Idhaa Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Karibu sana kwenye marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Jina langu Harrison Kamau. Hii ni Kwa Undani kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji wetu popote pale unapotusikiliza, ikiwa ni muda mwingine tunapokuletea habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo katika Kwa Undani tunaangazia ziara ya rais wa Rwanda, Paul Kagame, ambaye vilevile ni mwenyekiti wa Jumuiya ya Afrika Mashariki kwenda nchini Tanzania, na katika sehemu ya pili Tutaangalia siasa za DRC ambapo hivi sasa e, imetangazwa kwamba rais Felix Tshisekedi e, yeye ataunda serikali ya umoja ama serikali ya mseto na upande ambao ni wa rais Joseph Kabila. Kwa hiyo tutaangazia suala hilo kwa undani zaidi hii leo, lakini kama nilivyokusihi hapo mwanzo, hii ni Kwa Undani na kuwa nasi, mimi ni Idi Ligongo. Nam, kwa undani, tunaanzia jijini Dar es Salaam, ambapo rais wa Rwanda na mwenyekiti wa Jumuiya ya Afrika ya Mashariki Paul Kagame aliwasili nchini Tanzania leo Alhamisi, Machi 7, 2019 kwa ziara ya siku mbili, ambapo atafanya mazungumzo na rais wa Tanzania John Pombe Magufuli. Rais Kagame amewasili nchini Tanzania wakati uhusiano wake na rais wa Uganda Joel Museveni ukilegalega huku mpaka kati yake na Rwanda e, nchi ya Uganda na Rwanda mpaka huo ukidaiwa kufungwa, lakini Rwanda kwa upande wake imesema mpaka huo wa Gatuna umefungwa kwa sababu ya ujenzi wa barabara unaoendelea. Wakati rais Kagame akipokea uwenyekiti wa jumuiya ya Afrika Mashariki, a, nchi yake imeingia kwenye mzozo mwingine na nchi ya Burundi. Sasa je, mkutano huu wa rais wa Rwanda na Rais John Pombe Magufuli wa Tanzania ni nini hasa ambacho kinajadiliwa? Vilevile baadaye nitakuwa na mwenzangu hapa Patrick Nduwimana ambaye yeye ameangazia eh, vyanzo mbalimbali vya habari kuangazia wachambuzi mbalimbali mbali, eh, kile ambacho amekizungumza kuelekea katika ah, ziara hii ya raisi Paul Kagame wa Rwanda na rais John Pombe Magufuli wa Tanzania. Lakini kwanza nimezungumza na mwanahabari wetu wa jijini Dar es Salaam, Dina Chahali, nikataka kufahamu e, undani wa safari hii, na Dina ndicho alichoanza kukieleza Paul Kagame wa Rwanda leo amewasili hapa Tanzania. Wanasema ni ziara ya kikazi ya siku mbili. Amewasili majira ya saa tisa jioni na amepokewa na waziri mpya wa mambo ya nje na ushirikiano wa afrika Mashariki, Profesa Palamagamba Kabudi, na baadaye akaelekea Ikulu jijini Dar es Salaam, ambapo alikuwa na mazungumzo na mwenyeji wake, Rais Dkt John Pombe Magufuli wa Tanzania, na kile ambacho ameelezwa uh, uh, katika suala hili la ziara yake hiyo ya kikazi ya siku mbili madhumuni yake ni nini hasa Dina Chahali? Ma, madhumuni ya ziara yake wameeleza wao wenyewe, kwa sababu walivyofika pale Ikulu kulikuwa kuna kikao cha faragha baina yao, ambapo waandishi wa habari hawakuruhusiwa kabisa kufika Ikulu na baadaye lakini walijitokeza uh, kuzungumzia walichozungumza wao na ujumbe wao. Kikubwa wamezungumzia masuala ya uchumi, wamesema wamezungumza jinsi ambavyo nchi sita za jumuiya ya Afrika Mashariki zitafaidika kiuchumi na ushirikiano utakavyokuwa na, na masuala ambayo yatakuwa uh, ya yatasaidia ya kwenda mbele zaidi katika kukuza uchumi wa nchi zote sita za jumuiya ya Afrika Mashariki. Kuna suala ambalo limekuwa likitanda kwenye vyombo mbalimbali vya habari