Saa nane mchana katika studio za Sauti ya Amerika Washington DC sawa na saa tatu usiku wa Afrika Mashariki ni wakati mwingine wa kuzifuata habari za dunia. Msomaji ni mimi Patrick Ndwimana. Afisa wa jeshi aliyeongoza jaribio la kupindua utawala wa jimbo la Amhara kaskazini mwa Ethiopia ameuawa leo. Mwandishi mmoja wa habari mjini Adisababa ameiambia Sauti ya Amerika kwamba Jenerali Asamenu Tige ameuawa akijitahidi kutoroka vikosi vya kulinda usalama. Mapema leo asubuhi, afisa wa serikali ya Ethiopia amesema mtu anayeshukiwa kutaka kuangusha utawala katika jimbo la kaskazini la Amhara alitoroka na baadhi ya waliopanga njama naye, lakini washukiwa wengine katika jaribio hilo walikamatwa. Serikali ya Ethiopia imesema Jenerali Asamenuchige ndiye aliyeongoza mashambulizi ya silaha iliyosababisha vifo vya watu wanne akiwemo mkuu wa jeshi la taifa Sir Mekonen na rais wa jimbo la Amhara Ambachu Mekonen hapo Jumamosi. Msemaji wa waziri mkuu wa Ethiopia Negusu Tilahun alisema operesheni ya kuwasaka waliopanga jaribio la mapinduzi katika jimbo la Amhara ilikuwa ikiendelea Jumatatu hii. Shirika la habari la Reuters lilinukuu wanaotumia internet huko Ethiopia wakisema kwamba mtandao huo ulikuwa kama umefungwa Jumatatu hii. Vyama vya upinzani nchini Mauritania leo viliitisha maandamano katika mji mkuu Nwakshot ili kupinga matokeo ya uchaguzi wa rais uliofanyika Jumamosi. Tume ya uchaguzi Jumapili ilimtangaza mgombea wa chama tawala jenerali mstaafu Mohamed ud Ghazwani kuwa mshindi kwa kupata asilimia 52 ya kura. Ghazwani aliwashinda wagombea wa upinzani Biram ud Abeid ambaye alipata asilimia 18.58 na Sidi Mohamed Uld Bubakar ambaye alipata asilimia 17.87. Hii unaendelea kusikiliza, ni Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Idara ya Umoja wa Mataifa ya Haki za Binadam imeisihi mamlaka ya Hong Kong kushauriana kwa upana zaidi kabla ya kupitisha au kurekebisha mswada ambao unataka kukabidhi watuhumiwa kwa mamlaka ya China bara, wakati maandamano yakiendelea katika eneo hilo. Akiongea katika kikao cha ufunguzi cha baraza hilo huko mjini Geneva, kiongozi wa baraza hilo Michelle Bachelet amesema kwamba anaendelea kufanya majadiliano kuhusu maswala ya China kuhusiana na Jinjian, ikiwa ni pamoja na kuruhusu fursa isiyo na masharti kwa eneo la magharibi na masuala mengine. Wafuatiliaji wa Umoja wa Mataifa na wanaharakati wanasema kiasi cha watu milioni moja wa kabila la Wigur na Waislamu wengine wanashikiliwa kwenye magereza huko Jinjiang. Talibani imevipa muda wa wiki moja vituo vya redio na televisheni nchini Afghanistan kuacha kutoa matangazo yanayofadhiliwa na serikali dhidi ya kundi hilo la Kiislamu. Katika taarifa iliyotolewa leo Jumatatu, Taliban imeonya kuwa vyombo vya habari ambavyo vitakataa kuheshimu amri hiyo ya kuacha kampeni zao za propaganda itaangaliwa kama ni lengo la kijeshi, na kwamba vyombo huru vya habari pamoja na wanahabari wao na wafanyakazi wengine kamwe hawatakuwa salama. Matangazo hayo yanawataka raia wa Afghanistan kuzijulisha mamlaka kama wakiona harakati za kutia mashaka za Taliban. Kundi la kutetea haki za vyombo vya habari vya ndani Nai limeshtumu vitisho hivyo vya waasi kuwa ni ukiukaji mkubwa wa haki na uhuru, na kuitaka serikali ya Afghanistan kuchukua hatua za haraka kuhakikisha