Kutoka studio 15 hii ni VOA express barabara kabisa. Hii ni VOA express moja kwa moja kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Leo ikiwa ni Jumatano tarehe 37 za mwezi wa tatu mwaka 2019 hapa Washington DC. Umeamka hali ya kibaridi kibaridi, lakini mambo yanaendelea kuwa vizuri. Basi jiunge nasi kupata habari mbalimbali mbali ambazo tumekuandalia kutoka chumba chetu cha habari. Anayokaribisha katika Express leo ni Patrick Nduimana nami jina langu Harizon Kamau. Kama alivyosema mwenzangu Patrick, ni kwamba hali inaendelea kuwa shwari, japo wakati mwingine kuna baridi asubuhi inatukumbusha kwamba msimu wa baridi haujakwisha kabisa, lakini tunaelekea msimu wa joto, tunafurahi. Kwa hivyo leo kwenye VOA Express tunaangalia maswala mbalimbali, swala la kipaumbele likiwa ni ziara yake Rais Yoweri Museveni wa Uganda nchini Kenya. Tutaangalia pia hali inaendeleaje ya kiusalama huko DRC na teknolojia tutachungulia kidogo mambo yanakwendaje, na kama kawaida, mziki kwenye VOA Express haukosi, pamoja na yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii na namna mnavyosema kwenye majibu ya swali tulilowapatia. Hii ni VOA Express jiji kuu la Marekani, Washington DC. Bila shaka pia tutakuwa na ushauri, hasa ushauri kwa wale vijana wanawake wanaofunga ndoa, ushauri ili ndoa yako idumu. Tusikilize kidogo unamfundisha mtoto wangu, binti yangu, ukawe hivi ukawe hivi yale. Yani mafundisho kwa sasa yamepotea, kwa hiyo yanapelekea uvumilivu wa ndoa unakuwa dhaifu. Naam, basi eh, kidokezo tu katika makala ya ushauri, tutapata mengi zaidi. Kamau, eh, kama ulivyozungumza, kama ni kwamba mzee Mseveni yuko huko Kenya na hasa amepokelewa na Rais Uhuru Kenyatta huko Mombasa watajadili masuala mbalimbali ikiwemo ikiwe, bila shaka, nafikiri kuimarisha uhusiano kati ya nchi hizo mbili, kweli kabisa. Tukisubiri tu kuungana naye uh, mwandishi wetu wa huko Mombasa Liberty Adede ambaye anafuatilia ziara hiyo lakini vilevile vile umegusia katika uh, lile swala la uh, teknolojia. Uh, kuna mambo mengi ambayo yanaendelea hapa, hasa upande wa kampuni ya Apple ambayo inajiandaa kuanzisha vipindi vya televisheni. Yote haya mtapata katika express uh, tukisubiri tu kuungana naye uh, mwandishi wetu Liberty Adede, bado tunamtafuta lakini nimeona pale wanaandikanika kwenye mitandao <laughs> au kwenye vyombo vya habari vya Kenya. Unajua, kule Mombasa kuna hali ya jotojoto joto. Wameandika pale aseme eh, Rais Uhuru Kenyatta amemwomba Mzee Mseveni eh? Kweli kabisa. Na unajua kitu, kitu kimoja ambacho labda tungetaka kujua pindi tutakapompata Liberty ya Dede ni ni nini madhumuni ya kukutana sana Mombasa ilhali wakati mwingi kuliko, kuliko, Nairobi, unajua kuliko, kuliko, kuliko, ehe, labda kuna sababu tujui, hatujui atatueleza mwenyewe lao, hmm. Anafikiria mambo vipi, lakini kabla ya kujiandaa na maandalizi ya kujua mambo ya ziara ya Mombasa yake Rais Museveni anaendaje, tuende kwanza DRC, tuungane naye Kahozi. Kosha, karibu sana kwenye VOA Express. Nini kinachoendelea huko Lubumbashi? Naona kama kuna gasi ya gasi ya ya hivi ama labda utovu wa usalama, hebu tueleze zaidi Kahozi. Shukrani