Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. VOA Express hewani hapa Washington DC. Hivi ni saa tatu na nusu asubuhi sawa na saa kumi na nusu alasiri Afrika Mashariki, saa tisa na nusu alasiri Afrika ya Kati. Hapa studio Patrick Ndwimana, naitwa Kennes Bwire msikilizaji na kati ya mengi tulionayo ni kwamba msanii Diamond ameachilia kibao kingine tena, wanasema amevunja rekodi <laughs> lakini. Tukizungumzia wasanii tena <laughs> kuna mkasa au sakata mm. la msanii vilevile ni mbunge mm -hmm. Hmm. lakini hii ya hiykenya hukokabla kabla msanii hii ya Diamond najua amekuwa akiimba nyimbo tunatetema, tunazungusha nyimbo nyingi. Sasa yanakuja na "Kanyaga", ni wimbo ambayo inagonga zaidi. na huko Kenya kuna mbunge vilevile ambaye vile amejipata tabani kwa matamshi ambayo yanaripotiwa kuwa ya uchochezi dhidi ya raia wengine wanaofanya biashara mle ndani. Tutaangalia wasikilizaji wetu sababu, uh, walijibu kuhusu uh, uh, swali tulilouliza kuhusu matamshi ya mbunge huyo wa huko Kenya, lakini vilevile vile tunapata ripoti kwamba kuna wabunge wanamuunga mkono, lakini vilevile vile amekamatwa sasa katika maswala yanayotamba haya, kuna msichana mmoja alikuwa mrembo, ni mrembo wa zamani huko Gambia na miaka ishirini na mitatu anaitwa Tufa Jalo. Kisa na maana ni nini hapa kwenye habari hii ni kwamba anadai aliyekuwa rais wa nchi hiyo ya Yajame alimbaka mwaka elfu mbili kumi na tano akiwa ofisini mwake, lakini hmm. sasa mm -hmm. Uh, wanasema hii ni moja ya uchunguzi uliofa, ulioendeshwa na shirika la kutetea haki za binadamu la Human Rights Watch ikiwa pamoja na Trial International. Haya ni mashirika ya kutetea haki za binadamu yalimhoji huyu msichana na akatoa uh, habari hii kwamba alibakwa na Yaya Jame aliyokuwa rais wa Gambia, lakini upande wa Yaya Jame, msemaji wa chama chake amekanusha, anasema madai haya hayana msingi na unajua, Yajame wakati huu yuko yuko uhamishoni mm -hmm, yuko uhamishoni huko Guinea Ecuatorial, na ni miongoni tu mwa ripoti na miongoni mwa yale mashtaka mengine ambayo Human Rights International inachunguza sivyo, kuhusiana na maswala ya madai ya ubakaji na unyanyasaji wa kingono bila shaka Tuingie katika habari ambazo zinagonga vichwa kwa wakati huu. Tuingie nchini Kenya, tunakutana na Kennedy Wandera. Natumai Kennedy Wandera yupo kwenye laini ya simu. Kaka Kennedy Wandera, hujambo? Hali ya Nairobi? Kennedy, hujambo? Hali ya Nairobi? Nairobi kutulivu, sijui Marekani, ah, tupo twambie. Um, baada ya matamshi ya mwanamziki Charles Njagua ambaye sasa ni mbunge maarufu, mbunge Charles Njagua, mwanamziki Jagwa, matamshi yake ambayo yalionekana kidogo kuonekana kwamba anachochea ghasia kwa kuzungumzia watu ambao wanatoka nchi nyingine wanafanya biashara hapo Nairobi Kenya, tufahamishe lile ambalo limetendeka kwa leo. Tunavyozungumza mbunge huyo wa starehe anaendelea kuhojiwa na asasi ya upelelezi wa makosa ya jinai. Hii inafuatia ripoti kutoka kwa msemaji wa serikali Cyrus Oguna akieleza kwamba matamshi hayo, Kenya inajitenga nayo, na hiyo basi, matamshi hayo yalikuwa ya mbunge huyo binafsi na hayaakisi hali halisi na mtizamo wa Kenya kuhusu majirani zake na oje, tunapozungumza pia kuna baadhi ya wabunge ambao walikuwa wamefika