Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Naam, ni siku ya 28, katika mwezi huu wa sita mwaka wa 2019 e, adhuhuri tulivu kabisa tunaokaribisha katika matangazo ya VOA Express na ninayokaribisha Ee, mimi naitwa Idi Ligongo na nimekuambia adhuhuri ni kwamba sasa hivi ni alasiri, ni alasiri. Mimi ni Patrick Ndwimana, lakini hapa Washington DC Idi Ligongo ni saa tatu na nusu asubuhi. Haya, leo kabisa leo ni furaha dei kama wanavyosema, uh, tutaangalia yanayojiri huku na kule, tukianzia uh, kwenye zile habari ambazo zinaongelewa kwenye mtandao. Unajua hii mechi iliyofanyika jana kati ya mahasimu au majirani wema au Ma, majirani, majirani watani wa jadi majirani na ukaham, ukahamia kuwa ni utani mkubwa sana. Kuna yule mchekeshaji wa Kenya, eh. Eric Omondi, eh. Eh, alikuwa anatoa mambo mengi, maanake aliposti picha ya kwanza ameenda kununua siju soda ndazi dukani eh. Akatoa noti moja tu ya Kenya. Alafu, Alafu, na na ile uh, eh, <laughs> shiringi eh, alafu akaonyesha picha nyingine video kwenye Instagram amemteka nyara mchana mmoja hivi eh, eh, uh, ni mpenzi wa, mpenzi wa Diamond, Diamond. Sasa uh, baada ya ule wimbo wa wa, wa, Diamond, Kanyaga, Kanyaga. <laughs> <laughs> <laughs> wa Kenya kwenye mitandao ya kijamii wanaonyesha kiatu kimoja ambacho kina kikubwa, kikubwa sana kina kikina rangi, bendera, rangi bendera ya, ya Kenya, bendera ya Kenya, alafu huko chini kuna jamaa mmoja amevaa jezi ya Tanzania, huyo <laughs> <laughs> jamaa anasema na kukanyaga na kukanyaga. Sasa kwa hiyo njoo hivyo, lakini njoo uzuri tena, na Watanzania na wa wamepoa kwelikweli mitandaoni. <laughs> sijui shughuli ingekuwaje endapo hiyo mechi ya jana Ah, Tanzania wangeshinda manake... njo, njo, njo uzuri wa michezo hii, kuna, kuna ile kweli kufurahia, lakini kunakuja na utani, lakini utani wenyewe naonekana kuna wale ambao wamechukia wamechukia, ndivyo ilivyo, naam. Lakini lingine uh, hivi tunavyozungumza ni juu ya uh, ule mdahalo wa pili ambao ulifanyika jana wa chama cha Demokrat mm -hmm, eh, hapa Marekani. Ni moja kati ya habari ambayo hivi sasa inavuma kwelikweli kwenye mitandao, eh, hasa wale ambao ni wagombea wanaonyesha ku katika nafasi ya juu Bernie Sanders na uh, makamu wa rais wa zamani wa uh, hapa Marekani Joe Biden wenyewe walikuwa katika hali ya e, uh, vuta ni kuvute. Hili nalo ni suala ambayo limetanda kwelikweli katika mitandao na tutaanza nalo hii leo katika VOA Express. Na katika laini ya simu uh, yupo tayari uh, Profesa Patrick Nigula, uh, tueleze kile ambacho unaweza ku, kuona kwamba kilikuwa ni kitu kikubwa kilichogubika mdahalo wa jana uh, Kwanza tu niseme ni kwamba ukiangalia kwa ujumla uki, uh, wagombea wote kwanza wameonyesha kwamba kama wakichaguliwa kuwa uh, wagombea wa kiti cha Democrat na kushinda uchaguzi, ni kwamba wanataka kurudisha misingi ya heshima, uadilifu na maadili ambayo kwa sasa hivi katika mii wa serikali kuu uh, ya hapa Marekani umepotea, na tukiona kwamba uh, Barni Sanders alipendekeza jambo ambalo limezua mjadala. Hata mjadala huu uh, wa mdahalo wa kwanza uh, wa hapo juzi uh, swala la bima ya afya ilionekana kufanya kila mgombea ama kila mshiriki uh, kutaka kulizungumzia. Bani Sanders anasema kwamba anataka kuona watu wote Marekani wakiwa na bima ya afya, lakini bado kuna mjadala, je, maswala ya kodi yatakuwa vipi? Eh, sasa kwenye suala hili ukiangalia kwa wagombea uh, kile ambacho wamekizungumza wame uh, kinatoa mwelekeo