usalama wa vituo vya habari na wafanyakazi wao. Kampuni kubwa ya mawasiliano ya teknolojia hapa Marekani, Apple, imeomba makampuni shirika yanayoiuzia bidhaa tofauti, hasa makampuni ya China yenye makao yake Taiwan kuanza kuhamisha uzalishaji nje ya China kati ya asilimia 15 na 30 ili kuepuka ushuru mkubwa Marekani iliyoweka kwa bidhaa kutoka China. Mwisho wa habari za dunia kwa wakati huu, lakini hapa studio mnaendelea naye Mery Mgawe katika kipindi cha kwa undani. Patrick Nduimana na wageni kiwatakia usiku mwema. Karibu katika kipindi cha Kwa Undani, kipindi kinachoangazia mambo kwa undani zaidi. Leo ni Jumatatu, Juni 24 mwaka huu wa 2019, moja kwa moja kutoka studio zetu hapa Washington DC. Mimi ni Mary Mgawe. Leo katika kipindi hichi tunazungumzia kuhusu kurejea nchini DRC mpinzani mashuhuri Jean Pierre Bemba na vilevile, vile kundi la teleza ambalo linafanya uhalifu na ubakaji kwa wanawake hasa katika mkoa wa Kigoma nchini Tanzania. na msikilizaji, basi katika sehemu ya kwanza tuanze na kurejea kwa Jean Pierre Bemba nchini DRC, hapo jana ambapo alipokelewa na wafuasi wake katika mji wa Kinshasa, waliokuwa na masatele kwa matumaini na kuona mabadiliko ya kisiasa kutoka kwa Bemba. Tangu uchaguzi ulipofanyika nchini DRC, bado kuna mvutano wa kisiasa huku baadhi ya wa wapinzani kutoka kundi la Lamuka wengine wanataka kuona mabadiliko ya uchaguzi yanabatilishwa, jambo ambalo baadhi ya wachambuzi wa wa kisiasa wanaona haliwe, haliwezekani kwa sasa, kwa vile mahakama ya katiba iliamua kuwa matokeo ya uchaguzi ni halali. Hata hivyo, alipowasili nchini Bemba ameahidi maandamano yataendelea nchini ili kupinga kubatilishwa kwa uchaguzi wa wabunge ishirini na tatu na mahakama kuu. Tunaungana sasa na mwandishi wetu wa Kinshasa, Salem Wanamolongo, kuchambua wa mambo kwa undani zaidi. Salehe, karibu sana katika laini ya simu kwenye kipindi hiki cha Kwa Undani na ninafahamu kwa hakika kwamba wewe kwa uko hapo Kinshasa na unashuhudia yanayozungumzwa na kuona matukio hapo baada ya Bemba kuwasili. Kwa sasa nini kipya katika siasa za DRC? Eh, kipya ni kuona kwamba uh, karata ya kisiasa imeanza kujichapa upya kutokana na kwamba Bemba amerejea, amerejea, Nyamwisi, amerejea Katumbi, amerejea Mbusa Nyamwisi amerejea, ambao waliishi uhamishoni kwa kipindi kirefu sana. Kwa hiyo kurejea kwao imekuwa ni hatua kubwa kabisa ya kisiasa na imeanza kuonyesha jinsi Uh, siasa ya Kongo inaweza kuwepo mnamo siku za usoni na vilevile hata zaidi uh, mpasuko ambao umejionyesha uh, wazi katika vuguvugu hilo la upinzani la Lamuka ambalo lilijumuisha viongozi sita. Kwa nini mpasuko ama kutoafikiana katika Lamuka? Uh, kwa kweli hawajaelezea wazi kwamba ni kutoafikiana, bali kumekuwa na maoni tofauti ama misimamo ambayo imechukuliwa tofauti Lamuka ambayo ilikuwa ama iliundwa kwa ajili ya kuunga mkono mgombea mmoja na mgombea mmoja alikuwa ni Martin Fayulu, na ambaye aliweza hivi, kulingana na kanisa Katoliki pamoja na uh, mashirika mengine ya uh, utafiti, kwamba ni yeye iliwe, ambaye aliweza kupata ushindi. Kwa hiyo kukawa uh, na msukumo huo wa kwamba viongozi wengine watano Moise uh, Katumbi Uh, Adolphe Muzitu, Jean Pierre Bemba, na vilevile ma Freddy uh, Matungulu kuweza kumuunga mkono uh, Martin Fayulu kwa ajili ya ushindi huo. Lakini