katika idara hiyo ya upelelezi kuonyesha msimamo na yule aliyekamatwa, lakini wametawanywa na vitoza machozi. Lakini navozungumza sasa, anaendelea kuhojiwa. Kati ya mambo anayohojiwa ni, umepata taarifa kuhusu yale kabisa moja kwa moja ambayo yanamwandama ama ni, ni, ni, ni mashtaka tu ama ni kuzungumza kwamba ni, ma, ni matamshi ambayo ameyatoa. Hawajaweza kuangazia matamshi yale moja kwa moja kwamba huenda akipatikana na hatia makosa ni fulani moja mbili tatu, na, um, kile ambacho nakifahamu ni kwamba anahojiwa kufuatia matamshi ya chuki aliyoyatoa, na vyombo vya, vyombo vya usalama nchini Kenya vinasisitiza kwamba matamshi kama hayo ni matamshi yenye chuki na yanawekwa katika kile kikundi cha ya watu na hivyo basi uh, iwapo ataendelea kuhojiwa na kubainika kwamba yeye uh, alitoa matamshi hayo kwa misingi gani, basi serikali huenda ikaamua kumpeleka mahakamani na kumshtaki kwa kutoa matamshi ya chuki. Lakini mpaka sasa anaendelea kuhojiwa na tu baadaye huenda tukapata taarifa kwa vyombo vya habari kuweza kujua iwapo uh, kuna chochote kitakachoendelea. Lakini mpaka sasa tunachojua ni kwamba anahojiwa kutokana na matamshi ya chuki ambayo ameyatoa wa mbunge huyu akieleza kwamba kuna raia wa nchi za kigeni suani Uganda na Kenya ambao wanafanya kazi hapa nchini Kenya, na hivyo basi wanafaa kutolewa uh, nchini Kenya kwa sababu wanafanya biashara ambazo ni za waraia wa Kenya. Na una, una, una, unapoangalia kumekuwepo taarifa za waziri Fred Matiang'i pia akielezea kwamba kuna wafanyabiashara walio nchini humo ambao wapo kinyume cha sheria na wanastahili kufurushwa matamshi ya Njagwa yamepita mpaka yale matamshi ambayo yanatolewa na Matiangi. Kile ambacho kinaonekana tofauti hapa ni kwamba uh, Waziri Matiang'i alitoa kauli akieleza kwamba sheria za Kenya zinamhitaji raia yoyote kutoka nje kuingia Kenya kufanya biashara na kupata sheria za nchi wala si kujiingiza kwa biashara ambazo Wakenya wanaweza kuzifanya, lakini matamshi ya mbunge haya ni matamshi ambayo ya yanaonekana kuonyesha kwamba uh, iwapo serikali haitochukua hatua ya kuwafurusha basi yeye na wabunge wengine na wengine, na wa, wa, raia wa msemaji wa serikali anaeleza kwamba zipo sheria za nchi na iwapo mtu anapatikana basi amekiuka sheria za nchi, anafaa kufuata sheria hizo, na sheria hizo hazimfanyi mmoja wa kuchukua nguvu mikononi mwake. Asante sana Kennedy Wandera. Kushukuru Kennedy. Na sasa tunatoka Nairobi, tunaelekea huko Kigali, Rwanda. Tunaungana naye Silvanus Karemera, karibu Express. Labda na huko Kigali, sakata yao mkasa huu wa msanii pia mbunge Jagwa, kuna kitu ambacho watu wa Rwanda wame, wamesema kuhusu hii ya yeah. Wanakizungumzia sana Patrick na wana, kwa mfano hizi video mbili, moja akizungumza kwenye lile jimba lake mbele ya kadamnasi ya vijana na watu wengine na watu wazima, hiyo imekuwa ikiendelea imekuwa viral sana kiasi kwamba watu wanaisheashea hapa na pale. Halafu kuna hii nyingine ambayo leo alikuwa anakikamatwa, imepita kwenye runinga ya Citizen na watu wakienda live ku kuonyesha watu wana-wamekuwa wakiishea na hapa na pale wakiona. Sasa watu walikuwa wakizungumza kwamba kiongozi kama huyu hafai kwa, kwa, kwa kweli kwa taifa, kwa mfano wakirejelea aliyetokea hapa