Kutoka studio 15 hii, hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, siku ikiwa ni ya Jumatatu tarehe 29 mwezi wa 4 mwaka wa 2019, ambapo jina langu Harrison Kabao moja kwa moja msikilizaji, ikiwa ni saa tatu na nusu saa za hapa Washington DC, kumi na nusu alasiri Afrika Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati. Nimekusha jaa tele kama pishi la mchele, msikilizaji. Jina langu ni Sandey Shomari na tunapozungumza kuhusu Express ni kwamba tunatembea na wewe maeneo mbalimbali. Tutakupeleka kule DRC tusikie mambo ya siasa yamefikia wapi, bila kusahau nchi ya Uganda. Tutaangalia pia baadhi ya mambo yanayokera katika maisha na vilevile vile, vile mambo ya utumbuizaji yani entertainment. Bila kusahau, mambo yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii na bila kusahau pia lile swali ambalo linatamba ya e. <laughs> katika mtandao wetu ambao limeulizwa siku ya Ijumaa. Yale unayosema wewe msikilizaji, yatatamba ndani ya redio hii kwenye uh, VOA Express. Hebu tueleze vipi tunasikia kwamba uh, siasa, hali ya vuta ni kuvuta tena imeanza na upinzani umetoa sauti yake katika taifa hilo kupitia kiongozi Fayulu Martin Fayulu. Asante Harrison, ni kwamba mpinzani um, Martin Fayulu ambaye amerejea hapa nchini baada ya siku 45 ya ziara yake huko kwenye nchi za Ulaya pamoja na Marekani na kuja kutoa mwito kuomba rais Felix Chisekedi ajiuzulu na kumkosoa vikali katika uongozi wake, kwamba mnamo kipindi cha miezi mitatu e, ya utawala wake amegharimu pesa ya zaidi ya mwaka mmoja e, ikulu. Kwa hiyo amesema kwamba nia ya wananchi ni kwamba kuweko na utawala ulio halali, na Chisekedi kwa kweli sio rais halali unavyosema Saleh ni kwamba bado hajakubali kabisa kwamba alishindwa, na kama yeye bado hajakubali kabisa alishindwa amesema <coughs> nini? Amesema njia ni ipi ama mwelekeo ni upi wa kisiasa? Kwa kweli, amesema kwamba yeye na viongozi wengine wa vuguvugu hilo la Lamuka, ambao walikuwa wakimuunga mkono akina Moise Katumbi, Jean Pierre Bemba, Mbusa Nyamwisi, uh, Adolphe Musitu na Fredi Matungulu, ni kwamba wataendelea na uh, maandamano ya amani kama jinsi uh, yalivyokuweko huko Algeria na Sudan, ili kutaka Chisekedi aondoke madarakani. Kwa hiyo wamewambia Wakongo kwamba wajiandae, na kuanzia mwezi Mei ujao wataanza maandamano hayo ya, ya amani kumlazimisha Chisekedi aondoke, na ujumbe huu wameutoa kupitia vyombo vya habari hmm, ama labda kuna mikutano ya hadhara aliyofanya yaani alipowasili alikuwa na mkutano wa hadhara kuanzia uwanja wa ndege hadi eneo ambapo aliweza hivi kuwahutubia wafuasi wake. Alitembea kwa mguu kwa zaidi ya masaa mane, na baada ya hapo ndio aliweza hivi kuwahutubia wafuasi wake kwa Kilingala, ambayo ni lugha inayozungumzwa hapa mjini Kinshasa na ambako aliwaambia kwamba wasidhani kwamba kumekuwa na mabadiliko kwenye msimamo wao, bali wataendelea kudai ukweli wa uchaguzi. Umesema kwamba ametaja maandamano, na akitoa mifano ya Algeria na Sudan. Sasa, baada ya kutoa taarifa hiyo, je, upande wa serikali umejibu chochote ama ku kusema chochote kutokana na matamshi hayo? Hakuja kuwa na taarifa rasmi upande wa serikali, lakini mojawapo ya wafuasi wa uh, cha, cha IDPS, e, nime... nae, tarifa, ama, wa chama cha UDPS ambaye nimezungumza naye amesema kwamba ni taarifa ama amehatarisha usalama wa kitaifa, wakati amekuwa akitoa