Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, 937 KFM Mombasa na bila kusahau FM za VOA 175 na Nairobi na 107.8 Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.4 Kisangani nchini DRC, 107.3 Kigali Rwanda. Ninayewakaribisha hii leo ni mimi Kenneth Bwire. Katika matangazo yetu ya leo tunakuletea kipindi cha salamu na mziki, lakini kwanza hizi hapa habari kuu za dunia. Msomaji wako ni mimi Mkamiti Kibayasi. Katibu mkuu wa Umoja wa Nchi za Falme za Kiarabu walifanya mazungumzo mjini Khartum leo Jumapili na baraza la jeshi linalotawala Sudan. Ahmed Aboul Gheit aliwaambia waandishi wa habari kwamba mkutano wake na Jenerali Abdel Fattah Burhan ulikuwa na matumaini na kwamba walibadilishana mawazo juu ya namna ya kupata auheni katika matatizo ya kisiasa ya Sudan. Abul Gate alieleza kuwa alisikiliza mapendekezo na mtazamo wa jenerali Abdel Fatah Burhan kuhusu hali nchini Sudan, na yeye alimweleza wazi mtazamo wa Umoja wa Falme za Kiarabu. Vikosi vya usalama Sudan vilikiuka kuwatawanya kambi ya waandamanaji mjini Khartum hapo Juni tatu mahala ambako waandamanaji walikuwa wakifanya maandamano yao ya kukaa chini wakidai baraza la jeshi kukabidhi madaraka kwa utawala wa kiraia. Zaidi ya watu mia moja wameuawa na mamia walijeruhiwa tangu wakati huo kulingana na waandaaji wa maandamano hayo. Maafisa wanaeleza ni watu sitini na moja pekee ndio waliofariki wakiwemo watatu kutoka vikosi vya usalama. Watu takriban kumi waliuawa na ishirini na watatu wengine walijeruhiwa wakati bomu lililotegwa kwenye gari lilipolipuka Jumamosi kwenye mtaa wenye harakati nyingi mjini Mogadishu, kulingana na mashahidi pamoja na wahudumu wa afya huko Somalia. Bomu hilo lilipuka kwenye barabara ya Maka Al Mukarama, eneo lililo karibu na bunge, wakati vikosi vya usalama vikijaribu kusimamisha magari na kuyakagua. Kundi la wanamgambo wa Al Shabab haraka lilidai kuhusika na shambulizi hilo la Somalia. Watu saba walikufa papo hapo, na hospitali ilithibitisha kwamba watu wasiopungua watatu wengine walifariki kutokana na majeraha waliyoyapata. Majengo ya jirani mahali tukio lilipotokea yaliharibiwa vibaya kutokana na mlipuko ambao ulisababisha moshi mzito angani. Kundi la Alshabab limekuwa likipigana kwa zaidi ya mwongo mmoja kuiangusha serikali ya Somalia. Kundi hilo lenye silaha liliwahi kudhibiti maeneo kadhaa mjini Mogadishu mwaka elfu mbili kumi na moja, na tangu wakati huo lilipoteza ngome zake nyingi. Marekani na kundi la Taliban wanapanga kufanya mzunguko muhimu wa mashauriano huko Qatar mapema wiki hii kufuatia matarajio makubwa yanayotoa mwangaza katika utaratibu wa takriban mwaka mmoja kuelekea kumaliza vita nchini Afghanistan. Huu utakuwa mzunguko wa saba wa mazungumzo yaliyoandaliwa kwenye mji mkuu wa Qatar wa Doha, mahala ambako kundi la uasi linaendeleza ofisi zisizo rasmi za kisiasa. Timu ya Marekani inaongozwa kwenye maridhiano na mwakilishi Zalmai Khalilzad, Marekani aliyezaliwa Afghanistan. Mazungumzo ambayo hayajumuishi serikali ya Afghanistan lakini yanalenga juu ya kuondoa wanajeshi wa Marekani kutoka nchini humo katika mabadilishano kwa uthibitisho wa Taliban kwamba magaidi wa mataifa mbalimbali hawataruhusiwa mbali kutumia ardhi ya Afghanistan kwa mashambulizi dhidi ya nchi nyingine. Wapatanishi wa Marekani na Taliban walitarajiwa kukamilisha mkataba unaoelezea masuala mawili katika mkutano wao uliopita mwanzoni mwa mwezi Mei, lakini mazungumzo yalikwama kutokana na Taliban kukataa