Rwanda miaka ishirini na tano iliyopita ambako viongozi walikuwa wanasimama mbele ya wananchi na kuweza kuwahamasisha vijana kuweza kuingia huko mitaani na kuweza kuwasaka watuti na kuwaua uh, kwa misingi ya chuki. Kwa hivyo wanasema kwamba hizi ni chuki dhidi ya wageni na Kumbuka vijana wa kawaida wasio na kazi. Kwa mfano akiona kwamba hana chochote basi anamtazama mwingine mkononi, kwa hivyo anahisi kwamba uh, ile bahati ambayo angekuwa nayo, basi anachukua na mgeni na, na huyu ni mgeni ambaye amefuata sheria na ambaye amewekeza katika nchi hiyo na ambayo anatoa hata uh, hata ushuru kwa mfano mm -hmm. Kwa hivyo anasema kwamba hili ni swala ambalo halifai kwa, wamepinga vibaya sana, wanasema kwamba ni swala kweli ambalo halifai. Haya, tuzungumzie sasa lile swali ambalo tulitaka wewe tupatie mengi zaidi, sababu kuna habari tuliiona jana, vijana wengi sana wamekusanyika kwenye ukumbi wa Kigali Convention Center, walikuwa wana, wanaelekea kwenye semina, sijui mkutano um, um, fulani ulioandaliwa na kampuni itwayo Health Fitness International. Hebu tuambie kilichotokea. Kwa kweli ni mkasa ambao watu wengine walistajabisha, watu mpaka leo umesalia katika vinywa vya watu, kwa sababu huu ni ukumbi mkubwa kama ulivyodai, ukumbi wa Kigali Convention Center. Ni ukumbi wa kwanza kabisa kwa ukubwa hapa Rwanda, na ni ukumbi ambao unaopokea unaipokea una unaipokea mikutano ya kimataifa, marais wakuu na kadhalika na kadhalika, na ni ukumbi ambao unalindwa, kuna mahoteli kile kibao nini. Sasa kwa mkia jana, basi ndio watu wakaona utitiri wa watu, vijana wanakadiriwa kufikia kati ya 3000 na 4000 wakiingia pale, wamefalia nadhifu sana, wanaingia kwenye mkutano kama kawaida, wanapokelewa na nini. Baadhi ya wasichana wamevaa sare hivi za kambuti hiyo, wakiwa wanaopokea kwenye mkutano mkubwa. Sasa baadaye, sasa baada ya masaa kadhaa mawili matatu hivi, basi wakasubiri wale wenyeji sasa, ambao wange-wangewapatia wange, wange, uh, huo mkutano na, na, na, na, na mafunzo pamoja na, na, na majadiliano. Hawaoni mtu sasa, ikaanza vurumai pale sasa, wakaanza kuulizana mbona huko hapa umekuja hapa saa ngapi na nini. Sasa baadaye kaja kufahamika kwamba kumbe hao watu walialikwa kupitia mtandao kwamba wangepewa mafunzo ya siku moja ya ujasiriamali, na wakaambiwa kwamba wangepewa dola mia moja na tisini na saba lakini siku moja kabla ya mkutano wenyewe, basi waka-waka dikiwa tena kwenye me, kwenye barua pepe ukasema kwamba mambo yamebadilika badala, yani. Kwa hiyo ilikuwa ni utapeli, sasa ilikuwa ni utapeli ilikuwa ni utapeli, na ndio maana na, na, nilikuwa najaribu kueleza kenagaubaga. Baadaye nilikuja kujulikana kama ni, kujulika ni utapeli, na hivi ninavyozungumza na wewe tayari watu kumi wa wa na saba wamekamatwa, kumi na watano wa Nyarwanda na wawili wa Kenya, ambao wanadaiwa kwamba ni wamiliki wa kampuni hiyo hewa ambayo ilikuwa inadanganya watu, na wanasema kwamba mamilioni ya fedha yamepotea kwa sababu kila mtu alikuwa anatakiwa kulipa faranga elfu nne mia tano ambazo ni sawa na dola tano za Kimarekani. Kwa hivyo mpaka sasa hivi hali ndivyo ilivyo, Patrick. Haya Karemera, tukushukuru sana sababu, uh, hali hii kweli inatisha kuona vijana elfu tano kennes wanakusanyika