hoja hizo ambazo ni kama vile uwazi, na amesema kwamba ni lazima serikali na vyombo vya serikali viweze kuzingatia hilo na wasiwezi kuacha Uh, mtu aweze ku, ku, ku, ku, kuumbisha usalama wa kitaifa. Kwa hiyo ndio uh, hakuja kuwa na taarifa rasmi kutoka chama cha UDPS ama serikali, bali kumekuwa na watu ambao wametoa hoja hivyo katika uh, mitandao na vilevile uh, ma maoni yao kwa, kwa, kwa binafsi. Nakushukuru sana Salehe mwana Milongo, na kwa hakika najua kwamba taarifa hizi kwa kina zaidi tutazipata katika taarifa zetu zijazo. Bila shaka tutaendelea kufuatilia taarifa hizo, tumshukuru Salehe. Lakini basi kutoka huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo sasa, Harrison Kamau, tunaambiwa huko nchini Uganda hali ya kisiasa ya Uganda inavyoelekea hivi sasa, mambo yanaonekana kwamba ni mengi kwelikweli kweli kwa upande wa upinzani, hasa e, mbunge wa upinzani wa chadon, do, chadondo Bobi Wine inasemekana Bobi Wine hivi sasa amekamatwa tena. Unakumbuka kuna ripoti za kukamatwa alafu akaachiwa, alafu ikasemekana kwenye kifungo cha ndani na kusitishwa kwa show yake wiki iliyopita. Naam, mm -hmm, ikasemekana pia pamoja na kwamba kwenye kifungo cha ndani yani polisi wamezingira nyumba yake, anaonekana ameweza kutoka nje tena ya nyumba mm -hmm. kwa hiyo nini ambacho kinaendelea? E, tunaelekea kwake mwenzetu Kenneth Bwire ambaye amekuwa akifuatilia ripoti hizi kwa kina zaidi, kujua yale ambayo yanasibu yanajiri huko nchini Uganda. Kenes Bwire, tueleze yapi yanayojiri sasa. Kwa yale ambayo nimekuwa nikifuatilia ni kwamba Bobi Wine alitakiwa kufika makao makuu ya CID ili kuhojiwa, uh, mashtaka ambayo hayakuwekwa wazi. Sasa leo saa tano na nusu saa za Afrika Mashariki asubuhi akaondoka nyumbani kwake kuelekea CID ambayo yapo mtaa wa Chibuli, unapita katikati mwa jiji unaingia. Uh, CID ni Kibuli lakini kwa matamshi ni Chibuli. Sasa kufika njiani maeneo yanaitwa Kalerwe, pale wafuasi wake wakatambua gari lake wakaanza kumfuata wengi. Umati mkubwa wa watu ukawazidi polisi na polisi wakabidi wazibe barabara ya Mlago. Mlago ni eh, hospitali ya kitaifa pale. mm -hmm. Polisi walipozidiwa ikabidi wamkamate pamoja na wakili wake pamoja na mbunge mwingine Francis Zake. Huyu pia aliyai kamatwa na akapigwa mara nyingi mpaka akapelekwa nje ya nchi kwa matibabu. mm -hmm. Polisi wakazidiwa kwa mara ya pili, wapi pa kumpeleka? Ikabidi wakimbie na Bobi Wine hadi na galama. na galama ni karibu kilomita hamsini na tano nje ya jiji la Kampala wapate pa kumweka, lakini walipofika na galama umati ukawa ni mkubwa zaidi tena, barabara ikawa inazibwa, watu wanaweka takataka kwa njia, wanachoma vitu, ikabidi wamtoe tena na galama kwa hivyo sasa, tunapozungumza amefikishwa katika mahakama ya Buganda Road ambako anatarajiwa kusomewa mashtaka, na barabara zinazoingia katika eneo hile zote zimefungwa ili kuzuia umati wa watu yanayosubiriwa. Nimejaribu kumtafuta wakili wake anayemwakilisha kwa sasa Asumani Basali wa ingetarajiwa kwamba labda ingekuwa ni mashtaka ya mambo ambayo yameendelea kwa leo, lakini kulingana na Asuman Basari wanasema mashtaka ambayo huenda akasomewa ni mashtaka ya mwaka jana mwezi Juni mwaka elfu mbili kumi na nane kuhusiana na ushuru wa kutumika katika mitandao ya kijamii ambayo ulipitishwa na serikali, ambapo Bobi Wine aliwaambia wafuasi wake wasilipe