kutoka studio 15 hii ni VOA express hii ni VOA express kutoka jiji kuu la marekani washington dc ikiwa jumatatu hapa marekani ama washington ni saa tatu na nusu za asubuhi nikiwa na imani kwamba ni saa kumi na nusu za jioni saa za afrika mashariki ikiwa tarehe ishirini mwezi nao ni watano mwaka wa elfu mbili kumi na tisa jina langu Harrison, Kamau. moja kwa moja, Harrison, Kamau, hayuko peke yake msikilizaji moja kwa moja leo kama alivyosema Kamau saa hizi ni tatu na nusu za asubuhi hapa washington. Tisa na nusu la siri Afrika ya Kati, kumi na nusu Afrika Mashariki. Moja kwa moja, msikilizaji, tuna vitu vingi kweli kweli, nikiwa nimekusha jaa tele kama pishi la mchele ndani ya studio langu, jina Sandey Shomari. Basi, baadhi ya mambo ambayo tumekuandalia ni kwamba kampuni kubwa ya simu kutoka China ya Huawei, sasa yanyimwa leseni ya Android kutoka na kampuni ya Google ambayo tutakueleza zaidi. Lakini hata hivyo simu hii ni maarufu sana miongoni mwa watu, labda kwa nini ni maarufu sana na inapendwa kwenye soko hasa za Afrika kampuni hii na watumiaji wengi sana barani Afrika na ulimwenguni kwa ujumla, na hiyo pengine inasababishwa na unafuu wa gharama simu hizi, lakini urahisi wa kutumia moja kwa moja basi, hiyo ni mambo ya Wawe hayo, tutayafuatilia zaidi hapa baadaye. Lakini vilevile kule nchini Kenya, vipi vijana na michezo hii ya kuweza kucheza au ya kubeti, wanaita ikamao, imewakumba kweli kweli. Vuguvugu hili Kenya limezungumzwa mara nyingi, mm -hmm. na si Kenya tu, hata Afrika Mashariki kwenye nchi mm -hmm. nyingine, lakini hali iko vipi kuhusiana na michezo hii? Basi tutafuatilia zaidi tutakapoungana naye hapa Kennedi Wandera hapo baadaye kidogo. Lakini vilevile usisahau, kwa pamoja na habari za dunia, tutakuwa na vitu vingine kama vile kama huna kazi, bila kusahau masuala ya muziki hayakosi ndani ya VOA Express. Basi moja kwa moja tuelekee, moja kwa moja tuelekee, tufuatilie swala hili la kampuni ya Google hapa Marekani. Imetangaza kwamba itazuia wawe kutumia toleo jipya la programu ya kuendesha sehemu za mkononi ya Android, hii ikiwa ina maana kwamba kampuni hiyo ya kichina sasa haitakuwa na ruhusa tena ya kutumia programu hiyo kwenye simu zake mpya. Lakini nini hasa kinachozungumzwa, hali ikoje? Mwenzetu BMJ Muridhi amefuatilia suala hili akizungumza na mchambuzi wa maswala ya teknolojia kutoka kule Tanzania, maeneo ya Dar es Salaam. Bill Marwa, tueleze cha kufahamu ni kwamba Huawei inategemea vifaa vingi vinavyowezesha, uh, kutengeneza ile simu kukamilika Uh, mfano prosesa na na, na kadhalika kutoka katika kampuni mbalimbali mbali za Kimarekani. mm -hmm. Na, na tayari ukifuatilia, uh, inaonekana kwamba hata uh, makampuni mengine ya Kimarekani yanauza yana vifaa kwa, kwa, kwa kampuni hiyo ya Huawei, uh, wametangaza au wamewatangazia wafanyakazi wao Uh, kwamba wanaweza kuacha kuuza vifaa kwa kampuni ya ya ya Huawei. Mm-hmm. Kwa hiyo italeta ugumu, unaweza kusema kwa uh, kampuni hiyo kuendelea kutumia uh, uh, software kwa mfano ya Android ambayo inatengenezwa na kampuni ya Google, lakini pia kupata vifaa vinavyowezesha wao kutengeneza uh, msimu, lakini vinavyotengenezwa na kampuni nama za kimarekani namna tuangazie sasa. Wateja wateja wengi wataona habari hii alafu wanasikia kwamba ni China na Marekani zinatajwa, lakini simu hizi zimepata umaarufu mkubwa hasa za kampuni hiyo ya Huawei