Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi na 107.8 Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali, Rwanda. Ninayewakaribisha hii leo ni mimi Patrick Ndwimana. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. Msomaji wako ni mimi Mkamiti Kibayasi. Baadhi ya waandamanaji wa Sudan leo waliendelea kukaa nje ya wizara ya ulinzi, huku wakishinikiza jeshi kukabidhi madaraka kwa utawala wa kiraia. Mkuu wa baraza la jeshi ambaye alichukua nafasi ya rais wa zamani wa nchi hiyo, Omar al Bashir aliyeondolewa madarakani Alhamis iliyopita, baada ya kutawala kwa miaka thelathini, Anasema serikali ya kiraia itaundwa baada ya mashauriano na upinzani. Waandaaji wakuu wa maandamano hayo ambayo yalipelekea kuondolewa Bashir, umoja wa wasomi Sudan SPA unadai kwamba raia wanatakiwa kushirikishwa kwenye baraza la mpito la kijeshi, na wanashinikiza washirika wa karibu wa Bashir kuondoka kwenye baraza hilo. Wanataka serikali ya mpito ya kiraia itakayotawala kwa miaka minne ili kutayarisha demokrasia kamili nchini humo. SPA pia inatoa wito wa kuundwa tena kwa mfumo wa madaraka kwenye idara ya taifa ya usalama na ujasusi NISS, na kuvunjwa kwa vikosi vya jeshi ambavyo vilifanya kazi chini ya Bashir. Maandamano hayo ambayo yalianza April 6, yalikuwa mkusanyiko wa vuguvugu vugu la kudai haki ambalo lilianza takriban miezi minne iliyopita lililochochewa na matatizo mabaya ya kiuchumi huko Sudan. Wakati wa waziri wa mambo ya nje ya Poland Jacek Zaputowisk amekutana leo Jumapili mjini Kairo na rais wa Misri Abdel Fattah el Sisi, pamoja na waziri wake wa mambo ya nje Sameh Shokri. Katika mkutano na waandishi wa habari akiwa na waziri wa mambo ya nje wa Misri kufuatia mkutano wao Jasek alieleza walizungumzia mada muhimu ikiwemo Libya, wahamiaji haramu na Sudan. Aliongeza kwamba waliwaunga mkono wa kikamilifu watu wa Sudan na haki yao ya kuelezea matarajio yao ya kisiasa. Waziri huyo wa mambo ya nje wa Poland baadaye atakutana na mkuu wa Umoja wa Nchi za Kiarabu Ahmed Abul Gate kwenye makao makuu ya umoja huo mjini Kairo. Ivanka Trump, binti yake Rais Donald Trump wa Marekani, amewasili Addis Ababa, mji mkuu wa Ethiopia, hii leo kwa ajili ya mkutano wa kuwashirikisha na kuwahamasisha kiuchumi wanawake. Mbali na kuhudhuria mkutano huo, Ivanka ambaye pia ni mshauri wa baba yake, atakutana na wafanyakazi wanawake katika kiwanda cha kahawa na kutembelea kiwanda cha nguo kinachoongozwa na mwanamke. Rais Donald Trump alitia saini hati ya rais ya usalama wa kitaifa mwezi Februari kutambua juhudi za maendeleo na mafanikio ya wanawake ulimwenguni, WGDP. WGDP inaeleza pia ina matumaini ya kuwafikia wanawake milioni 50 ifikapo mwaka 2025 kupitia kazi za serikali ya Marekani pamoja na marafiki zake. Haikufahamika bado kama utata unaomkumba rais wa Marekani utaibuka wakati wa ziara ya binti yake huko Afrika. Rais amekuwa na maneno makali kuhusu Afrika na uhamiaji wake. wakati wa uo mwandishi ccei wupshet wa Ethiopia alieleza kwamba hafikirii watu watakuwa na mtazamo mzuri kuhusu binti wa rais wa Marekani anayetembelea bara hilo hivi sasa. Naye mwanaharakati Marakle Tesfaye alieleza, ninamnukuu, ninafikiri anakuja kidhati kuwahamasisha wanawake, na ni vizuri anakuja kwa sababu atasukuma mbele ajenda zetu. Rais Trump pia alipangiwa kwenye mkutano wa sera wa benki ya dunia. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa mjini Washington DC. Rais wa Marekani Donald Trump, katika mifululizo ya ujumbe wake kwenye ukurasa wake wa Twitter, alikanusha ripoti kwamba alimtaka ofisa mmoja wa idara ya mpakani kufunga mpaka wa Marekani na Meksiko, na kwamba alitoa msamaha kwa ofisa huyo kama anakabiliwa na matatizo ya kisheria kwa kufanya hivyo. Rais Trump aliandika, na hapa ninamnukuu: sijawahi kutoa msamaha kwa maafisa wa usalama wa ndani Sijawahi kumwagiza mtu yeyote kufunga mpaka wetu uliopo kusini, japokuwa nina haki kufanya hivyo na huenda nikafanya hivyo kama Mexico haitawakamata wahamiaji haramu wanaokuja kwenye mpaka wetu. Trump alisisitiza kwamba Wademokrats lazima wabadilishe sheria za uhamiaji haraka. Kama hawatafanya hivyo, majimbo yanayowahifadhi wahamiaji wasio na vibali yajulikanayo Sanctuary Cities, lazima yachukue hatua haraka ya kuwahudumia wahamiaji haramu, na hii inajumuisha magenge ya uhalifu, wauzaji madawa, walanguzi wa binadamu na wahalifu wa aina yeyote, akisisitiza wabunge wa Democrats wafanye mabadiliko ya sheria haraka sana na vyombo vya habari vya Pakistan vinaripoti kwamba walanguzi wa Kichina wanaendesha vituo haramu vinavyowakutanisha watu wasiojuana kufunga ndoa nchini Pakistan. Walanguzi hao wanashutumiwa kuwarubuni wanawake kutoka familia zenye matatizo ya kiuchumi na kuwaozesha ndoa za uongo kabla ya kuwasafirisha na kuwalazimisha kuingia kwenye ukahaba au hata kuuza baadhi ya viungo vya ndani vya mwili wao huko China, ripoti hii ilisababisha ubalozi wa China mjini Islamabad kujibu jana Jumamosi ukisema biashara hiyo inakwenda kinyume na sheria za China, na serikali imeahidi kufanya msako kwa ushirikiano na maafisa wa Pakistan juu ya biashara hiyo haramu inayopatia faida ya kuwakutanisha watu wawili wasiojuana na kuwafungisha ndoa. Mwisho habari za dunia. Nakukaribisha kwa kipindi chako wewe, ni cha kwako, salamu na muziki, kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Mimi nitakuwa nikizisoma na kupigia simu, ama nitakupata utaweza kuzipeperusha wewe mwenyewe. Nikikukosa basi nitamtafuta mwingine, lakini vile vile nitakuwa nikikupa burudani. Lakini je, yeah, unajua kwamba nyimbo za hawa ndugu na dada wetu wasanii unaposikiliza vizuri, inabidi ugeuke na uwe mhenga, ndio uzielewe. Nikisema ugeuke uwe mhenga, yaani ujue medhali na semi wanazozitumia, yaani nina maana kwamba zimejaa misemo, beti zote ni misemo tu, yani ujumbe wa kugonga moja kwa moja, kama zile za kina sijui Lesu Wanjika walikuwa wanasema Pamela na kupenda zile zingine, sijui shilingi ya ua. Tena maua hamna siku hizi ni misemo inatumika. Kazi yako wewe mwenyewe nenda ukatafa. ukatafakari ukatafsiri ukamuulize mtu