ushuru huo na serikali imekuwa ikipata hasara kubwa sasa Bwire, inaosemekana hayo ndio ambayo atashtakiwa. Lakini vilevile, Bwire yeye alikuwa nyumbani akielekea kwa Kasid, kwa maana ya kwamba bado alikuwa kizuizini au hali yake wakati anatoka ya hapo nyumbani ilikuwa inatambulika kivipi hasa rasmi? Polisi wanavyosema, Pasaka, jumapili ya Pasaka alikuwa amepanga kwamba Jumatatu juma atatumbuizwa wafuasi wake, lakini akawa amewekwa chini ya kizuizi cha nyumbani juma nne ikaripotiwa kwamba ametoroka nyumbani kwake hadi akapatikana Bujiri. Bujiri ni karibu mashariki mwa nchi ukielekea Busia, hizo ni takriban kilomita mia moja na kumi. Jinsi alivyotoroka nyumbani kwake hakuna anayefahamu, lakini tayari alikuwa nje, na wakati alikuwa chini ya kizuizi cha polisi ya masaa arobaini na nane aliweza kutunga wimbo ambao alianza kufanyia uh, majaribio kwenye mtandao wake wa Facebook moja kwa moja, kila mtu akiona. Baada ya saa ishirini na nane wimbo ukawa imetoka, wimbo na uko na video kwenye YouTube. Unaimbia maafisa wa polisi kwamba si wapigi, ila nawapigania. Yani, wimbo unaoitwa Afande. Ndio matatizo mnayopitia yote, hamlipwi pesa, mnapata pesa kidogo, mnalala katika mazingira mabaya, mnanyeshewa mvua. Si kwamba mimi napigana na nyinyi, hapana, mimi nawapigania. Eh, juhudi zenu ama maisha yenu yao yameboreka zaidi sasa. mm -hmm. Wengi walitarajia kwamba ameitwa kwa CID kuhojiwa kuhusiana na, na wimbo huu na matamshi yote ambayo amekuwa akitoa lakini eh, maafisa wa polisi idara ya polisi imetoa taarifa kwenye mtandao wake wa website yeah, wavuti wake mm -hmm. Uh, imeandikwa na Fred Nanga na kusainiwa inasema kwamba Bobi Wine na wengine kama Besije Besija amekuwa akitembea katika wilaya za Kabale, Jinja, Tororo, Mubende, Lira na kwingineko, kwamba hawa wanalenga kutatiza usalama wa nchi na hivyo polisi hawezi kubali. Lakini la muhimu ni kwamba yeah. Wakili wake Bobi Wine Amsterdam ambaye yupo humu nchini Marekani naye ripoti zinasema amemwandikia rais Donald Trump asitishe msaada wote ambao unakwenda nchini Uganda, kulingana na ile anayotaja kwamba serikali ya Uganda inakandamiza raia wake kwa kutumia msaada unaotolewa na Marekani. Tisa kumi ni kwamba naibu wa mkuu wa sheria Mwesi Gwarukutana amejitokeza na kusema sheria wanayotumia polisi kwamba lazima uandikie barua ndipo uandae mkutano, polisi wanaitafsiri vibaya. Si lazima uandikie polisi ndio uruhusiwe kuandaa kongamano lako. Kazi kweli kweli. Haya. Unajua mm -hmm. No, nimeona nimeona kwenye baadhi ya mitandao ya kijamii kuna wanahabari mm -hmm. nafikiri walikuwa wakichukua picha za live mm -hmm. wakati wanasafirisha ama Bobby Wine akisafirishwa, so kuna picha zilizoonekana magari ya polisi walikuwa wakiyafuata, yani kwamba Bobby Wine yuko ndani ya gari la polisi, lakini sasa eh wanafikiri wanahabari, lakini ilikuwa ni picha tu kwa mitandao ya kijamii. Sasa kwanza tupate habari nyingine za ulimwengu. Nchi ya Msumbiji inaendelea kushuhudia kiwango kikubwa cha mvua baada ya kimbunga Kenneth ambacho kimesababisha mafuriko makubwa nchini humo. Maporomoko ya ardhi yanaendelea kushuhudiwa huku mvua ikiendelea kusababisha masaibu zaidi, usafiri ukitatizika na kuzua wasiwasi jinsi misaada ya chakula na dawa itakavyowafikia waathirika wa, wa janga hilo. Karibu watu elfu mia mbili wamo katika hali ya hatari katika