Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. Hello, hello hello, karibu sana kwenye VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC, siku ikiwa ni ya Jumatano tarehe nne, mwezi ni wa tano, mwaka wa elfu mbili kumi na tisa, na jina langu Harrison Kamau. Leo ikiwa siku maalum kabisa, maanake nina wenzangu, mambo yatakuwa moto sana ndani ya VOA Express. Naanza na upande wangu wa kulia barabara kabisa. Naitwa Meri Mgaoja, nisikia siku nyingi, leo nimetinga katika studio za VOA Express, tayari kabisa kukuporomoshea mambo Nam, nam, nam. Mambo ni mazuri kweli, kweli. Tatu na nusu wa asubuhi hapa Washington. Kumi na nusu alasiri Afrika Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati. Ndani ya nyumba nimekusha jaa tele kama pishi la mchele. Naitwa Sandey Shomari. Basi, bila kupoteza wakati, ni kwamba mambo ni mengi leo. Meri, unajua kwamba uchaguzi wa mm -hmm. Afrika Kusini unaendelea, hayo lazima tutazungumzia kwa karibu kweli. Basi, tuta lazima tutaangalia kabla ya kumaliza Express kuhusiana na mambo ya Afrika Kusini. Vilevile tutaangalia kasi ambazo zinashuhudiwa katika baadhi ya maeneo huko DRC, na pia kuna namba iliyoleta utata inajulikana kama huduma namba huko nchini Kenya. Hayo tutazungumzia katika sekunde chache zijazo, bila kusahau teknolojia, mziki ndani ya Vue Express, na mambo yatakwenda vizuri, bila kusahau vilevile vile katika matangazo haya. Huko jamhuri ya kidemokrasia ya Congo, nini ambacho kinatokea mji wa Butembo tangu asubuhi? Imembo imeshambuliwa asubuhi ya leo na wajambazi wa majimaji e. Kwa upande wa majimaji e, watu wa saba wameuawa. Basi kabla ya kuenda kwenye taarifa za DRC, kwanza sasa hivi tuungane naye Kennedi Wandera akiwa Nairobi. Kennedi, karibu sana kwenye VOA Express. Kuna namba hii ambayo imepata sifa kubwa sana katika siku chache zilizopita, huduma namba. Tueleze nini kinachoendelea, maanake wengi wamekuwa na wasiwasi kwamba namba hii huenda ikatoa taarifa zao kule nje. Serikali kufikia sasa na, bala, na baraza la Seneti wamechukua hatua gani kuhakikishia watu kwamba taarifa zao ziko salama? Karibu. Asante uh, sana uh, uh, hamjambo. Hatujambo, tuko sawa kabisa. Wandera, tunakukaribisha ndani ya studio Vire Express, utupe vitu huko Kenya <laughs> na Nairobi pia. Mi nimejea kama pishi la mchele uh, lakini <laughs> kitu kimoja kinaendelea hapa Nairobi uh, kwamba kulikuwa na tetesi kwamba Wakenya wakieleza kwamba hawaridhishwi na mfumo wa serikali kuwasajili kupata nambari inayoitwa huduma namba ambayo serikali inaeleza kwamba itawasaidia kupata huduma za la serikali. Lakini sasa leo, uh, kamati ya seneti kuhusu teknolojia imekutana na waziri wa uh, ICT wa teknolojia Joe Mucheru, na wanaeleza kwamba wamekubaliana paundwe, paletwe sera, paletwe mswada bungeni chini ya miezi miwili, uh, data privacy and protection ambayo itasaidia kukinga deta ambayo serikali itachukua kwa wananchi wake. Hebu tumsikilize mwenyekiti wa kamati ya seneti kuhusu teknolojia ya dijitali anavyoeleza. For the wananchi it is important that they know and feel secure that their personal data and all data Is absolutely protected under ni this bill. Huyu ni seneta ambaye pia ni mwenyekiti wa kamati ya seneti Gideon Moi akieleza kwamba ni muhimu sana kwa wananchi kufahamu umuhimu na jinsi serikali inavyotumia data yao na hivyo basi kuwepo kwa