Hili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Karibu msikilizaji kusikiliza kipindi cha marudio cha Kwa Undani. Mimi hapa ni Mkamiti Kibayasi. Hii ni Kwa Undani, kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji wetu popote pale unapotusikiliza, katika siku nyingine ambapo tunakuletea habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo tutaangalia sheria ambazo zimepitishwa na miswada ambayo imepitishwa na majimbo mbalimbali mbali hapa Marekani ambayo yanaadhimia kupiga marufuku utoaji mimba, na katika sehemu ya pili tutajiunga na wenzetu walioko katika studio zetu za Kenya ambapo hii leo wanaangalia uh, njia ambayo uh, za dijitali ilikuwa pa namba maarufu eh, huduma namba, ambao wanatarajia kukamilika katika muda wa siku zijazo nchini humo, licha ya kwamba idadi kubwa ya wakenya haijasajili mpaka kufikia sasa. Tutaliangalia swala hili katika sehemu ya pili inayokaribisha. Mimi jina langu ni Idi Ligongo. Nam wabunge wa bunge la jimbo la kusini mashariki la Marekani, Alabama, wamepitisha muswada unaokadiria kupiga marufuku kabisa utoaji mimba na kufanya kuwa kile ambacho kinaweza kuelezwa kwa sheria kali katika nchi ya masuala ya utoaji mimba eh, kuwahi kupitishwa na jimbo linaloongozwa na gavana wa Republican. Bunge la jimbo hilo lenyewe lina wa Republican wengi, lilipitisha muswada huo kwa kura 25 kwa sita na kufanya kitendo cha utoaji mimba iliyo katika kiwango chochote kile kuwa ni kosa la jinai lenye adhabu ya mpaka miaka 99 ama kifungo cha maisha kwa watoaji huduma za utoaji mimba. Lakini hayo yakiendelea kwa eh, wiki hii Georgia, jimbo lingine ambalo liko ukanda huo wa kusini la Marekani, lenyewe limepitisha sheria eh, inayokataa utoaji mimba baada ya kiumbe ambaye yupo tumboni kuanza kutoa mapigo ya moyo ambapo ni sawa na wiki sita. Sasa sheria mpya yenyewe ilitiwa saini na gavana Brian Kemp wiki iliyopita. Hii sheria ni kwamba inakinzana na uamuzi wa mahakama kuu ya Marekani ya mwaka 1973 na iliyowapa fursa wanawake kuwa na uamuzi wa kutoa mimba. Ohio vilevile vile jimbo lingine hili lenyewe limependekeza mwezi Aprili kwamba kampuni ambazo zinatoa bima za afya kukataa kuhudumia e, swala la utoaji mimba. Na swala hili bado lina upinzani mkubwa, lakini nalo linaelekea kufanyiwa kazi. Georgia linakuwa jimbo la nne hapa Marekani kupitiza sheria ya kukataza utoaji mimba pale kiumbe kinapotoa mapigo ya moyo na endapo gavana wa Alabama atasaini muswada basi litakuwa jimbo la tano. Majimbo mengine ambayo yenye sheria kama ya, ya Georgia, ni jimbo la Iowa na North Dakota, ambayo yenyewe yalipitisha sheria kama hizo katika miaka kadhaa iliyopita. Sheria hizi zinaonekana kuchochea uangalizi upya wa shauri ambalo lilipitishwa na mahakama Kuu ya Marekani, shauri la Roe na Wade, eh, katika mahakama kuu la mwaka 1973 ambalo ndilo msingi wa kuhalalisha utoaji mimba hapa Marekani na kuwa ni haki ya kikatiba ya kukatisha ujauzito. Endapo mahakama kuu itabidi kupitia uamuzi huu, ni nini kitatokea? Ni swali kubwa ambalo linaendelea hivi sasa, na wana harakati mbalimbali wakiona pengine majimbo haya yanafanya hivi, yakiwa katika mwendelezo huo wa kuleta harakati hii ili mahakama kuu ipitie tena shauri hili, ambayo ina majaji wengi ma conservative takriban wanne, uh, takriban watano huku mmoja akiwa na msimamo ambao