Kutoka studio 15 hii ni voa express. Hii ni VOE express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, siku ikiwa ni ya Ijumaa, tarehe saba mwezi wa sita mwaka wa 2019. Jina langu Harizon Kamau, naitwa Kennes Bwire msikilizaji, kama ada, kila siku tunapatikana kwenye www voa swahilicom, kwenye Facebook tuna stream live, wanavyosema wanaozungumza lugha hii ya kimombo pamoja na kwenye redio basi leo kwenye VOA Express ikiwa ijumaa matumaini yangu ni kwamba juma lako limekuwa nzuri kwa wale walioko katika eneo la afrika mashariki na kati najua kwamba ni mida ya jioni hapa ikiwa ni saa tatu na nusu za asubuhi saa za marekani upande wa mashariki katika VOA Express, msikilizaji, tutakuwa na mjadala ambao unahusiana na mziki na mziki tunaosikiliza unaotungwa kizazi cha sasa ikilinganishwa na mziki wa kizazi cha jana, vijana wa jana, kama kina kupatia masomo au mafunzo lolote na manufaa katika maisha yako. Vilevile vile, tuna maswala yanayohusiana na maswala ya biashara katika nchi ya Tanzania na vilevile vile, tutaangalia maswala ya upande wa usafi. Je, makaratasi um, zinazotumika kufungia labda pengine nyama uh, usafi wake ama hali ya mazingira ni vipi? Tutaangalia kwa kina zaidi ndani ya VOA Express. Lakini kando na hayo kuna mengi sana ambayo yametanda kwenye mitandao ya kijamii na pia kwenye uh, vyombo vya habari na Bwire kidogo kiniruhusu tuelekee huko ku Afrika Kusini kidogo. Kuna simba 14 wanaosemekana sasa hivi hawako tena kwenye mbuga, wako miongoni mwa wananchi wa kawaida. Hatari kubwa simba wametoroka kutoka uh, mbuga ya kitaifa ya Kruger uh, ambapo iko katika jimbo la Limpopo na ni karibu na migodi, sasa pale migodi ya fosfit. Sasa wale wachimba migodi wameelezwa wakae macho, maanake simba 14 wakiwa wanatembea karibu na makazi ya bin Adam, sijui pale itakuwaje. Na katika mbuga hiyo hiyo ya Kruger huko Afrika Kusini ni kwamba mwindaji haramu jamaa ameenda kuinda kuinda kifaru. Sasa sikia kuinda kifaru akauawa na ndovu. Baada ya kuuawa na ndovu, akaliwa na simba. Unaelewa hayo mambo? Anawinda kifaru kwa njia haramu, akauawa na ndovu, yule mwinda haramu, mwindaji haramu, kisha akaliwa na simba. Mambo yote haya yametokea katika mbuga ya kitaifa ya Kruger huko Afrika Kusini. Kwa hivyo, kama unatembea Afrika Kusini, eneo la Limpopo, chunga simba wanasemekana wanatembea. Aliwaona simba hao? <laughs> angetueleza kumi na wanne. mm -hmm. Haya, hatari kubwa swala. So, lingine linalotamba zaidi ni kwamba, unajua jana ilikuwa ni awamu ya Rais Yoweri Museveni kuhutubia taifa. Alihutubia taifa vizuri, lakini ameelekea kutamba zaidi kwenye mitandao ya kijamii kwamba hotuba yake ya jana katika historia ya hotuba zote amewahi kutoa ilijaa, mm -hmm. ucheshi kiasi kwamba kila mtu alikuwa anacheka, na, na ilivyo ada ya wabunge na wale ambao huhudhuria kikao hicho kusinzia Lamp. Hakuna aliyesinzia hata. mm -hmm. Kuna runinga fulani mojawapo ambayo huwa inatenga kamera zake maalum kuwa nasa wanaosinzia. Mara hii haikuweza kupata picha yote ya mtu akisinzia. Kwa hivyo wamesema Museveni amekuwa ni kiongozi wa ucheshi zaidi kiasi kwamba picha yake imetanda, picha zake zimetanda