Ka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Jina langu ni BMJ Muridhi na kukaribisha msikilizaji popote pale unapotusikiliza kwa matangazo haya, ukikuletea kipindi cha Kwa Undani ambacho mara ya kwanza kilienda hewani siku ya Jumatano. Muda mfupi ujao, basi utajiunga na mwenzangu Idi Ligongo kukuendesha mpango huo. hii ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika karibu msikilizaji wetu popote pale unapotusikiliza katika siku nyingine ambapo tunakuletea habari muhimu kwa undani zaidi hii leo katika kwa undani tunaangazia mdahalo ambao utawakutanisha uso kwa uso wagombea wa urais kupitia chama cha demokrati hii leo ambapo wataelezea kwa nini wanataka eh, kuwa rais wa Marekani, na katika sehemu ya pili hii leo, uh, tutaungana na wenzetu waliopo katika studio zetu za Mombasa nchini Kenya, ambapo hii leo wanaangazia siku ya dunia ya kukabiliana na utumia, utumiaji na ulanguzi wa dawa za kulevya. Mimi inayokaribisha, jina langu ni Idi Ligongo. Nam, hii leo chama cha Demokrat kupitia wagombea wake wa urais wataingia katika mdahalo. Wagombea hao ambao wapo ishirini watakuwa katika mdahalo utakaofanyika mjini Miami katika jimbo la Florida, lakini kutokana na wingi wa wagombea hawa, mdahalo huu utagawanyishwa kwa siku mbili, yaani leo hii na kesho, ambapo wataelezea nia yao hasa ya kutaka kuwania urais wa Marekani, katika kipindi ambacho eh, hivi sasa Marekani eh, inataka kuona kama mfanya biashara aligeuka kuwa mwanasiasa na hatimaye kuwa rais wa Marekani, Donald Trump atafanikiwa kutetea kiti chake katika uchaguzi wa mwakani elfu mbili na ishirini. Kuzungumzia hili tunaye uh, Dr. Patrick Ngula. Eh, Dr. Patrick Ngula moja kwa moja, kwanza tukianza kuangazia mdahalo huu. E, maanake idadi ya wagombea ni wengi na tumeshafahamu kwamba utagawanyishwa kwa siku mbili, yani leo hii na kesho. Wewe ulihudhuria katika ule mkutano wa chama cha Democrat, katika jimbo la South Carolina, lakini vilevile walikuwepo hawa wagombea uraisi, kile ambacho unachoweza kutueleza e, moja kwa moja kuelekea katika mdahalo huu wa leo masuala kwanza makubwa ya msingi ambayo unayaona yatajikita katika mdahalo wa leo ni masuala gani hasa? Uh, kwanza tu niseme tu ni kwamba kama walivyoongelea mwanzo wagombea ni ni wengi, ni kama ishirini na tatu hivi, na waliofaulu tu kuingia katika mdahalo um, wa siku ya leo na kesho ni ishirini kufuatana na vigezo ambavyo vimewekwa na waandalizi wa mdahalo mda huo. Lakini kitu kimoja ambacho nilikishuhudia hapa Colombia wiki iliyopita, siku ya Ijumaa na Jumamosi, uh, wagombea wengi kwanza niseme wagombea wengi katika uh, uh, kinyang'anyiro hichi ni wanawake na wameweka historia ya kwanza hapa Marekani, na ni kama wako kama watano hivi. Masuala mengi au makuu ambayo waliyagusia ni kujaribu kubadili mfumo wa magereza na sheria hapa Marekani dhidi ya watu weusi na latinos na vilevile kuangalia uh, kuwaleta wananchi wote katika kushiriki katika kupiga kura za maoni, kwa sababu uh, ilionyesha kwamba katika kipindi kilichopita cha uchaguzi watu watu wachache walijitokeza katika jimbo la South Carolina. Katika upande mwingine ambao nilishuhudia au kuwasikia wagombea walizungumzia zaidi uh, uh, uwezekano wa Marekani kuendelea kuwa kiongozi katika masuala mbalimbali hapa duniani, katika mazingira, afya na usalama duniani. Sasa, kwa wale ambao wamefanikiwa kufika katika mdahalo huu, uh, ni wagombea gani hasa ambao wanaonekana watu