Kutoka studio 15 hii ni voa express. Hii ni voa express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, tarehe ikiwa ni 18 mwezi naon wa 4 mwakani wa 2019 jina langu wananiita Harrison Kamau na mimi ni BMJ Mridhi. Zimegonga saa tatu na nusu asubuhi wa hapa Washington. Popote ulipo msikilizaji, kama unavyojua ilivyo ada, Jumatatu hadi Ijumaa watu, nakuletea kipindi cha VOA Express kutoka hapa Washington popote ulipo, kwa mara nyingine tena tunakukaribisha. Siku ambayo tutakuarifu mengi kuhusu wale madaktari wawili ambao walitekwa nyara kule Mandera katika nchi ya Kenya. Kuna mengi, ambapo wazee kutoka pande zote mbili za Kenya na Somalia, wazee wa Kisomalia wanaelekea kujadiliana, kujua ni vipi ambavyo wadaktari, madaktari hao wataachiliwa vilevile tutaangalia swala la ripoti iliyotengenezwa na mchunguzi uh, uh, maalum hapa Marekani, uh, Robert Mueller, kuhusiana na iwapo uchaguzi wa Marekani uliingiliwa na Rasia, na tutakueleza nini ya kutarajia, nini kinachotarajiwa katika ripoti hiyo, ambayo ni sehemu tu yake iliyotolewa muda uliopita, lakini leo inasemekana kwamba ripoti zaidi itatolewa kwa umma. Kwa hivyo tutaangalia swala hilo kwa kina, bila kusahau kwamba ikiwa Alhamisi, kama ilivyo ada tunarudi kwa miziki ya zamani, miziki ambayo bado inatia fora hadi hivi leo. Naam, na tuanze na huko nchini Kenya. Vilevile, vile kabla tuja kwenda kule, labda tuwaeleza wasikilizaji pia tutakuletea masala ya lifestyle, tutakuletea barazani e. Kwa hivyo ni show ambayo imejaa mengi kama ilivyo desturi yetu. Kwa hivyo kaa nasi takriban dakika thelathini kuanzia sasa. Twende mpaka nchini Kenya na fahamisho kwamba Kennedy Wandera yuko standby kutujuza mengi. Kennedy, nilikuwa nimewaarifu wasikilizaji kwamba kuna wazee jamii mbili kutoka upande wa Kenya na Somalia ambao wanafaa kukutana, tueleze ni nini hasa wanazungumzia? Ni kweli BM ulivyoeleza kwamba wazee wa jamii ya Somali wameingia nchini Somalia, kwa mujibu wa watu ambao tumezungumza nao kutoka Mandera, na wanaeleza kwamba hii ni muhimu sana, kwa sababu nao wamegutushwa sana na kuku kutekwa nyara kwa madaktari wawili wa Cuba ambao wamekuwa wakitekeleza majukumu hapa Kenya na sasa hawaja rejea. Taarifa zilizo nazo ni kwamba hawaja rejea Nairobi, hawaja rejea Kenya, bado wangali Somalia. Na wazee hawa walitoka maeneo kama bla wa kushirikiana na wenzao kule Somalia kuhakikisha kwamba wana uh, madaktari wana- waliotekwa wanarejeshwa nyumbani, lakini haya pia yanatendeka wakati waziri wa mambo ya nje wa Kenya Monika Juma akizungumza na vyombo vya habari hapa Wandera, Wandera. kidogo kabla hatujazungumza kumhusu Monika Juma, kwa wasikilizaji ambao labda watauliza, wazee wanaingilia wapi sasa kwa masala ya uhalifu eh? ni vipi ambavyo wazee ndo wanazungumza na wala sio labda, uh, serikali ama polisi wa pande zote mbili um, kile tunachokifahamu ni kwamba wazee wa jamii ya Kisomali e, wana, wana, wana nafasi kubwa sana katika kutatua mizozo inayohusu uh, watu wanaoishi katika