mswada aina hii kutasaidia sana kwamba wanapojiandikisha kwenye shughuli kama hii na shughuli nyingine ambazo serikali inachukua deta, wana uwezo wa kufahamu jinsi deta yao itakavyotumika. Lakini sasa waziri uh, Joe Mucheru ambaye ni waziri wa teknolojia, mawasiliano ya teknolojia anasisitiza kwamba hii ni hatua muhimu zaidi kwa ushirikiano na Seneti, na hivyo basi hali hii itasaidia pakubwa sana serikali kufanikisha kupatikana kwa data kutoka kwa wananchi na kuiweka kwenye mifumo yake. Hebu tumsikilize Jomo Cheru. The national government already has a policy that was passed through cabinet on privacy and data protection which means we have a good framework that we are working on towards ensuring. Na waziri Jomo Cheru anaeleza kwamba hii ni hatua muhimu na ni hatua ambayo serikali imeichukua kupitia baraza la mawaziri kwamba pawepo mfumo wa kuhakikisha kwamba kuna deta ambayo inahifadhiwa kwa njia bora zaidi, na hivyo wanahisi kwamba nafasi hii au mawasiliano kama haya yatafanikisha serikali kupata sheria kama hiyo ambayo itawawezesha Wakenya kufahamu jinsi serikali inavyotumia deta yao. Na nieleze kidogo kwamba hali hii iliwafanya hawa watetezi wa haki za kibinadamu wakielekea mahakamani wakieleza kwamba serikali imeanza mfumo wa kuwasajili wananchi wake kupatikana kwa data ncha za vidole na picha, lakini hamna sheria yoyote, yoyote inayosaidia serikali kukinga data na kuhifadhi data hiyo. Kwa hivyo basi mahakama itaeleza kwamba ni uamuzi wa mtu, wa mtu binafsi kujisajili katika zoezi hili mm. Wadera, safi sana kwa taarifa hiyo. Hivi sana niulize kidogo, hii huduma namba hii kusajili namba, sio kama Tanzania tuliokuwa na mfumo kama huu? nam wamezungumza juzi Tanzania nao wakianza kusajili na hasa wakisema sio tu huduma namba, lakini walikuwa wanazungumzia usajili wa kutumia alama mm -hmm za vidole mm -hmm. kwa kwa na hiyo namna moja ama, yeah. nyingine zitafanana au zifanani, lakini siwezi, sifahamu zaidi ile tofauti ya Tanzania na Kenya. Inaonekana mifumo hii yote hivi sasa, kila mmoja anaangalia jinsi ya kusajili watu, sivyo? really kweli kabisa. Asanti sana Kennedy Wandera, na tunatumai kwamba taarifa zaidi zitakapochipuka tutaendelea kuwajulisha wasikilizaji wetu popote walipo. Unaendelea kusikiliza VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, moja moja kwa moja. Tunaungana naye mwenzetu kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Kude Austere Malivika. Unasema kundi la Maimai mai limeingia tena, hili kundi ni homa kubwa katika eneo hilo. Hebu tueleze nini ambacho eh, kimetokea eneo la Butembo? Asante sana Shomari, ni kwamba ni tangu asubuhi saa kumi na moja wakati mlio wa risasi ulianza kusikika katikati ya mji wa Butembo na vile kwenye ofisi ya polisi na kwenye vile ofisi ya ya jeshi inaitwa Auditora Militaire, sehemu so, ambako askari jeshi wanafunga watu, alafu mapigano yakaendelea uh, hadi saa tatu mpaka wakati ambapo meya mwenyewe waliomba wananchi wasitoke nje, alafu baadaye ikagundulika kwamba ni wapiganaji maimai ndio walikuja kushambulia jeshi kwa sababu walikuwa wanatafuta wenzao ambao walikamatwa siku zilizopita na jeshi la serikali lakini kwa bahati mbaya watu tisa hivi sasa wamekufa, Maimai wote wakiwa wanane wameuliwa na vile kamanda mmoja wa wa polisi. Nizungumza naye Silizeka Nyamanda, meya wa mji wa Butembo, dakika