Sisi kama mkoa kupitia kamati ya usalama ya mkoa tulikaa na kutathmini kuona ni ni mambo gani ya msingi yanahitaji kuzingatiwa, pamoja na tahadhari tuliyokuwa tumeitoa kwa, kwa wananchi wetu. Tuliainisha maeneo ambayo yanaweza kufikika kwa urahisi kwa, na kwa vyombo vya serikali kuweza kutoa huduma za dharura kama zingehitajika na tukazieleza kwa vyombo vyetu, kwa wananchi wetu. Ninamshukuru Mungu kwamba wananchi wetu walitusikia na wamekusanyika kwa wingi kwenye maeneo hayo, lakini tulizuia shughuli za umma, kwa maana watoto kwenda shule au kwenda makazini, ili watu waweze kuangalia usalama wao wenyewe na ma, na, na, na, na, na, mali zao hicho kitu kimeeleweka. Lakini tulikuwa tumejipanga pia kwa huduma za afya kama kungejitokeza, na na za uokozi kama zingejitokeza. Jeshi letu la zimamoto, jeshi la wananchi, polisi, lakini na watu wa msalaba mwekundu, walikuwa muda wote wako standby, na tunaendelea kuwaweka standby kama hali itaendelea kubadilika, kwamba tunaweza kukabiliana na janga hilo kama lingetokea kama mkuu wa mkoa bila shaka unatekeleza kulingana na taarifa unazopokea kutoka kwa idara zingine za serikali. Na taarifa hizi za sasa kwamba unazungumzia kama linaweza kutokezea tulikuwa tumewatayarisha, taarifa ulizonazo mm, ni taarifa za aina gani, kwamba janga hili huenda likapiga ama halipo tena? Eh, labda taarifa zinazotuongoza kwenye hili la kwanza ni taarifa za mamlaka ya hali ya hewa taarifa tulizokuwa nazo jana zilikuwa zinatuonyesha leo kuanzia saa tano mpaka saa tisa ndipo janga hili lingeweza kutokea. Taarifa tulizozipokea za kutoka, za mkurugenzi mkuu wa mamlaka ya hali ya hewa alizozitoa kwenye majira ya saa saba saa nane zimeonyesha ha hali hiyo pengine inaweza kutokea si leo tena, pengine kesho, lakini sisi wenyewe pamoja na taarifa za za mamlaka ya hali ya hewa tumefanya tathmini ya kile kilichokuwa kinaonekana na kinachoendelea kwa mfano, tuliambiwa saa tisa ya leo upepo ulikuwa unakadiriwa kuvuma kwa kilomita mia moja na arobaini kwa saa lakini tulipoangalia upepo kwa muda ule ulikuwa ni uh, unakimbia kwa kilomita hamsini kwa saa. Tuliambiwa jana kungekuwa kuna radi, mvua kali na upepo na mvua nyingi kuanzia saa tano sita mpaka saba saa nane lakini leo na kwamba bahari ingekuwa ina imejaa maji na mawimbi makali bahari leo ilikuwa imetulia ina kuwa na mawimbi na hapakuwa na radi yoyote, hapakuwa na mvua. Sasa tumefanya tathmini yote hiyo, lakini pia sisi ni watu ambao tunamwamini Mwenyezi Mungu, tulimwomba Mwenyezi Mungu aepushe hili jambo lisitokee na kufanya tathmini hiyo, tukaona sasa uwezekano na uh, wa kimbunga hicho kutokea umeenda kwa kupungua kwa asilimia kubwa sana na based on the fact kwamba eh, utabiri sio taarifa uh, ya asilimia mia kwamba hilo jambo litatokea, linaweza kutokea au lisitokee. Kwa hiyo sisi kama, kama kiongozi wa mkoa na taarifa ambayo nimeitoa kwa wananchi wangu, sasa uwezekano wa kutokea unaendelea kuwa mdogo sana, na ndio tunaomba hilo liwe, liwe hivyo au lisitokee kabisa zipo taarifa kwamba tayari wale watu ambao ulikuwa umewaagiza awali wapige kambi katika uwanja wa ndege na katika sehemu zingine za mwinuko umewaeleza warudi nyumbani. Taarifa za kweli. Na kwa nini ni taarifa za kweli? Ni taarifa za kufanya tathmini ya, ya ya ya hali halisi iliyoko field na kile kilichokuwa kinatarajiwa kwamba kingeweza ki kutokea, lakini pia ni ni taarifa ambazo kamati yangu imezifanyia tathmini ikajiridhisha nazo kwamba hakuna haja sasa ya kuendelea kuwakusanya kuwa watu pamoja eh, kwa kuhofia kutokea madhara makubwa. Kama madhara yatatokea, mimi naamini zinaweza kuwepo mvua na naamini na, na hazitakuwa mvua kubwa sana lakini eh, na taarifa za kimbunga chenyewe ni kwamba sasa kinaendelea kwenda kaskazini mwa Msumbiji na b tukaona hamna sababu tena ya kuendelea kuwashikilia kuwaweka, kuwa, kuwa, kuwa, kuwa, kuwa, watu pamoja. Tuwaruhusu watu waende ku, ku, ku, kuangalia makazi yao na mali zao.