Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington cdc Mambo yakiendelea vizuri kabisa, ikiwa Alhamisi tarehe ni 11 mwezi ni wa 4 mwaka wa 2019, ambapo mengi yametokea, mabadiliko mengi katika eneo hasa la Afrika mashariki na kati, hasa katika nyanja za kisiasa. Lakini kwanza, jina langu bora nikueleze kwamba ni, kwa ni Harrison Kamau. Mimi hapa anaitwa Mkamiti Kibayasi. Msikilizaji, tunakusii ungana nasi katika dakika takriban 30 za matangazo haya ya VOA Express, ambayo hukujia saa 10 na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki, ambapo ni saa 9 na nusu kule Afrika ya Kati, na hapa mjini Washington DC ni saa 3 na nusu asubuhi. Basi ambao imetia kipaumbele ama mambo ambayo ametia fora sana kwenye mitandao ya kijamii na habari kote ulimwenguni ni kuondoka madarakani kwake Rais Bashir Omar al Bashir wa kule Sudan, ambapo kwa sekunde chache zijazo tutaanza kuangalia na kutazama suala hilo kwa kina zaidi, na vilevile tutaelekea vile huko DRC tuangalie, je, wanawake katika viti vya ugavana walipata chochote? Hayo pia tutakuelezea, bila kusahau hoja kwa hoja, watu wanasema nini kuhusiana na mabadiliko ya kisiasa huko Sudan. Na katika burudani tutatazama mambo yanayokwendaje katika fani ya sanaa na vilevile baadhi ya mambo yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii bila kusahau kwamba leo ni Thursday, siku ya TBT, tunakumbuka zile nyimbo za zamani, wenyewe wanaziita zilipendwa basi bila kupoteza wakati, karibu sana kwenye VOA Express tunapokaribisha mgeni wetu leo kwenye studio ambaye ni mwenzetu hapa hapa VOA idhaa ya Kisudan focus, uh, today in focus, lakini jina lake anajulikana kama John Tanza. Karibu sana John Tanza kwenye VOA Express. Asante Harris Kamau. sasa John Tanza, mabadiliko yamefanyika, tangazo tumeamkia tangazo kwamba Rais Bashir sasa hayuko madarakani. Mambo yalikuendaje ikafikia ripoti ambazo tunapata alijiondoa ama aliondolewa na wanajeshi? Ile ripoti tunapata kutoka Khartum inasema kwamba waziri ya ulinzi Awad bin of yule, yeye pia ni mwakamo ya rais alitangaza leo kwamba wameweka, eh, rais Bashir kwa kifungo cha nyumbani Alafu wakatangaza hali ya dharuri kwa mwezi tatu. Alafu pia wametangaza baraza la uh, la ya mpito ya la kijeshi, kijeshi, kijeshi. Mm-hmm. Watakuwa huko, alafu wataongoza wata hiyo nchi. Pia wakavunja katiba ya, ya, ya Sudan ile waliunda wali, wali 2005 alafu kitu ingine pia wamevunja bunge, hakuna bunge hapa Sudani. Sasa mambo itakuwa tu mambo ya kijeshi, na kitu wa mwisho ni kwamba wametangaza kwamba ile ile baraza, baraza la mpito ya, ya jeshi yeah, itachukua, itaongoza ita Sudani kwa uh, miaka mbili kabla ya uchaguzi mwingine kufanyika, yes. Lakini jioni baada ya mabadiliko haya kutokea, je, ye wananchi wa Sudan wamesitisha maandamano yao ambayo walianza tangu uh, Disemba 19 mwaka jana, au bado maandamano yanaendelea wakitaka bado kujua... maandamano inaendelea, manake wanasema kwamba hmm, wanataka mabadiliko, si ati mnatoa Bashiri mnalete mtu mwingine pia ni mwanajeshi la... wanataka mabadiliko hmm, wanataka demokrasia Demokrasia kwa, kwa hivi sasa tunavyoona