Kutoka studio kumi na tano hii ni VOA Express. Ujambo, msikilizaji wa VOA Express, popote pale unapoendelea kutusikiliza hivi sasa hapa mjini Washington DC ni saa tatu na nusu asubuhi leo ikiwa ni siku ya Jumanne, ni Machi 19 mwaka 2019. Kule Afrika mashariki ni saa kumi na nusu alasiri, na Afrika ya kati ni saa tisa za na nusu za jioni. Naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi naitwa Patrick Nduimana, kwa pamoja tuko tayari kusafiri na wasikilizaji wetu toka eneo la Afrika Mashariki na maziwa makuu na kuwaletea habari mbalimbali mbali. Mkamiti, tukianzia huko Kenya bado kuna tatizo hili ambalo linazungumziwa kwenye vyombo vya habari la ukame uliotokea huko katika baadhi ya maeneo ya huko Kenya haswa, so, baa la njaa eneo la Turkana. Vilevile vile, tutakuwa na ripoti kutoka kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambapo jana, Rais Felix Tshisekedi alisema kwamba anasitisha uh, kuapishwa kwa baraza la mawaziri tutakuwa na ripoti zaidi kuhusiana na hilo vilevile vile tutakueleza maswala ya kero langu kama unavyofahamu Patrick kila binadamu ana kero inayomsumbua katika maisha yake kila siku lakini hivi sasa wasichana wa kule Mombasa nchini Kenya wanasema kwamba wao kero linaowasumbua, ni lile swala ambapo wanaamua kusafiri kwenda mahala fulani, na wazazi wanaanza kuwafuatilia kujua wanafanya nini, watakaa muda gani, wapo na nani. Hilo ndio kero lao bosi. Tumsikilize mmoja wao anasemaje. Hiyo yeah, ni kero kwa sababu unajua sisi wa independence, saa nile una feel ukiwa free unataka ile, badala ya kukasi pa pamoja, una feel travel travel, at least ukuwe unajua una explore, yaani Kenya. Sijui wanafikiria maybe tunaweza leta, tunaweza leta watoto wa ambao unplanned Haya basi, wasichana wanataka kuwa free, tutawasikiliza baadaye tu vilevile. Tutakuwa na maswala ya burudani na muziki kama kawaida katika mm -hmm. matangazo ya Express na, na moja kwa moja sasa tuanzie huko mjini Kinshasa, Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, DRC, ambapo chama cha PPRD cha rais wa zamani uh, Joseph Kabila kimetupilia mbali hatua za Rais Felix Tshisekedi za kusitisha kuapishwa kwa baraza jipya la seneti. mm -hmm. Kisa na maana, tunaye Salehe Mwana Milongo atatujuza na kutueleza kwa kina nini hasa kinachoendelea huko. Salehe, asante. Mkamiti, ni kwamba mvutano kwa kweli umezuka, na ambao haijulikani utamalizika namna gani, kuona kwamba rais Kabila bado ana uzito kwenye masuala ya kisiasa, kutokana na uchaguzi uliopita, uh, kuweko na wingi wa viti bungeni na vilevile kuweko na uwingi wa viti kwenye mabunge za majimbo na hata hivi karibuni kwenye baraza la senate, kwa asilimia themanini ni chama chake ndio kimepata ushindi. Kwa hiyo hatua hiyo ya rais Felix Chisekedi ya kuweza hivi kusitisha kuapishwa kwa baraza la senate na kuweza kuahirisha uchaguzi wa magavana ambao ulitarajiwa kufanyika wiki ijayo Uh, imekuwa kwa kweli ni changamoto ambayo itaweza kuzusha mkutano mkali, na tayari chama tawala kiliyokuwa kili chama tawala cha PPRD kimesema kwamba hakikubaliani na hiyo na kutupilia mbali uh, hatua hizo na kusema kwamba maseneta ni lazima waje Kinshasa na waweze kushiriki kwenye kikao cha