mahali hapo pa pa ukumi wanaambia kwamba wangeshiriki mkutano huo wangepewa dola 197 lakini baadaye wakajikuta wameingia matatani. Kuna, kuna, kuna usemi ambao sote tunajua hata wale ambao kiingereza ni shida nakuambia, when the deal Think twice. Yani jambo lolote unaposikia ni zuri sana, fikiria zaidi. Utoe kiasi kidogo cha ja pesa, uenda ukapewa kiasi kikubwa. Lakini nafikiri yote inahusikana pia na mambo ya ukosefu wa ajira. Haya, moja kwa moja tuelekee kwenye habari za dunia. Maafisa wa ngazi ya juu wa Marekani na Iran wanaendelea kutoleana maonyo makali na vitisho, huku kila upande kusisitiza kwamba wanataka kujiepusha na vita. Kiongozi mkuu wa Iran Ayatola Khamenei leo hii ameitaka Marekani kuwa utawala wa ajabu duniani na chanzo cha vita, migogoro na uonevu, siku kadhaa baada ya kulengwa na vikazu, vikwazo vya Marekani. Yeye binafsi amesema kwamba wa Iran wamekuwa wakikandamizwa kwa vikwazo visivyostahili lakini hawajadhoofishwa na wanaendelea kuwa na ari ya kusonga mbele kwa nguvu. Mwendesha mashtaka maalum Robert Mla amekubali kuhojiwa na kamati za bunge za sheria na upelelezi mwezi ujao. Mwenyekiti wenye viti wa kamati zote mbili mwakilisi Gerald Nedla na Adam Schiff, uh, walitangaza jana jioni kwamba Mla atafika katika kamati hizo hapo Julai 17 na kwamba wao na Wamarekani wote wanasubiri kusikia kile atakachokizungumza na. Vikosi vya ushirika vya NETO nchini Afghanistani vinaeleza kwamba wanajeshi wawili wa, wa Marekani waliuawa katika shambulizi mashariki mwa nchi na kufikisha idadi ya vifo tisa kwa jeshi la Marekani tangu mwanzoni mwa mwaka huu. Katika taarifa iliyotolewa leo, katika taarifa iliyotolewa leo, tume inayosimamia ripoti inaeleza kwamba imewatambua wanajeshi, lakini hawatotajwa mpaka familia zao zitakapofahamishwa. Na barua walizoandikiana rais wa Marekani Donald Trump na kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong-un zimeleta matumaini mapya na kurejesha mazungumzo ya nyuklia ambayo yalisimama, lakini haijajulikana kama barua hizo zitaleta mkutano wa tatu baina ya rais Donald Trump na Kim na endapo rais wa Marekani atakapotembelea Korea Kusini baadaye wiki hii Make your Ninaporudi nyumbani unipokee vizuri sana, kama anavyoimba msanii huyu. Mimi huwa nayaita mashairi ya mapenzi yani, mashairi yaliyotungwa kwa ulimi na mate katoa sauti yani, sio mashairi ya kuandika. Lakini ye anataka mapokezi special. Mm, ujumbe ujumbe umefika, aliye aliyetaka ujumbe umfikie umefika, na kuna wengine wanautumia pila pia. Kila mtu atapenda anapokwenda, kila mtu atapenda pokelewe, kama anavyosema kama anavyoomba huyu jamaa. Ni VOA Express, msikilizaji 15 hivi hitimie saa 11 Afrika Mashariki, saa 10 Afrika ya Kati. Hapa Washington itakuwa inagonga saa 4 kamili asubuhi. Kenneth Bwire na Sheikh Yana na Patrick Nduvimana. Haya, tunaingia kwenye makala yetu ya barazani na leo Kenneth tunazungumzia kuhusu, unajua leo ni siku ya kupambana na dawa za kulevya duniani. Kwa hiyo barazani leo tunajiuliza, tunasema, je, mahali ulipo unaziona athari za dawa za kulevya kwa vijana na kipi kifanyike kupiga vita dawa za kulevya? Moja kwa moja tunaungana na Mwaguta Kombani, huyu ni ni kijana ambaye amekuwa akitumia dawa za kuchani