Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Jana ilikuwa ni zamu ya Uganda kujaribu kama itaweza kupata nafasi ama pointi zingine tatu, lakini Kabidi wagawane na majirani DRC, sio? Walikuwa na nafasi nzuri kabisa ya kuingia mm -hmm. kwenye mzunguko wa pili bila matatizo, lakini walikosa mabao mengi, lakini hata Zimbabwe hawakuwa wabaya mm -hmm. Misri walifanikiwa. Leo itakuwa ni zamu ya majirani ambao walitandikwa mbili. Um, wote, kila mmoja alichukua ni, mbili mbili. Kwa Kiarabu wanasema ithnain ithnain, mbili mbili, walichapa mbili mbili, timu mbili. Sasa leo wanapambana, kipute kinaputika. Majirani hawa wanapendana, mashemeji. Hayo tutakueleza baadaye katika VOA Express, eh, muda wa dakika 29 hivi sasa. Tutakuwa na mengi ambayo tutakuwa tunakupakulia hapa. Naitwa Kenneth Bwire na mimi ni Patrick Ndwimana, moja kwa moja, yapi yanayovumba mitandao? Ni pato tukianzia huko Kenya. Kuna mwanafunzi wa chuo kikuu cha Nairobi Afanye. Ameandika, ametuma waraka kwa kamati ya almashauri ile ambayo inatoa ajira au inakubalisha majaji. Ameomba, kuna majaji watatu anasema msiwakubalishe, msiwaidhinishe. Kisa namana anajua mwenyewe. Eh, sasa ameandikia kamati hii, anasema majaji hawa, sitaki kuwataja majina, lakini mwanafunzi anaitwa Zack Kinodhia wa chuo kikuu cha Nairobi. Anasema aliwahi kutoa eh, shtaka au pendekezo, majaji watatu waliohusika katika kesi ya uh, naibu mshauri mkuu Filomena Mwilu, naibu wajaji mkuu, naibu wajaji mkuu, mm, eh, wachukuliwe hatua wa za kisheria Anasema hawakuwajibika ipasavyo katika kushughulikia kesi ya Filomena Mwili. Basi hivo anakuambia, mfumo wa sheria wa Kenya, kila mtu ana haki ya kuingia na kuuliza anachotaka, na kama kuna maswala unasimamishwa kazi kwa muda, na hawa majaji uh, walikuwa wanasubiri kupewa kazi kwenye mahakama ya rufaa. Sasa tusubiri, je, atapewa jibu au itakuwa niaje? huko huko Kenya kuna msanii anaitwa Eric Omondi, mjua, mchekeshaji sana. Nimemuona sasa, yule jamaa amezungumzia, hebu waelezee wasikilizaji Eric Omondi ameunda video nyingine, uh-huh. Unajua kuna msanii ambaye amekanyaga sasa, alitoa rekodi ya kanyaga Tanzania. He, he, he. Na ameona mchumba Kenya, meona kipusa kimempendeza Kenya sana. Sasa, nini anazungumzia Omondi? Sasa Omondi anamwambia Diamond ahakikishe kwamba timu ya Taifa Stars isikaribie lango la Harambe Stars. Ikijaribu tu kukaribia lango la Harambe Stars, huyo mpusa anayemtafuta Kenya hampati. Alafu jamani, nimeona ile video aliyosambaza kwenye Instagram, amemteka yule msichana, amemteka nyara, amemteka nyara mm -hmm. mwenyewe kavaa kama vile <laughs> gaidi kabisa, anasema huyu Taifa Stars wakituchapa sisi wa Kenya umuoni, umuoni Haya, sasa ni kazi ya Diamond. soka ina mambo. hii Diamond atamkanyaga <laughs> <laughs> alishamwambia kanyaga eh? Aya, na katika habari za michezo, striker au mshambuliaji wa timu ya Man United, Romelu Lukaku rafiki yako huyo golden boot, aya, amehakikisha au amethibitisha kwamba hataungana tena na timu ya Man United anakwenda e, huko kwenye wazee huko, anakwenda kwenye timu za wazee huko Italia, anaungana na timu ya Inter de Milan ya huko Italiani ah. Shabiki wa Arsenal, sitaki niingilie, tuangazie siasa za Marekani kwenye laini ya simu tunakutana na Profesa Nigula, karibu kaka kwenye VOA Express. Asante sana. Mjadala ulifanyika jana Wanaotaka