Kutoka studio 15 hii ni voa express. Helo, helo, helo, popote ulipo, vipi? Mambo ya friday namna gani? Yetu poa kabisa hapa washington dc kwenye voa express nikikukaribisha, ikiwa ni tarehe 29 mwezi naoni wa tatu mwaka wa elfu mbili kumi na tisa. Jina langu ananiita Harison kama mimi, jina ambalo nilipewa na mama yangu baba yangu, naitwa Idi Ligongo. Basi leo tunaangusha mambo na ili Ligongo, na kama ilivyo kawaida ada yetu siku ya Ijumaa, kuna jicho ambalo linamulika maswala fulani ya kijamii na yanayotuzunguka. Na leo tutamulika maswala ya kuimarisha spoti, vilevile tutakuwa tunaangalia siasa zinavyoendelea nchini Kenya, hasa baada ya ushirika kati ya kiongozi wa upinzani na Raila Odinga na Rais Uhuru Kenyatta. Na vilevile kuna maswala ya saratani na mbinu mpya ambazo zinabuniwa hasa katika nchi ya Tanzania kudhibiti ugonjwa huo. Lakini je, ni baadhi ya saratani zipi ambazo zinaongoza nchini humo? Saratani ambazo zinaongoza tumeona ni saratani ya mlango wa kizazi kwa asilimia 31, matiti asilimia 13, na saratani ya koo njia ya chakula asilimia 10. Naam, basi hayo utayasikia ndani ya matangazo ya VOA Express kutoka hapa uh, Washington DC, na kama alivyokueleza mwenzangu Harison Kamau, mambo ni mengi kwelikweli, eh, lakini moja kwa moja, eh, tunaanzia eh, nchini Tanzania ambapo Tanzania inaelezwa sasa itakuwa nchi ya kwanza barani Afrika kwanza kutumia mashine za kisasa za kutibu saratani kwa mionzi zinazojulikana kama uh, linear accelerators. Si nimepatia ombo huu umeangusha, no, kizungu kilivyo. <laughs> Sawa, hatua ambayo inaelezwa kuwa itapanua wigo zaidi kuendelea kutoa matibabu ya saratani hata kwa wagonjwa kutoka nchi nyingine. Basi mashini hizo ambazo zinasemekana kuwa na uwezo wa kutibu kwa mionzi kuua seli za saratani bila kuadhiri uh, tishu nyingine mwilini zinatarajiwa kuboresha upatikanaji wa huduma kwa wagonjwa, ambapo sasa mgonjwa atapatiwa huduma ndani ya wiki tatu peke yake, ambayo kweli hiyo ni hatua kubwa sana, tangu kugundulika tofauti kwa mwanzo, ambapo wagonjwa ilibidi wasubiri hadi miezi au hata mwaka mzima kabla ya kushughulikiwa lakini kutokana na uchache wa huduma hiyo, mambo yalikuwa ni tofauti. Lakini unaambiwa kwamba ni takriban wagonjwa elfu kumi na nne hufika katika taasisi ya saratani ya Ocean Road pale jijini Dar es Salaam, ikiwa e, ni kila mwaka, ni sehemu tu ya wagonjwa wote ambao wamekuwa wakipatiwa uh, matibabu sasa. So, unaelezwa ujio wa mashine hizi zitaongeza si tu idadi ya wagonjwa wanaopata matibabu kila siku, lakini uhakika wa ubora wa matibabu kwa mgonjwa sasa. So, tumsikilize huyu Rashid Mruma. Hii ni mtaalamu wa mionzi na tiba pale hospitali ya Ocean Road jijini Dar es Salaam. Inasababisha sisi sasa tuhakikishe tunatibu ugonjwa tu kwa sababu tunauona zile zingine, hauwezi ukauona. Lakini unapotibu mionzi hapa ujue kule ndani kuna hizo uvimbe wenye kansa, lakini kuna uvimbe ambao hauna kansa, ambazo ni tunaita organ at risk. Lakini