Kutoka studio 15 hii ni VOA Express barabara kabisa. Hii ni VOA Express hewani, leo ikiwa ni siku ya Alhamisi, tarehe 30 mwezi wa tano, mwaka 2019 na ni Patrick nlangu, mimi naitwa Idi Ligongo. Popote pale unapotusikiliza hivi sasa, unasikiliza matangazo ya VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Na hii leo tumekuandalia uh, masuala mengi kwelikweli kweli. Eh, lakini <laughs> Patrick Ndwimana, kuna swala moja ambalo limetokea nchini Tanzania uh, linaita kizungumkuti kweli, tutaliangalia katika ah, yale yanayovuma katika mitandao. Mwanafunzi wa darasa la nne eh, amekutwa akiwa na uja uzito wa miezi saba darasa la eh, he, na ana umri wa miaka kumi na moja hmm. Bila shaka tunayazungumzia hayo katika yale mambo ambayo yanazungumziwa sana kwenye mitandao, lakini leo kwenye mada muhimu ambayo tutazungumzia leo, tutakuwa tutakuwa barazani leo, na tutazungumza hasa kuhusu yale mawasiliano ya nyumbani kati ya wazazi na wanao. Tutapata mengi zaidi kutoka kwa wataalam, lakini vile vile kwa wasikilizaji wetu ambao wametoa maoni yao kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Naam, moja kwa moja uh, tuanzie nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambapo Uh, mwili wa kiongozi wa zamani wa upinzani uh, unatarajiwa kuwasili uh, katika jiji la Kinshasa mchana wa leo uh, hii ikiwa ni takriban uh, miaka miwili hivi uh, toka alipofariki uh, dunia. uh, Chisekedi ni baba mzazi wa rais wa sasa wa taifa la jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo ambapo, uh, Patrick Chisekedi uh, ni mtu ambaye Kongo kwa kweli uh, ni, ni mwanasiasa anayeheshimika ana uh, vilivyo anaeheshimika vilivyo, anaheshimika kabisa, sababu uh, ana historia kubwa sana, alifanya kazi kubwa katika nafikiri kuendeleza demokrasia nchini humo, sababu kila mara alikuwa kwenye upinzani, akitete, akitetea mambo ya, ya demokrasia, vyama kuwa wa huru, utawala bora na mambo mengine. Sasa moja kwa moja tunaambiwa kwamba Salehe Mwana Milongo yuko kwenye laini ya simu. Salehe Mwana Milongo, tupashe mengi zaidi kuhusu uh, muwili wa marhem Chisekedi ulikuwa nasubiriwa Kinchasa, mambo ya kwaje sasa? wa marehemu Tisekedi utawasili hapa saa moja usiku saa za hapa Kinshasa, sawa na saa ta tatu usiku saa za huko Dar es Salaam, yani umechelewa uh, kutokana na matatizo ambayo wenyewe walisema kwamba ni ya kiufundi. Kwa hiyo saa hivi mwili umekua mdege umekuwa um, hewani kwa ajili ya kuja kuwasili uh, nchini hapa. Salehe, labda ungetueleza vilevile kwa kile ambacho uh, kinaelezwa maanake, taarifa za awali zilikuwa mwili huu uwasili majira ya mchana ya hapo. Inakuwaje tena ni saa moja usiku? Kuna maswala ya kiufundi ama kuna maswala mengine ambayo uh, unaweza kutueleza kwa namna moja ama nyingine ndiyo yamesababisha uh, mwili huu uchelewe kufika, hasa ya kiwemo ya kisiasa? Kwa kweli ni tatizo ambalo bila shaka wakongomani hawafahamu Leo kwanza ilitangazwa kuwa siku ya ya ya mapumziko kitaifa kwa ajili ya kuwaruhusu wakazi wa Kinshasa ili kuja kutoa heshima zao za mwisho kwa muja wa kisekezi ambao uliwasili asubuhi wa, lakini wameahirishwa kutokana