barabara kabisa moja kwa moja hapa washington dc ni saa mbili na nusu za asubuhi msikilizaji kibaridi kinaendelea kupungua lakini hali kadhalika kule afrika ya kati ni saa tisa na nusu afrika mashariki saa kumi na nusu za jioni moja kwa moja hapa studio msikilizaji nikiwa nimekusha jaa tele kama pishi la mchele kwenye siku hii ya ijumaa jina langu ni sandey shomari na mimi naitwa patrick nduimana leo machi 8 mwaka 2019 ni siku maalum na mtajua kwa nini ni maalum leo, sababu express tutazungumzia sana kuhusu siku hii ya leo. Ni siku ya wanawake duniani, na sherehe nyingi zimefanyika, shughuli nyingi zimefanyika maeneo mbalimbali huko Afrika Mashariki, maziwa makuu, hasa huko DRC. Wanawake pia wamesherekea na wametoa ujumbe kwa serikali. Tuwasikilize. Tunasema wazee wetu waendelee wa kuhimiza watoto yetu kwa kutoka ndani ya jeshi tupate amani. Sawa so, kabisa vilevile, katika hii siku muhimu ya wanawake duniani hii leo, msikilizaji kule nchini Tanzania, je, nini ambacho anazungumza kuhusu heshima kwa mtoto wa kike? Huyu mtoto wa kike kama vilevile vile mtoto wako wa kiume anastahili kupata elimu. Elimu ndio msingi wa maisha, barabara kabisa. Ni jambo la msingi kwelikweli kwa mwanamke au mtoto wa kike kupewa heshima ya kupata masomo. Elimu ni haki ya mtoto wa kike. Mm -hmm. Haya basi, vilevile vile tutakuwa na burudani, tutakuwa na muziki Ijumaa, na mziki wenyewe utazungumzia tu namna ya kumsifu mm. mpenzi wako, mke wako na nini yeah, kadhalika maana hey, leo ni siku yao. Sasa ni eh, ukiwa ni, ni siku ya wanawake, basi wanawake lazima wasifu na wa waambie wanawake nini? <laughs> siku yao <laughs> ni vipi lakini, vilevile tusisahau kwamba <laughs> Sio tu kwamba siku imekuja hivi hivi Patrick, tunafahamu kwamba eh, wanawake wamekuwa wakidai haki zao kwa muda mrefu. Imechukua muda mpaka mwanamke kupata nafasi ya kuweza kupiga kura hapa Marekani. Imechukua muda mpaka mwanamke kuweza kufikia nafasi ya kupata heshima katika nyumba yake. Imechukua muda mpaka wanawake kuingia katika sayansi, teknolojia, hali kadhalika uwezo wa kurusha ndege eh, unakumbuka Ethiopian walifanya ndege moja ikiwa na wanawake watupu kuonyesha kwamba, jamani, yote hayo ni ruhusu niyazungumzie ndio hii siku ina historia. Naam. Haikuja hivi hivi tu. mm -hmm. Je, siku hii ilianza uh, ilianza lia, vipi na ilianza lini? mm -hmm. Siku hii ya wanawake uh, ni kumbukumbu -kumbu tu ilianzia hapa Marekani. Naam. Katika mji wa New York City ilikuwa, mm -hmm. ni Februari mwaka elfu moja mia tisa na nane ambapo maelfu ya wanawake walikuwa wanafanya kazi ya kushona nguo kwenye viwanda, mm -hmm. wali, walifanya maandamano no. Wakaenda barabarani, wakaandamana ili kupinga mazingira magumu ya hali ya kazi na hali ya maisha yao, na hivyo wakaanza kutetea eh, haki zao ili wapewe haki na wasi, eh, wasifanyi kazi kama watumwa mm -hmm. na basi hivyo hivyo ndipo Umoja wa Mataifa ukatenga uh, kwamba siku tarehe nane Machi za kila mwaka mm -hmm. itakuwa ni siku maalum ya wanawake na ni hasa kutizama kazi zilizofanywa na wanawake, changamoto unazokutana nazo, na hasa wale wanawake ambao wameweza kujituma na kuonyesha ujasiri katika historia. Na ka, kauli mbiu ya mwaka huu ni kwamba ni fikra kufikia usawa wa kijinsia kwa maendeleo endelevu. Na kama amezungumza Sunday, ni kwamba leo kuna kitu cha kipekee ambacho kimetokea huko Ethiopia, ndege