uzinduzi. uh, chama hicho cha PPRD kinaposema kwamba hakikubaliana na maamuzi au hatua zilichukuliwa na Tshisekedi, uh, nini maelezo hasa wanasema? Maelezo ni kwamba wamesema ni kinyume cha, kwa sababu uko na hatua kama hiyo, ni lazima katiba ndio iweze kutoa uh, yani koti ya katiba ndio inaweza kutoa uh, uamuzi kama huo kwamba uchaguzi uakhirishwe ama hatua fulani uchukuliwe, na siyo rais peke yake ambaye anaweza akaelezea hatua kama hiyo na kwa hiyo wamehisi kwamba rais ameshawishi viongozi eh, wa taasisi zingine kuweza kuku, kuchukua hatua kama hiyo, ambayo sio kwa kweli kwa ngazi yake kulingana na katiba. Ya ya Kongo, ni tume ya uchaguzi ambayo ni tume huru kwa inaoweza kuchukua hatua hiyo, ama eh, koti ya kikatiba ambayo pia imekuwa mamlaka kama haya lakini hivi tunavyozungumza baada ya hali hii kutokea, wakongo wenyewe wamepokea vipi, uh, suala hili na hali ya usalama iko vipi baada ya suala hili kutokea? Kulikuwepo na maandamano baada ya matokeo ya uchaguzi. Maandamano yalifanywa na wafuasi wa chama cha DPS cha rais Chisekedi ambao walipinga kwamba wabunge wao wa majimbo ambao ndio wanahusika na kuwachagua maseneta wako wengi kwenye baadhi ya majimbo kama vile hapa mjini Kinshasa na huko Kasai, lakini wameshindwa, chama hicho kimeshindwa kupata mbu, e, seneta hata mmoja kwa hii naona na, mawasiliano na Salehe yamekatika, lakini hakuna uh, shaka, tumezungumza naye vya kutosha na tutakupatia msikilizaji taarifa zaidi katika matangazo yetu yajayo kuhusiana na kile ambacho kinaendelea hivi sasa huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Na moja kwa moja basi tuelekee kule mjini Nairobi, Kenya, ambapo hmm, jana tulipata taarifa kwamba uh, Kenya hivi sasa imekumbwa na baa la njaa katika baadhi ya maeneo nchini humo ambapo serikali ikaingilia kati na kutoa fungu la fedha na kuweza kuwasaidia watu, na wakati huo wa ikikanusha kwamba hakuna maafa zaidi mm -hmm. yaliyotokea, lakini leo hii mwandishi wetu Kennedy Wandera tunaye akiwa na ripoti tofauti akielekea huko Turkana, ambapo amepata fursa ya kuzungumza na wakazi wa maeneo ya Turkana. Wandera, hebu tupashe basi, baada ya kufika huko na kuzungumza na wakazi wa Turkana, hali iko vipi? Na mkamiti, jinsi tulivyoeleza jana, serikali ikieleza kwamba hamna ithibati yoyote inaonyesha kwamba kuna vifo katika uh, eneo la Turukana na maeneo mengine ambayo yamekabiliwa na baa la njaa, hali ni tofauti. Maanake jana tulivyoripoti pia ni kwamba tuliweza kuzungumza na baadhi ya watu ambao wanaeleza kwamba viongozi wa, wanaeleza kwamba kweli kuna watu ambao wamefariki katika maeneo haya lakini tumepata nafasi ya kuweza kusikia sauti uh, watu ambao uh, wanaeleza wameathirika zaidi, na wanaeleza kwamba licha ya serikali kueleza kwamba imewasilisha chakula cha kutosha au na vilevile kusisitiza kwamba awamu uh, hii hamna viwango vya juu zaidi vinavyoonyesha kwamba uh, kutakuwa na baa la njaa linaloathiri watu wengi zaidi, hamna ithibati kama hiyo, maanake wanaeleza kwamba uh, wao wanakabiliwa, wanakula matunda ya mwitu, na hivyo basi iwapo hayo hayapatikani, basi inakuwa balaa sana na inakuwa ngumu sana kwa watu waweza kujisahimili. Hebu tuwasikize wanavyoeleza hawa wakazi wa