kusitisha mapigano na kushiriki katika mazungumzo ya amani ya Afghanistan hadi Washington inatangaza ratiba ya kupunguza au kuondoa wanajeshi wake. India imeongeza ushuru kwa bidhaa 28 zinazoingia nchini humo kutoka Marekani, huku mzozo wa biashara kati ya nchi hizo mbili ukiongezeka. Ulipizaji kisasi watu wa hatua hiyo umekuja siku kadhaa baada ya Washington kuiondoa New Delhi kwenye orodha ya nchi ambazo zina fursa ya kipekee kwenye soko lake. Mtaalam wa biashara wa India, Biswadar wa chuo kikuu cha Jawaharlal Nehru huko New Delhi anasema India imeweka karata zake kwenye meza. Marekani inaongeza gharama na pia inatishia kuchukua hatua zaidi, na hii inabidi India kujibu. Mzozo wa biashara unaongezeka kabla ya ziara inayotarajiwa kufanyika baadaye mwezi huu huko New Delhi na waziri wa mambo ya nchi za nje wa Marekani Mike Pompeo, ambaye anaishinikiza India kuruhusu fursa zaidi kwa makampuni ya Marekani kwenye masoko yake na kupunguza vizuizi. Serikali ya Kamerun ilieleza Jumapili kwamba wanaotaka kujitenga katika eneo tete linalozungumza lugha ya Kiingereza walilipua mlipuko ambao uliua polisi wanne na kwa jeruhi sita. Serikali ya nchi hiyo inalaani vikali matukio ya uhalifu yanayofanywa na makundi yenye silaha na magaidi wasio na imani au sheria, taarifa hiyo ilieleza. Mwisho wa habari za dunia. Basi msikilizaji, wewe shabiki wa kipindi hiki, umesikia mwenyewe, ni wakati wa salama na muziki. Bila kupoteza wakati, kwanza kabisa, hebu niwakaribishe kwa mikono miwili wasikilizaji wetu katika maeneo yote, ikiwa ni katika bara la Afrika na kwingineko, wote ambao wanatusikiliza maanake. Hapa katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika tunarusha matangazo katika maeneo mengi, ikiwa ni hapa Marekani, ikiwa ni katika eneo la Afrika ya kati, Afrika Mashariki, Afrika Kusini, wanatusikiliza wote. Nimefahamishwa kwamba hata kule katika uh, maeneo ya Ulaya wanatusikiliza kila siku hapa katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Basi nakukaribisha na nilitaka ujue kwamba tunafurahia sana wakati tunapojiunga nanyi. Na sasa basi, bila kupoteza wakati, nachukua salamu zake Charles Alfa Kinze, anasema kwa kule Morogoro, Tanzania, anasema anawasalimia baba na mama wakiwa Kigoma. Anasalimia babu yake mzee Charles Nzanze akiwa kule Kigoma. Anamsalimia pia dada na mawadogo wake wote, na vilevile vile anawapa ujumbe, anasema, upendo ni zawadi kubwa sana kuliko chochote kingine. Mungu awape nguvu. Ni nani huyo? Ni Alfa Nkize Charles akiwa huko Morogoro, Tanzania. E, basi naichukua tena hapa kadi yake Sande Timotheo, anasema yuko kule Arusha Tanzania. Anasema nazipeperusha zangu salamu kwa mama yangu mzazi Maria Mabula akiwa huko Bariadi, rafiki yangu Magembe akiwa huko Dar es Salaam, na shangazi yangu Ngolo akiwa Bariadi. Ujumbe, nawapenda sana na nata, natumaini kwamba na tamani niwe na familia yangu pamoja nitakapopata likizo kutoka hapa Chuo Kikuu cha Arusha. Ni Sande Timotheo huyo akiwa Arusha akipeperusha salamu zake kwa ndugu na marafiki. Aa, basi naichukua tena hapa kadi, ni ya nani hii? Ni yake Dezil Scott McCoy. Anasema shikamo, nyinyi nyote watangazaji wa sauti America nami ame, kwa niaba ya wenzangu wote nasema marahaba. Na basi anasema ni Desire Ntinganya kutoka nchini Burundi, na salamu zangu ningependa ziwafikie wanafunzi wote wa idara ya Kirundi Kiswahili, chuo kikuu cha Burundi, familia yangu la rafiki zangu wote pamoja na Pasta Mario Fujense na kadhalika. Ni huyo