jamii hiyo katika mpaka um, wa Kenya na Somalia mm -hmm. na nieleze kwamba jamii zinazopatikana uh, so, uh, Mandera na zile zinazopatikana ule upande wa Somalia zinazungumza lugha moja na zinafanya utamaduni wao ni mmoja, kwa hivyo zinaelezwa kwamba watu hawa wana umuhimu mkubwa sana. Wazee ambao wamefika miaka takriban miaka sitini hivyo wana uwezo mkubwa wa kuweza kuzungumza na kujadili maso yanao husu jamii yao. Kwa hivyo wanahisi kwamba ni muhimu sana wazee hao kuzungumza na wazee wa nchi Somalia, kushirikiana na kuelezana kwamba ni muhimu sana kuwaachilia hawa wakenya wa, okay. madaktari wa, wa kuba walio teko wa wa nyara. Aha, tuzungumzie waziri sasa, kasema nini yeye? Waziri anaeleza kwamba Kenya inagutushwa mno na sasa wanaendelea kuwasiliana uh, na serikali ya Somalia kuhakikisha kwamba madaktari hao wanarejea nyumbani bila kuathirika kivyovyote. Hebu tumsikiliza alivyoeleza, alivyoeleza mwani kajuu. Initially that there, the doctors could be in Somalia to render cooperation. It is an ongoing operation, so I would not be able to. Waziri anaeleza kwamba wanaendelea kuwasiliana na nchi ya Somalia kuwaeleza kwamba tukio lililotukia si tukio ambalo linaridhisha, na hivyo basi pana jitihada za serikali hiyo kushirikiana na Kenya kuhakikisha kwamba wale madaktari wa Cuba waliotekwa, wali nyara wanarejea nyumbani. Maanake uhusiano wa Kenya na Somalia umekuwa umedumu kwa miaka mingi, na hivyo basi haifai kwamba pakawa uh, uh, kunashuhudiwa mzozo aina hiyo. Na mzozo kama huo huenda ukaathiri kidogo au kujejusha ku, ule uhusiano uliokuwepo, lakini vilevile pia waziri anasistiza kwamba Uh, kwa mujibu wa sheria za kimataifa madaktari hawafai kuhusishwa kivyovyote katika migogoro hiyo, na hivyo basi wana uwezo wana wa kuhudumia mtu yeyote. Hebu tumsikilize waziri anavyoeleza. Huyu ni waziri Monika akisisitiza kwamba katika sheria za kimataifa, daktari hafai kuhusishwa katika migogoro ya aina yoyote na hafai kutekwa nyara, na hivyo basi Kenya inagutushwa sana na imekasirishwa mno na tukio hili la kuwateka uh, nyara madaktari wa Cuba ambao wamekuwa wakitekeleza majukumu yao ya kutoa huduma za afya hapa nchini Kenya. Wandera, tukimalizia uh, sijui uh, kwa sababu ni siku nyingi zimepita tangu madaktari hawa watekwe nyara, na kumekuwa pia na ripoti kwamba uh, kwamba kuna madaktari wengine sasa wanaanza kuhama uh, na sio tu upande wa Mandera uh, nchini kote. Sijui hali imefikia wapi? Je, kuna hali sasa ya kusikia kwamba uh, usalama umefikia viwango ambavyo labda itaathiri uh, sekta hiyo ya afya, Tam. Ni kweli kwamba madaktari waliokuwa Lamu, jimbo la Lamu na Tanariva tayari wameshaondoka katika maeneo yale, na vilevile Garisa na Wajia wametoka na sasa, serikali bado inasisitiza kwamba uko usalama wa kutosha, lakini na kutoka kwao hakumaanishi kwamba hamna usalama nchini Kenya. Shukran sana Kennedy Wandera kwa kutueleza yote hayo kuhusu madaktari ambao wanatafutwa uh, wanatafutwa uh, baada ya kutekwa nyara uh, na sasa wazee