eh, katika eneo la Afrika Mashariki na Kati, hasa vijana. Ni nini ambacho kitawaathiri eh, kutokana na mvutano huu uliopo sasa hivi? Sawa sawa, ni kweli kwamba kampuni uh, hii na watumiaji wengi sana barani Afrika na ulimwenguni kwa ujumla, na hiyo pengine inasababishwa na unafuu wa gharama simu hizi, lakini urahisi wa kutumia. Sasa mtumiaji wa kawaida ambaye anatumia uh, programu kwa mfano ya uh, anayetumia simu ya Huawei kwa sasa ambayo imewekewa hii software au programu ya simu ya, ya, ya Android Uh, kwa, kwa sasa ataendelea kutumia um, uh, software hiyo ya Android na ataweza kufanya updates ya program mbalimbali na kadhalika, lakini kuna uwezekano mkubwa sana kwamba simu za Huawei zijazo au Google atakavyotoa um, software yao version yao ya Android mpya miezi uh, michache ijayo, kuna uwezekano mkubwa sana kwamba simu za Huawei uh, zisiwe na program hiyo, na, na hiyo maana yake ni kwamba watumiaji hawa watashindwa kupata program kama kwa mfano YouTube. mm -hmm. Uh, program kama ile ya maps au ramani ambayo inatengenezwa na Google, watashindwa kuaccess play Store uh, na, na, na kadhalika Unadhani kwamba kampuni makampuni mengine ambayo yanashindana na, na Huawei na hapa nataka tuangazie tu uh, eneo hilo kule mjini Nairobi, Mombasa, Dar es Salaam, Kampala eh, hasa ambao hufurika katika uh, barabara za miji hiyo uh, wakinunua simu, maanake zimekuwa uh, zina umaarufu sana simu hizi za mkono. Unadhani kwamba makampuni mengine sasa yataanza kufaidika? Maanake watu wakisikia uh, wakisikia haya yanaendelea, wataanza kusema mimi sitaki simu ya Huawei. mm. Uh, kuna uwezekano mkubwa kweli hiyo ikawa imeidhuru au ikaidhuru kibiashara kabisa, uh, kampuni ya Huawei uh, ni, na ni ukweli tu ni kwamba uh, pamoja na na haya yanaendelea, lakini Android ina watumiaji wengi sana ulimwenguni na ukiangalia um, uh, simu hizi nyingine ambazo zinauza simu zao zenye programu ya Android manake ni kwamba zinashika soko kubwa la la la, la, la, la, la, la, la simu uh, hivyo Android I mean Huawei kutoka katika soko kutanufaisha kwa namna kubwa sana um, e, au makampuni e, au mengine ambayo yamekuwa yakitengeneza simu zenye mm -hmm. Mfumo wa, wa, wa Play Store, kwa sababu ni ukweli usiopingika kwamba watumiaji wa Android ni wengi sana ulimwenguni kote. Haya, huyo ni mtaalamu na mchambuzi wa maswala ya teknolojia Bill Marwa akizungumza nasi kutoka Dar es Salaam na mwenzangu bmj Muridhi. Lakini vilevile vile, e, ni kwamba kampuni ya awa wanazungumza kwamba watatengeneza mfumo wao wenyewe hivi sasa wa kuweza kuangaika na simu zao wasitegemee zaidi Google wababaikia, na vilevile wanasema watashitaki serikali ya Marekani. Sasa itakuwaje? tutaendelea kufuatilia huko mbele. Basi, naonekana ile hali ya kuvuta ni kuvuta ya kiuchumi Marekani na mm -hmm. China ni swala ambalo kwa kweli tutaangalia litachukua mrengo upi. Aha, unaendelea kusikiza VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Sasa basi tukishatoka kwa maswala ya teknolojia mm -hmm. ya simu za mkononi, tuelekee nchini Kenya, ambapo pia mchezo wa kamari unasemekana kuleta shida, wanasema betting. Na kwenye laini ya simu tunaye Kennedy Wandera. Kennedy Wandera, hebu tuambie hatua gani imechukuliwa na waziri wa mambo ya ndani nchini Kenya, uh, waziri wa mambo ya ndani Fred Matiani ametoa kauli mapema leo akieleza kwamba kuna raia wa nchi za kigeni ambao walitoa uh, agizo