kwenye mtandao, kiasi kwamba naye mwenyewe, katika ukurasa wake wa Facebook, amebadilisha picha yake ya kawaida na kuweka nyingine akionyesha kutoa tabasamu ya ucheshi wake hiyo jana. Wanakuambia cheka zaidi, pata maisha marefu. Sijui kama labda pengine kuna kichekesho chochote kinakumbukwa miongoni mwa mambo yaliyoasema, alikuwa anatumia utani uh -huh. wakati mwingine maneno ya, kuwa inge, ya, ya, kuwafu, ya, ya kuwatania wapinzani wake kwa kutumia maneno machafu tuseme kama tusi, lakini watu wanacheka. Unajua mzana umri wa miaka ngapi? Anasema na umri wa miaka sabini na nne sabini na tano hivi anasema, lakini vilevile anasema hajui li alizaliwa lini. hiyo pia ni kicheko kweli kabisa. Haya, basi, tukiondoka kule nchini Uganda, sasa tuende moja kwa moja hadi nchini Tanzania Tanzania, tuingie kule da, tukutane naye George Njogopa. Karibu sana kwenye VOA Express, hebu tueleze mambo leo yamekuaje? Nasikia kulikuwa na kikao baina ya rais na wafanyabiashara, mambo vipi Njogopa? na hali swali ni sio kwamba kulikuwa na kikao kikao, mm -hmm. bado kinaendelea Ikulu, rais anakutana mm -hmm. na wafanyabiashara wafanyabiashara kutoka sehemu mbalimbali nchini wafanyabiashara <laughs> wamechukuliwa katika wilaya zote za Tanzania, wafanyabiashara watano watano kutoka kila wilaya wanaletwa Dar es Salaam, wakizungumza maswala mbalimbali. Wafanyabiashara hawa ni wa, uh, rika tofauti, wafanyabiashara wadogo, fanyabiashara saizi ya kati, kiwango cha kati, niseme hivyo, na pia kuna mchanganyiko kundi hilo la wafanya biashara pia kuna vijana wanaochipukia katika masuala ya biashara, nao wamejumuishwa hapo. Wanachokifanya hapo ni kutoa maoni uh -huh. mawazo, dukuduku, namna ambavyo hali ya mambo inavyokwenda katika biashara. Na majadiliano hayo pia yanawahusisha watendaji wakuu wa serikali kutoka taasisi zote. Mawaziri wamekutana hapo, wanajadiliana na mjadala umekuwa mkubwa, lakini kikubwa kinachoonekana wengi, malalamiko yao wanaipeleka moja kwa moja kwa mamlaka inayohusika na ukusanyaji wa kodi TRA, kitendo ambacho hata rais mwenyewe alionyesha kukerwa kama alivyosema hivi. Ya mameneja wa TRA walioko mikoani, wilayani, wanaowaomba rushwa. You are supposed to clean the house. Otherwise, haya sasa, jogopa sijui, kando na kushauriana wale wafanyabiashara, sijui kama kuna swala so la mitaji ambao mara nyingi inakuwa ni changamoto kwa o hasa kwa wale wanaoanzisha biashara swala so la mitaji kutoka kwa serikali limetajwa na rais tunapozungumza, ama mkutano ulipofikia sababu kikubwa kinachoonekana hapa, rais anajaribu kupokea maoni na mawazo Ndam. kutoka kwa wafanya biashara wa, wa, wa marika yote mm -hmm. so, la mitaji bado halijajitokeza moja kwa moja, kwa sababu hawa ni wafanya biashara wa aina yote wameletwa hapa bila shaka. Uh, kukusanya maoni yao itakuwa jambo la msingi kwa serikali mm -hmm. kuona namna inavyoweza kwenda mbele na ndio na maana Harrison Uh, mkurugenzi wa kituo cha uwekezaji anavyosema hivi ni sehemu ya mkakati wa serikali kuwavutia wawekezaji kutoka sehemu mbalimbali hapa kwetu nchini na hata wa nje wa vijana watu wazima uh, jofrey mwambe alisimama kuzungumza kwa kiasi kuhusiana