ya Ethiopia Airlines imesafiri kutoka mji wa Addis Ababa jana mm -hmm. hadi huko Oslo mjini Oslo ikiwa na rubani wanawake. Oslo ni Norway. Oh, yes. Norway. Norway. Mm -hmm. Norway ikiwa na marubani wanawake, wahudumu wanawake, hata pale kwenye uwanja wa ndege wa mm -hmm. Addis Ababa wahudumu wote walikuwa wanawake. Sio mchezo. Na mkurugenzi mtendaji wa kampuni ya Ethiopia Airlines amesema hii wameifanya mm -hmm. ili kuwaheshimu wanawake kwa kazi nzuri ambayo wanaifanya na wameiendeleza kampuni hii ya Ethiopia Airlines. Bila shaka, shaka, wanafanya kazi kubwa sana Sawa kabisa Patrick, mambo mazito kwelikweli hayo. Basi moja kwa moja kuendelea kupata kuhusu hii siku ya wanawake kujua yale yanayoendelea yeye yamefanyika nchini Kenya, mengi yamefanyika hii leo ikiwa ni pamoja na maandamano na ujumbe mbalimbali kutolewa. Tunaye Amina Chombo moja kwa moja kutoka Mombasa, Kenya. Karibu Vio Express, tueleze yale yaliyojiri ke, nchini Kenya hii leo. Nam, nianze kwa kusema happy Women's Day kwa wale wasikilizaji wa VOA pamoja na watangazaji wa VOA wa Swahili wale wanawake. Ni siku ya furaha, sherehe zimetapakaa kila mahali kama ulivyotangulia kusema, na jumbe zimetolewa mbalimbali. Ukiangalia hapa mjini Mombasa kumekuwa na misafara ara akitendea mashirika hasasi za kijamii zimekuja pamoja, na ujumbe ulikuwa unatolewa pa Mombasa hujaambatana mbali na ule ambao unatolewa kule jijini Nairobi, wakisema kwamba ni sharti kukomesha dhuluma za kijinsia, kukomesha mauaji ya wanawake ambao wanaendelea, na kuhakikisha kwamba kila mmoja ama mwanamke anapata haki sawa kama binadamu mwingine katika sherehe hizi e, tumeona no. uh, pia kumetolewa huduma mbalimbali ambazo zinahusiana na hawa wanawake. Ukiangalia katika nyingi ya sherehe, kumekuwa na yale magari ambayo hutoa huduma za bure za matibabu, ikiwemo wanawake walikuwa wanapata fursa ya kuangaliwa kizazi, kuangaliwa saratani ya matiti, na vilevile walikuwa wanapata fursa pia ya kupimwa virusi vya UKIMWI, kwa sababu katika takwimu wanasema kwamba wanawake wengi katika swala hili ama jinamizi la virusi vya ukimwi, kwa hivyo wameitumia pia hii kuhamasisha kuhusiana na afya ya mwanamke huku serikali um, ikihimizwa kuhakikisha kwamba huduma za afya zinafikia kila mmoja. Hasa mwanamke hupata shida anapotafuta huduma za afya zake mwenye binafsi na za mtoto ambaye anamlea. Katika siku hii, kama ulivyotangulia kusikia, msikilizaji, uh, wanasema hmm, siku ya kuhakikisha kuna usawa wowote au ni mbiu, ndivyo inavyosema. Fursa lipata kuzungumza na, nah, na wakili Fatuma Achani ambaye pia ni naibu gavana katika jimbo la Kale na nikamuuliza ikiwa siku hii na kauli mbiu inaafiki na hali ilivyo humu nchini Kenya, ikirejelewa kwamba bado kunapiganwa kupata usawa wa jinsia, na nilikuwa na haya: kauli hii ingekuwa kamilifu zaidi iwapo bunge letu lingeweza kupitisha mswada ule, lakini kwa sasa hivi bado kunao wale ambao wana taswira, ambao wanaona mama hawezi kuongoza, ambao ni taswira potofu. Nikitoa tu mfano, tayari kuna mtu anaweza kuambia hatuwezi kuongozwa na mama, na tayari mama ni deputy governor, tayari mama yuko uongozini na ameonyesha kuwa uwezo anao na anafanya sawa na vile ambavyo uh, mstahiki gavana anafanya. Kwa hivyo ni nafasi ambayo sote tukubaliane kama jamii ya Kenya kuwa mama uwezo anao na apatiwe nafasi kamilifu ya kuongoza. Naamini tu