Hatua hiyo ya kuomba Umoja wa Mataifa usimamie juhudi za kupambana na ugonjwa wa Ebola zimechukuliwa huko Geneva kufuatia mwendo kasi wa ugonjwa huo Kivu Kaskazini pamoja na Ituri mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, katika muji wa Butembo ambako ndio kumeshuhudiwa vifo na maambukizi mengi. Na kwa sasa ametajwa kama msimamizi wa mradi huo David Gresley, makamu kiongozi wa Umoja wa Mataifa MONUSCO hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, akiwa ni raia wa Marekani ambaye atakuwa kiongozi wa juhudi hizo za kupambana na Ebola katika maeneo haya ya Kivu Kaskazini, Ebola ikiwa ni tishio hivi sasa kwa nchi jirani ikiwemo Uganda, Rwanda, Tanzania, Burundi pamoja na Rwanda, Ituri pamoja na Kivu Kaskazini, ikiwa ndiyo mikoa inayoshuhudia ugonjwa huo. Nimezungumza naye Kizeribo Kasereka Watevwa akiwa mbunge kutoka Beni katika bunge la Taifa. Nataka kwanza kutoa pole kwa wakazi wote wa mji wa Beni, Butembo na kadhalika, ambako malali ya ebola yameweza kuwaua watu wengi na kutaka kusema habari hii tumeipokea kwa furaha, kwa sababu sisi nia yetu ni kwamba malali haya yaweze kupotea na watu wasiendelee kufariki na tuliweza kusema lazima wale ambao wanajua kutunza waweze kuwekwa kwa laini ya kwanza na ndipo siasa itakuja baadaye. Vituo vya afya, madaktari wamekuwa wakishambuliwa kila mara Pabutembo na watu wanaokuwa na silaha wakishutumu wapiganaji maimai mai. bo watu kushambulia madaktari ni kwamba namna uh, waliweza ku kukamata huo ugonjwa hawakuweza kushirikisha raia wa, wale waganga wa chini watumikishwe. Idadi ya watu wanaofariki dunia kupitia ugonjwa huo wa Ebola imefikia zaidi ya elfu moja mia mbili hadi sasa. Rose Kahambu Tuombeane ni mmoja wa mashirika ya kinamama katika mji wa Butembo. Sababu mbeleni ilikuwa watu wakizani ni ulozi, kwa sasa wamesema ni vitu vya kunaonekana ukaidi, raia hayakuwa na imani, na hadi hapo timu imetumika na watu ambao Rahia haina imani ndani mwao. Wananchi washutumu wanasiasa kusababisha wananchi kupuuza uwepo wa Ebola katika maeneo ya Kivu Kaskazini. Jerome Malule ni kiongozi makamu wa waendeshaji pikipiki katika muji wa Butembo, surtu wa kada wa lider walikuwa wakitembelea wengine, watu wakawasamba, wakawambia kama ule ugonjwa hauko. Kinachohitajika kwa sasa ni kushirikisha wadau wote, mashirika ya kirahia, makanisa, shule pamoja na makundi ya vijana na wanawake katika harakati hizo za kupambana na Ebola ili ugonjwa huo utokomezwe katika miji ya Butembo Kivu Kaskazini, hapa mashariki mwa Kongo. Joser Malivika, Kumekucha Afrika, Goma.