msikilizaji wetu akiwa huko Burundi, anajulikana kama Desire uh, Scott Macoy akituma uh, salamu hizo hapo hapa, zikikujia moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti. Basi hebo nichukue nyingine kabla hatujapata kwenda kwa mapumziko kidogo, ili tuweze kupata burudani. Na ni kutoka kwake Jack Maka wa Musoma, Mara, Tanzania. Salamu zangu za, za dhati ziwafikie wazazi wangu Mzee Mabagala Kaitila Maka na mamangu Mwanaidi popote pale walipo na familia ya mzee Pita Maduhu popote ilipo, Anastasia Yenze akiwa Morogoro. Ujumbe nasema Mungu yu pamoja nanyi. Naye pia hapa Rosalin Adhumani anasema, Rosalin Mkwizu wa Geita, salamu zangu nataka ziende kwa mama yangu mpenzi Mother Stephen akiwa huko Kisongo Arusha, mume wangu Naiman Solomon akiwa Engo Tanzania, huko Arusha Tanzania, na ndugu na jamaa wote wanaonifahamu. Nami pia nawapa ujumbe nasema kwamba tufanye kazi kwa bidii huku tukimcha Mwenyezi Mungu. Na kabla hatujapata kibao hapa, hebu haraka haraka nisome niisome ujumbe huu uh, au uh, kadi hii iliyotumwa na Jonas Pascal, anasema Nipo Dodoma, Tanzania. Salamu zangu kwa baba na mama wakiwa Kigoma, rafiki zangu wote akiwemo Nyandwi Suzu, Faraja Mako, tatizo Athanas na familia yote ya mzee Pascal. Ujumbe anasema hapo kwamba tuzidi kuombeana. Basi msikilizaji, naona umefika ule wakati ambapo tuwa tunapata burudani yetu ya kwanza ambapo hii leo tuna mziki moto sana kutoka hapa studio za Sauti a Amerika VOA Washington DC. Namwona mwanamziki anayejulikana kama Juliana Kanyamozi akiwa kule wapi, kule Uganda. Juliana Kanyamozi akiwa Uganda, anatuambia Kalibatanya Ondoka hapo chini kwa chini ni Juliana Kanyomozi, mwanamuziki ambaye anafahamika sana hususan katika eh, maeneo ya Afrika Mashariki na kati kwa ngoma zake ambazo huwa ni kibao kweli, kweli basi anaondoka hapo chini kwa chini, wamsikia ana wimbo huo Kalibatanya. Basi ba, ba, tunaendelea na salamu na mziki hapa katika kutoka studio za Sauti Amerika hapa VOA Washington DC. Na tukitoka kwa mziki wake Kanyomozi, namwona Elizabeth Rafael yuko tayari kabisa kutuma salamu zake, anasema kwanza nataka niwasalimu nyinyi mnaotutangazia hizi salamu. Nami kwa niaba ya wenzangu wote hapa katika idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, anasema uh, shukran kwa uh, kututumia salamu uh, anasema nipo Mwanza, na kwanza napenda salamu zangu zende kwa wazazi wangu waliopo mkoani Mbeya, kijiji cha Ingawa, uh, Mr. Mkangasa na Mrs. Mkangasa. Pili ni msalimu mme wangu mpenzi Heri Makene, ujumbe nawapenda sana na tutegemee Mwenyezi Mungu. Anasema naitwa Elizabeth Rafael. Huyo ni msikilizaji ambaye ametuma salamu uh, jina lake ndio Elizabeth, Elizabeth Rafael, na sio mimi, maanake mimi ninayekutangazia jina langu ni BMJ Mridhi, na basi tukitoka kwake Elizabeth Rafael, tunaenda moja kwa moja kwa moja hadi kwa Antony Pol kutoka Dar es Salam, Tanzania. Salamu zangu napenda ziende kwa mama wangu mpendwa mary Gabrieli uh, toka Dodoma, mke wangu kipenzi tedi Adolf kutoka Moshi, pamoja na familia ya malengo iliyopo Dar, na salamu nyingine ziwafikie hapo studio. Nawapenda sana, nami kwa niaba ya wenzangu nasema shukran sana kwa hizo salamu. Mungu awabariki katika kazi yenu, anasema huyu Antoni Pol. Shukrani Antoni Pol kwa kutukumbuka pia kwenye salamu hizo. Na sasa nachukua tena salamu zake Kiango George wa Mwenza, Tanzania anasema kwamba anapenda kuwatumia salamu baba na mama wakiwa Mali ya Kwimba, bila kumsahau babu yangu mzee Morgan Lubazu