kumwondoa Rais Trump madarakani katika uchaguzi ujao wa demokrat walijipanga foleni wakawa wanatoa yale wanayofikiria kwamba wapigaji kura watawaunga mkono, lakini hebu tuanze Florida, Miami. hii ni sehemu ambayo ni ngome ya wademokrat, lakini ilichukuliwa na Rais Trump katika uchaguzi wa mwaka uliopita. Mbona wakachagua kufanya mjadala wao hapa? Uh, mimi tunaona ni kwamba wameona kuna umuhimu wa kufanya mdahalo huo pale kutokana na kulipoteza jimbo hilo katika uchaguzi uliopita, na vilevile niweze vile, uh, tu kusema ni kwamba kutokana na tukio, uh, baya lililotokea la shambulizi katika shule ya ya, ya, ya watoto pale, uh, Florida kuhusiana na masuala ya silaha, umilikaji wa silaha labda linaweza likaamsha tena wananchi katika jimbo hilo la Florida kuwatazama wana Democrat na uh, labda kuwapatia ushindi katika uchaguzi unaokuja. Sawa, katika hili jimbo la Miami, um, nani kati ya hawa wote waliokuwa wakitoa hisia zao, sera zao, nani ambaye kwa mtazamo wako alikuwa na, ali, aliangaziwa sana na sababu gani? Sera zipi ambazo zinafanya wanamwangazia sana huyo ambaye kwa mtazamo wako unadhani alitamba zaidi uh, kwa mtazamo wangu niseme hakuwepo mmoja, bali ni niseme tu ni watatu kama senata Elizabeth Warren uh, pamoja na Cory Booker na Julian Castro uh, wao walikuwa wakijaribu kutafuta kura katika jimbo hilo uh, la Florida kwa sababu ni muhimu sana. Nikirudi nyuma tu kwa Julian Castro aliyekuwa uh, waziri katika uongozi uh, uliokuwepo madarakani wa, wa Barack Obama alijaribu zaidi kuzungumzia masuala ya ubadilishaji wa sheria za uhamiaji ili kuweza kupata mvutio zaidi kwa wapiga kura ambao wengi wao ni wahispani katika jimbo la Florida. Eh, Profesa, uh, je, ulipoangalia mdahalo hulo, hu, hu, hu, huyo, huo uh, jana uh, uliona kwamba hawa wagombea waligusia masuala nyeti ambayo wa Marekani wanataka kuyaona yakitanzuliwa. Uh, kusema kwa ukweli, ndio, na moja ya suala nyeti lilikuwa ni uh, afya na, na bima ya afya ya binafsi. Iliulizwa katika mdahalo huo uh, kwa karibu zaidi katika mwanzo wa mdahalo, na wengi wao wanapendelea uh, watu wat wengi hapa Marekani wawe na bima ya afya ili uh, waweze kuwa na afya bora na kuongeza ubora wa maisha yao. Vilevile suala la upande wa haki za, za kinamama katika uzazi, uh, suala hilo vilevile liligusiwa kwa karibu zaidi, na pamoja na suala la umilikaji wa silaha na kufanya maamuzi ambayo au kupitisha sheria ambayo inaweza kupunguza hatari ya utumiaji wa silaha kali. Wakati huo huo kuna suala la uhamiaji ambalo limezua mjadala mkubwa sana. Je, unafikiri hawa waliojadili waliliangazia vya kutosha? Sera zao zilikuwa na mvuto? Kwa kweli ukiangalia katika sera za uhamiaji bado sijaona, au niseme kwamba katika wagombea tisa wote walikuwa wakijaribu kuto kulizungumzia kwa karibu, bali tu mgombea mmoja Julian Castro ambaye alikuwa amejipanga vizuri na kusema kwamba yeye tu ndiye uh, mmoja kati ya wagombea katika kumi waliosimama mbele ya mdao huo ambaye ana mpango wa sheria ya kujaribu kubadili yale yaliyopendekezwa yaliyowekwa na uongozi uliokuwepo madarakani na kubadilisha mara tu atakapoapishwa kuwa rais wa taifa hili wa Marekani. Nakushukuru sana Professor Nigula. Najua Patrick na na leo pia kuna yeah, awamu nyingine ya mjadala ambayo itakuwa itawashirikisha kina Joe Biden, Bari Sanders, Kamala Harris na wengine. Naam, na mdahalo