kwa serikali kwamba wanakuja Kenya kufanya biashara fulani, lakini sasa wamegeukia mchezo wa kamari, wanawekeza katika michezo ya kamari. Na waziri anaeleza kwamba kamari imekuwa mchezo ya kamari imekuwa na athari athari chanya hasi kwa wananchi wa Kenya na yapo ma, uh, yapo madhara makubwa sana kwa vijana. Maanake kila wakati vijana wanajipotisha na, na mchezo wa kamari, na hivyo basi hawazingatii maswala mengine ambayo huenda yakawajenga. Na sasa anaeleza kwamba uh, ataandika barua za kuwafurusha. Hebu tumsikilize waziri Mafiani anakoeleza Uh, maelezo ya kuwafurusha hawa watu nchini Kenya na akaeleza kwamba iwapo watapata, basi uh, barua au vieti vinavyoonyesha kwamba watu hawa wamo nchini Kenya na walibadilisha uh, kauli au walibadilisha mwenendo wao kutotaka kufanya biashara zilizowaleta Kenya na kuingilia maswala ya kamari, basi bila shaka atawafurusha hata usiku wa leo. Lakini vilevile, uh, waziri anaeleza kwamba makampuni haya ambayo ni ya kamari nchini Kenya uh, yamekosa ya, ya, ya, ya, ya, ya kulipa ushuru kwa shirika la ukusanyaji ushuru la Kenya aka shilingi bilioni ishirini na sita, na hivyo basi, anakisi kwamba ni mzigo mkubwa sana kwa wananchi, hasa vijana ambao badala ya kutafuta kazi za kuwasaidia vijana wamekuwa wakijiingiza katika uh, katika michezo ya kamari, na hivyo basi akaeleza kwamba uh, vijana wengi hapa nchini wana wana kila mwezi wanapata shilingi shilingi elfu tano ama shilingi elfu kumi uh, akila mwezi kujiingiza katika michezo hii ya kamari, na kusisitiza kwamba hilo halitofanyika kimya ya, wa, ya, mwezi wake, na hivyo basi atahakikisha kwamba wameondolewa nchini Kenya. Hivyo tumsikilize tena, wazi wa I would like them to leave the country today. The same as that, we must clean up our country and we must be serious about the things we do. Anaeleza lazima waondoke Kenya leo, iwapo uamuzi uh, ata, atapata vile vile vya kuonesha kwamba wapo Kenya na wamebadili mienendo yao. Mm-hmm. Wandera, kuna swali ambalo linaibuka. Unaweza ukasema baadhi ya mambo ambayo yamebadilika katika maisha ya vijana kutokana na mchezo hii ya kamari? Labda kuna visa wakati mwingine nimesoma kwenye vyombo vya habari, kumekuwa hata vijana wanajiua, labda wamekosa ama unakuta mtu kwamba amenyimwa hela za kwenda kucheza kamari. Baadhi ya athari ni zipi kwa vijana? Hasa limekuwepo na wameripotiwa kesi ambapo vijana wanajiingiza katika michezo fulani fulani, wanawekeza kisha wanaeleza baada ya kuwekeza, wanaposhindwa ku kupata mafanisi kutokana na uwekezaji huo wakipoteza mechi. Kwa mfano, unakuta kwamba kijana na, uh, anajiku, unakuta kijana ananing'inia kwenye kamba. Aha. kijana amejiondoa hai. Serikali inaeleza kwamba mambo kama haya yameongezeka, na hivyo basi njia mojawapo tu ni ya kuhakikisha kwamba biashara inayotekelezwa na hawa uh-huh. a, hawa wawekezaji ni biashara ambayo inaendamana na, na, na mfumo wa serikali wa kuwekeza katika nchi. Nakushukuru sana kwa muda wako Kennedy Wandera. Sasa tuelekee kwenye habari za dunia. Wizara ya mambo ya ndani ya Misri inasema majeshi ya usalama hii leo yameua washukiwa wa 12 wa mgambo katika uvamizi uliofanyika karibu na mji mkuu Cairo. Taarifa ya wizara ya mambo ya ndani inasema vilipuzi, silaha na zana tofauti zimekwitwa kwenye maeneo tofauti ya wanamgambo wanaohusishwa na kundi la Hasm lenye uhusiano na kitengo cha kijeshi cha Muslim Brotherhood. Operesheni