kwa kumalizia, dakika chache zabaki. Naam, naam, na bila shaka anasema kwamba ijapokuwa kuna haya ala kwamba ajiujapatkana lakini, pia akawepo kwa katiba. Sasa mwaka elfu mbili na kumi amejenga hatua kubwa katika kuhakikisha kwamba wanawake wanahusishwa, na alizungumza sana na hatua Kenya imepiga Shukrani sana Amina, uh, chombo kwa ripoti yako hiyo. na uh, uh, kama tulivyosema ka, kauli mbiu ya mwaka huu ni badili fikra kufikia usawa wa kijinsia kwa maendeleo endelevu uh, moja kwa moja DRC. DRC huko Goma tunaungana naye Oster Malivika, Oster Malivika, hebu uh, tuambie uh, siku ya wanawake inasherekewa vipi huko Goma? Asante sana Patrick, ni kwamba kwa mara ya kwanza sherehe za wanawake zimesherekewa vizuri, kukiwa kunatulia hapa mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo, japokuwa kila mara inakuwa na matatizo. Alafu Umoja wa Mataifa umeshindikiza vile wanawake na kuomba serikali ijaribu kuwasaidia ili wenyewe washiriki katika ujenzi wa taifa na wakishiriki katika serikali, kwa sababu wanawake wengi hawakuchaguliwa lakini wao wanasema wanachokihitaji ni amani. Kuna wale wanawake wa vijijini ambao walionekana katika mji wa Goma wakiandamana wakisema kwamba uh, wameona serikali haiwasaidii, lakini japokuwa wamekuwa na umri mkubwa, wengine ni wajane na wengine ni wazee. Nilizungumza na Josephine pamoja na Kahindo ambao ni wanawake wote walikuwa kwenye sherehe za wanawake katika mji wa Goma. Wanasema hii a wazee tumewaleta kwa kusema leo ni sikukuu ulimwangoni ndani ya dunia nzima, na tunasema wa, wazee wetu waendelee kuhimiza watoto yetu kwa kutoka ndani ya jeshi tupate amani, jeshi isiyokuwa ya kawaida. Na tunasema juu ya wazee juu walishaka achililiwa sana, serikali inaachililia wazee, wajue kama wale wazee ndio wanazala i makazi zote zenye tunafanya sisi akina mama wa Kongo, hatuna mengi ya kuomba. Kitu kikubwa tunacho ni amani. Wakati kuna amani, uchaguzi utakuwa nzuri, wamama watatunzwa vizuri na watapata kila kitu. malivika akina mama wa Goma wametoa ujumbe maalum, wanasema uh, uh, watu wajihimize kuwaondoa watoto katika makundi ya wapiganaji, halafu na wa, wawaangalia sana wazee. Kwa nini wametoa ujumbe huu? Uh, wawa alisema hivi kwa sababu wale watu wanaoathirika katika vita ni wanawake na watoto, na wameona kwamba ni wanawake wenyewe wanaozaa wale watoto wanaoharibu ili suala la usalama ni unasikia, huyu mama anatoa mwito kwa wengine wanawake, wahimize wengine wanawake kwamba wale watoto watoke kwenye misitu, warudi, waachane na silaha, kwa sababu wao wanasema ikiwa kuna makundi ya waasi ni wale wanawake ama wa mama ndio wanafahamu mtoto yangu ameenda kwenye jeshi ama yuko sehemu fulani, na yeye ndio ana mamlaka ya kuweza kumshawishi yule mtoto wake silaha. Lakini wanaomba kwamba wasaidiwe na serikali, kwa sababu wanaweza kufanya hivyo, lakini serikali haiwasaidii. Shukrani sana, Malivika, kwa taarifa zako zote hizo, uh, namna wanawake walivyosherehekea sikukuu hii maalum ya wanawake huko mjini Goma. Basi moja kwa moja tuelekee kwenye habari za dunia. Nam, katika habari za dunia kutoka chumba chetu cha habari, ukosefu wa umeme ambao ulitokea Venezuela tangu jana Alhamisi uliendelea hadi mapema leo Ijumaa. Tatizo la kukatika kwa umeme lilikumba takriban majimbo 23 nchini humo. Mji mkuu Caracas kwa kawaida huwa hakuna matatizo ya umeme, lakini nao pia ulikumbwa