Kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji, popote pale unapotusikiliza katika siku nyingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo eh, katika eh, sehemu ya kwanza eh, tutaangalia uchunguzi eh, juu ya wasichana watatu waliokamatwa na kupelekwa gerezani ambao walihusika na kosa la kuchafua na kuharibu picha ya rais wa Burundi, Pierre Nkurunziza, na katika sehemu ya pili e, tutaangalia mkutano wa maswala ya biashara na uchumi unaotarajia kumalizika usiku huu katika jiji la Kigali nchini Rwanda. Ninayokaribisha mimi ni Ed Ligongo. na moja kwa moja tunaelekea nchini Burundi katika sehemu ya kwanza ya kwa undani, ambapo hivi sasa e, tunaarifiwa kwamba mahakama inaendelea kufanya uchunguzi wake kutambua nafasi ya wasichana watatu ambao walikamatwa e, na kupelekwa mahabusu e, kwa kosa la kuhusika la kuchafua haribu kucha, kuchafua na kuharibu E, picha ya rais wa Burundi Pierre Nkurunziza kandani ya kitabu cha wanafunzi katika mkoa wa Kirundo kaskazini mwa nchi hiyo, ambapo waziri wa sheria wa Burundi anaeleza kwamba e, swala la kuchezea picha ya raisi ni kosa la jinai na linatakiwa E, kutolewa adhabu kwa yeyote yule ambaye atakuwa amehusika. Kwenye laini ya simu tunaye mwanahabari wetu uh, Haidala Hakizemana. Haidala, hebu tueleze hili shauri likoje mpaka hivi sasa tunavyozungumza. Asante sana Idi Ligongo. Mpaka hivi sasa ni wasichana walikuwa watatu ambao walipelekwa mahabusu, lakini kwa mjibu wa waziri wa sheria wameachiliwa uhuru, lakini eh, kwa muda wakisubiri uchunguzi wa kina ufanyike, kwa sababu waziri wa sheria wa Burundi Melo Hantine Kanyana anasema eh, kosa lilifanyika, eh, picha ya, ya rais Nkurunziza kwenye vitabu vitano vya wanafunzi ziliharibiwa, lakini Hakuna aliyepatikana akiharibu mara moja. Kwa hiyo anasema licha ya kuwaachiria huru, wanaendelea kufanya uchunguzi. e, iwapo wasichana hao watatu kati ya wale sita ambao walikuwa walikamatwa e, na vyombo vya sheria watapatikana na kosa hilo la kuharibu picha ya rais Nkurunziza kwenye vitabu, basi wanaweza wakaadhibiwa kwa mjibu wa sheria ya jinai hapa nchini, e, miaka mitano gerezani, kwa kosa hilo la kuharibu picha ya rahisi. Eh, nikuambie kwamba um, eh, ni si mara ya kwanza kitu kama hicho kufanyika, mwaka wa elfu mbili na kumi na sita, maana yake miaka takriban mitatu iliyopita. Eh, kuna wanafunzi wengi ambao walipelekwa gerezani kwa kosa hilo hilo, eh, la kuharibu picha, sio eh, tu. Uh, kwa mjibu wa sheria wao wanasema sio tu kuharibu picha bali ni, ni, ni, sio kuharibu kitabu bali ni kuharibu hiyo picha, na hivyo baadhi waliachishwa, walifukuzwa masomo na wakalazimishwa kununua vitabu vipya na kile ambacho uh, kinaelezwa kuna kama kampeni fulani inaendelea katika mitandao mbalimbali ya kijamii ikiwa ni kuweka msukumo kwa wasichana hawa kuachiliwa uhuru. Je, kuachiliwa kwa uhuru kuna uhusiano wowote na kampeni ambayo imekuwa ikiendelea katika mitandao ambayo inamwonyesha uh, rais Pierre Nkurunziza akiwekwa, eh, akichorwa katika namna mbalimbali mbali, ile ikiwa ni kama watu kupinga kile ambacho kimetokea na hakika eh, kampeni hiyo ambayo imetajwa kwa Kiingereza Free Our Girls, uh, ilikuwa hajakuwa na, na, na, na, na ushawishi hapa nchini Burundi. Ni kampeni ambayo ilikuwa ikianza, lakini eh, hapo hapo wakati inaanza waziri wa sheria ametangaza kwamba wasichana hao eh, tayari wameachiwa huru na kuachiwa huru, lakini ni kwa