Kutoka studio 15 hii ni VOA Express Press moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC, siku ikiwa ni ya juma nne, tarehe, tarehe ni 16, mwezi ni wa 4, mwaka nao ni wa 2019, ambapo vitu vizito vizito leo tunavifikisha kwako kwa. Jina langu Harizon Kamau. na mimi naitwa Patrick Ndwimana. Ni vizito vizito lakini vilevile ni habari za kusikitisha, Kamau. Tukianzia mfano huko uh, DRC kuna ajali ya boti iliyotokea kwenye ziwa la Kivu kusini. Bila kusahau kwamba kuna habari ambayo inazungumziwa zaidi, ni moto ulioteketeza jengo muhimu sana kwa waumini wa Katolika huko Paris, inaitwa kanisa ya Notre Dame. Tutajua nini kinaendelea hivi sasa. Vilevile tutaangalia baadhi ya masomo yanayosomwa huko nchini Kenya, taaluma fulani, masomo yanayotolewa kwenye vyuo vikuu na pia vyuo vya masomo ya juu ambavyo baadhi inasemekana kwamba havina maana tena, na serikali inachukua hatua ya kufutilia baadhi ya kosi hizo ambazo watu tayari wengine wamesomea na kufuzu, lakini tutajielewesha zaidi tunapoendelea na VOA Express. Vile vile tutakuwa na makala kama huna kazi, kujua namna watu wanajiajiri huko Kenya hasa wasichana. Vilevile vile katika makala ya mitindo au lifestyle tutapata mengi zaidi ni katika Express, bila kusahau Kamau kwamba lazima tuwe na muziki. Kwenye Express na zile habari ambazo zimetanda kwenye mitandao. Nakubaliana na wewe mwenzangu Patrick Nduimana. Na mambo ndio hayo ndani ya VOA Express, na kama mwenzangu alivyosema uh, mwenzangu alivyosema ni kwamba mambo yametokea na, e, kama tulivyosema ni habari ambayo bado inaendelea kabisa kuzungumzwa na vyombo vingi vya habari. Ni moto uliojitokeza kwenye katrido au kanisa ya Notre Dame mjini Paris. Ni jengo ambalo lina historia kabisa, ni jengo muhimu sana uh, katika historia ya Ufaransa uh, kwa historia tu ni kwamba uh, kanisa hilo la Notre Dame de Paris lilijengwa karne ya kumi na moja lilijengwa Uh, mwaka wa elfu moja mia moja sitini na tatu na lilijengwa wakati wa utawala wa mfalme eh, Louis wa saba. Uh, wakati huo um, alianzisha mradi wa ujenzi wa kanisa hilo muhimu sana ni askofu aitwaye Maurice de Sully uh, na baada tu ya uh, nikukumbushe tu wasikilizaji kwamba jengo hilo lilijengwa kwa muda wa karne mbili na baada ya vita vya mapinduzi vya huko Ufaransa, lilifanyiwa marekebisho kati ya mwaka 1844 na 1864. Jana usiku sasa ndipo oh, moto ulitokea kwenye majira ya saa moja usiku uh, huko Ufaransa ndipo moto ulitokea na kuteketeza uh, kuharibu kabisa vitu vingi kwenye, kwenye, kwenye jengo hilo. Na kuongeza na hayo moto huo ambao sasa umedhibitiwa, ni kwamba Rais wa Ufaransa Emmanuel Macron amesema kwamba kwa njia yoyote ile iwe ilikuwa ajali au lolote, lazima jengo lile litarekebishwa lita na kukarabatiwa tena, na tunapozungumza sasa ni kwamba watu tayari wamechangisha zaidi ya dola milioni mia tatu za kujenga tena uh, kanisa hilo la Notre Dame kule uh, uh, Ufaransa. Na kidogo labda kujua takwimu za wazimamoto wa, wa walioshughulika kwenye shughuli hiyo. Wazima moto 400 ndio mm -hmm, walichangia uh, katika shughuli ya kuzima moto kwenye kanisa hilo. Na habari zinasema kwamba uh, muda wa saa tisa na nusu Uh, karibu alfajiri hivi ndipo uh, walifaulu kudhibiti moto wenyewe uh, mpaka saa nne majira ya Ufaransa uh, moto kabisa ulikuwa umedhibitiwa. Kama Kamau, vilevile kuna kitu kimejitokeza. Japokuwa moto huu