unapopenda, lakini chunga usimuulize mtu ambaye utamuuliza msemo ambao utakukosesha heshima. Wewe mwenyewe tafuta rika lako, muulizane hiyo misemo na mkaichambue maana yake. Haya, katika kipindi basi utakuwa ukiniambia misemo ambayo wewe unajua na mimi pia nitakuambia misemo ambayo mimi nimeona kwenye daladala pikipiki, mm -hmm, piki, mm -hmm, maduka ya watu mm -hmm, maandishi ambayo wee umeandika na kwingineko, kwenye kanga, kwenye leso. Tafakari na tafsiri, itakuwa ni ya kwako. Naitwa Kenneth Bwire na ninaanza na huu wimbo wa darasa, unasema: hasara roho, misemo imejaa, huu mchungu nzima. Tafsiri mwenyewe tafakari mwenyewe, mimi sitakutafsiria wala sitaweza kutafakari kwenye ibaa yako, nitaucheza tu jinsi ulivyo. Darasa hasara ni roho. Kama unataka kiki kwa pikipiki piki. mara black mara white, vipi? kama unatikisa kibiriti, I play no game. I'm sorry rafiki, ukija kama upepo utapepea, ukijifanywa na mapepo tunakemea. Kama unataka mchezo, kawashe luninga hakuna wasiwasi wasi, tukaze mwendo ili twende na wakati iyeweke eh, tuzo za wachukiaji Bongo, kuna watu wana vipaji, narusha madongo kwenye maji, bora upige michongo, tanipa midati, mara chenga mara no netwek, zigizaga vitu complicate Ukichanganya na mambo ya internet Jela Kisho tatuka na picha ukutani Jela Kisho tatafuti mchawi nani Sasa chagua utajifungia chumbani Au natoka goma riko uwanjani Kushoto kulia juu chini kamatia Mzigo wa ambiria Gereva na gia Kisho chapazia lewe sifo kama bia Sidu eh. kwa serious wana tuetia Binadamu wange kwa danger Maneno yange shooting kama risas vitu vingine vikienda avirudi si kama sama asararo inachopenda, tunasemaga pesa makaratasi, hakuna wasiwasi, tukaze wasi, mwendo ili twende na wakati. Eh, tasema na kudis kila mimi mwenyewe na Mengine ni madalanzi na sura ya wa 50, 50. Eh. Mm, wakati darasa amejea misemo yake humo ndani ambayo wewe umeisikia, ingine ya kuteleza, ingine ya kukusimamisha. Kuna mingine inasema ukinenepa wakati na kudai ni dalili ya darau, na wengine wakasema hata kunguru ni ndege ila habebi abiria. Nanza salamu zako na <laughs> Alfonsi Ntinda Muzindakaya, mkongwe wa salamu Afrika Mashariki, kutoka Msemlwa kwa Kwala Kwacha, Mpanda Katavi Tanzania. Mambo hayo yote sijini aliunda mtaa, lakini kizangu ni kusoma salamu, sikumuuliza maswali. Anasema salamu zake ziende kwa Hadija Nyoni Mkankule wa Mkankule, Munyiramba halisi, Musa Jandika wa Igunga, Fashaboy Watinde Shinyanga, Halima Bambiha Salumu Ali Chumu Masha Wabuha, mtu mmoja, majina mengi, ndugu wa Wayahudi, yaani baadhi. Michael Franka Jordan anakaganga Zuhura Mwinyi Musa Mjengi Shukuru Nembo Moleti wa Dodoma Tanzania, Twaha Abrahamu wa Zanzibar. Salamu zako ni kwa Asha Habibu Nyange Andikalo Bakari Haji Jecha Salim Jecha, Dawa Abdala, Farum Saif, Omar Salum pamoja na Riziki Hamis. Shukuru unawaambia kwamba tusisahau mauti. Ujumbe gani huu jameni! Lemi Lebwanga, msemaji mkuu wa umoja wa tuma salamu, Dodoma. Wasado namba yako unasema itakufikia wakati wowote wa ambapo utajiunga kwenye kikundi hicho cha