wa leo uh, wanasema kwamba ndio utakuwa na washirikisha vigogo mfano Joe Biden leo katika kura ya maoni bado anaongoza hmm, kwenye safa uh, hiyo ya wagombea wa Democrats, uh, anapinzana na Uh, Elizabeth Warren ni seneta wa Massachusetts, lakini vilevile vile kuna huyu mama uh, Kamala uh, Harris vilevile Harris. Harris, vile na mzee mkongwe mm. uh, Bernie Sanders kutu... Unajua, hiyo ndio maktaba ya kijiji, wanakuambia haya, tuende Tanzania mm -hmm. Tanzania tunaungana naye mwanahabari Abdulaziz. Abdulaziz. Abdulaziz Abdulaziz, karibu kwenye express. Asante sana habari za VOA hatu jambo kabisa. Uh, Abdulazizi, kuna kampeni, tumepata taarifa kwamba kuna kampeni inaanzishwa katika wilaya ya Lindi, hasa ni baada ya wanafunzi wa kike sitini na watano uh, wakiwa ni wa shule ya, uh, ya msingi na sekondari kubebeshwa mimba. Hebu tupe mengi zaidi kuhusu kampeni hii inagusia nini? E, kampeni hiyo ambayo ilizinduliwa mwanzoni mwa mwaka huu mwezi Januari na mkuu wa mkoa wa Lindi Godfrey Zambi, kampeni ambayo ilipewa jina la msaidie akue asome mimba baadaye. Kampeni hiyo ilizinduliwa na ofisi ya katibu tawala mkoa wa Lindi baada ya kubaini au kuona takwimu za ongezeko la mimba kwa watoto wa shule kufuatia kuzinduliwa kwa kampeni hiyo ilikuwa lengo ni kuhamasisha wasichana kutopata mimba wakiwa shuleni, lakini cha ajabu kimetokea wakati kampeni hiyo ikiendelea. Kwa takwimu ambazo imetolewa hivi karibuni na katibu tawala wa mkoa wa Lindi mama Rehema Madenge, alibainisha kwamba Januari to June mwaka huu jumla ya mimba sitini na nne zimeweza kuripotiwa katika mkoa huo, lakini mimba zaidi ya thelathini na tatu zikiwa katika wilaya ya Kilwa na kati ya mimba hizo nne, mbili zikiwa za watoto wa shule ya msingi na mbili zikiwa watoto wa shule ya sekondari, zilihusisha walimu wao, ambao wanategemewa na vizazi vyetu na familia nyingi kwa ajili ya malezi mbadala, baada ya kutoka nyumbani na kuwasaidia kupata elimu, lakini wao imekuwa chachu ya kuendeleza suala zima la ngono zembe na kuwapatia watoto hao ujauzito. Kuna sheria na kuna matamshi makali ambayo hata yalitolewa na Rais John Magufuli kwamba mtoto wa kike anapopata ujauzito akiwa shuleni na asirudi shuleni. Nafikiri uh, matamshi hayo yalikuwa ya kuwahimiza hawa watoto kwamba wajiepushe na maswala ya kufanya ngono, na hili linapochipuka linapokuja kwamba idadi inaongezeka, wakati kuna mikakati, wahusika wanasemaje? kama e, maafisa e, wa kusimamia sera tayari mm-hmm. Hatua mbalimbali zinachukuliwa kwa kuongozwa na mwenyewe mkuu wa mkoa wa Lindi na wakuu wa wilaya kwa ujumla, za kuwachukulia wengi, huwa wasili na hata wanavyobanwa na vyombo vya sheria na vya kijamii. Kuweza kuwabainisha kuwabainisha wale wanaopata ujauzito huwa ni changamoto, lakini na baadhi ya wazazi huchangia kwa kuficha siri hizo na kuwa karibu ili watoto hao wa- wa- wasiukupwa na mkumbwa wa sheria kwa kuwataja wale ambao wapo ujauzito. Lakini pamoja na ni nyingi katika suala zima la mimba, kwa sababu kwanza kabisa ni umbali wa shule na shule, yani shule moja hadi kwenda makazi ya ya, ya wananchi, ni mtoto utembea na mwingine ni maporini. Sasa huenda wakati mwingine anapata mimba kwa vishawishi vya labda madereva bodaboda kwa ajili ya kuwasaidia usafiri, lakini hata hivyo wengine wanafikia hatua kubakwa, lakini huvumilia hata kama kubakwa kutoa