Yafuatayo ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Tutazungumzia ripoti iliyosubiriwa kwa takriban miaka miwili iliyochunguza Rusia kuingilia kati uchaguzi mkuu wa Marekani mwaka 2016 na sehemu ya pili tutaichambua barua iliyoandikwa na serikali ya Tanzania kwa vyombo vya habari nchini humo vilivyoripoti uchambuzi wa Zito Kabwe kuhusu ripoti ya CAG. Basi usiondoke kando ya redio yako. Nam msikilizaji bwana, tunaanza kuzungumzia um, mada ya kwanza aliyosema ambayo ni ripoti ya mwendesha mashtaka maalum Robert Mueller kuhusiana na ikiwa Urusi iliingilia kati au la uchaguzi mkuu wa Marekani wa mwaka 2016 na ripoti imetolewa mbele ya umma muda mfupi baada ya mwanasheria mkuu William Barr kutangaza leo alhamis kwamba inamwondolea lawama yeyote rais Trump a, kuonyesha hajafanya kosa lolote la kushirikiana na Moscow, na baada ya kuchukua madaraka Trump hakuwa na nia ya kuzuia sheria kutekelezwa. Saa moja kabla ya William Barr kuzungumza, rais Trump alilalama katika dakika za mwisho kwenye mtandao wa Twitter juu ya ripoti hiyo ya Mula na kuita uchunguzi huu ambao umechukua takriban miezi ishirini na miwili kuwa ni habari kubwa ya uongo wa kisiasa. Kwenye laini ya simu ni naye mchambuzi um, wa masuala ya kisiasa ambaye ni Patrick Nigula kutoka katika chuo kikuu cha South Carolina kutoka jimbo la South Carolina hapa nchini Marekani, ambaye anaungana nasi hivi sasa kutueleza na kuichambua kwa kina ripoti hii. Patrick, uh, Nigula uh, Nashukuru kwa kuwepo nami katika laini ya simu hivi sasa uh, tuiangalie hii ripoti ambayo uh, dunia imekuwa ikisubiri kwa muda mrefu sana uh, kujua ukweli uliotokea. Kama tunavyofahamu kwamba uh, uchaguzi huo mwaka elfu mbili kumi na sita ulikuwa na upinzani mkali kati ya rais aliyeko madarakani kutoka chama cha Republican, Donald Trump na mpinzani wake wa wakati huo Hilary Clinton wa chama cha Demokrati. Sasa basi, uh, ripoti hii ambayo ina kurasa mia nne ambayo haikupata ushahidi wa kutosha kwamba kampeni ya Trump haikushirikiana kwenye njama ya Rasha kuingilia kati katika uchaguzi huo wa mwaka elfu mbili kumi na sita inamaanisha nini kwa Wamarekani? uh... Kwanza tu ni nishukuru tu kwa kunipa nafasi hii kushiriki tena nawe. Uh, ni kwa kifupi tu niseme tu ni kwamba uh, ukiangalia uh, taarifa iliyotolewa na mwanasheria mkuu uh, wa Marekani uh, ni kwamba ni kama inalinda uh, nafasi ya rais wa Marekani kuhusiana na uchunguzi ambao ulikuwa ukiendelea kwa zaidi ya miaka miwili iliyopita na ime, uh, imesema tu ya kwamba au amezungumza tu ya kwamba, uh, aliyekuwa mgombea wa kiti cha urais wakati huo miaka miwili iliyopita pamoja na uh, baadhi ya viongozi mbalimbali walioshiriki katika kampeni ni kwamba hawakuhusiana, hawakufanya uh, ushirikiano wa aina yoyote au ubadhilifu wa sheria uh, na taifa la Urusi. Kwa hiyo ni kama tu ya kwamba wame wamewekwa katika hali ya, ya, ya kutokushiriki katika aina yoyote ya mashirikiano na taifa la Urusi. Profesa uh, Nigula, katika ripoti hii ambayo uh, inakabidhiwa kwa bunge la Marekani uh, kuna maneno muhimu uh, kwenye ripoti hiyo yaliyohusu usalama wa taifa yamefutwa. Unadhani kwamba bado bado Wamarekani pamoja na wabunge uh, waliopo katika bunge la Marekani watakuwa bado na imani na