ya kwamba watafuata nyayo za Bwana Magain. Maanake Bwana Trump amekataa maafisa wake kuweza kwenda mbele ya uh, bunge la Congress. Maanake anasema kwamba ile kashfa ya Mueller, vile Bwana Mueller alitoa hukumu yake, Bwana Trump hakuonekana kwamba amefanya makosa yoyote. Kwa hivyo nafikiria Bwana Trump ameamura ya kwamba hakuna yeyote iwe uh, bu, Bwana Donald Magain. Uh, kukataa kuelekea kule wala yeyote mwingine ambaye ataweza kuulizwa maswali mbele ya uh, bunge la Congress. Na iwapo hawatafika katika kamati hii ya sheria bungeni, uh, nini hasa ambacho tutarajie kitatokea? Je, kutakuwa na suala la rais pengine kufunguliwa mashtaka, ama ni kisheria? Hali inakuwa vipi hapo? Kisheria ni kwamba uh, bunge linaweza kufanya vitu viwili, huenda likaamuru li, lika ku mahakamani ku, kuamrisha kwamba washikiliwe. Cha pili ni kwamba mtiririko wa maneno vile utakavyoendelea Bwana Trump vile ataendelea kukataa kushirikiana na bunge la Congress, huenda wabunge wengi haswa wabunge wa chama cha Democrat na pengine wale wa mkondo wa wastani wa chama cha Republican wakaangazia kwamba rais anajaribu kuficha kashfa na huenda ikazua balaa kati ya bunge la Congress na bwana Donald Trump na pengine huko mbeleni huenda wakamfungulia mashtaka na kujaribu, kujaribu kumpiga kalamu bwana uh, Donald Trump na kumtoa kwenye nyadhifa yake. Hivi tunavyozungumza, Wademokrat wanaongeza shinikizo la kutaka rais afunguliwe mashtaka, huku spika wa bunge Mdemokrat Nancy Pelosi anapinga wazo hili. Kwa nini kuna tofauti hapa kati ya hawa watu wawili ambao wote wapo katika chama kimoja? Ni kwamba kwenye chama cha wanademokrat wana maoni tofauti. Kuna wale kwa mfano uh, Alexandra Ocasio Cortez ambao wanashikilia kwamba lazima bwana Trump afunguliwe mashtaka, kukataa kwake kushirikiana na bunge la Congress kinaonyesha anatumia madaraka yake vibaya lakini pia kuna wengine kwa upande mwingine kwa chama cha wanademokrat kama kiongozi naibu wa wanademokrat ambao wanasema ya kwamba ni mbele sana, itakuwa kwenda kwenda kasi zaidi kujaribu kumfungulia uh, Bwana Trump mashtaka, manake hata wakijaribu wanademokrat hawatapata uungwaji mkono na wanarepublican. Ni, ni kama chama kimegawanyika. Kwa hivyo kina Pelosi wanaangazia, itabidi wangojee hadi itafika wakati wa kwamba chama kiko pamoja na wanaweza kupata uunguaji mkono na wanarepublican ili waweze kumfungulia Bwana Trump mashtaka na waweza kufaulu kumpiga kalamu na kumtoa mamlakani na kampeni za uraisi Marekani elfu mbili na ishirini zimeanza. Je, majibizano haya ya kisiasa yanayotokea hivi sasa ni juhudi za Wademokrats kumsitisha Trump asiendelee na nia ya kuwania muhula wake wa pili madarakani au ni suala tu la kawaida kisiasa ambalo pia pengine limeshawahi kutokea siku za nyuma? Sifikirii zitazorotesha uh, kampeni za urahisi. Manake hizi kashfa hizi patashika za kisiasa zimekuwa kwa miaka mingi, na baada ya muda umma, uh, hapa Marekani, huwa inachoka na hizi kashfa, upande wa wanademokrat kujibizana na upande wa wanarepublican lakini iendapo kwamba kuna kashfa kuu, na bwana Trump aendelee kuonekana ya kwamba anajaribu kukiuka katiba uh, haswa ikionekana ya kwamba wabunge uh, kwenye uh, Senate na jumba la wawakilishi upande wa wanaRepublican pia wameanza kudhofika na kughadhapika na bwana Trump, hapo ndipo nafikiria bwana Trump ataweza kujipata matatani. Lakini kwa wakati huu uchaguzi bado uko mbele kidogo, wanademokrat wamegawanyika, na pia kuna wagombea wengi upande wa, upande wa wanademokrat, sifikiria kwamba itadhofisha utawala wa bwana Trump uh, kwa kiasi kikubwa.