mji wa kaskazini wa Pemba. Taasisi ya taifa ya idara ya majanga nchini Msumbiji ilieleza jana Jumapili kwamba zaidi ya watu elfu 23 hawana makazi na takriban nyumba 35 zimeharibiwa vibaya na kimbunga hicho. Manusra wa mashambulizi ya sinagogi ya Shabad karibu na San Diego wanaendelea kusimulia yaliyotokea ambapo mtu aliyekuwa amejihami kwa bunduki alivamia sinagogi hiyo na kuua mwanamke mmoja na kujeruhi waumini um, wa wengine wawili wakati wa maombi. Robi Israel Goldstein, mmoja wa manusura hao, amewaeleza mwandishi wa habari jinsi alivyopoteza kidole kwa kupigwa risasi licha ya kujisalimisha na kuinua mikono hewani akimwomba mshambuliaji kunusuru maisha yake. Taarifa ya White House inasema Rais Donald Trump amesisitiza upendo wake kwa Wayahudi na jamii nzima ya Powe katika mazungumzo ya simu ya dakika 15 na mmoja wa manusura hao. Shirika la kimataifa la fedha duniani IMF linabashiri kushuka kwa uchumi wa Iran kwa asilimia 6 mwaka huu wakati nchi hiyo ikikabiliwa na shinikizo la vikwazo vya Marekani. Katika ripoti iliyotolewa leo Jumatatu, IMF imeeleza makadirio yake kwa Iran ambayo yanajumuisha uwezekano wa mfumuko wa bei kwenda juu kwa asilimia 40, ikitangulia uamuzi wa Marekani wa kusitisha msaada ama msamaha ambao umewaruhusu baadhi ya wanunuzi wa mafuta wa Iran kuendelea na ununuzi wao licha ya vikwazo vipya ambavyo vilianza mwaka uliopita. Utawala wa Trump unakaribia kusitisha rasmi msamaha siku ya Alhamisi kwa baadhi ya wanunuzi wa juu wa mafuta ghafi ya Iran, ikiwemo China, India, Japan, Uturuki na Korea Kusini. Sri Lanka hivi sasa imepiga marufuku kwa wanawake kuvaa nikab ambayo inafunika nyuso zao. Hatua hii inatokana na mashambulizi ya Jumapili ya Pasaka yaliyosababisha vifo vya watu wengi. Rais wa taifa hilo Mathripala Sirisena ametekeleza marufuku hayo kwa mujibu wa sheria ya dharura. Marufuku hiyo imeanza kutumika hii leo Jumatatu. Maafisa walieleza kwamba hatua hiyo itasaidia vikosi vya usalama na utaratibu wa vitambulisho, wakati nchi hiyo inaendelea kutafuta watu waliohusika na milipuko ya Jumapili ya Pasaka ambayo ililenga makanisa na mahoteli. Shirika la habari la Reuters naripoti kwamba uongozi wa juu wa wasomi wa Kiislamu wanaunga mkono hatua hiyo kwa misingi ya muda mfupi, kwa sababu ya wasiwasi wasi wa usalama. Lakini hata hivyo, uongozi huo wa juu unapinga kupiga marufuku uvaji wa nikabu. mnaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika katika kipindi cha voa express moja kwa moja kutoka jikuu la marekani washington dc kama ndio kwanza unaungana nasi pia unaweza kutupata katika mtandao wetu www voa swahili com hali kadhalika kwenye facebook tafadhali shea na mwenzako aweze kupata vitu vizuri kutoka VOA express. Haswa kabisa na kama tulivyokudokezea ni kwamba leo tunatazama baadhi ya mambo yanayokera na unajua, sasa kuna no. mambo mengi yanayoendelea kwenye mitandao ya kijamii bila shaka, hasa kama grupu kama za WhatsApp. Mm -hmm. Sasa kuna profesa uh, David Monda ambaye <laughs> mara nyingi anachangia sana kwenye vipindi vya VOA na amezungumza kuhusu kero lake kuhusiana na WhatsApp, mojawapo ya jambo akisema anakera sana labda kuamka asubuhi unajikuta umeshawekwa kwenye grupu bila kuelezwa, na labda ni jambo ambalo linakera pia watu wengine wengi, lakini hebu tumsikilize anavyozungumzia swala hili David. Profesa