na kile ambacho wamesema kwamba ni um, matatizo ya kiufundi kwa logistic, lakini bila kueleza zaidi ni eh, matatizo ya aina gani, lakini biru zingine zinatuambia kwamba kulikuwa na tatizo la ulipaji wa ndege ambayo ilitaka kuleta mwili huo, kwa hiyo kulikuwa na kuchelewa kwa malipo, na kwa kweli hakujakuwa na maelezo rasmi bado, imekuwa ni madokezi tu ambayo watu wamekuwa wanaelezea. Na sale utakapofika uh, mwili wa marehemu Tshisekedi uh, mazishi yamepangwa lini na jana kwenye ripoti yako likuwa tuelezea kwamba kuna viongozi wa nchi jirani ambao walikuwa uh, wamethibitisha kwamba watahudhuria kwenye sherehe za mazishi. Ndio, ndio, mazishi yaani kutakuwa na maombolezi ya siku tatu ya kitaifa ambako ni leo, uh, hapo kesho Ijumaa, ambako mwili utawekwa kwenye uwanja wa mkuu wa kandanda wa nafasi eh, eh, eh, themanini Uh, kwa hiyo watu watakuja hapo kutoa heshima zao za mwisho, na Jumamosi tarehe mosi ya Juni ndio itakuwa uh, mazishi rasmi, na vilevile kuweko na sherehe ama tuseme maombolezi ya kiserikali, ambako viongozi wa nchi uh, sita wametangaza tayari kwamba watahudhuria, mfano wa rais wa Rwanda Paul Kagame wa wa, wa, wa, wa Angola Lourenco na marais wengine kutoka huko Afrika Magharibi wameahidi tayari kwamba wataweza kuhudhuria na mazishi hayo. Shukrani sana Saleh Mwanamilongo, uh, kwa taarifa yako hiyo. Uh, nasikia mambo gisi amevyoandaliwa huko, tutaendelea kufuatilia zaidi habari hiyo atakapo, utakapo wasili mwili wa marehem, tujue kipi kinaendelea huko, na kuona vilevile namnagani uh, marehemu etene ch ch chisekedi atakavyoweza uh, ku uh, A, ombolezwa na kukumbukwa vilevile, maanake kuna mambo mengi inaelezwa yanaweza kufanyika wakati a, pale ambapo atakapo, e, e, mwili wake utakapo a, fika mm -hmm. Haya moja kwa moja tuelekee huko Nairobi, tunaungana naye kijana anaitwa Silas Ekese e, yuko kwenye mambo ya hamasa au katika a, yale mashirika Uh, wanaharakati wanaowatetea uh, mambo ya kuhifadhi mazingira bwana Silas, uh, karibu kwenye VO Express. Anashukuru kukaribishwa kwenye kipindi uh, Silas. Uh, nafikiri ulifuatilia uh, wiki jana kuna maandamano makubwa yalifanyika huko New Zealand na Australia, hata huko Ujerumani, vijana walimiminika barabarani na kufanya maandamano wakiwataka viongozi wa dunia kuchukua hatua madhubuti katika kuhifadhi mazingira sijui Uh, uliposikia mambo hayo ya maandamano hapo kwenu Kenya katika shirika lenu mlipokea vipi jambo hilo? uh, kwanza, ngoja ni kushukuru kwa kunikaribisha kwenye, kwenye kipindi uh, na pia ku, kueleza kwamba kwa sasa nashiriki katika shughuli za wamaziiaji wa mazingira nikiwa sehemu ya pwani ya Kenya na ninafanya na shirika moja linaitwa One Life Club ambalo ni charity organization uh, shirika ambalo ni non-profit pia. Uh, kusema kweli nilifuatilia habari hizo za maandamano yaliyotendeka kule Australia, New Zealand, vile umesema Ujerumani na pia nadhani ilikuwa Ufaransa. Na kitu ambacho kilinifurahisha sana sana ni kwamba niligundua na najua dunia nzima na wanasiasa viongozi duniani kote wamejua ya kwamba vijana sasa wamekutuka, vijana washajua kwamba maisha yao