kumekucha afrika moja kwa moja kutoka hapa washington hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika karibu msikilizaji kwa matangazo yetu ya alfajiri yanayoanza saa 11 saa za afrika ya kati ambazo ni saa 12 asubuhi saa za afrika mashariki jina langu ni bmj mridhi na mimi ni Sunday Shomari. Tukukaribisha katika matangazo yetu ya leo, ikiwa ni siku ya Jumatano alfajiri tarehe 27 mwezi Machi mwaka elfu mbili na kumi na tisa. Matangazo haya pia yanasikika kupitia redio zetu shirika katika eneo zima la maziwa makuu pamoja na mitambo ya FM kote Afrika Mashariki na ya kati. Karibuni. Katika e Kumekucha Afrika, hivi leo Kenya ya utaarifu Umoja wa Mataifa kuhusu azma yake ya kufunga kabisa kambi ya wakimbizi ya Dadaab. Msimamo wa serikali ya Kenya umekuwa upi kuhusu hali ya kambi hiyo? wakati mwingine wanajihusisha katika mambo ya ugaidi, ama wanatumia hizo hifadhi za ukimbizi kuficha silaha uh, hatari kuhujumu uchumi wetu, kwa sababu kuna magendo mengi sana yanayofanyika huko na leo ikiwa ni siku ya Jumatano, kwenye makala yetu ya Jukwaa la Vijana tunazungumza na mtunzi wa mashairi Alnur Yasin, ambaye anazungumza kuhusu vitabu vyake vya mashairi. Nini ambacho anasema kuhusu shairi na shairi hii iliandika kusema kwamba mama ni mama, japokuwa rikwama mesali, mzuri sana hii Mama ni mama. Utasikia mengi zaidi kutoka kwa mtunzi huyo katika e, matangazo haya ya takriban dakika 30. Endelea kuwa nasi hadi mwisho na kumbuka kwamba unaweza kupata matangazo haya katika VOA Swahili.com. Muda mfupi ujao mwenzangu Sande Shomari atakuletea habari za dunia. Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Felix Tshisekedi atafanya ziara mjini Washington DC mapema mwezi Aprili kujadili kuimarisha uchumi na usalama, na wizara ya mambo ya nje ya Marekani imeeleza Jumanne. Msemaji wa wizara hiyo Robert Paladino amesema Tshisekedi atatembelea Washington tarehe tatu hadi tano mwezi Aprili na kufanya mikutano na, mawazi, na waziri wa mambo ya nje Mike Pompeo pamoja na maafisa wengine wa, wa juu wa utawala wa Trump. Haijajulikana mara moja kama atakutana na rais donald Trump. Tunaungana na Rais Tshisekedi katika azma yake ya kutaka kujenga uhusiano thabiti kati ya Marekani na jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, Paladino aliwaambia waandishi wa habari. Amesema swala la kupambana na mlipuko wa ugonjwa wa Ebola mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kulikogubikwa na vita litakuwa ni moja ya mambo muhimu yatakayojadiliwa Mahakama. Ya juu ya Marekani Jumanne iliwazuia mabaharia wa Marekani waliojeruhiwa katika shambulizi baya la mwaka elfu mbili la Alqaida lililolenga meli ya kivita ya USS Cole kulipa dola milioni mia tatu kumi na nne nukta saba za fidia kutoka serikali ya Sudan kwa tuhuma za kuhusika kwake katika shambulizi hilo. Kwa kura nane kwa moja majaji walibatilisha uamuzi wa mahakama ya chini ambao uliruhusu mabaharia hao kuchukua fedha kutoka katika baadhi ya benki ambazo zina fedha za Sudan. Uamuzi huo umetoa ushindi mkubwa kwa Sudan, ambayo imekanusha kutoa ushirikiano wa aina yoyote kwa Alqaida kufanya shambulizi hilo nchini Yemen. Sudan iliungwa mkono na rais wa Marekani Donald Trump katika kesi hii. Na shirika la Umoja Mataifa la kuhudumia wakimbizi UNHCR linatoa wito wa dharura wa ufadhili wa dola milioni 184 kusaidia katika operesheni za kuokoa maisha ya