salamu unalo, unachokita uwasado, na unataka kwa leo salamu zimfikie Martin Jackson, Kim Precious Johnson, Amina Mlacha, Pascal Wilson, Jane Musa, Judith Spara, Melissa, Farida Baruku, Nema Kimaro na Basila binti Kimario. Godfrey Mahendeka wa Geita Katoro unataka salamu ziwafikie Katarina Sultan El Zaid, Doris Juma, Rachel Wambui, Noa Naftali, Peter Nambas, Peter Samburu na ujumbe unasema, tukumbukane kwa salamu ni moja ya kukumbukana. Barnaba Mahuvi, jungu la mjini wa Ilula, Iringa, Tanzania, unasema salamu ziwafikie ni Beriti Mahuvi, Eksodi Edison Uma Sengo, Sinia Kimu, Jovita Josefu Lugenge basi la binti Kimario, Doto Mayala Wabiti Manyanga, Chunya, Mbeya, Tanzania. Naftali Kiani Beni Ajuae Sanga, Jared Manyea na Econ Masilu salamu na mziki kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika naitwa kennes bwire edward maela ni shahi wa masewa bariadi tanzania unasema salamu zako zwafikie elisha mnazareti chando filibert jonathan kashambi saenda mabula magesha kalabaga mjukuu wa malangwa buziki paul msalaba mwimwani kenneth M mashawa pasikali mfugaji halisi elias juma kijami mashaka sube Mkonole, Mashaka Juma, Kayungilo na bure Reubeni, ukimalizia na mashine Jackson. Nimekueleza kwamba ni semi sio na misemo. Nikirejea nitakuwa nikichukua simu za kwako, jitayarishe na msemo ambao utaniachia mimi na yule anayekusikiliza. Lakini wengine wanasema, ukimwona simba mjini ujue kaletwa. Aya, Mboso, Twende, hii ni tamu zaidi. kasoku mwenye sauti nyororo mususu usu ya sorondomboro na bando letu la buku twapeluzi mpaka tumoro mambo iko huku penzi twalila kwa soro mm, anipelekesha msobe, msobe. na makopakopa kasheni deibe walookosa kazi wanongoni wapandisha vipi? wapumue kwa oksijeni waamvye vimberumberu, sio penzi la mashaka, tushasoma dua kusitirika kwa wenye macho ya mpaka, waambie mimi beberu si jogola pasaka, wanajisumbua kukunja ndita watazeeka haraka. Stili waya ananisugua anagambaya la zizi, tena fundi mwaya kazi anaijua haijawahi kupwaya, yani kidhi hey. Asante ah, na nashukuru. <laughs> Panga salamu. <laughs> Panga salamu zangu za kwanza napenda kuzipeleka kwa ajili, anajiita Amy James <laughs> aka Amy za kufagilia. Salamu zangu za pia zipeleka kwa Marcus Sigiri, baada anajiita Amy mzee wa Achabo. Salamu zangu tuna zipeleka kwa Ahmad William mwana anajiita kwamba ni mzee wa kuchika anajikubali. Ingine zimuendee maneti kione, baraka rabani, maki ni hayo. Taenda magura magisha kwa nyangokorwa namtumia mjomba wangu anaitwa Sabuda Chananja ningie, namtumia Amos Chananja, ua manyanya gururi enewe zimwendee Wandu Joni, Eric Ndishi, Mark Mihayo, Sipi Anchazi, au suboi kufira chazi, Maiko Juriana Mihayo, fide fide Vinishigera, iwende mwenyewe, ziwaende na wasikilizaji wote wa E, msemo gani ambao unapenda sana hey? Unawasikia watu wanatumia msemo gani huo? Ukiona mgeni ameaga sana, ujue kwamba hana nauli. Asante, asante, asante. Kwa majina anaitwa Bonifasi Skizi, pia anapatikana Kasolo, Geita nchini Tanzania. Kwanza kabisa, ningependa kutuma salamu kwa