muda, wanaendelea eh, kufanya uchunguzi wakiwa nyumbani kwao, wakiwa wakiwa karibu na wazazi wao wakisubiri sasa, uh, kesi dhidi yao kwa sababu uamzi eh, huu wa kuachiliwa huru kwa mda umechukuliwa na mahakama mahaka ya juu, ni mahakama ya rufaa ya mkoani Ngozi, ni kaskazini mwa Burundi. Eh, walikuwa wamekabiliwa Kirundo, eh, na kosa kule kwao mkoani Kirundo na baadaye wakaletwa hapo Ngozi kwa, kwa sababu ni maeneo ambayo kuna gereza la wasichana lakini mda tu hapo na jioni ndipo waziri alitangaza kwamba ni hatua ambayo imechukuliwa kuachia huru e, ni ma, mashirika. Ya kimataifa ya kutetea haki za binadamu mashirika ya kimataifa na kitaifa ya kutetea haki za watoto yalikuwa yanapinga uamuzi huo wa kuwashtaki mbele ya sheria wanafunzi ambao wamefanya lilo kosa la kuharibu kitabu. E, mtaalamu mmoja wa masuala ya elimu hapa nchini amesema kuwa m, ni, ni aibu kabisa, kuna mto mtoto anapoharibu kitabu na akashitakiwa uh, mbele ya vyombo vya sheria, wakati ambapo sheria ya masomo iko wazi kwa mtoto anayeharibu kitabu, aidha anafukuzwa shule ama anachukuliwa uh, anaombwa kuweza kununua kitabu kipya na kurejelea kile ambacho ame, ame, amekiharibu. Lakini eh, kosa hili limechukuliwa kisiasa, ikionekana kwamba ni kumpinga uh, rais, ndio maana na adhabu zina mwaka wa elfu mbili na kumi na sita uh, wale ambao walikuwa wamepatikana na kosa hilo, kuna baadhi ambao walikuwa wamehukumiwa kifungo cha miaka ishirini gerezani na, uh, na, uh, kwa kosa la kumtukana na kumchafua rais na vilevile vile, uh, kusambaratisha usalama wa, wa taifa hili. Na mapokezi ya wananchi wa hapo Burundi juu ya uh, suala hili limepokelewa katika namna ambayo watu wanaona sheria ichukue mkondo wake ama ni watu wanasema. Uh, waendesha mashtaka wa hapo wamekosea kwa sababu hawa ni watoto wadogo. Hakika uh, wale ambao wanapaza sauti ni watu wa mashirika ya kimataifa kutetea haki za binadamu kama Human Rights Watch, shirika la hapa nchini ambalo linatetea haki za watoto uh, wao wanasema kwamba mtoto kuweza kupelekwa mahakamani kwa kosa la kuharibu kitabu ni ni, ni kinyume cha sheria. uh, wanafunzi wa hao wanakuwa wamefanyiwa ukatili, lakini upande wake waziri wa wa sheria jana nilipomuuliza kuhusiana na iwapo watoto hao wana hawakutendewa wana, wana, wana, wana, wana, wana, haki, yeye alisema ni mapema mno kujua. eh, yeye anasisitiza kwamba lile ni kosa ambalo linaadhibiwa kwa mjibu wa sheria um, ya jinai, sio tu sheria ya ya, ya ya ya shule, kwa sababu anasema ni kitu ambacho kilianza kutokea mwaka wa elfu mbili na kumi na sita na sasa anatorea mwito wazazi kuweza kuwaelimisha watoto wao. Wafahamishe kwamba uh, uh, raisi ni mtu uh, amesema ni mti ambayo hauparamiwi yani anaombia wazazi waweze kuwaelimisha watoto wao waweze kuzidi kuheshimu viongozi, wazidi kuheshimu wale e, wote ambao wanawashinda ikiwa ni nyumbani, ikiwa ni, ni shuleni, wazidi kuheshimu. Anasema hilo ni kosa kubwa ambalo serikali haiwezi kuvumilia. E, ni kwa sababu wanasema hawaoni kwa sababu gani mtoto anakwenda kuharibu ile picha ya rais. Ina maana kwamba nyuma anasukumwa na watu wengine ambao pengine ee, hawajawezi kujitokeza na hivyo kuwasihi watoto kwamba yule ambaye ana zaidi ya miaka kumi na tano ajue kwamba ee, kisheria anawajibishwa, sio mtoto na ambaye hata waadhibishwa hata adhibishwa kisheria, lakini haidala kosa hapo ni kumchora picha ya rais, ama kosa ni kuharibu uh, hiko