nazo. Mwaguta Kombani, karibu kwenye Sauti ya Amerika. Hebu tuarifu, hizi dawa za kulevya, ulipoanza kuzitumia, ilikuwa ni uamuzi wako, ilikuwa ni ushawishi ama ulijipata tu unatumia? Mimi kusema ukweli, wakati nikiingilia mambo hayo na kusikia endelea, yes. Mm, mambo ya kampani marafiki, ndio alinifanisha nikajoin mambo hayo. Hebu tueleze marafiki. Mm. Kombani marafiki, marafiki. Hebu tuambie, wakati ulikuwa unatumia dawa hizi ulikuwa unajihisiaje? Walao lakuwa kijichukulia kama viani, nimetengwa na jamii yani nimetengwa kabisa, kwa sababu hakuna maisha mabaya kama ya mtu ambaye anatumia miadarati kwa sababu yani, wakati hautumie ya mihadarati, unaishi na wenzio vizuri nyumbani, marafiki wapi, viwanjani. Lakini ukija ukiingilia maisha ya mihadarati, kila mtu huko nyuma, yani yani kila ukija hata kwenu kwenyewe, na mbaya toka nje, unakula ile usiku, wenyewe tunafunge milango kwa sababu umekuwa mtu mbaya. Yani chochote kwako, yani bila unachukua ukauze upate pesa utumie mihadarati. Mihadarati na dawa za kulevya je, unaishawishi vipi si jamii kuwaelezea nao athari za kutumia mihadharati na dawa za kulevya? Mimi sahii nawaambia ndugu dugila, tusimtenge, tujaribu kuwa nao karibu, tuwahamasishe, tuwapeleke kwa zile sehemu ambao zinastahili. Kuna shirika moja linaitwa Richard Center Trust liko hapa Kombani, ndio kuna DC yao. kuna nyingine inaitwa Teens Watch iko hapo Ukunda Showground. Waa, Kombani, uh, Kombani, Kombani, Kombani. Asante uh, Taib Abdurahman umekuwa uh, ukiwasaidia hawa vijana na umetengamana umetenga na nao, kila mara umemsikia Kombani mmoja wao, hebu ukubwa, ukubwa wa tatizo hili la dawa za kulevya katika sehemu unayofanya kazi ni la kiwango gani? Nam uh, katika mwambao wa pwani mwanzo mzima, tuna asilimia ya watu wengi sana ambao wamevama katika tatizo kama hili, ambao tunaona tuna laki moja elfu hamsini madawa ya kulevya ambayo tunaangalia leo, tunamulikia zaidi kwa siku hii ya leo, na hasa mnapofanya utafiti, kwa nini uh, watu wanatumia sana hizi dawa za kulevya, hasa vijana vijana, mmoja kubwa sana pia tunaangalia katika ile hali ya kupatikana kwa wingi dawa kama hizi imekuwa changamoto kubwa sana, availability ya pili. Ni pia pressure, wale rika, elimu rika ambao inakosekana, wale rika wanaweza kuhamasishana kuweza kutumia na pia tumeona uh, ile ile nidhamu ya kulelewa ama malezi ambayo tunayakosa katika hali hali ya ule umri mdogo sana umeleta tatizo kubwa ya kupata, kupata watu wengi wametumia katika hizi hali ni rahisi kumshawishi mtu ambaye anatumia dawa za kulevya kama alivyokuwa Kombani kumrejesha katika maisha ya kawaida? Naam, kama vile ndugu zangu walivyosema, si jambo rahisi sana. Ni jambo ambalo linachukua hikma te, e, e, lazima uwe na subra, uwe na kitu ambao unaweza ku, ku, ku, kuwa, kuwa mtu ambao unaweza kumfikia kila siku. Maanake tatizo ambalo wanalipata, familia wamemtenga, jamii imemtenga, na ndugu yangu amezungumza vizuri pale, tuwalete karibu. Sasa wewe, ikiwa ni mtu wa nje umeenda kuzungumza naye, familia imemtenga bado atakuwa hana wasiwasi, lile dukuduku lake bado atakuwa hawezi kulitoa, kwa sababu hakujui. Kwa hivyo lazima tuwe na, na, na subra, tuwe na kuweza kuwaelekeza vizuri, na sisi wenyewe pia tuwe