kuwasubiria kwa hamu kusikia kile ambacho uh, watakizungumza katika masuala muhimu ambayo umeagusia hapo? Aa, katika siku mbili ambazo niliwafuatilia kwa karibu hawa wagombea wote ishirini na tatu waliojitokeza, zaidi kupendwa au ku, ku, kupigiwa makofi na watu kuwa na na kuhamasika zaidi kuhusiana na maneno waliokuwa wakiongea, kwanza tu ni aliyekuwa makamu wa rais wakati wa, wa, wa kipindi cha Barack Obama, Joe Biden akifuatiwa na Elizabeth Warren pamoja na Harris Kamara ambaye ni senata kutoka katika jimbo la California. Hawa tu ndio ambao wananchi wengi wa hapa katika jimbo la South Carolina walionekana kuwa ni kivutio kikubwa zaidi katika siku za baadaye za kampeni za uchaguzi wa urais na kile ambacho uh, utakiona kwa mfumo ambao upo wa kugawanyisha hawa wagombea uh, leo hii na kesho eh, kwa kuangalia wagombea ambao wanafanya mdahalo wao hii leo uh, Je, utaratibu gani hasa ulitumika kugawa? Ni kulingana na uchunguzi wa maoni unavyoonyesha kwamba nani anakubalika zaidi, ama ni nini hasa ambacho kilisababisha uh, haya kufanikiwa? Mimi tu niseme tu ni kwamba wale ambao walifikisha, kuna baadhi ya vigezo ambavyo viliwekwa vya kuweza kuwavutia au maoni ya watu wengi ambao jinsi wanavyowazungumzia wagombea hawa waliweza kufikisha uh, au kuhitimu vigezo hivyo. Uh, ukiangalia kwa wale ambao wamewekwa katika siku ya leo, mimi tu niseme tu ni kwamba katika wagombea hao kumi waliowekwa katika siku ya leo wanajaribu kuangalia kama Elizabeth Warren uh, Bito na Cory Booker wanaweza kuleta msisimko au kuhamasisha watu wengi kujitokeza katika siku za baadaye za chaguzi ambazo zitaendelea kuanzia miezi michache inayokuja, na kwa kiujumla kwa Marekani yote. Hivi sasa hii hasa hii leo uh, kweli mdahalo huu watu wameuangazia na kutaka uh, kusikiliza kwa umakini zaidi, ama ni jambo ambalo uh, halina mvuto sana katika siasa za hapa Marekani za kufanya watu wake kutaka kujua kile ambacho kitazungumzwa, e, na wafuasi wa pande zote mbili, yaani vyama vya Republican na Democrat, ama walio wengi ambao wanataka kujua kinachoendelea ni wale wa chama cha Democrat tu? Mimi tu niseme ni wote kutoka vyama vyote hivyo viwili vya Democrat na Republican. Nitazungumzia tu kwa upande wa Democrat katika siku ya Ijumaa ambapo wagombea wote walijitokeza usiku katika mkutano ambao uliandaliwa na mwakilishi wa jimbo la South Carolina ambaye ni Whip Jim Clyburn. Kulikuwa kuna zaidi ya watu zaidi ya elfu kumi waliojitokeza kuwasikiliza hao wagombea wote ishirini na tatu. Kwa hiyo tu hiyo ilionyesha ni kwamba ni kiashirio kizuri ambacho labda tutegemee kutakuwepo na mvutano mkubwa zaidi katika kuchagua nani atakayesimamisha ticket wa Democrat. Na kwa mazingira yaliyopo hivi sasa, uh, rais Donald Trump japokuwa na majukumu ya kufanya mambo mengine, maanake leo tunajua eh, kuna uh, maandalizi ya safari yake kuelekea Korea Kusini, halikadhalika bado mvutano baina ya Marekani na Iran unaendelea, uh, na kawaida yake amekuwa ni mtu ambaye ana ambacho kimejitokeza uh, Ah, katika hali hii ya leo mi nadhani tu wasuala wa, wa mambo ya mikakati katika chama cha Republicans watajaribu zaidi ku, kuwasikiliza wagombea kumi ambao watashiriki wata katika mdahalo wa leo, na labda baada ya hapo tunaweza tukaona matamshi yatakayotolewa na viongozi au watu wanaopanga mikakati ya kichama katika kupitia chama cha Republicans kuwa wa leo ambao ni zaidi ya ambao idadi yao ni, ni watu kumi na kuna picha