David Wonda: karo yangu haswa ni kwenye mtandao hususan WhatsApp, tunapopata kwamba watu fulani fulani wasio na heshima wanakusanya nambari tofauti tofauti za watu tofauti, wengi wanawajua, wengi wasiowajua, na wanaanza kufurusha habari tofauti sizoweza kusahihishwa au zisizoweza ku, kuangaziwa kwa watu binafsi. Kwa hivyo hili ndilo jambo linanikera sana. Sasa uh, kwa mfano aweza kupata kwamba namba yako imefurushwa kila mahali kwenye vikundi hivi, unapata kwamba watu wanajadiliana, mara nyingi wanajadiliana miswada ya porojo isiyo na faida, asubuhi kucha, usiku kucha, unapata hizi texts zina zinaingia zinaenda Wakati mwingine watu wanatumia maneno machafu, wana hawaheshimiani, na hili ni jambo linakera sana, hususan kwenye mtandao huu wa WhatsApp. Mara nyingine unapata ya kwamba eh, rafiki zako wanakuingiza kwenye hivi vikundi vya WhatsApp, hawakufahamishi na wanaendelea kujadiliana, kujadiliana kwenye misingi isiyokubalika, wakati wowote wa na kuweza kufurusha lugha na, na na miswada ambayo haifahamiki, na wakati mwingine kutumia lugha chafu na isiyoeleweka. Mitandao ya kijamii inasaidia sana, inaleta watu pamoja, lakini ikitumiwa baya inaweza kudhoofisha sana hali ya uwiano kati ya marafiki na kati ya jamii. Kwa hivyo, kwa maoni yangu mimi naonelea kwenda mbele, itabidi ya kwamba mtu yeyote anayetaka kuingiza marafiki zake kwenye mtandao, kwenye WhatsApp angalau aweze kuwauliza kabla awaingize kwenye miswada tofauti. Wakati mwingine miswada ambayo hawafurahii kuingizwa humo mambo humo mambo hayo. Nimesikia vizuri sana. Eh, kwenye grupu, grupu lenyewe labda huelewi wanasema nini, lakini umeshaingia na unashindwa pia kujitoa. Haya <laughs> <laughs> basi <laughs> tuangalie mambo ya mziki ndani ya Biwe Express. Bila mziki ule ambao bado hajakwenda. Gurudumu wetu inapelekwa wapi leo? Kuna jamaa anaitwa Stamina Gusto kutoka kule Kenya, mm-hmm. Anapiga kelele anasema mziki wa Kenya lazima muupende kwa sababu kulikuwa na nanamishi kwamba watu wenyewe hawaenzi mziki wao. Mziki pata mambo <laughs> <laughs> ni mambo yalivyo ndani ya vyu ya express Stamin Agusto akiwa kule Nairobi. Anasema Kenyan music ndivyo mambo yanavyochuna hapa studio 15 Washington DC na, na ninapotazama sasa naona mwenzangu hapa Sande Shomari amejiandaa kabisa akifuatilia aki kibao hicho, naye ana mambo pia ya uh, uburudishaji hapa. Kwa hivyo sasa entertainment mambo, maswala yanayokwendaji, Sande Shomari, mambo ni mazito kwelikweli, yanaendelea kamao, kama unaofahamu, kamao mwanamuziki machochari Uh, wa Nigeria ambaye mez, ni mzaliwa hapa Marekani David Adedeji Adeleke Davido, eh uh, maarufu mm -hmm. kama Davido uh -huh. uh, alikuwa mjini hapa katika jiji la Washington DC mwishoni mwa Juma kwenye ukumbi wa Anthem. Unajua uh, ukumbi wa Anthem eh uko pale chini pale southwest, karibu na maji yale, nauelewa sana bila shaka. Basi mm -hmm. pale ametikisa vitu kweli kweli katika tamasha ilijulikana kama America Music Festival kwa mwaka elfu mbili na kumi na tisa, na kama kawaida, kama kwenye ukumbi huo uliofurika watu wengi, alikuwa akiwaimbisha washabiki wake nyimbo zake zinazopendwa kama vile Aye, Assurance, skelebu fy na nyinginezo. Lakini kama unavyojua, David anapenda sana akiimba asiwaache tu nyinyi mnamwangalia yeye, yeye uh -huh. anataka jiji buibeda yeye sasa, navy anaimbisha kwaya <laughs> Kwa, na kweli kweli. Kweli. kwa watu nyimbo zake yeah. mm -hmm. Amejizolea umaarufu mkubwa kwa kutamba na nyimbo zake nyingi, ambapo hata redio za FM hapa Marekani zimekuwa zikipiga nyimbo za Davido, sivyo? kitu ambacho si kawaida kwa miziki ya Afrika kusikika hapa Marekani kiasi hichi. Davido pia ni mmiliki wa maliki mwenza wa rekodi lebo yaitwa HKN akiwa na mtu mwingine b na dk. Sasa basi tukitoka hapa kwingineko, ni kwa mwanamitindo ya kiume Tales Soares. Ana miaka 26 wanasema alifariki dunia ghafla baada ya kuanguka jukwani wakati akitembea kwa ule mwendo wa maonyesho anaitwa catwalk. Alikuwa akishiriki kwenye mish, kwenye nini, wiki ya mitindo kule Sao Paulo Brazil, na hii ni kwa mujibu wa Daily Mail wa Uingereza. Alianguka pale pale, alianguka ghafla kwenye stage wakati anatembea ile catwalk aka aka oh. oh. ghafla akaanguka. Sasa watu wakafikiri kwamba ni sehemu ya onyesho, wakati watu wanaendelea kumtazama lakini na kuona mbona hainuki, naam no. Eh, ikabidi basi baadaye waite watu huduma ya kwanza, wakamkimbilia pale kwenda kumsaidia lakini wanasema alifariki muda mfupi tu baada ya kufikishwa hospitalini. Na mwanamitindo huyu ama kwa hakika ameacha mengi, akizungumza wengi, akijiuliza kulikoni, kilichomkumbwa ni kitu gani? Lakini kampuni ambayo alikuwa akisimamia maonyesho hayo iliandika tu kwenye mtandao wa Twitter kutoa pole kwa ndugu wa Tales, lakini hawakueleza sababu kubwa au kilichosababisha kifo cha kijana huyu ambaye alikuwa akifanya mitindo. Kwa hiyo ama kwa hakika E, ni habari ya kusikitisha, lakini ni hayo tu, baadhi ya yale ambayo yanatamba na kuelezwa katika suala hili la burudani. Sasa basi, kamao, baada ya hapa tunaangalia nini? Tulikuwa na swali ambalo tuliuliza, na tuliuliza swali la kimziki tu, tukauliza, je, mziki upi unaupenda ama mziki gani unaupenda? sasa naona kwamba majibu ni mengi sana ambayo ya yametoka kwenu na nitasoma baadhi tu hapa ya majibu yaliyofika kwenye studio. Kolikoda Magabi anasema mziki wa rumba naupenda sana. Boniface Steven Baba Sera pia nafikiri kama huyo. Anasema mi napenda sana mziki wa gospel. Grace Karoki anasema nafikiri anataka kusema love songs eh? Anasema na pia sweet reggae yeye ndivyo anavyosema huyu. Haya, huyu mwingine Agustin fikiri anasema mimi ni mzee wa nyimbo za zamani. Huyu ni kama Bwili, anapenda Franco mm -hmm. Defao na pepe Kale uh -huh. Kofi Olomide uh -huh. Werrason Ngiama, amewataja wengi hapa ambao yeye ndio akikaa anasikiza <laughs> nyimbo zao na kuzipenda inaonekana. Mawazo yake ni sawa na ya Tostao. Pesa mbili anasema yeye anapenda uh, nyimbo za hapo awali kidogo, akitoa mfano wa jive, Soweto, soka na rumba, ndivyo wanavyosema ngoma anazopenda sana yeye. Haya. Basi wengi tu wametoa maoni yao hapa, nimalizie labda na huyu Stehen Austin, anasema mimi ni rege music, hip hop, akimtaja pia anasema Jose Kamilia. Alafu kuna jama moja hapa ntamalizia, hapa ntasema aso Asumani Changa anasema kijana ambaye amecheza mziki wake sasa hivi Stamina. Mm -hmm. anasema kijana huyu Stamina noma sana. Mnavuta vitu vya nguvu ndani ya VUE Express, ndipo mambo ya mziki yanavyokwenda, yanaonekana mambo ya mziki yanachangamsha kweli kweli, sande eh? Lakini kabla ya kumaliza VUE Express, naona tuangalie mambo mawili matatu yanaotia fora kwenye mitandao ya, kandawe, ya kijamii. Na