wale uh, role models, tuwaeleze kuwa hiki kitu kinaelezeka kinawezekana kina na kuna watu ambao wamepitia katika hizi hali na wameweza kujinasua, wamerudi katika hali yao ya kawaida. Abdurahmani, nakushukuru sana. laki elfu mia moja laki, umesema watu wangapi? wako hapo, <mdia> hapo ni Mombasa tuhayasu hmm. Hey. Hmm. Na wasikilizaji walichangia pia, namwona huyu Samson Karume anasema ni kutambua uraibu kama ugonjwa kitabia ili kuwasaidia tiba na huduma za afya waathirika wa, wa, wa dawa za kulevya. Aaron Josh anasema athari ni kubwa sana, hauwezi ukaeleza zote ukamalize, lakini uzembe umezidi sana upande wa serikali kuweza kukabiliana na hili, na walio serikali baadhi yao ndio wanawauzia wana vijana hawa hizi um, dawa. Anasema yupo Kisii, Kenya. Naye Moses Edward Mandela anasema uh, athari zipo na ni vyema serikali ikatoa elimu kutosha kwa jamii ili kudhibiti utumiaji wa madawa ya kulevya. Ni wengi mwisho, walijibu mwisho kidogo. Nati Amisi anasema yupo Arsi, anasema DRC. Anasema shida ni kubwa, wahusika na wale maafisa wa usalama ndawo wanakula rushwa, wanashirikiana na wale wanaoleta hizi dawa. Kupambana nazo inakuwa ni kazi kubwa zaidi, lakini vijana wanaumia. Tuwashukuru wote waliotoa mchango kwenye mada yetu ya leo barazani. Haya, Kenneth ulizungumzia mm kidogo kuhusu Diamond, Diamond, Diamond na wimbo wake ambao wanasema umevunja rekodi muda wa masaa kumi na tatu hivi umeingia, watu wengiwatu million, milioni moja na idadi inayoongezeka, na, na, na ameurusha tu leo. Kwa hiyo video ya wimbo wake amerusha leo kwenye mitandao ya kijamii, yan anakuambia na watu ambao unastahili kuepukana nao. Tumsikilize Kanyaga, Unajua, kuna mkuu wa mkoa wa Tabora anampenda sana, anaitwa Agira, anasema tutafukuzana humu bila mipangilio hapa. Diamond alituambia tubebe, tukatetema, tukakatika, tukainama. Sasa tunakanyagana humu kabisa. <laughs> Jamaa ameandika pale kwenye Instagram, rekodi nzuri sana, nasema Diamond utatuchokesha sana, rekodi nzuri sana mara tujibebe, yani, tetema. Lakini hii hii mtindo wake tofauti sana, wale watu wa vikosi kanyaga, yani ondoa wale masilahi kwina ondoa Mm, na sasa tunaenda kwenye Afcon, watu wanaenda kukanyagana usiku wa leo. <laughs> Nigeria atakuwa na mkanyaga gini ama gini ya kanyage. Uganda na Zimbabwe wakanyagane. Egypt na DRC wakanyagane. Sande Shomari anajua kutueleza jinsi mkanyagano utakavyokuwa. Sande Shomari karibu uh... <laughs> Asante sana ya habibi jina <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> lake geni gani hilo umemuhitaji? <laughs> habibi <laughs> ya habibi uh, <laughs> na, ya habibi basi uh, mechi ya Misri na DRC Congo leo. Congo ni kufa na kupona sababu wakishindwa mchezo huu wanaondoka. Ni kweli braza, hujakosea. Na kapteni wao Mulumba leo amezungumza jana, waandishi wa habari katika mkutano wake Kapteni wa hiyo timu wamezungumza kwamba mechi ya leo ni kufa ama kupona, akigusia pia mechi ya kwanza yetu na Uganda Crane, akisema kwamba lile lilikuwa kofi ambalo hawakulitegemea. Sasa walikuwa wategemei kofi la Uganda Crane hata kidogo, hata kidogo. Waliingia pale wakijua aondoka na tatu, kumbe mambo sivyo yalivyo. Uwezi kujiamini tu kirahisi, kila mtu siku hizi anacheza mpira. Kwa hiyo hivi