huegemea pande zote mbili, licha ya kutambulika kuwa ni mconservative ambaye ni jaji mkuu uh, John Roberts. Majaji ambao ni wa conservative katika mahakama kuu ya Marekani ni jaji Clarence Thomas, jaji Samuel Alito, uh, jaji Stephen Breyer, jaji Neil Gorsuch na jaji Brett Kavanaugh. Mmoja kati ya jaji mgeni kabisa katika mahakama hiyo kuu ya hapa Marekani. Ni majaji watatu tu ambao ni wa liberali na imetokea kwamba wote ni wanawake, ambao ni Ruth Bader Ginsburg, maarufu kabisa kama RBG, Sonia Sotomayor na Elena Kagan. Sasa swali kubwa ambalo linaendelea kubaki hivi sasa, je, Marekani inaelekea kupiga marufuku utoaji mimba na kuondoa uamuzi wa Roe na Wade wa mwaka 1973? Kwenye laini ya simu ninaye uh, Professor David Monda. Professor David Monda, ni kwamba Marekani sasa inaelekea kupiga marufuku utoaji mimba? Uh, inaonekana kwamba bado kutakuwa na muda uh, sifikiria kwamba uh, itapigwa marufuku utoaji uh, mimba hapa Marekani, lakini kinachoendelea kwenye haya majimbo ya kusini kama Georgia, kama Alabama, kama Louisiana uh, ni kwamba wanaharakati kule na pia wapinzani wa utoaji mimba wanajaribu kubana uh, utoaji mimba na wanafikiria kwamba majimbo yakianza kupunguza utoaji mimba mwishowe, uh, hata uh, Uh, mswada huu ukienda kotini utaishia kwenye mahakama kuu, na wanafikiria kwamba uamuzi wa mahakama kuu sana sana, kukiwa na hawa majaji wa conservative, ya kwamba uh, viegezo vya utoaji mimba vitapunguzwa, vita na, na watapata ushindi na utoaji mimba angalau hautahalalishwa. Ukiangalia sasa uwiano wa majaji wa conservative na wale ambao ni wa liberali inaonekana ni majaji watatu, huku watano wakiwa ni ma, wa conservative moja kwa moja. A, jaji mkuu yeye kidogo anaonekana kuwa wakati mwingine huwa anafanya hata maamuzi ambayo yanaonekana ni ya kiliberali. Kwa maana hiyo hesabu za haraka haraka, hata kama jaji mkuu ataamua kuungana na hawa majaji watatu, basi itakuwa ni kura ya nne kwa tano. Je, nini ambacho unadhani kitajitokeza hapa? Unajua, kwa wakati mwingi huwa uh, ni vigumu kuamua au kuweza kujua majaji hawa watapiga kura yao kivipi, lakini kwa wakati huu wana conservative wana raha ya kwamba majaji wengi wanafikiria kwamba huenda wakaamua ya kwamba utoaji mimba lazima, uh, ubanwe. Na pia tusisahau ya kwamba uamuzi huu wa Roe v. Wade mwaka wa elfu moja tisa mia sabini na tano wakosoaji wengi wa uamuzi huu walisema ilikiuka katiba kwa misingi ya kibinadamu na pia kwa misingi ya serikali kuu kubana majimbo. Kwa hivyo hizi harakati eh, ni kujaribu ku, kuongeza motisha kwa majimbo na haki za mtoto na kupunguza utoaji mimba hapa Marekani. Na mtu anaweza akawa anajiuliza kwamba mahakama kuu na sheria ambazo uh, zinakuwa zinapitishwa ama mashauri ambayo yanaleta uh, picha kamili ya kile ambacho ni sawa na kile ambacho si sawa, uh, kwa namna moja ma nyingine, sheria hizo zitakuwa na nguvu Uh, za kubana majimbo haya mbalimbali ya mbali hapa Marekani. Sasa Georgia imeshapitisha hii sheria, imeungana na majimbo mengine, na hii leo Alabama imetoa sheria ambayo inaaminika kuwa ni kali kwelikweli. Ni mswada huu bado haujasainiwa eh, na governor, licha ya kwamba inaaminika eh, kwa sababu governor mwenyewe ni, ni conservative, inaweza ikawa sheria uh, rasmi. Je, sheria hizi sasa zitakuwa na nguvu gani ya kukinzana ama kuna masuala gani ya