uliteketeza vitu vingi, lakini kuna vile ambavyo havikuguswa na moto. Mfano ni taji, taji ambalo ilikuwa na vikwa sanamu la Yesu Kristu. Naam. Hilo halikuguswa na moto <laughs> na wakati tukizungumza kuhusu michango, watu ambao wamejitolea na kuahidi kwamba watatoa michango kuchangia uh, jengo hilo kukarabatiwa tena ni mmoja wa matajiri wakuu zaidi nchini Ufaransa, Francois Henry Pinault ambaye yeye kwake ameahidi dola euro milioni mia moja, na mwenzake huyu Bernard Arnault yeye naye kaahidi dola milioni mia mbili Hao ni mabilionia wa Ufaransa <laughs> mawili kwa jumla, pale inaonekana ni kama wanachezea paundi mia, milioni mia tatu hii yon, ni kuonyesha umuhimu wa hili kanisa katika historia ya Ufaransa, na niwakumbushe tu wasikilizaji wetu kwamba kila mwaka uh, jengo hili au kanisa hili kunapokea watu kati ya milioni 13 na milioni kumi na nne waumini, hasa wale wanaingia kwenye kanisa hilo kama vile watalii lakini kama u vilevile ajali haikutokea tu Paris. Naam. Msikiti pia wa Kiislamu wa huko Jerusalem unaitwa al Aksa, uh -huh. Nao ulichomeka jana usiku. Hatuna ripoti zaidi, lakini tutajua baadaye. Kilichotokea ni kwamba tu moto ulitokea kwenye msikiti huo wa al Aksa huko mjini Jerusalem. Basi tukiondoka huko nchini Ufaransa, moja kwa moja tuelekee huko DRC ambako habari ambazo zimetufikia muda usio mrefu ni kwamba boti moja lililokuwa na watu wanaokisiwa kuwa mia moja limezama kwenye ziwa la Kivu usiku wa kuamkia leo. Miili ya watu watatu wawili, wamefariki na wamepatikana huku wengine thelathini wakipatikana wakiwa hai. Hata hivyo, taarifa zinasema kuwa shughuli za uokozi zinaendelea sasa hivi tunaungana na mwenzetu aliyoko nchini humo Mitima Bedalashans ili tupate kujua zaidi. Karibu sana Mitima, hebu tueleze kufikia sasa hali ikoje kutokana na ajali hiyo ya boti? Fikia sasa halisai pamoja na bura ni kwamba shughuli za uokozi zinaendelea kwenye ziwa Kivu. Boti yenyewe ambayo ilikuwa ikitokea upande wa huko kwenye bandari ya kituko huko mjini Goma na kujielekeza upande wa maeneo ya mkuja katika wilaya ya Kalehe ambayo basi iliweza kuweza kuzama katika Ziwa Kivu. Uh, humu ndani haijulikani kabisa vizuri idadi ya wa watu ambao walikuwa ndani, kwa sababu mara kwa mara wakati watu wanapanda wanatokea kwenye mabandari tofauti na kuweza kusafiri kwenye Ziwa Kivu, haijulikani kabisa idadi kamili lakini inadhaniwa kwamba mlikuwa uh, watu zaidi ya mia moja hamsini kati ya mia moja hamsini na zaidi ya mia mbili kutokana na asasi za kiraia upande wa huko Kalehe. E, na kwa sasa shughuli za uokozi ambazo zinaendelea kwenye Ziwa Kivu tangu usiku hadi kuamkia leo na hadi sasa hivi tunaongea Uh, ni kwamba shughuli za uokozi zimefanikiwa kupata miili ya watu wanne ambao wamefariki uh, dunia tayari, kati yao mkiwa uh, wanawake wawili na mtoto mmoja pamoja na mume, na kuna wengine uh, watu thelathini na saba ambao wakiwa wazima, wakiwa hai, ambao waweza kuitwa na wengine wote zaidi ya mia moja kweli kabisa, hadi sasa haijulikani walipo, mm -hmm, na Uh, wakati mchana wanakuwa ukisogeasogea ama masaa ikienda, wengi kati ya wakazi upande wa nyadibu mkuja na kinyegire uh, wa ndugu wa jamaa anakuwa basi akiweza kupoteza matumaini Delashanzi, hebu tueleze, japokuwa ni mapema kidogo, kuna taarifa zozote ambazo zimetolewa labda zilizosababisha ajali hii, labda ni hali mbaya ya hewa, ama