tu, kitendo cha Bashiri kuondolewa madarakani ni hatua mojawapo, lakini hatua hii ya Bashiri kuondoka madarakani, je, wameifurahia au wanataka kujua wakati huu ni nani ambaye atashikilia madaraka saa hii? Wanasema kwamba uh, awad, Awad Ibn Auf ni mtu ya Bashiri alikuwa rais ya waziri ya ulinzi na mwakama wa rais. Wanasema kwamba hii ni ni kama continuation ya Bashir kwa hivyo hawajafurahi. Uh, ndio wamefurahi kwamba Bashir ameondoka ameondolewa, lakini, lakini wanataka, wanataka mabadiliko kamili. Kuna taarifa ambazo nimepata kuona kwenye mitandao ya kijamii huyu ambaye alikuwa akiongoza wale wanajiita Sudanese Professional Association, Omar Saleh akisema kwamba hawakubali kabisa serikali ya kijeshi, wanasema kwamba wanataka serikali ya kidemokrasia ambayo itahusisha viongozi wa upinzani. Sasa ukitazama mambo mambo ya Sudan, najua kwamba umewafuata sana. Unaona kama kuna uwezekano wa watu kukubaliana, upinzani wakati huu uh, kutengeneza ama kuunda serikali ya mpito? Ni ngumu, ni ngumu kuunda serikali ya mpito sasa hivi huko Sudan, maanake kuna watu wapinzani wengi sana. Kuna wale wako ndani ya Sudan na kuna wengine wako nje, kama ile nini Professionals Association wako based in London, wengine wako wakuwa huko Khartoum, walikuwa tu walikuwa na, na, na, na sheria kwa hiyo demonstration via email and WhatsApp and kwa hivyo maandamano up, yalikuwa yanapangwa kupitia mitandao, si ndio? Walikuwa wanapanga kwenye hizo means mm. Lakini kusema ukweli hiyo mm. maneno huko Sudan ni ngumu kidogo, lakini sasa, baada ya hii kutokea, ili kundi ambalo lenyewe lina makao yake huko London kwa mtazamo unaouona wa Sudani unafikiri kwamba linaweza kurudi Sudani kuendesha shughuli zake, au unadhani litaendelea bado kuendesha shughuli likiwa London kupitia mitandao? Watakuwa London maanaake sasa hivi ni jeshi ndio wame, wame, wame, wame, wako huko Sudani, wamechukua wame udhibiti. Wamechukua udhibiti na wametangaza ile wataendesha serikali sasa Sijui kama watarudi hapa manake ina, ina, inaonekana kama ma, maandamano itaendelea huko. Sasa, kidogo tu swali la mwisho hapa, John. Uh, unavyotazama wananchi wenyewe pamoja na wale waliopanga maandamano wanasema hawatakubali utawala wa kijeshi. Kwa upande mmoja, jeshi limechukua udhibiti na linasema kwamba litakuwa pale kwa mpito wa miaka mingapi? Miwili. Sasa, kuna amani mbele ukiangalia siku za mbele za Sudan? Kwa sababu hawa ni wananchi ambao bado hawajaridhika, wanasema jeshi liondoke. Jeshi liondoke, nalo limesema tutakaa miaka miwili. Pengine tukiangalia mbele hapo siku za mbele labda, japo tukukuwa hatujui, kuna uwezekano wa kwamba michafuko inaweza ikatokea, labda labda wata, watakaa chini wajadiliana wapata suluhishi haraka, maanake watu ya Sudan wameteseka sana na sidhani kama kutakuwa na vita huko. Tunashukuru sana John Tanza kwa ripoti yako hiyo uliotueleza kuhusiana na hali ya kisiasa uh, iliyotokea hii leo huko nchini Sudan, kuondolewa kwa rais aliyekuwa akiongoza nchi hiyo kwa takriban miaka thelathini, na ikumbukwe kwamba Al Bashir ni kiongozi ambaye bado anatafutwa na mahakama ya kimataifa ya uhalifu