na namna anavyofanya kazi katika kituo hiki cha uwekezaji tunaweza kumsikiliza uh, kwa kiasi kwa upande wa kituo cha uwekezaji kama taasisi ya serikali ambayo inaratibu shughuli za uwekezaji kwenye nchi yetu, tumekuwa tukiwa na engagement kubwa sana na wafanyabiashara, na haya walioongea leo kwa kweli kwetu sisi eh, tumekuwa tukipambana nayo eh, kuweza kusaidia angalau waweze kufanya shughuli zao eh, vizuri zaidi, na eh, Mheshimiwa Rais kitu ambacho kinaonekana kwa, kwa sasa hivi eh, moja, ni vyema sisi taasisi za serikali watumishi tukubali kwamba ni muda mwafaka sasa kujenga sekta binafsi, na la pili, ushirikiano kati yetu ni lazima tuimarishe. mm -hmm. mm -hmm. namna na, na, hivyo wanasema mashirikiano kati yetu lazima tuimarisha. Hapa wanapiga vidongo, ni watendaji wa serikali wanasema, wanakanyagana wao kwa wao, na hatimaye wanakuta kwamba mambo yanayotakiwa kufanywa yafanyike ndivyo, hapo wanaungwana katika mm -hmm. hicho Nashukuru sana John Jogopa, ukiwa Dar es Salaam. Natumai kwamba mambo mema yatatokea baada ya mkutano huu kumalizika. Nasikia Njogopa anasema wanapiga vidongo <laughs> Jogopa, manake <laughs> kupiga vidongo ndio kufanya nini? <laughs> Kaka, asante. Twende kwake kwa Salma Muhamed. Salma Muhamed, sijui kwamba kupiga vidongo pia ni huko, sijui maanake, mi ntamuuliza Njogopa. Karibu Salma Muhamed kwenye Express. Hali ya Mombasa nashukuru sijui nyinyi vile, na nyinyi hali ya huko salama? Tuko salama, um, tuko salama. Tuna okay, nafahamu, tunafahamu kwamba tunafahamu kwamba kuna juhudi mbalimbali mbali ambazo zinaendelea kote duniani kuhusu na maswala ya watu wanaoishi na ulemavu ama watu wenye ulemavu. Hebu tuambie, Mombasa ni juhudi gani ambazo zimechukuliwa hivi leo kwa minajili ya walemavu? Naam, uh, katika juhudi ambazo zilizopo hapa kuna hili shirika ambalo ni shirika dogo lakini limeweza kuchukua hatua hii kubwa, shirika linalofahamika kama Step 001 Mombasa limeweza kuandaa hafla hii ya kuwasaidia walemavu, ambao ni fursa adimu sana, tukifahamu kwamba walemavu wanakumbwa na changamoto ya kupata matibabu. Uh, tukiangalia katika upande wa matibabu, vifaa vyao wa ambavyo wanavyovitumia ni vitu ambavyo ni ghali mno kwa wao kuweza kukimu kwa hivyo shirika hili limechukua juhudi hizi uh, na wameweza ku-, ku kuwasa, kufanya usajili maalum ambao utaweza ku, kuunganisha wahudumu wa afya na hawa walemavu ili kuwaweza kuwapatia huduma muhimu za kimatibabu. Tuweze kumsikia mlemavu mmoja ama mama ambaye yeye pia ni mlemavu anaitwa Mama Judi Machopi aweze kuzungumzia hisia zake kuhusiana na hatua hii ambayo imechukuliwa na serikali na, siriki, na shirika hili ambalo lisilo la kiserikali kuyapata si rahisi, haya matibabu tuliyatafuta kwa muda mrefu, tunasikia yako huko, yako kule hospitalini. Tukifika kule tusaidia kama mtoto ni pesa nyingi, ni gharama. Alafu ukiangalia fees wanazolipisha pia na huyo mtoto ni mlemavu e, mtoto anataka maisha yake yaende sawa, lakini sasa matibabu yake, kumtibu mpaka awe sawa, changamoto kubwa ni vile, yani tuseme kama wewe umepatwa na huyo mtoto, wewe haukutarajia, so kama dokta vile wanavyotutreat mtu anakuona vile