wanazungumza kuona ni vipi ambavyo wataweza, uh, kuwapata wale wakiwa wazima. Tunatumai kwamba watapatikana wakiwa wazima wazima. Unaendelea kusikiliza VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Basi moja ya habari kubwa zilizotamba katika miaka miwili ya urais wa Donald Trump unaelekea kwenye hatua mpya baada ya kutolewa mbele ya umma kwa ripoti ya uchunguzi wa mwendesha mashtaka maalum Robert Mueller juu ya uchunguzi wa Rusia kuingilia kati ya uchaguzi mkuu wa Marekani na uingiliaji wa haki. Mwanasheria mkuu William Barr anatarajiwa kutoa ripoti mbele ya umma kuhusu ripoti ya mula mapema leo, na nakala kutumwa kwenye bunge muda mfupi baadaye, halafu kumweka kwenye mtandao. Mwenyekiti wa kamati ya sheria ya bunge mdemokrat Gerald Nadler amesema mambo yanajieleza yenyewe, ya kwamba mwanamsheria mkuu alichukua hatua za kufupisha taarifa hiyo na kuchagua mambo anayotaka katika barua yake aliyotuma BMJ. Unajua, hii ni ripoti ambayo ilitolewa na mkuu wa sheria Machi ishirini yani na nne. Sasa inaosemekana kwamba watu wengi wanaingoja kwa hamu, labda kuna mambo yanangojewa labda yatafichuka zaidi. Naam, nitakupa historia fupi, na hivi tunavyozungumza tayari ameanza kuzungumza uh, mwanasheria mkuu hapa Marekani, uh, William Barr ni, eh, ni mazungumzo ambayo yamekuwa yakisubiriwa kwa hamu, lakini pia yame zua utata wanauliza ni kwa nini anatoa taarifa kwa waandishi wa habari kabla ya ripoti yenyewe kutolewa lakini nikupe eh, historia fupi tarehe ishirini na tatu mwezi uliopita mwanasheria maalum hapa marekani robert mueller aliwasilisha ripoti yake kuhusu uchunguzi huu ambao umeuelezea hapo kamau kuhusu uh, uchaguzi au rusia kuingilia kati uchaguzi wa marekani wa mwaka elfu mbili kumi na sita na sasa hii ilikuwa inafuatia uchunguzi uh, wa karibu miaka miwili ambao ulizua mm -hmm. mtafaruku mkubwa zaidi wa kisiasa, kiwango ambacho hakijawahi kushuhudiwa hapa Marekani kwa muda mrefu, labda kwa karne nzima hakujaonekana mambo no. kama hayo, na, na muhimu hata zaidi labda a, wasikilizaji watauliza ni kwa nini inaangaziwa sana hii hii, hii ripoti? Ni kwa sababu ya umuhimu wake katika siasa za hapa Marekani baada ya a, Robert a, a, nani huyu William a, Eh, ba kuzungumza na waandishi wa habari eh, inatarajiwa kwamba kama ulivyoeleza, atawasilisha sasa ripoti hii ambayo utakumbuka, Kamau, sio uh, muda mrefu uliopita uh, alipowasilisha hii ripoti uh, fupi ya kurasa nne uh, ilikuwa ni kama barua tu kwa kwa, kwa, kwa wabunge hapa na, na kueleza jinsi. Lakini ripoti yenyewe ina kurasa zaidi kama mia nne hivi, ina kurasa zaidi ya mia nne na ni mengi sana ambayo tutajua katika kipindi che, kifupi sana wakati atakapowasilisha ripoti yenyewe, maanake watu zaidi ya mia tano wamehojiwa katika na, na, na, na, na, na mchunguzi huyu maalum Robert Mueller. Unapoendelea kusema hivyo BMJ, ni kwamba ripoti kwa mujibu wa gazeti la New York Times inasema kwamba tayari upande wa Trump yeye na mawakili wake wanasema kwamba wameshatayarisha