hiyo imefanyika siku moja baada ya basi moja lilokuwa na watalii kukanyaga bomu la kutegwa kandoni mwa barabara karibu na piramidi kwenye mji wa Giza. Watu 17 wamejeruhiwa katika shambulizi hilo, lakini bado hakuna kundi lililodai kuhusika na wizara ya mambo ya ndani hayakuhusisha uvamizi wa Jumatatu na mlipuko huo. Rais wa zamani wa Afrika Kusini, Jacob Zuma, leo amefika mahakamani yakiomba kufutiwa mashtaka yanamkabili ya shutuma za ufisadi. Baadhi ya mashtaka yanamkabili ni shutuma kuwa Zuma alipokea fedha kuhusiana na makubaliano ya silaha yaliyofikiwa na Ulaya katika miaka ya 90. Tuhuma nyingine zinazomkabili ni ubadhilifu, ufisadi na mzunguko haramu wa biashara ya fedha. Zuma alikuwa naibu wa rais wakati wa makubaliano hayo yalipofanywa. Mashtaka hayo yaliondolewa muongo mmoja uliopita muda mfupi kabla ya kuwa rais, lakini yakafufuliwa tena mwaka wa 2016 Zuma hata hivyo, amedai kurejeshwa kwa mashtaka hayo kuna ushawishi wa kisiasa na hivyo anataka yaondolewe moja kwa moja. Chama tawala cha ANC kilimlazimisha Zuma kuachia madaraka mwaka uliopita kutokana na utawala wake kukumbwa na madai ya ufisadi pamoja na kuporomoka kwa uchumi. Rais mteule wa Ukraine Volodymyr Zelenski hii leo ameapishwa kama rais mpya wa nchi hiyo. Mara tu baada ya kula kiapo, amelivunja bunge la Ukraine akilitaja kama bunge la watu wenye ubinafsi na lengo la kujitajirisha. Baada ya kuvunja bunge hilo lijulikanalo kama Rada, Zelenski aliliomba bunge hilo kupitisha muswada dhidi ya wa wabunge kujitajirisha kinyume cha sheria na kuunga mkono hoja zake za kuwafukuza kazi waziri wa ulinzi, mkuu wa idara ya usalama na mwendesha mashtaka mkuu ambao wote ni washirika wa rais wa zamani Petro Poroshenko. Uchaguzi wa bunge jipya utafanyika katika muda miezi mbili, wa miezi miwili na huenda wafuasi wa Zelenski wakajinyakulia viti vingi kwenye uchaguzi huo na hivyo kuruhusu sera zake kuweza kupitishwa. na mashambulizi ya anga yaliyofanywa na Rasia ambaye ni mshirika wa karibu wa Siria yameua raia kumi wakiwemo watoto kaskazini magharibi mwa taifa. Mashambulizi hayo yametokea saa chache baada ya Mosco kutangaza sitisho la mapigano huko Jeshi la Russia limesema mashambulizi ya anga yalifanyika Jumapili usiku kwenye mji wa Kafranbel katika jimbo la Idlib. Kundi la Hayat Tahrir al-Sham, mshirika wa zamani wa kundi la Al Qaida, linadhibiti sehemu kubwa katika jimbo la Idlib. Kulingana na mkataba uliofikiwa Septemba mwaka jana, serikali ya Siria ilitakiwa kusitisha mashambulizi yake dhidi ya ngome hiyo ya kundi hilo la Kiislamu, lakini tangu Aprili mashambulizi ya anga ya jeshi la Siria na washirika wake Russia yaliongezeka. VOA Express kutoka hapa Marekani, jiji kuu la Washington DC, ambapo mimi Harrison Kamau nikiwa na mwenzangu Sande Shomari. Mambo tunaendelea kuyateremsha vizuri ndani ya VOA Express, nikitumai kwamba baada ya mwisho wako wa juma mambo yako fiti sana, popote ulipo. Na sasa Sande, um, hebu tuangalie kama ha, hali imekuwa ngumu, mambo namna gani? E, eh, wanasema maswala ya ajira siku zote ni changamoto. Kwa upande wa vijana kupata ajira inakuwa ni shughuli kweli kweli sasa basi, nini ambacho kinafanyika pwani ya Kenya? Eh, wengi wanafanya shughuli zao mbalimbali. Kuna kijana ambaye anatengeneza na kuuza shampu, wanasema isiyo na kemikali na inatokana na yale kama wanaitwa magugu ya baharini, kama umeshasikia