Toka studio 15, hii ni VOA Express. Barabara kabisa ni saa tatu na nusu za asubuhi hapa Washington DC, tisa na nusu alasiri Afrika ya Kati, saa kumi na nusu Afrika Mashariki ndani ya jumba ikiwa leo ni Jumatatu ya Pasaka tayari E, nimekusha jaa tele ndani ya studio kama pishi la mchele. Jina langu ni Sunday Shomari. Geuza leo hii utoke kwenye mchele, alafu angalau iwe pilau bwana. Kila siku unakuwa mchele mchele mchele, ukigeuza likawa pilau sikukuu kama hii hivi itakuwa na ladha yake nzuri sana. Naitwa Kenneth Bwire, na unajua mengi yanaendelea kutendeka katika dunia hii tunamoishi moishi. Ukijana tuliambiwa tu kuna sijui nyoka wawili walimfurusha rais, lakini tunajua kwamba Liberia ina rais ambaye ni alikuwa mchezaji mpira zamani. Sasa nchi nyingine ambayo imempokea inaitwa Ukraine, imepokea naye rais ambaye ni mchekeshaji mm -hmm. bila shaka tutasikia hayo zaidi, vilevile tutaangalia katika maswala ya nini, tutaangalia huko e, eh, maswala ya Pasaka. Wengi hivi sasa wamekuwa wakisherekea Pasaka mpaka hii leo siku ya Jumatatu. Je, sherehe hizi za Pasaka, nini ambacho baadhi ya watu katika maeneo nchini Kenya wanafanya kuadhimisha hii Jumatatu ya Pasaka? Tuko hapa Praise Chapel, kanisa liko Kizingo. Uh, tunafanya activity ya utoaji damu ili tuweze kusherekea Pasaka na pia kusaidia jamii yetu na vilevile kuna maswala ambayo tunaendelea kufanya uvumbuzi, ufumbuzi ama uvumbuzi, uvumbuzi ufumbuzi, hapana, uvumbuzi, hasa katika maswala ya teknolojia ni. Ah, sasa kuna uvumbuzi ambao umeweza kupatikana ya kuweza kuwatibu watoto wachanga kwa kutumia teknolojia, ni app ya game ambayo tunatengeza games, lakini umuhimu yake ni kwamba tunataka kutumia kwenye masomo. Watu wa umma wanaweza pia vile vile ku download na kucheza. Sawa kabisa, tutaangalia masuala haya ya teknolojia baadaye kidogo, tukiungana naye Liberty ya Dede kule Mombasa, Kenya. Vilevile msikilizaji, sahau maswala burudani, thalika na maswala ya burudani hali kadhalika, yale yanayojiri kwenye mitandao na vyombo mbalimbali vya habari. Basi moja kwa moja, msikilizaji, tuelekee hadi huko Uganda. Mbunge wa Kiadondo Mashariki, Robert Chagulanyi au Bobby Wine, inasemekana leo asubuhi alikamatwa jeshi la polisi nchini humo. Kenneth Bwiri amekuwa macho kweli kweli, kweli kwenye mitandao yote ya kijamii, mm. Kila kona akimulika mulika na kutafuta taarifa mm. Nini kinaendelea kuhusu Robert Chagulanyi au Bobi Wine, tueleze. Mekuwa kifuatilia. Tulichofahamu tulichofahamu, kabla ya hapa ni kwamba inapofikia Pasaka kama hii, wanamuziki wanatengeneza hela, wanatumbuiza kila mtu, na Bobi Wine akiwa ni mwanamuziki kiuhalisia kabla ya kuwa mbunge no, naye vilevile alikuwa ametuma maombi kwamba aruhusiwe kutumbuiza wafuasi wake. Uh, ilivyo desturi nchini Uganda unatuma barua kwa polisi. Polisi ndio wanaamua kama utumbuize mahala hapo, wanataka usalama na nini, lakini mara hii wamemzuilia baada ya kumpea masharti mengi sana aweze uh, kutimiza akayatimiza yote katika barua ambazo zimeandikwa, lakini leo jana wakamwambia hutaweza kutumbuiza wafasi wako. Leo akaamua ok, sawa sitaweza kutumbuiza, lakini nitawaarifu wafuasi wangu sababu zinazofanya nisitumbuize, na waandishi wa habari watakuja katika sehemu yangu niliyonunua mwenyewe, inaitwa