kwa kutumia mashine hii sasa, tunaweza tukaziona zote zenye kansa na ambazo hazina kansa. Tunaelekeza miale pale tu kwenye kansa na ambayo imeshachorwa, na tukishaelekeza mionzi kutumia kompyuta ambayo tunaita TPS, inatukalkuletea kwamba ulivyoelekeza mionzi, mionzi yako hapo dozi uliompa asilimia kadhaa ina inaenda kwenye disease, asilimia kadhaa inaenda sehemu ambayo hakuna disease. Naam, basi ni Rashidi Mruma. Lakini vilevile vile waziri wa afya wa Tanzania Umi Mwalimu e, yeye ameweka bayana e, viwango vya saratani jinsi ilivyo hivi sasa katika nchi ya Tanzania. Saratani ambazo zinaongoza tumeona ni saratani ya mlango wa kizazi kwa asilimia themanini na moja, matiti asilimia kumi na tatu na saratani ya koo njia ya chakula asilimia kumi na saratani ya matiti inaongezeka sana na kuwa ya pili, wakati miaka ya nyuma ilikuwa ni ya tatu. Lakini kuna saratani ya kooni njia ya chakula imekuwa ya tatu, wakati kwa miaka kadhaa ilikuwa ni ya nne. Wakati huo huo pia, Makamu wa Rais wa Tanzania Samia Suluhu Hassan uh, amechangia suala hili na kusema kwamba serikali inaendelea kuboresha sekta ya afya kwa kuhakikisha dawa na vifaa tiba muhimu uh, vyote vinapatikana nchini Tanzania na kutoa rai kwa Watanzania kuwa na utaratibu wa kupima afya ili kubaini magonjwa mapema na kuanza matibabu, maanake uh, wakati mwingi wasipofanya hivyo kwa wakati inakuwa ni shida uh, kushughulikia ama kutibu uh, saratani kwa kuwa inapatikana wakati imeendelea zaidi. Hebu tumsikilize. Kuongezeka kwa bajeti za dawa za saratani imefanya kuongezeka kwa upatikanaji wa dawa za saratani kwa wagonjwa kufikia kama ilivyosema, asilimia 95 hadi Februari mwaka huu, na ndiyo maana unaweza kuona sasa malalamiko ya wagonjwa kuhusu upatikanaji wa dawa hakuna, kwani hili nalo kama changamoto tumelitekeleza. Nam ni Makamu wa Rais wa Tanzania Samia suluhu eh, Hassan akielezea namna ambavyo serikali yake eh, imekuwa ikipambana kuhakikisha dawa zinapatikana katika eh, taifa hilo hasa kwa wale wagonjwa ambao wanakabiliwa na magonjwa ya saratani. Na unajua hatua ambayo imedhihirika na ambayo inatia moyo sana ni kwa sababu siku za awali ilikuwa kwamba hata ukigundulika kwamba unayo saratani kutoka kugundulika hadi kuanza kutibiwa kunachukua muda, hata pengine wengine hawaku wakifikisha muda wa kuanza kutibiwa. Maanake umegundulika leo, lakini kungoja katika ile uh, uh, wakati ambao utapata kuweza kushughulikiwa na mashini ambazo ni za saratani, labda mwaka umepita. Kwa hivyo unakuta mgonjwa mwenyewe um, anaangamia akiwa bado anangoja matibabu. Na, na ukisikiliza kile ambacho ameongea huyu mtaalam, yani alikuwa anazungumza kama ile kauli ambayo ushaisikia kwamba unaua sisimizi au siafu kwa kutumia nyundo. Aha, sasa eh, maanake ni kwamba <laughs> baada ya kutibu kitu fulani basi unaumiza kila kitu katika mwili, unaharibu kila kitu ukijaribu kusuluhisha kitu kidogo kitu, haya kidogo, kidogo. Basi ni hatua nzuri na ambayo inapongezwa