ulivyo, baada ya kukutia moyo ni kama kidogo watakuvunja moyo. Salma Salma, usajili huo unaendelea na wataweza kufanya usajili huu, unaendelea kwa wikendi hii nzima, mavo wa, uh, watajitokeza waweze ku kupatana na hizi hospitali ambazo zipo hapa mjini na waweze kupata matibabu kama hayo. Tupate kusikia vile vile mlemavu ambaye ni Joffat ataweza pia vile vile kuzungumzia hisia zake hapo husiana na hatua hii ambayo imechukuliwa. Kuna gharama kubwa sana. So hii hii event tumejaribu kuangalia kwa sababu hizo gharama. Kuna baadhi ya watu wamejitolea wenye wanatusupport. Unajua, sasa hiyo pia ni imesaidia watu wengi. Ukiwa kama hujakuwa registered wa mara nyingi ni ngumu kwa access, kwa access mahali. Unajua pia mtu anaweza kukoti vibaya, akasema labda we ni mkora ama we ni mtu unajidaisha ili upate feva mahali, unaona but say, ukiwa na ukiwa ukiwa na hiyo tu for example kama ferry hizi kampani zingine, pengine nataka kuingia nini, unaona hata acha kitambulisho nikabeba hiyo nika, nika hata port kule. Salma, ni matibabu maalum. Matibabu aina gani ambayo ni tofauti kidogo na zile hospitali zilizopo ama ni hususani tu kuwasaidia watu walemavu? Uh, kwa kawaida huwa shirika hili linayofanya huanza kwa kusoma maombi kwa uh, hospitali husika, ili kuhusiana na matibabu yanayohusu haswa hawa walemavu, shida ambazo wanazitikia walemavu kwa hivyo ni matibabu maalum ambayo ni kwa ajili ya walemavu peke yake. Kwa hivyo okay. Hivi hospitali zinakojibu ndio wanawandaa hafla kama hii, alafu wanawasajili, alafu wanapata matibabu haya. Nikushukuru sana, ni kushukuru sana asante sana, shukran pia. Salia na joto la Mombasa hilo aya sawa sawa, sawa. <laughs> Salma basi <laughs> kwa hili namw na mura, wakati mwema huko Mombasa. Sasa tupate habari za dunia. Waziri Mkuu wa Ethiopia Abiy Ahmed yuko mjini Khartoum, Sudan, kusimamia mazungumzo kati ya baraza la kijeshi linalotawala na viongozi wa waandamanaji wanaotetea demokrasia baada ya siku kadhaa za msako wa kijeshi ambao umesababisha vifo vya watu takriban mia moja. Ahmed amekutana na majenerali muda mfupi baada ya kuwasili Khartoum mapema leo na anatarajiwa kukutana sehemu tofauti na viongozi wa makundi ya wanasiasa wanaowakilisha waandamanaji wanaotaka uhuru na mabadiliko na walioangusha utawala wa muda mrefu wakimabavu wake Omar Bashir mwezi Aprili. Waziri mkuu wa Uingereza Theresa May anaachia uongozi wa chama tawala cha Konservative hii leo Ijumaa, wakati duru ya kwanza ya upigaji kura kumchagua mridhi wake ikitarajiwa kufanyika wiki ijayo. Mei aliingia ofisini baada ya kura ya maoni ya mwaka elfu mbili kumi na sita kuhusu ushirikiano wa Ujerumani na Umoja wa Ulaya na amemaliza miaka mitatu iliyopita akitafuta mkataba mwafaka wa Ujerumani kujiondoa umoja huo bila mafanikio akishindwa mara tatu kuwashawishi wabunge kuunga mkono mkataba wake. Mei hataendelea kuwa waziri mkuu hadi wabunge watakapomchagua kiongozi mpya wa chama hicho, mchakato utakaochukua hadi miezi miwili. Marekani imeonya Mexico kwamba ni lazima ichukue hatua za kupunguza idadi ya wakimbizi wanaoingia Marekani ili kuepuka ku kuwekewa vya nyongeza za ushuru kwa bidhaa zake kama