ambayo hivi sasa uh, imetembea kwenye mitandao mbalimbali, vyombo vingi vya Marekani hapa uh, inaionyesha picha hiyo ikimwonyesha mmoja kati ya wale watu ambao walikuwa wakihama kutoka Amerika ya kati na kusini uh, kuja hapa Marekani. Bahati mbaya wakazama, wakapoteza maisha. Uh, baba na bintie wamezama kwenye maji na picha hiyo kwa kweli imeleta hisia tofauti sana hapa Marekani. Je, tunatarajia kusikia chochote ambacho kitaweza kuzungumzwa? Maanake chama cha Demokrat kiujumla, wamekuwa na sera ambazo zimekuwa zikionyesha kuweka uh, mazingira ya kuruhusu baadhi ya wa wahamiaji kupata haki ya kuishi hapa Marekani kama wagombea au uh, wahamiaji rasmi tofauti na chama cha Republican na sera ya Rais Donald Trump ambaye ameonyesha kabisa kwamba uh, kuna haja ya kuweka uh, sheria kali kwa wahamiaji. Mimi tu niseme suala hilo lilijitokeza katika uh, mkutano uliofanyika hapa Columbia, South Carolina. Walizungumzia suala hilo la la, la wahamiaji katika mpaka wa kusini mwa Marekani na Mexico. Na mimi nione tu, mimi tu niseme tu kwa karibu zaidi ni kwamba suala hili la wahamiaji litakuwa ni moja ya mazungumzo ambayo tunaweza tukayasikia siku ya leo au likizungumziwa na baadhi ya wagombea hawa kumi ambao amba watakuwepo katika mdahalo siku hii ya leo. Kwa hiyo tu niseme tu ya kwamba ni swala ambalo sasa hivi linazungumziwa hata katika uh, vikao vya baraza la Senate. Wanajaribu kutafuta suluhisho ambalo linaweza likapunguza hali mbaya ambayo inazidi kuendelea katika uh, mipaka ya Mexico na Marekani. Dkt Patrick Nigula, mimi ni kushukuru sana kwa kile ambacho hii leo umetueleza, na naamini kabisa macho, masikio eh, ya hapa Marekani, hata nje ya Marekani itakuwa ni kuelekea kwenye mdahalo wa leo, na hivi sasa eh, baadhi ya wa wagombea wa urais kupitia chama cha Democrat wakiwa eh, wanafanya mahojiano ya mwisho mwisho na vyombo mbalimbali vya habari kuelekea katika mdahalo mkubwa ambao unakutanisha wagombea hawa urais kwa siku hii ya leo na hapo kesho. Tunakamilisha sehemu hii ya kipindi hiki cha kwa undani. Tutakaporejea tutaingia katika sehemu ya pili, ambapo moja kwa moja tutaelekea eh, katika studio zetu za Mombasa nchini Kenya. Karibu katika sehemu ya pili ya kipindi hiki cha Kwa Undani, ambapo katika sehemu hii leo tunaangazia siku ya kukabiliana na utumiaji na ulanguzi wa dawa za kulevya, ambapo wenzetu wa studio Mombasa nchini Kenya, Libert Adede na Mina Chombo wanaangazia eh, hafla ambayo ilifanyika ikiwa ni ya kitaifa eh, iliyofanyika Kisumu, ambapo waliangazia swala hilo katika eneo zima la Afrika Mashariki. Karibu Libert Adede na Amina Chombo. Shukran sana, mimi ni Collins Liberty Adede pamoja na mwenzangu Amina Chombo, studio 15 Afrika kwa Undani. Hivi leo tunaangazia maadhimisho ya siku ya kukabiliana na ulanguzi na utumizi wa dawa za kulevya. Kenya imejiunga na mataifa mengine kote ulimwenguni kuadhimisha siku hii ya kila Juni 26 ambapo shirika la Umoja wa Mataifa iliona ni muhimu kuweza kuangazia siku hii. Ni mambo gani yanayotokea katika maadhimisho haya? Uh, swala la utumizi na ulanguzi wa madawa ya kulevya ni tatizo la ki tuseme ulimwengu wote, kwa sababu Umoja wa Mataifa unasema watu milioni 35 kote duniani wanakadiriwa kutumia dawa za kulevya tofauti na pale awali. Na katika ripoti hiyo ya Umoja wa Mataifa ambayo hutolewa kila mwaka, inasema kwamba vifo vinavyotokana na matumizi ya kupindukia madawa ya kulevya yanaongezeka, hasa