taarifa ambao wataisema muda mfupi baada ya ripoti kutolewa, kwamba sasa labda swali ambalo wameshaandaa ni buka, ni kwa nini, pale, uh, Ikulu, kwa nini kama ulivyosema pale Ikulu inatoa ripoti kwamba itajibu matokeo yatakayotolewa leo uh, ya ripoti ya mula na vile vile kuna ripoti tayari uh, sasa swali ni kwa nini ripoti ambayo mawakili tayari wameishaitengeneza kabla ya ripoti yenyewe kutolewa. Na kinachosababisha pia mtafaruku hata zaidi ni jinsi ambavyo rais wa Marekani amelichukulia uh, swala hili. Naambiwa na mwelekezi wetu kwamba hatuwezi kucheza labda tucheze kidogo tu, uh, tusikie. Anaambiwa kwamba hatuwezi kucheza sauti hiyo, lakini rais Donald Trump amekuwa akisema kwamba no collusion na kwamba ani hakuna mwingiliano uliokuwepo kati yake na, na wale e, wenzake katika kampeni yake e, na, u, na, na, na, na, na maafisa wa Russia katika kuingilia kati uchaguzi wa mwaka elfu mbili kumi na sita. Basi pindi ripoti hiyo inapotolewa tutaendelea kuiangalia kwa kina kwenye matangazo yetu ya baadaye. Basi sasa tupate habari muhimu za dunia. Mwanadiplomasia wa juu wa Umoja wa Mataifa huko Libya, Gashan Salame, analaani mapigano katika mji mkuu wa Tripoli, yakielekezwa kuwa ni moja ya mapigano makali tangu majeshi ya Jenerali Khalifa Haftar kuanza mapigano na kutaka kuchukua mji huo mapema mwezi huu. Msemaji wa Umoja wa Mataifa Stephan Durajik aliwaambia waandishi wa habari mjini New York kwamba raia wapatao watano wameuawa na wengine kadhaa kujeruhiwa kwenye mapigano hayo. Maelfu ya watu wametoa heshima zao za mwisho kwa aliyekuwa rais wa Peru Alan Garcia katika makao makuu ya chama chake cha Lima wakati nchi hiyo inaanza siku tatu za maombolezi. Polisi wanasema kwamba Garcia alijiua mwenyewe jana Jumatano wakati polisi walipokuwa wameenda ku kumkamata kuhusiana na sakata kubwa ya ufisadi ambayo imepelekea kukamatwa kwa wanasiasa kadhaa maarufu katika nchi hiyo ya Peru. Rais wa Indonesia Joko Widodo anaonekana ameshinda muhula mwingine wa miaka mitano madarakani baada ya kupata ushindi mkubwa katika uchaguzi mkuu kwenye taifa hilo linaloshikilia nafasi ya tatu katika masuala ya demokrasia duniani. Katika matokeo ya awali leo yameonyesha Widodo amepata asilimia 54 ya kura na kumshinda mpinzani wake mkuu Prabowo Subianto Subianto, ambaye wakati fulani alionya kuhusu maandamano ya mitaani ni mp mpingamizi kama akishindwa. Amesisitiza yeye ndio kiongozi ajaye wa Indonesia bila kutoa ushahidi kamili na mshauri mmojawapo wa rais Donald Trump amesafiri kwenda Rasia kwa mazungumzo na, na hayo ni kulingana na msemaji wa Kremlin Dmitri Peskov ambaye amezungumza na waandishi wa habari hivi leo. Fiona Hill alifanya mazungumzo huko Moscow Aprili 17 na maafisa kadhaa wa Rasia, ikiwa ni pamoja na msaidizi wa Kremlin Yuri Ushakov. Kwa mujibu wa Peskov, afisa wa ubalozi wa Marekani ambaye hakutaka kutajwa jina amethibitisha ziara hiyo kwa shirika la habari la Associated Press. kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, tunapoendelea