Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. Hujambo, msikilizaji wa VOA Express, popote pale unapotusikiliza, ni saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki, saa tisa na nusu kule Afrika ya Kati, hapa mjini Washington DC ni saa tatu na nusu asubuhi. Leo ni siku ya Jumanne, ni tarehe ishirini na tano mwezi wa sita mwaka huu wa elfu mbili na kumi na tisa. Naitwa Mkamiti Kibayasi, naitwa Kenneth Bwire. Baadaye kidogo msikiliza. Msikilizaji, tutakuwa tukijadiliana na wewe katika gumzo la barazani. Je, siasa ambazo zinachacha nchini Kenya zinamuathiri wewe, zinakuathiri wewe kijana kwa namna gani? Zinalemeza maendeleo ama tuchape siasa wakati tunafanya maendeleo? Lakini mwanzo tuangazie yanayotamba kwenye mitandao Mkamiti. Haswa ni huko London lakini mambo yametanda kila mahali Ribi, hapa Marekani yanazungumziwa pia ni kuhusiana na Prince Harry na Megan Markle. mm -hmm. Sasa kuna sababu ya kwa nini mm -hmm. habari hii pia imetanda hapa Marekani. mm -hmm. Kwani mmoja ni mzawa wa Marekani ambaye sasa si Marekani tena, kashachukuliwa na Prince Harry. Wao wawili hao, basi kama tunavyofahamu, walifunga ndoa na sasa basi inasemekana ni taarifa za kweli wametumia dola milioni tatu kufanyan za walipa kodi kukarabati nyumba yao ya Frogmore kateji. mm -hmm. milioni ngapi? milioni tatu. Endelea. kukarabati nyumba nyumba yenyewe, lakini haikuwa chakavu kihivyo kama unavyodhani lakini kwa wawili hao mm, wenyewe waliona ni chakavu, manake imebidi wabadilishe ya jiko, kuliweka jiko la kisasa jinsi ambavyo Megan anataka jiko lake lionekane. Mm. Sakafu imekarabatiwa na kuwekwa upya mm -hmm. Basi mambo mazuri kabisa, wanainjoy wenyewe na mtoto wao mm, bebi achi Harrison ndani ya nyumba mpya ambayo iko frogmo lakini awali taarifa zilisema <laughs> kwamba gharama ya kukarabati nyumba hiyo ingegharimu dola milioni 1.9 lakini zikafika ngapi? Milioni tatu. Kwa kukumbusha tu basi, ni kwamba uh, Hari mwenye umri wa miaka 34 na Megan 37 walihamia makazi hayo mapya April ikiwa ni mwezi mmoja tu kabla ya kupata mtoto wao wa kwanza wa kiume. Basi uh, katika mitandao ya wa kijamii wanasema jamani, fedha zote hizi zimetumika, ni kwa nini? Basi wasingefanya kitu kingine cha maana kuweza kusaidia wale wenye mahitaji. Lakini kwa upande wangu mimi pia, ukiniuliza mimi mm. naona pia hiki ni kitu cha maana maana, na karabati, karabati pale ambapo nataka kukaa vizuri na kama mwandishi <laughs> wa habari mkamiti, najua unaandika haya uhondo hawa, yazulia haya, utakuja kuingia umo chumbani na utuletee picha tukaone inafananaje. Haya basi, ni kuachie na wewe nayo uchambue kwa upande wako yapi ambayo ya, yamezungumziwa. Kuna msanii anaitwa Ringtone Apoko, huyu ni msanii maarufu sana nchini Kenya. Hivi majuzi amekuwa akitembeza eh, bango kwenye mitandao akisema anatafuta mwanamke wa kuoa, na asiwe tu mwanamke lakini ameweka vigezo ambavyo huyo mwanamke anastahili kukidhi ndiye aoleke yani, Ringtone akamweke kibindoni. Mm -hmm. Ah, akazua cheche, wanawake wakamwambia huyu jamaa yani, mahusiano yote amekuwa nayo, mara sijui nani nani hakuona wamaana. mm -hmm. Jamaa akasema jamene, ni ukweli sitani, natafuta mwanamke hata kanisani anakwenda na bango limeandikwa, natafuta mwanamke. Sasa habari ambazo zinachipuka sasa ni kwamba mm -hmm. hatimaye