kisheria ya kiufundi yanayotofautisha sheria hizi na ile ambayo ya sheria mama yenyewe ambayo ipo mahakama kuu? Sheria mama iliyopo mahakama kuu huwa inasimamia taifa nzima, lakini hizi sheria ambazo zinatoka kwa majimbo huwa sana sana zinahusisha majimbo yenyewe. Lakini kwa mfumo hapa Marekani, tukumbuke kwamba sheria kuu ambayo huwa inatolewa na mahakama kuu kuwa uh, kukiwa na utata kati ya, ya sheria ya majimbo na sheria ya serikali kuu ni sheria ya serikali kuu ambayo huwa ina, inatawala kwa hivyo kwenda mbele uh, nafikiria kwamba uh, maamuzi haya ambayo yanatoka kwa majimbo uh, wanaharakati wanaopinga utoaji mimbo wanafikiria kuenda kukawa na mtiririko mkuu wa maoni ya umma na wanafikiria kukiwa uchaguzi ujao ya kwamba mswada huu wa utoaji mimba utapewa kipaumbele na wataweza kugeuza maono ya Wamarekani wengi kuweza kupunguza uh, utoaji mimba. Sifikiria y kwamba wanafikiria uh, serikali uh, itasitisha utoaji mimba kabisa, lakini wanataka ya kwamba haki za mtoto na haki za mama pia zitiliwe manani na utoaji mimba usiwe unafanyi, unafanyiwa tukiholela kila, kila wakati. Maanake ukiangalia hizi uh, sheria na haya majimbo, harakati zimeanza eh, hasa katika miaka ya karibuni na nyingine mwaka huu. Uh, kwa nini haya yanatokea yote wakati huu ambapo, uh, unaweza ukasema kwamba wa conservative wanaweza wakawa wana furaha kwamba sasa hivi wana majaji walio wengi ambao wanaweza kaamua uh, mashauri kwa maslahi yao ama kwa niaba yao, uh, ni kweli uh, lakini jambo hili la kisheria haliwezi kuangaziwa uh, kando na uh, misukosuko hii ya kisiasa. wana Republican, wana conservative, wanafikiria kwamba walishinda urais wanafikiria kwamba kuna majaji wa conservative ambao wako kwenye mahakama kuu, na wanaangalia upande mwingine, wana democrat, ni kama wanademocrat wamedhofika uh, hadi, wak hadi wakati bwana uh, Rais Obama alipotoka uh, mamlakani. Kwa hivyo wana conservative wameongeza motisha, wameongezwa ile ari ya kuweza kupinga huu mswada wa utoaji mimba, na wanafikiria kwamba ikuwa na bwana Trump yule conservative kule uh, White House, na haya majimbo yote yakianza kubana utoaji mimba, mwaka wa mwaka ujao wakati wa uchaguzi uh, mswada huu utakuwa ni mswada mkubwa na utakuwa kipaumbele, na wataendelea kwa majimbo mengine kubana na kupunguza utoaji mimba hapa Marekani. Sasa tukija kuangalia kwenye hili shauri la Rona Wade la mwaka 1973 ambalo ndilo ambalo limeweka uh, bayana kwamba ni haki uh, um, uh, ya mwanamke ama yaweza kukubali kufanya lile uh, tendo la utoaji mimba. Misingi ya hili shauri ilikuwa ni nini? Misingi yake ilikuwa ni ile haki ya kikatiba ya mwanamke kuweza kufanya maamuzi yake ya afya yake. Uh, ili wakosoaji wa serikali walikuwa wamesema ku, kwa serikali kukataa utoaji mimba ilikuwa inakiuka haki za kibinadamu na hususan haki ya mama au mwanamke kujiamulia kivyake afya yake. Kwa upande mwingine, walikuwa nafikiria kwamba wakosoaji wa serikali walikuwa nafikiria kwamba, uh, wa serikali ya majimbo mengi na serikali kuu, uh, imetawaliwa na wanaume. Kwa hivyo wanafikiria kwamba mwanamume hana haki ya kumwambia mwanamke atafanya nini na umbo lake na mwili wake. Kwa hivyo, uh, ndiyo nafsi na ndiyo kiini haswa cha Roe v. Wade, ile kuhakikisha kwamba mwanamke atajiamlia kivipi, uh, mwili wake ataitumia, na akiamua anataka kutoa mimba