mm -hmm. Eh, sasa basi kwenye kama una kazi, hebu eh, tumsikilize huyu kijana ambaye anafanya vitu vyake kutumia magugu ya baharini kwa majina Mwanatu Mohamed Bakari, na lima mwani huko barini, nikafunga kwenye kamba, alafu nikateremka chini ya maji nikapanda kwenye vigingi, alafu ukipevuka nachukua kamba nikavuna, nikaweka kwenye gunia, nikaja waanika kwenye vichaga wakauka. Sasa nikachukua ule mbichi, nikaja nao juu nikauchemsha kwenye jiko, alafu nikachukua ile jeli Nkatengeneza shampuu. Baada ya nkitengeneza shampuu, naweka maji lita kumi kwenye ndoo ya maji, alafu nkachukua ogaroli nkakoroga kwenye maji, naweka magadi, alafu naweka rangi, nachanganya. Sasa nakoroga, naweka harufu, nkaweka kwenye shampuu. Nkimaliza hapo sasa, nimekoroga, imechanganyika, sasa naweka kwenye ndoo ikakaa senye siku mbili ama moja, alafu nkaweka kwenye chupa nkauza hiyo shampuu. Shampuu ni sabuni ya kuoshea vyoo, ukuoshea nywele na nguo pia, aweza kufulia hiyo shampuu na vyombo, kioshea vya ng'ara vyawa vizuri vyope kama navyopiga waya wi hey, nauza tupamoja shilingi mia nauza kwa chupa, alafu kwa mtungi. Nauza kitungi kimoja elfu moja na mia mbili. Wateja wangu wakinunua wanasema nzuri ile shampuu, na nywele nazo kiosha za kuwa nzuri pia. Wale wanaopenda zile shampuu mm -hmm. kwenye nawambia nzuri kwenye mwili, kama uko na vidonda vidonda, pia kwenye nywele, vyaondoa mwili wako kama uko na rishazi rishazi vile pia za safika zile zikawa nyeusi ndio nzuri kupita ah, ya dukani ndio bora zaidi. Haya, mjasiria mali msikia, kama wakisema vitu vyake, umesema anatumia magugu ndio anaitwa mm, nini water hyacinth h au Sikule baharini. Sasa unaona pale, kuna faida yake, maanake hayatakikani kule kwenye bahari. Sasa ukiatumia tena, ukiatumia vizuri, unatengenezea fedha bila matatizo yoyote. Kama huna kazi useme kwamba labda huwezi ukajituma, yule amejituma na amejipa ajira. Lakini VOA Express, kama ilivyo kawaida yake, mambo hayaendi bila muziki, bila ngoma, kama watu wasukuma gurudumu bila ngoma. Moja kwa moja tunaelekea kwa njia ya polepole kule Tanzania, tunampata dada Ruby, anasema nini na yule vitu vizito kweli kweli. Sikia sauti hiyo imepigwa na sauti yake ni moto kweli kweli, inaenda juu. Unaweza penda kijana au mzee, ni jina langu baby wewe walinipotezea muda, mm -hmm. Hakuna lilechokipata Mm. Kabisa, mnayo sauti imetulia kweli kweli, hiyo ikiteremka mm, rubi huyo msikilizaji akikupa vitu kweli kweli tena mpangilio, mm. Sawa eh? Sio mchezo, nakuambia, mambo mazito sana ndani ya hii express <laughs> <laughs> lakini <laughs> naonekana muda lazima tuende, uh, kwa jambo lingine. Sawa kabisa, muda unakimbia, lakini lakini tuangalie vitu vingine katika maswala ya burudani. Kama umekuwa ukimulika mulika, mulika masaa anaoendelea kule Hollywood na mengineyo duniani, yapi kama umekuwa ya ukiyafuatilia kuelekea kwenye masuala ya burudani kweli kabisa. Sande mwenzangu, asanti kwa kunipa nafasi basi nataka tuangalie namna mambo yalivyokuwa kwenye tasnia ya filamu wikendi iliyopita. Kwenye box office ni kwamba movie ya Avengers Endgame imeondolewa kwenye nafasi ya kwanza. Movie hii imekuwa juu tangu izinduliwe karibu, uh, majuma manne yaliyopita. Basi imeondolewa kwenye nafasi yake ya kwanza baada ya kutawala kwa wiki nne mfululizo. Uh, nazungumzia movie ya John Wick Chapter 3, yani Parabellum, iliyochezwa na Keanu Reeves, ambayo