ambavyo, uh, swala ambalo lime uh, linaangazia hii ziara ya Rais Paul Kagame hapo nchini Tanzania, mmoja ya mambo yakisema kwamba yeye kama mwenyekiti wa jumuiya ya Afrika Mashariki kuna masuala ya mgogoro unaoendelea baiya baina ya Rwanda na Tanzania, na baina ya Rwanda na uh, Burundi, kuna na hali ya na sintofahamu na vile vile kuna hali ya sintofahamu yes, dhidi ya Rwanda na Uganda. Je, hili limechomoza hapo hapo katika mazungumzo waliyofanya, baada ya wa kichao chao cha faraga? Hawajasema, pengine wamezungumza wakiwa ndani, kwa sababu kwa mujibu wa wa Rais John Magufuli wa Tanzania kwamba wamezungumza masuala mengine ya kirafiki zaidi, walisema tumezungumza kirafiki zaidi kindugu zaidi, lakini alichoweza kusema ni hicho tu cha uchumi ubaina wa nchi za Afrika Mashariki na pia akazungumza pia ambavyo Rwanda na Tanzania walivyo marafiki, hata akatolea mfano kwamba wamenunua ndege Tanzania ameweza kununua ndege za shirika la ndege la Tanzania kutokana na ushauri aliopewa na Rais Kagame. Kwa kweli hakuzungumzia chochote wote wawili wakuzungumzia chochote juu ya hayo yanayoendelea, lakini wamejumuisha tu kwamba wanataka nchi zote za jumuiya ya Afrika Mashariki kama Rwanda, Burundi, Uganda zote ni ndani ziko ndani ya jumuiya ya Afrika Mashariki. Kwao wamegusia tu kwamba nchi zote sita za jumuiya ya Afrika Mashariki wanataka kuendelea kushirikiana ili kukuza uchumi. Hawakuzungumza chochote kuhusiana na mgogoro. Nadhani pengine watakuwa wamezungumza ndani katika hayo mazungumzo ya faraga ambayo sasa sisi hatuwezi kuyafahamu. Tumefahamu tu hayo waliotuambia sisi kwamba wamezungumzia maswala ambayo yanahusiana na, na uh, ushirikiano wa jumuiya ya Afrika Mashariki. Sasa Dina, hebu tufahamishe juu ya ziara hii ni kwamba uh, ratiba ambayo ipo inaonyesha nini katika swala so zima la siku ya kesho. Maanake tunajua leo usiku kutakuwa pengine kuna dhifa ya taifa, na wameisha tayari uh, zungumza na wanahabari kwa ufupi huo, lakini pengine mengine mengi yanaweza akajitokeza kesho. Ratiba ambayo mmepewa, mnaoifahamu, kesho itakuwaje juu ya ziara hii? Kwanza ni kwamba nikusahihishe tu kama wajazungumza na waandishi wa habari. Waandishi wa habari kama nilivyokwambia toka mwanzo hawakuwepo kabisa Ikulu, wao wametoka na ujumbe wao ndio wakatoa taarifa kwa umma kwa hiyo hakukuwepo kabisa na waandishi wa habari katika mazungumzo yao. Baada ya kutoa zile taarifa, na taarifa ya ziara yake inasema tu amewasili kwa siku mbili, ambapo atakuwa na mazungumzo ya faragha na mwenyeji wake Rais uh, John Magufuli. Na baada ya hapo leo, baada ya kutoa ile taarifa ya kwa umma kuhusiana na alichozungumza, wakasema mwenyeji wake Magufuli amemwandalia dhifa ya kitaifa, chakula cha usiku ambacho watashiriki wote wawili, lakini ratiba ya kesho haijajulikana, kwa sababu wamesema tu kwamba ataondoka kesho kwake sasa. Pengine kesho tutaweza kujua kwamba pengine atakuwa na ratiba nyingine uh, Dar es Salaam, lakini kwa kweli, kwa sasa hivi tu wamesema kesho ame-, amewasili kwa, kwa ziara ya siku mbili ambayo ataondoka kesho kurejea kwake. Naam, ni uh, mwanahabari wetu Dina Chahali akitupa eh, kile ambacho kinaendelea nchini Tanzania wakati huu uh, rais wa taifa la Rwanda ambaye vile vile ni mwenyekiti wa jumuiya ya Afrika Mashariki, Paul Kagame yuko nchini humo. Lakini vile vile tulibahatika kupata kile ambacho marais