni vya kuonyesha watoto vitu ambavyo vinahusiana na ngono. Kwa hivyo hizo ni baadhi ya bidhaa ambazo zilichomwa na zilikuwa zinatoka taifa jirani la Uganda kuingia Kenya nchini Kenya. Si hayo tu eh, tarehe 15 mwezi Mei mwaka 2018 hapo mwaka jana tu eh, mamlaka ya ushuru nchini Kenya iliweza kunasa pombe ambayo inasemekana kwamba ilikuwa ni pombe haramu ambapo e, ilikuwa inafikia ya dola elfu 15 ambapo walikuwa wamekwepa kulipa ushuru wa dola elfu hamsini na sasa pombe hiyo ilikuwa inauzwa na dola, ni pombe ambayo ilikuwa ni kiwango cha chini. Lakini licha ya kwamba kuna mambo kama hayo, idara mbalimbali mbali, mashirika mbalimbali ka kampuni mbalimbali mbali ambazo bidhaa zao zina, zinafanyiwa biashara mbaya hivi, wamejitokeza na kujaribu kubuni mikakati na kuweka vigezo ambavyo vinaweza kuwasaidia wanunuzi bidhaa kujiepusha na biashara hiyo ambayo biashara mbaya, na kutokana na hapo wamewahimiza Wakenya kuwa makini, kufuatilia kwa karibu na kuangazia bidhaa wanazonunua kuhakikisha kwamba ni za halali kabla ya kuzinunua. Sio tu kuchukua bidhaa kwa sababu ni bei rahisi, na kutoa, ili kuepusha hatari zaidi ambazo zinazojitokeza nchini Kenya, simu kulipuka ama ku, hatari zozote za kiafya. Mimi ni Collins Libertia Dede na mwenzangu Amina Chombo, tunahitimisha kwa undani. Shukrani. Uh, Collins Livert Adede pamoja na Amina Chombo, kwa kutuletea sehemu hiyo ya Kwa Undani ambao mlikuwa mkiangalia bidhaa ghafi na changamoto zilizopo, eh, kwa bidhaa nyingine ambazo zinatoka katika mataifa mengine ya Afrika Mashariki kuingia uh, nchini Kenya. Mimi naitwa Idi Ligongo na naendelea kukusihi kwamba jiunge nasi muda mfupi ujao, tutaelekea katika sehemu ya pili Unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kutoka hapa Washington DC. Kipindi ni cha marudio cha Kwa Undani. Kibao kidogo cha burudani kabla hatujaendelea tena na sehemu ya pili ya matangazo yetu. Nam, katika sehemu ya pili, moja kwa moja unaelekea nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambapo mfanyabiashara mashuhuri ambaye vilevile alikuwa vile, ni gavana wa jimbo la Katanga Moise Katumbi, inaelezwa kwamba ametangaza kumuunga mkono rais mpya wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Felix Tshisekedi. Kujua undani wa hili, tunaye mwanahabari wetu Salehe Mwana Milongo kwenye laini moja kwa moja. Salehe, hebu tueleze kulikoni e, juu ya taarifa hizi. Asante Idi. Ni kwamba uh, chama cha Katumbi maarufu Ensemble pour le Changement ambacho ni muungano wa uh, vyama vidogo vidogo zaidi ya uh, kumi hivi vinavyomuunga mkono Katumbi wakati walikuwa wakipanga kwamba ataweza kuwa mgombea wa urais na Katumbi mwenyewe wamekubali kuridhia ku, ku, ku, kwamba uh, Felix Tshisekedi hatimaye ndiyo rais wa Kongo. Umejua alikuwa anapingwa na vuguvugu la Lamuka ambalo Katumbi, Bemba, Fayulu mwenyewe ambaye alikuwa mgombea na wengine Matungulu pamoja na Adolfo Mizitu, waziri mkuu wa zamani, walikuwa wanapinga matokeo yaliyotangazwa na tume huru ya uchaguzi na kuidhinishwa na koti ya katiba kwamba uh, Feliksi Chisekedi ndio raisi. Wamesema kwamba uh, ilikuwa ni matokeo yaliyopangwa. Kwa hiyo uh, hiyo ni hatua ambayo imekuja kuvuruga karata kabisa hapa nchini, kuona kwamba kila mtu sasa amekuwa amejipanga uh, katika hatima yake ya kisiasa nchini Kongo. Sasa salehemu na milongo vilevile, vile tungependa uh, kusikia, je, kuna matarajio yoyote maanake, katumbi amekuwa Uh, nje ya nchi kwa kipindi kirefu. Nini kinaelezwa kuunga huku mkono? Kunapokewa vipi na Rais Felix Tshisekedi? Kuna lolote ameeleza kwamba uh, Katumbi anaweza akarejea DRC bila kuwa na uh, hali yoyote ile ya kupelekwa kwenye vyombo vya sheria? Hilo ndilo swali ambalo kila mtu sasa amekuwa amejiuliza, kuona kwamba sio Katumbi mwenyewe ambaye ametoa taarifa, lakini Naibu mwenyekiti wa vuguvugu Vugu hilo ambayo ni mtu wa karibu sana wa Katumbi, Pierre Lumbi, ndio aliitisha mkutano na wa msimamo huo, na mara alipomaliza alikuja kuelezea <laughs> kwamba kumekuwa na hatua ambayo ni kuona kwamba wamejikuta hawana cha kufanya kwa sasa kutokana na hatua iliyochukuliwa. Kwa hiyo wamesema kuomba huo ukweli wa matokeo ya uchaguzi hakuna uh, ujio wowote mzuri kwa siku za usoni. Kwa