kwa Lubumbashi, hali ni ya wasiwasi siku hizi eh. Mabandia wanaoshika silaha wanaingilia nyumba za watu wakimabaka vijana wanawake. Majuzi eh, walibaka mtoto wa miaka mitatu na alifariki dunia kisha a kumbaka eh, utakumbuka hali hii inajipatia na nafasi hapa Lubumbashi sio eh, ya kawaida kabisa. Pia wale kuona mwenyewe ni miaka nina miaka hamsini, sijui kama unajua nina miaka hamsini ya kuzaliwa <tikujua>. lakini nimekaa hapa Lubumbashi zaidi ya miaka thelathini piawae uh -huh. kuona mambo kama haya, watu wanaiba mali za watu wakitumia silaha, wakitumia mavazi ya jeshi ya, ya, ya na kisha kuuba kuiba na kuwabaka wanawake. Tuangalie kulingana na ripoti ya ya shirika ya, ya raia hapa Lubumbashi mwaka uliopita eh, nyumba elfu moja mia saba thelathini na tatu iliingiliwa na mabandia wanaoshika silaha mikononi na takriban wanawake mia mbili makumi sita na sita walibakwa. Na mwezi huu na, e, mwaka huu tunao, utakumbuka, tuna mwezi wa Mechi tangia mwanzo wa mwaka, takriban wanawake arobaini na saba wanabakwa hapa Lubumbasi, juwemo huyu e, mtoto wa miaka tatu ambaye alibakwa majuzi na alifariki dunia. Hii hali inaleta wasiwasi wasi sana hapa Lubumbasi kusini mashariki mwa Jamhuri ya kidemokrasi ya Kidemokrasia ya Kongo. Kauzi Kocha, tumeona ripoti kwamba uh, uh, wakazi wa baadhi ya mitaa ya Lubumbashi waliandamana jana. Je, walikuwa na ujumbe upi wa kutoa na waliandamana? Uh, wanasema wameandamana mbele ya ofisi ya tume ya Umoja Mataifa ya MONUSCO. Kwa kweli hao ni wakazi wa eneo ya Kinkavili kama wanavyoita hapa Kikalabwamba eh, waliona kwa majuzi tu takriban nyumba thelathini iliingiliwa na mabandia wanaoshika silaha wakiua watu na wakiba mali za watu, na ndio watu walikuwa na hasira kubwa, waliandamana. Ukiona kama majuzi, kwa sababu tuna mwezi wa wanawake kama vilivyosema hapa eh, wanawake walifanya vilevile maandamano kwenda kumwona liwali, kwenda kwa baraza la bunge, kwenda vilevile kwenye Monisco, lakini ya jana majuzi ilikuwa ni wakaaji wa sehemu hii ya Kinta vile wakiona wanataabika sana sana, waliona ni sio lazima tu wakati wakienda kwa kwa viongozi wa serikali hawapate jibu. Le majuzi walienda kwa MONUSCO, wakiomba msaada wa MONUSCO waingilie kati kwa kuweza kupata usalama ndani ya mji wa Lubumbashi. Asante sana Kauzi Kosha, bila shaka uh, hiyo ni habari ya kuendelea kufuatilia sababu, uh, idadi hizo au takwimu hizo zinatisha kabisa. Zinatisha, kweli, kweli. Zinatisha kabisa na hatujui utawala mpya labda kama una hatua umechukua. yeah, uh, niliona Rais Tshisekedi alipokuwa Kigali akasema kwamba swala la usalama mm -hmm. ndilo amelipa kipaumbele kwenye uongozi wake. Sasa basi tukitoka huko DRC, tuelekee ama turejelee uh, taarifa ambayo tulikuwa tumekudokezea ya ziara yake Rais wa Uganda Yoeri Museveni nchini Kenya. Tunaungana naye Liberty Aderi akiwa Mombasa. Liberty, karibu kwenye VOA Express, hebu tujuze hali ikoje. Rais Yoeri Uh, Museveni ameshafika Mombasa au kama hajafika, hebu tueleze hali ilivyo sasa hivi. Shukrani sana. Rais Yoeri Mseveni, tunapozungumza sasa hivi, yuko Mombasa, anaendelea kujisikia joto la Mombasa akiwa anaendeleza shughuli