ICC iliyo na maka yake huko The Hague kwa mashtaka ya uhalifu wa vita, uhalifu dhidi ya kibinadamu na mauaji ya halaiki katika eneo la Darfur huko Sudani. Basi, wakati tukikupa maelezo haya kuhusiana na mabadiliko yaliyoonekana hii leo siku ya Alhamisi huko sudani kule, uh, nchini Kenya mwenzetu Josephat Kioko alipata uh, fursa ya kuzungumza na baadhi ya Wakenya kuhusiana na suala hili lililotokea huko Sudani, na hivi ndivyo wanavyotoa maoni yao wa Kenya kuhusiana na swala la Sudan. Katika nji ya Sudan, nguvu ya wanajeshi hiyo tunaiunga mkono, kwa sababu wananji wakiamua watumie sharia mkononi, watapigwa risasi na polisi, ambapo hiyo amri itakuwa imetoka kwa rais mwenyewe. So ile kitu ambayo nitasema, ili kuondoa ile serikali ambayo ilikuwa inanyanyasa watu Sudani ni wanajeshi wenyewe kuchukua uongozi, ndipo wanainji wao kwa amani Unawezapata kiongozi amechukwa flmos kama miaka ishirini kwa uongozi, inapita aweza kunyanyasa raya. Ule mkupa wa polisi ni mtu ambaye ako karibu na rais, mwananji aweze pata nguvu ya kumuondoa. Mi upande wa wangu unasema raya ndio wanastahili kutoa mwelekeo, wanataka rahisi, wanayetaka si serikali iende itoe mtu mamlakani iseme we toka tunaingiza huyu okay. Sababu ya sisi ndio tunapiga kura, tunasema tunataka huyu akuwe rais wa nchi yetu. Wanasema ya kwamba serikali wameonelea kwamba huyu anafaa, wanatimwa hao wenyewe. Unaona, wametuchukulia juu kwa juu. Ikishachukulia juu kwa juu, washatenda kitendo kama hicho, nanakuja sisi kwa wananchi, wanasema ya sasa mnaweza unga mkono na tiyari washapitisha. Tunaunga mkono kivipi? kitinyesha upitisha kitambo Inakuwa ni vigumu sisi kwetu, haswa kama wanajeshi waseme sasa sisi tumechukua mamlaka, mnachukua kivipi eh? Mpaka wananchi mkuje mseme, wananchi mnataka kitu gani? Mnataka rais upi? Mseme nataka huyu, hatutaki huyu. Tukipinga nyinyi mnakuja nasema hapana, mnataka fujo, sijui nini nini. Mimi nimesema mwananchi hana pao yote, mwanajeshi yeye atatumia ile pao natakuwa natetea mwananchi. Je, mwanajeshi akichukua urais ambaye wewe hautaki utaitikia tu ya kwamba sababu mwanajeshi amesema ni huyo, kwa hivyo ni ni huyo anafaa? Ama ni sisi wananchi, ama wewe useme ah, mimi nataka huyu, ule mwanajeshi hatakuwa yeah. na mtoa yeye amweke mwingine watakuwa uh -huh. na mtoa uh -huh. ili wafanye nini waweza uh -huh. kusimamia hiyo nchi uh -huh. tukiangalia nchi kama ya Simbabwe, Simbabwe ilikuwa pamoja kati ya wanajeshi na raia uh -huh. ndipo kwa paha walofaulu ni lazima kuna vitu vitaharibika, lakini kwa muda fulani, lakini tupate nini? Haki ile maandamano, unasikia bunduki, unasikia au fula, mtu fulani amewawa, watu kumi wamewawa. Sasa kitu kama hicho ndo haifurahishi. Waje waulize wananchi kwa uzuri ya kwamba mwataka vipi? Unaona, sisi tunapata sapoti ya weni kutoka nje, ushaelewa? Haswa mi naongea hivi, unaweza pata mtu anakuja wakati nataka kura, unaona, akishapata hiyo kura aondoke tena kura sasa, kati ya we, Ayu. Unasikia maoni mseto. Hayo yametokea baada ya uh, hatua ya kuondoka madarakani ama kuondolewa madarakani kwake Omar al Bashir, Bashir aliyekuwa rais wa muda