gani uh, kwenye swala la bima la afya, ukimfuatilia Bernie Sanders uh, alivyojibu ni kwamba anahitaji kila uh, Marekani akakuwa na bima ya afya, lakini alivyoulizwa ni jinsi gani ataweza uh, kutafuta pesa, aligusia tu ya kwamba kodi zitaongezwa kwa kila mtu. Kwa hiyo sasa ni swala la utata zaidi, kwa sababu uh, tunajaribu kuona kwamba kodi zinapunguzwa kwa watu wa kawaida na kuongezwa kwa watu wa hali ya matajiri hapa Marekani. Kwa hiyo Dani, kama ilo swala linaweza kuwa ni kivutio kwa wapiga kura kuhusiana na ima ya afya kwa kila mtu hapa Marekani kama anavyolizungumzia Bernie Sanders. Profesa Nigula, uh, macho mengi alikuwa anamwangalia uh, makamo rais wa zamani Joe Biden kwamba anaweza akafanya vizuri kwenye mdahalo huo, lakini kuna huyu mama Seneta Kamala Harris. Eh, wengi wanasema kwamba jana ndiyo aliibuka ali kwenye mdahalo, sijui unasema nini. Ah, kwa kuangalia upande wa Joe Biden ni kwamba alivyokuwa, ah, akijibishana au alivyoulizwa kuhusiana na maamuzi yake au alivyofanya miaka ya nyuma iliyopita kuhusiana na kutokubaliana, ah, kwa baadhi ya ah, watu wach, wachache weusi kuwekwa katika mabasi na kuweza kufika shuleni uh, kutokana na suala hilo, sidhani kama Biden alikuwa tayari kulijibu suala hilo, kwa sababu hakutegemea kama angewezwa uh, au kukutana na suala hilo kutoka kwa senata Kamala Harris. Kwa hiyo mimi niseme tu ni kwamba Biden atajipanga na katika mdahalo unaokuja nafikiri, na atakuwa vizuri zaidi na, ku, na kuweza kulijibu suala hilo uh, kiufasaha zaidi na ukiangalia jana, unaona kwamba karibu wagombea wote walikuwa wanamshambulia uh, joe Biden. Hii kimkakati ni nini hasa kwenye midahalo kama hii ha? mimi tu niseme tu ni kwamba Biden kwa sasa hivi anaonekana kama ni mmoja ya wagombea ambaye anaweza akapata nafasi uh, wakati wa uchaguzi huu wa kwanza uh, ambao uh, umepangwa kufanyika mwakani. Lakini mimi naona tu huo ulikuwa ni mkakati wa kujaribu Uh, kumpima na kuona kwamba kama ni kweli yuko tayari kushika nafasi hii ya kuiongoza uh, chama cha Democrat. Tukushukuru sana Profesa Patrick Nigula ukiwa huko Miami, Florida. uh, Patrick Nigula ni profesa wa chuo kikuu huko South Carolina, Ligongo. <clears throat> tukitoka hapa Marekani, tuelekee huko Burundi, ni kwamba Uh, tume ya uchaguzi leo imetangaza rasmi ratiba ya uchaguzi wa elfu mbili na ishirini. Ratiba yenyewe ya uchaguzi ni ifuatayo: ni kwamba uchaguzi wa rais, wa wabunge na madiwani utafanyika tarehe 20 mwezi ah, wa tano mwaka elfu mbili na ishirini. Ni kinyume na ilivyokuwa ratiba ya mwaka elfu mbili kumi na tano. Na uchaguzi wa maseneta utafanyika Julai 20 mwaka elfu mbili na ishirini, na ule uchaguzi wa wale viongozi wa mitaa utafanyika uh, Agosti 24 mwaka 2020. Kwa hiyo nilitaka tu kujua msimamo wa wale wapinzani hasa wale ambao wako uhamishoni, baada ya ratiba hii kutangazwa, kujua msimamo wao ni upi, na niliongea na uh, Shovinomugwengezo ambaye ni kiongozi wa chama cha IPD ziga bibanga akiwa huko Brussels. Tusikie anavyozungumza. Kwa kifupi, pamoja na kuwa ratiba imetoka, kwetu sisi tuna tunachukulia mada hiyo kama mchezo um, wa kuigiza, kwa sababu leo mrundu yoyote ule ukimuuliza, kwamba uh, mazingira je yako vipi kuhusu chaguzi ziweze kutekelezwa katika nchi ya Burundi, atakujibu kwamba uh, mazingira sio mazuri na mazingira leo sasa hayaruhusu katu katu, uh, kuweza kutekelezwa chaguzi katika nchi yetu, kwa sababu sisi wenyewe kama wapinzani e, bado tuko nje