Turkana. Mambo ya jaa yamezidi sana hapa jangwani, unajua hapa ni jangwani na sisi ni kitu ambayo tunatumia, tunatumia mkoma wakati chakula kama inakosa. Sasa hata mali yetu inaisha kwa ajili ya hiyo hiyo njaa, kwa sababu najua mvua kama inakataa kunyesha, sasa kila kitu yote inaisha hapa sali mwangalie sisi wananchi, kwa sababu tumekosa kitu ya kukula hapa. Kwetu hakuna hata mashamba tunapanda, hata wakati kama mbua ananyesha, hakuna chakula ambayo tutaweza kupanda kwa sababu ya njua siku hiyo laza ii maka mpya ambayo tuliingia hii tuko na njaa kabisa, mpaka kuna wengine ambayo saizi wamekufa kwa ajili ya chakula. Njaa wameuma kutoka Kerio na hapa kwetu kakwenya mambuzi yetu, plus na sisi tumeumia kabisa. Kuna watu, watu wakakwenya wamemaliza na njaa mambuzi saizi na nini, watu wote pamoja na mbuzi, chakula hakuna. Jaribu kusaidia chakula, tupe mbuzi sisi pia tukule na tushibe na tufurahie kabisa. Wandera, uko katika eneo hilo. Je, kuna uh, lolote umeona kama vile misaada ya kibinadamu, misaada ya chakula ambayo imetolewa watu hao wanaathiriwa na uh, na njaa kutokana na ukame? Kuna baadhi ya mashirika ya kijamii ambayo yamekuwa yakisambaza chakula na, lakini chakula hicho hakitoshi. Uh, kwa mfano kuna hili shirika la Msalaba Mwekundu ambalo uh, limekuwa likizunguka maeneo kadhaa likiwapa watu chakula. Na pia nieleze kwamba leo waziri wa ugatuzi Eugene Wamalwa ameweza kufika katika maeneo mengine ya Turkana na kuweka chakula kuwapa mahindi lakini wanaele, hawa wanaeleza kwamba chakula hiki hakitoshi, kwa sababu haya ni mahindi tu, lakini mahindi yanahitaji kile ambacho mtu atakula nacho. Ah, kwa hivyo iwapo utapewa ah, ah, kiasi fulani cha kia mahindi pasikujua utatumiaji mahindi hayo, inakuwa vigumu sana kwa kuweza kujistahimili. Lakini serikali inasisitiza kwamba itaendelea kutoa hatua za kudhibiti hali hiyo, lakini pia hii hi, ikiendelea, Wakenya kupitia mitandao ya kijamii wamebuni ile hashtag ambayo wanasema we can't ignore, kwamba lazima pawepo na na uwazi. Serikali lazima ieleze kwamba mambo on yanayotukia, yale ambayo raia wakiukana na maeneo mengine wanaeleza, ni mambo ambayo ni hali halisi, yanakisi hali halisi, wala si mawaziri na watu maarufu serikalini kuanza vikao vya wanahabari na kueleza porojo kwamba hamna chochote kinachoendelea katika maeneo yale. Asante sana uh, Wandera, bila shaka tutaendelea kufuatilia uh, hali inavyoendelea huko Turkana na kutoa uh, taarifa zaidi kuhusu hali yenyewe. Na msikilizaji wa VOA Express, hivi sasa, kaa tayari kusikiliza habari za dunia. Viongozi wa Uholanzi leo wameendelea na uchunguzi ili kufahamu kipi kilichosababisha shambulizi la bunduki la Jumapili ndani ya treni ndogo katika mji wa Utrecht, shambulizi lililoua watu watatu na kujeruhi wengine watano. Polisi wanasema mshukiwa wa shambulizi amekwisha kamatwa, ni raia mwenye asili ya Uturuki mwenye umri wa miaka 37 anayetambulika kwa jina la Gokmen Tanis. Waziri mkuu wa Uholanzi Mark Rutte anashuku kwamba shambulizi hilo lilikuwa la kigaidi. Nalo na shirika la habari la Uturuki Anadu limewanukuu ndugu wa Tanis nchini Uturuki wakidhani kwamba kitendo cha kufyatua risasi kilichofanywa na ndugu, ya, ndugu yao huenda