na inatarajiwa kubadili mambo ya kushughulikia saratani hasa katika eneo la Afrika Mashariki. Sasa tuelekee nchini Kenya, wakati ambapo siasa zimeendelea kushika kasi hasa baada ya kusalimiana ama kushirikiana kwa rais na kiongozi wa upinzani Raila Odinga katika masuala na pia wamekuwa wakitembea pamoja, swala ambalo labda limetia tumbo joto miongoni mwa baadhi ya wanasiasa. Sasa tunaongana naye Kennedy Wandera. Kennedy, hebu tueleze hii uh, hatua ya rais na Raila Odinga maarufu kama handshake imefikia wapi sasa? Naam, tunavyozungumza harizni kwamba uh kuna mchakato unaoendelea katika maeneo kadhaa nchini Kenya, na hii ni jopo kazi iliyobuniwa na rais Kenyatta na Odinga kwenda kutafuta maoni kutoka kwa Wakenya, jinsi ya kuzungumzia maswala tata ambayo walieleza kwamba ndio shida za Kenya. Lakini sasa hayo yakiendelea, kumekuwa na siasa nyingi uh, wale uh, wandani wa naibu rais William Ruto wanaeleza kwamba hii handshake So there is no, moja na Raila Odinga. Hivyo basi hata watu kutoka mataifa ya Afrika na mataifa mengine wanajua kwamba Kenya imekuwa na, na, na balaa. Hivyo balaa hiyo kuondolewa basi ni kuwaleta watu pamoja, na hivyo basi Rais Kenyatta anasisitiza kwamba hii ukuja kwake pamoja na kiongozi wa upinzani si njia ya kisiasa, lakini vile vile pia ameligusia suala la ufisadi, akieleza kwamba ufisadi haumlengi mtu yeyote wala jamii yoyote, na hivyo basi Anaeleza kwamba ufisadi umeonekana kuwa kizingiti kikubwa zaidi kuhusu maendeleo ya nchi ya Kenya, na hivyo basi panafaa kuwepo juhudi za kuhakikisha kwamba ufisadi unalemezwa zaidi, na hivyo basi haumlengi mtu yoyote, na kuwasuta wale viongozi ambao wamekuwa wakizungumza kila wikendi wakieleza kwamba Rais Kenyatta anamlenga, juhudi zake za kupambana ufisadi ni juhudi zinazolenga naibu wake. Wandera, kumekuwa na tetesi kutoka kwa baadhi ya Wanakenya na hasa viongozi wa kisiasa wanaopinga ushirikiano ule wakisema kwamba kiongozi wa upinzani alipoingia ama kushirikiana na rais amenyamaza, na kwamba hapingi upinzani wakati sasa akiwa ndani tuseme ya kushirikiana na, na rais. Je, unapotangamana na watu n, watu wa kawaida wanasema nini kuhusiana na ushirika huu mpya uh? Watu ambao tumezungumza na kutangamana nao wengi wanaeleza kwamba kuja kwake pamoja Rais Kenyatta na Raila Odinga angalau kumeleta, kumeweka mazingira ambayo watu wanaweza kufanya biashara zao maanake, uh, wengi wanasisitiza wana kwamba iwapo basi sasa hivi tungekuwa tunazungumzia maandamano huenda maandamano hayo yangevuruga kila kitu hapa nchini, lakini kuja kwao pamoja kumeangalau uh, kuleta ile hali ambayo ni hali nzuri zaidi ya wafanyabiashara kufanya biashara, wafanya biashara kuta makongamano Nairobi, na hivyo basi uh, e, kila mtu anafaa aunge mkono juhudi kama hizo, lakini pia wale wapo wanaokosoa wakisema kwamba uh, uh, wanamlenga naibu rais ili asiweze kuwania urais mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. A, tunashukuru sana