hmm. Sasa wanasema leo ni kufa na kupona, wakipambana na hawa jamaa wahakikishe kwamba mechi ya leo wanapata ushindi, lakini kazi itakuwa kubwa sana, kwa sababu kama wanavyojua wa Al-Masri wako nyumbani, vile vile Misri ndio, vile vile Misri lazima ijiandikie uh, pointi tatu ili uh, sababu imepewa nafasi nzuri sana ya ku ya kushinda kombe kama vile mwenyeji, lakini na uganda leo uh, ikishinda iki Zimbabwe itakuwa imefanya vizuri, sababu itaingia kwenye mzunguko wa pili moja kwa moja. Ni kweli, kwa kweli unachozungumza kwa sababu Uganda kwa mara ya mwisho iliweza kupata nafasi ya ya kwenda kwenye raundi ya pili ilikuwa mwaka elfu tisa mia na sabini na nane. Sijui Kenet alikuwa wapi wakati huo, si kuwepo, lakini oh, nafahamu walicheza fainali <laughs> walikwenda moja kwa moja mpaka fainali, ndio io mwaka 78 huo tao hapo kile shiguile hawajaenda tena zaidi ya kwanza, historia itawezekana. Sasa safari hii wanasema wanataka wahakikishe kwamba wanakwenda kurudisha ile rekodi kwa apiri, no wakika. Na wakishinda leo mechi ya pili, ukiwa na pointi nne kwenye kundi tayari, na uhakika unakwenda na raundi ya pili. Kwa hiyo leo hii waganda kocha amezungumza mm, akisema kwamba hii ni mechi muhimu kuliko mechi nyingine yoyote kwa Waganda. Hi leo ni kufa ama kupona, lakini pia usahau wa Zimbabwe ni sasa wanasimba aliyejeuliwa ukijaribu kumuoa simba jino shughuli yake, unaweza ukaiona ndugu yangu. Kwa hiyo Zimbabwe, The Warriors kama wanavyojulikana kotaaa, wanasema wamejipanga vilivyo kuhakikisha kwamba leo wanapata ushindi mechi ne, vilia kwa kifupi Nigeria na Guinea ni mechi ambayo inasubiriwa kwa hamu sana, lakini Wanigeria walioko hapa nimezungumza nao jana, wamekasirika kweli kweli kwa sababu kwanza timu yao wanasema haikuonyesha kiwango wanachotaka katika mechi ya kwanza, kwa pamoja na ushindi, lakini pia wamesikia kwamba wachezaji wao hawajalipwa bonus na baada ya kushindi wa mechi ya kwanza, na walitaka kugombea mazoezi jana usiku, wanasema waligombea mazoezi. Sasa wa hebu niambie, itakuwaaje? amna anayejua? lakini kocha wao amekataa kujibu swala hiyo la malipo. Amesema kwamba timu yake iko hmm, na ari na wamejiandaa vilivyo baada ya mechi ya kwanza kurekebisha chochote ambacho kina makosa kuweza kuvana ushindi dhidi ya kiiini, lakini hata kubali kukanyagwa kama mnavyosema, kanyaga akanyagw. Tukushukuru sana Sandey Shomari, mjumbe maalum wa VOA huko Misri kufuatilia <laughs> michuano ya yaa <Afko. laughs> kutoka tu... hapa Misri masalamu. ah, ah, <laughs> Eh, tuliuliza swali jana. Kenneth, unasemaje kuhusu matamshi ya msanii ni mbunge vile vile Jagwa kuwafanyia vitisho wafanya biashara wa kigeni. Anaclet Ferdinand wa Mwanza Tanzania anasema, nafikiri mheshimiwa amejisahau tu, maana yeye ni mbunge hana ushawishi au madhara yoyote katika kauli zake. Angalikuwa ametoa waziri husika au rais ndio ingelikuwa na madhara zaidi eh... Vitalis Muhin anasema sisi wote ni Waafrika na binadamu wote ni sawa. Walijibu wengi na tunawashukuru sana, na muda umekwisha. Kwa hapo, tunakushukuru kwa muda wako kuweza kuwa na sisi kutusikiliza na kutushabikia kwenye Facebook pale live stream, www.voswahili.com kwenye wavuti. Naitwa Kenneth Bwire, na mimi ni Patrick Ndwiman.