vizuri kusukuma gurudumu nikiwa na mwenzangu BMJ mridhi langu jina Harizon Kamau, tukisema kwamba tunakupenda sana kutoka hapa Washington na popote ulipo. Naona wengi wanachangamka kupitia mtandao wetu wa Facebook wakisema kwamba tuko pamoja. La kufanya ni kumweleza mwenzako kwamba VOA Express iko hewani, ili wewe mwenyewe pia ukashea na mambo yakaendelea kuwa mazuri kama yalivyo mazuri hapa. Tuelekee wapi BMJ? Nawakumbusha pia Kamau wanawe za kupata mengi zaidi katika tovuti yetu www.voaswahili.com na vilevile vile kwenye kurasa zetu za Facebook, Twitter na kadhalika, Instagram. Tutakwenda moja kwa moja mpaka nafikiri tuende barazani tuone ni nini ambalo wanazungumzia. Tutasafiri mpaka kule DRC, e, mashariki mwa nchi hiyo Lake Kivu. Unajua tumekuwa na taarifa kuhusu ajali, ajali, na mikasa ambayo imekuwa ikiendelea kule. Sasa hapa wa, wananchi wanazungumzia ni nini ambacho kinapelekea mikasa kama hii na ni nini ambacho wanaweza kufanya wale viongozi wa serikali. Tusikie hii ripoti iliyotumwa hapa na Mitima Delashanzi wakizungumzia barazani za rubber kwa mingi bote kashuka mmai nilipotea bote hi hi. Okay, na mpaka hizo yaonekana babo wanapenda ni franga. Ukishapatia franga banaandika hi manifesto ya burebure. Ukienda ngalia kwa manifesto yake anaandika makumi tano, na japo watu bako zaidi ya 100 bote walizama. Sema manifesto yalikuwa sengani watu makumi tano, japo ni ba mingi. Azibu wenyewe walifanya ile kitendo mbaya, tulipoteza wetu mloko ni juu yake paske tungekuwa na barabara kama vile vyote havikutokee, mm, tusaidie kujenga barabara. Mi nipotelewa na mloko yangu. Mloko wangu anaitwa kwa jina la Elize. Unatugusa sana kwaja maanguniko kukosa barabara. Barabara ingekuwa muzuri, batu wangekwenda kusafiri wa gari wala wa moto, wameenda wanaenda kusafiri wa mai kwaja kupungukiwa na pesa kidogo. Azibu bale watembeza mtumbu wapunguze basi basikua wanatia watu wengi kwa jaku, ni tamaa franga ndio nasababisha wanatia watu wengi ndani ya boti. yeah, yeah. ah, didelele... yeah, na nam kama huu inam nam <laughs> Ndivyo hivyo anavyoeleza barazani kuonyesha ni nini ambacho wangetaka serikali ifanye. Manake kama nimesikia ripoti, nimezungumza na mitima de la shanzi muda mfupi uliopita, ananieleza rais Felix Tshisekedi yuko kule na bado yuko kule, na kuna mengi ambayo ameeleza kuhusiana na majanga ambayo anaendelea kushuhudiwa katika nchi. Na sijui kama umemsikia, jama moja anasema, analalamika, anasema kwamba watu wanaotangazwa ama wanaosemekana kuwa kwenye boti ambaye haijapatikana hadi sasa, anasema, wanasema ni makumi, makumi tano anafikiri kwamba watu, watu kumi na tano ama kitu kama hicho, lakini anasema ni watu zaidi ya mia moja wanaokisia kuwa ndani ya boti, lakini anasema franka pale mm. Kisha tolewa manifesto inabadilishwa, na kuna, kuna taarifa kwamba yeah. Uh, wameomba uh, rais amesema kwamba kutakuwa no. na uh, siku chache za uh, kuomboleza kitaifa. makumi tano ni hamsini, mwelekezi wangu ananieleza. Kwa