na, na tumesalia nje na uh, sisi, at, at, tutegemee kwamba kama ni kesho ndio ambapo uh, uh, uh, uh, Rais wa Burundi Nkurunziza atakiri kwamba watu kukutana na kuzungumza na kufanya mjadala kuhusu mzozo mzima wa Burundi, kwa kamba anaweza kuelekea leo hivi uh, uh, mauaji pale katika nchi yetu ya, ya, yanaendelea na uwanja wa kisiasa hauko huru kwa, kwa hiyo bwana Mugwengezo, eh, nikikuelewa niki vizuri, mnasema kuna lazima ufanyie kwanza mjadala kabla ya kuandaa uchaguzi wa 2020 lazima mjadala ndio ambao unastahili, kwa sababu la sivyo hakuna mazungumzo yanawezekana ya, kwa sababu chaguzi nzuri ni chaguzi ambayo zinahusisha upin, upinzani wote, pasi pasinakuwa pana ubaguzi au pana kusema kwamba yule ashiriki au mwingine asishiriki, kwa hiyo chaguzi ambazo sisi tunasema kwamba ni chaguzi ambazo za kueleweka ni chaguzi ambazo zitakuwa zimehusisha zimehusisha wapinzani wote eh, katika eh, katika mazingira ambayo sio ya kutatanisha, katika mazingira ambayo eh, kila mtu ajihisi kama iko uhuru kuingia uwanjani na kuweza kupiga kampeni na kuweza kupiga kupigia debe sera zake na hivyo kuingia katika chaguzi, hali ya kuwa eh, hali iko shwari, hakuna mwenye kuki, hakuna mwenye kuogopa mwingine, hakuna mwenye kumua mwingine hakuna mwenye kumtaka mwingine kwa ubaya wote ule. Kwa hiyo ndio, ndio chaguzi ambazo sisi tunasema. Kwa hiyo eh, pia sheria hii ya, ya chaguzi iwe ni sheria ambayo tumekubaliana sisi wote au tu, tume ile ambayo yin, leo imebuni hiyo ratiba, iwe ni tume ambayo sisi wote tumewafikiana kusema kwamba hii tume kwa kweli imekubalika kwa, kwa pande zote mbili, pande ya, ya utawala na pande yetu sisi. Naam uh, Shovino Mguengezo ni mwanasiasa wa Burundi wa upinzani akiwa huko Brussels alikuwa akitoa msimamo baada ya tume ya uchaguzi kutoa ratiba ya uchaguzi wa mwaka elfu mbili na ishirini. Naona sasa tuelekee kwenye habari za dunia. Katika habari za dunia makamu wa rais wa zamani Joe Biden aliangaziwa sana katika, uh, aliangaziwa sana katika mdahalo wa pili wa Alhamisi usiku kati ya wagombea kumi wa chama cha Demokrat, na joto liliingia ndani ya ukumbi wa Miami, Florida, wakati mgombea mwenza uh, seneta wa California Kamala Harris alipomkosoa vikali Biden kuhusu uhusiano wake na wabunge wenye sera za ubaguzi wa rangi miongo minne iliyopita. Haris alieleza masikitiko yake makubwa aliposikiliza matamshi ya Biden akikiri kuwa alipokuwa seneta kijana alishirikiana na maseneta wabaguzi kwa kupasisha mswada wa sheria ambao Haris aliutaja kama baguzi, wa kibaguzi dhidi ya Wamarekani weusi hasa watoto wa shule ambao walikuwa hawaruhusiwi kukaa karibu na wazungu ndani ya basi. Mwaka 1970 mahakama iliamua kwamba mswada huo wa sheria ulitenganisha wamarekani Marekani katika miji mingi ya Marekani. Na rais wa Marekani Donald Trump amekutana na mwenzake wa Rusia wa habari. Trump amemwambia kwa utani Putin, tafadhali usiingilie kati uchaguzi wa Marekani. Ni mara ya kwanza viongozi hao wawili kukutana tangu uchunguzi wa mwendesha mashtaka maalum Robert Mueller kushindwa kupata uthibitisho kuwa timu ya kampeni ya rais Trump Ilishirikiana na Russia katika uchaguzi wa 2016. White House imesema Trump na Putin waliafikiana kuimarisha uhusiano baina ya mataifa yao na kuendelea na mazungumzo kuhusu suala la kudhibiti silaha za kuangamiza. Trump amependekeza China ishirikishwe kwenye mazungumzo hayo. Majeshi ya usalama ya Ethiopia yamewakamata zaidi ya watu 250 katika