zake kwenye ziara yake rasmi, akiwa na mwenyeji wake Rais Uhuru Kenyatta. Muda sio mrefu kama e, nusu saa hivi tu wamekamilisha e, shughuli ambayo walikuwa wamekutana na wanahabari wakiwaelezea ni kwa nini Rais Yoweri Mseveni amesafiri kutoka Kampala, Uganda hadi mji wa Mombasa kwenye mazungumzo haya ama kwenye ziara hii ya kiserikali. Miongoni mwa masuala ambayo yamezungumziwa e, kwa sana ni kuhusiana na uchukuzi e, wa mizigo kutoka bandari ya Kenya kwenda hadi nchini Uganda. Uganda ndiye mteja mkubwa wa bandari ya Kenya. Asilimia sabini ya makasha ma, ama mizigo ikitokea katika bandari ya Kenya kuelekea e, kule Uganda pia amegusia swala la mafuta kuweza kusafirishwa kwenye mabomba hadi mji wa Kisumu na sasa mafuta ya ndege pia yatakuwa yanasafirishwa hadi Kisumu, na kusudia kupunguza kiwango cha ama bei ya mafuta kuelekea Uganda. Swala lingine ambalo amejigusia pia ni kuhusiana na maswala ya usalama katika eneo hili zima, wakigusia kwamba watakaa kwa wataka pamoja wakiweza kushirikiana kuweza kuhakikisha kwamba eh, taifa la Somalia linakaa mm -hmm. wa kwa usalama wakishirikiana na washirika wengine kuhakikisha swala la Somalia bwana ama, Rais Yoweri Museveni amesemaje wakati wa kuwazungumzia wanahabari? Najua uh, hizo sehemu zote kwa mguu Hapo Rais uh, Yoweri right, Museveni, so anasema kwamba anafurahia kwamba wameweza kupata makubaliano haswa sana kuhusu jinsi watu watakuwa ama wafanyabiashara watakuwa wakipita mpakani, na amesema kwamba wanaenda kufungua vituo vingi eh, katika mipaka hiyo na kuondoa vikwazo visivyo vya lazima na kuwataka wanajumuia wa, ya Afrika Mashariki kufuatilia ama kutumia hivyo vituo ambavyo vitakuwa vimefunguliwa, wasitumie sehemu za kukeza mkato za kuweza kutakita. Na kwa upande wake mwenyeji wake Rais Uhuru Kenyatta amesema kwamba amefurahishwa sana na hatua ya serikali ya Uganda kuendelea kutia imani kwa serikali ya Kenya na kweli kwa sababu wanaendelea kuimarisha uchukuzi hasa, na kupitia reli ya kisasa e, biashara zimeendelea kunoga. Kuna maelewano na pia swala so, la usalama katika eneo hili watafanya kazi Ukwiki, teradio, kwa pamoja, huku ikitarajiwa kwamba baada ya kuzuri bandari ya Kenya hapo kesho e, Yoweri Museveni na Rais Uhuru Kenyatta watakuwa wakiandamana wote kwenye reli ya kisasa hadi Nairobi. Tumsikie Rais Uhuru Kenyatta amesemaje. maelewano kwa mambo ya kimsingi na pia mambo ya kibiashara, na haswa sana swala la usalama, ambapo wanataka kuhakikisha kwamba eneo hili liko salama kwa, kwa, kwa wakaazi na hata kuendeleza biashara na uhusiano mwema, kwa kuwa ni jambo la muhimu sana kwa kwa mataifa ya Afrika Mashariki. Asante sana Libert Adede kwa taarifa yako hiyo. Bila shaka, nafikiri tutapata ripoti kamili katika matangazo yetu ya jioni kuhusu ziara hiyo ya Museveni huko Kenya. Harison, nafikiri moja kwa moja sasa tuelekee kwenye habari za dunia. Spain inaita, inataka ikabidhiwe zaidi ya watu kumi kutoka Marekani ambao waliuvamia ubalozi wa Korea Kaskazini mjini Madrid mwezi uliopita na kujaribu kuiba habari kwa ajili ya idara ya upelelezi ya Marekani FBI. Jaji wa Spain amesema anaamini watu hao kumi