na tatizo hilo katika muda ambao una harakati nyingi mjini humo. Umati mkubwa wa watu wanaotumia usafiri wa umma iliwalazimu kutembea kwa saa kadhaa kuelekea majumbani kwao kwa sababu mabasi machache yalikuwa mitaani na mfumo wa umma wa treni mjini humo ulifungwa. Maafisa walisema kituo kimoja kinachotumia umeme wa nguvu za maji kwenye bwawa la Guri, moja ya mabwawa makubwa duniani, kiliharibiwa, lakini hakuna ushahidi uliopatikana kuhusu njama za uharibifu. Rais wa Venezuela mwenye aliye katika matatizo Nicolas Maduro alisema katika kwa umeme ni vita vya nishati vinavyoelekezwa na Marekani. Na takriban wahamiaji 25 kutoka Amerika ya Kati walifariki jana jioni kwenye ajali ya barabarani katika jimbo la Chiapas nchini Mexico. Watu 29 wengine walijeruhiwa katika ajali hiyo, baada ya lori moja lililojaa kupita kiasi waliokuwa wakisafiri nalo kuacha njia na kupinduka. Mwendesha mashtaka mkuu wa Chiapas alisema katika taarifa, akiongeza kwamba ajali hiyo inafanyiwa uchunguzi akizungumza na, na maafisa wa vyombo vya habari katika eneo, viliripoti kwamba dereva wa lori la tani tatu lililobeba zaidi ya watu 50 wa huenda alipoteza udhibiti kwa sababu za kiufundi. Maelfu ya wahamiaji wengi kutoka nchi za Amerika ya Kati, za Honduras, el Salvador na Guatemala, hujikuta katika safari za hatari kuelekea Meksiko kila mwaka, wakijaribu kuingia Marekani. Serikali ya Zimbabwe chini ya Rais Emerson Mnangagwa imeshindwa kuleta mabadiliko yaliyohitajika ya kisiasa na kiuchumi ili kuboresha hadhi ya nchi hiyo, wizara ya mambo ya nje ya Marekani ilieleza jana Alhamisi. Matamshi hayo yanahusiana na uamuzi wa, wa rais Donald Trump wiki hii wa kuongeza kwa mwaka mmoja zaidi vikwazo vya Marekani ambavyo vinawalenga zaidi ya viongozi mia moja na watu binafsi nchini Zimbabwe, akiwemo Mnangagwa. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Marekani Robert Paladino aliwaambia waandishi wa habari kwa maneno yake kwamba tunaamini rais Emerson Mnangagwa bado hajatekeleza mabadiliko kisi ya kisiasa na kiuchumi yaliyotakiwa ili kuboresha sifa ya nchi hiyo kwa mataifa mengine pamoja na Marekani. Hatua ya kuwalenga watu binafsi inalenga kudumaza utaratibu wa demokrasia nchini Zimbabwe, alisema Paradino. Na serikali ya Siria imeipinga ripoti iliyotolewa na taasisi ya kimataifa inayofuatilia silaha za kemikali kwamba imegundua kuwa chlorine huenda ilitumika katika shambulizi moja kwenye mji wa Duma uliokuwa ukishikiliwa na wasi mwaka jana. Wizara ya mambo ya nje ya Syria ilisema ripoti hiyo ilijaa takwimu za uongo na hazina hadhi. Taasisi ya kupiga marufuku silaha za kemikali OPCW ilitoa ripoti wiki iliyopita ambayo ilieleza kulikuwa na sababu za kuaminika kwamba kemikali zenye sumu zilizokuwa na chlorine zilitumika katika shambulizi la Aprili mwaka 2018. Unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express kutoka studio nambari 15 hapa Washington DC. Tunaendelea na habari zingine kuhusu siku hii maalum ya wanawake duniani. Yes, sawa sawa kabisa. Na msikilizaji, kama unaungana nasi kwa sasa, matangazo haya yanapatikana kupitia www Vilevile usisahau kwa mtandao wetu wa Facebook, mambo haya pia yanapatikana huko. Na vilevile usiangalie peke yako, au usisikilize peke yako, mpe na mwenzako, shea na mtu mwingine. Basi moja kwa moja, Patrick, kama ulivyosema, hii leo ni siku muhimu. Tuangalie kule