msako mkali kufuatia kushindwa kwa jaribio la mapinduzi na mauaji ya maafisa watano wa juu. Kikosi maalum cha serikali kimesema jana jioni kwamba kwa mujibu wa shirika la habari la Ufaransa AFP nchini humo, nchi hiyo imekuwa katika tahadhari ya hali ya juu tangu mashambulizi ya mwishoni mwa wiki katika mji mkuu wa Adis Ababa na jimbo la kaskazini la Amhara ambapo mkuu wa jeshi la kitaifa Jenerali mstaafu na maafisa wengine watatu waandamizi wa, wa serikali waliuawa. Tume maalum ambayo imepewa jukumu la kuchunguza kile ambacho serikali imekiita jaribio la mapinduzi lililofanywa na mkuu wa jeshi mwasi imesema kwamba washambuliaji walipanga kufanya mauaji mengi kwa maafisa wa serikali. Kikosi cha usalama na sheria kimewakamata washukiwa 212 katika jimbo la Amhara na washukiwa wengine 43 katika mji mkuu wa Addis Ababa hapo jana usiku. Na idadi ya watu waliofariki katika mporomoko wa ardhi kwenye machimbo ya madini kusini mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imeongezeka na kufikia watu 43. Ajali hiyo ilitokea jana katika mgodi wa shaba wa Kamoto mgodi ambao unamilikiwa na kampuni ya Glencore yenye asilimia 75 ya hisa kwenye mgodi huo. Ripoti za awali zilisema watu 36 walifariki katika ajali hiyo. hii unaendelea kusikiliza ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Hasa ni matangazo ya VOA Friday, VOA furaha day, VOA express <laughs> yakikufikia moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC marekaniwaino kwa nini furaha day? Kuna watu Dar es Salaam saizi si furaha kwao la, yeah. Lakini tutaangalia lakini upande wa Tanzania sijui <laughs> kama kuna matumaini yote upande wa kenya labda uh -huh, upande wa Kenya bado matumaini yapo, japokuwa shughuli ni pevu kwelikweli. Manake uh, Simba wa Teranga naye amejeruhiwa sasa. Katika kuelekea kuangalia haya mambo ya uh, michezo uh, leo katika jicho letu mwenzetu Rahabu Fredi uh, amekutana na kufanya mazungumzo na mchezaji wa zamani maarufu kabisa nchini Tanzania na kocha vilevile vile huyu, uh, wa timu ambayo eh, ni moja kati ya timu mahasimu pale nchini Tanzania, timu ya young Africa eh, lakini Charles Boniface Mkosa vilevile amewahi vile, kuwa kocha wa timu ya taifa ya Tanzania na ameichezea timu ya taifa ya Tanzania. Alikuwa ni mmoja kati ya wa wachezaji ambao walishiriki eh, michuano kama hii inayoendelea ya mataifa ya Afrika mwaka 1980 E, ambapo Tanzania waliingia kwa mara ya mwisho kabla ya kuingia kurejea tena michuano ya mwaka huu. Sasa kuna swala hili ambalo e, limekuwa ni mjadala kwa kipindi kirefu kwamba inakuwaje timu ama klabu za pale Tanzania mm -hmm. na timu ya taifa zinatumia makocha kutoka nje ya nchi. Mjadala huu ndo hicho ambacho anakiuliza, tusikilize kile ambacho amezungumza na Rahabu Fredy chezaji wa taifa, nimekuwa kocha wa taifa, nimekuwa kocha timu ya na yataifa mbali timu mbalimbali utashi tu wa viongozi wale wenye timu zao wanaona kwamba pengine makocha wetu hawana upeo mzuri pengine wao. Na ndio maana vgeo m achukua makocha kutoka nje, lakini si apa ekeakehukigaliungereahali ohi uh, iko hivyo. Kwa hiyo ni vitu vya kawaida isipokua ina, ina, ina watu anapoteza tu muda wake bure, na mwisho wa siku maisha yanamwendea vibaya, unakuta kwamba una e, watu wengi fursa kuweza kupata kufundisha timu nyingine. Katika swala la timu ya taifa kuwa na kocha wa kigeni kuna athari yoyote hapo? Unakuwa na faida na hasara zake. Kwanza, ukiwa na kocha wa kigeni, kwa