kilisababishwa na malumbano ya kifamilia maelfu ya wanafunzi wahadhiri wa, wa vyuo vikuu na wafanyakazi wa idara ya afya leo wamekusanyika katika mji mkuu wa Algeria, Algiers, na kumtaka Rais Abdulaziz Buteflika kuondoka madarakani. Pia kundi jipya la wanaharakati na viongozi wa upinzani limelitaka jeshi la Algeria kutoingilia kati. Taarifa ya shirika la habari ya Reuters imeeleza huo ni ujumbe wa kwanza wa moja kwa moja kwa viongozi wa jeshi tangu maandamano makubwa dhidi ya Rais Buteflika yalipoanza mwezi uliopita. Kundi hilo ambalo linaitwa National Coordination for Change linasema jeshi linatakiwa kuendelea na majukumu yake ya kikatiba bila kuingilia kati kwenye matakwa ya kiraia. Na maafisa wa idara ya dharura nchini Indonesia wanasema watu 89 wamethibitishwa kufariki dunia siku tatu baada ya mafuriko makubwa na maporomoko ya matope yaliyotokea katika jimbo la mashariki la Papua hadi sasa watu 74 hawajulikani walipo, wengine 150 na nao walipata majeraha tofauti ikiwemo kuvunjika mifupa. Kati ya watu elfu sita na elfu saba walilazimika kuhama makazi yao na wamewekwa katika makao ya dharura. Rais wa Brazil Jair Bolsonaro atakutana leo na rais wa Marekani Donald Trump huko White House kujadili kuboresha biashara na uhusiano wa kidiplomasia kati ya mataifa hayo mawili. Afisa katika utawala wa Trump aliwaambia waandishi wa habari kwamba tayari Marekani na Brazil zimekwisha fanya mazungumzo ya kina kuhusu masuala ya kilimo na kwamba matokeo muhimu juu ya mazungumzo hayo yatatangazwa hivi leo kwenye taarifa ya pamoja. Masuala mengine nyeti yatakayojadiliwa na marais hao ni kuweka pamoja wafanyabiashara wa Brazil na Marekani kushirikiana kwenye sekta ya nishati pamoja na miundo mbinu. VOA Express matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa kutoka studio namba 15 za idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kutoka hapa mjini Washington DC tunasikika pia kupitia mtandao wetu wa voaswahili.com. swahilicom hali kadhalika tunapatikana katika Facebook na unaweza ukatufuatilia vilevile kwenye Instagram bila shaka kabisa pote hapo unatupata mubashara. Uh, kabla ya kuelekea katika maswala ya kero langu mkamiti, kuna hii habari ambayo tunayo hapa kwenye meza yetu, ni kwamba chama cha ACT Wazalendo kimewapokea rasmi wanachama wapya kutoka chama cha wananchi kaf, wakiongozwa na aliyokuwa katibu mkuu wa chama hicho Maalim Seif Sharif Ahmad, ambaye amekabidhiwa kadi namba moja ikiwa ni ishara ya kuonyesha heshima kubwa kwake taarifa zaidi kuhusiana na ripoti hii tutakuletea kwenye matangazo yetu ya jioni ambayo ni saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati. Vilevile huko nchini Kenya basi uh, mwenzangu Patrick, ni kwamba uh, shirika la ndege la Kenya Kenya Airways limefanya ushirika na shirika la ndege la Italy ambapo wametoa fursa zaidi ya safari za Nairobi na Rome, ambapo safari zaidi za kwenda Nairobi, Mombasa na Kisumu zitakuwepo huko Kenya. Vilevile wamepanua wigo wa safari zao zi, ambazo zitafika katika takriban mataifa 19 ikiwemo Abijan, Akra, Brazaville, Dar es Salaam, Antanarivo, Dwala pamoja na nchi nyingine za bara la Afrika. Haya kabisa, sasa tuende kwenye kero. Kwenye