Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Karibu mpenzi msikilizaji, popote pale unapotusikiliza. Ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Hewani ni VOA Express Studio, ni Patrick Ndwimana ikiwa ni saa tatu na nusu za asubuhi hapa Washington DC, saa tisa na nusu Afrika ya Kati, kumi na nusu Afrika Mashariki. Mambo ni barabara kabisa ndani ya studio, msikilizaji, nimekusha ja tele kama pishi la mchele, ni Ijumaa. Patrick, unasema furahi day inaitwa Sunday Day. sawa kabisa, mambo ni mengi kwelikweli. Uchaguzi Afrika Kusini unaendelea kupamba moto, lakini kuna changamoto Patrick, unasema nini changamoto huko Afrika Kusini? inaonekana kwamba kura zimeibwa na vile vile wengine, wengine, walikuwa, kura, kurudia, zaidi. Vile vile kuna shutuma zisemazo kwamba watu wengine au niseme raia wengine walikuwa wanapiga kura kwa kurudia zaidi ya mara moja. Vilevile Sunday, tutakuwa na ripoti ya huko DRC ambapo Ebola inaendelea kusababisha maafa. Kuna visa vingine ambavyo vimejitokeza hivi karibuni, tutaungana naye na tutaungana na daktari mmoja ambaye yuko huko Kivu Kaskazini, atuelezee kipi kinaendelea kuhusu Ebola. Vilevile tutaangalia tahadhari za weekend. Mwezi mtukufu wa Ramadhani unaendelea, lakini nini ambacho wanaambiwa waumini wakati huu na ikiwa vilevile ni weekend. Tuko tayari kulinda Wakenya wakati wanapoenda kwa maombi asubuhi na wakati wanapoenda maombi jioni, na ningeomba tu ya kwamba wakiona jambo lolote waweze kupiga ripoti kwa polisi ili tuweze kuchukua hatua. Naam, hizo ni baadhi tu ya ripoti ambazo mtazifata hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kwenye matangazo ya express, ya express lakini vilevile vile tutakuwa na burudani kama kawaida tutakuwa no, vilevile na muziki kama ulivyosema, leo ikiwa ni siku ya Ijumaa no, ni furaha dei, lakini moja kwa moja bila kuchelewa, tunaelekea huko DRC kama nilivyodokeza, ni kwamba kuna visa 15 vya ebola vilivyotokea hivi karibuni, na katika visa hivyo kulitokea maafa 14 Uh, niliungana muda mfupi uliomalizika, uh, niliungana naye Daktari Janvier Kubuya huyu anayehusika na kupambana na ebola huko Kivu Kaskazini, ambaye alianza kuthibitisha habari hii hiyo, minahakikisha ile na idadi yenyewe inapanda kwa sasa, effectivement magonjwa iko ni ma vituo ya afya mbalimbali na mingi mingi ile mazuife yote ni muvile ya Butembo na kando kando na Beni na kando kando, na benina, kando, kando ya Beni ma ekipe mingi iko par raport ya mapilie yote ma yenye tulikamata ili ipiganisha ile magonjwa ya ebola. Kwa sasa magumu sana ni ile insecurite ile maekipe vraiment itumike mzuri kama vile ngelipasha tumika ya yeah, mamanifestation fulani fulani waviana fulani fulani wenye wanaleta fujo hapa napane na pale na wanaleta hofu sana kumaekipe ili ifanye kazi yao. Nam mnasema kwamba visa hivi vinaendelea kutokea sababu kuna watu wanaoendelea kuvuruga usalama na kuna ripoti zinasema maimai Uh, walishambulia zaidi hivyo vituo vya kushughulikia wagonjwa wa ebola. Ni kwa nini Maimai wanafanya uh, mashambulizi haya? Kwangu mimi siwezi jua kama ni Maimai kama aiko Maimai, mi najua tu ni watu wenyewe iko na silaha wanaleta usalama mdogo kuma ekipe iko nafanya kazi, na kwenye usalama mdogo iko kelkeswa bon volonte yako, hakuna kitu yenyewe unaweza fanya. Daktari Janvier Kubuya akielezea kuhusu vifo vilivyotokea hivi