alipoapishwa Felix Tshisekedi ambaye aliweza kutangazwa mshindi na tume ya uchaguzi pamoja na na uh, tuseme uh, makoti ya kikatiba uh, kukawa sasa na hatua itakayofuata ni ipi? Kwa hiyo viongozi hao wakasema kwamba tunageuza kundi hili la uchaguzi kuwa kundi la kisiasa. Na baada ya hapo sasa, imekuwa ni misimamo tofauti ambako uh, Moise Katumbi ameelezea wazi kwamba uh, yeye haiko tena kwenye mstari huo wa kuweza kuomba ukweli wa uchaguzi ama wa matokeo ya uchaguzi, bali wataweza kufanya upinzani ambao utakuwa umekosoa mabaya na kuweza kupongeza mazuri yatakayofanya, lakini Bemba na Fayulu wamebaki katika msimamo huo huo kwamba hakukuwa na ukweli wa matokeo ya uchaguzi. Kwa hiyo viongozi walioko wa hivi sasa sio halali na alichokifanya Kabila imekuwa ni ukiukaji wa wa, wa wa demokrasia. Kwa hiyo uh, imekuwa ni hali kama hiyo ambayo imeelezewa hivi sasa na Mbusa Nyamwisi ambaye ametangaza wazi kwamba amejiondoa kwenye Lamuka vuguvugu hilo na ataweza hivi kuchangia kwa uwezo wake kuhusu kupambana na ugonjwa wa Ebola pamoja na ukosefu wa usalama kwenye maeneo ya Beni ambapo ametokea, matarajio ni mengi Salehe, kwa watu wa DRC na sasa, kama Lalamuka, na kundi hili Lalamuka limebadilishwa na kuwa kundi la kisiasa na viongozi wake humu ndani wanaonyesha mitazamo tofauti, mambo ya kukabiliana DRC kama vile swala la Ebola na kurejesha mstakabali wa siasa katika hali nzuri. Uh, unaona kwamba hii hali inaweza ikapeleka DRC mbele ama hii wataweza kuwa na nguvu katika kundi hili kwa kweli itaweza hivi kuwa bana na kwa sasa, kinachoonekana ni kwamba kila mtu amekuwa akicheza karata yake mwenyewe katika uh, kile wanachoelezea kwa Kifaransa kuwa ni positionnement politiki, yaani kuweza kujipanga kisiasa kila mmojawapo uh, na hilo kwa kweli litakuwa limepunguza nguvu ya upinzani, kwa sababu kuweko na viongozi hao sita pamoja, kulikuwa na namna yake ya kuweza kushindana ama kupinga utawala wa eh, Felix Tshisekedi pamoja na Joseph Kabila. Kwa hiyo wale uh, kuweko kuweza kusambaratika kwa kwa Lamuka itakuwa kwa kweli ni pigo kubwa na huenda uh, huyo faulu hatokuwa na nguvu tena kubwa kabisa kama jinsi alivyokuwa wakati alipokuwa ya akiungwa mkono na Katumbi na Bemba. Rais Chisekedi ameruhusu maandamano kuendelea nchini kwake endapo hayageuki na kuwa ghasia. Wapinzani wanaona kama hii ni demokrasia au ina maana gani kwao, hasa kwa upande wa Bemba ambaye ndio amewasili jana. Na kwa kweli ni hatua ya mbele kuwaruhusu kwanza hata hao wapinzani kurejea huru, kuandaa maandamano na nini, lakini sio eh, tu haitoshi. Kumekuwa pia na eh, kukatazwa kwa wengine kuweza kutembea mahala wanapotaka kwenda. Ni mfano wa Katumbi ambaye alitarajia kwenda Goma akazuiliwa, alitarajia kuja Kinshasa akazuiliwa, kwa hiyo kumekuwa na hatua nyingi ambayo kwa kweli watu wa serikali wanatizama na wameridhika, na wakati huu wamekuwa na hofu. Ni mfano wa ujumbe ambao maaskofu wa Kongo wametoka kutoa hii leo baada ya kongamano lao la maaskofu wote wa Kongo ni kwamba wameridhishwa kwa asilimia kadhaa ya, ya, ya, ya hatua iliyochukuliwa na Rais Tshisekedi, lakini wamesema bado kungali na vitisho, kwamba hawajaamini na hawajaona kwamba demokrasia ni kuwa ya kweli wachambuzi wengine ama wataalamu wengine wa masuala ya kisiasa sale wanaona kama vile watu wa