chache zilizopita, kwenye laini ya simu, akasema hivi: ilishambuliwa asubuhi, watu waliingia Maimai, alafu leo ilikuwa nguvu, ukua nguvu aiga wote nsawathial. Je, hawa maimai kuna wale waliokamatwa? Ndio, tunanusu walikamatwa na wengine wanakufa ama kuuliwa. Na wanasema kwa nini wanashambulia wale ambao mmekamata? Hatujue, tutawaliza nyuma. Kwanza tunaangalia mwingine. Na mimi mwenyewe natembea na kuzunguruka kwa kuona mbele. Pia hakuna raia wamekufa katika mapigano hayo? Hakuna. Asante sana mheshimiwa, asante. Mji wa Butembo tangu asubuhi, Imembo imeshambuliwa asubuhi ya leo na wajambazi wa majimaji, wameripusha e, masasi huko uh, kunako centre ville uh, kwa upande wa maji maji uh, watu wasaba, wa saba wameuawa na uh, askari wetu. Na mmoja kunako polisi ya kwetu amekufa ame mm. Na hali kwa sasa ikoje? Hali kwa sasa inazorota tu, wakaaji hawawai kuenda kazini, wajiji amewaita watu wabaki nyumbani e, kuzilea usalama ukamilishwe mahali popote. Na hao maimai mai wanasema kwa nini walishambulia walishambulia mji mpaka e, hapo hatujajua nini ambayo ili wa, ili wa washambulie mji wa, wa mji wa, Butembo. Na Malifika, ulizungumza na meya, hali kadhalika umezungumza na mtu mwingine. Hivi sasa unasema huyu ni Elikwi Ravusa, ambaye ni nani? Ni makamu kiongozi wa mashika kirai ya kiraia katika mji wa Butembo. Lakini ambapo wakati ambapo tunaingia kwenye laini ya simu ni kwamba waendeshaji pikipiki wanalalamika wanasema jeshi la serikali limeanza kuwakamata vijana ambao wanashukiwa kuwa ni Maimai, japokuwa wao ni waendeshaji pikipiki tu na wale vijana wa mjini, lakini jeshi linasema kwamba liliambia watu wasitokee nje, alafu mm, hao wakaanza pita pita wakati ambapo risasi ilikuwa inapiga sawa sawa kabisa wawo... basi, Malivika, naona muda wetu unakwenda mbio sana. Basi, tutakushukuru sana kwa muda huu, na bila shaka kwenye matangazo yetu mengine utapata fursa tena kutuletea habari hiyo kwa urefu zaidi. Shukran. Tuelekee kwenye habari za dunia. Raia wa Afrika Kusini wanaendelea kwenye kupiga kura hii leo katika uchaguzi mkuu, wakati nchi hiyo ikimepitia miaka kadhaa ya kudorora kwa uchumi na rushwa iliyokithiri. Uchaguzi huo ni jaribio kwa rais Cyril Ramaphosa na chama chake kikongo cha Africa National Congress ambacho kimeongoza Afrika Kusini toka kumalizika kwa sera za ubaguzi wa rangi miaka 25 iliyopita. Taswira ya chama hicho imegubikwa na kiwango cha watu wasio na ajira kilichokuwa katika asilimia 25, pamoja na kashfa za rushwa ambazo zilimlazimisha kuondoka mamlakani rais Jacob Zuma ambaye nafasi yake imechukuliwa raisi wa sasa Siril Ramafosa. E, vijana wanaojitolea walitandika mazulia makubwa ya kijani na kusambaza mikate na mabakuli ya uji kwa ajili ya waumini wa Kiislamu katika siku ya kwanza ya mwezi mtukufu wa Ramadhani. Takriban dazeni ya watu wengine walikuwa wakishangilia na kupeperusha bendera ya Sudan. Maelfu ya watu wamewekwa kambi eneo la nje toka mwezi Aprili, wakitaka kuondoka kwa utawala wa kijeshi na hakuna dalili zozote kurejea nyumbani, na ni wachache wanaonekana kukata tamaa licha ya wakati huu wa mfungo wa Ramadhani. Badala yake waandamanaji wameandaa chakula cha jioni baada ya kufungua, yaani futari, chakula kinachokadiriwa kuwa cha watu elfu mbili kwa mujibu wa vijana waliojitolea. Waziri wa mambo ya nchi wa Marekani Mike Pompeo amefanya ziara