ya kesho yamo hatarini. Ya na nadhani pia wamekuja kujifunza jambo moja kwamba hoja uh, eh, eh, eh, kwamba viongozi kila wakati wanavyosema maisha ya kesho ama kesho ni ya vijana, na mara kwa mara mambo ambayo wanayafanya katika uongozi huo, katika hali ya kimazingira, katika hali ya viwanda, ni mambo ambayo kidogo yanaweka hali ya kesho katika hatari. Na wamejua hilo na hawataki kungojea tena, ila wameamua wenyewe kuchukua uh, nafasi hiyo na kuwasilisha maoni yao katika hali ya mazingira silasi uh. Hili tunaliona kwamba watoto ama vijana katika mataifa ambayo yameendelea kuwa na mwamko uh, wa masuala mazima ya mazingira. Wewe unafanyia katika uh, nchi ya hapo Kenya na umetembea nchi mbalimbali za Afrika Mashariki, za Afrika, hebu tueleze mwamko wa vijana swala la mazingira kwao, wanadhani ni sehemu yao E, na si tu haya mazingira ambayo yanazungumziwa ya mabadiliko ya hali ya hewa, uh, matumizi makubwa ya viwanda ambayo yanachafua hali ya hewa, lakini mazingira ya kawaida tu ya pale, kwa mfano matumizi ya vitu ambavyo vinatunza uh, mazingira yakoje? Mimi nimekuwa ni, ni katika nchi kadhaa, na ni kitu ambacho nimekuja ku, ni kukundua ni uh, kwamba vijana haswa ambao wako katika haya mambo ya mazingira nia kubwa sana ya kuhakikisha kwamba mazingira yetu yana ya na, ya na nawiri na yanatoa nafasi kunawiri yenyewe. Na katika vikao vingi ambavyo nimekuwa na nafasi ya kukaa na kuzungumzia mambo ya mazingira nimekuja kugundua kuwa uh, vijana hawaangazii tu kwamba kuna shida ya mambo ya mambo ya ama nitasema climate change, mabadiliko anga kwa Kiswahili. Na vijana hawaangazii hilo peke yake. Vijana wana haja ya kujua mambo ya waste management, ama mambo ya taka vijana wana haja ya kujua kwa nini vyakula, wakati mwingine tunakosa vyakula, na kuna wakati ambapo kuna vyakula ambavyo vinakosa kutumika, vinanunuliwa kwa wingi, vinabaki pale, vinakuwa vinaoza. Vijana pia wana haja kubwa sana ya kutaka kuwasilisha ujumbe kwa Jumuiya ya Mataifa kwamba vitu ambavyo tunaona kwamba havina umuhimu kwenye mazingira ni vitu ambavyo vina umuhimu sana na mambo madogo madogo ambayo uh, watu wengi bado hawajaanza kuyaangazia, hasa nikikirudi hapa Kenya ni kwamba uh, kuna mambo ambayo sasa yanaanza kuendelea yanaanza kutokeza katika hali tukiangazia katika hali ya kiuchumi, ama from economical point of view, utagundua kwamba ni mambo mazuri lakini mazingira yako yana, yana, yako connected yanashirikiana na mambo ya social issues, yanashirikiana na mambo ya ya ecological issues, kuji economic issues. Na ukikuja kuangalia utapata kwamba vitu kwa mfano kama vile eh, biashara ambavyo vimejipuka sana vinaitwa real estate, unaona kwamba wanajenga nyumba wanajenga nyumba, lakini mara nyingi utapata wameenda wakachukua mashamba maeneo ambayo ni ya umuhimu sana kwa turadhi za kitaifa na pia kwa mbuga za wanyama, na ni jambo ambalo linawaudhi vijana haswa na mm. uh, wanataka kuchukua hiyo e, e, e, jambo na kulishika mkononi mwao mm -hmm. na kuhakikisha kwamba wanafuatilia mambo yeah. haya na yeah. kuhakikisha kwamba serikali mm -hmm. inafanya kitu kuhusu