DRC sasa hivi wamechoshwa na migogoro ya ghasia. Kuna mambo mengi ya kufuatilia, na hata hawa wanasiasa wanavyokuwa wakitaka mara kubadilisha uh, kutaka kubadilisha matokeo ama uh, kubadilisha mchakato huo ambao ulioko kwa sasa hivi, wanaona pengine haina maana yoyote kwa sasa hivi. Bemba ana ushawishi gani? Bemba bado ana ushawishi wa kwamba uh, wale ambao hawakuridhika na kuchaguliwa kwa Felix Tshisekedi watakuwa wanaendelea kumuunga mkono. Kunakuwa na wale pia ambao uh, wamekuwa hawataki uh, utawala, wamekuwa wakiupinga utawala wa Rais Kabila na ambao wameanza kuona kwamba kuna mkono wa Kabila nyuma ya utawala wa Felix Tshisekedi wakiendelea kumuunga mkono. Na mapokezi yake ya jana ndiyo, ijapokuwa ni tofauti na mapokezi ya siku ama miaka iliyopita, uh, imeonekana kwamba hakukuwa na wasiwasi wengi kama jinsi ilivyokuwa miezi nane iliyopita, wakati aliporejea ii Kinshasa alipoachiwa huko na mahakama ya ICC um, kulingana na swali lako ambalo umetaka kujua ushawishi wake. Kwa hiyo tutasubiri, tutegemee kusubiri kuona uongozi uh, wa Tshisekedi utachukua mwelekeo gani na ushawishi wake kwa raia utakuwa wa aina gani. Kwa hiyo, kwa sasa hata vyombo vya habari hapa nchini wamekuwa hawajaanza kumkosoa sana Tshisekedi, kuona kwamba hajakuwa na serikali toka apishwe, na kumekuwa na hali hiyo ya kumpa kwanza kadi nyeupe kutokana na kwamba hajakamilisha mwaka mmoja, lakini bado kumekuwa na hali ya nrefu na wasiwasi miongoni mwa raia. Tumekuwa tukitembea mikaala la Kinshasa Watu wameanza kupumbazika na mm -hmm. kusema kwamba kwa kweli hawaamini tena kwenda kutakiwa na tena jinsi mm -hmm. yatarajia wakati walipopiga ya kura. Basi nikushukuru sana kwa sasa. Sasa leo usiondoke kando kwenye simu yako, ngoja kwanza tuungane na mchambuzi wa masuala ya kisiasa Delphin Kapaya kuangalia mambo kwa undani zaidi, na tuone naye pia na mchango gani katika kipindi hiki cha kwa undani. Karibu Delphin, na kwanza kabisa hebu tuambie mabadiliko yanayotokea hivi sasa, hasa kwa kurejea Bemba. Unaona kitu gani hasa kinaweza kutokea? Haya, asante na, na wapa salamu zangu. Bwana Jean Pierre Bemba amerudi eh, na vishindo na wafuasi wake walikuwa wengi kwa kumpokea na eh, Bwana Jean Pierre Bemba ameenda kufanya hotuba aliku yake alikuwa pamoja na Bwana Martin Fayulu, nafikiria binafsi kama Bwana Jean Pierre Demba ataleta jiwe katika majengo ya nchi e, na atakuwa mwenye kufanya upinzani. Kile ambacho bado hatujajua atafanya upinzani kama wa mapambano au atafanya uh, upinzani wa kisilimu, u gani atafanya Bwana Jean Pierre Demba. Chama chake ni chama kikuu, kitajiandaa na wanaweza wakaendelea na Lamuka lakini la mka basi, ndio sifikirie kama e, ina strategy gani? Au watagawana kila mtu atafanya gondi lake, sababu karibu wote walimo humo ndani wanatetea wao marais. Sasa wakiwa watu, watu sita wanataka kuwa marais itakuwa vigumu, watoe jina lingine, au waanzie sahihi kupia jina la mtu ambaye anaweza kuwa mpigania kura wa wa kikundi chao eh, mwaka elfu mbili ishirini na tatu. Ikiwa haya yanaendelea hivi sasa, je, hii Lamuka kweli itawezekana hapo mbeleni ama inaashiria nini katika siasa za DRC? Lamuka inakuwa viwango karibu viwili ama vitatu. Kiwango cha kwanza na bwana Martin Fayulu anazungumzia, lakini anaweka pwenti kuu kufatana na kura