katika mataifa kama vile Marekani Kaskazini, ambapo uh, wanazungumzia kwamba kuna mzozo ambao unashuhudiwa hapa barani Afrika kutokana na matumizi ya dawa ya tramadol dawa ambayo inajulikana kwamba ni nzuri katika kutumia wakati wa maumivu makali, tuseme wale watu ambao huwa wametoka theater, wamefanyiwa uh, upasuaji, wanapata ajali, hupatiwa dawa hizi ili kutuliza maumivu, lakini wengine sasa wanaitumia dawa hiyo kama uh, ya kuwasaulisha mambo fulani, na baadaye wanakuwa wanazoea. Vile vile, umoja huo umetaja kwamba uzalishaji wa opium na cocaine umeongezeka kwa kiwango cha juu zaidi, huku uh, kulingana na kauli mbiu ya mwaka huu ambapo inaashiria amba swala so zima la afya kwa haki haki kwa afya, wanasema kwamba jitihada za kuzuia ama kutibu athirika zimepungua, uh, hususan katika magereza. Kwa hivyo naona kwamba ni changamoto kubwa katika bara zima la Afrika, huku wataalamu wa afya wanasema kwamba jitihada zimeidhinishwa ili kuona kwamba wale watu ambao wana matatizo haya basi wanashughulikiwa. Shirika linalokabiliana na utumizi wa dawa za kulevya nchini Kenya pamoja na unywaji pombe kupindukia, na kada inadokeza kwamba kwenye ripoti yake ya mwaka 2017 kumekuwa na upungufu katika idadi ya watu wanaotumia bidhaa mbalimbali za kulevya ikiwemo pombe na bidhaa zingine zile, japo kuna mambo mapya yanatokea, ikiwemo matumizi ya dawa za matibabu kama uh, bidhaa za kulevya. Ni mikondo ambayo inaanza kutumika hata katika mataifa ya kigeni. Kwenye ripoti hiyo ambayo imetolewa hivi majuzi na kada inadokeza kwamba idadi kubwa ya wanafunzi ikiwa ni asilimia kumi ya wanafunzi nchini Kenya, wao pia wameingilia dawa za kulevya sana sana, wakijihusisha na unywaji pombe ama kutumia bidhaa zozote zile za, za tobako ama kuvuta bangi ama kutumia dawa hizi ambazo zinatumika katika matibabu. Tumsikize afisa kutoka shirika la Nakada, George Kasera. asilimia 16.9 ya watoto ambao ni wa wanafunzi ama watoto ambao ni wa umri wa kwenda shuleni tayari wanajihusisha katika ile hali ya utumizi mbaya wa mihadarati na hii ni hali tete kabisa na li, um, linafaa kushughulikiwa na kila mtu katika uh, sekta um, zote uh, Mombasa na Kenya nzima. Tunaambiwa pia asilimia uh, 7.2% wanatumia prescription drugs. Na tunajua zile hatari za kutumia prescription drugs bila kupata ushauri kutoka kwa daktari, na 3.2% wanavuta sigara, wanatumia ugoro, wanatumia kuber na pia wanatumia shisha vile vile. Ni sauti yake George Kasera, afisa wa Nakada nchini Kenya. Tukizungumzia utumizi wa ama uvutaji wa bangi katika Afrika Mashariki, uh, kulingana na ripoti ambayo ilitolewa na shirika la New Frontier, Frontier Data kutoka Uingereza, ikichapishwa eh, katika tovuti ya shirika la habari la BBC inaonyesha kwamba Tanzania iko katika nafasi ya tano kwa idadi ya matumizi wa mea huo barani Afrika na inaongoza eneo la Afrika Mashariki kwa sababu wanasema, watu milioni 3.6 hutumia uh, bangi kifuatwa na Kenya ambayo iko katika nafasi ya 6 na watu milioni 3.3 na Uganda katika nafasi ya 8 kwa watumizi milioni 2.6. Mambo mengine unajiuliza tu kwa nini Afrika inatajwa katika masuala kama haya kule ambako sasa hivi kunaendelea eh, AFCON ambapo ni Misri, wanasema watu milioni tano nukta tisa upande ule wanatumia bangi. Hapa Afrika Mashariki, idadi ya watu wanaotumia bidhaa mbalimbali za kulevya wanatokea mataifa ya Kenya na Tanzania. Lakini shirika la Nakada kwenye ripoti yake mwaka 2017 inadokeza kwamba asilimia