mrefu wa nchi ya Sudan. Kwa hivyo, mengi tutaendelea kukujuza katika matangazo yetu yajayo, lakini sasa tuangalie habari nyingine za ulimwengu. Waziri wa ulinzi wa Sudan leo amesema Rais Omar al Bashir ameondolewa madarakani na amedhibitiwa kwenye eneo lililo salama. Katika ujumbe kwenye televisheni ya taifa, waziri wa ulinzi Awad Muhamed Ahmed Ibni Auf amesema baraza la kijeshi litaendelea kuongoza katika kipindi cha mpito cha miaka miwili. Baada ya kipindi hicho kumalizika, uchaguzi utaandaliwa, ameendelea kusema waziri Ahmed. Kundi kubwa lililoendesha maandamano dhidi ya utawala wa rais wa Sudan Omar al Bashir leo limepinga pendekezo hilo la jeshi. Kundi hilo na wa wana taaluma wa Sudan, the Sudanese Professionals Association SPA, linapanga kuitisha maandamano mengine nje ya wizara ya ulinzi hapo siku ya Jumamosi. Hayo yakiarifiwa, idara ya ujasusi na usalama ya Sudan imetangaza kuachiwa huru kwa wafungwa wote wa kisiasa nchini kote, shirika la habari la serikali ya Sudan SUNA limeeleza. Wapiga kura nchini India wanapiga kura leo kuwachagua mamia ya wabunge katika uchaguzi mkuu utakaoamua hatma ya waziri mkuu Narendra Modi. Uchaguzi huo utakaoendelea kwa muda wa wiki sita zijazo unaonekana kama kura ya maoni kuhusu utawala wa waziri mkuu Modi na chama chake cha Bharatiya Janata. Wafuasi wake wanasema ameboresha hali ya maisha na sifa ya India lakini wakosoaji wake wanadai kwamba ameongeza uhasama wa kidini nchini humo. Upigaji kura utaendelea hadi Mei 19 na hesabu ya kura kufanyika Mei 23. Waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu anaelekea kuongoza tena kwa muhula mwingine wa tano baada mgombe ya mgombea mwenza kwenye uchaguzi wa bunge jana wa siku ya, ya Jumanne Benny Gantz ukubali kwamba ameshindwa. Matokeo ya kura yanaonyesha kwamba chama cha Netanyahu cha Likud na chama cha Gantz cha Blue and White vimepata vyote viti thelathini na vitano, lakini utabiri unaonyesha kuwa Likud na vyama vyake vya ushirika vya mrengo wa kulia watapata viti sitini na vitano kwa jumla ya viti mia moja na ishirini. Kulingana na katiba ya Israel, rais wa nchi hiyo atamwomba Netanyahu kuunda serikali ya mseto. Matokeo kamili yanasubiriwa hivi leo. Polisi wa Uingereza leo wamemkamata mwanzilishi wa, wa mtandao wa WikiLeaks Julian Assange aliyekuwa ameomba hifadhi kwenye ubalozi wa Ecuador mjini London. Assange alikuwa anaishi kwenye ubalozi huo tangu mwaka wa 2012 ambako aliomba hifadhi ili asipelekwe nchini Sweden kujibu mashtaka ya unyanyasaji wa kingono dhidi yake. Licha ya Sweden kusitisha uchunguzi dhidi ya Assange alisalia kwenye ubalozi wa Ekueda kwa kuhofia kwamba Uingereza itamfurusha na kumpeleka Marekani, ambako anakabiliwa na shutuma za kuchapisha kwenye mtandao wake nyaraka za siri za serikali. Hii ni VOA Express, matangazo yanayokujia kupitia mtandao wetu wa voaswahili.com. Hali kadhalika tunapatikana katika redio shirika zilizopo katika eneo ulilopo. Msikilizaji, endelea kuungana nasi na kutusikiliza ndani ya VOA Express kwa takriban dakika 30 mpaka pale saa 11 kamili kwa saa za Afrika Mashariki, ikiwa ni saa kumi kamili