iliyopita ambayo bado anajitetea kuwa amefanikiwa. Hiyo inakuwa kama eh, laini kubwa kwake, anabaki mpinzani, lakini anatetea hiyo kura na anajua idi kama hiyo kura hawezi kurudia tena nyuma, lakini basi hiyo ndio inakuwa neno lake kubwa ya kampeni alafu kundi lingine ni ile ya bwana Moise Katumbi, ambayo yeye anasema ikiwa dana e, serikali ya bwana Tshisekedi inafanya kazi vizuri, tutawasindikiza. Ikiwa inafanya kazi mbaya, tutawapiga vita. Kwa hiyo e, e, mwenendo laini yao ndio hiyo. Kundi la tatu ni kama bwana Mbusa Nyamwisi ambaye anakuwa ni lida wa ngambo za, za Goma e, Beni Gutembo anasema mimi nataka kuendelea kupigana kuhusu wa, wa hasi ambao wana wanateremuka milima ya Uganda na wanakuja fanya fujo. Eh, ya pili nataka nipigane ili e dola ifutwe namba ya ya majimbo yangu, hiyo ndiyo pointi yake. Sasa hiyo point inaonekana inafungwa kwenye ardhi kidogo ya Kongo siyo neno eh, ambayo ameingiza kama ya wakongomani wote. Alafu iki, kundi la nne eh, au ni mmoja ataingia katika makundi matatu ni amba, ya Bwana Jean Pierre Bemba, ambaye yeye anazungumzia kusema hii maneno ya nchi kwenda namna hii hatuwezi kuachilia hivi, hatuwezi kuachilia hivi, na mimi nakuja juu ya kufanya upinzani eh, ili nchi isiende naanguka hiyo message inaonyesha kama ni mpinzani wote, ni wapinzani lakini, kila mpinzani anakuwa karibu na strategy yake. Hawa watu wameelewana kwenye Lamuka. Lamuka sio chama ya kisiasa, Lamuka alikuwa mkusanyiko wa vyama ili wachukue madaraka ya kupata urais wa wa. Wanapofikia mwisho kuona kama madaraka hawakuipata eh, kwa hivi, kila chama kinajirudisha kwenye kwenye nyumba lake, na kila chama kiendelee kufanya kazi kama chama. Alafu kama wanakuwa wanataka kuwasikiana kwenye uh, vikundi vyao wataendelea, lakini kila chama kitakuwa na kinajitetea binafsi na pia Bemba ameahidi maandamano yataendelea nchini kote kupinga kubatilishwa kwa uchaguzi wa bunge ishirini na tatu ambao ulifanyika na mahakama kuu. Je, hili litawezekana kweli ama atapata ungoji mkono pia kutoka kwa wenzake yeye? Watu wengi wanakuwa wanapiga kelele kuhusu hilo neno la koti kuu, lakini sasa sharia yetu katiba inazungumzia inatueleza kama hiyo koti juu yake hamna mtu tena wakiwa wameisha kusema neno, wakitaka kuirudilia, wako na posibiliti ndogo ya kuweza kurudia na kurekebisha hivo. Kama unataka kubadilisha, umeandika jina la mtu, unaandika bwana Amisi pahali pa kuandika bwana Omisi, hiyo wanaweza wakarekebisha, maanake inaonekana ni makosa ya ya mashine. Lakini kwa kuingia ndani ya mambo ya uchaguzi, kubadilisha hesabu na kuleta majina mengine baada ya wao kuleta, iko vijumu nafikiri, muda wa siku mtaona kama ile mambo haiwezi kufanyika uh, makubwa kule ambapo kuna makosa uh, wamebadilisha jina la mtu wameandika vibaya, hiyo wanaweza wakabadilisha. Kwa hiyo bwana Bemba ataendelea na maandamano, na Rais Tshisekedi alikuwa ameisha sema maandamano lazima yafanyike kwenye nchi. Hataki e, watu wa mwage damu wala vitu vya watu kupotea. Wengine wanaona kwamba hizi ha, harakati zinazofanywa na upinzani sasa hivi na uchaguzi umekwisha kwisha e, ni kama kuto kutoa nafasi sasa serikali iliyopo madarakani kuanza kuangalia mikakati ya maendeleo, na hiyo serikali haihusiki na, na mambo ya hii ya, ambayo ya, tunazungumzia serikali inachelewa na