ambayo haikuwa imepangwa ya kuenda nchini Iraq ikiwa ni katikati ya wasiwasi na Iran baada ya taarifa za kijasusi zikionyesha Iran imehamisha makombora yake ya mba, ya masafa ya mbali kwenda kwenye ufukwe zake. Hata hiyo mara ya kwanza iliripotiwa na kituo cha habari cha CNN ambapo ilikuwa ni ishara ya kwamba Iran inaweza kufikiria ama kujiandaa kushambulia vikosi vya Marekani katika ukanda huo, kwa mujibu wa afisa wa serikali aliyeongea na Associated Press. Makamu wa rais wa Marekani Mike Pence anasema Marekani inaondoa vikwazo vya iliyokuwa idara ya huduma za upelelezi, lakini imeonya kuwa majaji 25 wa mahakama kuu nchini humo huenda wakakabiliwa na adhabu na kurejea kusema kwamba njia zote ziko mezani ili kumwondoa mamlakani rais Nicolas Maduro. Waliohudhuria mkutano wa Washington kuhusu bara la Amerika katika wizara ya mambo ya nje walikaa kimya wakati Pence akizungumza kuhusu uwezekano wa matumizi ya nguvu za kijeshi. Pentagon nayo inapeleka manuari USNS Comfort yenye hospitali ndani ya meli hiyo, na meli hiyo itakwenda kwenye eneo hilo mwezi Juni na itakwepo huko kwa miezi mitano. fri na VOA Express moja kummoja, jikula, kwanza, ya, kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kama ndio kwanza unaofungua redio yako unaungana nasi pia, unaweza kutupata kupitia mtandao wetu www.voaswahili.com. Hali kadhalika medi, tunapatikana kupitia kwenye nini, Facebook na Twitter nam, bila shaka basi, msikilizaji, pata vitu share na mwenzako kwenye Facebook tafadhali na kama tulivyokueleza hapo awali ni kwamba Afrika Kusini wanaingia ama wako kwenye debe leo kuamua, mm -hmm. ni nani watakayemtaka na tunajua kwamba rais aliyeko madarakani Cyril Ramaphosa uh, yuko mbioni wakiwa na mwanasiasa ambaye ameibuka kuwa mwanasiasa mkalika zaidi Julius Malema no, miongoni mwa wengine. Na sasa tunapozungumza ni kwamba matumaini ni kwamba Afrika Kusini wanaweza kufanya uchaguzi wa amani na baadaye tupate matokeo, lakini kufikia sasa nini tunachojua? unajua, unajua kama mpaka sasa hivi inaelezwa katika vyombo vya habari no, na mitandao yote kwamba ni zaidi ya watu milioni ishirini na sita wamejitupa uwanjani katika uchaguzi wa hivi leo kuchagua rais na wabunge. Utakumbuka kwamba ANC imetawala elfu moja mia tisa tisini na nne na ama kwa hakika imekuwa ikikabiliwa na shutuma za rushwa, shutuma za uchumi uliodorora no, na vilevile ukosefu wa ajira. Kwa hiyo uh, Cyril Ramaphosa alichukua madaraka baada ya Jacob Zuma kuondoka madarakani, kujiuzuru, kutokana na zile shutuma za rushwa no, zilizokuwa no, zinamkabili no. Kwao sasa ana kibarua kigumu inavyoelezwa no. Kwamba kuwashawishi sasa hawa watu walioko upande wake, wafuasi wake, wa kwamba ataweza kuinua uchumi mm -hmm. na vilevile vile kuvutia watalii mm -hmm. na vilevile vile kutengeneza ajira na vile vile Mary, kuna swala hili la la ghasia za, mm -hmm. ghasia za, za wageni zilitokea hasa mwezi uliopita lakini, mm -hmm. kwa sasa hivi unajua hali imekuwa katika imerejea kabisa katika hali ya utulivu, kuelekea kwenye uchaguzi. Wale wazao walikuwa wanalalamika kwamba watu wageni kutoka mataifa mengine wanakuja nchini kwao kwa ajili kwa ya kuchukua ajira ikapata asilimia sitini ya kura za leo. mm -hmm. Na inaweza ikapata wingi wa kura kushika kuingia madarakani, lakini ina changamoto, inaonekana pengine imepoteza umaarufu wake