Baada ya kutekwa siku nne zilizopita na watu wasiojulikana, hatimaye leo ukapatikana. Na alfajiri ya jana, walimterekeza katika kijiji fulani cha Inyala, Mbea vijijini, njia ya Dar es Salaam, walimsubmiti porini sana, baadaye akajikokota kuja barabarani baada ya kufunguliwa pingu. Gari la kwanza liligoma kumchukua, la pili likagoma, la tatu likagoma, ilibidi alale barabarani kama vile amegongwa. Ndio ikapita bajaji, kwa maana nyingine toyo, na yenyewe ikagoma kumchukua. Sasa ilivyokuwa inaelekea mbele, ikakutana na nyoka mkubwa amekatisha barabara na atembei, huyo nyoka. Ikabidi aogope arudi tena, akihisi labda wawili aliyelala barabarani ndo ukasababisha tukio hilo. Hayo ni mapenzi ya Mungu tu kumzuia kumzui kule mbele aweze kumwokoa huyo mtuhumiwa kuwa majeruhi. Kwa hiyo akachukuliwa pale baada ya kusema nisaidie, akaita wasamaria wema kwa ajili ya kumpa fest ID kwa maana ya kumtengenezea uji na nini, aliweza kunywa lakini aliishiwa nguvu, kwa maana kwamba macho yalikuwa amevimba sana, kichwa kimevimba, na damu zilikuwa zina bridi kwenye masikio. Kwa hiyo ikachukuliwa hatua baada ya kupigiana sisi simu kwenda kumfuata eneo la tukio kumchukua na kumpeleka straight kwenye kituo cha kwanza cha polisi kama ripoti ya awali, lakini via polisi hatukuwakuta kwenye kituo hicho cha mwanzo cha Uyole, kwa hiyo tukitiza naye hospitali straight kwa sababu tulikuwa na haraka ya kutaka kumwokoa majeruhi huyu. Kamanda Nyegari Mdude, sasa taarifa ambazo uh, zinaripotiwa hapa na shirika la habari la Reuters zinaeleza kwamba kule kupotea kwake na sasa jinsi yamepatikana kuna uh, leta hofu hasa kwa upande wa upinzani kwamba huenda uh, kukaendeleza uh, ile sakata iliyokuwepo awali ambapo ilishikiwa uh, kwamba watu wanakamatwa wanapotea. Je, ninyi kama upinzani mna kauli gani kuhusiana na hali ilivyo sasa baada ya kupatikana kwa huyu Mbude um, Nyagani? Asante. Sisi kama upinzani, jambo hilo limetufanya tubadili plani B namna kuikabili serikali ambayo inatunyamazisha serikali ambayo ni ya kikatili sana, kwa sababu mambo haya ukitizama, tunapoona pingu mtuhumiwa aamini kiongozi wa upinzani amefunguliwa mikononi, ambazo pingu hizo hazimilikiwi na watu binafsi, tunatia shaka kwamba labda labda huenda serikali vyombo vyake visivyokuwa na uadilifu vimetumika. Kwa hiyo sisi wapinzani, kusema kweli, hatuwezi kurudi nyuma, na ndio maana katika jambo hili tumekuwa wengi sana katika hospitali ya Rufaa Mbeya, ili kujua mustakabali wetu. Cha kwanza ni kumtibu mgonjwa, halafu cha pili, msimamo wa pamoja tutautoa, lakini kusema kweli, haiturudishi nyuma zaidi ya kututengenezea spirit na ujasiri namna ya kukabiliana na jambo hili. Lakini polisi wenyewe walikanusha wiki iliyopita kwamba hawakuhusika kwa, uh, kwa vyovyote vile na kupotea kwa, uh, huyu mwanaharakati. Na ni nini ambacho kinachangia au, uh, uh, kinawafanya ninyi mukadani kwamba, uh, labda serikali ilihusika? Aa, ni, ni ni aina ya mazingira, kwa sababu ukitizama hili ni tukio kubwa sana. Ucheleweshaji wa kutoa taarifa, kufungua rabii kwenye kituo cha mwanzo cha bwawa