wakati wa wikendi baada ya uzinduzi wake kwenye kumbi zaidi ya 3850 kote Marekani imejizolea dola milioni 57, na na kuambia siku mbili hizi tu wikendi hmm. <laughs> basi na kupita ile Avengers ambayo ilijikokota nyuma na kujipatia dola milioni 29. Kumbuka hizi milioni 29 ni wiki ya nne. Okay. Basi licha ya nafasi ya Avengers Endgame kushuka mm. tayari imejipatia jumla ya dola milioni mia saba sabini na moja hapa Marekani na kwa hivyo kupita ile ya Avatar iliyo kwenye dola milioni mia saba sitini na moja nazungumzia na Marekani peke yake naam Avengers Endgame basi sikiza mm. mm -hmm. kote ulimwenguni tayari imejipatia dola bilioni bl mbili nukta 6 kutokana na mauzo ya tiketi, unanielewa? Sasa na Avatar inaifuata ikichezea dola ambayo iko juu iko juu zaidi mm. kote ulimwenguni ikiwa na dola milioni bilioni mbili nukta saba huku Star Wars ikiwa pale karibu kukuza bilioni moja yani ikiwa na mia tisa thelathini na saba dola kote ulimwenguni kwa mujibu wa rekodi za box office lakini kuna movie mpya ambayo pia metokea, na imetokea na imetokea mwishoni mwa wiki, ndio imezunduliwa, inaitwa A Dog's Journey. Hapa ndipo mbwa anatafuta umuhimu ama maana ya maisha kupitia maisha ya wanadamu. Basi movie hii ambayo imeongozwa na Gail uh, Mancuso inasemekana kwamba ilianza vizuri sana katika mwishoni mwa wiki, na tayari kama ilivyopokelewa itakwenda itakuenda hivyo, movie huenda ikaongoza uh, kwa haraka sana uh, lakini hata hivyo, matarajio yake hayakwenda kama ilivyokusudiwa. Maanake movie hii ikiwa mpya kabisa, hii ya no. Dog's Journey ilijipatia tu milioni 15.16 mwishoni mwa wiki so, na so, ikapata milioni mia 223.4 kote katika mataifa ya ulimwengu lakini sio hela kidogo, lakini Masi wanasema kwamba matarajio yalikuwa ni juu yapo kutengeneza aha, sasa, hela zote. Yeah, lakini sasa kulingana na ile movie ambayo nimekuambia inaongoza sasa ya Parambela. Kuna watu ambao wanasemasema mambo baada ya kuona movie hiyo iliyoongoza katika kujizoelea hela nyingi zaidi. Hmm, ah, wanasema huu, kuna jamaa anaitwa Testi Timbi anasema kwamba ni ya kipekee na inaendelea kuwa nzuri unavyoitazama, na wameunganisha sauti na matendo hivi kwamba muvi yenyewe inakuchukua hata fikira zako. Sitawacha kamwe kuiangalia muvi hii. Huyu naye anasema, anaitwa Robi Bastl, anasema kwamba kupitia ujumbe wa Twitter, anasema kwamba katika muvi ambazo yeye ameziona movie za John Wick, uh, ikiwa hii ya Parabellum yeye kabisa ataiweza kuiona hadi chapter 3 Parabellum. Ni mambo hayo tu kwenye lile zulia jekundu yeah, pale unaangusha vitu vingine zaidi kwenye televishen, sio tena sana safi kabisa. Basi msikilizaji, baada ya kupata vitu hivyo vizito kabisa, kama wanakwambia kutana naye kwenye red carpet, tuangalie kwenye maswala mengine. Kuna swali ambalo tumeweka kwenye mtandao wetu wa Facebook. Swali hilo limewekwa Ijumaa na mwishoni mwa juma watu wametuma majibu yao Swali so, nasema nini? kama ninauliza nini maoni yako kuhusu kufungwa kwa mpaka kati ya Uganda na Rwanda. Sawa kabisa, basi ngoya nianze na mwenzangu huyu, anaitwa nani? ni Dismas Joseph, anasema jamani, wapambane na hali zao, mbona si tunaona za kwetu. Aya, anasema nini huyu Amor? Amor, kufanikiwa kwa wazungu kuligawa bara la Afrika na waafrika wenyewe kujigawa kwa wazungu. Haya, Revokatu si mgawe, anasema wakae chini kwa kina wakubali kujihusisha wajenge jumuia ya Afrika