ukichambua wanazungumzia kama walikuwa hawajamaliza kugawana katikati ya ftc ya rais wa zamani wa ila, na hii tash ya bwana eh, rais mpya na bwana Kamer walikuwa bado kwenye meza, wanasema huyu atachukua nini atachukua nini. Katika uzito ukubwa wa serikali ni mawaziri hamsini na zaidi ambao watakuwamo kule ndani. Kuna vice prime minister na kuna minister uh, alafu kuna waziri na waziri makamo. Kwa hiyo itakuwa ni serikali kubwa, na ndio wameisha gawa. Sasa wanaanza kuchukua majina na kuingiza katika daftari ambayo itaenda kwa waziri wa kwanza na kwa rais e, wa nchi. Eh, kwa kuanza kuchambua na na kujua, hawa ni wanawake, hawa ni wanaume, hawa ni kabila fulani, wanatoka jimbo fulani, ili serikali iwe iwe barabara. Na inawezekana hiyo serikali ione macho mwezi wa saba, sijui mbele ya mwezi tarehe kumi na tano au mwanzoni. Ni kushukuru sana bwana Delphin Kapaya kushiriki nasi siku ya leo katika kipindi hiki cha kwa undani. Asante sana, tutawasiliana nayo wakati mwingine. Nam, shukrani sana msikilizaji kuendelea kuwa nasi. Basi tunakamilisha sehemu yetu ya kwanza ya kipindi hiki cha kwa undani, na tunaangalia sasa sehemu ya pili. Uh, tukiangalia kuhusu lile kundi la teleza linalofanya uhalifu na vitendo vya ubakaji kwa wanawake katika mkoa wa Kigoma Licha ya kwamba hali imeanza kuwa tulivu kutokana na mtumiwa anayefanya vitendo vya ubakaji kwa wanawake Husein Hamis kukamatwa, lakini bado wanawake katika mkoa wa Kigoma wanaishi katika hali ya wasiwasi wakidai wasi, wa kuwa kundi hilo linaendeshwa na watu zaidi ya mmoja. Husein alikamatwa kufuatia msako mkali baina ya vyombo vya dola kwa kushirikiana na wananchi. Watu kadhaa wamejeruhiwa kimwili na kisaikolojia kutokana na uhalifu wa teleza. Tunaungana na Musa Ibrahimu diwani kata ya Mwanga kusini mwa Kigoma kutuarifu zaidi kuhusu kundi hili la Teleza. Karibu Musa katika kipindi chetu cha Kwa Undani. Na moja kwa moja, nianze kutupia swali, utueleze mpaka hivi sasa ni matukio mangapi yaliyojitokeza, na kama kuna maafa yoyote, nikimaanisha kwamba vifo vilivyotokea. Asante uh, sana ndugu mtangazaji kama ulivyosema, mimi naitwa Musa Marid Ibrahim, diwani wa kata ya Mwanga Kusini, manispaa ya Goma Ujiji, kwa tiketi Chama cha Mapinduzi. Um, hadi hivi sasa tunavyoongea, kuanzia kipindi cha Januari mpaka Juni hii aimini, Mei mean, ambapo, eh, ambapo matukio haya tumeyakomesha eh, ni matukio takribani kumi na tano yaliripotiwa kuwa yametokea matukio haya hasa yalitokea katika ripoti ililetwa katika ofisi yangu ya kata ya Mwanga Kusini. Lakini kwa mujibu wa vyombo vya dola, matukio ambayo wananchi waliweza kuripoti na hususani wale ambao nilikuwa nikiwafuatilia mimi kama mwakilishi wa wananchi na kuwapeleka polisi, yalikuwa ni matukio matano tu. Matukio yaliyo mengi yalikuwa yajaripotiwa, na sababu kubwa ni kwamba wale wahalifu walikuwa wanawatisha wale wana wakinamama kwamba endapo wataenda kutoa taarifa katika jeshi la polisi basi watawaua, na kwa kweli ni vijana ambao kwa namna moja nyingine, eh, kutokana na roho zao kuwa jabari walikuwa na uwezo wa kuweza kuua kwa sababu huyo Huseni alishawahi kushiriki vitendo vya mauaji. kuna kuna vifo vyovyote vilivyotokea katika katika harakati za matukio ya kumi na tano yaliyotokea Ha, katika harakati hizi za haya matukio ya