mfano unakuta, labda pengine kama amekuwa ameendelea vizuri, ni analeta teknolojia kutoka nje. Sisi unakuta, wako developed, kwa sababu kwa sababu sisi hapa hatuna teknolojia. Wana miundo miundombinu mizuri kwao, naileta kuleta huku. Sasa tatizo lake kubwa ambalo ninaloliona mimi ni kwamba kuna, kwanza kuna beria ya language, yani lugha inakuwa ni shida mwalimu anapozungumza lugha kumpa mchezaji, mchezaji haelewi vile, mpaka inamtafuta labda assistant coach aende kufanya translation. Hasa assistant coach hajasomea translation, yeye anakwenda kueleza kile alichokisikia yeye, alichokielewa yeye. Sasa kumbe ile mwalimu anapozungumza kitu fulani, message ile inakuwa haifiki inavyotakiwa. Kwa hiyo unakuta pengine hilo nalo nyingine, afu inakuwa na gharama na na ina kubwa pengine kuwa na walimu wa kigeni, lakini sema kwamba walimu wote wanasoma course zile zile, maneno ni yale yale, principles zile zile isipokuwa tu kwa sababu huyu anatoka huku na huyu anatoka huku. Basi shukrani, Mkwasa, kwa kuwa nasi leo kwenye jicho letu. Hadi wakati mwingine, mimi ni Rahabu Fredi, VOA Express. Nam shukran kabisa, Rahabu Fredi. Huyo ni Charles uh, Bonifas Mkwasa, lakini jina lake mashuhuri kabisa anaitwa Master. Haya, twende kwenye muziki kama kawaida. Leo ni furaha dei, lazima tuwe na muziki, muziki murua sana. Ee, Idi Ligongo, naam, tupate burudani ya muziki eh, eh, ili tusikie mambo yanakwenda vipi? <mulia> Slowly slowly ndogondogo tu ndogondogo, sivunjike zaidi. Huyo ni Medi, msanii wa Rwanda eh, wimbo mm -hmm. wake huyo wimbo wake, wimbo wake huo, uh, slowly. Na huu wimbo kuna kipindi fulani uh, ili kuna video moja ilizagaa sana kwenye mitandao ilivuma kulikweli ilionyesha kuna wazee wawili eh, wako kama kijijini hivi uh -huh. Wanacheza kwa madaha kweli yeah. <laughs> <laughs> ndogondogo yeah. Nam, basi unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express kutoka hapa Washington DC. Kila Ijumaa live talk na idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ni wakati wako msikilizaji wetu kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja yaani live juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, hapa Washington DC. Live talk kila Ijumaa saa 1 na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa 12 na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Ushiriki wako ni mchango wa jamii. Basi usikose mpenzi msikilizaji, kwenye Live Talk ambapo utakuwa naye Khadija Riyami akishirikiana na Mery Mgawe na hasa leo Idi Ligongo. Mada muhimu ambayo anazungumzia ni kuhusu uh, elimu elimu kwa watoto wa kike au sijui uh, uh, visa ambavyo vinatokea zaidi kwa watoto wa shule wanaokumbana na matatizo ya kubebeshwa mimba wakiwa shuleni ta hasa huko Tanzania. Basi usikose uh, kujiunga na Mary Mgawe kama alivyozungumza mwenzangu na Khadija Riami katika mjadala huo. Naamini kabisa uko tayari kushiriki na kutoa yale maoni yako ambayo unaona inastahiki kwenye swala hili ambalo mjadala ni mkubwa uh, kweli kweli. Sasa moja kwa moja, tukiangalia uh, masuala ya michezo hii leo, uh, Patrick Nduwimana kwamba kuna, uh, kuna ule mchezo wa robo fainali katika kombe la dunia la wanawake kati ya Marekani na Ufaransa wenyeji. Hii wanasema kama vile ni ndio fainali kabisa ya mashindano haya, ni kama fainali ya mashindano haya, sababu Marekani tayari unajua, Marekani wamekwisha chukua kombe hili uh, na Wafaransa wanaendelea vizuri, wakati uh, michuano hii inafanyika