ioutoa eh, mm -hmm. mambo mazuri kabisa. Tutaendelea katika taarifa zetu za jioni saa moja na nusu saa za Afrika Mashariki. Kwa hakika tutakuwa na taarifa zaidi kuhusu Afrika Kusini, uchaguzi wa Afrika Kusini. Sasa tuelekee kwenye maswala ya teknolojia. Maswala ya teknolojia, huko ni nakutana na BMJ Murithi, anasema kwamba kutokana na kwamba, wakati maeneo mengi duniani yanaendelea kukumbwa na mafuriko, wanasayansi wanasema kwamba hali hiyo itaendelea kuwa mbaya zaidi katika siku za usoni kutokana na athari zinazosababishwa na hayo mabadiliko ya hali ya hewa. Lakini hata hivyo, wataalamu wa Marekani sasa wao wamekuja na mbinu mpya Wamebuni mfumo utakaotumia teknolojia ya kisasa ili kutoa utabiri yakinifu na kupunguza athari za hivyo viwango. Na amekuwa mtaalamu, mito ni chanzo cha majisafi, maji safi, unyunyiziaji maji, mandhari bora, lakini pia mafuriko yanayoleta athari nyingi. Kwa sababu hiyo wanasayansi hapa Marekani wanajitayarisha kwa teknolojia mwafaka ili kukabiliana na hali ya baadaye kufuatia mabadiliko ya hali ya hewa. Vifaa vinavyotumia teknolojia ya kisasa kama vile drones, kompyuta kubwa zenye nguvu nyingi na vyombo vinavyotumika kutambua vitu vilivyo chini ya maji ni kati ya mikakati walionayo ili kukabiliana na majanga kama hayo Duniani kote, wakati mito inapofurika na kingo zake kuvunjika, ni vigumu kuzuia mafuriko hayo, na chochote kilicho kwenye njia yake kinafagiliwa. Lakini idara ya Marekani ya hali ya hewa hufuatilia kwa makini yaliyojiri na kuchukua deta huku maji yakipita, vifaa vipatavyo elfu nane mia mbili vya ukaguzi katika mito ya Marekani ambayo kwa jumla ina urefu wa kilomita milioni nane. Wataalam wa kituo cha kimataifa cha utabiri wa hewa hutumia habari inayokusanywa na, na vifaa hivyo ili kujitayarisha kwa hatari zinazoletwa na mafuriko. Ed Clark ni afisa wa kituo hicho mjini Tuscaloosa, jimbo la Alabama. Mwaka huu tunakadiria ongezeko la tishio kutokana na mafuriko ya kiwango cha chini na ya kadri katika theluthi mbili ya nchi. Kuna zaidi ya watu milioni mbili walio katika hatari. Hadi hivi karibuni, nyingi ya teknolojia ya kurekodi data hiyo haikuwepo, kwa kutumia kompyuta kubwa zenye nguvu nyingi kwenye majimbo ya Virginia na Florida. Mfumo wa kitaifa kuhusu maji ulianza kutumika kwa njia ya mtandao takriban miaka mitatu iliyopita. Mfumo huo huonyesha mfano wa utabiri wa jinsi maji yanavyopita kwenye mito ya Marekani. Our models simulate exactly what happens when the rain...: mfumo wetu unaonyesha hali halisi ya kile kinachotokea wakati mvua inaponyesha kwenye theluji hiyo. Hicho ni kitu ambacho tunaweza kukipima na kukifuatilia, na tunatumia habari hizo kufanya utabiri wa hali ya hewa na kama maji hayo yanakwenda kama mto au inaingia ridhini iwe ni theluji au unyevunyevu. Kwa kutumia mfumo huo ambao ulibuniwa katika chuo kikuu cha Mississippi, mameneja wa hali ya tahadhari na maafisa wa usalama wa mabwawa wanaangalia mfano wa athari za mafuriko. Na hata ingawa teknolojia hii mpya haiwezi kuzuia kabisa mafuriko, kubashiri kiasi cha maji na ukubwa wa mafuriko hayo kunasaidia jamii zinazoishi karibu na kingo za mito kujitayarisha kwa athari za mafuriko. Inatarajiwa kwamba katika siku za usoni teknolojia hii itatumiwa katika nchi zinazoendelea barani ya Afrika na kwingineko duniani ambako visa vya mafuriko vimetabiriwa kuongezeka