labda ni ubora wa boti lenyewe, au hata kujaa watu zaidi ndio, wakazi ambao niliongea nao pamoja na wanamemba wa hasasi za kiraia katika wilaya ya Kalehe wameshuhudia kwamba kilichosababisha ajari yenyewe. Wavuvi pia wameshuhudia hivyo, kilichosababisha ajari yenyewe ni hali ya hewa ambayo ilikuwa mbaya, yaani kulitokea dhoruba ndani ya ziwa Kivu wakati ambapo boti hiyo ilikuwa basi imebeba bii pia watu wengi. Yaani cha kwanza kilichosababisha ni hali ya hewa ambayo ilikuwa mbaya, na inaripotiwa kwamba kabisa wakati dhoruba ilikuja hivo ikaweza uh, kuzama lakini, pia asasi za kiraia upande huo zinashota kidole uh, watu wengi ama umati ya maumaki, watu ambao bao ndani ya hiyo boti wanasema kwamba haiwezekani na kupeelewa ni kwa nini kabisa serikali na vyombo vya serikali ziliweza kuona kwamba ndani ya boti hiyo watu wengi ambao hawatakiwi uh, kuweza kuingia ndani na wote wakuweza kujikuta ndani pamoja na mizigo. Na mitima, tunakushukuru. Endelea kufuatilia habari hiyo, utatupa mengi zaidi uh, katika taarifa zetu za baadaye. Moja kwa moja tunaelekea na Nairobi, tunaungana naye mwenzetu Kennedy Wandera. Kennedy, hii habari ya waziri wa elimu uh, kusema kwamba au anatishia kufunga baadhi ya vyuo vinavyofunza kozi zisizowiana na uchumi wa Kenya, hebu tueleze nini? Naam, waziri anaeleza kuwa kozi hizo mia moja na saba za viwango vya shahada zitafutiwa mbali kwa sababu hazipo katika orodha ya mafunzo yanayohitajika katika soko la ajira nchini Kenya. Na pia hali hii, anaeleza kwamba iwapo kuna chuo chochote ambacho kinatoa mafunzo au kozi ambazo wanafunzi hawajisajili kwazo, basi haina umuhimu wowote serikali kutumia pesa zake kuwalipa watu ambao hawafunzi au wanafunzi watakaoenda kusoma baadhi ya kozi hizo. Hebu tumsikilize waziri profesa uh, George, Prof. George Magoha anavyoeleza. Why are you creating new programs that are irrelevant to our economy? Why why are you so keen on? There are so many programs. I think there are over 100 and something that no child has has applied to go to. A sizable number of them are new. na it is, it is waziri like, anaeleza kwamba anauliza swali, akieleza kwamba iweje kwamba vyuo vinafunza kozi ambazo hazihusiani na uchumi wa nchi na kwa nini basi kozi hizi zinafunzwa kwa wanafunzi ambao nao pia hawaonekani kuridhishwa nazo. Na, kwa hivyo wakaeleza kwamba ni lazima pawepo uwiano fulani unaohusisha kozi ambazo wanafunzi wanasoma katika mabewa tofauti tofauti katika vyuo vikuu nchini Kenya, na hivyo basi e, zitakapotolewa, mwainisho huu utakapotolewa, basi inakuwa rahisi sana kwa wanafunzi kuweza kujisajili katika kozi hizo, lakini ni, ni, ni baadhi ya vyuo, kwa mfano kuna kozi ambazo tumeeleza ni mia moja na saba na hii inamaanisha kwamba huenda vyuo fulani vikafungwa, kwa sababu vinatoa mafunzo ambayo wanafunzi hawajajisajili. Kwa mfano, kuna mfumo wa uainishaji unaoonyesha wanafunzi mwaka jana waliojisajili katika baadhi ya vyuo vikuu, lakini hizi kozi bado hazijapata wanafunzi wa kuzisoma ku, ku, kwa hivyo waziri anaeleza kwamba hii uh, lazima iangaliwe kwa, kwa undani kwa sababu huenda ikaathiri utendakazi wa vyuo vikuu nchini Kenya. Hebu tumsikilize tena anavyoeleza Profesa Maboha. The short time I've been in the ministry. The requests for new universities from politicians are over ten. Now a politician is not going to teach me how to