karibuni kutokana na ugonjwa wa Ebola na changamoto ambazo unakutana nazo kwa kukabiliana na ugonjwa huo. Sawa kabisa, moja kwa moja kwenye laini ya simu tuelekea Dar es Salaam, Tanzania. Tunaambiwa mvua zinanyesha kweli kweli. hali ilivyo huko sijui, tunaambiwa maji yamejaa, kulikuwa ni kama mafuriko yameibuka. Dina cha hali uko tayari kwenye laini ya simu? Dina, tuambie hali iko vipi? Yaani, hali kama ulivyosema mvua zimenyesha kwelikweli, na Dar es Salaam mvua ikinyesha inakuwa ni balaa, sio neema tena. Barabara nyingi zimejaa maji, usafiri mfano wa mwendo kasi huu umesitishwa toka asubuhi saa tatu kwa sababu barabara ya Jangwani ambapo wanapita kutoka Kimara Ubungo huko imejaa na imefurika, kwa hiyo hakuna tena usafiri wa mwendokasi. Watu wanalalamika katika mitaa mbalimbali ya jiji kwamba maji yamejaa, na hii inatokana na miundombinu mibovu. Wengi wanalalamikia mifereji mingi imejaa kutokana na uchafu, na na mamlaka zinazohusika kama hazichukui hatua za, ku, za, ku, za kushughulikia zaidi barabara katikati, katika tia... Kuna mwingine pia analalamika, anasema kuna swimming pool kwenye kwenye eneo lao. Hebu msikilize Rita Sofia Abdalla halafu alivyosema swimming pool, msikilize kwa makini haya. Ah, yeah. Hey, ete huku kiwalani wenzenu, mtuhurumie jamani, watu wa kiwalani tunakufa, majumba yanabomoka, hasa Tanlord wamekuja kutuharibia kule barabara, majumba yanabomoka, wenzenu tunakufa hivyo, mtuhurumie, hali mbaya. Tanlord wamekuja, weme wamechimba, maji yanajaa, sasa tunaogelea wenzenu sasa hii ni hatari kweli kweli dina unasema kumetokea masinko na watu wanaogelea ina maana yani umedidimia kabisa yes, ndani hiyo yes, alikuwa anasema ni swimming pool hiyo ndio alikuwa anamaanisha sinko ni swimming pool okay. Ah, okay. swimming pool hizo <laughs> ambazo zimesababishwa na mafuriko ya maji asante sana dina cha hali kwa ripoti yako hiyo uh, sunday mamlaka ya hali ya hewa lakini wametoa taarifa juu yeah. ya hizo mvua kwa uh -huh. kwamba zina eh, mamlaka ya hali ya hewa pia wametoa taarifa hizo mvua kwa nini ziko hivyo kwa kwa mfululizo katika hizi siku kutoa taarifa kwamba e, mvua hizi za mfululizo ambazo zinatokana na kuimarika kwa ukanda wa mvua e, katika eneo hili la, la, la, la pwani ya kaskazini e, bado zipo na tunatarajia zitaendelea kwa siku moja hadi mbili e, kuanzia hivi sasa. Tunatarajia kwamba mvua hizi zinaweza a, zikapungua kidogo e, baada ya siku ya Jumapili, yani ya tarehe kumi na mbili mwezi Mei. Haya, shukrani sana Dina Chahali sande. Japokuwa ulisema hmm, kwamba leo ni furaha dei, lakini naona kuna habari ambazo si nzuri kabisa, mm -hmm, kwa siku ya Ijumaa ukianzia huko DRC mambo ya ebola, maafa maf maf yanaendelea kutokea kutokana na ebola, alafu mafuriko ya maji huko dar es salaam. Haya, tunaelekea huko afrika kusini. Sasa uchaguzi unaendelea, kura zinahesabiwa, chama cha ANC kinatajwa kwa kinaongoza kina. Nimezungumza na mwandishi Channel Africa yuko kule afrika kusini, Lindile Tobias, na kwanza kutaka kujua hali ya usalama ikoje kwa sasa. Naam, hali ya usalama hapa mjini Johannesburg ni barabara kabisa. Maana hakuna, hakuna mgogoro wote ambao umeweza kujitokeza, na matokeo yasiyo rasmi ya uchaguzi hapa nchini Afrika Kusini ameonyesha kwamba chama tawala cha, matawala, cha African National Congress chaaan yani ANC kinaelekea kupata ushindi na kuendelea