walikimbilia Marekani baada ya uvamizi wa Februari 22. Amewaita watu hao ni wanachama wa taasisi ya kihalifu na kuwashtumu kwa kuingilia sehemu kinyume cha sheria, kufanya wizi, shambulizi na vitisho. Kama wakirejeshwa Spain na wakikutwa na hatia, huenda wakahukumiwa kifungo cha miaka 30 jela. Washukiwa wenyewe ambao wanajiita Cheolima Civil Defense, na kulitaja kundi lao kama la kutetea haki linafanya kazi kuikomboa Korea Kaskazini. Kwenye tovuti yao, taasisi hiyo imeitaja hatua yao ya Madrid kama majibu kwa hali ya dharura. Kwa wiki kadhaa hivi sasa, maelfu ya waandamanaji kutoka katika kila nyanja ya maisha nchini Algeria wamekuwa wakitaka kuwepo kwa mabadiliko ya uongozi nchini humo. Matumaini ya kumalizika kwa utawala wa takriban miaka 20 wa rais Abdulaziz Bouteflika, ambaye ni nadra sana kutokea hadharani tangu wakumbwe na kiharusi mwaka wa 2013 yameongezeka hivi sasa katika muda wa saa 23 kutokana na jeshi kuingilia kati. Mkuu wa jeshi nchini Algeria jana ametangaza kuwa rais hana uwezo wa kuongoza nchi na kusema kuwa madai ya wananchi ni halali na kwamba nafasi ya urais ni vyema iwe wazi. Na idadi ya vifo kutokana na shambulizi la Jumamosi kwa wanavijiji katika, katikati ya Mali imeongezeka na kufikia watu mia moja hamsini na saba. Msemaji wa serikali amesema kuthibitisha kuwa ni moja mashambulizi mabaya sana kuwahi kutokea katika miezi ya karibuni kwenye nchi ambayo imegubikwa na ghasia za kikabila, kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters. Shambulizi ambalo kwa kiasi kikubwa limesababisha vifo vingi zaidi vya wanawake na watoto ambao walichomwa ndani ya nyumba zao. Ghasia hizo zilisambaa kufuatia mashambulizi kati ya wawindaji wa kabila la Dogon na wafugaji wa Fulani ambapo mamia ya raia waliuawa mwaka jana idadi rasmi ya vifo ni 157, amesema msemaji wa saba serikali, Amadu Kotia. Na serikali pamoja na mashirika ya kimataifa wanaendelea kukabiliana na uharibifu mkubwa uliosababishwa na kimbunga Idai nchini Mozambique, wakati changamoto mpya za ugonjwa wa kipindupindu zikijitokeza. Afisa wa ngazi ya juu wa afya nchini humo Useni Ise ameambia wanahabari mapema leo kuwa kesi tano za ugonjwa huo tayari zimeripotiwa kwenye kitongoji cha mji wa bandari wa Beira wa Beira ulioathiriwa zaidi baada ya kimbunga Idai kupiga Msumbiji, Malawi na Zimbabwe wiki iliyopita. Kimbunga hicho kiliharibu miundo misingi pamoja na mabomba ya kutoa maji taka. Kipindupindu ni ugonjwa wa bakteria unaosababishwa na kunywa maji chafu pamoja na hali duni ya utoaji maji chafu, na hupelekea kuharisha na huenda ukaua baada ya saa chache iwapo hautadhibitiwa. Endelea kusikiliza VO Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Namwangalia mwenzangu ulio Patrick Nwimara, amechangamka kweli kweli, na sijui ni kwa sababu ametuandalia maneno ya teknolojia hapa. Naona kampuni ya Apple imetangaza kuanzisha huduma ya vipindi vya televisheni, ikiwa kampuni ya hivi punde kuingia katika sekta ya mawasiliano na habari kupitia televisheni japo app. Uh, Apple haijasema ni lini itaanza uh, kutoa huduma hiyo. Tayari imeanza kutumia watu maarufu kujiweka katika nafasi nzuri