hawa wawili e, walichokizungumza hii leo, ikiwa kama ni taarifa yao kwa umma. E, na kama alivyosisitiza Dina Chahali, wanahabari hawakuwepo katika Ikulu ya Dar es Salaam, isipokuwa walitumia e, idara ya mawasiliano ya Ikulu ya Tanzania kwa ajili ya kutoa ujumbe huo kwenda kwa umma. Huyo hapa ni Rais Paul Kagame wa Rwanda, akifuatiwa na Rais John Pombe Magufuli wa Tanzania. ni mazungumzo tuliyokuwa nayo, mazungumzo ya kujenga kujenga nchi zetu mbili, taifa ya Tanzania na taifa ya Rwanda, na kujenga umoja wetu wa Afrika ya Mashariki na kwa hivyo, ila tu nilikuwa nasema nakushukuru, na kama ndugu, kama rafiki Watanzania na, na kwenye Rwanda ni marafiki, ni wa ndugu. Sasa kujengea hapo, tutajenga na Afrika, East Africa nzima na Afrika eh, kwa ujumla. So asante sana rais, nakushukuru. Lakini kikubwa zaidi tumezungumzia juu ya uchumi, namna ya kufasiliteti mambo ya mahusiano na mambo ya uchumi katika nchi zetu hizi mbili, na mazungumzo yameenda vizuri. Yale ambayo yako pending tumeagiza mawaziri wetu kutoka pande zote mbili watayazungumza na kuyafasiliteti ili yaweze kukamilika. Lakini kwa ujumla yalikuwa mazungumzo ya undugu na urafiki zaidi. Kwa ufupi, hayo ndiyo tumezungumza, lakini hii ni picha nzuri ya jumuiya yetu ya Afrika Mashariki kutembeleana na kushauriana na kujenga uchumi wa kweli. Kwa hiyo mimi nafikiri ni mwanzo mzuri, na ndani ya Afrika Mashariki tutaendelea kushirikiana na kwenda mbele tukijenga uchumi wa nchi zetu zote sita zilizoko ndani ya Afrika Mashariki. Na hili ndiyo swala kubwa, uchumi kwanza, ili watu wetu milioni 165 waweze kufaidika vizuri na jumuiya yetu ya Afrika Mashariki. Naam, ni marais wa Tanzania eh, John Pombe Magufuli na awali alikuwa ni rais wa Uganda na mwenyekiti wa Jumuiya ya Afrika Mashariki John uh, Paul Kagame, kumradhi rais wa Rwanda, wa Rwanda. <laughs> Naam, sasa moja kwa moja tuungane na mwenzangu hapa eh, Patrick Nduwimana. Patrick, eh, kile ambacho kiligubika hii ziara watu wengi walidhani kwamba ni swala la mgogoro wa Uganda na Rwanda ambao mataifa yote mawili hayajaweka bayana kwamba kweli ni mgogoro na kweli, e, mpaka wa Gatuna umefungwa. Rwanda inasema kwamba ni ujenzi wa barabara, lakini bado uh, kwa upande wa Uganda serikali haijawa wazi zaidi kuzungumza, lakini bado hayo yakiendelea, kumekuwa na vuta ni kuvute baina ya Burundi na Rwanda. Hata kama unakumbuka uh, kuna kikao ambacho Burundi haikuhudhuria mm-hmm. E, hata kikao kile cha pili ambacho kilifanyika e, Burundi ilituma tuma wawakilishi ambapo rais Paul Kagame alichukua rasmi uwenyekiti wa Jumuiya ya Afrika Mashariki. Kwa hiyo watu wengi walidhani au waliamini ziara hii ni kwa ajili ya hivyo, tofauti na ile kile ambacho wamekieleza wenyewe marais hawa, kile ambacho kilikuwa kikielezwa zaidi, undani wake ni nini? Uh, kawaida ukisikia uh, tamko la uh, Rais Magufuli na tamko la Rais Kagame <laughs> hawawezi kuzungumzia hili bayana, lakini lazima mtu awe na dhana au uh, kushuku kwamba hili suala la mgogoro kati ya Rwanda na Burundi na Rwanda na Uganda wamelizungumzia. Kwa nini lazima mtu adhanie hivyo? mgogoro kweli japokuwa uh, Rwanda inaonyesha kwamba haijafunga mpaka lakini hakika kuna, kuna matatizo matatizo yapo, sababu hata leo uh, upande wa Uganda mfano, bunge la Uganda lilikuwa linamsubiri uh, mwakilishi wa serikali, hasa uh, Jumanne alikuwepo naibu waziri mkuu, na