takriban raia wa Kamerun nusu milioni. BMJ Muridhi anayesoma ripoti ya mwandishi wa Sauti ya Amerika Lisa Schlein. UNHCR inatoa wito huo wa dharura kufuatia makabiliano yaliyokithiri kati ya wanajeshi wa Kamerun na wanamgambo katika maeneo ambako Kiingereza huzungumzwa nchini humo. Shirika hilo linakadiria kwamba zaidi ya raia wa Cameroon 437 wamefurushwa makwao na zaidi ya watu 35 wametorokea nchi jirani ya Nigeria. Msemaji wa UNHCR Barbara Balok ameiambia Sauti ya Amerika kwamba shirika hilo limepungukiwa sana na fedha, na ili hali majukumu yake yanazidi kuongezeka. Amesema wakimbizi wengi wanaishi katika vijiji 47 kwenye mpaka wa Cameroon na Nigeria, na wanahitaji usaidizi wa dharura ambao UNHCR kwa sasa haiwezi kutoa bila ufadhili wa takriban dola milioni 35 zinazohitajika kwa haraka. Shirika hilo linaeleza kwamba iwapo ufadhili huo hautapatikana, huenda kukashuhudiwa maafa hata zaidi, hasa katika maeneo waliko wakimbizi. Asante BMJ Muridhi. Maendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Rais wa Marekani Donald Trump alisisitiza jana Jumanne kwamba dunia nzima ina laani vyombo vikuu vya habari vya Marekani kwa kufuatilia habari ya kile alichokiita kushirikiana na Rusia. Vyombo vikuu vya habari vinashambuliwa na kulaumiwa duniani kote kama vya uongo na kujaarushwa Trump aliandika kwenye ukurasa wake wa Twitter, kwa miaka miwili walilazimisha suala la uchunguzi wa Rusia wakati wakijua hakuna ushirikiano wowote. Ni kweli, hawa ni maadui wa watu na chama cha upinzani cha kweli. Trump alituma tena twiti ya muungaji mkono wake kwamba madai ya miezi 22 ya uchunguzi chini ya mwendesha mashitaka maalum Robert Mueller yasingefunguliwa hata kidogo. Trump amesisitiza kwamba ripoti ya Mula ilihitimisha kwamba hakuna ushahidi wa kampeni yake kushirikiana na Rusia na kusema kwamba ripoti hiyo ilikuwa nzuri. Idadi ya waliofariki dunia katika shambulizi la mwishoni mwa juma lililotekelezwa na watu wasiojulikana kwenye kijiji kimoja nchini Mali imefikia 157, msemaji wa serikali alieleza hiyo jana Jumanne. Aidha, msemaji huyo alithibitisha kwamba ni moja ya mashambulizi mabaya kabisa kutokea katika nchi ambayo imegubikwa na mizozo ya kikabila. Shambulizi hilo lilitokea wakati jopo kutoka Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa likitembelea nchi hiyo inayozalisha dhahabu ili kutafuta suluhu ya ghasia ambazo zimeua mamia ya raia tangu mwaka jana na kusambaa kwenye eneo zima la Sahel la Afrika ya Magharibi. Ni matangazo ya Kumekucha Afrika yanayokujia kila siku kutoka Jumatatu hadi Ijumaa hapa Washington tukitangaza moja kwa moja kutoka studio nambari 15. Vile vile ni matangazo ambayo unaweza kuyapata kupitia Radio Free Africa kote eneo nzima la mazua makuu na Citizen Radio Kenya 107.5 Nairobi na 107.8 Mombasa, kati ya stesheni zingine moja kwa moja basi, habari yenye uzetu asubuhi ya leo ni serikali ya Kenya ina mpango wa kufunga kambi ya wakimbizi ya Dadaab ambayo ni makazi ya wakimbizi zaidi ya laki mbili na elfu thelathini katika miezi michache ijayo. Shirika la habari la AFP linaripoti kuwa mpango wa Kenya ni kufunga kambi hiyo mwezi wa nane mwaka huu. BMJ Muridhi anayo ripoti zaidi. Dadab ni moja ya kambi kubwa zaidi za wakimbizi barani ya Afrika, ikiwa imedumu kwa miaka zaidi ya thelathini. Mpango wa Kenya ni kufunga kambi hiyo ifikapo mwezi wa nane mwaka huu, katika nyaraka