kwa muda wako Kennedy Wandera na tunatumai kwamba ushirikiano huo utazalisha matunda na kuleta afueni kwa kila mmoja na kupiga hatua za mbele katika taifa la Kenya. Asanti. Sasa tuelekee kwenye habari za dunia. Bunge la Uingereza linapiga kura hivi leo kuhusu sehemu ya mabadi, makubaliano kwa taifa hilo kujiondoa kutoka Umoja wa Ulaya. Kura ya leo itahusu tu mabadi, uh, makubaliano ya Uingereza kujiondoa na sio tamko tofauti la kisiasa kuhusu mahusiano ya baadaye ya nchi hiyo na Umoja wa Ulaya. Waziri Mkuu Theresa May anafanya jitihada za dakika za mwisho mwisho kuwashawishi wa bunge kupitisha makubaliano hayo aliyofikia na umoja wa Ulaya, lakini wataalamu wanasema anakabiliwa na uwezekano wa kushindwa kwa mara nyingine. Awali leo ilikuwa ambapo Uingereza ilipaswa kujiondoa rasmi kwenye umoja huo wa Ulaya. Waziri wa fedha wa Marekani Stephen Mnuchin, ambaye yuko Beijing, aliandika kwenye Twitter hivi leo Ijumaa kwamba amekuwa na mazungumzo mazuri na makamu waziri mkuu wa Uchina, Liu He. Makubaliano hayo mapya yanawezekana kumaliza viwango vikubwa vya ushuru kwa nchi zote ambavyo wamewekeana kila mmoja katika muda wa miezi nane iliyopita. Marekani imeweka ushuru kwa bidhaa za dola bilioni 250 zinazoagizwa kutoka China, wakati China imeweka ushuru wa kiasi cha bidhaa za dola milioni 110 kutoka Marekani. Marekani inataka mabadiliko makubwa ya sera ya viwanda ya China ikiwa na pamoja na kumaliza kiwango kikubwa cha serikali kuingilia kati masoko, ruzuku kwa viwanda na shutuma za uwizi wa teknolojia za Marekani. Serikali ya Komoro imesema kuwa maafisa wake wa usalama waliua takriban watu watatu waliokuwa wamejihami kwa bunduki kwenye kituo kimoja cha kijeshi karibu na mji mkuu baada ya wanajeshi waasi kuvunja jela na kutangaza mpango wao wa kumwondoa rais madarakani milio ya risasi ilisikika kwa karibu saa nne kwenye kituo kikuu cha jeshi mjini Moroni, saa kadhaa baada ya wagombea wa urais wa upande wa upinzani kutangaza nia ya yao ya kupindua serikali ya rais Azari Osmani ambaye alishinda mapema wiki hii kwenye uchaguzi uliokuwa na utata. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, waziri wa mambo ya ndani wa Komoro Muhamed Daud amesema kuwa wanajeshi, wanajeshi waasi wa waliokamatwa mwaka uliopita walitoroka jela na kukimbilia kwenye kituo cha jeshi kwa matumaini ya kushawishi wenzao kuwaunga mkono kupindua serikali. Maafisa katika eneo lililokumbwa na kimbunga nchini Msumbiji wanasema idadi ya kesi za kipindupindu imepanda kutoka watu watano Jumatano hadi kufikia 139 jana jioni. Kipindupindu kinasababisha kuhara sana na hatimaye mtu kukosa maji mwilini, na mtu anaweza kupoteza maisha katika muda wa saa kadhaa kama matibabu hayatatolewa. Hali mbaya za maeneo ya kusini ukosefu wa maji safi na huduma za vyoo katika nchi hiyo baada ya kupigwa na kimbunga ni maeneo muafaka kwa mazalia bakteria wanaosambaza maradhi. Shirika la Afya Duniani limesema kwamba mapema wiki hii linapeleka kiasi cha chanjo laki tisa za kipindupindu kwenye eneo hilo. UNICEF imeonya kwamba kuna muda mdogo sana wa kuzuia kusambaa kwa maradhi. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kumbuka yote pia yanapatikana kupitia mtandao wetu wa www.voaswahili.com, vilevile VOA Swahili kwa njia ya Twitter na VOA Swahili kwenye Instagram, bila kusahau VOA Swahili kwa njia ya Facebook. Mambo yanaendelea safi, kuna nini Idi nam? Moja kwa moja tunaelekea katika kitu kinaitwa Jicho, ambapo hii leo uh, mwenzetu Lucy Patrick anaangazia nini kifanyike ili kuimarisha michezo katika eneo la Afrika ya Mashariki, lakini eh, hayo takiendelea, ni kwamba mataifa manne ya Afrika Mashariki yamefuzu kucheza fainali za Kombe la Mataifa ya Afrika kwa mwaka huu. Sasa Lucy Patrick, hebu tueleze nini kipo huko? Nakualika msikilizaji kwenye jicho letu mimi ni Lucy Patrick na siku ya leo tunaangalia jinsi ambavyo nguvu inaweza kutumika kuhamasisha michezo na wanamichezo wakaweza kufanya vizuri. Hapa niko na mchezaji wa zamani wa Yanga. Atajitambulisha na atatuambia kwamba anafikiri kwamba kuhamasisha kuna nafasi gani katika michezo. Uh, naitwa Ali Omali Msigwa ni mchezaji wa zamani wa Yanga, kwa sasa ni mkurugenzi mtendaji wa Ilinga Football Academy, kituo cha kukuza na kulea vipaji. Pia ndio ambaye niliratibu safari ya kuhamasisha kuja kusapoti timu yetu ya taifa, Taifa Stars kuelekea kufuzu kwenda AFCON elfu mbili na kumi na tisa. Kiukweli, hamasa ambayo imetumika katika safari hii katika kufanikisha zoezi hili la kuwezesha timu yetu kufuzu, aa, ni mpira mpila, ni, ni wachezaji ni kumi na moja na sisi washabiki ni wa kumi na mbili. Kwa hiyo, hamasa wachezaji uwanjani inawapa nguvu na morali wachezaji kuweza kujituma, na ukiangalia safari hii kila mmoja alikuwa na kiu ya kuona timu yetu inaweza kufuzu kwenda kushiriki AFCON kwa hiyo umoja huu ambao umetumika na viongozi wetu ambao wamehamasisha, ili zoezi likiendelea, hakika tunaweza kuwa tunaweza kufuzu katika mashindano mengi sana kuendeleza soka la vijana kuanzia ngazi za wilaya mkoa hadi taifa. Nini kifanyike kuweza kufanya michezo kukua na kutengeneza ajira kwa vijana e? Tuwekeze katika soka la vijana. Tukiwekeza katika soka la vijana tutakuwa tuna, tuna zina kubwa ya wachezaji ambao watakuwa wamefundishwa ila kuanzia chini watakuwa na basic zote zile za, za, za mpira. Kingine kwa vilabu vyetu vya ligi kuu Tanzania, ligi kuu ligi kuu Tanzania kuanzia ligi kuu, ligi daraja la kwanza, ligi daraja la pili na ligi za mikoa kuweza kuwapata wachezaji wenye vipaji vya ukweli vya kucheza mpira na tupate mashindano na, na ligi mbalimbali zenye ushindani. Unajua, vilabu vikiwa vina wachezaji wazuri, hakika na timu yetu ya taifa itakuwa na wachezaji wazuri na bora zaidi. Aje, vipi? Tukiangalia kwa upande wa viwanja, unafikiri viwanja vyetu vinaweza kusaidia hawa vijana kuweza kufanya vizuri? Kuhusu swala la, la viwanja, kwa kweli kuanzia huku