maisha yao ya baadaye, kwa sababu kila yeah. wakati tunaambiwa, maisha ni yenu ya kesho, maisha ni yenu ya kesho, lakini ya kesho yako vipi? Yako vipi? yeah. kama tutakuwa tunakata miti tunajenga, yako vipi? tutakuwa tunatupa taka ovyo ovyo. Naam, Sila Sekese, tukushukuru sana kwa mchango wako kwenye uh, Vio Express leo. Siku njema. Haya, moja kwa moja ligongo tuelekee, muda mchache tu tuelekee kwenye habari za dunia. Kaimu waziri wa ulinzi wa Marekani Pat Shanahan amesema hivi leo Alhamisi ala, kuwa hakuidhinisha na wala hana habari kuhusu White House kutoa maelekezo ya kuondolewa kwa manuari ya jeshi la majini la Marekani USS John McCain wakati rais Donald Trump alipoitembelea Japan. Kamwe siwezi kutoheshimu kumbukumbu ya marehemu mzalendo kama senata John McCain, Shanahan amewaambia wanahabari waliokuwa wakisafiri naye kwenye ndege ya kijeshi kuelekea Singapore, na kuongezea kuwa sijawahi kutoeshi kutowaheshimu wanaume na wanawake ambao walikuwa katika manowari hiyo. Viongozi wa maandamano na ya wananchi nchini Sudan wanasema maandamano hayo yalikuwa ya mafanikio makubwa katika hatua ya kulishindikiza jeshi likabidhi madaraka kwa utawala wa kiraia. Mamia wafanyakazi wa mabenki na ofisi za serikali waliungana na wananchi wengine katika siku mbili za maandamano ya amani kudai majenerali wa kijeshi kujiuzulu. E, jeshi lilichukua madaraka baada ya kiongozi wa muda mrefu wa nchi hiyo Omar al Bashir kujiuzulu kufuatia maandamano ya miezi kadhaa ya wananchi. Zimbabwe inadaiwa na wauzaji mafuta wa kigeni ikiwa ni pamoja na Glencore, Total na Trafigura kiasi cha dola milioni 200 na hivyo kufanya uagizaji mpya wa mafuta kuwa mgumu sana kutoka kwa makampuni ambayo hivi sasa yanahitaji fedha mwanzo, waziri wa nishati na gavana wa benki kuu wamesema hivi leo Alhamisi, kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters. Zimbabwe inakabiliwa na uhaba mkubwa wa mafuta tangu mwezi Septemba na kuwalazimisha wenye magari kupanga foleni ndefu kwenye vituo vya kujaza mafuta. Taifa hilo la kusini mwa Afrika pia limekumbwa na tatizo la kukatikakatika kwa umeme kwa wiki mbili kutokana na uwezo mdogo wa ugavi wa umeme nchini humo na hivyo kuwakasirisha wakazi ambao wanajitahidi kujikimu kimaisha kutokana na hali mbaya ya uchumi. Mkuu wa kampuni ya mawasiliano ya MTN ambayo imekuwa ikifanya biashara zake nchini Uganda imeruhusiwa kurejea nchini na anatarajiwa kuwasili mjini Kampala baadaye hivi leo, ikiwa ni zaidi ya miezi mitatu baada ya kufukuzwa, afisa wa kampuni hiyo ameliambia shirika la habari la Reuters. Wim Van Hel Puche, mtendaji mkuu wa MTN Uganda alifukuzwa kutoka taifa hilo la Afrika Mashariki Februari 15 mwaka huu kutokana na wasiwasi wasi wa usalama wa taifa. Polisi walisema wakati huo bila ya kutoa maelezo zaidi. Haya basi, unasikiliza matangazo ya VOA Express. Ngoma kali kabisa hiyo ya Ketiwa uh, Savage <laughs> <laughs> <laughs> mambo matamu kabisa ndani ya VOA Express kutoka hapa jijikuu kule Marekani Washington DC. Unaposema Washington lazima ubalizie umalizie, kuna watu wakisema aseme Washington wanafikiri Marekani