decide that a university should be somewhere. That one you can take to the bank. But are you ready to help him? Anaeleza kwamba kwa muda mfupi ambayo you amekuwa uh, kazini baada ya right, kuteuliwa na Rais like Kenyatta. Uh, amepata kwamba zaidi ya wanasiasa kumi wamejitoa kimasomaso kuanza kusajili baadhi ya vyuo vikuu, na yeye anaeleza kwamba yeye hilo swala hataweza kuliingilia kwa sababu chini uh, ya utawala wake hatalikubali hilo, kwa sababu iwapo mwanasiasa anataka kufungua chuo kikuu huyo mwanasiasa atakuwa na nia gani? Lakini nitajie kwamba uh, kuna baadhi ya kozi ambazo nimezitajia, ambazo uh, serikali inaeleza kwamba wanafunzi hawajajisajili katika baadhi ya na kwa mfano uh, kuna kozi inayoitwa inayohusiana na, um, ina ina na maswala ya utalii, wildlife management. Kuna kozi, kozi zinazohusiana na uvuvi. Kuna kozi zinazohusiana na, na, na food nutrition kwa hivyo na, na baadhi ya mafunzo ya kidini. Kwa hivyo waziri anaeleza kwamba shukrani iwapo zinatoa kozi kama hizi na wanafunzi wajisajili, basi kuenda ni kupoteza muda. Shukrani sana Kennedi Wandera kwa taarifa yako hiyo. Moja kwa moja kama tuelekee kwenye habari za dunia. Sikundi la Lima linalojihusisha ama linalojumuisha nchi za Amerika Kusini limetaka Umoja wa Mataifa kuchukua hatua za haraka kumaliza mgogoro wa kisiasa wa Venezuela ili kuzuia kutokea janga la kibinadamu nchini humo. Kundi hilo lenye mataifa kumi na manne ikiwemo Canada zimemtaka katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres baraza kuu la Umoja wa Mataifa na baraza la usalama la Umoja huo kuchukua hatua ili kuzuia hali ya kuzorota kwa usalama na amani pamoja na kutoa msaada wa kibinadamu kwa haraka kwa watu wa Venezuela. Mkutano wa wawakilishi wa kundi hilo umefanyika huku Santiago Chile, ikitangaza vikwazo vipya dhidi ya maafisa 41 walio na uhusiano wa karibu na Nicolas Maduro, wanaoaminika kuhusika na hali mbaya katika nchi hiyo ya kusini mwa Marekani. Na Umoja wa Mataifa unasema vita vya miaka mitano nchini Yemen vimesababisha matatizo makubwa, hasa kwa watoto, maelfu wakiwa wameuawa, kujeruhiwa vibaya na kusajiliwa kama wapiganaji tangu vita vilipoanza. Mjumbe maalum wa Umoja wa Mataifa Martin Griffiths ameambia wanachama wa Baraza la Usalama katika Umoja wa Mataifa kwamba muungano wa Saudi Arabia unaounga mkono serikali ya Yemen na wapiganaji wa kiudhi wamekubali mpango wa kuondoa wapiganaji wao kutoka mji wenye bandari wa Hodeida. Griffiths amekiri kwamba vita vya Yemen havina ishara ya kumalizika, akiongeza kwamba kuna haja kubwa ya kuondoa wanajeshi kabla ya kuangazia maswala ya kisiasa. Serikali ya Libya inaungwa mkono na Umoja wa Mataifa imetoa wito wa kumaliza mapigano na kutoa nafasi kwa mazungumzo ya kisiasa na kamanda wa jeshi la mashariki mwa Libya Halifa Haftar. Katika kikao na waandishi wa habari mjini Tripoli, waziri wa mambo ya ndani wa Libya Fathi Bashagha amekashifu mashambulizi ya mabomu katika makao ya watu, shule na mashambulizi ya hivi karibuni yaliyoharibu kala la kuhifadhia vitabu. Wakati mapigano yakiingia wiki ya pili, waziri wa mambo ya nje Mohamed Siala amesema wanajeshi wa Khalifa Haftar lazima waondoke Tripoli, ili kutoa nafasi ya mazungumzo. unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA express kutoka studio ya sauti ya Amerika hapa Washington DC. Unaweza kutupata vizuri sana