One Love Beach, ambapo nitaweza kukutana nao nizungumze na wafuasi wangu kupitia vyombo vya habari. Alipokuwa anakwenda kula asubuhi, kazuiliwa na maafisa wa polisi ambao wamezingira gari lake. Mmoja katika ile video niliona alitumia bastola sehemu ya nyuma kuvunja dirisha la gari, kashindikana, akatumia kirungu kavunja kabisa kio, ikavunjika, akatumia gesi ya kutoa machozi, basi akamkamata. Na walipomkamata akawa anaeleza kwamba ametumia mbinu zote kisheria kuweza kuhakikisha kwamba wanafuata sheria na kuteleza, kutekeleza masuala yake. La kwanza amefika mahakamani akatoa akafungua kesi kwamba polisi wamruhusu kuendelea na mziki. Hilo halijaamuliwa, amepelekwa katika mamlaka ya haki za binadamu eh, ha, haijasuluhisha. Amepelekwa bungeni akiwa ni mbunge, bunge likatoa amri kwamba wamruhusu kufanya show zake. Kufikia sasa wamemzuilia sho mia moja ishirini na nne na wanasema wataendelea kumzuilia. Sasa Bobi Wine anasema nimejaribu mbinu zote wezavyo, na sasa imefika wakati natumia mkondo wa pili. Anasemaje? To, to, anasema kwamba wametumia mbinu zote kuweza kuhakikisha kwamba wanafuata sheria na kumruhusu kuimba, lakini hizo zote zimekataa kufanikiwa, na sasa ameamua mbinu nyingine ambayo pia ipo ndani ya sheria ya kutumia ibara ya 29 ya katiba ya Uganda kuweza kuomba kibali cha kuandamana kutoka kwa maafisa wa polisi, na akatangaza kwamba sasa atafanya maandamano makubwa nchini humo dhidi ya polisi. Kisa na maana, anasema muziki wake anauogopa Museveni. Museveni hataki akaimbe kwa sababu ya ujumbe anaoimba anasema kwamba kwa kweli kila raia wa Uganda anajua kwamba Mseveni hapendi mziki wake na hapendi kusikia ujumbe uliomo kwenye mziki wake. Ametaka imbe kama wanamziki wengine wanaomsifia na wanaoimba nyimbo ambazo zinasifu utendakazi wake, hata kiasi cha kuweka sheria za kuweza kumzuia kuimba mziki wake ndani na nje ya nchi zilizosalia. Sasa anasema mbinu zote zimekwama, mbinu iliyosalia ni maandamano. Kwa hiyo kene sibu ile, mpaka hivi sasa tunadhuria au tunashuhudia kwamba kwamba ameweza kuzungumza na waandishi wa habari, polisi walimchukua. Kwa hiyo ina maana kwamba hivi sasa yupo kusikojulikana au hivi sasa yupo huru, anatembea mitaani kawaida. Inavyofanyika nchini Uganda muda ambao nimekuwepo na mazingira hayajabadilika, ni kwamba mtu maarufu kama huyo mwenye wafuasi wengi anapokamatwa, haswa upinzani, wanatembea naye siku nzima, watamrudisha usiku kama watu wamelala, mara hii huyu wamemkamata, yeah. Wakampeleka kituo cha polisi, kufika pale wakajua, hapana, huyu tukimzuilia, tutakuwa tumejitafutia matatizo. Maanake waliai mkamata, wakampeleka kituo cha polisi naitwa Nagalam, walipofika kule wakapata wafuasi wake tayari wamefika na mawe, ikabidi wamwachilie. Sasa mara hii kufika pale kituo cha Kasangati, ulifika pale Mifili, unajua pala, matatizo yake, wakapata wafuasi tayari wamefika, wakaamua wampeleke nyumbani kwa hivi, sasa akapelekwa nyumbani, nyumbani kwake Ka... lakini mm -hmm. vilevile unajikuta kwamba umepelekwa nyumbani bila y kutaka lazima, kwa hiyo unakaa <laughs> una nyumbani na ni kwamba huna ruhusa ya kufanya chochote, na wakati huo huo pia Kiza Besije naye na, na masaibu yake, anapoingia kituo chochote cha redio, kituo chochote cha televisheni, maafisa