ataitoa, akiamua ataendelea na mimba, basi ndivyo hivyo. Sio nafasi ya serikali kumlazimisha asitoe mimba kama anataka kutoa mimba kwa mwili, mwili wake. Naam, uh, Profesa Monda, mimi ni kushukuru sana, na kama ulivyoeleza mjadala bado ni mkubwa maanake hata ukiangalia katika mahakama kuu majaji wengi ni wanaume, na ukiangalia katika kura ambazo zimepigwa e, katika bunge la Alabama ambalo limepitisha sheria ambayo inakataza utoaji mimba karibu a, kwa maswala yote, mashauri yote, maanake kile ambacho kinaruhusiwa ni endapo tu ujauzito utaonekana kuhatarisha maisha ya mama mjamzito. Wanaume waliopiga kura ya ndio e, ni walikuwa ishirini na tano ndo waliopiga kura ya hapana, wanaume walikuwa ni wanne tu. Wanawake ambao walipiga kura ya ndio hakuwepo hata mmoja, ilikuwa ni sifuri, na wanawake wanne wote ambao wapo ndani ya bunge hilo walisema hapana, walipinga juu ya shauri hili. Kwa hiyo bado mjadala, wakinamama wanasema hili swala linaonekana wanaume ndio wanalishikia bango. Tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya kipindi hiki cha Kwa Undani. Tukirejea tutaingia katika sehemu ya pili ya Kwa Undani. Naam, moja kwa moja tunaelekea katika nchi ya Kenya, wenzetu wa huko ambako wameangalia suala la e, Wakenya wanaoandikishwa kupewa namba maalum, yaani huduma namba. Uh, zoezi linaotarajia kukamilika baadaye, lakini upinzani ni mkweli mkali kwelikweli. Huyu hapa Salma Muhamed na Josephat Kioko. Asante sana mwenzetu hapo Washington. Kweli mchakato huu wa kusajili wa Kenya imesalia siku tatu kukamilika, lakini mchakato wenyewe unasemekana umeingia wasiwasi kutokana na jinsi ambavyo serikali inaendesha, na pia upande wa wananchi wanaosajiliwa pia wameibua hoja tofauti kusema kwamba wanahitaji muda uongezwe. Serikali inalenga kuwasajili wa Kenya takriban milioni 50 au zaidi ya milioni 40 kulingana na idadi ya watu walio nchini Kenya kwa sababu usajili huu ni tofauti na kitambulisho au oh, kipande cha kawaida kawaida wa usajili wa watu walio na umri zaidi ya miaka kumi na nane, lakini huu sasa ni usajili wa kila Mkenya, hata mtoto mdogo, na pia usajili unahusisha wageni, kwa sababu zile ambazo serikali imetoa kabla ya zoezi kuanza rasmi. Ndio maana tunakueleza hayo katika kwa undani, ikiwa zimesalia siku tatu. Naam. mambo mengi yamejitokeza. Naam, ndio mambo yanavyoendelea hapa nchini Kenya. usajili huo umesalia siku chache. wa Kenya ambao wameweza kujisajili hadi kufikia jana ilikuwa ni milioni thelathini na moja. Waziri Fred Matiangi amesema muda huo wa usajili hautaweza kuongezwa baada ya siku ya kukamilika ambayo ni siku ya Jumamosi. Ameweza kusema watu wote ambao hawajaweza kufanya usajili huo waweze kuharakisha na kutekeleza uh, zoezi hilo na ili kuhakikisha kwamba serikali inasajili wakenya wengi vituo vya kusajili wa Kenya vimo mashinani katika kila lokesheni ama kata ndogo. Wa Kenya wamepewa maafisa waliopewa kazi ya muda na serikali kuendelea kuwasajili. Maafisa hao wanaongozwa na makamishina katika kila kaunti, ili kuhakikisha zoezi la serikali linaenda kama ilivyopangwa. Hapa tumezungumza na mmoja wa maafisa wakuu serikalini, ambaye ni kamishna katika kaunti ya Mombasa, Evans Achoki. Serikali inaenda vizuri au wananchi wazidi kulalamika? Tumeona milolongo mikubwa na tumekuwa na changamoto jinsi ya kuweza kudumikia