kero, tunamwangazia Bela Frobel ambaye ana kero na vikwazo vingi wazazi huwawekea watoto wa kike haswa vijana. Vikwazo hivyo vinawanyima uhuru wa kutengamana na labda kujifunza mambo mbalimbali. Lugha ya mtaani inayotumika Kenya ni wazazi wanawakazia watoto wa kike. Tusikilize. Naitwa Bella Frobel na kero langu ni wazazi kuwa kutukazia wa especially wasichana. Naposema hivyo, namaanisha kwamba es, mm, example kama mi mamangu yeye hupenda kunikazia kwa, yani ila ni trust kwa sababu mi hupenda kutravel different parts of Kenya so ile, ile maybe ye ufikiria maybe kuna vitu ambazo mi nafanya huko, of which mi wasifanyi hizo mambo zenye nafikiria hiyo. yeah, ni kero kwa sababu unajua sisi, we are independent. Sa nile unafeel ukiwa free unataka ile badala ya kukasi pale pamoja unafeel travel travel, at least ukwe unajua una-explore, yani Kenya. sijui wanafikiria maybe tunaweza leta tunaweza leta watoto ambao unplanned kuna wakati yani, unaona itafika hiyo time ya kupata watoto. Kuna time nyingine unasema hapana, hii ni time yangu ya kutembea ya tu na ku meet friends, yani ile kujua pia wewe kujua people around you, mm -hmm. But sasa hii wazazi wanaona it's it's like it's a waste of time it's a we, ni unaharibu pesa juu mimi na ndugu mmoja si- sijaona akifanywa hivyo hata yeye akitoka, yani hata mama mama yetu aezi atimpigia tu uko wapi nini. Lakini sa mimi hata v nimekuja huku Mombasa, nimepigiwa simu naulizwa, mbona nimekuja Mombasa, nimekuja Mombasa kufanya nini? Nilimpigia simu leo akanambia e, akanambia hata mama ajampigia simu, aya basi. Anakerwa naku, nakukaziwa au kubanwa ubanw, eh, ah, wazazi kuwafuatilia ah, kwa karibu sana. Lakini unajua ah, mtoto kwa mama au baba hakuhii, sindio? Mm -hmm. Lazima uh, mzazi awe na, na ile tunasema majukumu ya ku... kuangalia mwanaye anafanya nini, harakati zake za siku ziko vipi, lakini sasa unajua lakini katika... leo wanasema mambo leo aseme, ukimnyima uhuru zaidi mtoto wako mm -hmm. wa kike uh, huenda akafanya mambo yale we ulikuwa unasema labda unataka uyaepuke mm -hmm. na ndio yanamfikia. Vizuri ni kumpa ushauri na mwelekeo. Lakini unajua Patrick, nilisoma siku za nyuma kwenye uh, na makala moja ambayo ilikuwa inahusu maisha ya kila siku katika gazeti moja la lifestyle mm -hmm. inaeleza kwamba watoto wa kizazi kipya wanazungumzia, watoto wa miaka hii ya sasa mm -hmm. kwamba malezi yao na malezi ya watoto wa kizazi kilichopita ni tofauti. Ni tofauti, watoto ya. wa miaka hii ya sasa wana upeo mkubwa na wanajiingiza zaidi katika masuala ya Mi, wanajifunza yeah, mambo mengi yenyewe. Hivyo basi wanaona kwamba hawana sababu ya mzazi kuwafatilia, kwani wenyewe wanajiita tayari wanajitegemea, wanaweza wakajichunga na kuona kwamba hili baya na hili zuri. Hawahitaji mzazi awaelekeze fanya hivi fanya vile, kama ilivyokuwa katika miaka ya nyuma, labda enzi zetu vile tulivyokuwa, jinsi wazazi walivyokuwa wakitueleza na wanawasikiliza. Lakini miaka ya sasa kidogo inakuwa tofauti, ni vigumu kabisa Haya basi, tuende kwenye muziki uh, na leo muziki ambao tumeandaliwa leo unaitwa slowly slowly, ndogo ndogo, pole pole, ehe. Haya, kutoka kwake Medi nchini Rwanda. Pata burudaniyo Vyo Express