wanaingia kwa nguvu, wanamtoa na kizima kile kituo kinazimwa, mm -hmm yo ni kwamba hata besi jakitaka kuzungumza shida. Chama cha DP kikongwe zaidi nacho kikiandaa mkutano wowote wamwalike Bobi Wine, mkutano utavunjika. Ah, hii ni kazi kweli kweli basi kwa wanasiasa. Viongozi wa dini ya Kiislamu nao waliitisha maombi kuwaombea wenzao ambao walikuwa ambao wanasema wanadudumiwa, mkutano ulivunjwa. Haya, tutaendelea kufuatilia matukio huko Uganda, msikilizaji, lakini tukitoka huko, basi tuangalie kwenye sherehe za Pasaka leo, ikiwa Jumatatu ya, ya Pasaka. e, baadhi ya Wakristo bali na kutembelea sehemu za starehe na kujivinjari, wengine wamechukua fursa hii kutoa misaada kwa watu wenye mahitaji. Hebu tusikize. Huko Mombasa kumekuwa na kampeni ya kusaidia watu kwa kutoa damu katika msimu huu na watu hawa wanatembelea kwenye vituo maalum makanisani kufanya hivyo. Uh, naitwa Khadija Mohamed uh, kutoka shirika la Red Splash. Lengo letu ni kuhakikisha viwango vya damu katika benki ya damu vinaongezeka ili wagonjwa wasiweze kupata shida ya damu katika Mombasa County. Sasa uh, tuko hapa Praise Chapel; kanisa liko Kizingo. Uh, tunafanya activity ya utoaji damu ili tuweze kusherekea Pasaka na pia kusaidia jamii yetu uh, kwa kutoa damu ili ziweze kusaidia wagonjwa wetu hospitali. Hiyo ndo sababu moja kwao tumefanya pia hapa kwa sababu tutaweza kupata watu wengi, tutaweza kupata kiwango kingi pia cha damu ndo watu waweze kusaidika vizuri manchina. Yangu naitwa Ancho Lingonde, nimefurahia sana kusherekea msimu wa Pasaka aswani, jambo nzuri sana kusherekea, kukumbuka fenye Yesu aliteseka msalabani akomboe maisha ya wanadamu. Na vile vile nimefurahia sana kwa ajili ya hii huduma ya utoanji wa damu hapa kwa kanisa la Price Chapel, maanake ni jambo la kukumbuka wale wote wanapitia katika mateso. Kuna watu wameumia, wanahitaji damu, ndio tupate kuwakumbuka pamoja nao, kama vile Yesu alivyofanya, aliteseka msalabani kwa ajili ya mwanadamu. Na ni jambo nzuri, nimeshukuru sana na tutaendelea kufanya hivyo, tuwe na umoja na tuendelee kuumbiri neno la Mungu. Uh, imenigusa sana hasa katika huu msimu wa pasaka nimeingia kwa ile nira ya Kristo na kwa mawazo ya Kristo tuweze kuwasaidia wale wanaoteseka, na ni njia moja la kutoa thambiu. Wakristo wote nasema ya kwamba wasiende kwa starehe, hazina maana. Wanche kwa Kristo, washirikiane pamoja, wenye mahitaji wawasaidie. Kutoka hapa naenda kwa nyumba, naenda kushirikiana na watu walio kwa nyumba, na tena tutaenda ustarehe mahali pazuri, na tena tushauriane ni vipi tunaweza kuwasaidia watu wengine. Asante sana. Basi hayo ndiyo baadhi ya mambo ambayo yanafanyika huko Mombasa Kenya, na wasikia wakazi hao e, wakijitolea kipindi hiki cha Pasaka. Basi kutoka huko Kenneth Bwire, naona tayari kabisa tuelekee kwenye habari za dunia. Mabilionea watano wa Algeria ambao walikuwa washirika wa karibu wa, wa, wa rais aliondoka madarakani Abdul Aziz Bouteflika wamekamatwa kwa tuhuma za ufisadi kulingana na taarifa zilizotolewa mapema leo na televisheni ya serikali, kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters. Miongoni mwa waliokamatwa ni mfanyabiashara anayeaminika kuwa tajiri zaidi nchini humo Isad Rebrab pamoja na ndugu wanne kutoka familia ya