akiwa hapo Mali ya Kwimba, pamoja na watangazaji wote wa Sauti Amerika Kiswahili. Uh, ujumbe, hakuna haki bila wajibu. bila shaka Hizo salamu zimewafikia wote ambao umewatumia, pamoja nasi hapa kwenye studio pia. Tunashukuru vilevile, namwona Joseph Nyonge Jeff Jeff, anasema yuko Meru Kenya, anataka kutuma salamu zake kwa wazazi wake wakiwa Kakamega Malava, baba mzazi Baraza Zakaria, mama Ruth na Sambu, wote wakiwa kitongoji cha Cheptuli. Hey, baba mdogo laba wa njira na dada zangu wote Jennifer Baraza, wakiwa huko Migori. Mungu anawapenda. Ni msikilizaji wetu huyo, Joseph Nyonge Jeff Jeff, akiwa huko Meru nchini Kenya. Na kama uko huko Meru nchini Kenya, basi mi naona Uh, sina shaka kwamba huu ni wakati mwafaka kuweza kupata ngoma ambayo inasema kwangu 254, 254, manake ni kusema kwamba kwangu Kenya. Uh, wanashirikiana hapa Ali B kama unavyosikia hapo chini kwa chini, Ali B Bahati, uh, bwana DNA kolo na Size 8 pamoja pia na Susan Owiyo na vilevile vile mwanamuziki anajulikana kama Wahu. Nasema kwa sababu yumo msikilizaji ametuma tu, ametuma salamu kutoka nchini Kenya, nami nasema tucheze kibao hicho kutoka Kenya kwangu 254 kisha right raichonde magharibi, tuko mashariki, chini kwa chini hadi kusini, tuko o amo msikilizaji, wanaondoka hapo chini kwa chini. Wanamuziki hawa kutoka nchini Kenya ni ushirika wa, wa wanamuziki wengi wakisema Kwangu 254 akiwa pamoja na Ali B, Bahati, Bwana DNA, Kolo, Size 8, Susan Owiyo na mwanamuziki maarufu huko nchini Kenya ajulikana kama Wahu wanapromosha ngoma hiyo ambayo kwa hakika mimi mwenyewe nimeipenda sana. Basi hebu turejee tena katika maswala ya salamu hapa, maanake namwona Sayinda Mabula Magesha toka Gombero, Tanga, anasema salamu zangu nataka zimwendee Butuoga Wilson Jafet Paulo, natuma pia kwa Nyangokolwa Bariadi, na vilevile Emmanuel Butogwa Guje Unje Jeta na Nkololo Bariadi, Gagaja Malangwa Buziku na Sai Malangwa Buziku wa mwa, mwa Umatondo Bariadi. Na ujumbe, tuwe na maombi kila wakati. Na naona pia wengi sana msikilizaji wametuma salamu zao, na mi nitajaribu kuzisoma kadri ya uwezo wangu. Na vilevile vile usiposikia kwamba salamu zako zimesomwa hapa katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, usife moyo, manake huenda tukazisoma katika kipindi kingine. Antonio Dimoso naitwa anasema anaitwa Antonio Dimoso kutoka hapo uh, Dar es Salaam, Tanzania, anasema napenda kutuma salamu zangu kwa Baba Paroko Peter Kunambi, na mke wangu Domitila Pascal, kakangu John Dimoso na vilevile Stanslaws Mpeka. Anasema ujumbe wangu kwao ni kwamba hakuna mafanikio yasio na magumu. Hizo ni salamu zangu na nasema tumwombe Mwenyezi Mungu kwa kila jambo. Ni Antony Dimoso huyo akisema uh, kwamba anatokea Dar es Salamu hapo mjini, hapo nchini Tanzania. Vilevile uh, namwona Frodiski Maridho, anasema ako Mofu uh, Mrimba katika eneo hilo la Morogoro. Anasema salamu zangu ni kwa bibi Agata Monahera akiwa Igota uh, Ulanga uh, mama mzazi Apolonia uh, Katimba akiwa Mofu Tanzania na wenzangu wanangu wanangu Ansly akiwa Ihenga na Goodluck akiwa huko Ifakara. Basi msikilizaji, naona una muda unazidi kutupa kisogo, lakini kabla sijaondoka, nitazipeperusha salamu za baadhi ya wa wasikilizaji wetu akiwemo huyu Doto Abdala. Aa, yuko Morogoro, anasema yuko Morogoro, anasema kwamba napenda kumsalimu mamangu mzazi akiwa sumba wanga pacha wangu akiwa Mkulanga, familia ya Danieli Yohana ikiwa kule Moshi Kilimanjaro, wanangu Mhando Abdala na Hamisa, bila kumsahau mume