za Umoja wa Mataifa ambazo shirika la AFP limeziona Zinasema kwamba serikali ya Kenya imetuma ujumbe wa maneno kujulisha Umoja wa Mataifa kuhusu mpango wake huo ndani ya miezi sita. Katika waraka huo wa mwezi Februari, Kenya imeitaka UNHCR kuharakisha kuhamisha wakimbizi na watu wasio na hifadhi walio katika kambi hiyo ya Dadaab. Lakini kwa kujibu, UNHCR inasema kwamba iko tayari kufanya kazi na serikali ya Kenya kuwarudisha wakimbizi kwa hiari kwenda katika nchi walizotoka na pia kuhamisha wakimbizi kwenda katika sehemu zingine za Kenya na nchi nyingine. Mfanyakazi mmoja wa kutoa misaada wa Dadaab aliyetaka kutotajwa jina ameliambia shirika la habari la AFP kwamba mashirika mengi ya kimataifa wamekuwa wakifahamu suala hilo, lakini serikali ya Kenya ilikuwa ikifanya chini chini. Wengi wa wakimbizi wa Dadabu ni raia wa asili ya Somalia walokimbia baada ya vita vya wenyewe kwa wenyewe kuanza mwaka 1991 wengi wao wameishi hapo kutoka wakati huo. Takwimu zinaonyesha kwamba katikati ya mwaka 2016 kulikuwa na wakazi laki 3 na ishirini Mwezi Mei mwaka huo serikali iliamua kufunga kambi hiyo ikisema kwamba inatumika kama sehemu ya mafunzo ya kundi la kigaidi la Al-Shabab ambayo ina makao yake nchini Somalia. Katika mahojiano ya moja kwa moja na Sauti ya Amerika, msemaji wa wizara ya usalama wa ndani ya Kenya Mwenda Njoka alisema, wakati mwingine wanajihusisha katika mambo ya ugaidi, ama wanatumia hizo hifadhi za za ukimbizi kufi, kuficha uh, silaha hatari ku kuhujumu uchumi wetu kwa sababu kuna magendo mengi sana yanayofanyika huko. Kuna nchi ambayo inaweza inaweza sahimili mambo kama hayo kwa muda mrefu. Sasa kulikuwa na makubaliano kati ya mataifa mawili na pamoja pia na shirika la UNHCR la wakimbizi, ambapo ilikubalika kwamba hawatafukuzwa mpaka wakati fulani. Eh, hebu tueleze kidogo kuhusu uh, azima uhum hiyo, na ni vipi ambavyo imekuja kumalizika? Hiyo azma ama makubaliano hayo ambayo inajulikana kama tripartite agreement, ilikuwa kati ya nchi ya Kenya, nchi ya Somalia na shirika la UNHCR na ilikuwa kwamba ilikuwa imekubaliana kwamba toka mwaka wa themanini wa elfu mia mbili na kumi na nne na kumi na tatu tulikuwa tupate usaidizi, nchi ya Kenya, nchi ya Somalia na UNHCR zilikuwa zipate usaidizi toka nchi za kimataifa kuhamisha hawa wakimbizi lakini tangu hiyo ikiwekwe sahihi akijaona nchi yote ikija kuna saindi zinakuja. Kufuatia hatua hiyo ya serikali, maelfu ya wakimbizi walirudi Somalia. Hata hivyo, wengi walikutana na njaa na ukame katika nchi ambayo watu milioni tano hawana chakula, huku vita dhidi ya Alshabab vikiendelea kutoka mwaka elfu mbili kumi na moja ambapo Kenya ilitumwa wanajeshi wake kwenda Somalia. Nchi hiyo imekumbwa na mashambulizi ya mara kwa mara ya kigaidi kutoka kwa kundi la Al-Shabab. Serikali ya Kenya inaamini kwamba Dadab ni kambi hatari kwa usalama, ikisema magaidi wa Kisomalia walioko kambini walipanga shambulio la Westgate la mwaka wa elfu mbili kumi na tatu na shambulizi la chuoni Garisa la mwaka wa elfu mbili kumi na tano ingawa haijatoa vidhibitisho. Juhudi za hivi sasa za kufunga kambi hiyo zinakuja baada ya shambulio la karibuni la Januari 15 katika hoteli ya Dusit mjini Nairobi, ambapo watu 21 waliuawa. Mamlaka zilieleza kwamba watu wapatao kumi na wawili walikamatwa katika kambi ya Dadab wakihusishwa na shambulizi hilo. Barabara kabisa. Iwapo ndo kwanza unajiunga nasi msikilizaji, unasikiliza matangazo ya Kumekucha Afrika ambayo kujia uh, kutoka hapa Washington DC. Basi Sande Shomari, tuendelee na habari za dunia. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo anaeleza kuwa ni tukio baya la kukamata halaiki ya watu wa kabila la wehurs na makundi mengine ya wachache kati ya kambi katika jimbo la magharibi la Xinjiang huko China. Makundi ya haki za binadam yamelaumu China kwa kuwaweka mamilioni ya Uighur kizuizini katika kambi mbalimbali. China imesema inaendesha kampeni ya kuondoa itikadi kali na kwamba kambi hizo ni vituo vya mafunzo kuwafundisha watu hao juu ya sheria na lugha ya Kimandarini. Waendesha mashitaka wa serikali mjini Chicago katika jimbo la Illinois hapa Marekani wamefuta mashitaka yao yote dhidi ya mchezaji filamu maarufu wa televisheni Justis Smolet ambaye alishitakiwa kwa shutuma za kudanganya kuhusu shambulizi la chuki dhidi yake. Wakili wa Smolet alitangaza habari hizo jana Jumanne akisema rekodi ya mteja wao imesafishwa yote. Msemaji wa mwendesha mashitaka wa Cook County baada ya kuangalia maelezo yote juu ya kesi hiyo, ikiwa ni pamoja na kazi ya kujitolea katika jamii ya Bwana smolet na makubaliano ya kuachia fedha zake za dhamana kiasi cha dola elfu kumi kwa jiji la Chicago, anasema tunaamini matokeo haya ni suluhisho la haki kwenye kesi hii, aliongeza wakili huyo. lizaji unaweza pia kuyapata matangazo haya kupitia Coconut 100.9 FM Zanzibar, Baraka FM Mombasa na 93.7 Bujumbura Burundi, na Kaya FM huko Mombasa, pamoja na Milimani Radio 106 Dar es Salaam, Tanzania. Tuangalie kwingineko. Na kwa mara nyingine tena, majimbo mengi ya Venezuela yamekumbwa na ukosefu wa umeme baada ya kinu chake kikubwa cha kuzalisha umeme cha nguli kuharibiwa na kile ambacho kinaaminika kuwa ni, eh, ni hatua ya makusudi wakati huo huo, serikali ya rais Nicolas Maduro anayekabiliwa na mzozo imeikosoa vikali hatua ya Marekani kuchukua kwa nguvu baadhi ya ofisi zake za kidiplomasia hapa Washington na kuwakabidhi wawakilishi wa, wa aliyekuwa spika Juan Guaido aliyejitangaza kuwa rais wa muda wa Venezuela. Patrick Ndwimana anaisoma ripoti ya mwandishi wa Sauti ya america Brian Paden. Wawakilishi wa serikali ya upinzani wa Venezuela inayoongozwa na Juan Guaido hawakupata usumbufu wote walipochukua majengo mawili hivi karibuni yaliyoko hapa Washington yanayomilikiwa na wizara ya ulinzi ya Venezuela pamoja na jengo la ubalozi mdogo wa Venezuela lililopo mjini New York. Este edificio, enusia... Jengo hili linakaliwa kimabavu na maafisa kutoka kwa utawala wa Nicolas Maduro. Rais Nicolas Maduro aliwaita maafisa hamsini na watano waliokuwa wanafanya kazi kwenye ubalozi wa Venezuela nchini Marekani lakini kumi na wawili miongoni mwao waligoma kuondoka na wakaungana na kiongozi wa upinzani Juan Guaido. Marekani iliondoa wanadiplomasia wake mjini Caracas ili kuepuka ulipizaji kisasi dhidi ya afisa wa Marekani lakini hivi karibuni polisi wa usalama walimkamata mkuu wa wafanyakazi kwenye afisi ya Guaido, roberto Marero. Wizara ya mambo ya nje ya Venezuela ililaani uvamizi wa majengo yake nchini Marekani na kusema ni ukiukaji wa sheria za kimataifa. Serikali ya Guaido ilitambuliwa rasmi na Marekani na mataifa mengine ya Magharibi. Ikumbukwe pia kwamba mwaka 2011 rais wa zamani wa Marekani Barack Obama alikabidhi mali za ubalozi wa Libya nchini