akaombwa na wabunge wabunge wa wengi kabisa aeleze hali halisi inayojiri wakati huu kati ya, kuhusu uhusiano kati ya Rwanda na, na, na, na, na Uganda. Na picha niliyoona kwenye gazeti la Mwanahabari mfano Waziri Kagame ameambatana katika ziara hii na waziri wa mambo ya nje wa Rwanda pia pia na kuhusu ushirikiano wa Afrika Mashariki, Richard Sezibera, ambaye Jumanne katika mkutano wa waandishi wa habari alizungumzia tena maneno ya kuishtumu Uganda kwamba imewashikilia au imewakamata Wanyarwanda kadhaa au o, Uganda inawapa hifadhi baadhi ya wapinzani ambao wana lengo la kuihujumu Rwanda, japokuwa uh, uganda ilikanusha uh, habari hizi. Vilevile lazima mtu adhania hiki kitu, sababu ukiangalia nchi pekee ambayo kwa hivi sasa haina mgogoro na rwanda ni Tanzania. Raisi ambaye hana mgogoro na katika zile nchi jirani ni rais wa Tanzania, ambaye ni John Pombe Magufuli. Na Magufuli bila shaka, eh, kwa vile hana matatizo, unasikia amejivunia uhusiano mzuri na Rwanda, anaweza kuwa msuluhishi katika huu mgogoro, lakini kidiplomasia na nini hawawezi kuzungumzia hadharani hili swali. Sasa kile ambacho uh, wachambuzi wengi ambao wameeleza juu ya kile kinachoendelea katika hili swala, huu mgogoro na haya mazingira yaliyopo, uh, je, tutarajie kuona kusikia kwamba Rais John Pombe Magufuli pengine anakaa na Rais wa Burundi, Pierre Nkurunziza, au Rais wa Uganda, a, Yoweri Museveni, juu ya kile kinachoendelea saa hivi? Maanake mwenyekiti ni Paul Kagame wa Jumuiya ya Afrika Mashariki, na kama umegusia hapo, Tanzania ndiyo nchi pekee ambayo inapakana na Rwanda kwa hivi sasa kwa upande mm -hmm, wa Afrika Mashariki ambayo haina mgogoro na, na, na, na Rwanda bila shaka kwa faida ya maendeleo ya jumuiya ya Afrika Mashariki, sababu hili swala la mivutano, migogoro kati ya nchi jirani linazorotesha shughuli nyingi kwenye uh, jumuiya ya Afrika Mashariki kiuchumi, kihusiano, kidiplomasia, yale maendeleo ambayo yanatarajiwa hayawezi kufikiwa bila shaka. Mi nafikiri Tanzania, hasa Rais Magufuli atakuwa na mchango mkubwa ili kuweza kuleta ulewano kati ya hizi nchi tatu ambazo ni wanachama. Uh, wenye muhimu sana kwenye jumuia ya Afrika Mashariki. Sudan Kusini na matatizo sasa. Kwa hiyo Uganda ikija tena iwe na matatizo na Rwanda, alafu Burundi tena iingie hii, itakuwa ni uh, shida kubwa upande wa maendeleo ya jumuia uh, ya Afrika Mashariki. Na kama ulivyomsikia Rais Magufuli anasema, kikubwa zaidi lazima tuzungumzie suala la uchumi wa nchi zetu zote sita za jumuiya ya Afrika Mashariki bila kuiacha hata nchi moja. Asante sana Patrick Nduwimana kwa kuangazia swala hilo, na tukamilishe sehemu hii ya kwanza ya kipindi hiki cha Kwa Undani. Tutakaporejea tutaingia katika sehemu ya pili ya Kwa Undani katika sehemu ya pili ya kwa undani ambapo moja kwa moja leo hii eh, katika kwa undani katika sehemu hii ya pili eh, tunaangalia hali ya kisiasa inayoendelea nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Asa, uh, kipindi hiki ambacho rais, nchi hiyo imepata rais mpya Felix Tshisekedi ambapo chama chake na kile cha rais aliyoondoka madarakani, uh, Joseph Kabila vimekubaliana kufanya kazi pamoja kupitia serikali ya mseto. Hatua hiyo inatokana na kwamba chama cha FCC cha Joseph Kabila kushikilia wingi wa viti bungeni. Lakini hayo yakiendelea, eh, mwanahabari wetu Saleh Mwanamilongo anaripoti kwamba hatua hiyo