kusalia madarakani ingawa umashuhuri wake umepungua. Na matokeo hayo yanaonyesha kuwa hata kama chama cha African National Congress yani ANC, kitapata ushindi huu, utakuwa ni uchaguzi wenye matokeo mabaya zaidi kwa chama hicho tokea kiingia madarakani mnamo mwaka elfu moja mia tisa tisini na nne, ikiwa ni miaka ishirini na tano patia wa uhuru wake kutoka ubaguzi wa rangi. Na taarifa zinasema hadi kufikia hivi sasa saa kumi na mbili za asubuhi leo hii, asilimia sabini na nne ya vituo vya kupiga kura vilikuwa vimetangaza matokeo, ambapo chama tawala cha ANC kilipata asilimia hamsini um, na saba nukta kumi na saba ya viti vya bunge kikipatiwa uh, na chama cha TA yani Democratic Alliance ambacho kina asilimia ishirini na moja nukta nane na mtiani, ambayo ni nafasi ya tatu ni chama cha EFF. Iko ni chama cha EFF ambacho kinaongozwa na Julius Malema, ambacho kimeweza kujipatia asilimia kumi nukta saba ya kura. Na kuelekea hapa, pengine unaonaje jinsi hali ya utawala kwa ANC itakavyokuwa baada ya uchaguzi huu? na inavyoonekana kumekuwa na malalamiko mengi sana kutoka katika vyama vya upinzani kwa sababu wengine wanasema kwamba inaonekana kwamba kura zimeibwa, na vilevile kuna shutuma zisemazo kwamba watu wengine au niseme raia wengine walikuwa wanapiga kura kwa kurudia, yaani kwa kurudia zaidi ya mara moja, walikuwa wakipiga labda akitoka kwenye kituo k, hi, kimoja anaenda tena kupiga katika kituo kingine, na kumeweza kukamatwa katika mkoa katika mkoa wa Kwazulu Natal wameweza kukamatwa watu kumi na nane kwa ajili ya kupiga kura zaidi ya mara moja na katika mkoa wa Eastern Cape watu kama tisa wameweza kukamatwa kwa sababu walikuwa wanafanya vurugu wakipinga matokeo ya wa uchaguzi. Asante ah, sana Lindile Tobias kutoka kule Afrika Kusini, mwandishi wa Channel Africa. Naona tuko tayari sasa kuelekea Patrick kwenye habari, habari za dunia. Unia. Shambulizi la kutoka angani lililofanywa na jeshi la Marekani limeua wapiganaji wa kundi la Islamic State kumi na watatu nchini Somalia. Taarifa ya jeshi la Marekani inasema kikosi cha jeshi la Marekani barani Afrika, AFRICOM, kimefanya mashambulizi dhidi ya kundi hilo la Kiislamu katika mikoa katika mikoa ya Golis siku ya Alhamisi. Taarifa hiyo inasema hakuna raia ameuawa wala kujeruhiwa kufuatia shambulizi hilo. Shambulizi lingine la hivi karibuni lilotekelezwa na wanajeshi wa Marekani nchini Somalia liliua wapiganaji wa Islamic State watatu mwezi Aprili. Kikosi cha AFRICOM kiliripoti kuwa kiongozi wa kundi la Islamic State nchini Somalia Abdul Karim Dhuk aliuawa. Hata hivyo, Islamic State sio kundi pekee la kigaidi nchini Somalia. Bunge la Togo limepitisha mabadiliko ya katiba na umruhusu rais wa sasa Faure na Simbe ambaye familia yake imetawala nchi hiyo ndogo ya Afrika Magharibi tangu mwaka 1967 kugombea urais kwa mara ya pili zaidi na hata kusalia madarakani hadi mwaka 2030. Mabadiliko hayo ya katiba pia ya yanatoa msamaha wa maisha kwa marais wote wanaotoka madarakani na kuwakinga dhidi ya kushitakiwa makosa wanayofanya wakiwa mamlakani. Sheria mpya inaruhusu rais kutawala kwa mihula miwili, lakini Nasingbe anaweza kugombea urais tena katika uchaguzi wa mwaka 2020 na vilevile vile 2025. Rais wa Marekani Donald Trump amesema alishtuka sana kwamba kamati ya upelelezi katika baraza la Seneti inaloongozwa na, na Warepublikani imemtaka