kubwa, unaweza kupelekwa huko eh, kaskazini <laughs> magharibi mwa nchi haya. <laughs> Kama nilivyodokeza hapo mwanzoni, tuni kwamba idiligongo leo, katika mada yetu ambayo tumeipa uzito leo kwenye Express ni yale mawasiliano au mazungumzo ya nyumbani kati ya wazazi na wanao wanapokuwa pale nyumbani. Sasa moja kwa moja aa, niliwasiliana na mtaalamu wa maswala ya saikolojia huko Tanzania, anaitwa Binadia Ahmed. Kwanza nilimuuliza yeye anavyoona alipoko huko Tanzania, au anavyoona katika tamaduni zetu na mila zetu za Kiafrika. Je, wazazi tunaongea na watoto zetu, na kwamba iwapo hatuongei na watoto zetu, athari ni zipi? Tumsikilize Binadia Ahmed kutoka jijini Dar es Salaam kuna mazungumzo fulani hivi ambayo familia zetu huku za Kitanzania za Kiafrika hatunaga hatu, hatu hayo sana ya mazungumzo, zaidi ni kufuatilia tu, una shule, vitu vinaendaje, unafanya kazi za nyumbani vizuri, masomo yanaendaje na, na zaidi ni kudiscipline, unajua mm -hmm. Lakini mambo ya, ya, ya ni personal issues, vitu vya kindani ni, ni wachache familia chache ambazo wanazungumza kiuwazi na watoto wao na ni, eh, nini athari ya uh, mzazi kutaongea hayo mambo ambayo unasema ni mambo nyeti? Mfano kum, kumtayarisha mtoto, mtoto wa kiume, uh, wa kike au mtoto wa kiume anapoingia kwenye mahusiano ya kimapenzi, mfano kutozungumzia hayo maswala, athari zake ni zipi? Zina athari kubwa, kwa sababu moja itakuwa mtoto labda kwa sababu hajui, nyumbani hajaambiwa, hamna hiyo communication wazi na wazazi wao kuhusu mambo haya ni anakuwa anajitia kwenye yani situation tofauti tofauti, ambazo ni hatarishi. Unajua, kama mwana mtoto anashindwa kuongea na labda mzazi wake mama yake au baba yake kuhusu kitu kinachoendelea ndani ya maisha yake ya ki ya undani, basi inakuwa shida, kwa sababu hana sehemu yoyote ya kurudi kupata support. Labda mtoto katoka huko amekwama, let's say ana mahusiano, amepata mimba, anashindwa kwenda kuongea na mzazi wake kuhusu kilichomkuta, anaishia huko barabarani kutafuta jinsi ya ku- ya kutatua hilo tatizo lake you know, na ndio maana tuna a lot of these illegal abortions zinatokea, watoto wanakufa. Kwa sababu ni moja hiyo uoga, hajui anaanza wapi kuongea na mzazi wake, unasikia Edi Ligongo. Mahusiano ya wazazi na wanao inakuwa ni yale mahusiano ya uoga. Uh, kwa hivyo, kwa vile amezungumzia athari za kutozungumza na watoto uh, Nadia Ahmed ametoa ushauri kwa wazazi, tumsikilize tena kwa mara nyingine. Ushauri wangu ni wazazi waanze ku, kuongea na watoto wao, sio tu kuongea kudiscipline, but kuongea kuhusu mambo tofauti. Jua eh, wa watoto wako rafiki zake ni nani, ongea nao, uwasikie wanaendeleaje. Hizi channel za communication na watoto wetu watoto yani, kwa sababu ukiangalia muda mwingi ni conversation ambazo wazazi wanazoziavoid hawazi hawazi entertain na watoto wao, ni conversations that are very uncomfortable kwa wazazi na kwa watoto. Lakini ukiangalia hizi conversation ambazo ni ngumu kuziongelea, kukaa na kuanza kuchukua muda na kusema, haya tuongee kuhusu labda tuongee kuhusu matatizo ya nandilio, magonjwa ya, ya ukimwi au wanatoto wanapata