kumi ya watu walio kati ya umri wa miaka 15 na 65 nchini Kenya wanatumia pombe. Idadi kubwa pia ya watu hao wanatafuna miraa. Idadi kubwa ya hao wanaotafuna miraa wakitokea kaskazini mashariki na eneo la pwani, hii ikiwa ndio idadi kubwa zaidi ya afrika mashariki ya watu wanaotumia mairungi. Bidhaa nyingine ambayo inafananishwa na mairungi imefahamika sana kama mogoka. Maeneo ya mijini yana idadi kubwa ya watu wanaotumia miraa ama marungi pamoja na mogoka ikilinganishwa na wale kutoka mashambani huku ikidokezwa kwamba idadi kubwa ya wanaotumia pombe ama vinywaji vyovyote vile vya pombe, wengi wakiwa wanatokea mashambani, ikiwa ni pombe zile kali kama spirit. Kuna pombe za kuuzwa dukani, bia na pia pombe zile za kienyeji. Kwenye ripoti hiyo ya Nakada inadokeza kwamba idadi kubwa ya waliojiingiza katika utumizi wa dawa za kulevya, asilimia 68 asili ni watu waliooa na kuolewa, e, 29 kati yao ni wale ambao hawajaoa wala kuolewa na asilimia kumi ni wale ambao wametalekiana. Ripoti hiyo inadokeza kwamba asilimia 19.8 ya Wakenya kati ya umri wa 15 na 65 pia wamewahi kutumia ama wanatumia bidhaa mbalimbali za kulevya, ikiwemo asilimia 13.6 wakiwa wanatumia pombe, asilimia 8.6 wakiwa wanatumia bidhaa mbalimbali za tubako, na asilimia 4.5 wakiwa wanatumia bangi na wengine asilimia 4.2 wakiwa wanatumia dawa zingine zile nzito, na kwa idadi hiyo inaonyesha kwamba asilimia 4.5 ya hao asilimia 19.8 wengi, wamekuwa ni lazima wanategemea dawa hizo, yaani, kwa lugha ya mtaa mateja na licha kwa mbalo, uh, uh, ya kwamba Kenya sio taifa ambalo linatengeneza bidhaa hiyo ya heroin unapata, uh, kwamba bado kuna asilimia kubwa ya vijana ambao wanatumia, na kulingana na shirika la Reach Out Center Trust ambalo uh, lipo katika pwani ya Kenya kuhakikisha kwamba linakabiliana na Uh, wanasema anasema kwamba kushukisha idadi ya wale ambao watahitaji bidhaa hii ya heroin. Wanasema kwamba vijana laki moja katika pwani ya Kenya wanatumia, wengine wakiwa wanajibwenga. Zile juhudi ambazo mashirika haya yameweka pamoja na uh, shirika la kimataifa la UNODC ni kwamba kulikuwa na vituo ambavyo vinatoa dawa aina ya methadone. Baada ya kufanyia utafiti wa muda, mwaka 2017 Kenya iliingia katika daftari ya mataifa ambayo yanapunguza makali ya wale wana sababu kwa wanasema kwamba mtu akitumia dawa zile kwa muda mrefu, ni ngumu, uh, kujitoa tu hivi hivi. Lakini wanazungumzia changamoto katika kupatikana kwa dawa hii ya methadone, licha ya vijana hawa wengi kutaka kujinasua. Tuwasikize vijana hawa ambao wako tayari kujinasua, lakini kutokana na changamoto ya kutokuwepo kwa uh, dawa ya methadone wanaendelea kutumia. Mimi toka mwaka juzi niko kwenye process ya methadone na sijachukuliwa vitu, ni kama hivyo. Naambiwa kidi zimeisha, watu wamestopishwa kuchukuliwa, na sio mimi peke yangu. Naistosha, sisi ni watu, tuna ujuzi wetu. Unaona, mimi ni captain. Ha, nikipata boti naenda fishing, navua na nakupeleka paka kokote, ni Pemba, ni Shimoni, ni Gasi. Kwa hivyo ni watu tuko na experience zetu, japokuwa tukusoma taomba, pia angalau tupae vitu kama hivyo, ili tuweze kuepukana na yale mambo ya stage stage, kurudi jela, kutoka jela, kurudi jela, kutoka jela, kutoka. Unaona, ni watu tuko na experience zetu. Wakati tunapoambia waende kule kwa mat, wakifika kwa mat huwa sana sana vitu wanazofutumiwa kupimwa ni zinakuwa kidogo kwa sababu zinatoka distance, zinatoka mbali masehemu zingine. So