ya ushindani. Basi, Mwenzangu hapa Patrick Ndwimana anatuelezea kwa kina kuhusu mambo haya ya kiteknolojia. Kampuni ya Apple imetangaza kuanzisha huduma zake yenyewe za vipindi vya televisheni na sinema kupitia njia ya mtandao, huduma ambayo tayari inatawaliwa na kampuni kama Netflix na Amazon. Apple inahusisha majina maarufu kama Oprah Winfrey Jennifer Aniston na mwongozaji sinema Stephen Spielberg kujaribu kushindana makampuni yaliyotangulia katika huduma hiyo. Apple haikutangaza bei au lini huduma hiyo itaanza, ila amesema tu kuwa Apple TV Plus itapatikana kabla ya mwisho wa mwaka huu itakuwa na vipindi vilivyotengenezwa na Apple yenyewe pamoja na sinema. Ni huduma muhimu katika biashara ya jumla ya Apple na nadhani itafungua fursa nyingine pia. Watu mashuhuri 30 au 40 wa Hollywood watatumia huduma hii kutengeneza vipindi na sinema ambazo zitakuwa kivutio kikubwa katika Apple TV Plus. Kampuni hiyo pia imezindua huduma ya habari ambayo itawapa wateja uwezo wa kuingia katika magazeti na majarida karibu 300 kwa ada ya dola kumi tu kwa mwezi Ilitangaza pia kuanzisha kadi ya malipo. Huduma ya video kwa njia ya mtandao imejaa vipingamizi kwa kampuni ambayo inataka kuwa na huduma nyingine mbalimbali, bidhaa yake maarufu ya iPhone, simu ambayo mauzo yake yameanza kuteremka. Netflix, ambayo ilianza huduma ya video kwa njia ya mtandao mwaka 2007, inawateja milioni 139 kote duniani. Lakini Apple ina fedha nyingi sana, ina zaidi ya iPhone milioni 900 mikononi mwa watu na rekodi nzuri ya kuvumbua teknolojia ambayo imewawezesha kuwashinda wapinzani wake hata kama inaingia katika biashara nyuma ya wengine kama vile ilivyokuwa katika smartphones na saa. Kwa upande mwingine, masoko hayo yalikuwa bado madogo mno ambayo hayakuwa yameendelezwa wakati Apple ilipoingia. Huduma ya video kwa mtandao, badala yake imeshikiliwa na makampuni makubwa kama Netflix, Amazon na Hulu, huku makampuni mengine yakijiandaa kujiingiza katika huduma hiyo kama vile Time Warner ya AT&T, Disney na comcast. Bado haijafahamika wazi Apple itajitofautisha aje na washindani wake. and... sidhani kama watu watairukia tu Apple na kuihama Netflix. Netflix bado itakuwa juu kwa sababu imewekeza sana kwenye maudhui. Lakini nadhani Apple ina fursa nzuri kwa sababu tayari wana vifaa zaidi ya bilioni moja mikononi mwa watu na kompyuta zipatazo milioni tatu mpaka nne. Miongoni mwa vipindi vya kwanza vya Apple itakuwa tathmilia zinazotengenezwa na Oprah Winfrey, kipindi cha televisheni cha asubuhi kikiwa na waigizaji Aniston, Reese Witherspoon na Steve Carell na hadithi nyingine zitakazotengenezwa na Steven Spielberg. Haya basi, habari za teknolojia hiyo hizo eh. Apple inajiandaa kuleta ushindani kwenye mambo ya televisheni. Unajua uh, sekta ya teknolojia ndiyo sekta ambayo na kwa hivi sasa ulimwengu wa kisasa ina Ina, ma, ina mashiko na ni biashara ambayo inaendelea zaidi kabisa. Sasa, kulingana na hii ripoti yako, naona Patrick, ni kwamba hapa kuna ushindani ambao utaelekezwa kwenye lango la Netflix, Netflix. Pale mambo yatakuwa ni moda sasa. Unajua, watu swali ambalo linaibuka, je, hapo ama makampuni ambayo