imekosolewa vikali na baadhi ya wananchi ambao wamehisi kwamba utaratibu wa kikatiba haujatekelezwa na rais mpya Felix Chisekedi. Salehe Mbona Bilongo mwenyewe yupo kwenye laini ya simu moja kwa moja. Salehe, uh, tueleze maanake katika ripoti yako umegusia kuna hali ya wananchi kutoridhishwa na kile ambacho kimetokea. Uh, maoni ya wananchi juu ya suala hili ni nini, ama wasiwasi wao ni nini hasa? Asante Idi. Ni kwamba uh, wananchi walio wengi wamehisi kwamba rais uh, Feliksi Chisekedi alishindwa kufuatilia utaratibu, kwa sababu katiba imeelezea kwamba kwa, kwa uteuzi wa waziri mkuu ni lazima kuweko na uh, ufuatiliaji wa katiba, yaani kuweza uh, kuteua waziri mkuu atakayetokea kwenye Uh, chama ama makundi ya vyama vimekuwa na wabunge wengi kwenye uh, uh, uh, bunge la taifa, na kwa hiyo ni lazima kuteua mtu kwa Kifaransa wanamwita informateur, yaani mtu ambaye atakuwa anakutana na, na viongozi wa makundi ya, ya kisiasa ili kuelezea uh, uh, kuuliza ikiwa wana mwelekeo wa upande gani. Kwa hiyo uh, ikiwa wanaweza kupata Uh, uh, idadi yao kamili na hapo ndio uh, rais anaweza kuteua waziri mkuu kupitia uh, kundi ambalo limefahamika kuwa ni kundi kubwa kiki, kiki, kisiasa napikiki, lakini, huo, ufadwa, na limekuwa na viti vingi bungeni, lakini utaratibu huo ukufuatwa na jana jioni kukawa tu na taarifa ya pamoja ya hiyo vuguvugu la Raisi uh, Feliksi Chisekedi linaitwa kash na vile la rais aliondoka Joseph Kabila kusema kwamba wataunda serikali ya mseto na eh, waziri mkuu watateuliwa kutoka kwenye upande wa, wa rais Kabila ndio atakayeteua na kuidhinishwa na, na na, na, na Felix Chisekedi. Lakini sasa, Salehe, kwa maanake unapoeleza na wasiwasi wa wananchi kwamba uh, rais Felix Chisekedi hajafuata katiba eh, kwa kuhakikisha kwamba waziri mkuu anatoka katika chama ambacho kina wawakilishi uh, wengi ndani ya bunge na ndicho ambacho kinaonekana kufanyika sasa. Tofauti yake ni nini hasa hapa? Tofauti ni kwamba uh, kikatiba ni kwanza rais afahamu vipi wabunge wamechaguliwa wabungeni, kwa sababu ni vigumu aambiwe tu kwamba kuna wabunge mia tatu ama mia nne. Ni lazima kuweko na mtu ambaye atamwambia kwamba chama fulani kina wabunge fulani, chama fulani kina wabunge fulani, na hapo do atapendekeza, lakini bila shaka alikuwa na mazungumzo mara mbili. Rais wa zamani Kabila alikuwa naye mazungumzo na so yeye pia uh, alienda kukutana na, na, na, na, na, na rais Kabila pia kwa mara ya pili kwa kuweza kuzungumzia hile, na kwa sasa imeaminika kwamba ni rais Kabila eh, mwenye ataweza ku kuputaja jina la waziri mkuu, na hapo ndipo watu wamehoji kuhusu utaratibu jeshi ulitakiwa kufanywa bungeni ama nje ya bunge. Kwa maana hiyo uh, Salehu anataka kusema kwamba rais Joseph Kabila mstaafu huyo ndiye atakayekuwa na sasa hivi wajibu wa kutoa wa jina la waziri mkuu badala ya rais Felix Chisekedi. Ndiyo, ndiyo, kwa sababu uh, imeaminika kwamba hiyo kundi la FCC ndio lilikuwa na wabunge wengi. Wenyewe wamedai kwamba wanakuwa bunge mia tatu na arobaini yaani asilimia sabini na mbili ya jumla ya wabunge wote bungeni. Kwa hiyo ni eh, nafasi kubwa kabisa ya wao a kuteua waziri mkuu, na kihistoria itakuwa ni kama vile eh, eh, jambo ambalo lilikuwa bado halijawahi kutokea kwa sababu Rais Kabila mwaka elfu mbili na sita alipochaguliwa aliweza kuteua waziri mkuu ambaye ni kutoka kwenye vyama vilivyokuwa uh, vikimuunga