kule Afrika ya Kati, na hapa Washington DC itakuwa ni saa ne kamili. Tunaelekea wapi, Harison? Moja kwa moja Express, tuandamane hadi huko DRC, ambapo hivi karibuni uchaguzi wa, wa magavana umefanyika na kuna tetesi kwamba baadhi ya wanawake ama wanawake wanalalamika kwamba haki haikutendeka kwa upande wao. Sasa tunaungana naye Mitima Darashan akiwa huko DRC. Karibu sana, utueleze nini kinachoendelea kuhusiana na matokeo ya ugavana nchini humo. Asante sana Arison Kamau, ni kwamba uchaguzi wa gavana katika mikoa ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo uliweza kufanyika. Ilikuwa ni Aprili kumi katika mikoa kumi na nane dhidi ya mikoa ishirini na sita ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, na ilivyoonekana ni kwamba katika uh, ba baada ya uchaguzi huo wa kufanyika wakati wa jioni Uh, matukio yetu yalionyesha ya kwamba uh, wale ambao walichaguliwa walikuwa uh, basi ni wanaume tu, na hali hii iliweza kufanya ya kwamba baadhi ya kumba, wanawake hususan hapa mjini Bukavu waweze kuandamana. Nakumbuka uh, niliwahi kuona hata huyu wakiweza uh, uh, kuhi, kuhi, kuandamana barabarani kwa kuweza kutaka ya kwamba sauti zao ziweze kusikika, na hapo waliweza kuonyesha hasira yao. Uh, uh, wanasema ya kwamba hawaelewi kwa nini wanaume hadi hapo hawajaelewa ya kwamba hata pia wanawake nao wanataka kuweza kufikia ngazi za uongozi. Walikuwa katika maandamano hayo, baadhi yao ya hawa wanawake wakiweza kusema kwamba ingetakika basi kwa viongozi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kuweza kuwateua wanawake, sababu wakati wa uchaguzi, wapo mbeleni, uchaguzi wa wanabunge, uh, wengi kati yao wakuweza kuichaguliwa, hususan uh, hapa katika jimbo la Kivu Kusini, kwa uchaguzi wa baraza la seneti wa Machi kumi na tano. Na pia wanawake hawakuweza kuchaguliwa hafua, haf, hapakuwa pia mmoja, mm -hmm. Na mwanamke mmoja alichaguliwa kama vile hiyo, kwamba kwamba wakati magavana pia hamna wanawake kwenye eneo la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. akira ya hivyo na mitima, sijui kama katiba ya DRC inaruhusu kwamba iwapo labda wanawake wamekosa viti vya kuchaguliwa, inatoa nafasi kwa wanawake kuteuliwa kwenye nafasi hizo. Katiba ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inakubali ina, ina, ina, ina na kutoa haki kwa mwanamke kuweza kuchaguliwa. Uh, yani ku inasema ya kwamba inabidi basi kuweza kuwa na ule usawa uh, kikazi na kadhalika kati ya mwanamke si na mwanaume kipengele cha kumi na nne cha katiba Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kinasema hivyo. Na eh, rais wa zamani wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Joseph Kabila kwa wakati wake aliweza kuahidi ya kwamba kuna asilimia thelathini wanawake ambao wanapaswa kupatikana kwenye ngazi za uongozi wa serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, hiyo kwenye ngazi za kitaifa na katika mikoa, lakini hali ambayo hadi hapo haijafikia. Sasa hawa wanawake ambao waliweza kuandamana wavuguvugu ambayo inaitwa asilimia hamsini au ziro waliweza kutaka ya kwamba viongozi wake ama magavana ambao waliweza kuchaguliwa