Robert Mueller katika uchunguzi wake huu aliofanya kuhusiana na suala hili. Ukifuatilia uh, kwa karibu zaidi utaona tu ya kwamba uh, baadhi ya uh, uh, wajumbe au mwenyekiti wa kamati inayohusiana na, na masuala ya ujasusi uh, katika baraza la wawakilishi pamoja na vilevile katika Seneti wamemwita yule uh, aliyekuwa amepewa uh, shughuli hii kuifuatilia kwa karibu bwana Mula kuja kuongea nao katika Uh, vikao ambavyo vitakuwa wazi katika uh, umma wa Marekani kuweza kusikia kuhusiana na uh, ni mambo gani ambayo yaliidhinisha katika ripoti yake. Kwa hiyo mimi tu niseme tu ni kwamba uh, bado tuna muda wa, wa wa kusubiri na kuelewa ni yapi yale uh, uh, yaliyoainishwa katika ripoti hiyo na kwamba tuwe na Uh, na uh, muda tu wa uh, kusubiri ya kwamba ni, ni maneno gani au vitu gani ambavyo vinaweza vikaainishwa uh, na yule aliyepewa mamlaka ya kuchunguza suala hili. Uh, katika kuongezea hilo, uh, kwa mujibu wa uh, CNN, uh, viongozi wa juu wa Democrats akiwemo uh, uh, Spika wa Bunge Nancy Pelosi uh, wanamtaka Mula kwenda kutoa ushahidi wa umma kama ulivyosema, ili uh, Wamarekani pia nao wapate fursa ya kusikia kutoka mdomoni kwa Mula kile ambacho uh, amekipata uh, ame na kutoa ripoti yake kwa umma. Unadhani uh, Robert Mula mwenyewe atakuwa tayari kufanya hivyo au pengine uh, chama cha Republican kitamlinda kwa hilo? Uh, mimi tu niseme tu ni kwamba ni mapema sana kutabiri kwamba uh, Robert Mula atazungumza yale yote aliyoandika, ah, kwa sababu ukiangalia tu kwa karibu ni kwamba kuna baadhi ya uchunguzi unaendelea, una, una katika kama alivyoainisha katika ripoti yake, ni kwamba kuna baadhi ya watu wametenda makosa na wako katika uchunguzi sasa hivi. Sidhani kama atazungumza yale yote yaliyokuwemo katika ripoti yake mbele ya umma au mbele ya baraza la wawakilishi au bunge la Marekani kwa hiyo inabidi tusubiri na tuone nani atafikishwa katika uh, mbele ya uh, vyombo vya kisheria, kwa sababu uchunguzi bado unaendelea katika muda huu. Lakini pamoja na kwamba inabidi tusubiri uh, uh, spika wa bunge pamoja na timu yake, hawa wakiwa kutoka upande wa Demokrati wametoa mpaka angalau Mei ishirini na tatu mwaka huu, ili mula kuweza uh, kutoa ushahidi huo kwa umma. Unadhani tunarudi tena pale pale? pengine mola anaweza akasema ni mapema mno kwenda kutoa ushahidi hadharani au pengine wa Republican watakuja na swala jingine, kama ambavyo hivi sasa tunavyozungumza kupitia mtandao um, wa Fox wanataka kwamba wa Democrat kuomba kwa radhi uh, msamaha katika kadhia nzima ya suala hili la Russia kuingilia kati uchaguzi mkuu wa Marekani na hatimaye ripoti ya Mueller kugundua kwamba hakuna kilichofanyika kuhusiana na hilo. Ah, mimi tu kwamba niseme tu ni kwamba ukiangalia toka uchunguzi huu mwanze, ni uh, baadhi ya idadi ya karibu zaidi ya watu kumi walishafikishwa mahakamani na wengi wao kupatiwa hukumu zaidi ya um, mwaka mmoja miwili au mitatu, na wengine bado hukumu zao hazijatolewa, wa kwa hiyo mi sidhani ni kwamba bwana Robert Mueller ataweza kuzungumza au kwa umma waeleza kila kitu baini katika ripoti yake mpaka wale wote watuhumiwa waliofikishwa kutolewa, ona kwamba umma utajua kweli kama ni ni taifa la Urusi lilishirikiana pamoja na aliyekuwa mgombea wa kiti cha urais na, na