kwenye wilaya mpaka ngazi ya mkoa mpaka hadi taifa Uh, kwenye wilaya kweli tuna changamoto kubwa sana za viwanja. Malengo lazima tuwe na, na, na, na viwanja bora. Kwa hiyo ni jukumu la serikali pamoja kwa kushirikiana na TFF kuhakikisha kila wilaya zinakuwa zina na zina viwanja vizuri, na ngazi ya mkoa hadi taifa. Na pia na sisi wamiliki tunaomba serikali watusapoti, tuweze kupata maeneo ambao, kwa baadaye, tunaweza tukatengeneza viwanja vizuri vya kuendeleza soka la vijana kwa nchi yetu, nafasi ya kucheza mpira wa kulipwa kama alivyo Mbwana Samata, Simon Msuva, Himid Mao Farid Musa, Tom, Thomas Ulimwengu na wengineo. Mpaka hapo jicho linakuwa linatia nanga kwa siku ya leo. Mimi sina la ziada. Lucy Patrick, VOA Express, nakuambia mambo nivo yalivyo. Sawa kabisa uh, VOA express kawaida yake inajua <laughs> mambo ya kwendi uh, bila kibao. Na sasa leo kuna mambo spesho kwa sababu tutaelekea Mombasa. Kuna mambo ya kimziki ambayo tutaungana baadaye na Dede atueleze, lakini kiashiria cha mambo hayo ni kwamba katika hayo hayo mambo ya Mombasa nataka tuelekee Mombasa tusikie kibao kipya kabisa kinamshirikisha mwanamuziki ambaye nafikiri ulimfahamu kidogo, Jua Kali, Jua, Jua Kali. Lakini sasa kuna mwingine hapa ambaye anaitwa Dasla Dasla, wameangusha kibao zigizanga kipya kabisa, pata mambo <laughs> wa kiafrika unanimaliza mtani kila siku naleta shida ngozi laini rangi imeshika macho nazo zinanchizisha nikikuona jami inachemka sipokuona pia inachemka ucheze mbali weni wangu mtoto ageti kali karibu kwangu mwili yako nependa hivyo nywele zako nazipenda hivyo mapu Hey. Nishike kidogo tena na swaga nipe kwa mpigo, vile napenda style yako mm -hmm. na uzuri wako mm -hmm. Nani uko moto moto, unanijaza joto Yep. <laughs> Basi <laughs> <laughs> ndio manake nimekutafuta Liberty, yarere, utueleze kuna nini Mombasa? zigizigi zigi zaga, huyu ni jua kali dazla, nini kimetokea Mombasa? Unajua uh, kabla uh, Liberty, kabla ujaenda mbali sana, nilivyosikia, hey. hii ngoma Eh, nikawa napata hisia fulani hivi majira kama ya saa kumi na moja kumi na mbili hivi niko ufukweni pale, kajoto fulani hivi, kuna mambo safi hivi, ukiangalia pembeni kuna watu wawili watatu, eh, watu wa maana sana, watu wazito sana. Hebu tueleze kwa kuna nini? <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> Bana, sinajua tunaelekea mwisho wa mwezi. Uh -huh. Sasa mambo ni ziki ziki zaga, kibao kipya kabisa kilichoachiliwa hapo jana, ni jazla, jana kutoka eneo la pwani na wiki hii imekuwa tu ni mambo makubwa e, wasanii wa pwani hapa wanaachia mambo kuanzia Jumatatu mpaka leo, vitu vinaachia tu vipya hivi. Sasa bado kidogo tunatumia hivi tukingoja kibao cha Franky Dee akimshirikisha Petra na imekuwa ni sura tofauti. e, wanaachia vibao baada ya kupata changamoto e, hapo majuzi tu gavana e, wa kaunti ama wajiji wa, wa, wa, wa jimbo la Mombasa amekuwa akishutumiwa sana na anapigia debe wasanii wa bongo kaja huku ndani ikaja huku kinamiio wakina kina e, Alikiba watu Alikiba, wakawa nazia sana ni kwa nini nalikuwa uh-huh, anaandaa wasanii wa eneo hili. Sasa ameweza kupiga ile zinaitwa kolabo, kushirikiana msanii mwingine asusumila, ameweza kushirikiana na Joli, wakiweza kufatia kibao na mambo mazuri naam. Sasa unajua Liberty, nilikuwa nazungumza na mwenzangu hapa Idli Gongo. Nikamwambia, unasikia miondoko ya Kenya ilivyo sasa. Hapa inabidi pia Watanzania waangalie kidogo, wapate miondoko, miondoko ya, ya zigi zaga <laughs> naka karibu kidogo akubaliana na mimi. Unaonaje, inaonekana mwelekeo sasa ni Mombasa inaanza ina kuja na mtindo mpya na, na mpya vijana, uh, kutoka Bongo wakiachia mambo yao uh -huh. Na Harmonize naachia na mambo makubwa uh -huh. Lakini wa Kenya sasa hasa sana na Mombasa, wanaeza kuangalia wao, wanaimba kwa Kiswahili na midundo ni kama hii hapa, mbona aweze kuchupa katika mifumo kama hii na tuweze kufanya vizuri na Harrison. Ningine zaidi ni kwamba shule za upili nchini Kenya zinakutana hapa Mombasa kwa ajili ya michezo ya muhula wa kwanza. Hii ni michezo inayohusisha basketboli, handiboli, raga ya wachezaji saba upande na pia kumi na tano pia magongo na riadha. Zote zitakuwa zinafanyika katika shule chuo cha Shanzu na pia Shimo la Tewa. Mshindi hapa washindi watatu kwa kila kila mchezo atakuwa anawakilisha taifa la Kenya katika michuano ya mataifa ya Afrika Mashariki na Kati. Vijana wanaweza u sasa mambo yanavyokwenda, Liberty, siku za mbele, tunatarajia labda wale wasanii wa Mombasa watakuwa na ushirikiano mkubwa na wasanii wa kutoka Bongo, mambo yanavyoelekea. Na, ni kweli kabisa kama nimekuambia, mfano tu msanii Susumila amemshirikisha msanii Jolly kutoka Bongo. Ameachia kibao kinaitwa unanimaliza, kinatesa sana. Mm -hmm. Eh, hivi leo tu masaa mafupi tu yaliyopita eh, msanii wa Kenya, Willy Paul amemshirikisha mwanadada Nandy kwa kibao. Hata ukiangalia hapo kwenye, eh, kwenye, kwenye kompyuta studio hapo ofisini ilikuwa naiangalia eh, nikasema wacha nisikize express, kibao ambacho tayari kinatesa, kina views zimefika eh, laki mbili dakika chache tu kimeachiliwa ngoma ya uh, Willy Paul na Nandi itakuwa ni ngoma tofauti na ile ambayo wamesha itengeneza eh? Um, ya, ilikuwa inaitwa Njiwa. Ile Njiwa, kuna kibao alikuwa ashashirikiana Njiwa. Sasa hiki ni kipya, kimeachiliwa leo mwendo wa kama saa kumi. Hata ukitizama uh -huh. Ukishamaliza show atlipol kimshirikisha Nandi, kibao kizuri sana ambacho sasa ndio kina, kinaangaza kila mtu sasa, mtandaoni wanaangalia na kujaribu kuangalia kiko vipi s, lakini hii ngoma zigzigizaga, uh, naamini kabisa na nabashiri e ita, ita, itabamba vibaya sana hii. Haya, sawa so, sawa so. Upata taim iangalia viizigizaga, itakuwa ina tesa weekend hii uh -huh. Wameandaandaa sehemu ambapo wanacheza tu miziki ya, ya, ya, ya, ya hapa Kenya. Sosana eneo la pwani kuna wasanii wa, pamoja na watangaza redio mbalimbali za FM wameweza kupanga kitu kama show ndogo