waweze basi kujaribu kuweza kutoa wanawake, pengine kuweza kuwataja kama wakiwa mawaziri au katika ofisi ama idara zingine za majimbo yao. Kwa kifupi kabisa, sekunde chache, maandamano yalikuwa kote nchini ama katika miji fulani? Umesema nimesikia kama umetaja Kivu, eneo la Kivu. Ma- maandamano yenyewe ambayo nimeyafahamu yalikuwa hapa mjini Bukavu, na hiyo imefanyika mbele ya ya bunge la jimbo Kivu mm -hmm. kusini na pia katika maeneo mengine ambapo wanawake waliweza kuandamana na kutoa miito yao, ili sauti zao iiza kufikika wa kuchaguliwa basi waweze kuteuliwa kwenye ngazi za uongozi. Nashukuru sana kwa muda wako, Mitima Darashans. Kwa hakika swala hilo Naam. la viongozi wanawake wa kisiasa DRC litakavyoendelea kujitokeza tutakuletea kwenye matangazo yetu mengine. Nam, basi hivi sasa, msikilizaji, tupate burudani ya muziki ndani, ambapo leo tunarudi nyuma mkamiti Orkestre Super Mazembe. Sikia vitu hivyo mwenyewe <laughs> utajichagulia na utakumbuka kama mziki huo uliupata. Hata sikuambii, sikutokezei, sikiza tu mambo kwenye vue express <mama> Orchestra Super Mazembe, miondoko ya 1980, shauri yako. Unajua, kuna wakati mambo yanatokea na unaambia shauri yako. Sasa pale mm -hmm. itakuwa labda ni vigumu kukusaidia, <laughs> inakuwa ni shauri yako <laughs> ndivyo mambo yanavyoteremka hapa ndani ya VOA Express, ikiwa Alhamis, TBT tunarudi nyuma, lakini wakati huo wa shauri yako mimi pia bado nilikuwa kwenye miondoko na pia sasa niko mm. kwenye miondoko ya kisasa yaani sijabaki nyuma lakini <laughs> <Leni> ndivyo <laughs> <laughs> mambo yalivyo. Sitaki kupoteza muda wa burudani ndani mm -hmm. ya VOA Express, na moja kwa moja nakupa nafasi wewe mkamiti, burudani, kuna nini ah, Sawa, tuanze kwanza, tuanze maswala ya furaha, ambapo lile tamasha kubwa kabisa ambalo kufanyika kila mwaka linaitwa Coachella, mwaka huu elfu mbili kumi na tisa litaanza kesho Ijumaa April 12 huko Indio, California ambapo macelebrity wanamuziki wakubwa kabisa wanasubiriwa kuangaliwa kwa hamu akiwemo Childish Gambino ambaye mm -hmm. ameimba kile kibao cha This Is America no. Anasubiriwa kwa hamu kuona ni vitu gani ataangusha katika Coachella 2019. Hali kadhalika anasubiriwa Ariana Grande, Janelle Monae na Jay Balvin, ndio watu wanaosifika katika tamasha hili la Coachella. Inasemekana pia uh, Beyonce huenda akawepo huko. Lakini tukimalizana na dondoo hizi za Coachella 2019 hivi sasa katika mji wa Los Angeles, uh, kuta sherehe za kumwaga na kufurahia maisha ya rapa Nipsey Hussle zinafanyika mm -hmm, leo hii ambapo uh, katika ukumbi huo wa Staples Center, ukumbi mkubwa kabisa wenye uwezo wa kuingiza watu takriban elfu ishirini. Inasemekana hili ni tukio la pili kufanyika haya uh, sherehe za kumbukumbu. Itakumbukwa kwamba mwaka elfu mbili na tisa mwezi wa Julai, uh, ukumbi huu ulikuwa mwenyeji katika sherehe za kufanya kumbukumbu -kumbu na kusherekea maisha ya ya Michael Jackson kwenye kifo chake. Sasa leo hii basi wanakusanyika mashabiki wanakusanyika ndugu wa karibu uh, kutoka sehemu mbalimbali mbali Marekani, na wengine wametoka nje ya Marekani kusherekea wenyewe