baadhi ya viongozi katika timu yake kushirikiana na taifa la Urusi katika kujaribu kuchafua shughuli za kidemokrasia hapa Marekani na vile vile, uh, Robert mula mwenyewe uh, kupitia mtandao wa Politico pamoja na Fox anasema kwamba bunge lina uwezo wa kujua kwamba Rais alizuia sheria kuchukua mkondo wake kufuatana na ripoti hii iliyofanyiwa uchunguzi. Uh, kwa matamshi haya aliyoyatoa, pengine anajaribu kutoa mwangaza kwamba kuna kitu alikuwa anataka aeleze, lakini um, kwa upande mmoja au mwingine, amekabwa au ameshikwa mahala ambapo rais anasema hiki uwezi ukakisema, inabidi ufate mfano huu ambao mimi ndio nataka mimi. Tunaweza nikakubaliana na hayo uliyosema kwa sababu ya kisheria zilizomweka Robert Mueller katika kufanya kazi yake sidhani kama ana mamlaka ya kwenda mbele ya umma na kuambia kwamba rais aliyekuweko madarakani amefanya makosa kadhaa kama ripoti inavyoonyesha. Kwa hiyo mi naona tu bunge la Marekani kupitia uh, baraza la Senate na baraza la wawakilishi, wao ndio watakaopata taarifa ambazo inawezesha wao wenyewe kufanya maamuzi, aidha kuendelea mbele na tukio hili au kulimaliza, kulimaliza katika mwaka huu kabla mwaka ya kuingia katika uchaguzi wa mwaka elfu moja mia tisa na ishirini. Unadhani uh, kwa kuwa, kwa mtazamo wako kama mchambuzi wa masuala ya kisiasa hapa Marekani, ikiwa bunge la Marekani lenyewe upande wa Wademokrati bado wana mashaka na ripoti hii, je, wa Marekani wa kawaida unadhani watakuwa wameridhika na ripoti iliyotoka au nao pia watakuwa nusu wanaona ni sawa, na nusu wanaona kwamba bado kuna kitu hapa tunahitaji kujua kwa kweli? Ulivyozungumzia uko sawa kabisa, kwa sababu Wamarekani wa kawaida wamegawanyika sasa hivi, kwa sababu ukiangalia wale ambao wanazungumzia uh, taarifa hii mbele ya umma ni viongozi ambao wamechaguliwa na rais aliyokuwepo madarakani, kwa hiyo wanajaribu kulinda kiti cha urais na pamoja Naona mawasiliano na Profesa uh, Patrick Nigula kutoka uh, chuo kikuu cha South Carolina katika jimbo la South Carolina hapa Marekani uh, sio mazuri hivyo, basi simu yake imekatika tukiwa bado tuko hewani, lakini hata hivyo muda wa kukamilisha uh, mada hii ya kwanza ambayo tulikuwa tunaizungumzia, ripoti iliyokuwa imesubiriwa kwa muda mrefu takriban miaka miwili iliyokuwa ikifanywa na mwendesha mashtaka maalum Marekani, Robert Mueller kuhusiana na iwapo Russia iliingilia kati au la uchaguzi mkuu wa Marekani uliofanyika mwaka 2016 na kupelekea kumpatia ushindi rais aliyeko madarakani hivi sasa, Donald Trump. Basi ndio nakamilisha uh, sehemu ya kwanza ya kipindi hiki. Endelea kusikiliza matangazo ya sauti Amerika kutoka hapa mjini Washington DC. Sekunde chache kutoka hivi sasa, tutaingia sehemu ya pili ya kipindi cha Kwa Undani na nitakueleza hivi punde Mskilizaji, katika sehemu hii ya pili ya kipindi cha kwa undani cha idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika VOA inayotangaza kutoka hapa mjini Washington DC, tunachambua kuhusu barua ambayo serkali ya Tanzania imeviandikia baadhi ya vyombo vya habari nchini humo vilivyoripoti uchambuzi wa Zito Kabwe, kiongozi wa chama cha upinzani cha ACT wa Zalendo, na vilevile vile ni mbunge wa Kigoma mjini. Na katika laini ya simu ninaye uh, mhariri wa jukwaa