hiyo wakahisi kwamba ni lazima wakubali kilichotokea, na lakini wamesema watabaki kwenye upinzani. Hatima ya Katumbi hadi kufikia sasa hakuna anayefahamu, kwa sababu Katumbi amekuwa na matatizo ya kisheria, na hapo haijulikane kama msamaha wa rais mpya Felix Chisekedi utakuwepo kwa ajili ya Katumbi ili kumruhusu warejee, lakini Chisekedi mwenyewe kwenye hotuba wake wa kuapishwa alisema kwamba, uh, wale wote wanaoishi uhamishoni wa, wa wanasiasa na wale wote waliofungwa kutokana na uh, sababu za kisiasa wataachiliwa huru na wataruhusiwa warejee. Kwa hiyo tunasubiri tuone e, ni changamoto pia kwa Felix Chisekedi kwa kile ambacho anaweza akachukua kama vile hatua mnamo siku za usoni. Sasa muungano huu ambao uh, unaungwa mkono ama ni mwelekeo moja kwa moja wa ushawishi wa Moise Katumbi eh, kukubali kumuunga mkono Felix Chisekedi ni pigo kwa Martin Fayulu ambaye mpaka hivi sasa anaendelea kueleza uh, kwamba ameibiwa kura kwa kweli ni pigo kubwa kwa mape Fayulu kwa sababu umejua Fayulu mwenyewe hana ngome ya ya ya, ya wafuasi. Umaarufu wake unatokana na kwamba aliungwa mkono na Bemba akaungwa mkono na Katumbi ambao wamekuwa na wafuasi wengi huko kwenye majimbo ya Equateur hapa mjini Kinshasa na vilevile vile kwenye majimbo ya mashariki huko Katanga. Kwa hiyo Uh, kuondoka kwa Katumbi kutakuwa kwa kweli ni pigo kubwa kabisa kwa uh, Masefa Yulu ambaye hata hii leo anatoka kuzungumza na kusema kwamba uh, anabakia katika msimamo wake huo huo kwamba ukweli ni lazima ubaki ukweli, na ni lazima wananchi wa Kongo wafahamu kilichotokea yaani ukweli wa uchaguzi huo. Sasa, Salehu Mwanamilongo, tunafahamu kwamba muungano ambao ulikuwa unaongozwa na rais mstaafu Joseph Kabila e, bado una ushawishi na pengine ukatoa waziri mkuu, na kama tulivyozungumza mwanzoni mwa juma hili ama mwishoni mwa juma lililopita juu ya nafasi ya rais Joseph Kabila, rais mstaafu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo katika yale yanayoendelea hivi sasa nchini humo. Je, uh, ni nini ambacho kinatokea baina ya muungano wao na muungano huu wa kina Katumbi ambao unaonekana wote sasa kumuunga mkono uh, rais Chisekedi kwamba uhasama wao umekufa, ama ni nini? Unaweza kutuambia, maanake upo hapo. Ndiyo, yani ki, kinachoaminika hivi sasa ni kwamba kutakuwepo na serikali ya mseto na waziri mkuu bila shaka atatokea upande wa, wa aliyekuwa rais Joseph Kabila. Kwa hiyo kumekuwa na hali hiyo ya mivutano um, baina ya baadhi ya wafuasi wa wa, wa wa pande zote mbili, lakini eh, rais Felix Tshisekedi aliyokuwa ziarani huko Windhoek, Namibia, uh, leo alipokuwa akihitimisha ziara yake amewaambia waandishi habari kwamba bila shaka uh, ataunda uh, serikali yake mnamo uh, siku za hivi karibuni, na kutakuwa na mpango wa uongozi wa pamoja. Yaani amesema kutakuwa na ushirikiano baina ya upande wake na upande wa Joseph Kabila. Kwa hiyo uh, ina, ni wazi sasa kwamba hakuna kitu cha siri tena. Serikali itakuwa ya mseto na kutakuwa na ushirikiano ambao wote watakaa pamoja na kuweza hivi kupanga mpango wa uongozi ama wa, wa, wa programu ya serikali ya, ya pamoja. Saleh Mwanamilongo, mi ni kushukuru sana kwa kutufahamisha hayo yanayoendelea hapo nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo DRC, ambapo hivi sasa dunia Afrika inashuhudia. E, DRC ikiwa na utawala mpya ambao umepatikana kwa uchaguzi uliokuwa na amani kabisa, licha ya kuwepo na taarifa za hapa na pale za ulalamishi juu ya kuibiwa kura kwa Martin Fayulu ambaye mpaka hivi sasa bado anaendelea na msimamo wake, akijitangaza akiona yeye ndiye anayestahili kuwa rais waliyechaguliwa na Wakongo. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, mimi naitwa Idi Ligongo, shukrani kwa kuwa nasi, na tukutane tena hapo kesho katika sehemu nyingine ya Kwa Undani. hadi hapo ndo tumefikia mwisho wa matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hii leo tukuwa tumekuleteni marudio ya kwa undani kutoka hapa washington dc ni matumaini mmefaidika na mazungumzo yetu na tutaonana tena katika jukwaa hili msikose kwa nasi katika kipindi cha kumekucha hapo alfajiri saa kumi na mbili saa za afrika mashariki na Vio Express hapo saa kumi hadi hapo mimi ni abdu shakur abud nasema kwa herini