Connev. Kufikia sasa hakuna taarifa zozote kutoka kwa upande waliozuiliwa. Tayari serikali imeandikia barua aliyekuwa waziri mkuu Ahmed Oyahya pamoja na waziri wa fedha Muhammad Lukal ambao walikuwa watu wa karibu sana na Boteflika kwa tuhuma za matumizi mabaya ya fedha za umma. Marekani imeanza kutathmini vikwazo dhidi ya Iran kwa nia ya kuangamiza kabisa soko lake la mafuta. Vyanzo vimeambia shirika la habari la Reuters kwamba Marekani inatarajiwa kutangaza kuwa mataifa yote lazima yakome kuagiza mafuta kutoka Iran, la sivyo yawekewe vikwazo pia. Taarifa hizo zinathibitisha ripoti iliyoandikwa awali na gazeti la Washington Post ikisema kuwa Marekani ingeondoa kabisa haki iliyopewa baadhi ya mafuta ba, baadhi ya mataifa kwa mradhi kuagiza mafuta kutoka Iran. Hilo ni kufuatia hatua ya Rais Donald Trump ya kuondoa Marekani kwenye mkataba wa nyuklia na Iran wa mwaka 2015 yakisha kuongeza vikwazo dhidi ya uuzaji wa mafuta ya taifa hilo mwishoni mwa Novemba mwaka uliopita. Baraza la mpito la kijeshi nchini Sudan limewataka waandamanaji kuondoka barabarani pamoja na kuondoa vizingiti vilivyowekwa kuzunguka makao makuu ya kijeshi mjini Khartum. Kwenye taarifa iliyotolewa mapema leo, baraza hilo limeamuru kufunguliwa mara moja kwa barabara zilizofungwa. Onyo hilo limekuja siku moja baada ya mazungumzo kati ya waandamanaji na wanajeshi kuvunjika kutokana na kuwa jeshi linakataa kuunda serikali ya kiraia. Jeshi lilimwondoa rais wa muda mrefu Omar Al Bashir Aprili 11 baada ya kuwa madarakani kwa miongo mitatu. Hata hivyo, tangu wakati huo jeshi halijapiga hatua zozote kuweka utawala wa kiraia kama wanavyotaka waandamanaji. Rais wa Sri Lanka Maithripala Sirisena ametangaza ha hali ya dharura nchini mwake kufuatia mashambulizi manane ya mabomu ya kujitoa muhanga, huku akiomba radhi kwa familia za waathiriwa wa mashambulizi hayo yaliua watu 290 na kujeruhi wengine karibu 500 katika makanisa na hoteli mbili za fahari mjini Colombo, kwa kutochukua hatua za haraka kuepusha mashambulizi hayo ya kigaidi. Waziri wa afya wa Sri Lanka, Rajita Sanaratne, amesema kuwa kundi la wanaharakati wa Kiislamu likisaidiwa na mtandao wa kigaidi wa kimataifa limetekeleza mashambulizi hayo yaliyotokea. Hey. Nah, <laughs> <laughs> <laughs> najua sote tumefurahia Pasaka sasa mambo yanakuwa ni mengi ni kwamba namkaribisha mchezaji ambaye anaungana nasi ajiunge nasi katika View Express mm. moja kwa moja akitangaza kutoka hapa Washington DC asahau kwamba haya ni matangazo yanayokujia kila jumatatu hadi Ijumaa kupa mambo mbalimbali mbali na motomoto -moto yanaendelea ndani ya studio tumekusha jaa tukifanya vitu vyetu na moja kwa moja tuelekea naambiwa hadi kule Mombasa, Kenya. Liberty Adede, unajua jana alikuwa amefurahi sana mwanzo, alafu yeah, eh, baadaye kukaharibika. Wenzetu wakagongwa manne, sisi <laughs> tukagongwa matatu. Um, sasa wenzenu kina nani? Na nyinyi hatujui, baadaye tulipigwa period, baada tulipigwa Collins. Liberty Adede, karibu kaka, vipi Mombasa? Na. Mombasa uh, tuko wazima uh, kwa mbali hmm. Baada ya maombi, mvua uh, imeanza kuonekana. Maombi maalum yalifanywa jana mawe, mvua imetokea kwa umbali pandeni miti, maombi maombi. <tos> mtaomba mpaka <coughs> lini? <coughs> Collins, Na? pandeni