kadri siku zinavyokwenda. BMJ Muridhi, sauti ya Amerika, Washington. Sante sana BMJ Muridhi akiangusha vitu vizito vizito, tunasema Mambo Vio mazito kweli kweli ndani ya Vio Express. Msikilizaji, kama ungekuwa uko ndani ya studio hii leo ungejionea <tik> mambo mazito kweli kweli <tik> ndio asisemi Mary Mgaba alikuwa akifanya vitu hapa. Fiona, mwenye birthday, naye anafanya vitu vyake raha tu, na wewe kama alikuwa anazubaya kidogo, lakini mambo yalikuwa mazuri. Siongee sana, lifestyle naruka Mombasa, mimi na chombo Mombasa. Kwa mimi na chombo anazungumzia hasa maswala <tik> ya, ya, ya kubadilisha maisha, kuishi vizuri katika ile swala, kusema kwamba uzee, kuna ule msemi kwa tazama kusema uzee mwisho wake challenge kwamba ili uweze kuishi vizuri, kuwa na afya njema, mwili wako nabidi utunze. Unafanyaje? Basi tusikilize hapo. Na moja kwa moja, ikiwa tunazungumzia mtindo wa kimaisha n yani lifestyle, tuko na Sheikh eh, Juma Ngao hapa, ambaye anatuelezea namna yeye ambavyo amekuwa akihakikisha kwamba mwili wake hauongezeki na kila akionekana huonekana kijana. Siri ni nini? Uh, kwa hakika jambo la kwanza ambalo nimelipa kipaumbele, sipende kula haramu najaribu kwa kiasi ninachoweza nipate chakula cha halali, pesa yangu ya halali, familia yangu inakula chakula ambacho ni cha halali, kwa sababu haramu hunenepesha sana. Naweza kukupatia tu mfano wewe, angalia, utakuta polisi ameletwa Mombasa chembamba, mpe miezi sita, utakuta mfura mfura, kwa sababu ya zile haramu ndogo ndogo, achukua barabarani 50 100, zile na mambo mbalimbali, alafu na ulevi mimi sina ulevi sampuli yote, sivuti sigara, sitafuni miraa, sina uraibu wowote unaoitwa kulewa. Alafu vyakula vyangu nachagua sana. Kwanza vyakula vilivyojaa mafuta mengi sipendi, mafuta mafuta sipendelei. Alafu natumia furusi kwa wingi sana, na maji, na silali sana. Usingizi pia unanonesha, unakula lunch unakwenda kulala, wewe unalala, unamka saa nne asubuhi, utafura na hupenda kulala masaa yale ambayo ni kadiri mtu kulala six, eight hours. Nalala na natosheka. Alafu mazoezi nafanya kidogo kidogo, mazoezi mazoezi, nakimbia kimbia kidogo, nacheza zumba kidogo nyumbani, eh, saa ingine nacheza na mke wangu zumba neshasha, eh, viungo kidogo hapa na pale, alafu nasikia mwili kidogo huko huko sawa. Unajua zumba ni mazoezi mazuri sana. Zumba ni nini? Ayrobi. Zumba eh, aerobic lakini aina yake. Wewe ukienda katika hizo maduka ukitaka taka aerobic lakini aina ya zumba, utapewa hiyo zumba ambapo mwalimu mkuu ni bwana mmoja aitwa Beto. Kama pala sana kula haya mama mama, mama chipsi daily, mikuku hii sio ya kudungwa sindano daily, unapenda kula haya, wanaita pizza, extravaganza, ni, ni hawaya nini. Vyakula hivi mara nyingi vinafurisha mwili. Kinaupate mchuzi wa samaki boil. Na hoho hizi -ho -ho, na lima walimao eh nyama ina pia mabenda biringani e, mboga mboga hizi mchicha, sukuma wiki na usile ukashiko, ukashiba sana. Sisi tumefundishwa sana kwamba Muislamu anatakana agawanye tumbo lake sehemu tatu, unakula sehemu ya chakula kizito, ukisikia bado kidogo shibu anasimama, baada ya sehemu ya maji na juisi kidogo, alafu baada ukisikia bado kidogo shibu anasimama, na unabakia sehemu ya hewa so, tumbo, na kuwa tumbo lina chakula kizito limepata maji au limepata juisi, na pia kuna sehemu ya kuhema na uko comfortable. Sasa unapokula ukajaza