ukienda kwenye mtandao wetu pale www voa swahilicom. Ukienda kwenye ukurasa wetu pale wa Facebook utatupata vizuri bila wasiwasi wasi. basi moja kwa moja, kama hali ilivyo ni kwamba sio lazima mtu kupata ajira, maisha yamekuwa ni magumu, lakini hata hivyo lazima riziki itafutwa. Basi leo katika, kama huna kazi Mstana zj Kago akiwa Nairobi anasema alivyojituma yeye mwenyewe kutafuta riziki baada ya ajira kuwa haipatikani. Je, nini alichofanya ili kutia kitu kinywani? Hebu tumsikilize. Kama hauna kazi, si lazima ungoje serikali ama makampuni makuu makuu ya kuandika kazi. Hapana, we mwenyewe unaweza kujisaidia ukapata riziki. Nilianza kupika chapati, chai mandazi, samosa, nikauza kwa maofisi, watu wa mjengo, hata marafiki niliuzia. So, si lazima ukae ukangoja kuajiriwa kazi. Kazi zingine uhitaji pesa nyingi kuanza, nimenda tu unajipa, unafungua macho unaangalia unajipatia shughuli na unapata riziki yako. Tuseme kama wewe ni mwanaume ukawa uko na nguvu ya mwili, unawezaenda Gikomba marikiti ubebe watu mizigo na unapata pesa. Kwa hivyo usikupe moyo, jikakamue, ungua macho, angalia ni lipi unawezaanza upate riziki. Sasa kwa hivyo si lazima ukawa na pesa nyingi za kuanza biashara. Kama nilivyosema nilianza na chai na mandazi, nikaendelea, nikaona watu wanafurahia chakula Nikaongeza samosa kidogo, nikaongeza mchele. Sasa nina biashara yangu, hata sihitaji sasa tena kuajiriwa na makampuni makuu. Na ngoja sasa, hata mi mwenyewe ndio napatia watu kazi, huyu akuje nisaidie na mchele ule, kuja ukande unga hivyo hivyo, tuna tunaendelea. Sio lazima ukakaa ukaka, ukafikiria we ni maskini, huwezi jisaidia. Amka fikiria, na utaona utajisaidia pia wewe. Mambo ya utajiri ama umaskini inaanzia kwa mafikira yako. Ukikaa ufikirie o siwezi, o siwezi, hutaweza. Lakini ukiamka ufikirie uone haya hapa, naweza fanya hivi, nifanye hivi na nikapata riziki. Fikiria mbali, usikae tu ukangoja ni serikali ni makampuni hivyo utasaidika. Ni ujue mwenyewe ujikakama ujipange uangalie na ukianga mambo ya biashara usije sasa kila mtu tena kamairia ingine, angalia watu wengine, unaweza fanya ambao ni tofauti nukitipa na ile ingine, na wale watu wengine vile wanavyofanya haya mambo. Ndio hayo, ripoti ndio hiyo, uweze ukajituma ukatuma ukapika hata ma yale maandazi yeah, na chai Mambo madogo madogo maisha yanakwenda mbele. Ukipeleka kwenye ofisi basi watu wanararua vitu na kidogokidogo, usubiri kazi na ya ofisi sijui kazi ya serikali hautapata. Inakua... Lazima utafute uh, namna ya kujiajiri mwenyewe. Basi tukiondoka kwa kwenye makala kama hauna kazi, basi mziki anausikia kwa umbali. Mambo ya koji nakwenda na ngoma safi sana ni kibao cha Koffi Olomide Mopao, wimbo na, unaitwa Jour de la Joie, ni siku ya furaha, utakuelezea mengi zaidi baadaye. Nakwambia mambo yanaka polepole, hati ulisema wimbo wenyewe ni unaitwa jour de joie. Jour ni siku, jour de u joie. E, joie ni furaha oh, ni siku ya furaha. Maanaake ilikuwa ni siku ya harusi. Mm -hmm. Liwa, wapenzi wawili mm -hmm, walifanya harusi mbele ya wazazi mm -hmm, kanisani, mbele ya mashahidi. Hapa inaonekana ni ushauri, kofia nampa kama vile, nafikiri alikuwa anatoa ushauri labda kwa binti wake ambaye akifanya harusi, sababu mziki, unaona kama vile, hata ukienda kwenye video yake pale, kwenye clip yake, mambo mazuri sana kabisa. Basi yote haya ni ndani ya VOA