wanasema celebration of life ya Nipsey Hussle ambaye amekuwa ni rapa na pia ni mwanaharakati katika maswala ya kijamii ya kuhamasisha mm -hmm. Uh, jamii anayoishi ya watu maskini, kuwaondoa na kuwakomboa kutoka katika hali ya umasikini na kuingia katika daraja jingine la maisha bila kutumia uh, uhalifu au kufanya shughuli ambazo zinakwenda kinyume na sheria ya Marekani. Na Nipsi huyo amesifika sana kwa kujaribu ku, kurai wanagenge kuachana na njia yao ya, ya kigenge ya maisha ya magenge katika eneo la uh, Los Angeles. Na wakati anauawa uh, alikuwa amepanga mkutano na maafisa wa usalama kumaliza tatizo hilo ama kujaribu uh, kumaliza tatizo hilo, na kushukuru sana mkamiti uh, labda kwingine kuna jambo lingine. Na kingine kinacho kwa kuwa umegusia suala la usalama, a, katika mazungumzo yake na baba yake mzazi a, ni siku moja kabla ya kifo chake aligusia swala hilo. Hebu tusikilize babake anamweleza Nips Haso alikuwa ni kijana wa aina gani jumamosi siku moja kabla hajapigwa risasi tulienda kula chakula cha usiku katika mgahawa na tuliongea kwa masaa manne tuliongelea kuhusu mambo mbalimbali ya maendeleo na tukasema lazima tuwe makini zaidi tuliongea maswala ya usalama na mambo mengine lakini jambo hili likatokea siku ya pili basi uh, wamarekani mashabiki wa nipshaso wanaendelea na kuhuzunishwa kufuatia kifo chake, lakini kizuri, wanasema wataenzi yale ambayo alikuwa akiyafanya. mm -hmm. Na halmashauri ya mji wa Los Angeles uh, uh, upo katika harakati za kubadilisha uh, makutano ya barabara ya Greenshow Boulevard na West Closon Avenue kupewa jina la nipshaso ambaye jina lake halisi ni Ermia Asgedom Square ndio itakavyoitwa barabara hiyo ambayo tayari takriban watu laki tano wameshatia saini kwenye mitandao kukubaliana na hatua ya halmashauri ya mji wa Los Angeles kuibadili barabara hiyo na kutunukiwa Nipsey Hussle kutokana na juhudi alizokuwa akizifanya katika jamii ya watu wanaoishi ambapo hapa hapa mjini Washington DC pia wakazi au wale wenye asili ya kutoka kule ambapo ndiko baba yake mzazi alikotoka walikutana hapa katika sherehe mjumuiko wa kuasha mishumaa na kutoa kumbukumbu rambirambi zao kwa mzazi wake huyo, na kusema kwamba wanaona kitendo alichokifanya mwanaye mm -hmm, katika jamii ni kizuri na kitendo ambacho kilikuwa kikihamasisha kiki, utamaduni wa watu wa Eritrea. Kweli kabisa. Asante Mkamiti kwa burudani hiyo na maswala ya burudani, lakini sasa, kabla ya kutamatisha, naona kwa sekunde chache tuangalie majibu mliyotoa nna swali letu, je, mnaangaliaje swala la kupigwa marufuku kwa matumizi ya mifuko ya plastiki? moja kwa moja basi, naye huyu Mugarura John Peter yeye anasema anaunga mkono kabisa, kwani nchini Rwanda marufuku hiyo ilishatolewa na imezoeleka. Mwingine anasema, Juma bin Omari anasema, unapomuona unaondoa kitu ambacho hakikuwepo kwa bahati mbaya, bali kwa makusudi, lazima mbadala wake uwepo kwanza, hivyo ni haraka mno kufikia hatua hiyo. Ni baadhi tu ya majibu kutoka hapa Washington DC. VOA Express, jina langu Harizon Kamau, nikiwa na mwenzangu naitwa Mkamiti Kibayasi. Kwa heri na kuwa na jioni njema popote ulipo.