tayari ni tajiri <laughs> anataka nini tena zaidi? Hii katika ripoti hiyo anasema Apple ina na mapesa mengi na pesa nyingi <laughs> lazima iendelee uh kuzizalisha, lazima iwekeze kwenye, kwenye mambo tofauti. Sasa wazalishie wengine <laughs> <jame. laughs> <laughs> Ni mambo ni katika tunakwenda kwenye, kwenye muziki sasa, bila kuchelewa tunakwenda naye Judith Nyambura Mwangi, <laughs> Judith, eh, Judith Nyambura, Mwangi <laughs> kutoka huko Kenya, lakini ana jina la umaarufu anaitwa Avril. Ukisema Judith pale itakume umekwama, ni Avril <laughs> lakini kweli ni yeye, ni Judith Nyambura, lakini sasa Avril pale ana kibao kipya kipya, anasema katoko kitoko Kama wimbo huu unaona, umechanganyika Kiingereza, Kiswahili na Lingala ki kidogo kitoko, kitoko, lakini yeah. Kitoko, si, kama labda... kitoko ina maana mingi uh -huh. Mtu akikuambia yo aza kitoko, maanaake umekaa vizuri, uko vizuri au sijui uko Yeah. Express. Uh -huh. Haya sasa tuelekee masuala ya ushauri. Rahab anasema nini? Rahab uh, alizungumza na mwanamama ambaye anatoa ushauri kwa wale watu ambao wamefunga ndoa, hasa kwa wale vijana wanawake, ili ndoa zao zidumu, sababu imeonekana kwamba kuna malezi au ushauri; kama hukupata ushauri kutoka kwa wazazi, basi ndoa inavunjika haraka haraka. uh -huh. basi tupate ushauri, kusikia kwa kweli, kwa mtizamo wangu, kwa ndoa za sasa, watoto wanakuwa hawajafundishwa. Kuna mafundisho ambayo yale ya kutoka kwenye nyumba, ambapo nyumbani unamlea mtoto wako bado mdogo, unamfundisha mtoto wangu, binti yangu, ukawe hivi, ukawe hivi. Yale mafundisho kwa sasa yamepotea, kwa hiyo yanapelekea uvumilivu wa ndoa unakuwa dhaifu. Pia maadili yamepungua. Dini pia haipo sasa hivi, tofauti na zamani. Watoto zamani walikuwa wakilelewa kidini sana, sasa hivi hakuna hayo mambo. Unakuta mama anavaa vitu vya ajabu, mtoto naye anataka kufuata, baba naye ni vile vile. Pia subra imekuwa ndogo sana, wazazi sisi wa zamani tulivumilia mengi sana lakini watoto wa sasa mambo yao wanakwenda kuyaanika kwenye mainstagram kwenye mafacebook, shida zao zote wanazielezea kwenye Instagram na Facebook. Hili ni tatizo kubwa sana, lakini kama mama, naomba watoto wangu wazuri, ambao wote wananisikiliza, muwe na subra watoto wangu. Dini, kama huna dini huna kitu chochote, na kama huna subra, basi wewe sio mtu woyote. Ushauri wangu kwao waliokuwa ndani ya ndoa na watakaoingia ndani ya ndoa wawe wanajua mwenzangu anataka nini, mwenzangu hapendi nini. Kabla ya ndoa, umsome mtu unayemuoa au anayekuoa, umjue mapema, huyu yuko hivi na hivi na hivi, kwa hiyo mimi ntakwenda kuishi naye hivi na hivi. Unaweza kukaulizia kwa wazazi, kwa majirani, huyu yuko vipi, ana tabia gani? Pale unapata kuwa ushajua ntakwenda kuishi naye vipi. Lakini pale mnapokuwa mmekutana tu mara moja kwa mwezi mmoja au miezi miwili mitatu, halafu mmekwenda kuoana, inakuwa tatizo kubwa. Hamjasomana, hamjaelewana, yani jinsi gani nyinyi muishi vipi? Walio katika ndoa wanapitia misukosuko, pengine utawaambia vipi? Walio katika ndoa misukosuko wanayopata, misukosuko ni kawaida, ni changamoto za maisha katika ndoa. Kama wewe huna misukosuko, kwa