kitabu kwa mujibu wa mashtaka yaliyofunguliwa, na kwa mjibu wa sheria za za shule e, mtoto anapo Oh, haribu kitabu anachukua nidhamu, lakini kwa namna ambavyo kosa hili ambalo ni la kuharibu picha ya rais limetathminiwa limetathminiwa kama ni kufanya kosa la kumtukana, kosa la la, la, kumum, la kumchafua sura, kosa la hadhi yake kunini na uaduwi kwake. Ndiyo maana badala ya kutumia ile sheria ya shule ambayo inaona kisha kwamba mtoto ameharibu tu kitabu basi wao e, wanasema wow, sio kuharibu kitabu, bali ni kosa ambalo ni kosa la jinai la kuweza kuthubutu kumfanyia vibaya rais ya eh, kosa la kuweza eh, kumfanyia um, kitu ambacho hakipendezi, na wakati ambapo uh, kila mwananchi anapashwa kumheshimu uh, raisi, kila mwananchi anapashwa kumheshimu uh, kuwaheshimu viongozi na kwa yale ambayo uh, yamekuwa yakielezwa uh, juu ya shutuma hizi uh, Haidala Kizimana uh, manake kama viliogusia, hivi sasa mahakama imewapa dhamana uh, hawa uh, wasichana. Je, maswala ya mashtaka ya hapo yanasemaje juu ya umri wa mtoto kushtakiwa eh, katika kesi kama hizi? Na, eh, kama ni kosa ambalo limefanyika eh, waziri wa sheria wa Burundi Emelo Hantine Kanyana aliambia Sauti ya Amerika hapo jana kwamba eh, kuanzia miaka kumi na tano eh, mtu anaweza kushtakiwa na kuwajibishwa kisheria, na ndio maana akatolea wito watoto wa shule wale ambao pengine eh, wanadai kwamba wakiwa shuleni hawawezi kupelekwa gerezani, hawawezi kuwajibishwa kisheria. Anasema kuanzia miaka kumi na tano eh, mtoto ana akaajibishwa. Na hawa ambao walikamatwa na kupelekwa gerezani ni watoto watatu, wote wasichana, eh, kuanzia miaka kumi na tano mpaka kumi na saba. Waliokuwa wamekamatwa kwa jumla walikuwa ni sita, baada ya kosa hilo la kuharibu picha ya rais kwenye vitabu vitano vya wanafunzi, eh, mkoani Kirundo, ni kaskazini kabisa mwa Burundi. Eh, walikuwa ni sita waliokamatwa, watatu wakaachiliwa huru na, na sasa hawa, watatu ambao wanasalia bado wako chi, kwa dhamana iwapo, e, kweli uchunguzi wa mahakama ya rufaa ya mkoani Ngozi itaonyesha kwamba e, uchunguzi wake utaonyesha kwamba hawa wasichana ndio ambao waliharibu hiyo picha. Eh, ita, itabidi wawajibishwe kisheria. Kama ni kufungwa wafungwe, kama ni kutoa ah, ni kulipa faini watalipa faini kwa mjibu wa sheria. Lakini eh, mgongano uko hapo katikati, kwa mtoto wanasema ni kuharibu tu kitabu cha mwanafunzi, na sheria za shule wanasema ziko wazi, mtoto anapoharibu kitabu, aidha wazazi wao wanaweza wakanunua kitabu kipya ama e, mtoto ana, ana, ana, ana, ananyanganywa alama kwenye kitabu chake cha nidhamu ama mtoto anafukuzwa shule, inatokana na sheria za shule ambazo ziliwekwa. Wengine wanasema hii sio kuharibu tu kitabu cha shule, bali ni ni ni kosa la jinai ambalo linaadhibiwa kwa mjibu wa kitabu cha sheria cha kuadhibu makosa hapa nchini, kwamba Rais sio mtu wa kawaida. Eh, kuona katika picha zote wamechagua picha yake na wakaiharibu, inakuwa ni kosa la jinai kwa mujibu wa waziri wa sheria na ambayo inaadhibiwa kwa mtu mdogo ama mtu mkubwa, na hivyo hivyo ndivyo anatoa wito kwa watu kuweza kuheshimu rais. Yeye alisema, na hapa namnukuu, kwamba rais wa nchi ni, ni mtu ambaye anatakiwa kuheshimiwa. Ee, ni mtu ambaye alisema ni mti usioparamiwa. Asante sana, ha, a, Aidala Kizimana kutoka hapo Bujumbura. E, kutufahamisha kwa undani juu ya swala hili na tukamilishe sehemu hii ya kwanza ya kwa undani. Tutakaporejea tutaingia