mwanae mkubwa wa kiume Donald Trump jr kufika mbele yake kwa ushahidi zaidi kuhusiana na madai ya Russia kuingilia uchaguzi mkuu wa Marekani wa mwaka 2016. Haijajulikana iwapo Trump jr atafika mbele ya kamati hiyo kwa mahojiano licha ya kutakiwa kufanya hivyo na kamati inayoongozwa na Warepublican. Uchunguzi wa, wa mwendesha mashtaka maalum Robert Mueller uliomwondolea rais Trump madai ya kampeni yake kushirikiana na Russia kumsaidia kushinda rais na wajumbe katika mazungumzo kibia ya kibiashara kati ya Marekani na China wanakutana kwa siku ya pili ya mazungumzo hii leo saa chache baada ya ushuru wa Marekani dhidi ya bidhaa za China zinaungiza Marekani kuanza kutumika. Marekani imeongeza ushuru kutoka asilimia 10 hadi 25 kwa bidhaa zenye thamani ya dola bilioni 200 kutoka China, huku naibu waziri mkuu wa China Liu He na wawakilishi wa Marekani wakianza mazungumzo kutafuta makubaliano. Matangazo ya VOA Express yaendelea kufikia kutoka studio nambari 15 hapa Washington DC. Vilevile utatupata vizuri sana kupitia mitambo yetu ya FM kwenye redio zetu shirika maziwa makuu na Afrika Mashariki, lakini ukienda pia kwenye tovuti yetu pale wwwvoacom, kwenye ukurasa wa Facebook unatupata moja kwa moja mubashara bila matatizo yoyote. <laughs> Sawa kabisa, mzee wa nguvu. Sio mchezo ndani ya nyumba, msikilizaji. Tunaendelea kuangalia maswala ya jicho letu, ikiwa leo ni Ijumaa kama kawaida, basi jicho letu la leo linamulika kitu gani? Leo patua anakuambia, wanaangalia mambo ya unyanyapaa dhidi ya wale wanaoishi na virusi vya ukimwi. Watu wengine hawaamini. Je, una kirusi cha ukimwi alafu unasema mbele ya watu, inawezekana kweli? na wengine kutengwa, ambayo ni mtu aina gani? Tumsikilize Lucy Patrick, amefanya vitu hapa Jicho leo linatazama mada ambayo inasema: ni kwa nini basi pale mtu anapojitokeza na kusema kwamba mimi ninaishi na virusi vya ukimwi, watu wanamchukulia kwamba ni mtu ambaye anatafuta kiki, au wakati mwingine wanasema yuko kibiashara zaidi. Hapa niko na baadhi ya wananchi ambao wako na maoni yao, karibu. Kwa maoni yangu au mawazo yangu au mtazamo wangu, dhana ambayo imejengeka kwa watu wengi au kwa jamii ni kwamba mtu anayepata ukimwi ni mtu ambaye hajatulia malaya. Kwa hiyo imeshajengeka katika dhana ya watu kwamba ukimwi ni ugonjwa ambao mtu akiwa malaya ndo anapata huo ukimwi. Kwa sababu inapotokea mtu mwenye virusi vya ukimwi akajitangaza hadharani, watu kwa uelewa wao wanaona kama vile, yani, ni kitu ambacho hakiwezekani, kwa sababu tayari unaonekana ni ugonjwa, ni wa aibu ambao mtu yote akiupata hana, yani, hawezi kujitangaza hadharani. Kwa hiyo inapotokea mtu amejitangaza hadharani, watu inakuwa ni ngumu kumwamini yule mtu, inawezekana kwamba ndo ile inasadikika kwamba labda mtu amepangwa ajitangaze hivyo au mtu anatafuta kiki kama inavyosemekana, ili labda watu wengine na wenyewe washawishike wakapime, afu mwisho wa, wa, wa kapime, siku iwe tofauti na walivyofikiria. Sawa sawa, mimi naitwa Distance Laos. Kuhusiana na swala la kwa nini inapotokea mtu anajitangaza anaishi na virusi vya ukimwi, anaonekana ana anatafuta kiki na pengine si kweli, sababu zinaweza zikawa nyingi. kwa saikolojia ya wengi Uh, inaweza kawa ni kwa sababu watu wengi hawajazoea kuona mtu anaishi na virusi vya ukimwi ya anajitangaza, yaani sio swala ambalo la mazoea kuona mtu mtu mwenye