Neville Mena kutoka huko Tanzania ambaye, um, tutakuwa naye katika kipindi hiki ili kutueleza uh, kwa und kwa undani zaidi uh. Neville Mena, wewe ni katibu wa jukwaa la wahariri Tanzania. Haya basi, embo tueleze tu kwa kwa kwa kina jinsi barua hiyo mliopatiwa na serikali inaeleza nini? Uh, ni kwamba ni kweli kuna barua imetolewa hapo jana na serikali kutoka ofisi ya mkurugenzi wa idara ya habari maelezo ikivitaka e, baadhi ya vyombo vya habari hasa magazeti kueleza kwa nini vichukuliwe hatua kwa sababu ya kukiuka eh, weledi na sheria za habari kwa kuchapisha uchambuzi wa uliofanywa na Zitto Zuberi Kabwe, huyu ni mbunge wa Kigoma Mjini, pamoja na mwenyekiti au ni kiongozi mkuu wa chama cha ACT Wazalendo, aliyechambua kuhusu uh, ripoti ya mka mkaguzi na mdhibiti wa hesabu za serikali akieleza uh, upungufu na ya, na uchambuzi yeye ambaye ameuona wakati anafanya uchambuzi ule. Sasa vile vyombo me, mepewa barua ya kutaka vitakuwa vi, vijieleze, na kwa mujibu wa barua ile ambayo nimebahatika kuiona, moja ya barua nimebahatika kuiona, japokuwa sina hakika kama maudhui ya barua ni yale yale kwa vyombo vingine vyote, ila ambayo nimebahatika kuiona inaeleza kwamba vyombo vinapaswa vijieleze chukuliwa hatua na eh, barua hiyo imetolewa Eh, kwa mamlaka ya ya ya, ya, ya mkurugenzi wa idara ya habari maelezo chini ya kanuni ya ishirini na saba moja a ya kanuni za huduma za habari za mwaka elfu mbili na kumi na saba za februari elfu mbili na kumi na saba ambazo zimetungwa chini ya sheria ya huduma za habari namba kumi na mbili ya mwaka elfu mbili na kumi na sita kwao walipaswa kujieleza kwa nini wasichukuliwe hatua wakikiuka kuwa na kuwachapisha habari ambayo inakiuka weledi na sheria Eh, ambayo wanasema wameisingizia serikali kwamba kuisingizia serikali bila kufanya kitu kinaitwa balancing kwenye uwiano, ah, lakini pia kupotosha taarifa ya mkaguzi na mdhibiti mkuu wa hesabu za serikali, eh, na mambo kama hayo, na wamepewa siku nafikiri mpaka leo alikuwa amepewa ili kujibu tuhuma, kwa nini wasichukuliwa hatua. Hiyo ndio eh, eh, kitu anachoweza kwa, kwa ufupi. Kwamba, ambacho kimejiri katika he, swala hilo ambalo umeliuliza mkamiti Neville uh, katika gazeti la Mtanzania la April 15 lenye kichwa cha habari zito ahoji zilipo uh, bilioni mia nane, hivi ndivyo mlivyoandika: Je, huo uwiano wanaozungumzia katika barua ya serikali ni uwiano wa namna gani? Umekuwa ukifanya kazi ah, za uandishi ah, kwa muda mrefu, ni kipi ambacho ah, nyinyi gazeti la Mtanzania mnaona hapa kweli tulikiuka Amala uh, niseme kwa, kwa, kwa gazeti la kwa magazeti hayo ambayo imesema sina hakika hiyo barua imeandikwa kwa, kwa gazeti lipi, na kwa sababu habari hile iliandikwa na magazeti mengi ya Kiswahili na ya Kiingereza. Sasa so, sina hakika ni, ya, bar, ni, ni gazeti gani liliandika ni nini, lakini uwiano, kwa uelewa wangu ambao umeandikwa katika barua ile, ni kwamba walipaswa, baada ya kupata hizo taarifa, kwa maana ya zilizofanywa uchaguzi uliofanywa na huyo Zito Kabwe, walipaswa kufanya balancing, walipaswa labda kuzungumza na serikali kwa upande mwingine wauliza wao wanasemaje kuhusiana na yale ambayo zitokabwa ya ameyazungumza au kuhusiana na yale ambayo zitokabwa ya ameyafanyia uchambuzi, na