nchini Tanzania, tunaungana na huyu Rahab Fredi katika jicho letu. Rahab Fredi anasema kwamba swala anaangalia la umuhimu ni umuhimu wa mtoto wa kike eh, kupata elimu na basi amezungumza na Valerie Msoka ambaye ni mwanaharakati anayepinga ndoa za utotoni. Tumsikilize. huyu mtoto wa kike kama vilevile vile mtoto wako wa kiume anastahili kupata elimu. Elimu ndio msingi wa maisha. Huyu mtoto wako akipata elimu ataweza kuja kupata kazi nzuri ambayo itakutunza wewe baba na mama na familia kwa ujumla, kama vile mtoto wa kiume. Kwa hiyo mpe mtoto huyu fursa kama mtoto wako wa kiume. dhana kwamba uh, unamuoza kusudi upate mahari hiyo mahari wala haitakupeleka mbali kwa sababu utaitumia, lakini ule mtoto akisoma ule utajiri anaoleta pale nyumbani utakuwa endelevu. Na huyu mtoto unapomuoza, kwanza anakuwa hana elimu, unamwongezea umaskini kwa sababu huku anakokwenda hawezi kuchangia popote na pengine pia kwa sababu hana useme katika ndoa anaweza kupata magonjwa ambukizi lakini pia kwa sababu mwili wake mdogo anaweza kufa wakati anajifungua, au mtoto anayejifungua pia akafa, au akapata magonjwa kutokana na uzazi, kwa sababu mwili wake ni mdogo. Kwa hiyo huyu mtoto wa kike kama alivyo mtoto wa kiume, mpende, mlinde, mwache akue afurahie utoto wake, kwa sababu katika maisha ya binadamu, kuzaliwa, kufa na kuolewa, kuna hizo hatua, lakini ambalo mtu anaweza kufanya uamuzi ni kuolewa tu. Sasa basi, mwache mtoto akue. Alafu aje kufanya uamuzi wake na utafaidi mtoto wako. Hakika mimi naamini wazazi wangu wanafaidi, na hakika wazazi wa mawaziri wanafaidi, wazazi wa wabunge wanafaidi, wazazi wa mwalimu, wazazi wa daktari, eh? wazazi wazazi wa ule mama ambaye mjasiriamali ambaye ana, leo anapika vitumbua kesho anapika mandazi chapati, wazazi wake wanafaidi kwa sababu amekuwa akafika umri anajisimamia, anajitegemea na familia yake watoto wake, ye mwenyewe na wazazi wake, na anachangia katika maendeleo ya taifa. Hawa watoto wetu wa kike waliozaliwa wana ndoto zao. Sisi kama wazazi tunatakiwa kuwapa nguvu kufikia zile ndoto zao, wacha washikilie ndoto zao. Sisi kazi yetu kuwalinda na kuwapenda wafike pale, kwa sababu anapofika mtoto iwe mzazi kwa njia moja na nyingine, na wewe umefika. Shukrani Valerin Msoka, mwanaharakati wa kupambana na ndoa za utotoni. Jicho letu ndio limetia nanga. Mimi ni Freddy, Rahab Fredi VOA Express, tuwashukuru -hmm. Rahab Fred na Valorin Soka kwa uh, jicho letu kuzungumzia kuhusu shaka. kile si. wanachoona cha no. kufanyika kuhusu haki ya mtoto wa kike shaka, shaka. Basi ahadi ni deni, tunaelekea mm -hmm. kwenye muziki na kama unavyosema au kama tunavyosema siku zote Express, bila hili gurudumu la Express, bila muziki atanipeleka ile gurudumu. Tuweke muziki, mambo yaweze kuendelea, hasa leo special uh -huh. tunakwenda naye Awilo Longomba Carolina. Nini, hebu niambie, umesema anasema nini? Awilo Longoba anamsifu Karolina. Karolina anaweza kuwa ni mpenzi wako, anaweza kuwa ni mke wako. Sasa anamsifu urembo, uzuri, tabia, kila kitu. haya, haya basi Askia oui. Vitu vya wile ronkomba. Ya sikita Carolina Mwasa kitoko. Mm. <laughs> Elle est jolie w partout. Mm. Elle est jolie devant. Wakiwa na maana gani? Maana yake ni nzuri. Mhm. Kila sehemu. Mbele, mm. nyuma. Partout. Kila mahali. Si sifa zake Carolina, si Carolina basi. Carolina popote pale unaposikiliza yeah. Happy Women