maradhi hayo anajitangaza. Kwa hivyo inaonekana mtu akijitangaza na kutafuta kiki na kine, mara nyingi wanaojitangaza basi wanapata mashuhuri kama watu wengine pia wanatoka kuweza kumsupport kumsaidia, au wanaanzisha kampeni maalum wanaona inawafikisha watu pahala. Kwa hivyo wengi wanadhani na huyo naye anayejitangaza kwa wakati huo basi anataka e, kutoka kimaisha au anataka kiki. Ni fikra tu ambazo ni hasi, lakini ukweli ni kwamba ni jambo ambalo halijazoeleka na wengi, na ndomaana basi wengi wanadhani ni, ni, ni kutafuta kiki, lakini kimsingi watu wanaoamua kujitangaza, nia yao kubwa, wengi ukiwasikiliza, ni kuweza kuwakumbusha watu juu ya kujali afya zao, kuwakumbusha watu si kwamba akimtazama mtu umwamini moja kwa moja kwa sababu kuna wengine wanakuwa na mvuto wa kinamna ya kipekee. Ukiwatazama wengi wanaendelea kuishi, wana survive, wanaendelea na maisha yao kwa sababu kwanza wamejikubali, wamekubali hali, lakini pili wanatumia uh, dozi mpaka hapa jicho linakuwa halina la ziada. Mimi ni Lucy Patrick, VOA Express. Shukrani sana Lucy Patrick kwa makala haya ya jicho letu ambayo imetuandalia Sunday na kama unavyojua Patrick, wanakwambia mziki kwenye express; bila mziki express, gurudumu lake ujalisukuma vizuri, brother. mm -hmm. Sasa, leo kwenye muziki unaangalia kitu kimoja kinatamba kwelikweli, kijana mmoja kule Mombasa machachari sana, nafikiri unamfahamu huyu Patrick. Aha, simfahamu. Lakini unamsikia. Nafikiri tutamsikia leo. Haya. Huyu kijana anatamba sana, wanamwita Brown Mawazo. Ana kitu chake amekitengeneza, kikatengenezeka, kinaitwa mawazo Sitaki kunguru weusi, kutoa naranda, kwa majalala acha, nitoe mawazo, acha nifute machozi, acha nitoe mawazo, acha nifute machozi Tabibu, anitoe maumivu anavyomfanya mwana mwenzi oh, oh, oh, ila oh, ng'ombe yendo teusi Sitaki kunguru weusi kutwa na mashairi safi kabisa. Brown Mauzo anasema acha atowe mawazo <laughs> inaitwa poetry eh, sio mchezo <laughs> uh, kuna, si kuna wale ambao wanatufuata moja kwa moja na muona, mm -hmm. Huyo anaitwa Efaju Kimish young Morris, anasema nawapata mubashara. Naye Master yang anasema nawapata bila chenga yoyote <laughs> sana wa <shukuru> <laughs> waendelee kusikiliza matangazo ya Express moja kwa moja kutoka jikuu la Marekani, hapa Washington DC. Basi msikilizaji, tunaangalia katika yale mambo ya tahadhari, inapokuwa inafika wikendi, basi kuna tahadhari zake za kufanya na hasa wengine, hivi sasa kwenye mfungo wa mwezi mtukufu Ramadhani, wanafanya nini wikendi hizi na mambo gani ya kuangalia? basi Wakati huu ni wakati wa Ramadhani, na kama mwenyekiti wa usalama wa kaunti ya Mombasa, tumeweka mipangilio thabiti ya usalama. Tumeweka askari wa kushika doria wa kutosha usiku na mchana, kila sehemu. Kwa hivyo, nahakikishia wananchi ya kwamba tumejipanga vilivyo, tuko tayari kulinda wa Kenya wakati wanapoenda kwa maombi asubuhi na wakati wanapoenda maombi jioni. Tuko macho kabisa, na ningeomba tu ya kwamba wakiona jambo lolote waweze kupiga ripoti kwa polisi ili tuweze kuchukua hatua. Tukizungumzia umuhimu wa kuweka security hata kule vijijini, kila mahali katika hii kaunti, kama kuna mtu yeyote ameona jambo lolote lisilo la kawaida ama mzigo wowote ambao umewachwa mahali ambao hauna mwenyewe, aweze kupeana ripoti kwa polisi ama ofisa wote wa usalama aliyo karibu na yeye. Nafurahia kuona na