baadaye basi wakachapisha taarifa ya namna hiyo. Sasa hilo ni jambo moja, lakini jambo nyingine pengine wangefanya uyano, si lazima serikalini, lakini kwa mamlaka zingine za kiserikali, labda kwenda kwa CAG mwenyewe kutafuta tafsiri ama vyovyote vile, ili kuonyesha kwamba kulikuwa kuna weledi eh, wakati wa kuandika habari hiyo eh, kwa tafsiri ya ya, ya serikali kwa, kwa mujibu wa, wa, wa, wa, wa waraka waliotoa ni kwamba vyombo eh, vya habari hivyo vilivyoandikiwa pengine havikufanya hivyo. Kwa hiyo vilikuwa na nia pengine ambayo si njema kwa kuandika taarifa ambazo kwa maelezo yao wanaweza wakasema ni za upande mmoja. Nalo kat kwa hilo ndio inaloonekana ukisoma katikati ya mistari, if you read between the lines, inaonyesha kwamba hilo ndio ambalo eh, eh, ofisi ya mkurugenzi wa idara bahari maelezo inalizungumzia na kwa kuwa hilo tayari mnaliona pengine ni mapungufu ambayo mliyafanya mli, mli wakati wa uandishi na hatimaye kuchapisha uh, ripoti hii. Je, kwa upande wenu, mpo tayari kuomba radhi kwa jamii pamoja na serikali kutokana na kile ambacho mmekifanya? Pengine, tina, hili jambo lina mambo mengi, sema kwamba inapokuwa eh, mimi ninapokaa jukwaa la wahariri na, na, na, na vitazama vyombo vya habari kwa kwa kwa jicho la tofauti. Kwa mfano hiyo eh, eh, eh, barua ni ya maelezo. Kuna mambo ambayo ili kufikia hitimisho lazima yafanyike. Kwanza, kusoma eh, sehemu au ripoti ya mdhibiti na mkaguzi mkuu wa hesabu za serikali. Pili, kusoma ah, eh, maelezo aliyoitoa ama uchambuzi aliyoufanya Zitto Zuberi Kabwe tatu uh, kusoma magazeti yalivyoandika taarifa, kwa sababu haya tukishafanya, uh, tunaweza tukawa tuka na nafasi na, na ya kusema kwamba huu kulikuwa ni upungufu, lakini kwa kwa kwa kwa kwa, kwa, kwa, kwa mtazamo wa jumla, tumiza nikasema hatua hiyo ya kuviandikia vyombo vya habari ya haraka kwa namna hiyo eh, kufuatilia uchambuzi ambao umefanywa na Zitokabwe na Eh, ni inaweza kama ni kama ni kama ni kitisho kwa vyombo vya habari kutokuendelea kuandika habari, uchambuzi wote utakaofanywa na, na, na, na, na, na mtu yoyote ile ama na taasisi yoyote ile. Niseme hivi kwa sababu ripoti ya mdhibiti na mkaguzi mkuu wa hesabu za serikali sio ripoti ya kimla, si sio novo, si kitabu kwamba unasoma, si hadithi zile, ni hesabu za kitaalamu. Kwa hiyo uchambuzi unaweza ukafanywa na mtu yoyote ambaye ana utaalamu katika eneo hilo, na ukakupa mtazamo mpya. Kazi ya waandishi wa habari ni wakati mwingine, ni kuunganisha taarifa zinazofahamika, known information to give the new insight, kutoa mtazamo mpya. Yani, unaweza ukachukua takwimu, ukazisoma, ukazichambua na ukazifanyia zi, uka ukawasilisha uka, uka, uka mbele ya umma ukapata mtazamo mpya, wakajua kwamba maana ya tarakimu zilizoandikwa katika ripoti ya mdhibiti na mkaguzi mkuu wa hesabu za serikali ni hii. Sasa si kwamba unasoma tu kama kama kitabu. Sasa niseme unapokataza, unapokuwa kuna tishio kama hilo, maanake sasa vyombo vya habari vitapata kigugumizi kwenda kuandika taarifa za wachambuzi wa, wa ripoti ya CAG si tu zinafanywa lizitokabwe takaaa na watu wengine na nikirudi kwa Zito Kabwe, ni nani Zito Kabwe? Ni mbunge ambaye amekwepo bungeni kwa muda mrefu. Hiki ni kipindi chake cha tatu, anacho iu cha