mwanangu Silatia Bonifasi akiwa hapa Kasolo, za pili ziende kwa timu Majuto akiwa Geita, Goligota Magabe mkono akiwa Geita, Tabmsalabu akiwa Geita, Mariam Mariamusemagula akiwa hapo hapo Geita, Ibemsa akiwa pande za Nzega. Msemo gani ambao unaupenda sana ukisikia mtaani? Vyumba vimekaza. Kwa majina naitwa Masini Machumi, nipo Nyatorotoro Geita. Kwanza kabisa za, za, za kwanza wewe hapo mtangazaji wa zamu, mbili ziende kwa Boniface Steven au Baba Gaba Sarapia akiwa Katoro Geita Gator. Mbili, Goligota Magaba yakiwa GGM, tatu, Victor B Sarapia, na nne, jene kwa mamangu mzazi. Ujumbe wa pili njema. Msemo gani ambao unakupendeza sana hapo Geita? Kwamba kama mapenzi ni pesa, basi kaolewe na benki. Majina anaitwa Mtupesa Mwanambuke, rais wa wanyonge. Mda wote napatikana ndani ya Misisi Mlele, Katazi Mpimbwe, Tanzania. Salamu zangu kupitia VOA Amerika nazipeperusha moja kwa moja, anajipeleka kwa huyu Mahona Magunga akiwa ndani ya Itifasi Morogoro. Mtu wa pili, kuna huyu Sadiki Joni mwanarakati ndani ya Kakese Mpanda. Mtu wa tatu, kuna Sarome Mberene ndani ya Pare nanii Matanga Kimbawanga. Mtu wa nne Naipeleka kwa huyu mta mgengi akiwa ndani ya pare nani Dar es Salaam, namwambia kaka hiyo ya America ipo hewani. Bila shaka kweli maskini ana mpambe, maana maskini mtu wa kumfariji bila shaka ni kazi. Bila kazi maskini siku zote huwa afarijiki. Kaka, kuna jamaa ameniambia hapa kwamba ukiona mgeni anaagaaga, yaani anaaga hamalizi, anaaga haya tuonane panapo majaliwa mm. oh, kaka tutatembeleana tena unajua kaka, aa, ujue hana nauli <laughs> nimeambiwa mimi na inabidi umsaidie, lakini vile kuna msemo <laughs> unakwenda kwamba poteza nauli ujue njia za mkato. Bwise sibwela wa Nairobi, Kenya, unataka salamu zako ziwaendee kaka yako mseko sibwela Ntemele sibwela Matenga na Mary Abelele, wote wakiwa Baraka, DRC. Lebon Ebongia akiwa DRC, unasema salamu zako ziwaendee Kenneth Buye, na nashukuru sana Roja Mtu, wote wakiwa hapo VOA. Kwa niaba yake anasema shukran. Akilimali Collins Kambali akiwa Goma, Babunga Kasikabo akiwa Goma na Vyoe Malega akiwa DRC, fizi Kambale Sindani unasema unatoka katika Masereka, Lubero, North Kivu, DRC unaopenda salamu zako ziwaendee watu hawa wafuatao: Susa Muholu pa Magera, Jado Kasuva pa Butembo, Mbusa Ombeni wa Mbakira. Kwa niaba yao nasema shukrani sana. Kariuki Ndeshi, kama kawaida, unasema wewe upo Mois Bridge. Kwanza salamu zako zimfikie Kioko Michael, Thuo Kosgei, Ngari Kata SSF na madereva wote wanaosikiliza Sauti ya Amerika. Ujumbe unasema usipojiona, enda kwa kioo utajiona vizuri sana. Saenda Mabula Magesha, tokea Nyangokolwa, Bariadi, Tanzania, unasema salamu zako ziwafikia wafuatao: Gresimoni Seni Rei Rashani Ismaili Togolani Nyanda Mayala Juventus Joas Ntalima Maigembona Ntemiseni Edward Mayenga Nishashi Saibog Lenga Chapati Sombi Mtemi Sulemani Kajore Alfonsi Mtinda Mzinda Kaya Paul Msalaba na Daniel Maiga pamoja na Kabadagu. Ujumbe ukibeti tu Nakamilisha salamu na mziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, Jumapili ya