Marekani kwa utawala wa mpito wa Libya katika harakati za kuondoa utawala wa Muhamar Gadafi. Ubalozi wa Venezuela nchini Marekani bado hujachukuliwa na upinzani. Shughuli hiyo imecheleweshwa kwa sababu Marekani inatizama namna ya kusuluhisha tatizo hilo Kishiria, kwa njia ya kisheria kwa kuishirikisha nchi nyingine ambayo itaingia kwenye mazungumzo kwa niaba ya serikali ya Maduro. Katika hali kama hii, kuna nchi nyingine yenye nguvu inayokuja kama mtetezi. Inamaanisha kwamba ni nchi iliyoaminiwa na Venezuela. Huenda Marekani ikajadiliana na nchi hiyo ili kurahisisha shughuli ya kukabidhi ubalozi wa Venezuela kwa wapinzani. Iwapo ofisi ya ubalozi wa Venezuela itadhibitiwa na upinzani, basi upinzani utakuwa umepata nguvu ya kuruhusu shehena za misaada ya kibinadamu iliyozuiliwa na majeshi ya usalama ya Maduro kuingia nchini au hata kuomba uingiliaji kati wa kijeshi. Kumwondoa mamlakani Maduro a... Kuna uwezekano Marekani au serikali nyingine kuona kama serikali ya Guaido itaidhinisha uingiliaji kati wa kijeshi, na kusema tunataka Marekani ije Venezuela na kutusaidia kuweka sawa udhibiti wa serikali yetu, ambayo kwa hakika kisheria wataweza kufanya hivyo. Ingawaje Maduro atasalia madarakani mjini Caracas, upinzani hivi sasa utazungumza kwa niaba ya Venezuela nchini Marekani, na huenda upinzani ukaiwakilisha Venezuela kwenye Umoja wa Mataifa na kwenye vikao vingine vya kimataifa. E, tukitoka Amerika ya Kusini tunakwenda mpaka barani Afrika. Idara ya utabiri wa hali ya hewa nchini Tanzania inasema kwamba mvua za masika zilizotarajiwa kuanza katikati ya mwezi huu wa Machi katika e, maeneo yanayopata mvua mara mbili kwa mwaka zitachelewa hadi kufikia mwanzoni mwa mwezi ujao, e, licha ya wakazi kuendelea kulalamika kwa athari zinazoletwa na mvua nchini humo kutokana na hali mbovu ya miundo msingi. Tupate mengi zaidi kutoka kwa mwandishi wetu idi uwesu akiwa Dar es Salaam. Ni kipindi ambacho kwa kawaida mvua za masika zingepaswa kuwa zinanyesha katika maeneo mbalimbali hapa Tanzania. Lakini kwa sasa huenda hali hiyo isishuhudiwe hadi mwanzoni mwa mwezi ujao kwa baadhi ya maeneo endapo mifumo ya hewa haitaimarika na kusababisha mvua. Meneja utabiri katika Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Samuel Mbuya, anasema maeneo yanayopata misimu miwili ya mvua kwa mwaka ndiyo yatakayoathirika zaidi. Aham. Mvua za masika zimeendelea kuathiriwa kwa kiwango kikubwa na uwepo wa migandamizo midogo ya hewa katika eneo la bahari ya Hindi na e, mlolongo wa vimbunga ambavyo vimeendelea kujitokeza katika eneo hili la kusini magharibi mwa bahari ya Hindi, na utakumbuka kwamba kimbunga Idai ndio ambacho kimeleta madhara makubwa sana katika e, mwenendo wa mvua za masika e, katika maeneo mengi ya nchi yetu hususan ya maeneo ya kaskazini mwa Tanzania Uh, tukianzia na mikoa ile ya Morogoro, uh, Pwani, Dar es Salaam, Tanga, visiwa vya Unguja na Pemba pamoja na maeneo ya mikoa ya Manyara, uh, na Kilimanjaro. Haya yameathirika sana, lakini hata hivyo maeneo ya mkoa wa Dodoma nayo kwa sehemu kubwa yamepata uh, upungufu mkubwa wa mvua. Aidha, maeneo ya kanda ya Ziwa, mikoa kama ya Mwanza, Mara na Kagera yataendelea kupata mvua za wastani. Maeneo ambayo tunaona kwamba hayatakuwa yameathirika sana ni maeneo ya ukanda, Wazua, Victoria, a, ukanda wa Ziwa Viktoria pamoja na maeneo ya mkoa wa Arusha. Haya tunatarajia