sehemu ya pili ya kwa undani Sehemu ya pili ya kwa undani ambapo a, sehemu hii tunaelekea nchini e, Kigali Rwanda, ambapo tutaangalia mkutano wa uchumi na vilevile masuala ya biashara, na nilizungumza na mwanahabari ambaye anaandika habari za biashara na uchumi. E, Ruziga Emmanuel Masantura e, kutoka Kigali nchini Rwanda, na nikataka kufahamu kile ambacho a, kinaendelea na mkutano huu hasa a, unalenga vipi mkutano wenyewe unakwenda kwa jina la Africa CEO Forum na unawakutanisha viongozi wa serikali eh, mataifa mbalimbali pamoja na mashirika binafsi ambao wanajadili kwa kina wa jinsi ya kuendeleza uchumi na biashara katika bara la Afrika eh, lakini zaidi ushirikiano ambao unaweza unatakiwa kutolewa kati ya pande mbili, pande ina maana serikali pamoja na sekta binafsi. Kwa hiyo ni mkutano ambao ulianza jana na umemalizika, eh, unamalizika usiku huu kwa sababu bado kuna vile vikao vya pembeni ambavyo vinaendelea, na ni mkutano ambao unatarajiwa pia sio tu kuzungumza changamoto zinazokumba biashara na uwekezaji uh, katika bara la Afrika, lakini pia kuna uh, kuna matarajio kwamba kutakuwa kuna makubaliano fulani ambayo anakwenda na sainiwa ambayo baadhi yake tumekwisha kuyaona kwa thamani mbalimbali mbali za makubaliano ambayo yamekwisha kusainiwa hivi sasa, ya ushirikiano kati ya mashirika mbalimbali mbali ya kimataifa iwe kwa bara la Afrika na hata kutoka nje ya bara hili ambao wamesaini makubaliano mbalimbali mbali. Lakini unachoweza tu kuambia ni kwamba mkutano huu ni mkutano ambao umehudhuriwa na viongozi mbalimbali mbali wa mashirika makubwa sana ya kimataifa na pia viongozi wa kiserikali nchini Rwanda. Uh, tumeona kuhudhuria kwa rais wa Ethiopia huyu eh, ni mwanamama ambaye ameingia katika nafasi hiyo hivi karibuni, na tumeona rais wa Togo alikuwepo hapa. Halafu tumeona rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo alikuwa amehudhuria hapa, na mawaziri wakuu na, na viongozi mbalimbali wa serikali kutoka katika mataifa ya Afrika na mpaka hivi sasa kitu kile ambacho kimejitokeza na kusisimua watu hapo juu ya masuala ya kibiashara eh, katika bara la Afrika ni nini hasa, unaweza kutueleza Roziga? Katika vikao mbalimbali ambavyo vimekuwa vikiendelea na mada mbalimbali ambazo zi, zimekuwa zikirejelewa hapa, nachoweza kuambia tu ni kwamba kikubwa zaidi ilikuwa ni changamoto zinazotokana hasa na utashi wa kisiasa. Uh, kwa hiyo ndo jambo ambalo naweza nikasema limekuwa likirejelewa mara kwa mara, kwa sababu hata katika hotuba za viongozi wa mataifa mbalimbali mbali, hata katika eh, panel discussions ambazo zilikuwa zinawahusisha zina, zina viongozi mbalimbali mbali wa mashirika binafsi tumekuwa tukisikia zaidi eh, wakijadili yale ambayo yanasababisha yana au yanaleta yana ukinzani eh, eh, kulingana na sera madhubuti zinazotakiwa kuwepo za uongozi bora na biashara na uwekezaji na Mfano tu mzuri ni pale ambapo eh, katika hotuba ya Rais Paul Kagame hiyo jana, alitoa mifano dhahiri ya jinsi ambavyo wakati mwingine makubaliano yamekuwa yakifanywa kati ya, ya, ya mataifa mbalimbali, lakini utashi wa kisiasa unakwamisha, ambapo alitoa mfano wa maziwa ambayo yale, yalikuwa yamekuja kununuliwa hapa na, na, na, na, na, nchini Rwanda akiwa anaelekea katika bandari ya Mombasa lakini akazuiliwa nchini, nchini Uganda na mpaka akaharibika kwa sababu ambazo hazikutolewa maelezo na viongozi wa serikali wakisema hawafahamu, lakini