leo, kwa salamu kutoka kwake Mkebezi mtoka ukasema huko Malampaka, Maswa, Tanzania, na salamu zako unataka ziwafikie Leonard Ndelebi eh, Kandinje mjom, mjomba wa watu fikiri, Dario Gakala, Juma Shimba na Elias Juma Kigami wa Full Respect Media Team. Naam msikilizaji, ulikuwa ukisikiliza kipindi cha Salamu na Muziki ambacho kimeandaliwa na kuletwa kwako na Kenneth Bwire wa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa mjini Washington DC. Unaendelea kusikiliza matangazo ya Sauti ya Amerika VOA inayotangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Hivi sasa basi, ninakusomea muktasari wa habari. Baadhi ya waandamanaji wa Sudan leo waliendelea kukaa nje ya Wizara ya Ulinzi huku wakishinikiza jeshi kukabidhi madaraka kwa utawala wa kiraia mkuu wa baraza la jeshi ambaye alichukua nafasi ya rais wa zamani wa nchi hiyo omar al bashir aliyeondolewa madarakani alhamis iliyopita baada ya kutawala miaka thelathini anasema serikali ya kiraia itaundwa baada ya mashauriano na upinzani wakati huo waziri wa, wa mambo ya nje wa poland jacek zaputowisk amekutana leo Jumapili mjini Kairo na rais wa Misri Abdel Fatah el Sisi, pamoja na waziri wake wa mambo ya nje wa Misri Sameh Shokri. Katika mkutano na waandishi wa habari akiwa na waziri wa mambo ya nje wa Misri kufuatia mkutano wao, Jasek alieleza walizungumzia mada muhimu, ikiwemo Libya, wahamiaji haramu na suala linaloendelea hivi sasa huko nchini Sudan. Aliongeza kwamba waliwaunga mkono kikamilifu watu wa Sudan na haki yao ya kuelezea matarajio yao ya kisiasa. Ivanka Trump, binti yake rais Donald Trump, amewasili Addis Ababa, mji mkuu wa Ethiopia, hii leo kwa ajili ya mkutano wa kuwashirikisha na kuwahamasisha kiuchumi wanawake. Mbali na kuhudhuria mkutano huo, Ivanka ambaye pia ni mshauri wa baba yake atakutana na wafanyakazi wanawake katika kiwanda cha kahawa na kutembelea kiwanda cha nguo kinachoongozwa na mwanamke. rais Donald Trump alitia saini hati ya rais ya usalama wa kitaifa mwezi Februari, kutambua juhudi za maendeleo na mafanikio ya wanawake ulimwenguni, WGDP, wakati wa urais wa Marekani Donald Trump. Katika mifululizo ya ujumbe wake kwenye ukurasa wake wa Twitter. Alikanusha ripoti kwamba alimtaka ofisa mmoja wa idara ya mpakani kufunga mpaka wa Marekani na Meksiko, na kwamba alitoa msamaha kwa ofisa huyo kama anakabiliwa na matatizo ya kisheria kwa kufanya hivyo. na waziri wa mambo ya nje wa Marekani, Mike Pompeo, leo anatarajiwa kutembelea mji wa mpakani na Kolombia, ili kukutana na wakimbizi wa Venezuela. Mji huo umewakaribisha wa Venezuela wengi wanaokimbia njaa na ghasia katika nchi yao. Pompeo amesimama katika nchi kadhaa huko Amerika Kusini katika ziara hiyo, ambapo inaongeza uungaji mkono wa rais wa Marekani Donald Trump kwa upinzani dhidi ya rais Nicolas Maduro. Mwisho wa muktasari wa habari. Na hapo ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho, kama kawaida ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati, na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo.