Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express barabara kabisa. VOA Express hewani, ikiwa ni saa tatu na nusu asubuhi wa hapa Washington DC, sawa na saa tisa na nusu huko Bujumbura na Kigali, saa kumi na nusu alasiri Dar es Salaam na Kenya. Anayokaribisha hapa Express ni Patrick Nduimana, mimi hapa naitwa mkamiti kibayasi. Ndani ya dakika 30 za VOA Express, msikilizaji, tunataraji kuwa na wewe tu kukisafirisha na kupa maelezo kutoka maeneo mbalimbali huko Afrika Mashariki na Kati, hali kadhalika hapa nchini Marekani, ambapo kule nchini Kenya tunafahamu kwamba kuna maeneo ambayo yanaguswa hivi sasa na ukab, uhaba wa njaa, lakini baadhi ya wakulima Ma wanazungumzia vipi swala hili? Imekuwa ni vigumu kwa sababu sisi wakulima tunategemea kilimo. Sasa wakati huu hakuna mvua. Wakati mmoja kukaja mvua kidogo ikanyesha, watu wakakimbia kupanda, walipopanda ikapotea, mahindi yakakauka tena. Na huko DRC, ajali ya boti iliyotokea usiku wa Jumatatu kuamkia Jumanne kwenye ziwa Kivu yazidi kuzusha maswali mengi. Tutaungana naye mwandishi wetu wa huko Bukavu, Mitima De La Chance atatupa mengi zaidi kinachoendelea huko DRC hali kadhalika, msikilizaji, tutakusomea yale yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii, tukiangalia mitandao yote inayozungumziwa na kupekuliwa huku na kule na kila mmoja. Vilevile tutakusomea habari uh, za dunia, tutakuwa na burudani ya muziki, tutakuwa na makala ya hoja kwa hoja. Basi tega sikio mpaka pale tutakaposema tumekamilisha VOA Express siku ya leo ya Jumatano, lakini visi... Sasa tunaanzia wapi? Tunaanzia huko DRC. Uh, sijui kama mwandishi wetu wa huko Bukavu, Mitima de la Chance, amekwisha ingia kwenye laini ya simu. Mitima de la, Mitima de la Chance, unanisikia hebu? E, tuambie e, kipi kinaendelea baada ya ajali ya, ya boti iliyotokea kwenye ziwa a, a, Kivu sababu kuna ripoti ambazo uh, zinazungumzia idadi ya waliofariki dunia ambazo zina mchanganyiko kidogo. Na viongozi wa nchi wanasema nini kuhusu ajali hiyo? Viongozi wa nchi bado katika kutokana na hiyo ajali nao waweza kuwa na mtazamo mmoja sababu, uh, kuna shughuli za uokozi ambazo zimeendelea na... Haya, naona kidogo kuna uh, hitilafu ya kimitambo. Lakini Patrick, kama tunavyofahamu ajali hii iliyotokea kwenye ziwa Kivu huko jamhuri ya kidemokrasia ya Congo, DRC, imesababisha vifo na majeruhi. Ripoti za jana zilikuwa wanasema kwamba uh, hadi jana kuna miili ya watu watatu ambayo waliofariki ilikuwa wamekwisha patikana. Kuna thelathini na saba walionusurika wali lakini leo uh, bado kuna mkanganyiko kidogo kuhusu idadi kamili ya watu ambao hawajaweza kuokolewa, ambao bado Uh, shughuli za uokozi zinaendelea. Bila shaka tutakaporudi tena baadaye kwa Mitima de la Chance atatueleza zaidi, lakini hebu uh, tuelekee huko uh, Mombasa nchini Kenya ambapo tunafahamu taifa hilo uh, kuna baadhi ya maeneo yanakumbwa na uhaba wa njaa uh, uh, Libert Adede, hebu tufahamishe kinachoendelea huko uh, magharibi mwa Kenya hivi sasa. Asante sana mkamiti kibayasi, siko Mombasa lakini niko maeneo ya magharibi mwa Kenya. Eneo hili sana hufahamika kama ndio kapu la chakula huku. E, kuna pandwa chakula kingi sana ambacho ja kinatumika nchini Kenya, iwe ni mahindi mtama, e, uhu, unga wa ulezi ule unapandwa huku, maziwa mengi sana, ng'ombe wale wa wa wakiwa gredi wanafugwa huku lakini hali ambayo iko sasa huku inawatia wasiwasi wakulima, na mvua imechelewa. Na huwa wakati kama sasa hivi, wakati wamepanda mahindi yako wa tayari yameakna ya mea, lakini kwa sasa hivi, mpaka sasa hakuna mvua e, wamejitayarisha mashamba yamelimwa, kuna wa e, baadhi yao wamepanda lakini kufikia sasa hata tone ya mvua haijatokea. Kuna wale ambao wamelima, wamelazimika wamepanda sasa, so? wamelazimika kuja tena kupanda kwa mara ya pili, wakitazania eh, labda y kutatokea mvua. Na hii inaanza kutoa maoni kwamba huenda kukatokea baa la njaa eh, hapo katika mwakani na pia mtabiri wa hali ya hewa anadokeza kwamba kuna hali ambapo hakutakuwa na mvua, na hii inawatia wakulima wasiwasi. Nimekuja na mkulima mmoja, wacha tumsikize na madareti anasemaje kuhusiana na hali hii. Sisi hali yetu wakulima imekuwa ngumu sana mwaka huu, kwa sababu mwaka uliopita tulipanda mahindi, mbolea bei ghali, kilimo chenyewe kulima ni pesa nyingi, kupanda, kupalilia, kuweka mbolea ya juu na hata kuvuna ni bei ghali. Baada ya kuvuna haya mahindi tumeweka kwa ghala e, bei nayo ikashuka, tunaambiwa gunia moja la kilo tisini tuuze kwa shilingi elfu moja mia nne. Imekuwa ni vigumu kwa sababu sisi wakulima tunategemea kilimo. Sasa wakati huu hakuna mvua. Wakati mmoja kukaja mvua kidogo ikanyesha, watu wakakimbia kupanda, walipopanda ikapotea, mahindi yakakauka. Tena wale waliokuwa wamepanda, ingine ilikuwa haijamea, mbolea imechoma, inabidi tena walime shamba, wapande upya. Imekuwa ni ngumu, hata maisha yenyewe kujimudu ni ngumu, kwa sababu sisi hutegemea maisha yetu kwa kilimo. Uh, shukrani sana Libert Adede kwa ripoti hiyo uliyotuletea kutoka huko magharibi mwa Kenya. Basi uh, na sasa naona tunaambiwa kwamba mwenzetu Mitima De La Chance ameshapatikana. Uh, De La Chance uh, nilikuwa nikikuuliza je, yeah, uh, kinachoendelea hivi sasa na viongozi wamezungumza nini kuhusu ajali hiyo ya kwenye Ziwa uh, Kivu ni kwamba viongozi kutokana na hiyo ajali ambayo imejitokeza juma tatu jioni kwenye via Kivu. Tangazo la mwisho ni hili ambalo, ama huu ujumbe ambao rais wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo Felix Chisekedi ametangaza basi kupitia mtandao wa kijamii Twitter, huku akisema ya kwamba anasikitika kabisa na habari kama na hiyo ama ajali ambayo imejitokeza na kusema ya kwamba hadi sasa ni mili ya watu zaidi ya mia moja hamsini ambayo bado kuonekana, ambayo inakuwa uh, katika mto huo uh, katika ziwa Kivu. Viongozi uh, wengine hapa katika jimbo la Kivu Kusini wameweza kusema ya kwamba uh, watajitahidi kwa kuweza kuendesha uchunguzi ajili ya kuweza kujua kipi kabisa kimetokea, uh, kwa nini boti uh, hiyo uh, ilitoka na watu wengi kinyume na jinsi wanapaswa uh, kuweza kubeba watu wenyewe. Muda mfupi ambayo ilipita pat niliweza kuongea na uh, kiongozi wa asasi ya kiraia MBC huko Kalehe, jijini Shuka, ili kutaka kujua kipi kinaendelea, na hapa nakualika kumsikiliza naona hatuna uh, hatuna ati, sauti. Jioni ilikuwa mili kumi, ambayo ilikuwa imeokotwa, na kwa sasa kulikuwa pia waasiriwa ambao waliongezeka, wali uh, kutoka kwenye makumi tatu na tatu hadi makumi uh, ine na tatu na watu wengine Uh, hawakuonekana mpaka sasa hivi, wangali ndani ya maji. Tunasubiri tuangalie kama matokeo yatakuwa vipi, lakini kwa leo mchana kati tumepata habari ya kwamba rais, yeye mwenyewe, atafika, na tumekuwa sisi wote pamoja na wakuu viongozi wa, wa, wa jimbo kama vile wa wa wa teritoar wa mtaa wa kumsubiri Pakasunyu ambapo atatoa mono wa, wa eh, ata, pole kwa waathiriwa, na baadaye ataenda Mpiga kuzungumza pia na jamii ambazo zilipoteza wa ndugu pale Mpiga eh, Mitima. Labda kwa kumalizia, hebu idadi ya watu kamili waliokuwa ndani ya boti hilo ni watu wangapi? Idadi e kamili bado kabisa kujulikana, sababu uh, serikali inasema ya kwamba ni watu uh, kati ya arobaini na tisa na sitini ambao walikuwa ndani, lakini asasi za kiraia katika maeneo ya Kalehe hususan huko Mbinga ya kaskazini uh, katika visanga hivyo wanasema ya kwamba uh, watu ambao walikuwa humo ndani ni zaidi ya mia moja na hamsini, huenda wakafikia hata mia mbili na sitini na tano. Asante sana Mitima, uendelee kufuatilia uh, habari hiyo na utatupa mengi zaidi uh, katika habari zetu za leo au kesho. Moja kwa moja tuelekee kwenye habari za dunia. Familia nchini Kenya imefungua mashtaka katika mahakama ya Chicago hapa Marekani dhidi ya kampuni ya kutengeneza ndege ya Boeing kufuatia ajali ya ndege ya shirika la Ethiopia Airlines iliyotokea Machi 10. Familia ya George Kabau aliyeaga dunia katika ajali ya ndege ya Ethiopia akiwa na umri wa miaka 29, wanataka kampuni ya Boeing kutoa taarifa na mawasiliano ya barua pepe kuhusu ndege yake ya 737 max 8. 8 mashirika ya ndege kote duniani yamesitisha matumizi ya ndege aina ya 737 Max 8 baada ya ajali ya Ethiopia liua watu 157. Zaidi ya watu milioni 23.4 katika pembe ya Afrika wapo katika hatari ya kukabiliwa na ukosefu wa chakula ikiwa ni pamoja na watu milioni 10.7 katika mataifa ya Kenya, Ethiopia, Somalia na Uganda huku watoto zaidi ya milioni nne walio chini ya miaka mitano wakiathirika zaidi na kukosa lishe bora. Shirika la IGAD limesema kuwa hali hii pia huenda ikasababishwa na ukosefu wa usalama katika maeneo ambayo yamekumbwa na hali ya ukame. Kuchelewa kwa mvua kati ya mwezi Machi na Mei na mvua ndogo iliyonyesha mwaka jana zimechangia sehemu kubwa hali hii kuendelea kushuhudiwa huku wafugaji wakilazimika kukimbia mataifa jirani kutafuta chakula. Rais wa Ufaransa Emmanuel Macron anashinikiza kukarabatiwa tena kwa jengo la kanisa Katoliki la Notre Dame mjini Paris liloharibiwa vibaya na moto mapema wiki hii katika kipindi cha miaka mitano, wakati wataalamu wakiendelea kuangalia uthabiti wa sehemu zilizobaki baada ya moto huo. Wakati akihutubia taifa usiku wa Jumanne, alisema kuwa leo atafanya kikao na baraza lake la mawaziri ili kujadili kuhusu fedha zinazohitajika kulikarabati. Tayari watu matajiri nchini humo wameahidi kutoa takriban dola milioni 800 ili kurejesha jengo hilo lililojengwa karne kadhaa zilizopita kwenye hali yake ya kawaida. Waziri wa kigeni wa Iran Ivad Zarif Jumanne ametembelea Damascus kabla ya mazungumzo mapya kwanza wiki ijayo nchini Kazakhstan, zikiwa juhudi za kumaliza mzozo wa Siria uliochukua miaka minane. Iran na Rasia, ambao ni washirika wa karibu wa Damaskas pamoja na Uturuki inayounga mkono waasi, wanafadhili mazungumzo hayo yanayofanyika mjini Astana, yakilenga kutatua mzozo huo. Ofisi ya rais wa Rasia imesema kuwa wakati Zarif akiwa Damaskas alishauriana na rais wa Siria Bashar al Assad kuhusu mazungumzo ya Astana pamoja na umuhimu wa mawasiliano ya kudumu kati ya Syria na Teheran ili kuimarisha ushirikiano. unaendelea kusafiri na VOA Express, matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa kutoka studio namba 15 za idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika VOA inayotangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Matangazo yetu, msikilizaji, pia yanasikika kupitia mtandao wetu wa voaswahili.com. Na sasa basi tunaangalia ukurasa wa biashara, tukiwa hapa ndani ya studio, naona mwenzangu Patrick Nduwimana yupo tayari kutujuza yale aliyoyaona katika ukurasa wa biashara. nam mkamiti, ni kwamba ripoti ya Benki ya Dunia hivi karibuni inaonyesha kwamba nchi zinazounda Jumuia ya Afrika Mashariki zilipokea dola bilioni 17.3 zilizoagizwa na raia wa nchi hizo waishio ugenini kati ya mwaka 2013 na 2018, kiwango hicho kikiwa cha juu kuliko kiwango cha pesa zilizowekezwa na makampuni ya kigeni katika nchi hizo katika kipindi hicho cha miaka mitano. Kenya ndiyo ilipokea kiwango kikubwa, ilipata dola bilioni 10.7, ikifuatiwa na Uganda ambayo ilipokea dola bilioni 6.2. Raia wa Sudani Kusini waishio ugenini walituma nchini mwao dola bilioni 2.8. Tanzania ilipokea dola bilioni 2.3 kutoka kwa raia wake waishio ugenini. Raia wa Rwanda walituma dola bilioni 1.1, huku raia wa Burundi waishio ugenini wakituma nchini mwao dola milioni 500. 257. Ripoti hiyo ya Benki ya Dunia inasema kiwango cha pesa zilizotumwa katika nchi tano wanachama wa Jumuiya ya Afrika Mashariki kiliongezeka kwa zaidi ya asilimia 60 mwaka wa 2018 ikiwa ni sawa na dola bilioni 4.6 ukilinganisha na ongezeko la dola bilioni 2.8 mwaka wa 2013. Utafiti ulioendeshwa na taasisi moja ya Marekani yenye makao yake mjini Washington unaonyesha kwamba pesa nyingi zilizotumwa nchini Tanzania zilitoka kwa raia wake waishio Marekani, Kenya, Uganda, Burundi, Afrika Kusini, Malawi na Australia. Kulingana na ripoti ya kitengo cha biashara kwenye jumuiya ya Afrika Mashariki, uwekezaji wa moja kwa moja wa makampuni ya kigeni katika nchi za jumuiya ya Afrika Mashariki uliporomoka hadi dola bilioni 6.6 mwaka wa 2017, ukilinganisha na dola bilioni 8.8 zilizowekezwa mwaka wa 2016. Kenya ndiyo iliathirika zaidi kwa uwekezaji wa kigeni ulioshuka hadi dola milioni 717 mwaka wa 2017 kuliko dola bilioni 1.8 zilizowekezwa mwaka wa 2016. Ni hayo tu kwenye maktaba ya mambo ya business. Shukrani sana Patrick Nduwimana. Na sasa basi, tupate burudani ya muziki. Moja kwa moja nakupeleka huko mpaka Tanzania kwa mm -hmm. Mr bado anakuambia parira Star bado na miondoko ya chakacha, nakwambia parira <laughs> ngoma safi ni eti pararira <laughs> ngoma safi kabisa, chakacha nzuri sana. Haya, mkamiti, tunaelekea kwenye maswala gani sasa? Baada ya kusikia ngoma hiyo nzuri sana, tunaelekea kule Mombasa nchini Kenya. Tunaangalia maswala ya hoja kwa hoja, ambapo mwenzetu Josephat Kioko amezungumza na baadhi ya raia wa kawaida na wanafunzi na kutoa kauli zao kuhusu hatua ya serikali ya Kenya kuondoa baadhi ya programu au masomo katika vyuo vikuu nchini humo. Jina langu ni faith Odhiambo. Mi naunga mkono serikali kwa sababu unakuta tuko wengi ambao tumesoma, lakini tuko nje, hakuna kazi. Vyuo vikuu zinachukua watu wengi, watu ambao hawakuperform vizuri katika level ya secondary, wanaenda wanafanya course, market nje ina flood, ama hata mtu anaenda anafanya kazi totally different na ile yenye alikuwa amesomea. Kwa hivyo mimi naunga serikali mkono kabisa. Kuna courses ambazo watu wanafanya na hazi make sense. Kuna course inaitwa sijui, aquatic science, wakitoka huku nje hakuna kazi. Bahari zenyewe kama Lake Victoria imejaa h A, mimi sasa, mimi nauliza serikali sasa, wenye washalipa na wenye wanaendelea na kusomea, maybe kuna, kuna wenye wanasomea vitu tofauti na hizo vitu ndio serikali nataka kupigia marufuku na washalipa school fees. Sasa wazazi watafanya vipi, na wanafunzi watasaidika aje, na labda wao walipendelea hizo courses zenye washachagua, vyuo vikuu vikiwa vingi Kenya. Unapata kuna vyo vikuu vingine vitakuwa tuseme kama semesta zao zitakuwa chini, ambapo itasaidia pia maskini wenye hawajiwezi watakuwa na hiyo capability ya kujoin universities. Unapata hata kama mzazi ni maskini, anaweza ongezea mtoto wake masomo. Lakini pia mi ninaona venye tunakuwa flooded in the market, watu wanakimbia kusoma, mtu hajahitimu kwa sababu mzazi yako na pesa, yeye anaenda kusoma. Unakuta mtu ako na kazi, lakini hana ile maarifa, ufisadi kabisa. Alafu pia vyuo vimekuwa vingi, mtu anajua hata nikisoma ama nisiposoma kwa bidii, kuna mahali lazima nitaingia kwa sababu ziko. Una unakuta hapo kitambo ndo uingie campus, lazima ungekuwa na C+ and above, lakini saizi hata ukipata D, hata ukipata D minus bora uko na hiyo pesa unaweza ingia na usome, alafu mzazi anunue kazi upate kazi. So unakuta tuko na watu wengi ambao wako halfly baked. Hizo nafasi serikali ki, yani hao wanafunzi wakipatiwa chance, kuna wengine wako na ideas, itasaidia kwa upande wa innovation. Na hapa Kenya kuna youths wengi hawana kazi na wako na ideas, wanaweza fanya hizo kazi, waje university wasome hizo courses, itakuwa vyema zaidi, itakuwa bora Ukipeleka mtu university umlazimishe afanye kosi ya udaktari, na huyo mtu ni mzuri kwa kupiga mpira, unamsaidia ama unamuua? Hoja kwa hoja ya Wakenya, wanafunzi wa Kenya lakini mkamiti hili mm -hmm, swali hata mimi huwa najiuliza. Unaona vyuo vikuu uh, vinajengwa huku na kule, hasa vyuo vikuu vya watu wa kujitegemea. Unajiuliza hivi vyuo vikuu imekuja kweli kuendeleza elimu au ni mambo ya biashara tu, ili wapate wanafunzi wengi walipe karo za shule? Sijui, lakini tumesikia maoni ya wakenya wenyewe kuhusiana na swala hilo wakilizungumzia kwa kina. Tutaendelea kulijadili hili, linahitaji kabisa mjadala ili kujua kinachoendelea katika nchi zetu za Afrika Mashariki. Haya, tulikuwa na swali jana, tuliuliza Utabiri wa ukosefu wa mvua Afrika Mashariki, je, wewe umejiandaaje? Majibu ni mengi. Edward Mayenga nshashi anasema yeye binafsi aseme kwamba tatizo kubwa katika mataifa ya Afrika ni vyema wakuu wa nchi watenge bajeti za dharura kuwatengenezea mabwawa makubwa wananchi wao na kutenga magari makubwa, msimu wa ukame, magari hayo yakachote maji baharini na kuleta kwenye mabwawa ya wakulima, kuendeleza shughuli zao ili kuepukana na ukame. Huyu anaitwa Edward Elias, anasema natamani watu wajue adhabu hii mwanadamu anaistahili tumefyekelea mbali miti kila mahali, sasa twalia. Binadamu ndio kiumbe namba moja kuharibu mazingira. Ismail Rashidi anasema mvua hatupati siku hizi uh, Mungu ametupigia fimbo kwa sababu tumemkasirisha kwa matendo mengi, lakini utabiri unaonyesha mvua itakuja mwezi wa sita. Huyu anaitwa Wito Peter Desemba anasema amejiandaa kutanua mito. David J Mwaka anasema hii ndi ameshapanda bei tayari wakati huu, kutuonyesha kwamba hali ni mbaya na hatujajipanga kujiwekea chakula cha ziada. Hivyo basi, hili ni somo kwetu sote, tusitegemee uh, mvua tu, ila tuwe pia tuna tegemezi la kuhifadhi vyakula. Mkamiti kuna jamaa amejiandaa kimaajabuajabu hapa. Anaitwa Mosenya Chacha anasema nimejiandaa kutokuoga <laughs> kwa kweli hapo sijui alikuwa anamaanisha nini kwamba mvua manake, anasema hata hata hataoga tena hata tumia maji <laughs> <laughs> Basi, ni baadhi tu ya mambo ambayo tumekusomea katika swali ambalo tuliliandika katika mtandao wetu wa Facebook wa VOA, uh, Swahili uh, Facebook. Na tunakushukuru msikilizaji, wewe uliyepata fursa ya kujibu mawili matatu, na hebu tuangalie, tuangalie kile kinachovuma katika mitandao ya kijamii tukianzia na upande wa Facebook. Uh, nilichokiona hapa kwa upande wangu uh, ni matamshi yale ya serikali ya Uganda uh, iliposema kwamba ilikuwa tayari kumpatia hifadhi ya kisiasa kiongozi wa Sudani aliyetimuliwa madarakani wiki iliyopita Alhamisi ya wiki iliyopita ambaye ni Omar al Bashir. Uh, basi serikali ya Uganda imesema ipo tayari kumpa hifadhi ikiwa ni jitihada za kutambua mchango wake katika mkataba wa amani wa Sudani Kusini. Watampa hifadhi vipi? Sababu taarifa za mwisho mwisho ni kwamba Bashiri tayari amekwisha fikisha jela, amekwisha fikishwa jela. Asa, haya ni mazungumzo ambayo yanaendelea katika mtandao wa Facebook na Okochi ameandika kwamba ah, Uganda, wazo zuri, lakini kwa nini ah, Bashiri hakutaka kusikiliza matakwa ya wananchi hadi yaondolewe madarakani kwa karaha? Mwingine huyu amesema, yeye anaitwa Musa wa Musa. Ameandika kilichomtokea Bashiri kinaweza kuhamia kwa mwingine yeyote ambaye hataki kusikiliza na kutekelezwa kutekeleza yale wananchi wake wanayoyataka. Na kuna huyu pia naye amejiandika tu kwa jina la Baybay, anasema kwamba ah, Uganda, kwa nini mnasema hayo? Kwani bashiri kipi kikubwa mno alichokifanya? Ni amani tu kabisa. Uh, watu wanazungumzia zaidi kuhusu mambo yanaendelea huko Sudani, na hapa habari ambayo ninayo ni habari ambayo inachekesha kidogo. Najua jana kulikuwa mchezo kati ya Man United, timu yangu ambayo ilipigwa vibaya sana na Barcelona, lakini hapa kuna kituko kilichotokea huko Kenya, mkamiti mm -hmm. kuna silaha zilizoibiwa na genge la majambazi kwenye hala moja la kuhifadhi silaha katika uh, uh, kituo cha, cha polisi cha Kamoron kinachopatikana katika uh, na, Nandi ni uh, kusini mwa Kenya. Kilichotokea ni kwamba uh, polisi ambao wanafanya kazi kwenye kituo hiki cha polisi walikuwa wanaangalia, wote waliondoka wakaenda kuangalia mchezo huu wa Man United na Barcelona, kwa hiyo hawa majambazi wakapata nafasi wakapata na mwanya, wakaingia kwenye lile hala, wakachukua bunduki tatu na risasi karibu sitini. Basi eh, muda wa saa tatu na nusu usiku majira ya Kenya, ndipo hawa polisi waliporejea kwenye kituoni pale, wakakuta hala hamna silaha mm -hmm. Kwa hiyo uh, watu wamezungumzia kuhusu hili eh, mfano huyu anaitwa John Maiyeku -ma -ma -ma -ma anasema na na nafikiri hawa watu watafikishwa mbele ya sheria ili kujieleza. Huyu anaitwa Megi wa Rish anasema, ha mambo ya kuchekesha kweli hapa Kenya, naipenda Kenya. <laughs> <laughs> Na kingine Patrick, ambacho kinazungumziwa ni hapa nchini Marekani. Unafahamu kwamba kuna lile tamasha uh, la muziki maarufu Coachella Uh, 2019 huwa linafanyika kila mwaka lakini kwa mwaka huu 2019 linaitwa Coachella 2019 ambalo lilianza wikendi iliyopita na linaisha uh, wikendi hii. Sasa basi kinachozungumziwa sana ni documentary uh, ya Beyonce ya Homecoming uh, yenye dakika uh, 137 ambayo Netflix imeirusha leo asubuhi kwa saa za hapa Marekani ikionyesha kuhusu Beyonce na Coachella ya mwaka iliyopita jinsi alivyokuwa akifanya ulimbwende sasa basi matis amesema ah, sasa hatujui beyonce atakuja na nini katika coachella 2019 naona pia muda nao unakimbia ah, wengi wameandika lakini sina muda wa kuyasoma basi msikilizaji tunakushukuru kwa kutusikiliza katika dakika 30 za voa express kutoka hapa washington dc naitwa mkamiti kibayasi patrick nduimana kwa pamoja tunawag kiwatakia alasiri njema