bado maziwa yakachelewa kuachiwa mpaka yakaharibika. Na akatoa mfano pia hata wa madini, madini ambayo yalikuwa yamenunuliwa na Wajerumani hapa nchini, lakini makontena yake yakazuiliwa kwa kwa, kwa miezi kadhaa. E, nchini humo nchini Uganda. Kwa hiyo hiyo ilikuwa ni mifano tu thabiti ya ambayo inagusia moja kwa moja kile ambacho tunaweza tukasema pia kinatoa taswira ya nini ambacho kimekuwa kikikwamisha mahusiano kati ya Rwanda na Uganda, lakini pia imeonyesha ni kwa kiasi gani ambavyo e, wakati mwingine viongozi wa kisiasa na wafanyabiashara binafsi wanatakiwa kukaa chini na kuangalia yepi ya kufanywa, ili kuwarahisishia kazi badala ya kukwamisha kwa sababu ya mahusiano binafsi ya wanasiasa wenyewe na kwa upande wa wafanyabiashara wao, matatizo ambayo wameyazungumza hapo kama uh, changamoto mbalimbali mbali za kufanya biashara ndani ya Afrika ama Afrika Mashariki kwa ujumla ni uh, nini hasa? Labda tu niende kwa kutoa mifano hai ambapo, o, o, katika kikao cha jana cha jana jioni baadhi ya wafanyabiashara katika bara la Afrika na wawekezaji maarufu walikuwa wanatoa eh, experience yao kwa ya jinsi ambavyo mambo yamekuwa yakikwamishwa wakati mwingine na uh, kutokuwepo sera madhubuti za kuwarahisishia wafanyabiashara. Na hiyo ninaweza nikatoa tu mfano, kwa mfano aliyekuwa anawakilisha uh, taasisi ya Dangote yeye alikuwa anasema kabisa kwamba uh, wakati mwingine E, wamekuwa wakisikia makubaliano kati ya serikali na nyingine kuhusu biashara, lakini wakienda kufanya katika suala ya utendaji wanazuiwa ama wanakwamishwa na watekelezaji. Wametoa mfano wa makubaliano ya e, Continental Free, e, Trade Area ambayo yamekwisha kusainiwa na mataifa kadhaa zaidi ya arobaini na kitu, na mataifa zaidi ya ishirini yamekwisha kukubali kwamba ya kupitishwa yamepitishwa na mabunge katika mataifa hayo, kwamba yawekwe katika vitendo au yatekelezwe. Lakini eh, wanasema kwamba tatizo la mataifa mengine kuendelea kwenda Uh, taratibu katika kuidhinisha makubaliano hayo ndio jambo ambalo linaonyesha ni utashi wa kiasi gani wa, wa uh, serikali zimekuwa zikitaka kweli wafanyabiashara wafanye wafanye biashara wakiwa huru. Lakini pia mifano mingine iliyotolewa ni bei kubwa ya ndege ya, ya safari za anga, ambapo wafanyabiashara wamesema serikali zikae chini, ziangalie jinsi ya, ku, ya kuondoa vikwazo vinavyosababisha safari za anga zinakuwa bei kubwa, kwa sababu imetolewa mifano ambapo safari ya kutoka kwa mfano Kigali kwenda Nairobi ni bei ghali kuliko kutoka Kigali kwenda uh, kwenda ku, Dubai, na wakasema eh, hiyo inasababishwa hasa na sheria ambazo zinakuwa zimewekwa na mataifa haya na kuto kufungua anga kwa ajili ya mataifa mengine ili waweze kuopareti lakini mapokezi ya mkutano huu maanake umejumuisha kama ulivyogusia, uh, viongozi kutoka makampuni mbalimbali ambayo yamekuwa yakifanya biashara hapo Afrika, hali kadhalika na viongozi eh, wa mataifa mbalimbali mbali, kama rais wa Ethiopia eh, mwanamama huyo umemgusia. Sasa kile ambacho, uh, unaweza kueleza kuwa kama ni changamoto ama msisimko ama maazimio ya mkutano huu ambao unamalizika muda mfupi ujao, usiku huu, umekuwa imekuwa ni nini? msisimko ni makubaliano ambayo naweza nikasema yamekwisha kusainiwa. Na usiku huu kama sasa hivi wakati tunaongea, tayari kuna wafanyabiashara uh, wa private sector kutoka uh, jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo wanakutana na