miti, Na? Maombi mtaomba sana, endeleeni kupanda miti. Haya, twende teknolojia. <coughs> ujumbe ushafika. Naam. Sijui Shomari ama Kennes, ukiachwa nyumbani na mtoto mchanga, mara ghafla aanze kupapiwa na hewa ama aweze kupaliwa na chakula, utafanya vipi? Basi kuna kijana mmoja ambaye ni mfanyakazi katika kituo cha e, utafiti wa kisayansi na madawa nchini Kenya, Conrad, ambaye amebuni application moja, yani ap moja ya mtandao ambapo unaweza kuidownload kutoka kwenye kwa kwenye Google, kisha utapata mafunzo, maelezo, hatua baada ya hatua na picha, jinsi ya kuweza kushughulikia e, hali kama hiyo, wakati mtoto hewa ama wakati mtoto anapofika anakuwa na hatari ya kupoteza maisha. Takwimu zinaonyesha kwamba mataifa mengi hasosa na barani Afrika na kuchini mwanyangu, kusini mwa jangwa la Sahara ni kwamba idadi kubwa ya watoto walio chini ya umri wa miaka mitano kupoteza maisha na kwa masuala madogo madogo tu na hivi. E, mfumo huu ama ap hii inawasaidia tu sio umma, hata madaktari manesi katika vituo na zahanati za kiserikali. Nilizungumza na baadhi ya manesi hao kutoka e, kituo ama hospitali kuu ya kitaifa Kenyatta wakigusia kuhusiana na app hii, ananielezea kwamba hapa wanatoa mafunzo yanayowakumbusha hawa manesi hatua zilizo sawa za kuokoa maisha ya mtoto. Tumsikize Bwana Conrad Wanyama anazungumziaje app hii. kuhusu hii app ambayo tunaita Life Saving Instructions for Emergencies, ama Life, ni app ya game ambayo tunatengeza games, lakini umuhimu yake ni kwamba tunataka kutumia kwenye masomo. Game hii imetengezwa kwa muda wa miaka kadhaa sasa, na lengo ni kwamba tunataka wahudumu wa afya waitumie kusaidia kueneza ujuzi wa kupea na resuscitation kwa watoto ambao ni wachanga chini ya miaka mitano, lakini kwa sasa modules ambazo tumetoa zina focus kwa watoto ambao amba washazaliwa hadi chini ya miezi miwili. Sababu ni kwamba kikundi hiki cha watoto ambacho ndicho kina contribute sana kwa ukubwa vifo kwa watoto wachanga. Madaktari wengi wamesha download wamepokea, wanafurahia hii uh, hi game uh, ujumbe tunapata ni kwamba inawasaidia ku kama kuwakumbusha ile ambayo washasoma na vilevile vile inawasaidia ku, kutumia steps ambazo zimetolewa kwenye hii game kusaidia, ku, kusaidia kupeana huduma kwa watoto. Watu wa umma wanaweza pia vilevile kudownload na kucheza kwa maana steps ambazo zina, ziko kwa hii game ni rahisi wao kufuata. Collins maelezo ameeleza yote ya, sidani kama ni swali lolote kama sanda naswali, amaelezo, ya, na swali lakini mi nimeridhika na maelezo ya ni kufika tu katika kituo cha lula, una download hiyo na unafata masharti moja kwa moja na utapata maelezo yaliyo mazuri sana, utaokoa maisha, tupunguze vifo vya watoto wa changa. Ni watu ambao ni muhimu watakuja kuwa ni uzao wa e, siku za usoni. Pasaka njema nawe pia Charenga. Haya, sasa hii charenga ha? ni nyimbo ya mtu anaitwaje, Charenga? si charenga si charenga umesema? Charenga, oh, charenga. hebu tueleze labda we Bwire, unajua ini lugha ambayo umekuwa nayo charenga, maanaake ni nini? ni wimbo wa mapenzi vile mi nampenda mkamiti hivyo, unajua, najitayarisha kuleta entertainment. Naam, umba mapenzi kabisa hmm? eh? nikiangalia macho yako hivi tu nadegeza Kubo. Anaingia Bobby napendeza wine. Zaidi Bobby wine na charenga <laughs> Naenga charenga charenga, hiyo bwana sasa. Hii charenga, unaposema charenga unakuwa una maana gani? Charenga. ana imba huo, mm. msichana bwana. Yaani, hata amepewa pesa watu matajiri, lakini wamekataa, kwa sababu wame, amemkubali yeye kijana asiye na chochote. mm -hmm. mm. na ndio mapenzi saizi, kama una chochote utapoteza <laughs> kila kitu <laughs> a, imekula kwako utapoteza kila kitu ndani ya nyumba kama pishi la mchele. mm. Amepija kilemba kimoja matata, kweli, kweli. Yani. Uh, yuko safi <laughs> na ile kitu yake ingine <laughs> yamerushia kwa juu, ngara, ngara. Hii Hollywood. Hollywood ni <laughs> <laughs> <laughs> Shukrani sana Sande Shomari na Kenneth Bwire, basi katika kuendeleza umekua mambo Hollywood ya charenga hey. basi Hollywood <laughs> imechukua mrengo tofauti. Tambie <laughs> mwishoni mwa mwezi huu wa April unaonekana sio mzuri kabisa kwa masuala ya mahusiano ya mapenzi ndani ya tasnia hii ya sanaa. Hamna pesa. <laughs> hamna pesa <laughs> usitwambie, mashoka yametembea huko pia <laughs> hivi ninavyozungumza ni kwamba Michelle Williams na mumewe Phil wametengana. Chanzo cha karibu na wawili hao kimeeleza wawili hawa, wa hawa. Ikumbukwe kwamba walioana Julai mwaka jana, ambapo ni ndoa ya kwanza kwa Michelle, lakini kwa upande wa Phil alishawahi kuoa, na mtu aliyemwoa kwa sasa ni marehemu Genevieve Castree, ambaye alikuwa pia ni mwanamuziki huyu kutoka Canada. Na Adele na mumewe Simon Koneki wametengana vilevile, mwaka mmoja hujaisha Julai mwaka jana, hata anniversary hamna haswa hmm. Kulingana na taarifa zilizothibitishwa na mm -hmm. shirika has la habari la Associated <laughs> Press, AP <laughs> lakini wawili hayo kwa pamoja watashirikiana mm, kumlea mtoto wao yule wa kiume kwa upendo wa dhati kabisa, kuhakikisha mtoto anapata mahaba yote kutoka kwa baba na mama, nama, nama. Na kwa kukumbusha tu ikumbuke mm, kwamba Adele kama tunavyofahamu, ana maisha yake ya usiri na ilifahamika kwamba ameolewa pale mwaka 2017 wakati aliposhinda tuzo ya Grami, ndipo alipoweka bayana kwamba ameolewa na mume wake huyu uh, Simon ni mmoja wa wamiliki katika kampuni ile inayotengeneza chupa za maji ya kunywa ya Life Water huko Uingereza. Na vilevile vile, kwa upande mwingine Anna Camp na mumewe Skylar Astin nao pia wametengana. Hmm. renkisa charenga, charenga wawili hao walithibitisha <laughs> tukio lao la kutengana kwao kupitia US Weekly mwishoni mwa wiki na kwamba um, kapo hizi zote nilizosema wao wameomba kwamba wasiulizwe maswali au kufuatwafuatwa kwa kifupi wameomba privacy baada ya kutengana usitake mm -hmm. Okay. kujua mengi zaidi umeanza kubreak privacy <laughs> <laughs> lakini wakati ndoa za baadhi ya maselebriti zikiingia dosari kuna yeah. mambo mazuri kwani Michelle Branch na Patrick Carney wameoana huko New Orleans katika ndoa iliyowashirikisha familia zao za karibu sana na marafiki wachache. Uh, kulingana na AP ni kwamba, uh, miongoni mwa watu walioshuhudia ndoa hiyo ni pamoja na mtoto wao wa kiume mwenye umri wa miezi saba na mwingine ni binti wa Michelle mwenye miaka kumi na mitatu kutoka uhusiano wake wa awali kabla hawajaoana. Na tukimaliza na taarifa zingine, uh, yule mkurugenzi na mwongozaji filamu maarufu wa Boys in the Wood ya mwaka 91, John