kwamba mvua a, zinaweza zikanyesha kwa kiwango cha kuridhisha katika maeneo hayo a, katika kipindi hiki ambacho a, mvua za masika zitakuwa zikiendelea. Hata hivyo sauti ya Amerika imetembea katika baadhi ya maeneo, hususan jijini Dar es Salaam ambayo wakati wa mvua kubwa hukumbwa na tatizo la kujaa maji. Eneo hili ni bonde la Mkwajuni, ni moja ya maeneo korofi pindi mvua kubwa zinaponyesha. Wakazi wa maeneo haya wanasema endapo jitihada zaidi za kusafisha eneo hili zitafanyika, upo uwezekano wa kuwezesha maji kupita na kuelekea baharini. Wasafishe huu mfereji kama ilivyokuwa hapo zamani, kwenda Selander Bridge kule, ili maji yapate mtiririko mzuri. tatizo liko hapa kati kati kwenye chini kwenye daraja hapa, yani hapa kuna uchafu na maana umenasa. Mamlaka ya hali ya hewa imetoa rai kwa wananchi wote kuzitumia taarifa za utabiri wa hali ya hewa hasa katika kipindi hiki, kwani zitawasaidia kujua nini cha kufanya, ikiwemo tahadhari hali itakayosaidia kupunguza athari zitokanazo na hali ya hewa. Ni Idi Uwesu huyo mm -hmm. mm, ripota wetu akizungumza nasi kutoka Dar es Salaam. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea Jukwaa la Vijana. Mashairi ni sehemu kubwa ya sanaa inayofundisha na kukuza lugha ya Kiswahili, na leo katika Jukwaa la Vijana tunazungumza na mtunzi wa mashairi mzungumzaji wa hadhara na mwandishi wa vitabu, Ali Nur Yasin kutoka mji wa Auburn Hills katika jimbo la Michigan hapa Marekani, ambaye alianza kuandika mashairi hayo tangu utotoni na kusafiri maeneo mbalimbali. Na kwanza, nitaka kujua umuhimu wa mashairi katika maisha yetu ya kila siku. Unajua, mashairi yangu mie huwa naanza na methali, kwa hiyo inachukua methali moja, alafu nalifikiria na lile methali na nitakupa mfano mm -hmm. Mfano, mvumilivu hula mbivu. Naam, unaona. Sasa katika maisha yetu sisi tunakuwa tuna haraka haraka, tunakuwa hatuna subira, na mara nyingine jitihada zetu uh, hazitupi hazi zile uh, zawadi au uh, manufaa tunayoyataka, alafu tunakuwa tunakasirika. Unaona, kwa hiyo mvumilivu, no. hula mbivu Sio kwa matunda tu, uh -huh. Ni tabia, ni mawazo. kwa una, kwa hiyo unakuwa unasimama una, kidogo una, hebu eh ngoje kwanza nijitazame. Na katika ushairi wako, tuambie unavyoona jinsi ulipokaa ukaandika, kwa mfano kitabu chako cha kucha, 60 days with 60 poems, mashairi sitini kwa siku sitini Pengine hapa umetoa mashairi aina gani, na yanaweza kusaidia vipi vijana leo katika jamii yetu? Sawa sawa, sasa kuna shairi moja nimeandika, ni kuhusu wazazi na shairi hii imeandika kusema kwamba mama ni mama japokuwa rikwama. Methali mzuri sana hii uhum. na nilivyokuwa naishi labda, maana yake labda, kwa kifupi, kama ujaendelea maana hii methali, maana hii methali ndo nilivyoishi hapa Marekani. Nilikuwa natazama jinsi familia zinavyojiendeleza na zinavyo, zinavyo, zin, zin, zin, zina, zinakuwa au wanavyoishi wana, sisi hatuwezi kuchagua wazee wetu mama ni mama japokuwa rikwama. Kwa hiyo ile fadhila ya mama, fadhila ya baba, nikauliza kama mama ni mama japokuwa rikwama, na baba yeye ni nani? mm -hmm. na bibi na mjomba? Kwa hiyo zile uhusiano wetu na wazee wetu tunazitazama, tunazi, tunazi, vipi? Unaona no. Hatuwezi sisi kusema kwamba mjomba wangu mimi ni huyu, nampenda sana mjomba wangu huyu, mimi si mpendi, baba mdogo au baba mkubwa ah, Huyu baba mdogo yuko katika maisha yako kwa madhumuni fulani. Ni wajibu wetu