kusikia ya kwamba wageni wameanza kutiririka, na tunawakaribisha sana. Tumepanga kuhakikisha ya kwamba kila Mkenya ama asiyekuwa Mkenya, mgeni yeyote ambaye atakuwa anatembelea, tumepanga na tumeweka usalama wa hali, wa ju, hali ya juu kabisa. Na yeyote yule ambaye anapanga jambo lolote ajue ya kwamba tuko tayari kukabiliana na yeye kwa vyovyote vile. Mitaani, mijini, kila mahali tumeweka usalama wa kutosha. Wanaposherekea wasiwe na wasiwasi wowote washerekee wakiwa wajua na kwamba wamelindwa. Mipangilio iko sawasawa, na tulikuwa na mikutano nao viongozi wao na tumekubaliana vile ambavyo watataka. Leo nimetoka Kisauni, nimetoa tu sahii, nimekuwa na mkutano mkubwa sana pale, na tumefanya mkutano, hali iko shwari, lakini tuko macho, sheria hizo, tuko macho kila mahali. Haya, ah, yeah. Kamishna wa polisi Mombasa akitoa tahadhari za E, Masa wakati huu wa mfungo hmm, wa mwezi mtukufu wa Ramadhani hmm. Haya, baada ya kupata ripoti hiyo na iliyoandaliwa na mwenzetu Josephat Kiyoko, hivi sasa tunaye moja kwa moja kwenye laini ya simu Kioko, uh, tupe mambo ya burudani na spoti uh, uh, burudani vipi, mambo yanaendeleaje huko? Kweli wa Kenya ni watu wanapenda burudani sana, na hizi burudani za kimataifa zinashuhudiwa sana katika nchi ya Kenya. Mwanamziki kutoka Marekani, Jamaika, wapi na wapi. Kesho Jumamosi, in fact, kuanzia usiku huu wa Ijumaa, mwanamziki Etana kutoka Jamaika ameoshawasini Nairobi, atakuwa anatumbuiza watu katika uli ukumbi wa huru Gardens hapo katika jiji la Nairobi kesho Jumamosi, na huyu ni mwanamziki wa mtindo wa rege. Si mara yake ya kwanza kuzuru Kenya, mwai hapo Nairobi katika ukumbi wa KICC akiwa pamoja na wakitumbuiza Wakenya. Hiyo ndio burudani ya kwanza ambayo imevutia Wakenya wengi sana weekend hii katika jiji kuu la Nairobi. Sawa kabisa na pengine, uki ukiacha mwanamuziki huyo, nini ambacho unatarajia kinginecho mjini hapo? E, Wakenya wamepata msuko mkubwa kwa sababu mwanamuziki anayeibukia zaidi kwa sasa King Kaka ameingia katika masuala ya biashara anapata hela nyingi kwa kutokana na kuimba, na sasa kwa sababu anafanyia kampuni za, za, za kimataifa matangazo ya kibiashara e, anaondoka kuelekea Ufaransa. Amealikwa katika mji wa Paris kwa sababu ya tamasha ambazo ni za kimataifa. Eh, amealikwa na kampuni ambayo anafanyia matangazo. E, ni mmoja wa wale mabalozi wanaofanya matangazo kwa eh, klabu ya Remy Martin, huko katika mji wa Paris, Ufaransa na amefurahia sana ziara hiyo. Anataka kutangamana wanamuziki wa kimataifa katika mji wa Paris na wawezeshaji filamu wana wa kimataifa ambao wamealikwa katika tamasha hiyo itakofanyika mapema siku ya Jumatatu. King kaka kwa jina lingine ni Kennedy Ombina Kioko. Vilevile vile wakati e, ligi ya Uingereza ya soka ikiwa kwenye ukingo wakenya wa Kenya, wanataka kujua nani ataibuka. Wanasema nini Wakenya? Sitaki <laughs> kuzungumza hili sana kwa sababu najua hapa katika VOA kuna <laughs> mkubwa wa kandanda, sijui Shomari at atasemaje, maanake timu yake Liverpool itakuwa inatarajia uende itachukua ubingwa Jumapili kama Manchester City itateleza. Ungemwona kwa sababu ya mechi zote ni Jumapili. Wa Kenya ukiona mm, vile wamejipanga hivi. Uh, sasa tume, tumetoka kuzungumzia Wakenya wamekuwa wakishiriki maombi kuombea hizi timu za England zimeingia katika Champions League zote, inakuja kumalizika maombi tena basi, maombi