Uh, kwanza tunianze tu ni kwamba kwa mazungumzo yaliyokuwa yameandaliwa jana kufanyika katika White House kushughulikia uh, budget ya matumizi ya uh, miundo uh, mbinu hapa Marekani. Uh, hii inatokana tu na kwamba rais aliyekuwepo madarakani sasa hivi hataki uh, kuona ya kwamba ule uchunguzi unaoendeshwa na Democrat husiana na tuhuma dhidi yake zinasimama na Democrat waji tu na ajenda moja bali ya uwekezaji na kufanya shughuli za uendeshaji wa kiserikali. Kwa sasa hivi, katiba na sheria ya Marekani vinamruhusu rais Trump kufanya hivyo au ni kitu ambacho yeye mwenyewe rais Trump anaunda kufanya hivi? Mimi tu nione tu ni kwamba kama uki, ukiangalia baadhi ya vyombo vya habari kama CNN jana vilivyoripoti ni kwamba hii tu inatokana na gharabu au hasira ya rais aliyokuwa nayo lakini ukirudi katika kisheria katika ibara ya kwanza ya katiba ya ya hapa Marekani ni kwamba rais sidhani kama ana uwezo huo wa kukataa kutokufanya kufanya kazi na upande wa vyama vya upinzani bali tu inampa tu uwezo wa kura turufu na vile vile inawapa baraza la wawakilishi uh, kupiga kura ya theluthi mbili. Kwa hiyo wote hawana mamlaka ya kushindana kinguvu, bali wamegawanya mamlaka na nguvu za utendaji wa kuendesha shughuli za kiserikali hapa Marekani. Siku mbili tatu zilizopita, wademokrati walikuwa wanatoa shinikizo la kutaka rais afunguliwe uh, mashtaka. Hali kadhalika mrepublican kwa mara ya kwanza uh, Justin Amash naye pia aliungana na wademokrati akizungumza vivyo hivyo. Je, kwa hatua hii ambayo rais Trump ameizungumza Jumatano pengine itaongeza utaratibu wa kwenda juu zaidi wa kumwangalia kwa undani na kumfungulia mashtaka? Mimi naona tu ni kwamba kama ukifuatilia kwa karibu spika wa bunge Nancy Pelosi alivyokuwa akizungumza baada Uh, ya kukatishwa kwa ki, kikao hicho cha jana ni kwamba anaona sana nguvu za wananchi sasa hivi, kutoka katika baadhi ya wananchi waliowachagua wa demokrati katika Baraza la Wawakilishi, wakipiga kelele na kuomba kwamba waendelee na shinikizo la kumwondoa rais madarakani. Kwa hiyo tusubiri na tupe muda na tuone ni kitu gani kinaweza kikafanyika katika siku chache za baadaye, kwa kuwa inaonekana huko ndiko ambako sasa hivi tunaelekea. Kwa sasa hivi subiri a uh, pindi tu muda utakapofika.