Day. <laughs> Kabisa kabisa. Haya, <laughs> <laughs> tunakwenda wapi? Haya, tumsikilize sasa huyu msanii wa bongo hebu nileze hapa, katika hii siku hii. Msanii wa bongo anaitwa huyu, ni eh, msanii wa bongo, Sheta, msanii wa bongo fleva, na pia anasema baadhi ya wanavyozani amejiweka karibu zaidi nasi siku ya wanawake yeye, amejiweka mwenyewe zaidi sana hii siku. Akisema kwamba anatumia uzoefu wake katika maisha yake na mama yake mzazi aliyepitia ukatili wa kijinsia. Sasa kutokana na huo uzoefu Sheta ameanzisha kampeni ya kukabiliana na ukatili dhidi ya wanawake na ndio maana siku hiyo ya wanawake duniani kwake yeye ni muhimu sana, licha ya kuzingatia kwamba yeye ni mwanaume na msanii mahiri wa bongo fleva. Tumsikilize Sheta. Siku ya mwanamke duniani kwangu muhimu kwa vitu vitatu mpaka vinne kama sio so vitano. Cha kwanza labda nizungumze tu kwamba kuthamini thamani ya mwanamke katika jamii yetu, hiyo ni sababu kubwa sana. Ni yaani, lazima tuthamini mwanamke thamani yake. Watu wengi hawajui changamoto matatizo kikawaida tu mwanamke anawapitia akiwa mja mzito, uh, lakini kama mama kulea na vitu kama hivyo, kwao kwa kutambua thamani yao, hii ni siku yao kubwa ambayo mimi ninaishiriki ipasavyo, uh, kusherekea na kuandaa mambo mbalimbali ambayo nitayaainisha. Lakini sababu nyingine ni mimi Uh, muhanga ambaye mama yangu aliachwa uh, lakini pia katika kuachwa huko uh, alisababisha matatizo mengi sana kwake na direct akanifikia mimi moja kwa moja. Hiyo ni sababu mojawapo ambayo imesababisha leo kama Sheta nina nafasi ya kusema na kusikika. Moja ya kitu ambacho nakisherekea ni kuwepo kwa kampeni ambayo nimeizindua leo kwa kushirikiana na Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Wazee na Watoto dhidi ya kupinga ukatili wa wanawake na watoto katika jamii zetu kama mwanamuziki, kampeni hii pia itatumika ipasavyo kuhakikisha tu wanawake wanakuwa wako katika. Kwa hiyo na changamoto nyingi ambazo nilizopitia, lakini kama msanii na nguvu ya kusema, na nimeshirikiana na wizara ya afya, wamependa wazo langu kwao, tunashirikiana kwa pamoja sasa hivi kuifanya kampeni hii. Asante sana, msanii Sheta wa Bongo Flavor kutoka kule nchini Tanzania. Shukrani sana basi. Eh, kwa taarifa hiyo natuandalia Idi Ligongo. Moja kwa moja tuelekea hadi wapi sasa? Mombasa kuna nini leo? wanakuambia Friday Furahi Day, Mombasa raha. Tunampokea Liberty ya Dede Collins. Liberty ya Dede, karibu Express. Hebu tupe mengi zaidi, na pole kwa kipigo cha jana cha Arsenal. Tupe mambo Liberty ya Dede. <laughs> <laughs> Ni kwa nini uende huko tena haya? Basi twambie, basi twambie, basi haya, twambie, tupe maudhui ni kuangazia masuala ya wanawake na mm -hmm. hivi leo kunazinduliwa filamu ambayo itakuwa ni ay, awamu kumi na tatu yaani series kumi na tatu. Filamu hii ambayo ni aina yake haitakuwa ikionyeshwa kwenye televisheni, bali itakuwa inaonyeshwa kwenye mtandao, hasa sana YouTube na maudhui ambazo zinaangazia sana kwenye filamu hii ambayo imekuwa me, sagumzwa katika mitandao ya kijamii inaangazia mapenzi, vifo vya wanawake, yani afya ya wanawake wakiwa wanajifungua, na afya ya akili, yani mental health, masuala ambayo yanapata vijana sana, na nilizungumza na na na na mtayarishi ama mwelekezi wa filamu hii bi Janet Junga akawa anasema kwamba hii filamu imewalenga middle class na vijana haswa, so sana eh, wakiangazia