yao yamekubalika. Timu ya Tottenham ina nafasi ya kwenda katika nafasi ya tatu kama eh, itakuwa Chelsea inateleza katika michuano hii, wa Kenya, wana... Chukulia, India, England. Kama ni akoa, kamili. Basi asante sana Kioko, ni kufahamishe tu kwamba Sunday amejiandaa na amevaa jezi ya Liverpool bila shaka, tutaangalia kitachotokea siku ya Jumapili, shukrani sana. Haya Kioko, kwaheri. Asante. Kazi itakuwa ni kweli kubwa kwelikweli. Basi hapa inaonekana Wakenya bado wanafanya maombi, <coughs> wanafanya maombi kuziombea timu za Uingereza <coughs> nafikiri na Kenes alifanya maombi. Hatuwezi kujua si ajabu hmm. Haya, tulikuwa na swali <laughs> swali, nasemaje? <age. laughs> Muungano wa Bobi Wine na Besige utamweza Museveni? Haya, tuanze na Johnny Mogisho, anasema hawa watu, mi naona kama tu wanasukuma lori kwa kutumia mikono, hii ni kazi kubwa sana. Yeye Mogisho yuko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kule. Naye Gervas Matias anasema wakishirikisha nguvu ya umma, hiyo ni kazi ndogo sana. Daniel Dunstan Mtui anasema jamani, Museveni hakuingia Ikulu kwa kutumia makaratasi na hata toka kwa makaratasi. Kwa hiyo hapo hakuna namna watakaweza kuingia. Naye Gilbert Mac Odedra anasema nam, bila shaka, kwani umoja ni nguvu na kinga, kinga ndipo moto wakapo. haya <laughs> <laughs> nimalizie na nani, Selemani Juma Mbweweze anasema watamweza, ila serikali za Afrika kuwekwa kwa wizi wa kura sio matakwa ya wananchi. Haya ni baadhi ya maoni tu ya wasikilizaji wetu, na tunawashukuru wote kwa mchango wao. Sunday, tupe yanayovuma ya kwenye mitandao ya kijamii. Haya kaka, yanayovuma ni mengi sana, lakini baadhi tu inayovuma ni kama tulikuwa tukizungumzia hapa kuhusu ligi, kuhusu soka, kuhusu michezo, ni kwamba wanakuambia sasa hivi wanaona kwa mara ya kwanza au imeonekana hivi sasa, Uingereza imetia fora, ligi ya Uingereza imefanikiwa kuingiza miamba minne ya timu zake Liverpool, Tottenham Hotspurs, Arsenal na Chelsea kwenye fainali ya vikombe vikubwa viwili vya soka yani UEFA, inaitwa comeback na UEFA Europa. Sasa wanakuambia timu zote zilizokuwa za Uingereza zimetupwa nje, zimekuwa timu nne <laughs> za ligi ya Uingereza, kila mtu akizungumza timu hizi zimepata mafanikio makubwa, na pengine hii imekuwa ni rekodi mpya huko Ulaya kwa timu hizo nne kuingia kwenye michano hiyo mi, miwili mikubwa barani ulaya kwa nchi moja tu timu zote nne na makombe yao ni mawili makubwa ni barani course. ulaya wameweka rekodi mm -hmm. hilo linazungumza kwelikweli jingine nazungumza zungumza, kama unavyosema mechi ya soka lakini mechi ya finali pia ya kombe ya ulaya kati ya liverpool na tottenham inasubiriwa kwelikweli tarehe moja ya mwezi juni 2019 wasabiki wa soka katika hizo nchi mbili hasa afrika mashariki ama kwa hakika wanazungumza kwelikweli na wengine wakionyesha kwamba kuna wachezaji wawili kutoka nchi moja ya Kenya watapambana r wa <laughs> Sasa kule Kenya hiyo imekuwa ni kazi kwelikweli, wakuambia bwana hapa. Kwa kusema kweli, wameichukua kama hii ni mechi yao wao wenyewe, haiangaliwi kama ni mechi ya nchi nyingine. La hasha ni mechi ya wakenya na unapambana kweli kweli hapa kuzungumzia wajamaa wawili. Haya basi, naona muda uturuhusu tukamilishe hapa. Tunawashukuru wasikilizaji wetu wote, tuna wageni kwa kibao hicho cha brown mauzo, mauzo na tukiwatakia kuanza vizuri weekend, shukran