wakati paka ziwe ziko pale, ndo aweze kupatikanika. Mtu anaweza enda leo akaanza kupitishwa pitishwa kama kiasi ya miezi miwili mitatu. So akiwa na moyo mdogo wa kutovumilia, ana give up. anaendelea kutafuta kuvuta madawa. Ningeliomba yani, wenye wanatuprovidia methadone wailete kwa wingi na kits pia wazilete kwa wingi kwa sababu wengi wametaka kujinasua, wengi wametaka, wanatamani kurudi manyumbani kwao. nam katika juhudi za kukabiliana na utumizi ama ulanguzi wa dawa za kulevya nchini Kenya, hatua mbalimbali zimeweza kupigwa kwenye viwanja vya ndege, bandari na sehemu nyingi, vifaa mbalimbali vimeweza kuwekwa kuimarisha usalama na kuhakikisha wale wanaolangua bidhaa hizo wanakamatwa. Uh, faida zimeweza kuonekana. Rais Uhuru Kenyatta aliweza kulipua mojawapo ya meli ndogo ambayo inadaiwa kuwa ilihusika katika ama ilipatikana kuwa ilikuwa imetumika kusafirisha bidhaa za heroin hivi majuzi tu. Katika mahakama ya hapa Mombasa, raia mmoja wa Tanzania alifungwa miaka thelathini kwa kupatikana na hatia, alipopatwa akiuza bidhaa ama dawa za kulevya kuna yule raia wa Madagaskar pia ambaye alipatikana na hatia miaka miwili iliyopita akiwa na alishikwa akiwa na madawa ya thamani ya milioni ishirini na mbili aliweza kurudishwa kwao. Kwenye ujumbe ambao umetolewa na Antonio Guterres, katibu mkuu wa shirika la Umoja wa Mataifa, ametaka mataifa kusisitiza jukumu walilonalo kubwa la kukabiliana na ulanguzi wa dawa za kulevya kushirikiana katika vita hivyo kwa kutoa habari na pia kuwasaidia vijana ama wale waliojihusisha katika tatizo hilo kujinasua. Sherehe za kitaifa zikiwa zimeandaliwa mjini Kisumu magharibi mwa taifa la Kenya. Okay, mbali na hayo yote lakini, kile ambacho kimejitokeza ni kwamba wazazi wanalo jukumu kubwa katika kuhakikisha kwamba wale watoto hasa hawa wa shule, uh, hawajiingizi katika janga hili la mihadarati, kwa sababu ukisikiliza wale ambao, uh, walitumia madawa haya, uh, ni kwamba tumia kwa madawa haya kuna kupotosha na kukumalizia fedha uh, na pia wanakosa mfumo wa maisha mazuri mbeleni. Kufikia hapo, tunahitimisha Kwa Undani. Mimi ni Collins Libertia Dede, nimekuwa na mwenzangu Amina Chombo tukiangazia siku ya kukabiliana na ulanguzi na utumizi wa dawa za kulevya duniani. Asante, uh, Libert Adede pamoja na Amina Chombo, eh, kwa kutuletea sehemu hii ya kipindi cha Kwa Undani kwa siku ya leo, na shukran kwa wote ambao mlikuwepo kufanikisha kipindi hiki. Na nikutakie tena us, usikilizaji wa vipindi vinavyofuata vya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Usikose kujiunga nasi hapo kesho katika sehemu nyingine ya kipindi hiki cha Kwa Undani. Mimi jina langu ni Idi Ligongo. Shukuru sana Idi Ligongo kwa kutuendeshea mpango huo wa kwa undani. Na kama alivyokueleza ni kwamba uh, kipindi hicho kilikuwa ni marudio ambapo kwa mara ya kwanza kilienda hewani siku ya Jumatano. Matumaini yangu ni kwamba umefaidika katika sehemu ya kwanza ambayo ilitoka kule mjini Mombasa, uh, kwa uandishi wetu huko na vilevile vile sehemu ya pili ambapo umesikia vizuri tu jinsi mambo yalivyo kuhusu sera za kubadilisha pesa katika nchi ya Tanzania. Basi msikilizaji, jina langu ni BMJ Mridhi. Nataka kuondoka hapa studio, lakini siwezi kukuacha bila kibao cha mziki. Tupate mziki wake huyu mwanamuziki mwana efe anakwambia ya laiti. Tutaonana tena panapo majaliwa, ni kushukuru sana kwa kuendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. ya laiti