Express, jiji kuu la Marekani Washington DC, tunapokaribisha sehemu ya miondoko ya kimaisha ama lifestyle, na pale sasa ndivyo tunaangalia nini. Katika maisha ya miondoko ya maisha katika habari ya miondoko ya maisha au lifestyle ni mwanadada mmoja muhandisi kutoka huko Kenya anaeleza changamoto za kuzingatia mavazi ya kidini katika mazingira yanayomlazimu kutengamana na wanaume kila wakati. Tusikilize. Kwa majina naitwa Latifa Nur. Mimi ni msichana wa Kiislamu wa Mombasa and soon become a software engineer. Kazi nyingi ni huwa nikifanya, napata niko na wanaume wengi kwa sababu kwa kla, hata kwa class pia ni mpya. Mimi ni mwanafunzi nikifanya hivi kama software engineer, kumbuka, engineering most of them ni wanaume, so hata ile tukifanya project ni baada hao ya wanaume, na bidii niongeleshe nao wanifundishe, sio, tunafundishana. Kutoka hapo ningekuwa tunajizuia tu ni mimi na wanawake, ingebidi basi nisifanye software engineering. Kwa jistiri na jistiri kama unavyoviona kwanza ningesema kwama, ningefata hizo kanuni sijui, ikant interact with men, si kwa ubala hii ingenidhirimsha sana. So many programs nafanya, wote nafanya nayo wanaume, ndio kasabu sana, ingesema kwa aya sana, nataka tu female peke yake si, ntafute karia ingine ambaye singetaka mi mwenye kufanya ama hiyo karia ingine. Ingebidi siku hizi hata wasichana wa kiislamu inabidi tufanye karia zingine, kwa sababu tukifanya hizi zingine kama uwalimu hata yenyewe pia ataka wanaume kwa sababu kuna walimu wanaume sema, basi walimu wa madrasa peke yake, ingeweza kila mwanamke wa Kiislamu afanye tu nini akiwa madrasa pia, kwa sababu utangamani na wanawake wanaume wakubwa. Ndio wewe ni msana wa Kiislamu, umeji umejihifadhi vizuri, umevaa vizuri, hata ukifanya hizo project na wanaume haijarishi, kwa sababu wewe mwenyewe, ama kuna kitu yote, nia yako mwenyewe. Kuna vitu zingine sio kweli, kuna vitu zingine siwezi kufanya mbele za wanaume hata kama tunafanya ndio kikazi kwa sababu ni, ni so, so, sio kama ni ile saa ya argument nitachachini kwa sababu ni msana. Mara ya kwanza sifanyi kwa sababu naifuata wanaume wote ama, ama sifanyi kwa sababu ndaka kufanya kujua na watu kwenji na jifanya kwa sababu naipenda. Kwanza ukipata kitu ambacho unaipenda na roho yako, si lazima kwamba kwa class naja, kwa kwa kama tuko wanawake wawili wanaume ni kama ishirini ile mwanamume unajua, mwanamume kabisa amekosea, lakini vinyewe ni msana wa Kiislamu, hawezi kurezi ya voice ama kuonesha na kuwa, lakini saa zingine inabidi na ikibidi nafika pale, unasikia, unasikia guilty kwa kuwa uliongea hivyo sana. Vimesema maisha yanabadilika, kama ni Muislamu una ile imani yako, ni Mkristo uko na ile kanuni na masharti unafaa kuzifuata mwenyewe mwenyewe ukijionyesha respect. So pia watu wanafaa kuheshimiana. Kama wewe ni mtu unafanya kazi na namna Kiislamu muheshimu kidini yake, unasikia, utamaduni wa Kiislamu na kazi. Alafu wewe ni mwanamke Muislamu unafanya kazi ya uinjinia ukiwa na wanaume wa anajikakamua kweli kweli, haa. Na anasema kwamba inawezekana kuzingatia maadili ya Kiislamu, mm -hmm, mavazi, mm -hmm, namna ya kuzungumza au kuishi na wanaume, eh, basi si rahisi lakini miondoko ya maisha hmm. Tuzas... tuliuliza swali jana Kamau, swali lenyewe ilikuwa ni muungano wa vyama vya upinzani Tanzania utadumu Ah, naona hapa nyukuri laina za anasema