tumbo lote sima kwa mfano, au ukajaza tumbo lote pilao na nyama, na, na, na, kwa nyama kwa mfano, alafu ukinywa maji na kuwa, sasa unapata shida ya kubreathe, utavimba kwa sababu mwili umeingia chakula. Sasa, shukran sana Bila shaka ndio mtindo wa maisha ambao anaotumia Bwana Sheikh Jumangao. jewe pale ulipo lako waliganya mara ngapi? Mara tatu ama mara moja, ah, teknolojia nzuri sana, sana, sana, sana, sana. Mambo yanavyoendelea mambo ya lifestyle hayo, kama unataka upige mazoezi, kula chakula kizuri ndio kitu muhimu sana, okay. Ili kila siku endelee kuonekana kijana au vipi? ia uonekana ni mambo nafuata kabisa, kabisa. Kila siku. Kila siku. No. Mengi mno kamao ni mengi sana sana. Mimi katika pekua pekua uh -huh. yangu labda nianze na kuhusu madereva wa Uber leo wameitisha mgomo ulimwenguni kote uh -huh. na inasemekana kwamba ambao unaonekana kwamba umeshika kasi sana ni ule uliotokea kule Uingereza London, kulikuwa na mvua kubwa mvua kubwa, hizi taksi zikapandisha bei zake kwa sababu madereva wa uba wamegoma, a ni mgomo wa siku moja tu mm -hmm. Hilo ndio kubwa ambalo limeliona katika aumao mitandaoni. Hata Marekani, mgomo upo, wanasema sababu za ndio mm -hmm. sababu ndio wanataka za malipo, sababu, sababu. uh -huh. malipo zaidi ndogo oh, mm. yeah. Sawa, nikiangalia kungineko, Maria, unafahamu kule nchini Tanzania Gumzo kubwa limeibuka jana baada ya kuonekana video kwenye mitandao e, ya askofu wa kanisa la Ufufuo na Uzima Josephat Gwajima, lakini video hiyo, basi kamanda wa polisi ametoa mazungumzo hii leo wa kanda maalum ya Dar es Salaam mm -hmm. anaitwa Lazaro Mambo. Sasa yeye ndio video yake inaangaliwa sana, akizungumzia sakata hiyo video ya ngono inayodaiwa kwamba ni askofu Gwajima. Sasa akasema kwamba askofu huyo kwa sasa sio mtuhumiwa, bali ni muhanga aliyeathiriwa na tukio hilo mm, yani kusambaa e, kwa, ye ye kwa sababu ile picha imesambaa sasa, watu wanawaambia watu jamani, yeye huyu mm, askofu hausiki. Mm, askofu ni muhanga. Mm, eh, wa hilo tukio ambayo imesema kwao, amesema hivi sasa wakishirikiana, wamemtaja mtu mtumio, sasa hawajataja, wamesema tu wanashirikiana na mkurugenzi wa upelelezi wa makosa jinai, na jeshi la polisi pia limeanza uchunguzi kujua video hiyo inayosambaa mm, kwenye mitandao ya kijamii. Kwao anasema uchunguzi umekushaanza mara moja, na anawapa taarifa wananchi kwamba Gwajima sio mtuhumiwa bali ni mwathirika wa hilo tukio ambalo amekuwa akionekana kwenye hiyo video. Na Gwajima mwenyewe pia amezungumza, askofu huyo leo amekana kwamba ile video inayosambaa si yeye, akisema ni teknolojia imetumika na watu ambao wamedai kuwa anawajua na wanania mbaya na yeye. Tutaendelea, hiyo ni habari ambayo inaangaliwa sana kule nchini Tanzania. Vilevile vile kama habari nyingine unaoifahamu habari tunayoifahamu sasa hivi ni kwamba uchaguzi kama tulivyouguza pale wa Afrika Kusini, mambo yanaendelea vizuri. Labda kidogo tu ujue kwamba licha ya kuwa kuna wapiga kura zaidi ya milioni 20, uh, jumuiya ama jumla ya watu idadi ya watu Afrika Kusini ni milioni 56.7 ikitarajiwa kwamba bado chama cha ANC huenda kikawa kina. Vilevile Liverpool inaendelea kuongea kwenye mitandao ya kijamii baada ya kumpiga Barcelona bao nne kwa tatu. VOA Express hapa studio ni niko na naitwa Meri Mgawe. Tunakutakia mchana mwema, tunane tena wakati mwingine. Bye bye, babay.