Mashariki, na watambue kwamba nyuma ya mgogoro wao kuna mabeberu ambao wanafurahi. Lakini mkiwa na umoja madhubuti, kuna baadhi ya mambo hamtokubali kuburuzwa na hawa mabeberu. Lakini mkionyesha udhaifu tangu mwanzo, hata umoja wenu pia nao utakuwa dhaifu. Elizabeth Fredi anasema ni dalili kwamba jumuia ya Afrika Mashariki iko hatarini kuu ya kuvunjika. Kijongen anasema vyema kabisa, tena, hawa ni mafahali wawili, wanafundisha tabia gani na mbaya viongozi wao wadogo wanaochipukia kisiasa hapa afrika mashariki? Jamani, wasifungiane mipaka, hii itakuwa ni mbaya zaidi. This Joseph anasema wapambane na hali zao, mbona sie tuwapambana na hali zetu? Haya, okay. Mengi yamezungumzwa, tuangalie sasa Kamau kwenye mitandao ya kijamii. Hali iko vipi na nini ambacho kinazungumzwa kwenye mitandao Kamao? Mengi mi nianze moja kwa moja na picha ambayo imekuwa kitamba pambano la mwishoni mwa wiki. E, wewe ulikuwa unaangalia ii Kamao unatumaini pambano la ngumi la uzani wa juu hapa Marekani, kati ya bingwa wa uzani huo wa WBC Dante Wilder ambaye alipambana vikali na Dominic Brazil na kumwangusha raundi ya kwanza. Ngoma moja nzito iliingia tu yule bwana akaenda chini pa. mambo, ya mambo ya yakamalizika <laughs> alipiga KO mm -hmm. katika raundi ya kwanza akiwa ametumia dakika mbili sekunde 17 Wilder sasa hivi ndio ameendelea kutetea ubingwa wake WBC tangu alochukua mwaka 2015 na watu wanazungumza wakisema kwa mtandao tunamtaka akutane na AJ ambaye ni bondia anayetamba na uzito mwingine katika uzani wa juu kutoka Uingereza mm -hmm. au Tyson Fury, huyo naye ni bondia mwingine ambaye anazungumzwa kwamba pengine ingekuwa vizuri apate pambano la marudiano na Deontay Wilder. Kwa hiyo washabiki wa ndondi wanasema sana kwenye mitandao ya kijamii huko. Basi swala lingine ambalo liko kwenye vyombo vya habari ni ajali inayosemekana kutokea huko uh, ziwa Albert ambao liko magharibi mwa Uganda, ikisemekana kwamba karibu timu nzima ya mpira huenda wameangamia kwenye um, kwenye tukio hili la kuzama kwa boti waliokuwa wakisafiria, na kwa mujibu wa gazeti la nchini humo la New Vision inasemekana kwamba inahofiwa zaidi ya watu 30 huwa wamekufa, huenda wamepoteza maisha yao, akiwemo goalkeeper ambaye alikuwa ni mwanamke kutoka kwa timu hiyo mm, ambao wanasema walikuwa wakisafiri kutoka eneo linajulikana kama 44 huko uh, wilaya Hoima uh, wakielekea Runga kucheza michezo ya kirafiki uh, ambapo inasemekana boti ile ilijaza ama ilijaa watu zaidi kupita kiasi. Tutakapopata taarifa zaidi, kwa hakika tunaendelea kukueleza katika matangazo yetu yajayo. Sawa kabisa, vilevile kama Game of Thrones ndio neno la hapa mjini, Game of Thrones. Game of of Thrones, huu ni mlongo wa televisheni ambao watu hapa Marekani wanaofuatilia kwelikweli, tangu ilipoanza miaka nane iliyopita. Jana wanasema ndio alikuwa inafikia episodi ya mwisho kabisa, lakini wengi wanasema wanataka kuandamana wale washabiki wale, wapenzi wa kuangalia television show hii wanasema wanataka kuandamana ili iweze kuendelea, na wengine wanasema hata makazini leo watagomea, kwa sababu wanataka hii iendelee, isiishi kwa sababu ndio inafika mwishoni. Game of Thrones, eh, imeacha gumzo kubwa sana eh, hapa mjini. Basi kufikia hapo muda nao tupi, nafasi kamao na kimbia kwelikweli, eh, jina langu Harrison Kamao na mimi langu jina ni Sunday Shomari, nikiwatakieni wote alasiri njema, kwa herini.