Ringtone Apoko amemuoa aliyekuwa mpenzi wa Harmonize anaitwa Jacqueline Wolper. Wow. Nimemaliza. Basi unajua mi napenda sana kusema kudos, ndoa za mabango hizi <laughs> tuwape hongera, vituko <laughs> tukiachana na hayo yanayotamba katika mitandao ya kijamii hapa nchini. Marekani kesho kutakuwa na tukio kubwa katika upande wa kisiasa, kwani um, chama cha Demokrat mm -hmm, wagombea urais kupitia chama hicho kesho wataanza mdahalo wao wa kwanza ambao utafanyika kesho Jumatano pamoja na Alhamis, na mdahalo huo mm, utafanyika kule Miami katika jimbo la Florida. Sasa basi, ili kujua kipi ambacho kitazungumziwa, mm -hmm. na mambo yatakuwa vipi katika laini ya simu ninaye mchambuzi wa masuala ya kisiasa Profesa David Monda hivi sasa ukiwa kule Johannesburg nchini Afrika kusini Hebu tueleze mawili matatu kuhusiana na mdawalo huu wa kwanza ambao ni kesho, tutarajie kitu gani? Mimi nafikiria lazima tutarajie kinyang'anyiro. Eh, kuna eh, wagombea watatu wakuu wa mbele ambao ningewaangazia, wa kwanza ni huyu wa B. Warren na Bernie Sanders pamoja na Joe Biden wote watajaribu kujikwatua ili waweze kupata nafasi nzuri ya kuweza ku kuminyana na Donald Trump kwenye uchaguzi mkuu mwaka ujao. Lakini Profesa Monda, ni kwa uzoefu uliokuwa nao unadhani juu zaidi, kabla hata ya kufika kwenye ule mchujo, tangu mwanzo alipotangaza tu amepewa amepewa jukwaa kwamba huyu ndio anayestahili. Kwa nini basi hao wengine bado wanaendelea? Mimi nafikiria kuna sababu mbili. Sababu ya kwanza ni kwamba Biden amejulikana yeye ndiye aliyekuwa naibu rais wa uh, Barack Obama, na pia ana uzoefu kwa siasa, amekuwa kwa siasa kwa miaka mingi. Na pia jambo la pili ni kwamba bado uh, haraka haraka ina baraka, bado siku hazijaenda mbele. Kwa hivyo uh, B. Warren na Sanders pengine siku za mbele huenda wakapunguza umaarufu wa bwana uh, Biden kwenye kura za maoni. Na kwa upande wa Republican ambapo tayari rais aliyoko madani mm -hmm. uh, Donald Trump ameshaanza ameshaanza kampeni zake. Haya, naye kwa upande wake, unamzungumzia vipi? Mimi namzungumzia vya kwamba ana nafasi nzuri ya kuweza kushinda uchaguzi iwapo wanademokrat watakuwa wamegawanyika kwa misimamo yao wametenganyika wa, wa sana. Uh, kwa mfano bwana Saunders uh, kwa mfano ana, ana, ana, anasimamia Marekani isianze kuingilia masuala au vita uh, kwenye mataifa mengine. Ana msimamo wa ku, ku, ku, um, kupiga kalamu mikopo ya wanafunzi kama bi Warren. Um, bana Biden pia naye ana msimamo wa wastani kuhusu misuada ya mikopo kwa wanafunzi. Upande wake Bwana Trump ni kungojea uh, hawa wafahali watatu wakizozana, wakishamalizana, ndiposa yeye ataanza kuwamaliza mmoja kwa mmoja. Bi Warren, najua Bwana Trump atajaribu kuangazia kwamba yeye ni mwanamke vile alifanya B. Hillary Clinton, na atasema ata kwamba misimamo ya Bi Warren ni wa mrengo wa, um, wa kushoto sana na pia atasema ya kwamba msimamo, um, wa bwana Trump na bwana Sanders sio tofauti sana, maanake pia bwana Sanders amepinga sera za Uchina za kibiashara na Marekani, na anapinga kama bwana Trump sera za, uh, za, za, za uh, Marekani kujiingiza kwenye masuala ya kivita uh, kwenye mataifa mengine upande wa Bwana Biden pia amekuwa na hizi kashfa za kuongea mara kwa mara, ameteleza kuongea eh, kwa historia yake kuhusu wahamiaji, na Bwana Trump atajaribu