nyumbani kwao. Basi leo itakuwa kama unavyopenda una, una kusema wewe, itakuwa ni kiputa ute kitaputika tutaangalia, kita itakuwa ni saa tisa kwa saa hapa alasiri e, uh, lakini kwa kule Afrika Mashariki ni saa nne usiku, sane usiku. Basi tutaangalia uh, timu ya Marekani itafanyaje na tuwakumbushe tu uh, Marekani au Ufaransa watafanyaje tuwakumbushe jana Italy, uh, no, kumradhi jana Norway walishindwa na Uingereza, walifungwa goli tatu, wali kwa, kwa mtungi kwa nunge. Kwa hiyo Uingereza imesonga mbele kucheza nusu fainal. Sasa kwenye kombe lingine la Copa America jana ulifanyika mchezo baina ya timu ya Brazil eh, na timu ya Paraguay. Na mchezo kaenda sifuri kwa sifuri, zikapigwa penalti pale eh, Brazil mwisho si wa siku akashinda goli nne tatu, lakini hilo uh, si la kushtukiza sana. Hii leo kuna watu wengi sana wanaombea katika mchezo baina ya Argentina na Venezuela. Watu wanaombea kwamba Argentina ishinde, alafu akutane na Brazil, ndio utaona kipute kingine <laughs> <laughs> kipute kingine kitakapokutika nako kwenye AFCON. Uh, mambo ndivyo kama anavyoeleza leo. Kuna michezo mitatu ambayo michezo naweza nikasema ni mikali kwelikweli. Uh, Tunisia na Mali. Uh, timu zote bado ziko kwenye, uba, kwenye ubora mzuri sana hizi mbili uh, lakini mtana mwingine ni baina ya Ivory Coast na ya timu ya Morocco. Timu hizi mbili zina uhusiano ama naweza nikasema kwamba viwango vyao ni vya juu kwelikweli, lakini majirani wengine wa kule kusini mwa Afrika, Afrika kusini, kusini na Namibia, na Namibia kutakuwa <haha> kazi pale, patashika Unajua timu tim zote hizi zimeshashindwa, mm hakuna, -hmm. Naye aliyekwisha pata pointi hata moja sa kwa mm -hmm. hiyo itabidi ni, itakuwa ni mchezo mkali kabisa, itakuwa ni kufa mm -hmm. na kupona. Ulizungumzia kuhusu moroko na Evercoast. Unajua kocha wa moroko mm -hmm. alishaifunza timu ya Evercoast. mm sasa kwa hiyo -hmm. kutakuwa na kazi na kazi, na mpaka hivi sasa, kwa haraka haraka, tukiangalia timu ambazo tayari zinajua zimeshafuzu ni timu ya Misri, timu ya Nigeria, halikadhalika eh, Algeria na kundi hili la leo mjim, mtanange kati ya Ivory Coast na Morocco, yoyote atakaishinda leo atakuwa amejihakikishia ushindi wa kusonga mbele katika michuano hiyo. Lakini vilevile vile Mali wako katika nafasi nzuri, halikadhalika Cameroon e, ana pointi tatu katika kundi hili la F. Kwa hiyo tusubiri tuone mambo yatakuwa vipi katika uh, kombe lile la mataifa ya Afrika nchini Misri. Sande Shomari yupo sahizi kule e, jana ameniambia, ameanza kujuajua maneno mawili matatu ya kiarabunajua mengi sana, lakini mi nikamwambia kuna lile ambalo ni hamsa <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> na ithnaini na wahed uh, uh, lakini uh, tuangalie lile swali ambalo tuliliuliza jana, tulikuwa mm -hmm, na swali kuwe na adhabu maalum kwa waalimu wanaowapa watoto mimba au wanaobebesha watoto mimba. Walijibu kweli kweli, wengi sana. Tukianza naye huyu Rikson Mtweve anasema huruma iwepo kwa ndugu zetu, wapate msamaha na maombezi ya kiroho kutoka kwa manabii na mitume wa kweli kwa jina la Yesu Kristo. Eh, haya basi, sisi tunasema ngoja tuondoke hapa katika matangazo ya VOA Express, na hapa tunamwona binti Nandi huyo <laughs> anakwambia aibu una oh, aibu aibu kwa wale ambao wanabebesha mimba watoto wa kike hasa waalimu na uhalifu wa uhalifu mkubwa. Mimi naitwa Idi Ligongo na Patrick Ndweba, shukran kwa kuwa nasi leo katika matangazo ya VOA Express.