sisi kama vijana tutengeneze ule uhusiano na mjomba na baba mdogo na shangazi, tuwe marafiki vile vile, na vile vile iweko na heshima kuweza kupata ile ule uhusiano ule ah. Mjomba bwana, mi mjomba huwa nikinaona naye tunazungumzia habari ya mchezo wa, wa, wa, wa kwa mfano eh, Simba na Yanga, ah, atazungumza habari hizo mpaka unaona mm. Lakini nikimwona shangazi, hatuwezi kuzungumza habari ya michezo. Shangazi anapenda kuzungumza habari ya chakula. Kwa hiyo unakuwa ushafahamu ule uhusani uhusani wako na madhumuni yale, mazungumzo yanakuwa vipi? Nam, na pengine unapokuja kwenye mambo ya ushairi ushairi kama ulivyosema umeandika, ni wa aina nyingi, ni mkubwa, una mafunzo makubwa kwenye jamii. Pengine unafikiri jamii yetu ya leo, vijana wanapata nafasi ya kujifunza ushairi? Mi naona ushairi inatusaidia tufahamu sisi tumetoka wapi. Ushairi kwa kawaida wa kutoka zama za kale, ni kama riwaya zilikuwa zina, ni kama nyimbo uhum. na mimi sikufuata ushairi usha um, utamaduni huo mimi nilifuata, uh, maana nilikuwa nazingatia ile maana ya methali halafu nikaiandika kwa Kiingereza nikaiandika kwa Kiswahili zikawa ni sawa, ni sawa sawa kwa sawa. Unaona sasa, mi nasema vijana wanakwe, wanakwenda kwa vijana wenzao wanacheza, wana, wana, wana pamoja, wanatembea pamoja. Hii ni vizuri kabisa. Mimi sina sina tatizo nayo chochote, kwa sababu kila kila kila kila umri ina matatizo yake na kila umri ina mategemeo yake, lakini mawazo ya wazee na kuwaenzi wazee ni muhimu. Usikose kusikiliza matangazo au makala hayo ambayo hukujia kila siku ya Jumatano asubuhi, ukiendeshewa na mwenzangu Sandi Shomari. Matangazo haya ni ya VOA Kumekucha Afrika yanayokujia kutoka hapa Washington. Muda mfupi ujao, Sandi Shomari atakusomea muktasari wa habari. Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Felix Tshisekedi atafanya ziara mjini Washington DC mapema mwezi Aprili kujadili kuimarisha uchumi na usalama. Wizara ya mambo ya nje ya Marekani imeeleza jana Jumanne. Msemaji Robert T. Paladino amesema Tshisekedi atatembelea Washington kati ya tarehe tatu hadi tano mwezi Aprili na kufanya mikutano na waziri wa mambo ya nje Mike Pompeo pamoja na maafisa wengine wajuu, wa juu wa utawala wa Trump. Mahakama ya juu ya Marekani Jumanne iliyozuia mabaharia wa Marekani waliojeruhiwa katika shambulizi mbaya la mwaka 2000 la Alqaida lililolenga meli ya kivita USS Cole kulipwa dola milioni 314.7 za fidia kutoka serikali ya Sudan kwa tuhuma za kuhusika kwake katika shambulizi hilo. Kwa kura nane kwa moja, majaji walibatilisha uamuzi wa mahakama ya chini ambao waliruhusu mabaharia hao kuchukua fedha kutoka baadhi ya benki ambazo zina fedha za Sudan. Rais wa Marekani Donald Trump alisisitiza jana Jumanne kwamba dunia nzima inalaani vyombo vikuu vya habari vya Marekani kwa kufuatilia habari ya kile alichokiita kushirikiana na Russia. Vyombo vikuu vya habari vinashambuliwa na kulaumiwa duniani kote kama vya uongo na kujaa rushwa, Trump aliandika kwenye ukurasa wake wa Twitter. Na kwa habari hizo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya takriban dakika 30 ya Kumekucha Afrika kutoka hapa Washington. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo hayo, ikiwa ni pamoja na mwelekezi hapa studio dudon chuba hiro uh, cd, jina langu ni BMJ muridhi na nimeshirikiana na Sandy Shomari na kutakia siku njema kutoka hapa Washington.