mkono, huyo Antoine Gizenga ambaye aliweza um, kufariki uh, wiki iliyopita mm, na ambaye bado hajazikwa na mwaka elfu mbili na kumi na moja akamteua mwana um, uchumi ukisema Tatapono ambaye ni e, kutoka pia e, chama chake, lakini alikuwa mtendaji kazi. Kwa hiyo e, utaratibu wa hivi sasa, rais ni kutoka chama kingine na vuguvugu lingine, na waziri mkuu ama uwingi wa viti bungeni ni kutoka upande mwingine. Kwa hiyo imekuwa ni kama vile hali ambayo haijawahi kutokea, na wengi wamekuwa wame na wasiwasi kwamba huenda serikali hiyo itakuwa ya masito masito kutokana na hali ya kisiasa ambayo mingumu, uh, na, na uja, ni ngumu nchini hapa, kumekuwa uh, na hiyo shinikizo kwa rais mpya kwamba ni lazima ajikwamue na vigogo hao wa vyama tawala ambao walikuwa wamefanya kazi miaka mingi, na raia kwa kweli wamekuwa wanamwekea presha yeye rais Tshisekedi kwamba ni umeingia wakati wa yeye mwenyewe kuonyesha kwamba anaweza akaruka na mabawa yake mwenyewe pasina kutegemea tena sana kufanya kazi na serikali iliyoongozwa. Kwa hiyo ndio changamoto iliyoko hivi sasa, na kile ambacho unaweza kutueleza uh, Salehe Mwanamilengo eh, kuhusiana na, na swala hili eh, kwa maana hiyo, ni nini hasa ambacho kwa upande wa rais Felix Chisekedi uh, umeeleza juu ya nia ama maamuzi yao waliofikia na eh, kuunda serikali hii ya mseto na FCC Uundaji uh, wa serikali bado kufikira. Sasa hatujafahamu ni mawaziri wangapi ambayo watatokea upande wa, wa, wa, wa serikali, yani upande wa rais Tshisekedi na ni wangapi watatokea upande wa vuguvugu wa, wa, wa, hilo la aliyekuwa rais Joseph Kabila. Kwa hiyo, yanaendelea, kwa hiyo bado mazungumzo yanaendelea, lakini kikubwa ni kwamba wamekubaliana kwamba itakuwa ni serikali ya mseto, yaani watakuwa pamoja mshikamano kwenye serikali hiyo, na hilo nafikiri ndio swala ambalo watu watasubiri kuona ni masura gani ambayo itakuja upya kwa ajili ya kuendesha uh, uh, shughuli za serikali, wakati ambapo kumekuwa na pengo kubwa uh, kwa zaidi ya miezi miwili sasa. uh, serikali haifanyi kazi kama kawaida, kuona kwamba kila mtu anakuwa anashughulikia maswala mengine ya ubunge na kadhalika, kwa hiyo Uh, ni watu wamesubiri kwa hamu kabisa kuona uh, kwamba kunakuwa na mabadiliko. Salehe, mwana milongo, mimi ni shukuru sana. Uh, kwa kutufahamisha kile ambacho kinaendelea hapo nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, hasa wakati huu ambapo chama cha Rais Felix Tshisekedi uh, kinashikilia madaraka ya taifa hilo, na kufahamu lini hasa serikali hiyo itatangazwa na kuangalia uwiano uh, katika vile viti ama wizara ambazo zitatengwa kwa ajili ya mawaziri kutoka upande wa FCC na chama cha rais Felix Chisekedi. Lakini kinachoonekana ni kwamba chama chake na kile cha rais mstaafu uh, Josef Kabila vimekubalia na kufanya kazi pamoja kupitia serikali ya mseto, ambapo hatua hiyo inatokana kwamba chama cha FCC e ambacho kinaongozwa na rais mstaafu Josef Kabila kushikilia wingi wa viti ndani ya Bunge. Lakini hayo yakiendelea, wananchi wameonyesha kukosoa hatua wa hiyo. Tunakamilisha sehemu hii na vilevile tunakamilisha mwisho wa matangazo haya ya Kwa Undani. Kwa niaba ya wote waliofanikisha, mimi naitwa Idi Ligongo. Shukrani kwa kuwa nasi Wanami wakati wa marudio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka hapa Washington DC. Jina langu Harrison Kamau, napo kuacha na kibao chake.