utadumu iwako, iwapo mkataba uliotiwa saini utaheshimiwa na vyama vyote shirika dotinata, anasema dotinata masawe anasema kwa jina la Yesu vitadumu. Aha. Madiba tata Makobi anasema ukiona imefika hatua ya kuuliza swali kama hili ujue kuna tatizo kwenye muungano, ila muungano wa mimi na wa... bunge ushavunjika umebakia muungano wa... wa... CCA, CCM ya nasema tayari, kama kuna swali basi kuna wasiwasi. Ni maoni yake Madiba. Naye Ramadhan anasema ya ni ndoto siasa mwamba ngoma haziwezi kuleta muungano wa kudumu, as anasema hizo ndoto, maana mwasisi wa huo muungano tayari kurudi nyumbani kwake. Naye tumalizie Agat Mbale, hautadumu kwa sababu uchu wa madaraka umeshika kasi sana, mwendo wa ubabe Ndivyo baadhi ya maswali yanavyoteremka ndani ya, navyo, ya VOA Express, lakini kabla pia ya kutamatisha VOA Express hivi leo, tuangalie baadhi ya mambo yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii, na kidogo tukimbie nchini Kenya. Kuna mziki ambao umetolewa mwanzoni mwa mwaka, wimbo kwa jina takataka takataka, taka. Unajua ni taka tu yani, uh -huh. Sasa yule jamaa aliyoimba huu wimbo aliimba kutokana na hali ya kweli ya maisha, kwamba kuna mwanamke aliyemkataa wakati fulani alikuwa yeye hana chochote, kamtupilia kama e, takataka. Manake sasa yeye akaimba akasema, wewe ni takataka, sijui wakati ulio nikata. Lakini mbaya zaidi katika ule wimbo anasema mimi sasa hivi niko kwenye mazishi yako, ni kila vizuri kwa kufurahi, mambo mengi kama yanayokuwa ya, ya, kwenye wimbo wenyewe, na wimbo ume, umetia fora sana nchini Kenya, lakini sasa Uh, kulingana na kiongozi wa bodi ambaye inadhibiti mambo haya ya, usana, ya, ya sanaa na filamu uh, Ezekiel Mutua amesema kwamba wimbo huu umepigwa marufuku nchini Kenya kwa redio sababu na ma DJ ni anasema kwamba unaelekeza maadili, umeharibu maadili na pia mm -hmm. kuwadhalilisha wanawake Ikizingatiwa wakati huu kuna mambo mengi yanazingatiwa, labda ya mauaji ja, ya nini na pia jina lililotumika kumuita binadamu mwenzako takataka, labda inakosa ama inakiuka maadili, labda sababu hiyo inaeleweka. Mm -hmm. Haya, uh, ulizungumzia ule bilionea wa Ufaransa alijitolea kutoa mchango wa milioni mia moja yuro nam, kwa ujenzi au ukarabati wa lile kanisa ambalo lilichomeka jana usiku. Hapa watu wamezungumza, kuna huyo anaitwa Josh Shenof anasema oh, Mungu sasa tunaona kile ambacho wanakipa kipaumbele wakati kuna watu wengi ambao wananja, kuka, wana njaa na wengine hawana nafasi ya kukaa, wanalala nje. Anasema kwa nini hizi pesa milioni mia moja zingetumika uh, kuwaajiri watu wao wa, wa wenyewe ndio wakahusika waka kwa kujenga au karabati kanisa hili. Anasema pesa hii ingesaidia kuwapa na ajira takriban watu elfu ishirini ambao katika, katika hali mbaya ya maisha vilevile vile Kamao uh, msanii wa hapa Marekani arakeli kabisa yuko katika hali mbaya ya kiuchumi ya kifedha inasemekana. Sasa hivi ni kama vile pale wanasema ume, umelala tajiri alafu unaamka maskini, amefilisika kabisa kutokana na kashfa nyingi. uh, wanasema kwenye akaunti yake yeah, ya benki moja hapa walikuta kuna dola 625 pekee zingine zote zimepelekwa kuhusikana mambo, mambo magumu sana ni baadhi ya mambo yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii. Asanti kwa kuwa nasi kwa nusu saa kwenye Vue Express. Jina langu Harizon Kamau, na mimi ni Patrick Nduimana. Alasiri njema.