alivyotangaza rais Donald Trump, huku kiongozi wa Mexico akitangaza kwamba atatembelea mpaka kutetea maslahi ya taifa lake, akizungumza wakati nchi hizo mbili zinaanza mazungumzo ya siku moja ambayo Trump ameapa kwamba ndiyo ya mwisho. Mkuu wa mawasiliano wa White House Residence, Slap amesema mapendekezo ya Mexico kuhusiana na kupunguza idadi ya wa wakimbizi kutoka Amerika ya kati wanaovuka mpaka hayatoshi. Rais wa Mexico Andres Manuel Lopez Obrador ametangaza kutembea mpaka wa Tijuana Jumamosi kwa kile ametaja kama mkutano wa amani kulinda maslahi ya Mexico na kueneza urafiki na watu wa Marekani. Na kampuni ya Facebook imetangaza kwamba haitaweka apps zake katika simu mpya za kampuni ya Huawei katika hatua ya hivi karibuni ambayo ni pigo kubwa kwa kampuni hiyo ya China. Katika siku za hivi karibuni, utawala wa Trump umetangaza kwamba hautaruhusu kampuni hiyo kununua vifaa kutoka kwa kampuni ya teknolojia ya Marekani kufuatia mzozo wa kibiashara kati ya China na Marekani. Hata hivyo, Facebook imeliambia shirika la habari la Reuters kwamba simu za zamani za Huawei bado zitaendelea kupokea mabadiliko mapya kwenye app zake kama tu ilivyokuwa hapo katika siku za nyuma. <muchos> Ni VOA Express, msikilizaji kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika dakika hivi kumi na mbili Uh, itimie saa kumi na moja saa za Afrika Mashariki, itakuwa ni saa kumi saa za Afrika Kati. Hapa Washington saa nne kamili asubuhi. Tuelekee katika maswala ya jicho letu. Yeah, na sasa Bwire, unajua mambo ya, ya plastiki uh, yamepigwa marufuku katika mataifa mengi, na unajua kwamba imekuwa ni tatizo hasa, kubebea vifaa, kubebea chakula. Sasa inakuwa kwamba kuna changamoto ya unachotumia kufungia chakula, tuseme kwa mfano nyama, labda mikate chipsi unaponunua kule barabarani. Na sasa hivi Lucy Patrick amezungumza na baadhi ya wakazi huko Tanzania, ambao anawauliza je, wanaoneleaje swala la kufungiwa nyama na kwa kutumia magazeti? Je, wanalizungumziaje swala hili? Hebu tusikie kwenye jicho letu. Ni wasaa mzuri kabisa wa jicho letu. Msikilizaji, karibu sana na siku ya leo, kwa nami Lucy Patrick hapa. Jicho siku ya leo linatazama swala zima la kifungashio cha kitoweo nyama kwa sasa, ambacho tunafungiwa katika magazeti. Wananchi wana maoni gani juu ya swala hili, na hasa tukizingatia swala zima la afya? Asante. Mimi naitwa Yuda Joseph. Kiukweli, katika upande wa afya bado watu wa mabucha hawajapata namna ya kuweza kutusaidia sisi watumiaji wa nyama ama kitoweo. Naweza nikasema kwa sababu tayari wameweza kupigwa marufuku mifuko ya plastic, lakini pia tuite, tuitegemea kwa vitu ambavyo vinakuwa vina majimaji, mfano labda nyama, pengine kungekuwa kuna mbadala wa kifungashio na sio sasa hivi anakuta tunafungiwa gazeti. Kiafya hii inaweza ikaleta matatizo, kama sio leo basi baadaye, kwa sababu unapokuwa una, umenunua pengine nyama umefungiwa kwenye gazeti, umeleta nyumbani, unapoanza kuikatakata gazeti pamoja na ile ile rangi rangi na nata kwenye nyama. Kwa hiyo ukiosha bado ile chemicals ama uh, zile rangi zinanata kwenye nyama. Hii kiafya nafikiri sio nzuri sana. Kwa hiyo mimi ombi langu serikali