siri hizo, lakini hata hivyo wazazi Mm. Shukrani sana Abdulaziz, tukushukuru sana muda waturuhusu, tukushukuru sana kwa mchango wako, na nirekebishe kidogo uh, Lindi ni mkoa, sio wilaya mm -hmm. kuna wilaya nyingi ndani ya Lindi. basi uh, mm. suala hili tutaendelea kulijadili. kulijadili kwenye vipindi vyetu tofauti sababu. Lakini unajua Patrick, mm -hmm. mtoto wa umri wa miaka kumi na tatu mm -hmm. darasa la tatu kulingana na ripoti zilivyoandikwa kubeba mimba ya ni matatizo makubwa sana uh. Sasa tuelekee kwenye habari za dunia. Rais wa Marekani Donald Trump yuko Osaka, Japan, kuhudhuria mkutano wa mataifa wanachama wa G20, ni nchi zilizoendelea kiuchumi duniani. Mkutano wake wa kwanza ulikuwa ni wakati wa chakula cha usiku na waziri mkuu wa Australia Scott Morrison, ambapo Trump alisema nchi hizo mbili zimekuwa ni washirika wazuri sana. tunafanya kazi na washirika wetu, tunawahudumia washirika wetu, amesema Trump. Pembeni ya mkutano huu wa G20, Trump alitarajiwa kuwa na mikutano kadhaa, ikiwa ni pamoja na kansela wa Ujerumani Angela Merkel na rais wa Rusia Vladimir Putin hivi leo Alhamisi, na kesho Ijumaa atakuwa na mazungumzo na rais wa China Xi Jinping. Korea Kaskazini imeonya Marekani kwamba muda wa kuwasilisha mkakati mpya wa kufufua mazungumzo juu ya programu zake za nyuklia unamalizika. Mwanadiplomasia wa Korea Kaskazini anayehusika na maswala ya Marekani amesema kwamba Marekani inahitaji kuanza kutekeleza nia yake kabla ya muda wa mwisho wa mwaka huu uliowekwa na Pyongyang. Na meli ya msaada kutoka Ujerumani yenye wahamiaji 42 waliookolewa katika pwani ya Libya wamewasili katika maji ya Itali baada ya ku kaidi amri ya maafisa wa Roma kutoingia sehemu hiyo. Kufikia Jumatano jioni, meli hiyo ilikuwa imesimama nje ya bandari ya kisiwa cha Lampedusa. Maafisa wa usalama wa Argentina wanasema wameharibu mpango wa kimataifa wa biashara haramu ya silaha na kukamata bunduki elfu moja huku watu 17 wakitiwa mbaroni. Kiasi hicho kikubwa cha silaha kilikamatwa wakati wa uchunguzi uliochukua miezi nane. Polisi wanasema kundi la uhalifu ulisafirisha silaha kwa njia ya magendo kutoka Marekani na Ulaya hadi Argentina kabla ya kuzipeleka Brazil kwa kutumia njia ya Paraguay. Kama kinda la ndege nimetulizana kwenye kiota changu. Patrick nyama ya kangaruu ukinipa na la sikinai kushiba. Najaribu kumuuliza Patrick anipe tafsiri yake hapa, tuchambue mashairi tulivyokuwa tukifanya wakati wa masomo shule za upili. Ana kimya sana, mimi nasubiri kupewa maelezo na mwelekezi wetu. Haya, baada ya leo barazani, tuliuliza mambo ya birthday. Birthday party kusherekea mm. siku ya kuzaliwa je, mm. kuna umuhimu au ni maswala ya ufujaji wa pesa? Mambo mm -hmm. mm. mazuri kabisa, unapo wewe oh, unapigiwa wimbo oh, leo sio birthday yangu. Ah wewe hupigiwa basi, ya hupigiwa wimbo tayari pigiwa, mara moja kwa mwaka, mara moja tu. mm -hmm. Na labda u wimbo unadumu alipiti dakika moja hivi kabisa, mara moja tu. mm -hmm. Je, ina muhimu? Tumeuliza <laughs> au ni ufujaji wa pesa? Kwa hiyo tuna washiriki wawili, eh, tunaye Elisa Mazoya kutoka Tanzania. Elisa Mazoya, karibu. Asante sana, nashukuru. Vilevile vile tunaye Lukas Mpayene Mukunyo kutoka huko Kenya, karibu kwenye mada yetu ya barazani. Asante uh, nashukuru. Haya, naanza naye Elisa Mazoya. Haya, zungumza, kuna umuhimu wa kusherekea