kwanza kabisa kudi, ni habari za huzuni huko nchini India Sunday. Uh -huh. Wananchi wanahuzunika kwa sababu tunapozungumza baada ya matokeo ya mtihani wa kitaifa kutokea Uh, wiki iliyopita kwa mujibu kwa wa mtandao wa Fox ni kwamba wanafunzi 20, uh, zaidi ya ishirini tayari wamejiua. Kisa na maana ni kwa sababu kulikuwa na shida ya kimitandao wakati wa kusahihisha mitihani mm. Na kwa hivyo ikafanya wengi wao wakafeli. Sasa wale walipoanguka sana walikuwa ni wanafunzi zaidi ya milioni moja nchini India. Uh, basi zaidi ya laki tatu wakaanguka mtihani Hmm. Sasa wengi hawana subira, wamejiua kujiua kote nchini kwamba mitihani yao ime. Sasa hivi tunapozungumza ni zaidi ya wana, wanafunzi ishirini na ni wa, wa, wa shule ya msingi hmm, wamejiua. Sasa kule kuna tetesi kwamba kiasi kwamba waziri ametoa amri kwamba mtihani huo urudiwe tena kusahihishwa, lakini pia wazazi wanasema kwamba wanaitisha fidia ya dola elfu thelathini na sita kwa kila mtoto ambaye amefariki kutokana na kujiua, kwa sababu anasema ni makosa ya tume inayoshughulikia usahihishaji wa mitihani ya kitaifa, ilifanya makosa kwenye software yake, ikawa kwamba imeangusha wananchi, wamefeli sana kwenye mtihani. Sasa wameshajiua wengi, hawana subira, wanasema maisha yao ameharibika. Hayo yametokea huko India. uh -huh. Naye aliyekuwa gavana wa Nairobi uh, Evans Kidero wa uh, kule nchini Kenya ni kwamba wikendi iliyopita amekuwa uh, kwenye seli akiwa uh, amezuiliwa, na mapema leo amefikishwa mahakamani kujibu mashtaka ya ufa, uh, uh, ubadhilifu wa fedha za uh, umma akiwa uh, pia na viongozi wengine akiwemo uh, uh, aliyekuwa mkuu wa wafanyakazi katika serikali ya kaunti wakati wa uongozi wake uh, Francis uh, Evans Kidero uh, miongoni mwa wengine lakini yeye amekanusha mashtaka hayo yote akiwa uh, pamoja na wenzake akidai kwamba ni njama tu ya tume ya kupambana na ufisadi kumwanika ama kumharibia jina kwa kuita wanahabari. Naam na, na vile, vile, kamao mwishoni mwa juma. Habari nyingine ambayo imetamba kwelikweli, e, ni habari ya Idris Elba yule akta maarufu Mwingereza ambaye amefanya amefunga ndoa yake. Sasa kilichosambaa wanasema nini hicho, wengi kwenye mitandao ya kijamii hasa wanawake anasema wamekasirishwa kwa kiasi kikubwa. Kwa nini Idris Elba ameamua kuoa? vipi huyu bwana akaacha ubachela na alikuwa anapatikana saa patikani, ingawa ah. E, kinachochekesha ni kwamba, <laughs> kinachochekesha ni kwamba hao lamika, hao, hao kwa ni hawa wanaolalamika au hawa kina dada ambao wanalalamika kwa nini jamaa ameoa, hawamjui, hawamfahamu wala hawajawahi kukutana naye, lakini wanasema tu kile kitendo cha jamaa kutangaza kama ameoa wakati alitangazwa kim... na jarida kwamba huyu ndio mwanamume pap anayevutia duniani. Hiyo ni, ni hasira ya kusikia picha ya jamaa Idris Elba ameoa. <laughs> <laughs> mwingine akaweka picha ya mama mtu mzima huyu, akasema anaangalia kwa hasira, akasema haya macho ni kwa sababu idsreba jamaa ametangaza kaoa. Sasa umeoa vipi, bwana? kila angeoa watu wangapi? na wanasema vilevile eh. Huyu kijana alikwenda kupafomu kwenye harusi yake walikuwepo live kwenye harusi, ndivo mambo yalivyo, yeah. Na naona wakati kwamba umetupa kisogo kutoka hapa Washington DC. Jina langu Harizon Kamau, nikiwa na mwenzangu Sande mm, Shomari, tukikutakia jioni njema popote ulipo kutoka hapa Washington DC.