wangu Alen Mbwambo akiwa Dakawa Morogoro. Ujumbe na wapenda wote vilevile. Vile, ametuma salamu hapa Alex Mamtube na ni Waniasa Mozambiki. Anasema salamu zangu kwa mama mzazi Rose Kaipenya na tunduma wa a, akiwa huko Tunduma Tanzania, mdogo wangu Fadhila Mwamtobe akiwa chuo kikuu cha Dar es Salaam na vilevile, shemeji yangu Aida Simwelu akiwa Tunduma Tanzania. Anatoa ujumbe kusema kwamba nawapenda sana. Haya basi, tukielekea kumalizia malizia kipindi chetu cha leo cha salamu na mziki, na muona Moses Soma anasema yuko katika eneo la Karatu, Arusha, Tanzania. Anasema salamu zangu za kwanza ziende kwa wazazi wangu wakiwa Mloka, Rufiji; pili, kwa Rashidi Soma Adhimani Mpogo; tatu, kwa mke wangu akiwa hapa hapa Karatu. Wote nawatakia maisha marefu. Ni Moses Soma huyo akituma salamu hizo kutoka eneo la Karatu, Arusha, Tanzania. Na sijui kama tuna muda umebaki kabla tujapata kibao hiki ili tufunge ukurasa huu wa salamu na muziki hivi leo, lakini naona haraka haraka nisome yake Shomari Mtauni. Nipo Dar es Salaam, Tanzania. Salamu zangu zimwendee mama mzazi Halima Juma akiwa Lindi na kaka yangu Faruk akiwa Kilosa. Ujumbe wangu ni kwamba uh, nawatakia maisha marefu. Msikilizaji, kufikia hapo ndipo, uh, tunafika mwisho wa kipindi chetu cha salamu na muziki hii leo. Uh, basi usikose kujumuika nasi wiki kesho, wakati ambapo tutakuletea mengi zaidi eh, katika makala ama kipindi cha salamu na muziki. Lakini kabla asijaondoka hapa studio, kwanza kabisa ni kukufahamisha kwamba nashukuru sana kwa kuweza kuwa nasi wakati wote huo, na mimi jina langu ni BMJ Muridhi, na kuacha kwa kibao chake Ali Kiba ambapo wanashirikiana na Azi Mwinoka Wanasema mwana kwa herini kwa sasa na tutakutana tena panapo majaliwa, katika kipindi kingine cha salamu na muziki, na Mungu awabariki. mali ni nyingi nyumbani, kipi kimekukimbiza? Ona babio mamio wote wanakulilia mtoto pekia ku nyumbani, kipi kimekukimbiza? Ona babio mamio wote wanakulilia ndani ya Dar Ulikuja bure tena kimwana, kimwana kujui kuchuna na zile lawama za wale walokuzoeza. Ulikuja jana na leo tofauti sana, tena bure. Yule wa jana wa leo tofauti sana. na msikilizaji, ulikuwa ukisikiliza kipindi cha Salamu na Muziki kilichoandaliwa na kuletwa kwako na BMJ Muridhi. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC. Na sasa ninakusomea muktasari wa habari. Katibu mkuu wa Umoja wa Nchi za Falme za Kiarabu, Ahmed Abul Gait, alifanya mazungumzo mjini Khartum leo Jumapili na baraza la jeshi linalotawala Sudan. Kiongozi huyo aliwaambia waandishi wa habari kwamba mkutano wake na Jenerali Abdel Fattah Burhan ulikuwa na matumaini na kwamba walibadilishana mawazo juu ya namna ya kupata uheni katika matatizo ya kisiasa ya Sudan. Watu takriban kumi waliuawa na ishirini na tatu wengine walijeruhiwa wakati bomu lililotegwa kwenye gari lilipolipuka Jumamosi kwenye mtaa wenye harakati nyingi mjini Mogadishu, kulingana na mashahidi pamoja na wahudumu wa afya. Marekani na kundi la Taliban wanapanga kufanya mzunguko muhimu wa mashauriano huko Qatar mapema wiki hii kufuatia matarajio makubwa yanayotoa mwangaza katika utaratibu wa takriban mwaka mmoja kuelekea kumaliza vita nchini Afghanistan. na hapo ndiyo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika usikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni saa za afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo ni mimi kenneth bwire nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa washington dc