siku ya kuzaliwa au ni kupoteza pesa tu? Kwangu mimi ninaweza nikasema kwamba kwanza nashukuru kwa nafasi hii ambayo mmenipa na pili Mungu anaponipa uzima na afya njema, basi nina haki ya kusimama na kutamba popote pale duniani na hata kwa marafiki, ndugu, jamaa kwenye siku yangu ya kuzaliwa kwa kutumia gharama yoyote ile, hmm. <laughs> Hivyo ninasema kwamba jambo hili ni muhimu kwangu. Hii... wakati ambapo unaadhimisha, wakati ambapo unafurahia siku hiyo, siku moja hiyo, ni nini ambacho kinaambatana na hiyo gharama unayosema? Unataka kununua nini? Kufanya nini? Kiasi gani cha pesa? Cha kwanza hmm. ambacho ninaamini kabisa nitakifanya mm -hmm. Lazima niandae hafla au sherehe fupi mm -hmm lazima niandae mapochopocho maanjimati, na pili, hmm, nihakikishe marafiki, ndugu, jamaa basi wamefika na washerehekee pamoja nami kwa ajili ya ya siku yangu hiyo muhimu ya kuzaliwa. Haya, Mazoya, tumesikia kwamba wewe ni mzee wa kusherehekea mambo ya birthday. Basi tusikie naye Mkunyo kutoka huko Kenya, anasema nini, vipi msimamo wako kulingana na nini Ninaona kama kuna ukiangalia ni uvujaji wa pesa haya. Mm -hmm. Kwa nini? Yeah, nah, kwa sababu ukiangalia kwamba unaangalia pande zote mbili, hmm. Unaangalia hali yako, unaweza kuwa umebarikiwa na pesa, pia unaangalia, o, tunasema hapa Kenya tunasema middle class. Sasa ukiangalia hizo maneno mawili kwa mtu mwenye ako middle class, anaona kwamba watu wana wana wanakuja pesa kwa sababu yeye hana lakini ingekuwa uwezo wako okay. Ndugu yangu ukiwa nazo, tuseme kila ambacho yeah. yeah. umepata utasherehekea kwa njia gani? Yaani, ama utazichukua unasema ni siku kama nyingine tu, hamna haja yanifanye sherehe, ni kwa ita kina Bwire na Patrick hapa wakajue nami nilizaliwa hiyo ilipita utafanyeje? Nam mi nashukuru hapo kama, kama, kama, kama ni mimi nimejaliwa hizo pesa napaswa kuchukua hiyo siku kama siku nyingine, kwa sababu ukiangalia kuna watu wengine wenye hawapati chakula, kuna watu wenye hawapati nguo mzuri. Mbona tu nichukua hizo pesa nisaidia maskini? Mm, okay. na wakati ambapo yeah, wengine watasema kwamba ndugu, hizi uh, vitu za kusherehekea hii siku, basi tuachie watoto wakasherekee. Mtu mzima wewe kanyaga mguu inje hiyo siku, ndio uweke bidii zaidi, ukatafute ukaongezee, sio kutumia okay. Unajua takustaajabisha ni hivi, mtu kama mimi ya mhulmu, saa hizi niko 27 years in fact, sijawahi celebrate hata single day, ni hata ijai kuja kwa akili. Lakini ukikuja kwa masuala ya watoto, hiyo ni mambo ya ni mambo ya nyumba kununulia mtoto keki na tujasherehekee na watoto wenzake sio mbaya, lakini kwani, kulingana na mimi, kama ni yangu, sasa, ni yangu sasa, mimi binafsi inaona ni afadhali hizo pesa nisaidie watu wengine. Kunajua kuna, kuna vile nimesema, kuna watu hawana hawana nguo, kuna watu wapati chakula, kuna wanafunzi pia wanafukuzwa yule kwa sababu ya karo. Naona ni afadhali nisaidiane kuliko ku- kudiku kuane sherehe mazoya. Unamjibu vi- unamjibu nini Lucas? mimi nachoweza kusema na kumwambia Lucas ni kwamba umri au sherehe ya siku ya kuzaliwa haiangalii wala haitizami umri wa mtu. Kuna watu wanafikisha miaka mia moja miaka themanina kitu, wanasherekea siku hiyo. Kwa kwangu mimi bado naendelea kuweka msimamo na mtindo kwamba ni lazima nisherekee siku yangu ya kuzaliwa kwa sababu mm -hmm, wengi ndio hawakuwapo, wengi