Singleton yupo hospitali kutokana na kiharusi alichokipata uh, uh, uh, hivi karibuni. Na taarifa kupitia CNN na TMZ zinaeleza kwamba uh, Singleton anaendelea vizuri hivi sasa, na kwa kukumbusha tu, huko nyuma ni kwamba huyu ni mtu maarufu sana katika eneo hili la burudani kwani alishaongoza uh, filamu kadhaa ambazo ni maarufu uh, ikiwemo ile ya Poetic Justice ya Janet Jackson, Jackson, ya mwaka 1993. Vilevile alikuwa karibu sana na familia ya Jackson ambapo aliongoza zile video za muziki za uh, Michael Jackson za Remember the Time na vilevile vile, mm -hmm. Katika ile tamthilia ya Empire, ambapo yupo taraji vilevile vile, yuko Josie Smollett mm -hmm. ambaye amekumbwa na kashfa hivi majuzi kati hali kadhalika amesimamia ile tamthilia ambayo imezungumzwa sana ya um, The People and OJ Simpson American Crime Story. Ni mtu ambaye ameongoza hizi filamu zote na vitu vitupa. Na wale labda, kwa wale ambao wanaugua, afueni wale ambao wamewana, twaombee dua idumu, sio kabisa, na wale ambao wamekutana edu na, na charenga Pole kumsa kuonanda. Shukran sana mkamiti mwana wa Kibayasi, shukran kwa kunialika. Amesema unapendeza sana amesema unapendeza sana sana, asante sana. Nawewe nakubaliana nami, bila shaka. Karibu sana mkamiti, shukran. Unasherekea sikukuu ya Pasaka? Sikukuu ya Pasaka nasherekea, inaendelea mpaka leo mkamiti, Pasaka inaendelea. Unasherekea? Haya, janijibu Kwenye mtandao Andrea John wa Sound Media Team toka Muhololo Chato, Tanzania anasema naisherekea hapa hapa Muhololo Chato na kwaya yangu ya Mtakatifu Cecilia Kigangoni. Nam, hii ni swali ambayo tuliuliza siku ya Ijumaa kwa wale ambao walikuwa wanajiandaa kwa Pasaka jana Jumapili na leo Jumatatu. Huyu mwingine anasema, Kiango George nitasherekea kwa kiwango cha kawaida tu hmm. Okay, ndio kiwango gani? Hatuwezi kujua kwa sababu kila mtu ana kiwango chake yeye. Yeah, anaona cha kawaida <laughs> <laughs> hataki mambo mengi, ndio maana kuambia cha kawaida. Dambroso Dira Damilo Mlabeki Junior anasema imekuwa ya kawaida sana. Haya, na Valentini Kimbel anasema mimi nitakwenda kanisani na kutuma salamu zangu kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Habari zenu ziko makini sana. Asante sana. Kwa niaba ya wote, Celestin George anasema nasherekea kwa namna atakayo anavyonijalia Mwenyezi Mungu katika siku hiyo. Pia Pasaka njema kwenu, VOA Swahili. Binafsi nawakubali sana katika habari mbalimbali mbali za dunia. Na sisi tunakukubali kwa kuweza kutusikiliza asante. katika trending, moja kwa moja moja, basi muda ukiwa unakimbia niangalie kwenye trending. Habari kubwa, mchekeshaji wa Ukraine Volodymyr Zelensky, mm. Kama unavyojua amepata ushindi mkubwa baada ya kumshinda rais wa nchi hiyo aliyekuwepo Petro Poroshenko, aliyekuwa mamlakani, kama ulivyokuwa na zungumza awali. Mchekeshaji amechukua ukanda, ndio rais wa nchi, ameshinda uchaguzi mambo ya kuzungumzwa yanazungumzwa kwelikweli huko nchini kwake ambako amepata ushindi wa kishindo. Na nyingine, ajali ya kusikitisha nchini Tanzania, magari mawili ya mashindano yaligongana na eneo la Oldonyo Sambo, Arumeru, Arusha. Hizo picha zinasambaa kwenye mitandao. Yanatuambia tuondoke basi, Sandei. Tunashukuru sana kwa muda wako msikilizaji. Naitwa Kenes, naitwa Sandei Shomari.