hivyo uh, kinyume na wanaokisiwa kuwa mia moja mm -hmm. Tunatumai kwamba uchunguzi utafanyika kwa kina na taarifa kutolewa, na pengine kama kuna miili iliyopo mm -hmm. ipatikane na basi. Kama ulivyosema hapo mwanzo, ni kwamba katika ile taarifa nyingine kama ulivyosema lakini hii pia taarifa wanaweza kusikiliza zaidi katika matangazo yetu ya jioni saa 12, uh, saa za Afrika, saa 12 nusu saa za Afrika ya kati nam. Na kama ilivyo ada yetu, ikiwa kila Alhamisi tunarudi nyuma na kuangalia miziki ambayo ilitia fora sana. Kuna jamani ilimpenda miaka ile na bado nampenda na, na sio mwingine, ni Sam Fantomas akija na kibao chake Noa apata mambo ndani ya VOA Express. Vitu vizito hivyo, vizito sana. Nakumbuka mimi siku zile tulikuwa tunamuita some funny Thomas yeah, tunamwita some funny Thomas ili tujaribu kukumbuka, yeah. Unasema ni some funny, yeah, Thomas. Some very funny Thomas Thomas <laughs> very, lakini nakwambia, unajua wakati ule niko DJ pale niko high school. Aha. na nilikuwa naondoka nyimbo za za some funny Thomas sio kidogo na mi nashangaa sasa kwamba siwezi kabisa kuondoka <laughs> miondoko ulikuwa nayo siku zile. Umezeeka ndivyo, na na na hivyo. <laughs> Vitu vizito sana, kutoka hapa studio nambari 15 VOA Express, ambapo unasikia leo, ikiwa ni sasa tunakupatia TBT Sam Fantomas hapo chini kwa chini akiondoka <laughs> <ya> <laughs> mwanamziki maarufu kweli kweli eh, kutoka siku hizo mpaka wa leo, nyimbo zake zinaendelea kutamba na kuambia kabisa kama mambo yalivyo. Wanasema kwamba mambo moto sana kwenye Facebook, naona bado maoni mengi yanaendelea kutolewa, mm -hmm. Na nashukuru sana wengi ambao wanatupata kwenye njia ya Facebook. Namuona huyu Bruno Munguru anasema excellent. Sospita Majura anasema pamoja sana VOA. Edward Leonard anasema pamoja sana huku, ninyongirize Jafar akisema na mimi nawapata vizuri sana popote nilipo. Nashukuru sana kuendelea kupata VOA Express jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na tukiachana na mambo ya Sam Fan Thomas, tunakwenda kwa lifestyle, mambo ya maisha ya kila siku. Na kwenye lifestyle hivi leo, msikilizaji, tunaangazia watu ambao wanalazimika kufanya kazi mbalimbali mbali nyumbani kwa muda mrefu na saa zingine kuondoka nyumbani na kutoka nje ili kufanya kazi hizi. Mfano ni maisha ya dereva wa trela. Tuna bwana mmoja hapa Benard Moi Seka, Seka ambaye anasafiri sio mataifa tu ya hapo karibu Afrika Mashariki, lakini anavuka mipaka mpaka kule kule Afrika ya Kati. Tusikie alivo, kama alivyozungumza na mwenzetu kule Mombasa, Josphat Kioko. Mi ni dereva wa masafa marefu Mombasa Nairobi, ama nitokea hapa niende Kampala. Sasa sisi kama madereva huwa tunapata shida sana, maanake pia gari zenyewe imekuwa tracking, wanatarajia asubuhi e wakifungua ofisi uwewe huko ngoja geti ifunguliwe uingie uteremshe mzigo. nikishaoga nyumbani kwangu Mombasa ntakujarudi tena ndoge kwangu, muda hupati kama safari za, za kwenda mbali za transit, hata wiki mbili huko kwa njia tu, labda unaenda