ku, ku, ku, ku, ku, ku, kuangazia ya kwamba Bwana Biden na hawa uh, viongozi wote wa wanademokrat hawana msimamo thabiti, na Marekani lazima iwe na uh, umaarufu tena kwenye uh, viegezo vyake hapa duniani. Shukrani sana Profesa Monda kutoka Johannesburg nchini Afrika Kusini. Basi haya ndiyo mambo yanayoangaliwa leo hii kuelekea siku ya kesho, na tukimaliza siasa za hapa Marekani tunaelekea kule Mombasa katika nchi ya Kenya na Mkamiti. Kabla ya kuingia Mombasa, swali: Je, siasa ni mchezo wa bahati nasibu? mm. Mm. Hembu nami nikuulize, siasa ni mchezo wa bahati nasibu? Collins Adede, hujambo ijambo? Sijui nyinyi huko <laughs> tunaambiwa bahati nasibu nchini Kenya amepigwa marufuku, sijui siasa pia kaa, ni mchezo wa bahati nasibu? Mwanasiasa anapocheza bahati nasibu, anaambulia patupo ama anaambulia penyewe? Na je mchezo huu ni wa aina gani kama sio siasa? Kwa swali lako la kwanza, rais mstaafu Daniel Moi alisema hey. siasa mbaya, maisha mabaya. Sasa uta, uta, utajaza mwenyewe swali la pili. <laughs> Kwa upande wa pili, swali lako la pili kuhusiana na maswala ya bahati nasibu mm. Sasa huku Kenya wanafahamika sana kama wawekezaji. Eh, wawekezaji. Sasa hali inaenda kubadilika, maana serikali imeangalia, aa, vijana wengi wameingilia masuala ya kamari ama ile kubashiri michezo na kutumia pesa, na pia si vijana peke yake, hata watu wazima wamesahau familia zao, wakipoteza pesa zao katika mm. masuala ya bahati nasibu maarufu betting mm -hmm. Sasa serikali imeangalia hivi vijana wamepotelea wengi huko, familia zinavunjika kwa sababu ya haya mambo imeamua sasa itabuni sheria kuhusiana kudhibiti shughuli hii nzima. Kwanza, waziri wa masuala ya usalama wa ndani ya nchi Fred Matiangi alipiga marufuku kampuni kadhaa na akatuweka sharti kwamba kampuni hizo zilizosalia zikaweze kuomba eh, nafasi ya kusajiliwa upya. Sasa jambo la pili lilofuata ni kubuniwa sheria. Sheria hiyo iko sasa bungeni inazungumziwa na, na kutayarishwa kabla ijaanza kutekelezwa. Na kulingana na katiba ya Kenya ni kwamba lazima sheria yote ile iletwe, wananchi watoe maoni yao. Wameanzia hapa hapo Mombasa ambapo wanachukua maoni ya Wakenya kuhusiana na swala hili zima, na miongoni mwa mambo ambayo yako kwenye sheria hii ni kwamba lazima kampuni ambayo itakuwa ina, ina, ya ubashiri ama ya betting nchini Kenya, wanapendekeza kwamba iwe na asilimia thelathini ya hiyo kampuni iwe inamilikiwa na Mkenya, na wanasema kwamba kampuni ama vifaa vya kutumika katika betting hizo ziwe ni kwamba zitafanyiwa utafiti wa ziangaliwe ziko sawa na ziweke katika sehemu ambayo itakuwa ni maalum. Kwa hiyo suala so, lingine ni kwamba wanasema kuwe kuna sheria ambayo itadhibiti ni kiwango gani cha chini cha pesa mtu ambaye anaweza tumia kufanyia hiyo betting na na washirika ambao ni wa michezo hii Adede washirika ambao wamefika Mombasa sasa kuangazia hii sheria, wanaiona ni sheria inayofaa sheria yenye ina mapungufu ama sheria inayotaka kuwafukuza vijana wawekezaji, wanaopiga bahati nasibu. Watu wengi wamefurahia sana, wanaunga mkono hatua wa hii ya serikali. Wanasema hata kama ni kupigia marufuku kabisa itakuwa ni sawa. Tuwasikize wanasemaje walipokuwa wanazungumza na uh, wabunge hawa. Utapata katika every place vijana wamekaa, kuna gambling machine they are discussing how to bet. Niambie, yule