inakatisha mbuga kila mahali Afrika mashariki kati, eneo zima la maziwa makuu. Leo tuko nchini Rwanda. Safi kabisa, ngoma murua sana na Medi kutoka huko Rwanda. Mkamiti, ulikua najua kwamba huyu kijana Medi vilevile ana asili ya Burundi. Aha. Eh, sababu mzazi wake mmoja nafikiri baba au mama, nafikiri ni baba, mm-hmm. Ni mwenye asili ya Burundi, e, Burundi. So, kwa hiyo mwembe, Burundi na Rwanda, yeah. Mchanganyiko mzuri, mambo mazuri haya msikilizaji unayesikia na kuyapata kutoka VOA Express pekee ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka hapa mjini Washington DC. Haya, sasa tunaelekea katika Tunaendelea na burudani haswa, so, masala ya burudani e, ambayo naanzia hapa, hapa nyumbani. Celebrity maarufu ambaye pia na yeye wazazi wake wanatokea Afrika nchini Kenya, huyu si mwingine anaitwa Lupita Nyong'o. Hivi sasa basi amefanya ushirikiano ambao una, unaelezwa ni ushirikiano wa siri wenye manufaa makubwa na celebrity mwingine katika maswala ya muziki na vipodozi anaitwa Rihana au Riri. mm -hmm, wawili haya Lupita na Rihana wanashirikiana katika mradi ambao mpaka hivi sasa anavyozungumza ni kwamba hakuna yeyote anayeweza kutambua ni mradi wa aina gani. Wanataka kuimba pamoja kutoa albamu mpya, au wanataka kushirikiana katika maswala ya vipodozi? Hawajaweka bayana, hawajafichua. hmm. Lakini uh, Lupita nyong kwenye mahojiano yake na i, alizungumzia swala hili la ushirikiano wao, akawa anazunguka zunguka kwamba kaeni tu mkawakula, mimi na Rihana tunatokea hivi karibuni kwa jamii kuonyesha vitu vyetu vitu mm -hmm, vya aina gani lakini hiyo tusubiri. Tusubiri tutaona mm -hmm, kwamba ni vipi. Je, yeah, kama tunavyofahamu Rihanna pamoja na kuimba lakini pia ana kampuni yake ya Fenty Beauty ambayo inatoa vipodozi vya rangi za midomo, poda za kupaka usoni pamoja na za maji na vipodozi vingi vingi tu vya kina dada. Na Lupita amekuwa akisifika katika maswala ya filamu. Ndio. Filamu ambayo bado inatamba hivi sasa ya Black Panther haswalikua <laughs> mtihani <laughs> anasifika sana uh, lakini sasa, hatujui kama nilivyosema, uh, bado ni mtihani uh, lakini punde tutakapofahamu, basi VOE Express kupitia vile vile zulia jekundu tutakufahamisha Lupita na Rihana wanatoa ushirikiano gani. Tukiendelea na masuala ya burudani, ni kwamba wale kapo yenye nguvu sana huko Hollywood ambao ni Brad Pitt na Angelina Jolie, hivi sasa basi wanatafuta Uh, mwafaka ili kuweza kukamilisha rasmi mm -hmm. uh, talaka yao ili kila mmoja aendelee na maisha yake uh, ya kuwa singo. Uh, kama unavyofahamu wawili hawa wana watoto sita, pamoja na walikuwa uh, marafiki tu kwa miaka takriban kumi na miwili, lakini baada ya mm -hmm. kuoana miaka miwili hawakuweza kuelewana, wameishia kuishia katika kutengana, lakini talaka rasmi bado haijatoka, lakini wote wanashirikiana kuwalea watoto wao sita, na hivi sasa ndio wako katika hatua za kutafuta suluhisho, ni namna gani watapeana hiyo talaka mm -hmm. wagawane mali na kuendelea kuwatunza watoto wao bila kuwaathiri, kwamba baba yuko huku, mama yuko huku. Ni hayo tu kwa muda huu niliokuwa nayo, kwani tunayo mengi ya kueleza mm -hmm. lakini naona ni vyema nikampisha pia mwenzangu aa, wili uh, matatu yanayovuma