ambao hawakupata nafasi ya kuweza kufika katika siku zao za kuzaliwa. Asante kaka, shukrani kato, sana tumeguania. Elisa Mazoya yeah, na Lukas mpaeni mukunywa, tunawashukuru sana. Na, kwa kushiriki kwenye mada yetu ya leo barazani. Unajua Patrick, huwa wanasema upo katikati ya kutumia pesa ama kutafuta zaidi, lakini mzungu anasema you only live once, unaishi mara moja. Na tuone kwenye... waliochangia kama huyu Daniel Haruni anasema hiyo haina faida, ni kuchezea fedha, kwani ni, ni vyema kutenda mema siku hiyo kama kuwatembelea wafungwa, wagonjwa, watoto wa mitaani, yatima, wajane na kuwapa mahitaji muhimu bila kuwasahau maskini. Mbingu hufurahishwa na kazi hizo. Banimeka, anasema my sweet, katika mziki hizo ni zile zilizopendwa, so twende kabisa My sweetie, my lover, my pili pili, my chumvi, my my sweet pilipili pilipili kila kitu I will love you forever. Haya my, my sweet. Asante Shomari. Uh, <laughs> <laughs> muziki hujambo, <laughs> mwana wa Misri Shomari, mambo vipi? Halua, halua. Shomari uko Cairo au uko Alexandria? eaiko ambapo leo e o teranga wataangusha vitu vyao hapa leo kwa mara ya pili na Algeria io hivi sasa haya. Lakini kuna kipute ambacho kinasubiriwa, uh, itakuwa ni muda wa saa kumi majira ya hapa Washington. Uh, vile vile kuna Madagaskar na Burundi. Uh, vile vile ni mechi ya muhimu sana. Hebu tuambie ubashiri au mashabiki wanasema nini hasa hawa majirani Kenya na Tanzania? Kaka, siwezi kuambia ni jinsi gani ya tambo, nikikupa mfano labda mm. Bwiri ataelewa katika mechi za Kenya, AFC Leopards wakicheza eh, na wale Gor Mahia jinsi kunavyokuwa na tambo. Au chukua mfano Tanzania wakicheza Simba na Yanga. Ndicho ambacho kinaendelea hapa leo. Mashabiki wafuasi wa Kenya wamejaa wanasema kwamba leo ndio leo, wanampeleka tanzania nyumbani. Wakati huo, mashabiki wa Tanzania wanasema leo Kenya shughuli yao itamalizika. Kwa hiyo, ama kwa hakika, kuna tambo za kila aina kwamba nchi hizi mbili ambazo zinatakiwa kuwa ni ndugu na marafiki, leo wanasema ule ndugu, jamani, ntatusamehe itakuwa hauwezekani. Lakini pia kuna habari kwamba pengine mchezaji wa Kenya wa vyambo asiwepo kwenye mm -hmm. kikosi hicho, kitu bado kinazungumzwa lakini hakijathibitishwa Kocha ko, pa wa Kenya hakutaka kuzungumzia swala hilo alisema, lakini waandishi wengine wa habari nazungumza na kupatia taarifa hizo, kingoja list ya mwisho ambayo inatoka kiasi cha kutoka sasa kwa makocha ya wachezaji gani ambao watakuwepo kwenye mechi ya leo, lakini hilo lipo bado kwenye swali kama atakuwepo au la no. Lakini kama unavyojua Kenya leo le nategemea sana kiungo mkabaji wa Tottenham Wakati, wakati, shukran sana, Sunday Shomari. Naona muda uturuhusu, na wasikilizaji waliandika wengi kabisa, komenti zaidi ya mia tatu. Hii inamaanisha kwamba mchezo huu wa Tanzania na Kenya ni mchezo ambao unasubiriwa sana. Huyu Beni Aweso Bahama anasema, Mungu uliyeumba viumbe vyote na ukavipa <laughs> kila moja sifa zake, hebu jaribu kwa mapenzi yako ya dhati kuisaidia Tanzania kupata ushindi ushindi ushindi, Tanzania ee, ushindi <laughs> na kuhusu Burundi na Madagaskar, taarifa ni kwamba mke wa rais amekwenda kuwaunga mkono wachezaji wa Burundi. Kenes <coughs> Bwila la kwangu kwa heri, msikilizaji Patrick Ndwimani. Kachiri, kachiri, kachiri, inuka funga kanga, <Duiman>. matajiri, <coughs> matajiri.