inaweza ikasimama. Uh, vizuri kuwasaidia watu wa mabuchani ama kutengeneza mifuko mbadala. Kama umeweza kuleta hii mifuko ambayo unaweza kubebea kama nyanya na vitu vingine ambavyo havitoi maji maji, basi ungekuwa kuna mifuko aina ya plastiki laini, uh, kama ilivyo vifungashio ambavyo vinakuja. Kuna vifungashio vinakuja kama sukari, chumvi, kuna mifuko ya aina hiyo inakuja. Kwa hiyo hata kwenye upande wa, wa mabucha ama wajasiriamali kama wanasikiliza, ama serikali pia wanaweza wakatengeneza aina ya mifuko ambayo itakuwa inatumika kwenye baadhi ya aina ya mahitaji ya kibinadamu. Uh, I say, yani, kwanza inasikitisha kwa sababu Uh, gazeti jinsi ambavyo limechapishwa tunafahamu Uh, ule ni wino lakini, pia hatujui ilo gazeti mpaka limefika buchani limepita kwenye mikono ya watu wangapi, lakini ukiangalia kwa nature ya, ya, ya nyama yenyewe, kwa sababu ukishafungia gazeti, sina uhakika kama itakata dakika tano, bado litaendelea kuonekana, litaendelea kuonekana gazeti. Jicho linatia nanga, nami nakuwa sina la ziada kwa siku ya leo. Mimi ni Lucy Patrick, VOA express. Kuna kiongozi wa Afrika Mashariki alisema gazeti ni ya kufunga nyama, Sidhani kwamba pale, nafikiri usafi, hali ya usafi haijazingatiwa vilivyo. Na kabla ya kuingia kwenye barazani, ili tuzungumzie suala ambalo awali tulikuwa tumeliweka kwenye Facebook la kuhusiana na miziki ya kisasa, iwapo maadili inazingatia maadili ama imeendelea kuharibu maadili ya kijamii, hilo tutalizungumzia moja kwa moja na baadhi ya wasikilizaji wetu muda usio mrefu. Lakini kwanza tupate ngoma yake Rude Boy, Reason with Me, ndani ya Anasema kwamba jameni, tuwe tu, tu, tu na fikra, yani tukete pamoja, tujadiliane ili mawazo yetu yaweze kuwa katika sanjari moja, yaweze kuwa katika mwelekeo mmoja, kwamba hata kama iwapo hatapata leo, huenda akapata kesho, kwa sababu maisha huwezi yajua. Ni, ni mashairi mistari, mishororo na beti alizotunga Rudboy. Anasema reason with me katika lugha ya Kiingereza. Basi yote haya ni kupitia VOA Express jiji kuu la Marekani, Washington DC. Langu jina likiwa Harrison Kamau, tukiwa hapa studioni na Kenneth Bwire. Na sasa tunaenda moja kwa moja hadi huko nchini Kenya, tunakutana naye Edwin Kiprotich akiwa Kericho. Karibu sana kwenye VOA Express, na vilevile tunaye Chakubuta Manue akiwa DRC. Karibuni sana kwenye VOA Express. Naanza na wewe Kiprotich, miziki ya kisasa kizazi kipya kwako kwa unaionaje tunapoangazia ama kuzingatia swala la maadili namu? kutoka Kericho, Kenya. nam na ninayo ninayo maoni yangu kuhusiana na msiki wa kisasa mm -hmm. ambayo mingi ya msiki naam, inaelimisha lakini, lakini maadili kipande za kimaadili mingi hupotosha sana. Kwanza kabisa tunapata kuwa kuna nyimbo ambazo hueneza jumbe hasa za kueneza jumbe ambazo ni kama vile madawa za kulevya hasa pombe. Mfano, kuna nyimbo ya naibu huku Kenya inayosema nataka kukata maji u mm -hmm. damu. Pia kuna wakati aliimba mm -hmm. nataka kulewa, lewa. Tunapata hapo kuwa yeah. kuna tatizo kwa vile kueneza mambo kuhusiana na dawa za kulevya mm -hmm. na pia matumizi ya lugha chafu, hasa tunapata nyimbo ya Diamond ama Wasafi record ambaye huimba