Kongo umetoka hapa ukafika Malaba ukaanza kuingia na ile barabara ya Tororo ukielekea kumi Mbale, Lira, Soroti mpaka Pakwachi. Kumi na mbili ni mpaka saa tano za usiku, ama saa sita ndio unasimamisha gari. Kulala ni hapo hapo ndani ya gari. Muona, maji mmejibebea, mitungi mmejaza, dramu pia mmejaza ya, ya gari yenyewe. Saa zingine umejifanya shopping yako, umenunua kama ni biskuti zako na maziwa. Kwa sababu gani uweza fika mahali ukapatana na wanaharamia ikabidi hata kile chakula umebeba wakakunyang'anya pia ama zile pesa kwa kunyang'anya. Sasa ukiwa kama hivyo, unakuwa umejipanga, na kuna sehemu zingine pia uwezi simama uweze ukatembea, kama ukishafika Sudani, kujisaidia haja ndogo pia likuwa tunajisaidia kwa chupa. Tukienda tu tumeenda kuingia kichakani kujisaidia, mara ukanyage bomu ulepuke, mara tunakorofishana. Upate maisha mazuri maanake, mi hapa nahangaika, kula kwangu ni hivyo kishida, kulala pia ni hivyo kishida, mara dakika kumi niamke nisikizie kama gari laguswa na mtu kitu chatakungolewa hata ukiwa ndani na kama mm. unasikia ma maisha ya barabarani, na tujamalizana na huyu bwana, maanake mimi nishafanya kazi hiyo ya usafiri kwa muda mfupi. Na nafikiri pia umesafiri mwenyewe, ulikuwa driver trailer. Mimi sijakuwa ma... dereva lakini nilikuwa napakia mizigo oh, mimi mwenyewe nilikuwa mfanyi biashara nimeesha atumia malori yale kuenda mbali sasa. lakini, sikisa. Lakini matatizo haya ambapo naona ni magumu ni kwamba kuna changamoto hapa. Umesikia chakula kiko kwenye lori mm. kuna maji, kuna chakula unabeba kwa sababu maharamia unaweza ukakutana nao uh -huh. na sasa, suala la wanawake nalo linakuaje? ninakua mm. kwamba na ni visa ambavyo vimeripotiwa vingi sana, hawa madereva hupata, uh, kwamba wanawake hu wanawasubiri katika maeneo mbalimbali mbali. Na pia wajua wa siku hizi za magonjwa na nini na nini, mm -hmm, limekuwa ni swala linaloangaziwa sana magonjwa ya ukimwi na nini, kwa sababu inakuwa ako nje kwa muda mrefu hajapatana na mwanamke. Hebu eh, tumsikie eh, anavyoeleza huyu dereva Moi. Kawaida vidosho wako <clears throat> siwezi katana, siwezi sema, hati ntetee madereva wenzangu yategemea na wewe mwenyewe, akili yako, na kama wataka kuendelea kuishi maisha mazuri, maanake hivi sasa vile kuna magonjwa mona, na ni warembo ajabu. Wakati ukiwaona wewe mwenyewe unaweza ukachanganyikiwa, lakini hasa kulingana na imani yako. Hawa madereva sisi, kuna wale ambao wanaweza potea hata miezi mitatu hawaonekani nyumbani, na hawa mabibi zetu pia tukiwa kama hawana imani na sisi, kulingana na hiyo mida tunakaa sisi nje, wengine wana, wanatoroka hata nyumba zao, hata wengine wanavunja hata nyumba zao, manake kule nje ya kukosi wapenzi pia, kama nchi za Kongo zile wakipata mwanzo watu kutoka huku Kenya huwa wanafurahi sana, wanawapenda hata nikiwa kule. Ah, nakumbuka ah, mtoto wangu anihitaji bado awe akiniona. Hii kazi yetu ya masafa marefu mtu anaweza kuiona haina maana maisha pia tunayoishi inafanya mtu anaweza ishi