ukimwi. Ushauri wangu ni kwamba wazazi inabidi wakae chini waongee na watoto wao. Naam, Nadia Ahmed anatoa ushauri kwa wazazi: lazima tuongee mambo ambayo Uh, yatamsaidia ya mtoto katika maisha yake ya baadaye, sio tu uh, kuongea mambo ya shuleni, mambo ya kazini, au inakuwa kama vile mimi naongea ni mzazi huona. Naam, sasa uh, Patrick vile vilevile, wasikilizaji wetu kupitia mtandao wetu wa Facebook ili swala nao wamelichangia kwelikweli. Huyu um, Sigbet Komwitaka yeye anasema kwamba kiujumla, kwa siku hizi wazazi wengi wameathiriwa na utandawazi, hivyo muda wa kukaa kuongea na watoto wao unakosekana na Timothy kutoka Kitale, Kenya, yeye anasema kwa maisha ya sasa ni wazazi wachache tu wanaofanya hivyo, wengi wao hawalichukulii suala hili eh, kwa maana ni makubwa. Lakini Hamisi Churi anasema kiuhalisia ni kwamba kuna wazazi eh, wa kisasa ambao wako makini na watoto wao ili waweze kutimiza, akatumia eh, neno la Kiingereza pakwa msisitizo, future dreams, ndoto zao za maisha, ingawa sio wazazi wote wanaofanya hivyo. nam Uh, kuna huyu anaitwa Vedasto Romani anasema yeye ni mkazi wa Nzega, Tabora, Tanzania. Anasema hapana, wazazi wa sasa hawana mazungumzo na watoto wao, wako bize na majukumu yao. Uh, kuna wasikilizaji wengine walikuwa wanataka kuchangia kwenye laini ya simu, sijui kama kuna msikilizaji yoyote ambaye ameshapatikana. Uh, kwa hiyo moja kwa moja uh, tunaingia kwenye muziki. Unajua, leo ni siku ya Alhamisi. Uh, idi ligongo na siku ya Alhamisi, eh? huwa tunarudi kwenye zile nyimbo za zamani ambazo zinasemwa zilipendwa na watu wengi, ikiwa ni idi ligongo kina Aida na wengineo. Haya mwe, mwe. Uliua tunaangalia mambo haya au siseme zakalewa zakalewa, au ni zile za zamani za kalewa. Namykusonga <laughs> mbele ndani ya matangazo ya VOA Express, ambapo uh, moja kwa moja tunaelekea wapi sasa hivi? E, tunakwenda kwenye mambo ya kama huna kazi, wale ambao wanajiajiri uh, wanatafuta kazi wao wenyewe. Hapa tunapata uh, habari zaidi kwa mtu ambaye uh, anauza mambo ya vipodozi, mambo ya cosmetics kupitia mtandao. Tusikilize basi anavyochapa kazi hapa. Kwa majina naitwa Adrian, kama unavyoona, na supply cosmetics kwa watu tofauti tofauti na deliver eh, lakini napatikana pale tunaonoka. So kupitia wao ndo walinipata wakaniuza izafanya nini ana living, nkamwambia sina kitu chochote nambacho nakifanya fashion model. Kwa hiyo tukapatana hapo ndo hivyo, tukawasiliana mbili tatu, kama kunifungulia biashara ya cosmetics kama hivi. So unafanya delivery, napatikana tunonoka. Ok, yes. Mimi nikipata pesa ni zangu binafsi ya, yeah. But na look forward, yaani kufungua biashara iextend vizuri, ifike hata let's say like, ifike Nairobi ifike uko Nakuru yeah. but Yani ndo imenipeleka paka sasa hivi, na supply. Baadaye nafanya supply, na supply within Mombasa, na supply pia outside Mombasa like Lamu, Malindi zose, na supply before. Nianze hii kazi ya kusupply cosmetics na kuza cosmetics, nilikuwa huko nipokuwa naishi nilikuwa naishi mtaa wa Bangladesh huko, nilikuwa nafanya cyber, kuna cyber pale nilikuwa nafanya ya ndugu yangu, nikaa nafanya