hawa watu wote, lakini na furaha sasa, kazi inaendelea vizuri, tumepunguza milolongo na sasa wananchi wanaweza kupata eh, huduma hii kwa njia ya urahisi. Tumeenda ma shule, tumeenda ma universities, tumeenda mahospitali, tumesajili kwa magereza, eh, tumesajili kwa military camps tumejisajili wa Kenya kwa police lines, na makanisa na misikiti, mahali kwapo kote tumeenda. Kwa hivyo sasa ni mkondo wa mwisho, tunataka kuhakikisha kwamba tumepata kila mtu. Pengine kama yule mgonjwa kwa nyumba, tuweze kupata ripoti mahali yako, tuweze kumfikia. Wale ambaye hawezi kutembea kwa muda mrefu, tutaenda kwa manyumba zao. Ni matumaini yetu ya kwamba tutaweza kuingia hasa kule makampuni kubwa kubwa ambaye pengine watu hawapati wa nafasi, pia tuweze kuwasajili mahali wanapofanya kazi. Wanafurahia sana huduma. Namba ni kitu ambacho itas, itasaidia eh, kuimarisha usalama wa taifa letu la Kenya. Kila Mkenya itakuwa ni rahisi kutambua Mkenya. Kila Mkenya amesema baba yake, amesema mama yake, amesema watoto wake. Yanaona, you know? Sasa itakuwa rahisi sana kutambua Wakenya, na nashukuru sana wananchi na makarani kwa kujitolea kufanya kazi. Ndio tulikuwa na tashwishi kidogo kwa mapastas wengine, lakini ajabu ni kwamba baada ya muda kidogo walirudi kunipigia simu, wakaniambia sasa, kamishna, hebu tutumie makarani. Na jumapili hii nilituma makarani kwa makanisa zao, tulikuwa na mkutano na tukakaa chini tukazungumza wakatoa mahoja zao, tukasisikiza na wamekubali radha kujisajili. Walikuwa na ofia ya kwamba hii namba itakuwa ni ile tisa tisa ama sita sita sita, lakini hii namba kila mtu ako na namba, kwa hivyo itakuwa ni namba tu kama hiyo kwamba. E, zinaisha moto haraka hizi vidude vya kufanya kazi, tablets zinaisha moto haraka. Kwa hivyo sasa inajibidi tujiweke karibu mahali kuna stima ili tuweze kufanya kazi tukiendelea kuchaji. Huyo ni Kamishna Achoki, mmoja wa maafisa wanaosimamia utawala eneo hili, akizungumzia zoezi la huduma namba. Ilikuwaji hadi serikali ikaamua kusajili wa Kenya katika mpango huu wa huduma namba? Mwenzangu Salma Mohamed amefuatilia hayo kwa kina. Usajili huu upya ulichochewa na shambulio la kigaidi la hoteli ya Dusit mjini Nairobi Januari kumi na tano na kupelekea watu ishirini na moja kupoteza maisha yao. Punde baadaye, Rais Uhuru Kenyatta alikutana na maafisa wa usalama na kutangaza agizo la usajili mpya wa raia wake na wale wa kigeni mnamo Januari tarehe 22. Utajiuliza, mfumo huu wa huduma namba ni mfumo gani? Ni mfumo wa usajili wa kielektroniki ambao unasajili kipimo cha DNA, na utakaposajiliwa serikali itapata uwezo wa kukufuatilia kupitia kifaa cha GPS. Nguvu hiyo ambayo serikali imepata baada ya kubadilishwa kwa kipengee cha usajili wa raia wake ndani ya katiba ya nchi ya Kenya. Pia aliyejisajili atapata nambari mpya, yani huduma namba. Alama za masikio, sauti, macho zitanukuliwa kidijitali kuwezesha utambulisho wa mtu. Mfumo huu pia umeweza kufungua njia ya vitu muhimu kama cheti cha kuzaliwa vidhibati vya kuendesha gari, pasi ya kusafiria kupatikana eneo moja, ili serikali iweze kufanya uchunguzi kwa urahisi. Kwa mujibu wa rais Uhuru Kenyatta, wakati wa kutoa agizo hilo, usajili huo utaonyesha ukweli mtupo kuhusu kutambua mtu akiwa hapa nchini, ikizingatiwa kwamba raia wa kigeni watajumuishwa kwenye usajili huo. Kuna