mtoto wa shule atasoma vipi? Hakuna studies zinafanywa siku hizi katika hizi nyumba. Ukienda studies ni mtoto apate airtime, na hiyo airtime itapatikanaje? Umesikia huyo kijana akisema, mostly wale wazee wanarauka kwa msikiti asubuhi na wale wanaenda biashara asubuhi. Tumedanganyana hapa ya kwamba tunatoa hizo gambling machines. Ziko baba, ziko kamari iko everywhere. Kamari iko kwenye magazeti, kamari iko kwenye billboard, kamari iko kwenye maridio. ni hizi mitandao lakini, kama hivyo wanavyosema, majumbani, vitotoroni, maju, hiyo ni kazi ndogo. Serikali ikitaka kuzuia itazuia. Tunaona kwamba kila mtu anainuka saa hizi kinyume na jambo ambalo limekuwa ndani ya nchi yetu for over 50 years na halikuwa ni mswada wa kuzungumzia. Lakini ile jambo moja ningependa kusema ni kwamba online betting iwekewe regulation ambayo ni nzito kweli kweli, sababu hiyo control zake lazima ziwe nzito Adede, ujumbe tosha. Turuhusu tukushukuru kaka. Asante sana, wakati mwema DC. Haya, kama ulivyosikia, basi huyu dada anayekamilisha maswala haya ya kamari anasema mm -hmm. Uh, kamari kwa njia mitandao idhibitiwe vya kutosha. Na Las Vegas hapa Marekani kuna kulikoni, kamari inaanzia kwenye uwanja wa ndege sio? Haya, tuende kwanza kwenye chumba cha kulala, tuanze turudi kwenye chumba cha habari <laughs> katika habari za dunia Iran imekosoa Marekani kwa kumwekea vikwazo kiongozi wake wa juu na maafisa wengine wa ngazi ya juu katika jamhuri hiyo ya Kiislamu. Kupitia runinga ya taifa ya Iran, msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Iran amesema hatua ya Rais donald Trump inamaana kwamba uhusiano wa kidiplomasia kati ya Iran na Washington umefungwa kabisa. Rais wa Uganda yoweri Museveni amefanya mazungumzo na Xi Jinping wa China mjini Beijing wakati anaanza ziara ya siku nne katika taifa hilo. Kabla ya mkutano huo, rais Mseveni amehutubia mkutano kuhusu afrika na china mjini Beijing na kusifia mchango wa China katika ujenzi wa miundo mbinu barani Afrika. Katika hafla hiyo, mwanadiplomasia wa ngazi ya juu katika serikali ya China, Wang Yin, amefutilia mbali taarifa anazodai zinalenga kuharibu uhusiano wa China na nchi nyingine kwa madai kwamba unalenga kuweka mitego ya madeni. Maafisa wa afya wa Marekani wamemwajiri aliyekuwa mchezaji maarufu wa basketball Dikembe Mutombo kusaidia kukabiliana na mlipuko wa Ebola nchini Congo. Mlipuko wa Ebola ambao ni mbaya sana kuwahi kutokea katika historia ya DRC umeua takriban watu elfu moja na mia tano na kuambukiza wengine elfu mbili na mia mbili tangu Agosti mwaka uliopita. Kwenye video ambayo imewekwa kwa, kwa uvuti ya kituo cha kuzuia na kukabiliana na magonjwa Marekani CDC inaonyesha Mutombo akiomba msaada kuzuia maambukizi ya Ebola ambayo ndiyo makubwa zaidi kaskazini mwa DRC. Na rais wa Marekani Donald Trump na kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un wanasema kwamba wamekuwa wakiwasiliana kwa njia ya barua kwa zaidi ya mwezi mmoja. Taarifa za kuwepo mawasiliano kati ya viongozi hao wawili zinajiri wakati waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo Utawala wa Trump umejitayarisha kurejea kwenye mazungumzo na Korea Kaskazini katika kipindi kifupi kijacho iwapo Korea Kaskazini inataka kufanya majadiliano kuhusu kuharibu silaha zake za nyuklia. Paka chini na