mwaka miaka kumi na nne sasa amekwepo bungeni. Amekuwa mwenyekiti wa kamati ya hesabu za serikali, amekuwa mwenyekiti wa kamati ya hesabu za mashirika ya umma kwa miaka minane ana uzoefu katika eneo eneo, kwa muda mrefu akifanya kazi kama mbunge, ripoti zake zikiwasilishwa bungeni, zikisomwa na kujadiliwa na baadhi ya ripoti zimewahi zimewahi kusababisha baadhi ya mawaziri kuondoka katika nafasi zao katika serikali, wakati serikali ya wa awamu ya nne ilipokuwa madarakani. Sasa uh -huh. Eh, mtu kama huyo hatuwezi kumchukulia kwamba ni mtu wa barabarani. Kwa imi niseme ili kufikia hitimisho kwamba ikosea nani alifanya nini, lazima uchambuzi wa namna hiyo ufanyike. Sasa kwa hiyo siwezi kuwasemea wale ambao wanahusika na magazeti kama wameona kwamba kuna haja ya kuomba radhi ama la, kwa sababu sina taarifa kama wameshaomba radhi ama wajaomba radhi. Na mbaya zaidi, sijajua ni sijajua, sijaweza kufahamu kwamba ni vyombo vingapi vya habari vimeandikiwa barua. Eh, tumepata taarifa kwamba Tanzania Daima amepata barua hiyo, gazeti la Mtanzania amepata barua hiyo taarifa kama mwananchi wamepata gazeti ya The Guardian. Sasa sijajua kama kuna wengine, na mm -hmm. sina hakika kama wote maudhui ya barua ni yale yale, kwa sababu barua zimepelekwa kwa wahariri na hazijawekwa wa hadharani mpaka leo kujua kwamba maudhui ya hizo barua Neville, ne, uh, ukiwa kama katibu wa jukwaa la wahariri Tanzania, uh, kwa maelezo ulionipa, ni sahihi kueleza kwamba, uh, uhuru wa vyombo vya habari nchini Tanzania unaminywa hilo hilo halina hilo halina halina, sio swala, sio sio jambo la kuuliza. Ni jambo ambalo linadhihiri, ni dhahiri kwamba eh, nyakati zilizokuwa nazo miaka kadhaa iliyopita sio nyakati zilizonazo sasa. Unaweza ukaona tofauti ukaona vyombo vya habari kufuatiliwa, ukaona vyombo vya habari kuujiwa na vitu kama hivyo. kwa unapoandika habari kama hiyo ya uchambuzi leo hii, alafu ukapata barua ya kukuuji kwa nini usichukuliwe hatua, eh, una unaanza kupata wasiwasi. Ni nani kesho atakayethubutu kwenda katika eh, mkutano wa taasisi kama Twaweza, labda na taasisi kama Fikika watakapokuwa wanafanya uchambuzi wa kibajeti, taasisi kama Repoa au taasisi kama ESRF ambazo zimekuwa zikifanya uchambuzi wa kibajeti au zikifanya uchambuzi wa hesabu za ripoti ya CAG kama walivyofanya hizo kabla. Kwa hiyo unaanza kuliona kwamba hili ni tishio kwa vyombo vya habari kwamba hao watakao fanya uchambuzi watafanya kujifurahisha kwamba vyombo vya habari havitachukua, eh, havitachukua taarifa hiyo na kuitangaza na, na kama ambavyo imekuwa ni ada. Shukrani na sana, uh, Neville Mena. Naona muda nao pia umekwisha. Asante kwa muda wako. Kutoka hapa mjini Washington DC naitwa Mkamiti Kibayasi nam. Mara baada ya kusikiliza marudio ya kipindi cha Kwa Undani, hivi sasa sikiliza burudani ya muziki. Niwe sindano nawe uwe huzi nguo ni fume, ama niwe ndoo uwe maji yangu. Na wanume nifanye kucha, kama ukiwashwa, mimi nikukune. Sema mama. Ugaria bosi wangu. Kwa kuzeze ta, zeze ta. Niko radhi nifunge ule wewe Mimi zeze ta, zeze ta. Unataka ati nyumba ya baba yangu. Kwa kuzeze ta, zeze ta. Kifaranga ni bebe kama mwewe. Mimi zeze ta, zeze ta. Mama, sitaki paka na panya vitazani. Ninataka niwe mafuta ujipakae