wajezi, ambaye kwa kiwango kikubwa heshima haijadumishwa kule. Naam. Pia kuna mfano, kuna vile wana waimbaji wenyewe wanatusiana kwa nyimbo zao pande za leo, pia pata kuwa wengi wa waimbaji wanatumia video ambavyo kwa namna kubwa huwezi ukiwa mzazi, huwezi tisama na wanao, ama huwezi uangalia na wakongwe. Hayo na, na ni maoni yangu. Nakushukuru sana na Chakubata okay. Chakubata, ukiwa DRC, tunajua mtindo wenu ni ule mtindo wa Lingala, mtindo wa rumba. Vijana wanapopanda kwenye jukwaa, wanakuja na bendi nzima. Unaposikiliza muziki unaochezwa katika nchi za nchi ya Kongo, na nchi jirani hizi nchi nyingine majirani wenu, na muziki wenyewe mwenyewe unauchagua, unapata ladha yake, kwamba unakujenga Endelea cha kubata kidogo, kidogo kuna mkanganyo <tutu> hapa. Um, Kiprotich naomba umsikilize cha kubata kidogo. Cha kubata endelea. Kwanza ningesahi kwanza jina ni cha kubuta mwanue chakubuta. Ah, ningesema kuwa hii muziki yetu ya Kiafrika hii Hmm. ya kati na Afrika ya Mashariki hmm, ni miziki ambayo inapotosha sana vijana hususani sisi vijana ambao tunakuwa kwa kama huu, kivipi? naomba -naomba na, uzime naomba uzime redio yako, naomba uzime redio, kwa sababu unajisikiliza wakati unazungumza. Naomba uzime redio, alafu ndio tueleze vizuri. sababu e, ni miziki ambayo kwanza inatukatisha tamasi kama vile vijana na pili, hakuna maadili ambayo tunachukua ndani ya mziki huu tunaosikia wa kisasa tunaoita kuwa ni mziki wa kizazi kipya, sababu ndani yake kweli hamna maadili ya Kiafrika. Sijui kama wanamziki wetu wana hisia gani ndani ya vichwa vyao au wanawaza kitu gani pindi mm -hmm. pale wanapotunga miziki yao no. na kuipeleka na kwenda kuiweka mbele za watu wakiimba vitu ambavyo vitu ambavyo haviwezekani, havina mahadi kuliko mziki yao. Wewe ungependa kusikia nini? Wewe ungependa wewe ungependa kusikia nini katika miziki wanayoimba, kwenye miziki ile ambayo wanayoimba? Ningependa nisikie kuwa, sababu hapa kuna majanga mengi yanapita, lakini hatuyasikii kwenye music. Kuna vitu vingi ambavyo serikali zetu wanafanya, hatuvisikii kwenye music kuna mambo chungu zima ambavyo zinapitikana katika dunia lakini hatuvisikii kwenye music. Lakini mara mapenzi mapenzi yenyewe hayo hayatufai. Haya kitu hayana mhadili, hayana nini. Wengine wanavaa vingine tofauti, tumeshakuwa kama Wazungu na chini Waafrika. Haya basi mambo ndio hayo. Na kuhusiana uh, uh, na video zinazotolewa kwa miziki ya kisasa unazionaje kidogo kwa sekunde mbili tatu? Video zinazotolewa ni nzuri, lakini zile video ni lazima ziwe na maadili ambazo zitatuambia kitu, sababu sio Afrika. Ni kitu kile tunaona, tuna copy mara moja. Nafikiri tuko tofauti na Wazungu, tukiona mtu kavaa hivi, na mimi kesho nitatoka barabarani, nimeshavaa vile vile ambavyo yule mtu ameona kwenye video ambazo ametoa. Lakini wao wanatoa mm -hmm. video zao ziwe na maadili, ziwe na, na na message fulani kwa watu. Sawa sawa, nashukuru sana kwa muda wako Edwin Kiprotich ukiwa Kericho, Kenya, na Chakubuta Mwanue ukiwa DRC, kwa mchango wenu kwenye Vu Express. Kutoka hapa studio, jina langu Harrison Kamau. Diamond anaondoka na Hadija Kopa. Nasemana, hey, nasema nawe <mucho>