msikilizaji, unaendelea kusafiri na VOA Express, matangazo yanayokuja kila siku kutoka hapa jiji kuu la Marekani, mjini Washington DC. Tunasikika pia kupitia katika mtandao wetu wa VOA Swahili.com, vilevile tunapatikana katika Facebook na Twitter nam katika barazani. Msikilizaji, cheche za siasa zinagonga sana katika nchi ya Kenya. Kila mwanasiasa anapanda jukwaa, anapopanda anazungumza ya kwake. Kwake anapokwenda kwenye kituo hiki habari ana kwake, na, na mwingine kule naye anarusha ya kwake. mm -hmm. Rais Uhuru Kenyatta anasema hapana, hizi siasa hatuwezi endelea hivi, tunastahili maendeleo. Naibu wake anamwambia na tutachapa siasa wakati tunafanya maendeleo. Wanasiasa wanagawaika mara mbili. Jana kukaja tetesi kwamba hata kuna wale ambao wamekaa mahali kupanga kumuua mwingine kwa sababu ya siasa. Ni madai tu ambayo hayajapata Uh, ukweli wake. Kwenye laini ya simu tuna vijana wawili Christine Mwendwa na Chris Karani, katika kuzungumzia siasa za Kenya. Na wewe kijana, zinakufaidisha kwa njia yoyote ile? Ama unapiga kura, unaendelea kupiga mdomo kwamba hatuna ajira, maswala maisha magumu? Siasa ziendelee wakati wa maendeleo ama tunyamaze, maendeleo ya kwende mbele? Christine, ako kwenye laini ya simu Mkamiti tupe maoni yako basi Kristin. Uh, kusema kweli, siasa za Kenya ziendelee vizuri kwa sababu kuna mambo ambayo yanatembeka ambayo hayana ukweli ama msingi wowote, kama hii ishu ya propaganda yenye imetokea juzi kwa DP, wanataka kumua. Ni propaganda tu zenye hazina msingi na faida na pia kuna ruling parties chama uh, chama moja, watu katika chama hicho hawako imara. Kuna wenye wanaping, wanapinga handshake. kwa sababu hawa ni watu wa chama moja, mbona wakuwe na upi, upinzani? Haya, kuna hii ishu ya nini pia, economy ekonomi ya Kenya imepanda juu, maisha yamekuwa juu zaidi wananchi wanaumia mpaka inafanya wengine wanaingia katika depression wanaamua kujiua. So hizi ma, ni mambo ambayo yametendeka katika hii financial year ya Kenya sasa ambayo imepita, na ni ishu yenye inasikitisha inasikitisha sana. Ay, lakini yeah, tuangalie na upande so, wa pili wa Chris Karani, we mtazamo wako uko vipi kuhusiana na siasa hizi ambazo zinaendelea huko Kenya, kama kijana, zinakuathiri, zinakujenga au zinakuweka katika nafasi gani, kama kijana wa kesho, ambaye pengine una ndoto ya kuwa mwanasiasa siku moja? Um, kwa namna ya kuzungumza, uh, sioni, sioni haja ya siasa iendelee kwa sababu kama kijana sijafaidika na siasa, sijafaidika na maendeleo. Sasa siasa inachukua mwenendo mwene mmoja sana kuliko hata maendeleo yenye, hata hiyo maendeleo hatuoni, na bado nchi yetu ina shida kwa sababu ya deni yenye tumechukua, tukianza kuegemea upande mmoja kuwa leo tunasikia tu, kwa sababu imekuwa ni kama kunywa chai kila siku lazima usikie siasa, badili ya mbona leo tusiamke tusikie kwa sehemu fulani Kenya, Mombasa, Nairobi, vijana laki tatu wameandikwa kazi ama wamejipatia kazi. So mi sioni vyote hivyo vyote eh, upande wa siasa na maendeleo, kama mi nimenufaika kama kijana na bado tangojea. So, tuone Kenya itafanyika kwa sababu sahizi hatuna Hatuna la kufanya bali tungoje. Chris Chris, kwa kuwa umezungumzia swala la ajira hapa, juzi kati uh, Rais Uhuru Kenyatta alizindua mradi wa vijana wa mabilioni ya shilingi kwa pesa za Kenya kwa ajili ya kuwanufaisha