private sector ya Rwanda, wanajadili jinsi ya kuboresha biashara. Tayari the East African Board inayohusisha uh, bodi na ya uh, na, uh, wafanyabiashara sekta binafsi katika ukanda wa Afrika Mashariki ama EAC, wapo wanakutana sasa hivi na ndipo nilipo sasa hivi. Ni kwamba wanaangalia ni kwa kiasi gani vikwazo visivyoendana sana sana na forodha, ambavyo vimekuwa vikikwamisha hasa biashara katika ukanda wa Afrika Mashariki vinaweza vikajadiliwa na kuto, kuto, kuto, kutatuliwa kutafutiwa ufumbuzi. kwa hiyo kwa sasa hivi makubaliano kama hayo na mengine mengi ndio naweza nikasema yameweka msisimko msisi mkubwa. Lakini kikubwa zaidi naweza nikakwambia ni kufunguliwa ukurasa mpya eh, kwa mahusiano kati ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Rwanda, ambapo leo katika pano ya pamoja Rais Paul Kagame pamoja na Rais Felix Tshisekedi Tshilombo walikuwa wamekaa pamoja na wanaulizwa maswali na wa, watu mbalimbali waliohudhuria mkutano huu kuangalia ni kwa kiasi gani kufungua ukurasa mpya wa mahusiano na kuweka eh, mahusiano bora kati ya mataifa haya mawili inaweza ikarahisisha na kuwa bora zaidi kwa ajili ya biashara kati ya watu wa sekta binafsi zaidi, na jambo hilo ambalo kidogo watu wa hawakutarajia kwa sababu mataifa haya mawili kwa kipindi kirefu imekuwa wa, kama walivyorejelea viongozi wenyewe, ilikuwa ni blame game, walikuwa wakilaumiana kila mmoja kimlaumu mwingine, lakini sasa hivi tunaona ukurasa mpya wa kibiashara kati ya mataifa haya mawili. Kwa upande wake Rais Felix Chisekedi, maanake ni mgeni huyu katika uh, madaraka hivi sasa. Kipi ambacho amekigusia uh, bayana juu ya taifa lake kile inachotegemea kutoka kwa Rwanda uh, na mikakati yake kufanya biashara na mataifa mengine? Naam, uh, Rais Chisekedi yeye kwanza amesema kwamba uh, kawaida unaweza ukawa ukaachana na rafiki na akaenda mbali, lakini eh, ujirani wa mataifa au taifa moja na jingine huwa hauwezi ukaondolewa, hayo mataifa yataendelea kuwa jirani kama kawaida. Kwa hiyo amesema Rwanda na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ni majirani, haitakuja kuondolewa kwamba wasiwe majirani. Hata kama viongozi wataenda, wanabadilika wengine, wakaja wanapatana, wengine hawapatani. Hivyo basi amesisitiza yeye kwamba pamoja na kwamba ni mgeni katika masuala ya kisiasa, lakini mtazamo wake ni chanya zaidi kwa wanasiasa wa Afrika ambao wako tayari Eh, kuendeleza mataifa yao na wananchi wao, na amesema kwamba ana uchu na hamu kubwa ya kuhakikisha kwamba wananchi wake wanaondoka katika lindi la umaskini na usalama hafifu katika eneo, maeneo aliyopo. Hivyo basi ushirikiano wake na taifa hili na mataifa mengine katika ukanda wa Afrika amesema kwamba ni mwanzo mzuri tu wa kuwaendeleza wananchi wake. Naam, huyo ni mwanahabari wa habari za uchumi na biashara, Emmanuel Roziga Masantura akizungumza nasi kutoka katika mji mkuu wa Rwanda, Kigali juu ya mkutano wa kimataifa ambao unakutanisha wadau mbalimbali wa habari na viongozi wa mataifa ya nje kujadili namna ya kufanya biashara katika ukanda huo wa Afrika mashariki na Afrika kiujumla. Na hapa tunakamilisha kipindi hiki cha Kwa Undani kwa siku hii ya, ya leo. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya leo, mimi jina langu ni Idi Ligongo. Shukran kwa kuwa nasi. Hayo yalikuwa ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Hebu tupate kibao cha muziki kabla ya kukamilisha matangazo haya.