hapo, ikafika time kaacha mvua acha maswala saiba, nikaingia kwenye fashion, although fashion ilikuwa nimeanza tam kitambo tam kitambo like 2015 uko 2014. Bado naendelea kufanya fashion naendelea kufanya modeling plus hii ya cosmetics, make, makeup artists yeah. Ndo kama hivyo sasa, ndo nafanya na deliver wherever you are. Sijapata watu wengi ambao wananikatisha tamaa kwenye hii kazi eti labda wanambia, eti kazi ni ya wanawake, kuza makeup ni mambo ya wanawake. No, hiyo sijapata. By then nimepata congrats sana kwa marafiki zangu sana wengi, na hao ndio wamenipa morali kwanza, wamenishikilia mkono, akasema kijana, acha unafanya, ni vizuri. So hamna kazi, mimi sioni kama kuna kazi ya mwanamke na mwanaume, bali zote ni kazi. Mwanamke si anafanya kondakta. So kuzo wasingenipa ile morali ya kuendelea hii biashara yani, sijui kama ningeendelea yani Kiche nzambia vijana tujishughulishe, tuache kukaa hivi hivi bana. Uh, cuz anything whether ajianzishia biashara yako, ukiona labda uajiri au ajianzishia tu mwenyewe. Kama mimi nimejianzishia mwenyewe, hata nataka ikipanuka vizuri nianze kuajiri vijana. yeah, wache kukaa mtaani. Mi nimekaa mtaani sana by the way. Kuna kipindi huko mtaani walikuwa wananiita cuz kwa mimi ni kwa nafani wa Utile broker sana bana <laughs> yeah, so hivi ndo unajishughulisha. Nataka nipanue itoke outside Mombasa ndo ito, ikiwezekana ni ajiri watu kutoka huko Nairobi, kutoka huku Nakuru, Naivasha. yeah, hizo ndo places nime target sana. Nam Adrian Raja huyu akifanya biashara ya kuuza mambo ya vipodozi kwenye mtandao, mambo ya online anauza cosmetic. Kupitia mtandao wake alihojiana na alifanya mahojiano na mwenzetu wa mina chombo kutoka huko Mombasa. Naam, moja kwa moja jana tuliuliza swali ambalo tuliweka katika mtandao wetu wa Facebook kwamba nani wa kufutarishwa, masikini au mwenye mali? Watu wengi kwelikweli wamejibu hili eh, lakini walio wengi wanaona kwamba jamani, sasa hivi imekuwa fasheni kama sio fasheni watu kuwaita watu maarufu <laughs> eh, kufutari na kitu ambacho sicho sawa. Lakini eh, katika yale yanayovuma mitandaoni ni kwamba mwanafunzi wa darasa la nne shule ya msingi wa Ledo, Halmashauri ya Shinyanga mwenye umri wa miaka kumi na mmoja amekatisha masomo baada ya kupimwa na kukutwa na uja uzito wa miezi saba. Na kama unakumbuka Rais wa Tanzania John Pombe Magufuli alisisitiza yoyote atakayepata uja uzito e, shuleni shule basi mm -hmm. Mjadala bado unaendelea, mtoto wa miaka kumi na moja ni sahihi kukatisha maisha yake na kuchu, kuacha shule kabisa? Hilo uh, ni kosa la jinai upande wangu mimi kubebesha mimba mtoto wa miaka 11 kosa, uh-huh. la jinai, la jinai, kosa la jinai kabisa. Nam vile vile, uh, mchezaji wa Manchester United, eh, Ashley Young kuna uwezekano wakuja hapa Washington DC, timu ya DC United, na mashabiki wengi wa Manchesta wanasema ikiwezekana, DC United wapewe bure mchezaji huyu <laughs> sawa, haya tukomee hapa. Tunashukuru wote ambao walichangia katika express na wale waliofanikisha express leo kwa pamoja, Idi Ligongo na Patrick na wageni, ukiwatakia alasiri njema na jioni njema.