mitandaoni lakini, kabla mm -hmm. ya kumpa nafasi Harrison Kamau tuliuliza swali jana mm -hmm. utamfuata Maalim au Lipumba? Mengi yameelezwa na nimeona ni majibu uh, ni rekodi nafikiri, majibu zaidi <laughs> ya mia nane, ni kitabu cha majibu haya. Kwa haraka haraka, tuna, tunaanza naye Ahmad Omar anasema sio, nitamfuata nishafika zamani ACT na Maalim safe. Joni Ntandu anasema tatizo la mgogoro wa CUF huu utawala, ukisoma hapo ndio utaelewa. Lipumba anatumiwa na CCM ili wamwondoe Maalimu Sefu, maana Maalimu Sefu ndio kikwazo kwa CCM Zanzibar miaka na miaka yote. Sefu huwa anashinda urais Zanzibar, huwa anaporwa. Ndio maana CCM wanamtumia Lipumba Huyu naye Zulfikar Ali Maalim alituahidi kututumikia Wazanzibari akiwa ndani ya chama au nje ya chama, na siye tunamwahidi kumfuata popote alipo hapa duniani. Ni wengi wamejibu kabisa, kama nilivyosema, ni kitabu cha majibu. Lakini mm -hmm. tumpe fursa mwenzetu Harrison Kamau atujuze yanayoendelea kwenye mitandao ya kijamii. Asante yeah, uh, sana wenzangu Mkamiti na Patrick, katika baadhi yanayovumba mitandaoni ni kwamba nchini Kenya kuna hali ya vuta ni kuvute baina ya waandishi wa habari na wahubiri mm -hmm. baada ya mhubiri mmoja kudai kufufua jamaa kule Afrika Kusini, mnakumbuka hivi karibuni. mm -hmm. A, kuna jamaa huyu Linus Kaikai ambaye ni mkuu wa kituo cha televisheni cha Citizen kinachomilikiwa na Royal Media, wakati mmoja hivi majuzi, akifanya tahariri kwenye habari alisema kwamba aliwazomea sana baadhi ya wahubiri, akasema kwamba mumekuwa matapeli, mnadanganya na kupora watu hmm. Lakini bila kutaja yoyote, yule mmoja alijitokeza, ambaye anajulikana kama Pasta, uh, James Ng'anga. mm -hmm. Yeye ana huduma yake inajulikana kama Neno Evangelism Ministries, yeah. Sasa yeye alimfokea kupitia mitandao ya kijamii, akatengeneza video, akamwonya Akasema, wewe umeingia laini yangu, na nyinyi watu wana habari, msiguze laini hii, laini ni moto <laughs> Sasa kilichotokea baadaye ni kwamba huyu mwanahabari amemshtaki tayari, bwana amesema amemtishiwa maisha, amemtishia yule jamaa. Kakamatwa baada ya kanisa kumaliza ibada siku ya Jumapili na kukaa ndani siku mbili. Sasa ja, leo jamaa katolewa nje kwa dhamana. Mm -hmm. Lakini mashtaka yanayomkabili ni kwamba ni ya kutishia maisha ya mwanahabari. Sasa wengi wametaja mambo kupitia mtandao wa Twitter baada ya hatua hiyo, wengine wakisema, basi tulifikiri wakati huyu jamaa yuko kule gerezani ambapo amezuiliwa atatumia muujiza mwenyewe, maanake ufanya miujiza sana kujitoa <laughs> ile milango ya gereza ifunguke <laughs> alafu mwingine <mwenyewe. laughs> anasema hapa anaitwa Peter anasema, usichezea watu wote lakini usichezea wanahabari, maanake wana sauti wataongea na wengi watasikia, yeah. Sasa kuna hali ya kuvuta ni kuvute, ni katika jambo ambalo limetanda sana. Ukiangalia kwenye Twitter, wengi wameelezea maoni yao kufuatia uh, sakata hilo baina ya wanahabari na, na na wanadini au wahubiri. Ya, wahubiri ya. yeah, baadhi yao wakilalamika naona, uh, kama muda nao ndio huo oh. mm -hmm. au min... hapa hapa tuwaage wasikilizaji wetu, kiwatakia jioni njema na alasiri njema na hapa mjini Washington DC tunawatakia asubuhi njema. <laughs>