maisha mazuri. Yale mapato yako unayopata, kama ile yako ya kusafiri kwenda huko, kama ni Uganda, unaweka kiasi fulani, unaweza hata ukafanya maendeleo na hiyo pesa, lakini ile kidogo kidogo, utaweka utaweka mpaka mwisho, hata wanunua ploti, ujenge hata nyumba yako, watoto unawasomeshea na hiyo pesa, mshahara unaweza pata ugusi Ah, muhimu si lakini, lakini lakini, lakini hata zaidi bado ni kazi, lakini ni kazi ambayo ina changamoto kama kazi nyingine yoyote. Kwa hivyo wakijilinda inakuwa kwamba mtu anapeleka uh, -no? nakuwa unapele... na nidhamu na unaweza kupeleka mkate sasa... baada ya siku kumalizika. Sasa BMJ, na wasikilizaji wetu, ni kama inavyokuwa kawaida yetu huwa tunauliza swali, na sasa unaona mambo yametokea kule Sudan kiasi kwamba sasa jana rais wa zamani Omar Bashir aliondolewa kwenye kifungo cha na kupelekwa kizuizini kwa ni kwa jela. Sijui kama sasa kuna mashtaka atafunguliwa ama ni kuzuiliwa moja kwa moja haieleweki, lakini tukauliza kuwekwa jela kwa Bashir mm -hmm. Nini hisia zako? Wamezungumza kwa wingi sana kwenye mtandao wetu wa Facebook. Wanasema kama huyu Salim Amar mwache akaonje e, jela ambayo alikuwa akitumia kuwaweka wapinzani wake. Eduardo edu anasema ni makosa makubwa sana ameandika lakini anasema Sudani imefanya makosa makubwa sana kwa sababu sasa mataifa ya Magharibi yatapata nafasi ya kuingia kule na kuchukua mafuta ghafi na vilevile. Vile Kevin Odhiambo anasema maoni yangu ni kwamba ukiwa mamlakani, boresha vituo vya urekebishaji tabia, viweke viwe katika hali nzuri, manake hujui kesho ni wewe utazuiliwa huko. Alafu Ikram <laughs> anasema kwamba anajua kwamba hakika watampeleka kule mbele kwa Bensuda, kule ni <laughs> Hague uh, kwenye mahakama kuu ya ICC lazima FBI wako nyuma ya jeshi la Sudan lililompindua. Asante uh, sana Kamau, ni mengi sana mmeandika, na wale ambao wakupata nafasi kwa uh, uh, uh, ujumbe wao kusoma, unaweza kuangalia pale kwenye ukurasa wetu wa Facebook, ujue ni nini hasa ambacho wenzako wanazungumzia kuhusu swala hili. Msikilizaji, unaendelea kusikiliza VOA Express, naona muda umekimbia, lakini kabla hatujaondoka Kamau, mm -hmm. kuna breaking news naona sasa katika kwenye vyombo vya habari hapa Marekani kueleza kwamba sasa yule Mwendesha nani huyu uh, eh, mwanasheria um, mkuu hapa Marekani, katika yale amezungumza na waandishi wa habari no. Amefafanua, amebainisha wazi kwamba katika ile ripoti hakukuonekana lolote ambalo linaweza kusema kwamba rais Donald Trump alikuwa kizingiti cha sheria ile wanaita obstruction to justice yeah, kwamba akuzuia sheria kwa jinsi yoyote, wakati katika uchunguzi ambao umefanyika kuhusu uchaguzi huo wa mwaka 2016. Ni hayo tu kutoka hapa Washington. Uh, VOA Express. Ningetumai kama tungekuwa na muda zaidi tungekueleza mengi, lakini ndivyo hivyo, muda umetoweka, umetokomea, eh, umetoroka kabisa, umekwisha. Jina langu ni BMJ Muridhi na tumeshirikiana hapa Harrison Kamau, nikikutakia like jioni njema kutoka hapa Washington DC. Kwa heri.