ambapo kwenda tu kupromote talent ya hapa na kuangazia ni vipi wameweza kufanya kufanikiwa na kuanza kupiga hatua za mbele. E hey, Bwana Adede. Hey, nichangieni nauli basi nifike. <laughs> <laughs> Shukrani kwa heri, zigizigi <laughs> <laughs> <zigi>, zaga. Aya basi, msikilizaji alikuwa ni Libert Adere kutoka Mombasa. Naona Mombasa mambo kweli kweli, wamenuia kwamba haiwezekani, haiwezekani. Hii zigizigi zaga inaonyesha kwamba kweli haiwezekani mambo yakaenda hivi. Na, sasa moja kwa moja tuelekee katika swali letu ambalo tumeuliza katika mtandao wetu wa Facebook hapo jana ambao tuliuliza je, rais Azali wa Komoro aitikie wito wa wananchi wa kuundwa serikali ya umoja wa kitaifa? Basi naona majibu ni mengi sana yaliyotolewa. Katoto Eva anasema wamtaa chake anasema Masaki, ndio kwa maana serikali ni ya watu. Nyukuri Lainas anasema ndio, inafaa aitikie wito huo, iwapo italeta suluhu kwa Migogoro na umaskini unaokumba visiwa hivyo vya Komoros. Huku Gabi William bwana akisema, akisema nini? Akisema pia mimi nakubaliana na hayo yaliyoko kwa sababu Komoros inahitaji kuwa na udhabiti kama mataifa mengine. E, Rasmi Tarimo Akikolea anasema ndio, vinginevyo vitamoa vita kwa nguvu mamlakani. Ni baadhi ya maswali mliojibu kutokana na swali je, rais Azali wa Komoro aitikie wito wa wananchi wa wawananchi kuundwa serikali ya umoja wa kitaifa. Ni mengi sana hayawezi akawamalizika kutokana na sababu za muda, lakini kwa dakika kama moja mbili iliyobaki labda tuchungulie baadhi ya mambo yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii no. na kama hatujaenda sana, unajua kampuni ya uh, Lyft. Lyft. ambayo imekuja baadaye sana baada ya Uber na inaingia moja kwa moja kwa hisa yake moja ikienda kwa dola 72, na unajua wanauza hisa ngapi? 32,000 milioni Nuh! milioni 32 ah. za hisa. Sasa nataka wewe kwa polepole pole, ukiondoka studio ende uchukue kalkuleta yako upige hesabu vizuri, sabini na mbili dola uh, mara milioni thelathini na mbili, mwenyewe utajieleza. Sasa hiyo ndio utakuwa utajiri wa kampuni ya Lyft tunapoondoka. <laughs> <laughs> <laughs> Uh, kingine ambacho hivi sasa pia kinavuma na mjadala umekuwa mkubwa kwelikweli ni juu ya video ambayo imezagaa. Ikimwonyesha rais wa Tanzania John Pombe Magufuli aki, akiwa na mtendaji mkuu wa shirika la ndege la Tanzania ATC akilalama kwamba ndege ambayo ilitakiwa iandikwe nembo ile ya Air Tanzania ya, ambayo ilikuwa ikitumikwa na idara za serikali za maswala ya ndege, walikuwa wanataka kupiga hela, wanadai kwamba walikuwa wanataka kupeleka nje ya nchi njianchi, kupakawa rangi kwa milioni takriban 260, lakini sasa hivi imefanyika pale pale kwa milioni saba imefanyikia nchini Tanzania, Tanzania. Milioni ngapi? Kwa milioni saba. Sasa pia hapo, kwa hiyo fanya hesabu nyingine nyingine, kuna hesabu <laughs> toa milioni <saba. laughs> Mambo mazito haya. Mimi naitwa Idiligongo, jina langu Harrison Kamau, nikikutakia weekend njema kutoka hapa Washington DC.