mfano Una mtu wako, mume wako anao uwezo, ana kila kitu, lakini mapenzi hana. Kwa hiyo wewe utamfanya vipi? Inabidi umsogeze kwako mpaka asogee. Wapo ambao hawajui jinsi ya kumsogeza mume karibu, hawajui wa kusogeza hata ndugu karibu, wana midomo michafu, wana tabia mbaya, kwa hiyo wanakuwa hawawi na watu karibu. Ha, basi ushauri, ukitaka ndoa yako kudumu, ushauri huo ndio umeupata. Lakini kama unaona ushauri mwelekezwa tu kwa wasichana, wavulana hawajapewa ushauri, sasa pale inaonekana labda kivutio, ndoa kudumu, hmm, sio sio sio mwanamama tu, ni pande zote mbili. Pande zote lazima Uh -huh. Lakini wakati inaonekana kama lakini huyu mama naona ame, elekeza amezingatia zaidi upande wa kum, kumwezesha mwanamke wanawake, ndio wanafanya ndio, yeah, wanadumu yeah, na, na yeah. Sisemi kitu haya. Twende kwenye swali ambalo tuliliuliza jana: Je, siasa inakwamisha maendeleo ya biashara Afrika Mashariki? Naona majibu ni mengi sana. Mwingine anasema hapa, kweli kabisa, inakuamisha. Huyu Aaron Salem anasema kwa asilimia tisini na tisa nukta tisa. Huyu ni Duncan Muturi anasema, bila shaka waliochaguliwa hupenda nyadhifa zao kuliko kushughulikia waliowachagua. Delamea Charo anasema ndio, kwa sababu huleta vita na migawanyiko nchini. Peter Ngo anasema, kimtazamo wangu, kiukweli siasa inachangia sana kila kukicha, viongozi wanawekwa ndani, yaani baada ya kuangalia dola inapanda kila siku wanaangalia wapinzani. Haya basi, karibu sana Kenneth Bwire, na wewe tuambie mambo yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii. Mm. Eti wanawake ndio wanafanya ndoa inakuwa nzuri sana. Ni sawa, my dress, my choice. Unajua hiyo hashtag ilitamba sana, sasa imekuja kutamba tena mara <laughs> nyingine <laughs> mara hii Rais wa Uganda anafika Mombasa, ameweka suti nzuri sana sasa <laughs> limekuwa gumzo kubwa kwenye mitandao kwa sababu Mombasa kuna joto, kuna joto umevaa koti, alafu yule anayekualika amevaa mm -hmm. shati tu <laughs> nyepesi na naibu wake pia shati nyepesi. Waganda wanasema jamani, Mseveni siku moja nao waige wenzako ili ukawe Pigilia mashati mazuri sana bila kuwa na koti, lakini hebu tueleza, Wa Kenya wanasema Mseveni, yani hata amekaidi hali ya hewa <laughs> <laughs> lakini, <laughs> lakini baadaye katika kikao. Wakiwa na maana gani amendoa koti sasa, sijui ni yale <laughs> ni yanayotamba kwenye mitandao pande zote mbili mm -hmm. nchini Uganda. Unajua kuna kiangazi kimepiga kaskazini mwa Kenya na kimepiga mashariki mwa Uganda. Sasa katika wilaya ya Luka nao mbwa wamekuwa ni wengi kiasi kwamba wamewatisha watoto kwenda shule. Mbwa wanatafuta chakula katika wilaya nzima. Maafisa wameingilia kati kuweza kukamata hawa mbwa, wameshindwa, na watoto wanaogopa kwamba huenda hawa mbwa wakawauma, wakawaambukiza maradhi. Madhara ya hali, mabadiliko ya hali ya hewa. Mwisho, rubani ambaye alikuwa Alikataa kuendesha ndege kutoka Nairobi kwenda Kisumu kwa sababu alihisi na mapungufu kidogo ya kimitambo na kafutwa kazi. Sasa atalipwa milioni 181. Shukrani sana Kenneth Bwire, na hapa ndipo tunakamilisha VOA Express kwa pamoja. Tuna wageni kiwatakia alasiri na jioni njema.