ulikuwa ni wa kusosua sana. Halafu kitu kingine pia, swala ambalo tunatia shaka ni kwamba limetokea jambo la uzinifu la askofu, linapewa kipaumbele kuitwa kajieleze, wakati Suala so, la kuteka mtu alichukuliwa kwa uharaka sana, lakini pia mashaka yetu ni zile pingu, kwamba kwa nini pingu hazimilikiwi ovyo na watu ambazo mdude zimemkatakata mikono ile. Lakini ushirikiano tu wa haraka ndio ilitupa shaka, lakini inshallah, Mwenyezi Mungu ni mpana wa rehema, tumempata kamanda wetu akiwa hai, lakini jeapo amekuwa zofle hali kwa hiyo tuna mashaka japo hatuna uhakika kwamba serikali moja kwa moja imehusika, lakini tunatia shaka ushiriki, ni namna ambavyo ilitakiwa uwepesi wa kushughulikia jambo hili, na kama ukijua, sio kwamba polisi ndo wame, wame, wamegundua yuko wapi huyo. Ametelekezwa tu, hazikuwa juhudi za polisi kufanya terekezo. Kwa hiyo hapo ndio mashaka yetu yalipo, lakini yote kwa yote wamekuja kutoa ushirikiano kwa maana ya kuchukua ma maelezo ya awali, wamefanya hivyo, tunawashukuru kwa nafsa fulani, hasa RTC huyo wambea ameonyesha ame, ame juhudi fulani kushirikiana na sisi katika kupata maelezo ya muhanga ya hapa na pale. Kwa hiyo kusema kweli, bado tuko katika hali fulani ambayo hatuzizungumzi jambo hili kwa usahihi sana, kwa sababu muda bado na yeye akishapata nafuu atafanya press conference pengine ndo atazungumza kwa usahihi hii zaidi jambo hili jinsi lilivyotokea. Hebu tumalize kwa kukuuliza yeye yu hali gani, na je, anazungumza au anaeleza chochote wakati ukijaribu kuzungumza naye? Ya anaeleza, anaeleza, cha kwanza alichonitamkia mimi, anasema ni kwa nini yuko hai mpaka leo. Anashangaa kwa nini yuko hai mpaka leo cha pili anajieleza, anasema maumivu anayoyapata ya masikio pamoja na kichwa na mgongo ambako kumechanika chanika sana, lakini wamemfanyia dressing. Tunawashukuru madaktari wa hospitali ya rufaa pamoja na wauguzi kuchukua attention jambo hili kwa ajili ya kutoa first aid ya mwanzo, ambayo imemfanya imemfanya aweze kusurvive mpaka sasa hivi. Kwa hiyo kadri muda unavyosonga akipatiwa mm -hmm. Pana uji viazi vya kupondwa kidogo, atilisi ameanza kugeni na kurikava, anaanza kuzungumza naongea, isipokuwa tu madaktari wamesema apate bed rest ya masaa matatu mm -hmm. Alafu baadaye pengine aanze kuzungumza na watu, lakini kwa sasa ameongea kidogo na sisi, lakini baadaye me endelea kupumzika kwa kwa ushauri wa madaktari. au kuweza labda kujua ama hakueleza ni kama aliwatambua wale waliomteka? Ha, kwa hatua ya sasa hajazungumza chochote zaidi ya kusema mambo ambayo, na hofu nikisema na mimi nitakuwa matatizoni zaidi ya tumsubiri yeye atakapokuwa amepata nafuu. Ana mpango wa kuzungumza na press conference pale Dar es Salaam sio hizi za Mbeya tena, atakwenda Dar es Salaam, akarikava condition ikiwa nzuri, atazungumza press conference, ambayo tunadhani itafafanua mengi. Tukushukuru sana akamanda. Um, muambi alipa <laughs> jina hilo <laughs> eh, naitwa John David Mwambigija, mzao pako. John David Mwambigija, yes exactly ni kushukuru sana kwa kuzungumza na Sauti Amerika. Asante sana.