mpango ambao serikali imeweza kutoa kwa wananchi kuonyesha usajili huu umeweza kuchukua kima cha shilingi ngapi? Mwenzangu Kioko ataweza kutufahamisha hayo. Tangu wapotangaza mpango huu, serikali ilitenga dola za Marekani milioni 60 ili kukamilisha zoezi hili, na kutokana na hela hizi Wakenya wamekuwa wakijitokeza kwa wingi wakisema ni kodi wanaolipa inasimamia mpango huu. Sasa basi, kwa sababu wanasema zoezi limejikokota na wengine wanataka muda au uongezwe wakisema kufikia leo Jumatano hawajafaulu kufanikiwa, licha ya kwenda vituoni kwa zaidi ya wiki moja. Tuwasikie wakenya waliozungumza na VOA leo mchana. Unaitwa Selina Maliwa. Imekuwa ngumu sana kwangu kupata hii huduma, kwa sababu mara mingi huko kazini na hawa watu wanafunga mapema. Sasa mara mingi huwezi acha kazi na umeandikwa uende kwa huduma ile, wakati mwenye unapata, ukienda unapata foleni ndefu, alafu ukifikia karibu unaambiwa watu wamefunga wanafunga rauka kesho, so imekuwa ngumu sana kwa sababu huwezi kuwa umeandikwa mahali kila siku, we, we una, unaacha kazi unaenda kupiga foleni, kwa sababu hata mimi mpaka leo wanasema mwisho ni Friday, so government inadai mwisho ni enye inakuja Saturday, lakini wenyewe wamesema mwisho ni Friday. So, sasa hatujui by then tutakuwa tumepata ama itakuwa ni vipi. Kwangu nyumbani wamejaribu vile, mwanangu alikuwa ushago alifanikiwa. Foleni ni ndefu sana dakika mtu mmoja anatumia zaidi ya, ya nusu saa, so sijui ni Wakenya wangapi huwa wanahudumiwa kwa siku, na kuna hii kasumba ama msemo kwamba Wakenya wanapenda kusubiri dakika ya mwisho. Hiyo raundi hii siwezi sema ilikuwa kwa sababu, kusema kweli watu wamejitokeza kutoka siku ya kwanza. Nimeona foleni ndefu tangu siku ya kwanza yanzi. Sisi kama Wakenya, hiyo maneno kwanza ya huduma, tulipewa update ya juujuu, hatukuelezewa hii huduma inaenda vipi na kwa tuna, nini tunasajiliwa na tunasajiliwa katika nchi ya gani Iliongelewa huduma watu wachukue registry na huduma namba na ikanyamaza. Iliponyamaza ikaje ikaja ikafunguliwa, wakasema watu wana register na huduma. wa Kenya kama sisi tunajua tulianza huduma siku hiyo day one, watu wakaanza kuwa kwa station, watu wengi wakawa wanaendelea kusajiliwa polepole polepole. hiyo pole. Kitu kimeenda katika njia ya polepole pole sana mpango wa matumizi ya fedha zinazotumiwa katika zoezi hilo ambalo litagharimu Kenya milioni 60 dola za Kimarekani ni katika awamu tatu. Ya kwanza ni ununuzi wa vifaa vinavyotumiwa kwa dola milioni 17, na wameweza kuajiri wafanyikazi 50,000 watakaolipwa dola 150 kwa siku. Kila sehemu ina viti vitano na maafisa wa usajili watano gharama nyingine ilinunua programu, lakini serikali iliamua kutumia wataalam wa Kenya kuja na programu maalum. Kwa hayo mengi tutakomea hapa kutoka studio zetu za Mombasa. Mwenzangu alikuwa Josephat Kioko na mimi ni Salma Muhammed Alamsi. Shukrani wenzetu wa Mombasa, na hapo tunakamilisha matangazo ya Kwa Undani kwa siku ya leo. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya leo, mimi ni Idi Ligongo. Shukrani kwa kuwa nasi, tukutane tena kesho katika sehemu nyingine ya Kwa Undani. Ulikuwa ukisikiliza kipindi cha marudio cha Kwa Undani kutoka hapa studio za idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika mjini Washington DC. Hivi sasa basi, na kuacha na burudani ya muziki.