vijana kwa kuamua na kuweza kujipatia ajira, unadhani mradi huu ni utakusaidia kwa upande mmoja au mwingine? naam kwa sasa lazima tuangalie, kwa sababu ni kufuata, lazima watu wafuate kenye rais alitoa. So, rais alivyosema kuwa ametoa mradi ya vijana wapatiwe pesa waanze sa, so, yeye kutamka hayo, uh, mikakati za watu ku, za vijana haswa kupata hiyo pesa ndio kwa mimi inaweza kuwa shida kwa sababu naona itachukua proses ndefu mimi leo ni apply, nimetoka Mombasa, mtu mmoja Garissa apply, mwingine Nairobi apply, mtu mwingine Meru apply, itakuwa ni shida kwa sababu sasa uko na vijana, tunaambiwa kuwa hii nchi yetu vijana ndio wengi. Sasa hiyo pesa kufikia mwenye yuko uko huko chini au vijana wengi ndio hapo. Sasa inafaa one kama itakamilika kulingana na rais Kristin, unapo tunapokusikiliza na kumsikiliza Karani, ni ujumbe kwamba hamna matumaini katika maneno wanaotoa wanasiasa. Ni kweli, hatuna matumaini kabisa, kwa sababu tuseme, yani, Kenya ni siasa tu, hakuna maendeleo. Masuala ya maendeleo yamewekwa kando, asubuhi siasa, mchana siasa, jioni siasa, maendeleo yamewekwa kando. Sasa mambo yani, kila siku tunazungumzia siasa tu Kenya. Chris na Karani, tuwashukuru sana kwa mchango wenu kwenye mtandao mm -hmm. na uh, Odlak Brenda anasema Zambi, anasema jina gumu kweli mm -hmm. Kiujumla wak siasa za Kenya nazo zina changamoto tena kubwa sana, kwani mawaziri hao jambo ambalo wanataka kufanya si lile ambalo li, ni jambo ambalo linavutia katika jamii, lina dosari zake. Eric Victus Masawe yeye, yeah, anasema, anapatikana Tanzania akichangia mada yake katika swali tulilolibandika hivi punde kwenye mtandao wa Facebook. Anasema hatua ya kuhojiwa hao mawaziri ni jitihada za kupata uhakika au kuhitimisha jukumu lao, ila siamini kama inaweza kufanikisha zoezi lao, kwa sababu viongozi wa kisiasa, hasa waliopo kwenye ngazi za juu, wanakula kiapo wakati wa kupewa madaraka, hivyo vyovyote hawawezi kusema uovu wao. Jagua anatupandisha kwenye burudani 1 cm kila siku kama Basi huyo ni Jagwa, anakuambia <laughs> jina halisi ni Jagwa, unajua hivo eh? Jina lake halisi, mbunge huyu sasa eh, sasa hivi ni mbunge lakini mm-hmm. Kibao chake cha muziki kitaendelea kutamba. Charles Njangwa Kanya anatupambia express na Njangwa. Swali la leo mkuu, AFCON mwaka elfu mbili kumi na tisa, unawashauri nini makocha wa Kenya na Tanzania ambao mm, timu hizo mbili nchi eh, hizo mbili zinatarajiwa kukutana siku ya alhamis. Alafu mechi zao za kwanza mm -hmm, kila timu ilichapwa mbili mbili. Timu hizo mbili nchi hizo mbili zitakutana, zitaandikwa mabao <laughs> mawili mawili, zitacheza kwa mara ya pili kwa <laughs> <mara ya> <laughs> Haya basi uh, wenda uh, Morris anasema jamani, katika nafasi tofauti na zile walizozoea, wakati wa mechi kama ilivyofanyika katika timu ya Kenya wakati walipo uh, walipowalaza Algeria. Denis Daniel anasema mpira ni kipaji, hata mlete makocha wa Ulaya kama kipaji hatuna, ni bure. Hamkumbuki kama walikuja makocha kutoka Brazil walifanya nini? Ushauri, tuanze shule za mpira mwanzo, ndipo tuwashauri hawa makocha. Fred Chu anasema wajichore bendera ya Uganda usoni wawashangilie <laughs> wakina Okwi. Mwelekeza anatuambia tufuge, tuondoke. Anaitwa Kenesi Bwire. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi, tunakuza matangazo yetu