Tereza, kwa kweli tunamshukuru Mwenyezi Mungu, hakuna vifo ambavyo vilivyotokea, isipokuwa yapo majeraha ambayo watu wali, walipatikana nayo kwa kuchomwa visu, kupigwa na nondo maeneo mbalimbali katika miili yao uhum. Hata mwezi Mei tarehe kumi na tisa kuamkia tarehe ishirini ambapo nilikuwa na mkutano wa hadhara na hapo nilimwita kamanda wa polisi wa wilaya Bwana Mayunga na wao niliwapa mada ya kuongelea eh, ulinzi na usalama Siku hiyo hiyo vijana hao hasusani ue Huseni alienda kuvamia nyumba nne kwa usiku mmoja, na katika nyumba hizo nne nyumba tatu alifanikiwa kuweza kuwajeruhi akina dada ambao nao waliweza kwenda kuripoti kituo cha polisi. Na baada ya hapo ndipo sasa, baada ya kuona kwamba matukio haya yamekuwa makubwa, tulipata ushirikiano mkubwa kutoka jeshi la polisi, lakini pia e, mkuu wa wilaya ya Kigoma mjini na ushirikiano mkubwa pia tuliupata kutoka kwa waziri wa mambo ndani, Mheshimiwa Waziri Kangi Rugola. Mm -hmm. Unaposema e, unaposema bwana huseni, unaposema bwana kwamba matukio haya ameyakomesha, inaelezwa kwamba teleza ni kundi la watu na sio huseni peke yake. Aliyekamatwa mpaka sasa ni huseni peke yake, hao wengine hawajulikani walipo. Hapana, waliokamatwa e, ni zaidi ya mtu mmoja, wamekamatwa. Mm -hmm. jumla ya vijana watano. Mm -hmm na miongoni um, mwa wao watano ambaye hasa alikuwa ndo kinara alikuwa ni Huseni, ambapo baada ya kuwa limefanyika e, gwaridi la utambuzi, wale wakina mama ambao waliathirika na na majanga haya waliweza kumtambua Huseni, lakini na hao wengine wanne waliweza kutambulika, kwa sababu kuna wawili, mmoja anaitwa Jose na mwingine Saidi, wao walikamatwa mwaka elfu mbili kumi na sita kwa msaada mkubwa tuliopata kutoka kwa OCD, tuliweza kuwakamata na waliweza kufungwa kwa hivyo wanafikishwa mahakamani ama wako tu rumande? Ha, wamepelekwa mahakamani tayari na kesi ipo mahakamani na wamepelekwa rumande, taratibu za kimahakama zinaendelea ili sheria iweze kuchukua mkondo wake. Lakini wananchi tunashukuru kwamba wametoa ushirikiano baada ya matukio haya kuwa yamewakera. Maana yake ilifikia kipindi sasa, kina mama chumba kimoja wanalala wanne watano mpaka kumi ili ili kujikinga na na, na, na, na vitendo vya hawa ma, majangili ambao walikuwa wanawaingilia. Je, uhalifu kama huu umewahi tokea katika siku za nyuma miaka ya nyuma? Yes, uhalifu kama huu ulianza takriban mwaka elfu mbili na kumi na mbili hapa katikati elfu mbili kumi na tano kumi na sita ukawa umetulia lakini kufika mwaka elfu mbili kumi na saba kumi na nane na hii kumi na tisa matukio ya kukoli yaliendelea kuwa yanasumbua wananchi wetu, na shida ambayo tulikuwa tukiipata ni wananchi walio wengi walikuwa wanaona aibu kuonekana kana kwamba wao wamefanyiwa vitendo viovu. Kwa hiyo walikuwa wanalazimika kukaa kimya. Sasa mimi kama mwakilishi wa wananchi diwani, nilipokuwa nikipata taarifa hizi nilikuwa na lazimika kwenda kuwapata majumbani kwao na kuhakikisha kwamba wanaweza kutoa taarifa katika vyombo vya polisi. Nikushukuru sana Bwana Musa Ibrahim, diwani wa kata ya Mwanga, kushiriki katika kipindi chetu hiki cha kwa undani siku ya leo na wengine wote ambao mmeshiriki katika kipindi hiki siku ya leo. Naitwa Mary Mgawe na kusiwe, na usiku mwema na tuonane tena wakati mwingine katika kipindi kingine. Shukrani sana.