maneno maisha ya kisasa, filamu yenyewe ikiwa inaitwa Kisasa. Na ni filamu ambayo kwa mara ya kwanza hapa Mombasa inakuwa ni kwamba, haijaenda kwenye televisheni, inaonyeshwa kwenye mitandao, na wanatarajia kwamba kuanzia hivi leo inapozinduliwa itakuwa inafuatiliwa kwa karibu sana na vijana wanacha. Tusikie sauti kidogo kutoka kwenye filamu hii kabla tuangalia mengine zaidi ya burudani. Tatiana Tatiana Umemwona binti yangu? Sasa atakuwa ameenda wapi? Nimemtafuta kila mahali na simuoni. Uko na shida na mimi sikiza, hakuna mwanamume yeyote anaweza wamsichana kama wewe. Nani alikuambia nataka kuolewa? tkamuma <laughs> wangu Liberty ya dede. Labda kwa nini filamu hii itaonekana tu kwenye mitandao ya YouTube na siku ingineko Jumbe anasema kwamba alijaribu wakati alipotengeneza filamu hii, ameipeleka kwenye televisheni kadhaa, ambao wanahisi kuna mahali. Anasema kwamba kuna sehemu ambazo wanaona ni kama hazitakuwa sawa, kwa sababu ya watazamaji wa Kenya, labda kwa sababu ya umri na masharti yaliyoko sasa kuhusiana na vipindi. Alafu pia akawa anasema kwamba hawajapata ufadhili wowote, na akaona sehemu ya pekee ambayo inaweza pata kwa haraka na akapata wa watu kuifuatilia ni kwenye mtandao wa YouTube ambapo kila mtu anaweza kujitizamia kivi yake, wakiangazia maisha ya kisasa, maisha yanayo wakubwa vijana, watu wenye umri wa miaka arobaini na tano kurudi chini, na kwenye filamu hii kuna wasanii wa, wa, wa, wa ama wachezaji wa, wa, wa kama msanii nguli sana katika masuala ya filamu nchini Kenya, Ken Ambani na ni miongoni mwa wale wako kwenye filamu hii, kuna Dan Kinyanjui, Mwanaisha Kuwania pamoja na Wini Bwire ambao wametokea kwenye filamu hii ambayo itakuwa na series kumi na tatu. Tukiachana na hayo tukiingia masuala mengine ya ya, ya burudani ni kwamba no. Siku ya Jumapili ni siku ya Beyond Zero Marathon. Haya ni mbio ambazo zinafanyika jijini Nairobi haswa sana zikiongozwa na mama wa taifa Bi Margaret Kenyatta. Nia kuu ni kukusanya fedha za kuweza kuimarisha hali ya afya ya mama na watoto wachanga. Kufikia sasa, uh, kwenye mashindano hayo Bi Margaret ameweza kukusanya fedha na kununua kliniki tamba hamsini ambazo zimeweza kugawanywa kwenye majimbo arobaini na saba kote nchini mm -hmm. Na ni mpango ambao unalenga kupunguza vifo vya wanawake wanapojifungua na afya kwa watoto wadogo. Sasa watu wanaenda kushiriki marathon eh, jumapili asubuhi, shughuli ambayo itakuwa inafuatiliwa sana, wanariadha kutoka kimataifa, wao wa, wa humu nchini na mashirika mengi ya ufadhili yatakuwa yanafuatilia hiyo, kuimarisha afya ya mwanamke wa, na wamama wanaojifungua na pia watoto Oh, shukrani sana, sana Liberty Adede, kazi zuri sana na pongezi kwa Mama Margaret uh, Kenyatta uh, amefanya Kenya. Kazi zuri sana no, no. na wasikilizaji wetu wasikosi kwenye mjadala wa Life Talk leo itakuwa mm -hmm. ni kipindi maalum kuhusu wanawake, watakuwa naye eh, Hadija Riyami na mkambiti Kibayasi. Itakuwa ni saa 12 na nusu Afrika ya kati na saa moja na nusu Afrika Mashariki, bila shaka bila shaka, siku ya wanawake duniani. Basi msikilizaji, usikose matangazo yetu ya hii leo yanayoendelea Nikitoka hapa studio, muda nao ndio huo unakimbia na kukamilika. Ni kushukuru msikilizaji, kutoka hapa Washington DC ni kutakia siku njema kabisa ya Ijumaa. Jina langu ni Sunday Shomani na mimi ni Patrick Ndwiman. Kwaheri ni kwa sasa.